Jump to content

- - - - -

GAME OVER นาซ่าถอนตัว อู่ตะเภา เรียบร้อยแล้ว

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:36

ขอบคุณครับ

แต่ผมคิดว่า วันหลังคุณก็ด่าผมอีก

555

ปล.จากประสบการณ์

ไม่ต้องห่วงเลยครับอันนั้น ของมันแน่อยู่แล้ว แต่ขอถามจากประสพการณของคุณหน่อยว่าผมเคยด่าคุณสาดเสียเทเสียแบบไร้สาระไหมครับ ถ้ามีก็เอามาให้ผมดูหน่อย ผมจะได้ปรับปรุงตัว แต่ถ้าไม่มีก็จงรับสภาพครับ เรื่องไหนทำดีผมก็ชม เรื่องไหนทำออกมาไม่ดีผมก็ด่า แบบไม่เกรงใจด้วย เพราะผมไม่มีผลประโยชน์อื่นไดแอบแฝง การชมการด่าของผมจึงเป็นไปด้วยจิตใจที่สุจริต อย่างสุจริต เพื่อความสุจริต โอเคไหมครับ ^_^ ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#52 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:53

ขอบคุณครับ

แต่ผมคิดว่า วันหลังคุณก็ด่าผมอีก

555

ปล.จากประสบการณ์

ไม่ต้องห่วงเลยครับอันนั้น ของมันแน่อยู่แล้ว แต่ขอถามจากประสพการณของคุณหน่อยว่าผมเคยด่าคุณสาดเสียเทเสียแบบไร้สาระไหมครับ ถ้ามีก็เอามาให้ผมดูหน่อย ผมจะได้ปรับปรุงตัว แต่ถ้าไม่มีก็จงรับสภาพครับ เรื่องไหนทำดีผมก็ชม เรื่องไหนทำออกมาไม่ดีผมก็ด่า แบบไม่เกรงใจด้วย เพราะผมไม่มีผลประโยชน์อื่นไดแอบแฝง การชมการด่าของผมจึงเป็นไปด้วยจิตใจที่สุจริต อย่างสุจริต เพื่อความสุจริต โอเคไหมครับ ^_^ ^_^ ^_^

โอเคคร้าบบ :D

#53 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:09

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#54 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:12

ยังไม่เห็นใครชี้แจงให้ชัดเจนเลยว่าประโยชน์มันคืออะไร
แล้วประเทศไทยไม่มีขีดความสามารถในการเรียนรู้ด้วยตนเองเลยรึไง
ดาวเทียม เครื่องบินเราก็มี ใช้งานไม่ได้เลยหรือ
วิชาความรู้ ของคนในชาติขาดแคลนขนาดไหน ถึงต้องให้ฝรั่งมาทำจึงน่าเชื่อถือ

#55 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:29

จริง ๆ ทำระดับหน่วยงานกับหน่วยงานก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่ไม่รู้นึกไงดันมีคนฉลาดทำให้เป็นเรื่องรัฐกับรัฐ โดยที่รัฐมนตรีคุยกับสถานทูตอเมริเกซะเอง

ผมเห็นด้วยนะ ทั้งๆ ที่ทางนาซ่าเองก็ออกมาให้ข้อมูลงานวิจัยต่างๆ และแผนงานที่จะทำในระดับองค์กรมากกว่าภาครัฐ แต่กลับกลายเป็นเรื่องระหว่าง รัฐคุยกับรัฐ ผมเลยงงว่า ตกลงแล้วนาซ่างอนเพราะอะไรกันแน่... แล้วจริงๆ ตามแผนงานในเวบไซต์ของนาซ่าเองก็สนใจเรื่องช่วงมรสุมเป็นหลัก ซึ่งไม่ได้หมายความว่าจะมีเฉพาะปี 2012 ปีเดียว มันก็มีมรสุมทุกปี ผมเลยงงว่า ทำไมแผนนี้มันจำกัดเฉพาะปี 2012 เท่านั้น ... หรือว่าโลกจะแตกแล้วเลยต้องรีบสำรวจ ?

จริง ๆ ต้องให้จิสด้าแทงเรื่องขอใช้สนามบินเพื่อวิจัยครับ หรือต่อให้นาซ่าแทงเรื่องมาเองก็ยังพอว่าครับ เพราะยังเป้นเรื่องระหว่างองค์กรกับองค์กรหรือองค์กรกับรัฐ แต่นี่กลับให้สถานทูตอเมริเกแทงเรื่องมาเองก็จบเห่เลย กลายเป็นเรื่องรัฐกับรัฐ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#56 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:12

เมกา โถๆๆ เอาตัวเองให้รอดก่อนเถอะจากภัยธรรมชาติ ตัวมันเองโดนเต็มๆทุกปียังไม่มีปัญญา จะมาสอดแนมนะสิ ช่วงนี้ขนมาทั้งเรือทั้งเครื่องบิน กลัวจีนจะแซงหน้าในภูมิภาคอาเซียนละสิ

#57 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:17

ไอ้เข้ขวางคลอง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#58 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:23

โถ่ๆๆๆ เป็นถึงวิศวะกะ เงินเดือนหมื่นห้า มีปัญญาพูดได้แค่ เด็กก่อสร้างปวช.ลูกจ้างรายวัน
อุตสาห์ไป ปาถคถา ถึงไต้หวันมาแล้วนะเนี่ย
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#59 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:24

I - เด็กเลี้ยงแกะ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#60 เช never die

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:42

ไอ้โกหกตอแหล (ตั้งแต่หัวหน้ารัฐบาลไปยันลูกกระจ๊อกปลายแถวตามเวบบอร์ด)

#61 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:06

ถ้าน้ำท่วมปีนี้นะ เตรียมตัวรับข้อแก้ตัวของรัฐบาลได้เลย ว่าน้ำท่วมเพราะไม่ให้นาซ่าเข้ามาศึกษาสภาพแวดล้อม เลยไม่มีข้อมูลเตรียมตัวรับมือ บลาๆๆๆๆๆๆ
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#62 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:33

ไอคางคูดเพี้ยน

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#63 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

ประเทศมันยังโดนพายุถล่ม น้ำท่วม มันยังแก้ไม่ได้ดันเจือกจะมาแก้ให้เรา ข้ออ้างโคตะระเทพเลยเดียวนี้คนเข้าทันเกมกันแล้ว
มีแต่ควายเท่านั้นที่ไม่รู้ หรือรู้แล้วแกล้งโง่
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#64 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ประเทศมันยังโดนพายุถล่ม น้ำท่วม มันยังแก้ไม่ได้ดันเจือกจะมาแก้ให้เรา ข้ออ้างโคตะระเทพเลยเดียวนี้คนเข้าทันเกมกันแล้ว
มีแต่ควายเท่านั้นที่ไม่รู้ หรือรู้แล้วแกล้งโง่

ผมว่าต้องมองแง่บวกบ้างครับ ญี่ปุ่นประสบสภาวะเศรษฐกิจตกต่ำยังให้ไทยกู้เงินเลย
ทำไมเราไม่ไปว่าบ้างล่ะครับ ว่าไปแก้ไขเศรษฐกิจในบ้านตัวเองให้ดีก่อน แล้วค่อยมาให้เรากู้

#65 เช never die

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ผมว่าต้องมองแง่บวกบ้างครับ ญี่ปุ่นประสบสภาวะเศรษฐกิจตกต่ำยังให้ไทยกู้เงินเลย
ทำไมเราไม่ไปว่าบ้างล่ะครับ ว่าไปแก้ไขเศรษฐกิจในบ้านตัวเองให้ดีก่อน แล้วค่อยมาให้เรากู้

เทียบกันไม่ได้ครับ ถึงเศรษฐกิจของประเทศญี่ปุ่นจะตกต่ำ แต่อัตราการออมของประชาชนญี่ปุ่นยังสูงมากจนเป็นภาระกับธนาคาร แม้ภาครัฐที่กำกับดูแลจะลดอัตราดอกเบี้ยเงินฝากลงเหลือต่ำกว่า 0.1% คนก็ยังไม่ยอมถอนเงินไปใช้กัน ซึ่งเป็นปัญหาต่อการกระตุ้นเศรษฐกิจของรัฐบาล ทางออกเดียวของญี่ปุ่นก็คือต้องส่งเงินนี้ออกให้กู้นอกประเทศ พอเข้าใจไหมครับ

#66 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:11

เทียบกันไม่ได้ครับ ถึงเศรษฐกิจของประเทศญี่ปุ่นจะตกต่ำ แต่อัตราการออมของประชาชนญี่ปุ่นยังสูงมากจนเป็นภาระกับธนาคาร แม้ภาครัฐที่กำกับดูแลจะลดอัตราดอกเบี้ยเงินฝากลงเหลือต่ำกว่า 0.1% คนก็ยังไม่ยอมถอนเงินไปใช้กัน ซึ่งเป็นปัญหาต่อการกระตุ้นเศรษฐกิจของรัฐบาล ทางออกเดียวของญี่ปุ่นก็คือต้องส่งเงินนี้ออกให้กู้นอกประเทศ พอเข้าใจไหมครับ

ครับ
งั้นขอเปลี่ยนตัวอย่างเป็นการให้ความช่วยเหลือเรื่องสึนามิแทน

#67 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ตามข่าวนี้มาไม่เข้าใจว่าจะสำรวจสภาพอากาศแบบไหนเหรอครับ
ถ้าจะมาเก็บตัวอย่างอากาศก็แค่ส่งทีมวิจัยไปตามสถานที่ต่างๆ แล้วใช้เครื่องเก็บอากาศไปตรวจสอบ
และไม่มีเหตุจำเป็นต้องใช้น่านฟ้าใดๆ ผมไม่เข้าใจหลักการนี้จริงๆ วอนผู้รู้ช่วยตอบผมที

และอีกอย่างเวลาเกิดมีสารกัมมันตภาพรังสีรั่วไหล ที่ประเทศไหนๆ สหรัฐอเมริกาจะรู้ก่อนเสมอ
และจะมีการแจ้งไปยังประเทศนั้นๆ เสียด้วยซ้ำ แล้วจะมาสำรวจสภาพอากาศทางน่านฟ้าทำแมวอะไร

#68 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ตามข่าวนี้มาไม่เข้าใจว่าจะสำรวจสภาพอากาศแบบไหนเหรอครับ
ถ้าจะมาเก็บตัวอย่างอากาศก็แค่ส่งทีมวิจัยไปตามสถานที่ต่างๆ แล้วใช้เครื่องเก็บอากาศไปตรวจสอบ
และไม่มีเหตุจำเป็นต้องใช้น่านฟ้าใดๆ ผมไม่เข้าใจหลักการนี้จริงๆ วอนผู้รู้ช่วยตอบผมที

และอีกอย่างเวลาเกิดมีสารกัมมันตภาพรังสีรั่วไหล ที่ประเทศไหนๆ สหรัฐอเมริกาจะรู้ก่อนเสมอ
และจะมีการแจ้งไปยังประเทศนั้นๆ เสียด้วยซ้ำ แล้วจะมาสำรวจสภาพอากาศทางน่านฟ้าทำแมวอะไร

บินสำรวจเป็นบริเวณเลยครับ แต่ที่แปลกคือกลับบอกไม่ได้ว่าประเทศที่ต้องบินผ่านนะอนุญาตให้บินผ่านหรือยัง

ที่ต้องใช้ไทยเป็นฐานการบินเพราะอยู่ตรงกลางของภูมิภาคนี้

Edited by Solidus, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:59.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556