Jump to content

- - - - -

เอาละซิ!!! ท้าใครไม่ท้า "อภิสิทธิ์"รับคำท้าดีเบต"พล.อ.อ.สุกำพล"กรณีนาซ่าสำรวจอู่ตะเภา

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:16

เอาละซิ!!! ท้าใครไม่ท้า "อภิสิทธิ์"รับคำท้าดีเบต"พล.อ.อ.สุกำพล"กรณีนาซ่าสำรวจอู่ตะเภา

"อภิสิทธิ์"รับคำท้าดีเบต"พล.อ.อ.สุกำพล"กรณีนาซ่าสำรวจอู่ตะเภา /// ท้าใครไม่ท้า ***เจอของจริงแล้วเป็นไง

Thanyarat Maneerai เอาให้รู้ฟ้ารู้แดงกันไปเลย หนัหนุนคุณอภิสิทธิ์
Ben Lee วอนซะแล้ว เชิงมวยผิดกันไกล

จะมีถ่ายทอดสดมั่ย!! งานนี้ไม่คัย ก้อคัยเป็นกล้วยทอดแน่นอน???

#2 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:19

*
POPULAR

อยากเห็นมาร์คหน้าหงายครับ ว่าแต่ทางจีนจะเอาข้อมูลอะไรให้มาร์ครึเปล่าหว่า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#3 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:19

โอ้ รอชม

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ถ้า สุกัมพล ไม่ใช่ เพื่อนสนิท แม้ว จะได้มาเป็น รมต. ไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:21

รอชม..
สุกำพลอย่ากลืนน้ำลายตัวเองว่าไม่ได้ท้าก็แล้วกัน
มาร์คทุบตายแน่

1.จัดที่ไหน เมื่อไหร่ครับ ?
2.ผมเป็นผู้ดำเนินรายการให้ไหม ?

Edited by ssa, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:25.

#6 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:33

สุกำพลจัดไปอย่าให้เสีย ชาติชายกระโปรง เอ้ย!!! ชาติชายทหาร

#7 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:35

“มาร์ค” ชี้ นาซ่าถอนโครงการไม่จำเป็นต้องเอาเข้าสภา หากไม่คิดทำอีก แนะพิจารณาทุกมิติก่อนตัดสินใจ อย่าคิดแค่ผลประโยชน์ด้านวิทยาศาสตร์ ต้องคำนึงถึงผลกระทบด้านความมั่นคงด้วย พร้อมรับคำท้า “สุกำพล” ดีเบต หากไม่พูดไร้สาระ สวนกลับ ไม่ใช่ลูกผู้ชาย โยนบาป ปชป. ทั้งที่ ครม.ตัดสินใจไม่อนุมัตเอง งง ปึ้ง ขู่ฟ้องละเว้นปฏิบัติหน้าที่ม.157 แจง การลงนามจิดา - นาซา ปี 53 เป็นคนละเรื่องกับโครงการนี้ ติง นักวิทยาศาสตร์ หยุด หลงประเด็น เพราะไม่มีใครกล่าวหา มีแต่ทักท้วงเพื่อให้เกิดความรอบคอบ

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย รัฐบาบลมีหน้าที่ไปชี้แจง และเมื่อการประสานงานไม่เรียบร้อยก็ต้องไปพูดคุยกัน เพราะเชื่อว่าหากสหรัฐฯ มีความตั้งใจที่จะมาทำงานวิจัยก็สามารถเจรจาพุดคุยในอนาคตได้ ซึ่งรัฐบาลจะมาโทษฝ่ายค้านไม่ได้ เพราะรัฐบาลเป็นผู้ตัดสินใจ มีเวลาทำงานมากว่า 1 ปีก็ไม่ทำให้เกิดความชัดเจนเอง ส่วนที่บอกว่าจะฟ้องกลับ เพราะสมัยรัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ก็ไม่มีการนำเรื่องเข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภานั้น ตนก็ไม่ทราบว่าข้อหาอะไร ที่มาอ้างมาตรา 157 ก็ไม่มีใครที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ ถ้าบอกว่าไม่มีการนำเสนอครม. นายสุรพงษ์ โตวิจักษ์ชัยกุล รมว.การต่างประเทศ ก็ต้องไปเล่นงานหน่วยงานของรัฐเองว่าทำไมไม่เสนอขึ้นมา จะอ้างว่าเกี่ยวโยงกับการลงนามระหว่างนาซ่ากับจิสดาเป็นการลงนามเมื่อปี 53 ก็ยังไม่เห็นมีอะไรบ่งบอกว่าเกี่ยวเนื่องกัน เพราะการทำเรื่องนี้ก็เริ่มตอนปี 54 ข้อเสนอก็เพิ่งมามอบหมาย ไม่ได้อยู่ภายใต้กรอบจากแถลงการณ์ตอนนั้นเลย

นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า อยากให้รัฐบาลดูปฏิริยาจากมิตรประเทศอย่างจีน ต้องดูประโยชน์ของส่วนรวม ให้รอบคอบ รอบด้าน เพราะมีข้อกังวลจริงๆ ซึ่งรัฐบาลก็ต้องใส่ใจ ไม่ได้หมายความว่าจะขัดขวาง แต่ต้องชี้แจง ซึ่งคนที่ออกมาแสดงความเห็นก็ไม่ได้ต่อต้านงานวิจัย แค่อยากให้เกิดความโปร่งใส รอบคอบ ไม่สร้างความหวาดระแวงในภูมิภาคเพื่อให้มีผลกระทบกับประเทศไทย และความสัมพันธ์ระหว่างประเทศได้ อย่างไรก็ตาม ความร่วมมือของไทยกับสหรัฐฯ จะต้องมีต่อไป ซึ่งตนเชื่อว่าเขาก็ต้องการมาสนับสนุนงานในภูมิภาคนี้อยู่ ซึ่งเราก็เป็นมิตรที่สำคัญ รัฐบาลก็ต้องไปทำให้เกิดความเข้าใจ ทั้งนี้ สหรัฐฯ ก็คงเข้าใจ เพราะเป็นประเทศประชาธิปไตยต้องเข้าใจว่ากระบวนการภายในประเทศจะดำเนินการอะไรก็ตามต้องให้เกิดความเข้าใจและการยอมรับจากสาธารณะ

ส่วนที่พล.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม ออกมาท้าดีเบตในเรื่องนี้นั้น นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า มาได้เลย แต่ขอให้พูดถึงเนื้อหาสาระ อย่าพูดเรื่องไร้สาระ เพราะตั้งแต่ตั้งคำถามไป ไม่เคยได้สาระกลับมาสักเรื่องหนึ่งเลย ส่วนที่พล.อ.สุกำพลพยายามพูดเหมือนกับว่าพรรคประชาธิปัตย์จะต้องรับผิดชอบเรื่องนี้นั้น ไม่ใช่ เพราะตนไม่ได้นั่งอยู่ในครม.ที่จะต้องรับผิดชอบกับมติครม. ถ้าคนที่นั่งอยู่ในครม.ยังไม่รู้ว่าตัวเองต้องรับผิดชอบอะไร ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว ตนก็ไม่รู้ว่าคนที่นั่งในครม.แล้วไม่รับผิดชอบอะไรจะเป็นลูกผู้ชายหรือไม่

ส่วนที่นาซ่ายกเลิกโครงการขอใช้สนามบินอู่ตะเภาเพื่อสำรวจชั้นบรรยากาศ จะต้องนำเรื่องดังกล่าวเข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาตามมาตรา 179 หรือไม่นั้น นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า หากอยากจะให้แสดงความคิดเห็น หรืออยากจะชี้แจงข้อมูลก็เป็นสิทธิของรัฐบาลที่จะนำเข้าสู่สภาได้ ทั้งนี้ การที่รัฐบาลจะนำเข้าสู่การรับฟังความเห็นจากสภาหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่า จะมีความร่วมมือในลักษณะนี้ในอนาคตอีกหรือไม่ หากคิดว่าจะมีก็สามารถไประดมความเห็นกันได้ แต่หากคิดว่าไม่มีการทำแบบนี้อีกแล้ว ก็ไม่รู้ว่าจะต้องนำเข้าสู่การพิจารณาของรัฐสภาอีกทำไม

นายอภิสิทธิ์ กล่าวอีกว่า ที่มีข่าวว่าจีนอาจจะไม่พอใจไทยกับเรื่องดังกล่าวนั้น เราก็ต้องไปชี้แจงทำความเข้าใจกับทุกประเทศทั้งสหรัฐฯ และมิตรประเทศในภูมิภาคทั้งหลาย ซึ่งเรื่องนี้ก็ถือเป็นบทเรียนว่าหากเป็นเรื่องสำคัญที่มีความละเอียดอ่อน จะต้องรับฟังความคิดเห็นจากทุกฝ่าย ซึ่งจะทำให้หลายเรื่องราบรื่นมากกว่านี้ไม่ใช่แค่เฉพาะเรื่องนี้เท่านั้น

/////////////////
สายตรงภาคสนาม

หลอน ริงทางรถไฟ บางกอกน้อย[/b] ถ้าภูมิภาคเราจับมือกัน ยังไงก็เป็นหนึ่ง ใครก็แทรกแทรงมิได้
วิรัช จิรโรจน์อังกูร สีซอให้ควายฟัง มันไม่เข้าใจดอก ท่าน มันเก่งนักเรื่องโยนขี้เอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น พรรคที่ดีแต่พูด จริงๆต้องบอกตอแหลเสียด้วยซ้ำึือพรรคเพื่อควายนี้แหล่ะ

#8 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:41

แค่ร่ายทวนก็ตกม้าตายแล้ว ยังไม่ต้องประมือด้วยซ้ำ กล้าจริงก็มาสิสุกำพล โดนถลกหนังแน่

ไมค์จ่อปากพูดคนเดียวไม่มันหรอก..... ;) ;) ;)

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ท่าน สุกำพล สู้ๆ..ครับ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:43

เดี๋ยวทั่นนั่นก็พลิกลิ้นบอกว่า
เป็นเทคนิค การหาเสียงหรอก
ไม่ได้คิดจะดีเบตจริงๆ

#11 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:45

ผมเชียร์ข้างสุกำพลครับ

เอาข้อมูลมาตอกให้เงิบไปเลย
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#12 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ผมว่ามันไม่กล้า

#13 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ท้าเขาแล้ว เมื่อเขารับปาก ต้องไปครับ
หากไม่กล้าไปก็ต้องไปนุ่งกระโปรงแล้ว

#14 IamThenaT

IamThenaT

น้องเก่า

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

ผมว่ายกมาทั้งฝูงก็เงิบอ้ะครับ ไอ้พวกเผาไทย

แต่เอาเข้าจริง มันคงไม่กล้า เพราะไอ้พวกนี้มันหน้า......... เติมให้หน่อยละกันครับ

#15 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

นอกจาก ไอ่สุกรรมพลแล้ว ผมว่า ต่อให้มี ครม e-ปูโง่ ทั้งคณะมาช่วยกันแถ ก็กินมาร์คไม่ลง
เทียบแล้ว ครม เผาไทย มันก็แค่ไอ่พวกเด็กเมื่อวานซืน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#16 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:58

อยากรู้ว่าพวกแมงสาปจะว่ายังไง ถ้าเจอสุกำพล ถลุง :D

#17 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02

อยากดูครับ อยากฟังความจริง รีบๆจัดหน่อย ใครหนี ไปใส่กระโปรงเลย :D

#18 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

คือ ม้ากเนี่ย แม้ว่าความสามารถในการบริหารประเทศเหมือน เด็ก ป3 จริง
แต่ ถ้าไปท้า เค้าโต้วาทีเนี่ย...

รนหาที่....
ฉายา ดีแต่พูด... ไม่ใช่ใครๆก็ได้มาง่ายๆนะครับ .. คุณ สุกำพล..

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#19 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:07

อย่าป๊อดนะฮะ เค้ารับคำท้าแล้ว
สู้ๆนะฮะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#20 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:08

*
POPULAR

คือ ม้ากเนี่ย แม้ว่าความสามารถในการบริหารประเทศเหมือน เด็ก ป3 จริง
แต่ ถ้าไปท้า เค้าโต้วาทีเนี่ย...

รนหาที่....
ฉายา ดีแต่พูด... ไม่ใช่ใครๆก็ได้มาง่ายๆนะครับ .. คุณ สุกำพล..

จอมตอแหล
ต้อง คอ-นก-รีต, ประเทศซิดนี่ย์, จังหวัดหาดใหญ่ ควายแบบนี้ถึงจะเก่งใช่ไหม ?

#21 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

อยากเห็นมาร์ดน่าแหกว่ะ กล้าหน่อย ท่านสุกำพล

Edited by ter162525, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#22 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:11

สุกำพล จัดหนัก พี่มาร์ค หน่อยคร๊าบ อยากเห็น อยากฟัง อยากได้ฟามรู้เพิ่มจัง ว่าใครพูดจริง ใครแหล

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#23 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:11

รนหาที่....

นึกขำนิด ตอนพูดไม่คิดทั้งนั้นแดงทั้งหลาย

#24 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:14

คนกลางบอก มาร์ค ดีแต่พูด แล้วบิ๊กโอ๋ สุกำพล นี่ ดีแต่เลียนาย ดีแต่ปาก ดีแต่ตอแหล

#25 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:14

เคยแต่พูดให้คนฟังข้างเดียวมาทั้งชีวิต
โดยไม่มีคนมาโต้มาเถียงเลย

แล้วจะมีปัญญามาดีเบตกับเขาหรือ???

.

Edited by ม่านน้ำ, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36.

#26 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:16

มาร์คไม่กล้าจริงหรอก สุกำพล เอาเลยๆ ฮ่าๆๆๆ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:17

สงสารสุกำหนัด

เขารับท้าแล้ว เอาไงต่อ

ให้ปูกี้มาพูดแทนไหม

จะได้ถูกใจนายกรัฐมนตรีอเมริกา

#28 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

รนหาที่....

มาร์คบริหารประเทศแบบเด็กป.3 งั้นครมปู ที่มีไอ้ทักกี้บริหารนี่เหมือนผู้ใหญ่แต่ปัญญาอ่อน
เรียกว่าหาพัฒนาการไม่ได้และ สะเปะสะปะเลอะเลือนด้วย

เอาเด็กฉลาดมาซักวันเค้าก็เติบโตมีอนาคต แต่เอาคนโง่เซ่อบ้าปัญญาอ่อนมานำประเทศ ก็ฉิบหายกันหมดเท่านั้น

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#29 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20

สุกำพล ไปชวนสุรพงษ์มาช่วยด้วยดีกว่ามั๊ง....บอกมาร์คเค้าดีๆว่าขอสองหนึ่ง ตัวตัวไม่ไหว........มาร์คคงต่อให้นะผมว่า

#30 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ตำแหน่งนี้ท่านได้แต่ใดมา วานบอก

จะบอกว่าเพราะเป็นเพื่อน ไอ้เหียนั่น มันก็มีเพื่อนเป็นฝูงๆ
ใช่เอาลูกสาว ไปสังเวยตุ๊ดหรือเปล่า แมนจริงๆวะ

#31 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ต้องบริหารประเทศแล้วโดนน้ำท่วมไปค่อนประเทศใช่ไหม????

ถึงเรียกว่าเก่ง????

แหม.....ทำไปได้้

#32 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

อย่าให้เสียชื่อชายชาติทหารนะคะท่านสุกำพล...สู้ สู้ นะคะท่านนนน
  • ssa likes this

Now!  Restart Thailand  

#33 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

*
POPULAR

คนที่จะทำมาร์คหน้าแหกได้ ในโลกนี้มีคนเดียว คือ คนนี้

พิมพ์เพ็ญ เวชชาชีวะ...........................

(แหกกี่รอย ขึ้นอยู่กับจำนวนเล็บ)

Edited by hinotori, 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:23.

#34 sanop

sanop

น้องใหม่

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:30

*
POPULAR

คงต้องใช้สุกำพลมาขอข้อมูล "เชิงลึก" จาก hentai

รู้ลึก รู้จริงๆทุกเรื่อง แต่ที่ไม่เคยรู้คือ ไม่เคยรู้จักตัวเองว่าไม่ใช่คนกลาง

#35 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36

มาร์คตอนหลังๆนี่ เล่นหมัดตรง หนักๆตลอด ไม่มีอ้อมค้อม ต้องอย่างนี้สิถึงจะได้ใจแฟนๆ

#36 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:37

คงต้องใช้สุกำพลมาขอข้อมูล "เชิงลึก" จาก hentai

รู้ลึก รู้จริงๆทุกเรื่อง แต่ที่ไม่เคยรู้คือ ไม่เคยรู้จักตัวเองว่าไม่ใช่คนกลาง

LIKE อย่างแรง!

#37 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ให้ไอ้โอ๊คมาช่วยดีกว่า
รายนั้นเค้ารู้ลึกรู้จริง
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#38 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

สงสัยเป็นเทคนิคหาเสียงสมัยใหม่

#39 notcomeng

notcomeng

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

นับวันความเห็นกลางๆนี่ยิ่งแต๋วแตกขึ้นทุกวันๆ Posted Image

#40 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

เห็นทีทั่นด๊อกเป็ด หรือลิ่วล้อเผาไทยต้องหาบันไดมาพาดลงด้วยคำอ้างว่ามันเป็นเทคนิคอะไรสักอย่างละมั้ง ฮ่าๆๆ

#41 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ต่อให้ 3 - 1 เลย พาดร.ปึ้งและดร.ปอดมาด้วย

เห็นโฮ่งๆอยู่รายวัน ไม่ทำไรจริงซะที

#42 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

คือ อีปูกับไอ้แม้ว และพวกไข่แม้วทั้งเนี่ย ความสามารถในการบริหารประเทศเหมือน เด็กแรกเกิด จริงๆ
แต่ ถ้าจะไปท้า เค้าเผาบ้านเผาเมือง หรือทำเรื่องชั่วๆเนี่ย...

รนหาที่....
ฉายา ดีแต่เผา เลวทั้งโคตร ชั่วบริสุทธิ์... ไม่ใช่ใครๆก็ได้มาง่ายๆนะครับ .. คุณ คนกลาง..

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#43 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ให้ 3 คนเลย สุกำหนัด - โอ๊กอ๊าก - นัดวู๊ดดด..

ดีเบตกับ

มาร์คคนเดียว :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#44 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ขอความเห็นอะไรที่มีสาระหน่อยได้มั้ย คุณ Hentai นอกจาก
- ดีแต่พูด
- ชั่งไข่
- ฆาตกร
- แมลงสาป

#45 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ดูนักวิชาการด่า รบ.ปู มัวแต่ช่วยแม้ว ชาติเสียโอกาส

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#46 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10

ให้ 3 คนเลย สุกำหนัด - โอ๊กอ๊าก - นัดวู๊ดดด..

ดีเบตกับ

มาร์คคนเดียว :D :D :D

แถมนางยกให้ด้วย :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#47 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10

เบี้ยเเลกขุน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#48 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

อยากให้สุกำพลอัดมาร์ค91ศพให้หงายเงิบ ฮ่าๆๆๆ

#49 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:14

ก่อนหน้านี้ก็ด่าเค้าไว้ว่าไม่ใช่ลูกผู้ชาย
พอเค้ารับคำท้าตูอยากรู้จริงๆว่าจะ drift ไปทางไหน
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#50 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:18

เอาเว้ย!! โอ๋ยกก้นปู เจอกะ มาร์ค 91ศพ
ไม่ติดตามไม่ได้แล้ว ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน