Jump to content

- - - - -

หลุดภาพชายชุดดำในกลุ่มคนเสื้อแดง!

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ทหารยิงประชาชนร่วงเห็นๆ

ผมเห็นแต่ประชาชนร่วง
แต่ยังไม่ปักใจเชื่อว่าทหารยิง
เพราะผมยังไม่เห็นทหารที่ยิง
นอกจากจะมีข้อมูลหลักฐานที่บ่งชี้ได้ชัดเจน

สมมติว่าถ้าหากผมเปลี่ยนชื่อคลิปนี้เป็น
เสื้อแดงปล้นปืนทหาร แล้วกราดยิงพวกเดียวกัน
เพื่อสร้างสถานการณ์ให้รุนแรง

จะแปลกไหมครับ

มันไม่ตลกไปหน่อยหรือไข่ดำ ขณะที่ทหารบุกยิงดาหนัาเข้ามา แต่คุณบอกว่า
คนเสื้อแดงหันมายิงกันเอง ในยามหน้าสิ่วหน้าขวานอย่างนี้นะ คุณคิดได้ถึงขนาดนี้

หลักฐานอยู่นี่

#52 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:34

มันไม่ตลกไปหน่อยหรือไข่ดำ ขณะที่ทหารบุกยิงดาหนัาเข้ามา แต่คุณบอกว่า
คนเสื้อแดงหันมายิงกันเอง ในยามหน้าสิ่วหน้าขวานอย่างนี้นะ คุณคิดได้ถึงขนาดนี้

ทหาร บาดเจ็บ และ เสียชีวิตเพราะอะไรครับ ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#53 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35

นอกจากจะมีข้อมูลหลักฐานที่บ่งชี้ได้ชัดเจน

สมมติว่าถ้าหากผมเปลี่ยนชื่อคลิปนี้เป็น
เสื้อแดงปล้นปืนทหาร แล้วกราดยิงพวกเดียวกัน

แล้วทำไมพอทหารถูกยิง หาว่าทหารยิงกันเองเพื่อ "สร้างสถานการณ์" ได้หล่ะ

สองมาตรฐานนี่ :angry:

Edited by คนผ่านมา, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#54 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02

*
POPULAR

ดอนยอ
คุณกำลังจะสร้างชุดความคิดอะไรอีกเหรอ
คุณอย่าเอาแค่ รูป บางส่วนมาโฆษณาเลย

ผมเคยบอกแล้วไง
ทหารรอบนี้ก็ฉลาด ไม่บุกเข้าไปสลายโต้งๆ ค่อยเขยิบ
เสื้อดำ ก็ไม่โง่ ออกมายิง แล้ว หลบฉาก ย้ายที่ยิงไปเรื่อยๆ
ไม่เปิดฉากซัดกันเต็มๆกับทหาร
ว่างๆ ก็ยิงเข้าหัว เสื้อแดงบางคน ที่้เคราะห์ร้าย
เพื่อให้คนอย่างพวกคุณ เอาไปสร้างข่าว ทำคลิป บิดเบือนหลอกลวง ทำมาหากินได้อีก
ร่ำรวยกันบน ซากศพของมวลชน

แล้วรู้ไหมว่า ใครโง่ ที่สุด
ก็เสื้อแดงไง
อยู่ตรงกลาง โดยไม่รู้เลยว่า ตัวเองมีสิทธิโดนกระสุนจาก 2 ทาง
คิดว่าไอ้ชุดดำเป็นพวกคุณ ไม่มีวันยิงคุณ โดยที่คุณไม่รู้เลยว่า
มีไอ้พวกที่ 3 คือพวกหัวหน้าไอ้ชุดดำ เขาเรียกผู้บริหาร

พวกนี่หากินจากศพเสื้อแดง เขารออยู่ ถ้าทหารไม่ยิงใครตายเลย
ไอ้พวกเชี่ยนี่ ไม่มีจะแดกเอาได้ ถึงขั้นอดตายได้
ดังนั้น ไอ้พวกเสื้อดำบางทีก็ต้อง ยิงคุณ
เพื่อให้ กรมโฆษณาการของเสื้อแดง มันมีงานทำไง

สงสารคนรากหญ้าเท่านันแหละ
ราคาถูกจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#55 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ทหารบุกยิงดาหน้าเข้ามา (ทั้งๆที่มีกระสุน+ระเบิด+m79 ยิง สวน ทหารตลอดเวลา) = คนตายเพราะกระสุนจากทหาร เท่านั้น????

คุณสรุป ได้ ปัญญาอ่อน มากๆๆๆๆ
ไม่อายปากมั่งเหรอ กล้าพูดอย่างนี้ออกมาน่ะ
อายฟ้าดิน อายศพพวกเสื้อแดง มั่งไหม
ตอแหลไม่อายใครเลยนะเนี่ย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#56 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:26

จะบอกอะไรให้นะครับ ทำไมเสื้อแดงถึงตายเยอะ

เพราะปีก่อนโน้น มันหาศพไม่ได้สักคน

ทีนี้พอมาอีกปี ก็เลยจัดหนัก ฆ่าพวกเดียวกันเยอะๆ จะได้มีศพ แต่เนื่องจากการสั่งการมาจากต่างประเทศ สัญญาณมันไม่ชัดนะครับ

สั่งตอนแรกบอก สักเก้า สักสิบ ศพ จะได้มีศพเอาไว้แห่ เอาไว้อวดชาวโลกได้ แต่ไอ้พวกชุดดำที่ฟังนะ มันฟังออกเป็น สักเก้าสิบศพ มันก็เลยจัดหนักตามที่นายมันสั่ง ทีนี้เข้าใจหรือยัง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#57 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ทหารฆ่าทหาร!!!!
ทหารฆ่านักข่าวต่างประเทศ!!!!
ทหารฆ่าหมดเลย!!!!
ทหารฆ่าหมดทั้งโลกเลย!!!!!
อะไรตาย ก็ ทหารฆ่า!!!!!
ท่องไว้อย่างเดียว อะไรตายก็
ทหารฆ่า!!!!

Attached Images

#58 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

หากผมเป็นกรมโฆษณาชวนเชื่อเสื้อแดง แล้วผมอธิบายความรู้สึกแนวนี้ เอาคลิปนี้เปิด ให้คนเสื้อแดง ที่ปักใจเชื่อว่าทหารยิง ได้ดู ได้ฟัง
ผลลัพท์ที่ออกมา ก็จะเป็นชุดความคิดที่คุณแสดงออกมานี่แหละครับ
ซึ่งน่ากลัว และไม่มีต้นสายปลายเหตุเพียงพอครับ

ทบ.ยันบริสุทธิ์ไม่ได้ยิง 6 ศพวัดปทุมฯ

0

Share

กองทัพบก มั่นใจบริสุทธิ์ไม่ได้ยิง 6 ศพวัดปทุมฯ โยนศาลสรุปคดี ชี้เป็นสิทธิ์”แม่น้องเกด”ร้องศาลโลก
พ.อ.วินธัย สุวารี รองโฆษกทัพบก แถลงถึงกรณีที่นางพะเยาว์ อัคฮาด มารดาของน.ส.กมลเกด อักฮาด ที่เสียชีวิตในวัดปทุมวนาราม เดินทางไปยัง ศาลอาญาระหว่างประเทศ ที่กรุงเฮก ประเทศเนเธอร์แลนด์ เพื่อหารือแนวทางการฟ้องร้องผู้เกี่ยวข้อง และผู้สั่งการสลายการชุมนุมในปี 2553 ว่า เป็นเรื่องของผู้สูญเสียที่จะไปดำเนินการ แต่ในส่วนของกองทัพบกไม่ได้ส่งเจ้าหน้าที่ไป เราทำได้เพียงการรวบรวมข้อมูลหลักฐาน และมอบให้กับเจ้าหน้าที่สอบสวนไปแล้ว ทั้งนี้กองทัพบก มีทนายความและเจ้าหน้าที่ด้านกฎหมาย ดูแลเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องอยู่แล้ว ซึ่งขณะนี้ขั้นตอนอยูในชั้นศาลที่จะสรุปและหาสาเหตุของการเสียชีวิตว่าเกิดจากอะไร ซึ่งบางครั้ง บางสถานการณ์ บางคดีมีพยานหลายปาก และให้ข้อมูลที่แตกต่างกันไป แต่ที่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับกระบวนการยุติธรรม ซึ่งที่ผ่านมาก็เป็นการให้ปากคำของพยานปากแรกเท่านั้น และในส่วนของทบ.เอง ถ้ามีโอกาสจะพูดให้เป็นครั้งคราว อย่างไรก็ตาม การออกมาชี้แจงดังกล่าวไม่ได้ที่จะหักล้างการให้การของพยาน ยืนยันว่ากองทัพบกไม่ได้ทำร้ายประชาชน ซึ่งในกรณี 6 ศพในวัดปทุมวนาราม เราก็มีพยานหลักฐานในส่วนของเจ้าหน้าที่ เก็บรวบรวมข้อมูลไว้หมดแล้ว

http://www.posttoday...ิง-6-ศพวัดปทุมฯ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#59 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:40

ถ้าเสื้อแดงโดนยิง บอก ทหารยิง
ถ้าทหารโดนยิง บอก ทหารยิงกันเอง

สองมาตรฐานนี่หว่า

#60 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

คำเปิดโปงเมธีจับโกหกมัดเสื้อแดง จุดขยายผลสาวลึกล้างกลุ่มก่อการร้าย (ผ่าประเด็นร้อน) Posted Image
Posted Image การจับกุมนายเมธี อมรวุฒิกุล ดาราดาวร้ายอารมณ์ร้อนซึ่งเป็นหนึ่งในกองกำลังฮาร์ดคอร์ของขบวนการคนเสื้อแดงและนำไปสู่การสอบปากคำขยายผลจนในที่สุดจากคำสารภาพของดาราดาวร้ายผู้นี้ได้เป็นกุญแจสำคัญพิสูจน์ยืนยันว่าโศกนาฏกรรมเลือดที่แยกคอกวัว เมื่อวันที่ 10 เม.ย.ที่ผ่านมา มีกองกำลังก่อการร้ายในม็อบคนเสื้อแดงที่มีอาวุธสงครามร้ายแรงนานาชนิดและมีการวางแผนสังหารเหล่าทหารเป็นเรื่องจริง

Posted Image จากการตรวจค้นภายในรถของ นายเมธี หลังจากการจับกุมครั้งนี้พบอาวุธปืนและหมวกไหมพรมสีดำ ซึ่งมีลักษณะเหมือนที่กองกำลังนักรบชุดดำซึ่งเป็นกลุ่มก่อการร้ายที่แฝงตัวมากับมวลชนคนเสื้อแดงใช้ในปฏิบัติการสังหารโหดเมื่อวันที่ 10 เม.ย.นี้ด้วย

Posted Image คำสารภาพของ นายเมธี ได้ให้การเป็นประโยชน์ต่อรูปคดีโศกนาฏกรรมเมื่อวันที่ 10 เม.ย.เป็นอย่างมาก โดย นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ(ดีเอสไอ) ได้เข้าร่วมการสอบปากคำดาราดาวร้ายซึ่งเป็น 1 ใน 24 แกนนำม็อบคนเสื้อแดงที่ถูกออกหมายจับก่อนหน้านี้ด้วยตัวเอง

Posted Image นอกจากสารภาพว่ามีกลุ่มก่อการร้ายในม็อบคนเสื้อแดงแล้ว
นายเมธี ยังสารภาพว่าในเหตุการณ์เมื่อวันที่ 10 เม.ย. ได้มีการยึดอาวุธจำนวนมากจากฝ่ายทหารแล้วนำไปใช้ในปฏิบัติการก่อการร้าย รวมทั้งเปิดโปงด้วยว่า หลังเหตุการณ์เมื่อวันที่ 10 เม.ย.แล้ว เหล่าแกนนำคนเสื้อแดงที่ย่านราชประสงค์ก็รับรู้และร่วมหารือถึงแผนปฏิบัติการขั้นต่อไปด้วย

Posted Image รายงานข่าวแจ้งว่า นายเมธี ได้ให้การซัดทอดไปถึงผู้ร่วมขบวนการก่อการร้ายอย่างหมดเปลือก ทำให้ขณะนี้ฝ่ายเจ้าหน้าที่รู้แล้วว่ามีใครบ้างที่ร่วมอยู่ในกองกำลังก่อการร้ายของขบวนการเสื้อแดง และคำให้การของ นายเมธี จะเป็นส่วนหนึ่งในการขยายผลต่อไปเพื่อหาพยานหลักฐานเพิ่มเติมมัดขบวนการเสื้อแดงและสาวไปให้ถึงกลุ่มผู้บงการอยู่หลังฉาก

Posted Image และหากพิสูจน์ได้ว่าขบวนการเสื้อแดงมีพฤติกรรมเข้าข่ายเป็นกลุ่มก่อการร้ายก็ถือว่ามีความผิดขั้นร้ายแรงที่มีโทษถึงขั้นประหารชีวิต

http://archive.naewn...s.asp?ID=208498

ดอนยอคิดว่าเมธีโกหกเพราะเกลียดพวกเสื้อแดงใช่ไหม

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#61 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ต่อให้เราหาหลักฐานมากระทืบหน้าไอดอนยอหรือพวกแดงในบอร์ดได้ ก็คงไม่มีความหมายเพราะในหัวพวกมันมีแต่ความเห็นแก่ตัว คอยแต่แอบมาบิดเบือนข้อเท็จจริงตลอด น่ารังเกียจมาก เผลอหน่อยก็มาตั้งกระทู้บิดเบือนแล้ว ไม่รู้ยังเป็นคนอยู่รึป่าว อ้างคนอื่นผิดได้ตลอด มีทั้งอาวุธป่าเถื่อนหยาบคาย หลักฐานก็มีให้เห็นมากมาย แต่หลักฐานของตัวเองไม่มีแถมยังสร้างหลักฐานมาบิดเบือน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#62 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37

อ้าว...ถ้าเอ็งมั่นใจว่าทหารฆ่าประชาชน

แล้วเอ็งเสรือกมาปรองดองหา....พ่อง แม้ว *คุณ*เหรอ

LET IT BE ชั่งแม่มัน...ชั่งแม่มั๊น...จะเป็นจะตายก็ชั่งแม่มัน....ชั่งแม่มัน

:lol: :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#63 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13

ขอหลักฐานไอ้ดอนยอหัว..ย :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#64 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:18

หลักฐานอยู่นี่

คลิปนี้มันเหตุการณืวันที่10 เม.ย เห็นบ่อย อย่ามาปนกันมั่ว

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#65 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:22

อยากรู้จักชายชุดดำอีกคนมั๊ย ? ไอ้ยิ้มรู้ดี ไปถามมันสิ

#66 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ขอหลักฐานไอ้ดอนยอหัว..ย :angry: :angry:

ใน คลิปแรกก็มี ไอ่หัว..ย เจือกไม่ดู แล้วเอ็งหาภาพที่ว่าเสื้อแดงยิงกันเองตามที่พวกเอ็งว่า
เอาแบบจะๆสักภาพสิวะ ดีแต่พูดนี่หว่า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#67 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

เมกา สนับสนุน คนที่คิด/ลงมือยิง วัดพระแก้ว อย่างนั้นหรือครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#68 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ดอนยอ เขาไม่ได้เข้ามาเพื่อฟังหรอกครับ
เขาเข้ามาเพื่อ โฆษณาเท่านั้น
สื่อสารทางเดียว เท่านั้นครับ
เขาทำยอดน่ะ
โพสต์ตรงนี้ แล้วต้องรีบไปโพสต์ที่อื่นต่อ
ที่ละนิดละหน่อย ล่อให้คนเข้ามาด่า แล้วก็ไป
ไม่มีสรุปครับ
หลักฐานแน่นขนาดนี้
ถ้าไปต่อก็หนังถลอกเห็นกระดูกแล้ว

#69 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

ต่อให้เราหาหลักฐานมากระทืบหน้าไอดอนยอหรือพวกแดงในบอร์ดได้ ก็คงไม่มีความหมายเพราะในหัวพวกมันมีแต่ความเห็นแก่ตัว คอยแต่แอบมาบิดเบือนข้อเท็จจริงตลอด น่ารังเกียจมาก เผลอหน่อยก็มาตั้งกระทู้บิดเบือนแล้ว ไม่รู้ยังเป็นคนอยู่รึป่าว อ้างคนอื่นผิดได้ตลอด มีทั้งอาวุธป่าเถื่อนหยาบคาย หลักฐานก็มีให้เห็นมากมาย แต่หลักฐานของตัวเองไม่มีแถมยังสร้างหลักฐานมาบิดเบือน

ก็พวกนี้ มันเป็นพวก ปรวนาตัวแล้ว ไม่เชื่อใครละ
ขนาดทักษณิณไล่ถีบส่ง มันยังดื้ออยู่ คิดดู๊

#70 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

หากผมเป็นกรมโฆษณาชวนเชื่อเสื้อแดง แล้วผมอธิบายความรู้สึกแนวนี้ เอาคลิปนี้เปิด ให้คนเสื้อแดง ที่ปักใจเชื่อว่าทหารยิง ได้ดู ได้ฟัง
ผลลัพท์ที่ออกมา ก็จะเป็นชุดความคิดที่คุณแสดงออกมานี่แหละครับ
ซึ่งน่ากลัว และไม่มีต้นสายปลายเหตุเพียงพอครับ

ทบ.ยันบริสุทธิ์ไม่ได้ยิง 6 ศพวัดปทุมฯ

0

Share

กองทัพบก มั่นใจบริสุทธิ์ไม่ได้ยิง 6 ศพวัดปทุมฯ โยนศาลสรุปคดี ชี้เป็นสิทธิ์”แม่น้องเกด”ร้องศาลโลก
พ.อ.วินธัย สุวารี รองโฆษกทัพบก แถลงถึงกรณีที่นางพะเยาว์ อัคฮาด มารดาของน.ส.กมลเกด อักฮาด ที่เสียชีวิตในวัดปทุมวนาราม เดินทางไปยัง ศาลอาญาระหว่างประเทศ ที่กรุงเฮก ประเทศเนเธอร์แลนด์ เพื่อหารือแนวทางการฟ้องร้องผู้เกี่ยวข้อง และผู้สั่งการสลายการชุมนุมในปี 2553 ว่า เป็นเรื่องของผู้สูญเสียที่จะไปดำเนินการ แต่ในส่วนของกองทัพบกไม่ได้ส่งเจ้าหน้าที่ไป เราทำได้เพียงการรวบรวมข้อมูลหลักฐาน และมอบให้กับเจ้าหน้าที่สอบสวนไปแล้ว ทั้งนี้กองทัพบก มีทนายความและเจ้าหน้าที่ด้านกฎหมาย ดูแลเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องอยู่แล้ว ซึ่งขณะนี้ขั้นตอนอยูในชั้นศาลที่จะสรุปและหาสาเหตุของการเสียชีวิตว่าเกิดจากอะไร ซึ่งบางครั้ง บางสถานการณ์ บางคดีมีพยานหลายปาก และให้ข้อมูลที่แตกต่างกันไป แต่ที่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับกระบวนการยุติธรรม ซึ่งที่ผ่านมาก็เป็นการให้ปากคำของพยานปากแรกเท่านั้น และในส่วนของทบ.เอง ถ้ามีโอกาสจะพูดให้เป็นครั้งคราว อย่างไรก็ตาม การออกมาชี้แจงดังกล่าวไม่ได้ที่จะหักล้างการให้การของพยาน ยืนยันว่ากองทัพบกไม่ได้ทำร้ายประชาชน ซึ่งในกรณี 6 ศพในวัดปทุมวนาราม เราก็มีพยานหลักฐานในส่วนของเจ้าหน้าที่ เก็บรวบรวมข้อมูลไว้หมดแล้ว

http://www.posttoday...ิง-6-ศพวัดปทุมฯ

แน่นอนทหารเขาต้องปฏิเสธอยู่แล้ว ใครจะยอมรับ
คุณบอกว่าไม่มีต้นสายปลายเหตุ ก็ในคลิปมันเห็นชัดๆ ว่าทหารกำลังยิงแบบหวังผล(ระดับอก)
คงไม่ได้ยืงปืนเล่นมั้ง

#71 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:37

http://www.youtube.com/watch?v=YPvDVbNM8Pw&feature=related

ใหนวะดอนยอหัวกล้วยตอนใหนวินาทีใหนของเอ็งที่ทหารยิงประชาชนคนกินหญ้าร่วง???
แล้วที่ยิงตอบโต้มานี่ตัวเฮี่ยไร แล้วพกแดงสาดเหล่านี้มีอาวุธเข้ามาชุมนุมได้ไง
แล้วเพราะพวกเองทำผิดกฏหมายพรบ เค้าให้กลับบ้านมาอยู่ทำเชี่ยไร
สร้างความเดือดร้อนเผาบ้านเผาเมือง โดนยิงตายเหมือนหมาจะว่าสาสมยังน้อยไป สาดดดด

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#72 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:37

ดอนยอ เขาไม่ได้เข้ามาเพื่อฟังหรอกครับ
เขาทำยอดน่ะ
โพสต์ตรงนี้ แล้วต้องรีบไปโพสต์ที่อื่นต่อ
ที่ละนิดละหน่อย ล่อให้คนเข้ามาด่า แล้วก็ไป
ถ้าไปต่อก็หนังถลอกเห็นกระดูกแล้ว

ผมฟังครับถ้ามีเหตุผลเพียงพอไม่ปะติดปะต่อ ไม่พวกมากเฮกันไป
และผมก็มั่นใจว่าพวกคุณก็มีชุดความคิดแบบที่คุณกำลังกล่าวหาผมนั่นแหละ

#73 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

http://www.youtube.com/watch?v=YPvDVbNM8Pw&feature=related

ใหนวะดอนยอหัวกล้วยตอนใหนวินาทีใหนของเอ็งที่ทหารยิงประชาชนคนกินหญ้าร่วง???
แล้วที่ยิงตอบโต้มานี่ตัวเฮี่ยไร แล้วพกแดงสาดเหล่านี้มีอาวุธเข้ามาชุมนุมได้ไง
แล้วเพราะพวกเองทำผิดกฏหมายพรบ เค้าให้กลับบ้านมาอยู่ทำเชี่ยไร
สร้างความเดือดร้อนเผาบ้านเผาเมือง โดนยิงตายเหมือนหมาจะว่าสาสมยังน้อยไป สาดดดด

แล้วไหนวะที่บอกว่าเสื้อแดงยิงกันเอง หามาคูหน่อยสิ ห่....พูดกันเองเชื่อกันเองทั้งนั้น
สาดดดด..ถ้าโดนญาติ พี่ น้องเอ็ง จะพูดอย่างนี้ไหม

Edited by ดอนยอ, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43.

#74 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

เขาทำยอดน่ะ

ผมฟังครับถ้ามีเหตุผลเพียงพอไม่ปะติดปะต่อ ไม่พวกมากเฮกันไป
และผมก็มั่นใจว่าพวกคุณก็มีชุดความคิดแบบที่คุณกำลังกล่าวหาผมนั่นแหละ

คุณเองก็ปะติดปะต่อ ไม่ใช่เหรอ
ทำไมคุณถึงกล้าพูดนักล่ะ
ตรรกะปัญญาอ่อนไหมครับ
"ทหารบุกยิงดาหน้าเข้ามา (ทั้งๆที่มีกระสุน+ระเบิด+m79 ยิง สวน ทหารตลอดเวลา)"
แล้วก็สรุปว่า "คนตายเพราะกระสุนจากทหาร เท่านั้น????"

ตรรกกะที่เอามาโฆษณามัน ทุเรศ น่ะ
มันหน้าด้านเกินไปนะ
โฆษณาชวนเชื่อแบบนี้ เขาเรียกว่า ไร้สมองน่ะ

แล้วไอ้คลิปที่คุณเอามาน่ะ

ทหารไม่ได้กำลังยิง คนบริสุทธิ์ มือเปล่า ไม่มีอาวุธ และไม่ใช้อาวุธ คุกคามทหารนะ

คุณแน่ใจเหรอ?????
คุณไม่แน่ใจแล้วคุณกล้าพูดได้ยังไง!?!?!?!
ไม่อายหมามันบ้างเหรอครับ!!!!!
  • Gop likes this

#75 Gop

Gop

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

แล้วไหนวะที่บอกว่าเสื้อแดงยิงกันเอง หามาคูหน่อยสิ ห่....พูดกันเองเชื่อกันเองทั้งนั้น
สาดดดด..ถ้าโดนญาติ พี่ น้องเอ็ง จะพูดอย่างนี้ไหม

แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าทหารกำลังยิงคนไม่มีอาวุธ?

คุณรู้ได้อย่างไรว่าคนที่โดนยิงกำลังทำอะไรอยู่ ?

คุณมันก็พอกันแหละ เห็นภาพแค่นี้ก็อ้างว่าฆ่าผู้บริสุทธิ์

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#76 Gop

Gop

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ถามแยกอีกข้อ

คุณดอนยอยอมรับมั้ย ว่าในกลุ่มผู้ชุมนุม มีกองกำลังติดอาวุธปะปนอยู่??

กล้าตอบมั้ย??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#77 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ก่อนจะสับสนกันมากไปกว่านี้ ต้องถามคุณดอนยอให้แน่ใจก่อน ว่าเข้าใจตรงกันหรือเปล่า
1. เสื้อแดงมีอาวูธสงครามอยู่ในการชุมนุม ?
2. ใครยิงทหารเสียชีวิต วันที่ 10 เมษายน 2553 ?
สองคำถามนี้เป็น "เหตุ" แล้วค่อยไปคุยกันถึง "ผล" ที่เกิดขึ้นตามมา

#78 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:51

เข้าใจว่า ดอนยอ มีความเชื่อที่ปักใจไปแล้วว่า ทหารยิงใส่ประชาชน
แต่ถ้าดอนยอเอาเหตุผลมาถกกัน ตามคลิปทีคุณเอามาแสดงนั้น
มีเหตุผลน้อยเกินไปครับ ในการที่จะรวบรัดตัดความไปง่ายๆว่า
ทหารเป็นคนยิงประชาชนผู้บริสุทธิ์ และแน่นอนว่า โดยการรวบรัดแบบนี้
ผมและสมาชิกท่านอื่นๆ ย่อมไม่เชื่อเช่นกัน โดยเหตุผลหลักๆคือ

- ผู้ชุมนุม มีอาวุธจริง มีกองกำลังติดอาวุธ ยิงใส่ทหารจริง และยิงใส่ประชาชน ตามคำให้การของผู้ที่ถูกจับได้
- ผู้ที่เสียชีวิตคนแรกเป็นทหาร
- มีการใช้อาวุธของทหาร ซึ่งได้ไปด้วยการปล้น นำไปใช้ในเหตุการณ์ดังกล่าว และมีหลักฐานยืนยัน

หากจะเอาให้เข้าประเด็นแบบเน้นๆ มีเหตุผล และไม่อคติ ดอนยอน่าจะเริ่มจากตรงนี้ก่อน
คลิปนั่นคือผล แต่เรามาว่ากันที่เหตุตั้งต้น เหมือนที่เพื่อนสมาชิกถามดอนยอไป

#79 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:09

ชุดความคิดของดอนยอ ใครตายช่างแม่ง เสื้อแดงตายคนอื่นผิด ทั้งๆที่เสื้อแดงไปทำร้ายคนอื่นก่อน แค่ถามว่าเสื้อแดงชุมนุมกันอย่างสงบปราศจากอาวุธจริงหรอ มันยังไม่กล้าตอบเลย
คนที่อยากให้เสื้อแดงตายมากที่สุดก็คือ พวกแกนนำกับไอหน้าเหลี่ยม แถมเป็นฝ่ายล้มเจรจาเองด้วย หวังให้มีศพเยอะๆ เพื่อให้ต่างประเทศเข้ามาแทรกแซง ทั้งจ้างทนายมาเตรียมไว้แล้วด้วย คิดดูเอาละกันถ้าคนอื่นเลวอย่างที่ดอนยอบอก คงไม่ได้เห็นพวกแกนนำแดงนั้งเป็นอมาตอยู่อย่างนี้หรอกวะ คงเป็นศพไปนานแล้ว

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#80 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ดอนยอ
คุณกำลังจะสร้างชุดความคิดอะไรอีกเหรอ
คุณอย่าเอาแค่ รูป บางส่วนมาโฆษณาเลย

ผมเคยบอกแล้วไง
ทหารรอบนี้ก็ฉลาด ไม่บุกเข้าไปสลายโต้งๆ ค่อยเขยิบ
เสื้อดำ ก็ไม่โง่ ออกมายิง แล้ว หลบฉาก ย้ายที่ยิงไปเรื่อยๆ
ไม่เปิดฉากซัดกันเต็มๆกับทหาร
ว่างๆ ก็ยิงเข้าหัว เสื้อแดงบางคน ที่้เคราะห์ร้าย
เพื่อให้คนอย่างพวกคุณ เอาไปสร้างข่าว ทำคลิป บิดเบือนหลอกลวง ทำมาหากินได้อีก
ร่ำรวยกันบน ซากศพของมวลชน

แล้วรู้ไหมว่า ใครโง่ ที่สุด
ก็เสื้อแดงไง
อยู่ตรงกลาง โดยไม่รู้เลยว่า ตัวเองมีสิทธิโดนกระสุนจาก 2 ทาง
คิดว่าไอ้ชุดดำเป็นพวกคุณ ไม่มีวันยิงคุณ โดยที่คุณไม่รู้เลยว่า
มีไอ้พวกที่ 3 คือพวกหัวหน้าไอ้ชุดดำ เขาเรียกผู้บริหาร

พวกนี่หากินจากศพเสื้อแดง เขารออยู่ ถ้าทหารไม่ยิงใครตายเลย
ไอ้พวกเชี่ยนี่ ไม่มีจะแดกเอาได้ ถึงขั้นอดตายได้
ดังนั้น ไอ้พวกเสื้อดำบางทีก็ต้อง ยิงคุณ
เพื่อให้ กรมโฆษณาการของเสื้อแดง มันมีงานทำไง

สงสารคนรากหญ้าเท่านันแหละ
ราคาถูกจริงๆ

โคตรโดนเลย

#81 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:26

อืม...
เห็นแต่ทหารยิงหมาชุดดำ
ไม่มีคนหรือควายตายซักตัวเลย
สงสัย...
สายตาไม่ดี
แย่เลยเรา

#82 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

นี่ไงเสื้อแดงยิงกันเอง...

#83 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

คนที่อยากกลับ อยากออกมา การ์ดมันก็ไม่ให้ออก แถมยังจ้างทหารเขมรมาสวมชุดทหารไทยยิงใส่พวกควาย เพื่อป้ายความผิดให้ทหารอีก
บางทีสิ่งที่พวกเอ็งเห็นอาจไม่ใช่อย่างที่พวกเอ็งคิดก็ได้ ลองฟังจากปากคนเสื้อแดงที่มีสติ ฉุกคิดตัดสินใจกลับตัวได้ทันมั่งซิ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#84 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:17

ง่ายๆ กลุ่มเสื้อแดงมีอาวุธหรือเปล่า

ถ้ามี การที่ทหารใช้อาวุธก็คงไม่ผิด

แล้วจริงๆถ้าจะมีคนโดนลูกหลงจากเหตุการณ์ผมว่าโอกาสก็เป็นไปได้

แต่ สาเหตุทั้งมวล ที่มันก่อให้เกิดเหตุการณ์นี้

แค่ถามว่าเสื้อแดงผิดหรือเปล่า ?

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#85 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:36

ใช่เเล้วมันต้องโพสอย่างงี้เเหละ โง่ดีสมเป็นควายเเดง ฮูเร่ :D :D :D :D
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#86 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:04

แล้วดอนยอก็เหมือนเสื้อแดงทุกตัวที่หายหัวไปจากกระทู้เพราะตอบคำถามไม่ได้ 5555

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#87 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ทหาร บาดเจ็บ และ เสียชีวิตเพราะอะไรครับ ?

ทหารยิงกันเอง
เจร้ยยยยยยยยย!!! ทหารหันมายิงกันเอง ในยามหน้าสิ่วหน้าขวานอย่างนี้นะ คุณคิดได้ถึงขนาดนี้
วี๊ดดดดดดดดดด วิ๊วววววววววว!!!

#88 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

0

Share

แน่นอนทหารเขาต้องปฏิเสธอยู่แล้ว ใครจะยอมรับ
คุณบอกว่าไม่มีต้นสายปลายเหตุ ก็ในคลิปมันเห็นชัดๆ ว่าทหารกำลังยิงแบบหวังผล(ระดับอก)
คงไม่ได้ยืงปืนเล่นมั้ง

แน่นอน"ชายชุดดำ"เขาต้องปฏิเสธอยู่แล้ว ใครจะยอมรับ
คงไม่ได้ยืงปืนเล่นมั้ง ถ้าไม่มีใครยิงสวนออกมา
ขออนุญาตท่านดอนยอแก้ไข/เพิ่มเติมคำพูดของท่านนิดหน่อยนะครับ (เฉพาะสีแดงครับ)
หากท่านไม่อนุญาต ยินดีลบออกครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#89 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:15

ดอนยอ ผมไปไหนนนนนนนนนนน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#90 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:25

ดอนยอ ผมไปไหนนนนนนนนนนน

น่าจะมาใน ล็อคอินอื่น สังเกต ดูดี ๆ ครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#91 bird

bird

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:06

แบบนี้ดีกว่าน่ะ...หลักฐานชัดเจนดี..

เครดิต : Steve Tickner

#92 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ลูกสาว"เศษแดง"น่าจะติดตามคนแอบอ้างเป็น"ลูกน้องคนสนิท"จาก"ธาริต"อยู่นอกคุกหรือตายไปแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#93 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ขอบคุณคนขุดกระทู้ค่ะ

#94 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:58

ไม่ต้องชุดดำ เสื้อแดงก็เลวพอแล้ว
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#95 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:11

โดนย้อน เอ้ย ดอนยอ หายศรีษะไปไหนแล้วอ่ะ อ่านความเห็นคุณ กำลัง สนุกสนามเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน