Jump to content

- - - - -

วาทะกรรมกลวงๆ "เผาบ้านเผาเมือง" ที่ใช้ไว้หลอกเมามอม "กระบือบื้อ" ตอนนี้ !! ห้างเซ็นทรัลที่โดนเผาเขาออกมาชี้แจงแล้วนะฮ้า.... ว่าเสื้อแดงไม่ได้เป็นคนเผา

• Please log in to reply
239 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:43

เครดิส คุณนพนครพิงค์

แล้วพวกที่เคยกล่าวหา ไม่ว่าจะเป็น เทือกคนรู มาร์ค100ศพ แม้แต่กระทั้ง

ลิ้วล้อ ที่ คอยประจบสอพลอ พรรควิบัติ และ กองเชียร์พันธมิตร จักว่าเยี่ยงไร

เข้ามา แถ หน่อยเร็ววววว -_- -_- -_-
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#2 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

โถๆๆๆ เครดิต ไอ่นพนครพิงค์ กากลากดำนานี่เอง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#3 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

กาก ...เหมี๊ยนนนนเดิม

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:49

คนเผาแดงเทียมสินะ ส่วนแดงแท้ถูกใส่ร้าย :lol: :lol: :lol:

บช.น.แถลงจับผู้ต้องหาวางเพลิง"เซ็นทรัลเวิลด์"รับเป็นการ์ด นปช.ปฏิเสธ.เป็นมือเผา แฉมีคนชุดดำนับร้อย

เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 8 มิถุนายน พล.ต.ท.สัณฐาน ชยนนท์ ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (ผบช.น.) พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ ผบก.น.1 พ.ต.อ.ขิง แขวงวิเศษชัยชาญ ผกก.สน.ชนะสงคราม แถลง พ.ต.ท.สมยศ อุดมรักษาทรัพย์ สว.สส.สน.ชนะสงคราม พร้อมกำลังจับกุมนายสายชล แพบัว อายุ 28 ปี อยู่บ้านเลขที่ 44 หมู่ 1 ต.บางชุด อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท ผู้ต้องหาร่วมกันวางเพลิงเผาทรัพย์ของผู้อื่น ตามหมายจับศาลอาญากรุงเทพใต้เลขที่ จ.324/2553 ลง 1มิ.ย.2553

ทั้งนี้ เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม เวลา 14.30 น. ผู้ ต้องหากับพวกได้ร่วมกันทุบทำลายกระจกศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 1 โซนอี แล้วเข้าไปภายในศูนย์การค้าก่อนทำการลักทรัพย์และวางเพลิง

ต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจ บก.น.1 ได้รับแจ้งจากประชาชนตามโครงการ "ตำรวจนครบาล1พึ่งได้" ว่า พบชายในภาพสงสัยว่า จะเป็นผู้ต้องหาจึงไปตรวจสอบที่ท้องสนามหลวง แขวงพระบรมมหาราชวัง เขตพระนคร กทม. โดยนายสายชลยอมรับว่า เป็นบุคคลตามภาพจึงแจ้งข้อหาก่อนควบคุมตัว เพื่อนำส่งพนักงานสอบสวน สน.ปทุมวัน

จากการสอบสวนนายสายชลให้การว่า ตนมีอาชีพรับจ้างและกินนอนอยู่ที่สนามหลวง ยอมรับว่า ไปชุมนุมจริง ไปเป็นการ์ดของ นปช. โดยสมัครกับนายอารี ไกรนารา หัวหน้าการ์ด ได้ค่าจ้างวันละ 500 บาท แต่ไม่ได้เป็นคนเผาห้าง โดยในวันเกิดเหตุหัวหน้าการ์ดให้แต่งชุดดำและเดินในห้าง 3 รอบ โดยมีเพื่อนรออยู่ด้านนอก 3 คน จากนั้นใช้เวลา 30 นาทีจึงออกมา โดยตนไม่ทราบว่าใครเป็นคนเผา เพราะมีคนแต่งกายชุดดำหลายชุด ชุดละประมาณ 10 คน น่าจะมีกว่า 100 ชุด จากนั้นตนได้ไปหลบในวัดปทุมวนาราม

เมื่อถามว่า เมื่อเข้าไปในวัดปทุมวนารามเห็นอะไรบ้าง นายสายชล กล่าวว่า 6 ศพที่พบ ตนมาพบตอนเช้า หลังจากที่ตื่นนอนแล้ว จึงไม่แน่ใจว่าใครยิง และกลับมาที่สนามหลวง หลังจากมีตำรวจไปรับคนออกมา

เมื่อถามว่า เคยถูกดำเนินคดีหรือไม่ นายสายชลตอบว่า เคยติดคุกข้อหาพยายามฆ่าที่สนามหลวง นานหลายปีแล้ว แต่ต่อมาศาลยกฟ้อง

ด้าน พล.ต.ท.สัณฐานกล่าวว่า กรณีคนเผาห้างเซ็นทรัลเวิลด์นั้น ตรวจสอบจากกล้องวงจรปิดพบผู้ต้องหา ฝ่ายสืบสวนจึงติดตามจับกุม ซึ่งจากการสอบถามเป็นบุคคลตามภาพจริง แต่ปฏิเสธไม่ได้วางเพลิง ซึ่งต้องต่อสู้ในชั้นศาล โดย บช.น.ได้นำภาพถ่ายจากการชุมนุมและสถานที่เกิดเหตุต่างๆมาดำเนินคดี คนทำผิดต้องรับโทษ ส่วนภาพจากการวางเพลิงคงไม่ได้อยู่แล้วเพราะเพลิงไหม้หมด โดยกรณีเซ็นทรัลเวิลด์นั้น ก่อนหน้านี้ออกหมายจับมาแล้ว 4 คน โดยผู้ต้องหาเป็น 1 ใน 4 ที่จับกุมได้ ส่วนผู้ต้องหารายอื่นจะสืบสวนต่อไป

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับภาพวงจรปิดภายในห้างเซ็นทรัลเวิลด์ได้จับภาพนายสายชล ซึ่งมีผ้าพันคอสีแดงที่ข้อมือขวา ขณะกำลังถือถังดับเพลิงสีเขียวอยู่ด้วย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ต้องอันนี้เลยครับ หลักฐานเด็ด

เด็ดหัวเจ้าของกระทู้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#6 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ไปบอกเพื่อไทยสิ อย่าปรองดอง ทำความจริงให้กระจ่าง

กลัวอะไร เสื้อแดงไม่ได้เผาแล้วกลัวอะไร คิดเป็นมั้ย

ฟ า ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#7 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ถามหน่อยสิ กล้องวงจรปิดที่ว่าน่ะ เอาให้ตำรวจทำสำนวนยางงิ แล้วก้อ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย นี่หมายถึงยังไม่ทราบช่ายมะว่าฝ่ายไหน แล้วทำไมฟันธงเสียแล้วล่ะ ว่าไม่ใช่ฝ่ายแดง แต่เป็นฝ่าย ทหาร

ปล. เซ็นทรัลอะเขามีประกัน แถมคนที่ซวยงานนั้น คือพ่อค้าแม่ค้า ที่เช่าที่เซ็นทรัลมาเปิดบู๊ทขายของอะ คนเหล่านั้นอะซวยจริง

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ไอ้เวร หมดราคา

เอาเรื่องอื่น ๆ มาเล่นเถอะ เรื่องนี้ เก่าแล้วครับบบ

เห็นแต่ มาร์ค 100 ศพ

ศพวัดปทุัมฯ มาร์คชั้งไข่ ไปเรื่อย

ไม่เล่นเรื่อง

ทักษิณ ตากใบ 2500 ศพ หรือ

ปู 500 ศพจากน้ำท่วมบ้างเหรอครับ

สรุปน้ำท่วมไทย54ยอดตายพุ่ง 527 ราย

http://news.sanook.c...ายพุ่ง-527-ราย/

Edited by Rodgers16, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

โอ้......น่าเวทนานัก

เมื่อ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ .....

เอ่อออ......

ในกองมูตรคูถ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#10 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แต่ถ้าสุทธิธรรมให้ข่าวจริง กรุก็ไม่อยากเถียงเค้านะว่า เควี่ยแดงมันโดนสลายไปหมดแล้ว เหลือแต่ กองกำลัง (แกล้ง) ไม่ทราบฝ่าย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#11 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แล้วพวกที่เคยกล่าวหา ไม่ว่าจะเป็น เทือกคนรู มาร์ค100ศพ แม้แต่กระทั้ง

ลิ้วล้อ ที่ คอยประจบสอพลอ พรรควิบัติ และ กองเชียร์พันธมิตร จักว่าเยี่ยงไร

เข้ามา แถ หน่อยเร็ววววว -_- -_- -_-

ในนั้นก็มีบอกเรื่อง "กองกำลังไม่ทราบฝ่าย" ก็พวกเสื้อแดงนั่นแหละ
ไอ้นี่จงใจมาโกหกตอแหล มันชั่วทางสายเลือด

#12 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

แล้วศาลากลางจังหวัดใครเผาครับ.......เพราะคำตอบมันก็พวกเดียวกับที่เผาเซ็นทรัลนั่นแหละ

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ถามหน่อยสิ กล้องวงจรปิดที่ว่าน่ะ เอาให้ตำรวจทำสำนวนยางงิ แล้วก้อ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย นี่หมายถึงยังไม่ทราบช่ายมะว่าฝ่ายไหน แล้วทำไมฟันธงเสียแล้วล่ะ ว่าไม่ใช่ฝ่ายแดง แต่เป็นฝ่าย ทหาร

ปล. เซ็นทรัลอะเขามีประกัน แถมคนที่ซวยงานนั้น คือพ่อค้าแม่ค้า ที่เช่าที่เซ็นทรัลมาเปิดบู๊ทขายของอะ คนเหล่านั้นอะซวยจริง

เอาให้แล้วครับถึงได้จับพยานมาได้ไง :lol: :lol: :lol:

นายสายชลให้การว่า ตนมีอาชีพรับจ้างและกินนอนอยู่ที่สนามหลวง ยอมรับว่า ไปชุมนุมจริง ไปเป็นการ์ดของ นปช. โดยสมัครกับนายอารี ไกรนารา หัวหน้าการ์ด ได้ค่าจ้างวันละ 500 บาท แต่ไม่ได้เป็นคนเผาห้าง โดยในวันเกิดเหตุหัวหน้าการ์ดให้แต่งชุดดำและเดินในห้าง 3 รอบ โดยมีเพื่อนรออยู่ด้านนอก 3 คน จากนั้นใช้เวลา 30 นาทีจึงออกมา โดยตนไม่ทราบว่าใครเป็นคนเผา เพราะมีคนแต่งกายชุดดำหลายชุด ชุดละประมาณ 10 คน น่าจะมีกว่า 100 ชุด

Edited by Solidus, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

เออ....มีคนฝากข้อความมาให้....

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#15 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

*
POPULAR

สาปแช่งให้ไอ้คนเผา้บ้านเผาเมืองบรรลับฉิบหายกันทั้งโคตร
คนสนับสนุนคนเผาบ้านเผาเมืองอย่าได้อยู่เป็นสุขทั้งโคตร

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ ไม่ต้องเดือดร้อนล่ะ ถ้าคุณไม่ใช่ หุๆ

ผมและน่าเชื่อว่าคนไทยอีกมากกว่า 15 ล้านคนแน่ๆ สาปแช่ง
ไอ้พวกสัตว์หน้าขน ทำริยำกับบ้านเมืองเช่นกัน

เพราะตอนนี้เห็นตัวอย่าง ไอ้ตัวสนับสนุนสัตว์หน้าขนที่มันเผาบ้านเผาเืมือง
พากันดิ้นพล่าน หาทางเข้าประเทศตัวเอง อยากจนตัวสั่น ขนาดขายขาติก็ยอม หุๆ

เชื่อว่าไม่นานคงได้เห็นมันทั้งโีคตร ล่มจม ไม่มีแผ่นดินอยู่ ถูกประณามชั่วลูกชั่วหลาน
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#16 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ยังมีคนเชื่อเรื่องนีอีกเห้อ ว่าแดงไม่ได้เผาเซ็นทรัล สุดยอดมาก วันนั้นเค้าก็ถ่ายทอดสด เลยนะ เอ๋ คนเสื้อแดงลืมง่ายจัง ลืมง่ายไม่ว่า ดีันบิดเบือนข้อมูลอีก

Edited by kingkong059, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:03.

#17 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

แค่เนี๋ย มะรึงก็เชื่อแล้วรึ โง่แท้เหล๊า...
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#18 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

Center One ใครเผา
ธนาคารหลายแห่งถูกปล้น

#19 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:05

ยังมีคนเชื่อเรื่องนีอีกเห้อ ว่าแดงไม่ได้เผาเซ็นทรัล สุดยอดมาก วันนั้นเค้าก็ถ่ายทอดสด เลยนะ เอ๋ คนเสื้อแดงลืมง่ายจัง ลืมง่ายไม่ว่า ดีันบิดเบือนข้อมูลอีก

ไม่ใช่แดงแล้วครับ เพราะหัวหน้าการ์ดให้แต่งชุดดำ กลายเป็นชายชุดดำแล้ว :lol: :lol: :lol:

#20 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:05

กรูเชื่อมันแล้ว...

เขียนเองเสร็จ บอกเป็นหลักฐาน..

แมร่งทำเหมือนสัญญาเงินกู้เลยว่ะ

:lol:

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

จะเอาอะไรกับคนที่ก็อปข้อมูลเก่าจากเว็บแดง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

มวยล้มต้มคนดู ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

เอาไปอ้างกับศาลซิครับเอามาโพสที่เว็บบอร์ดแล้วจะเกิดอะไรขึ้น?
ตอบไม่เลย ความจริงมันพิสูจน์ด้วยตัวมันเองไม่มีทางเปลี่ยนได้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

เมื่อวันที่ 19 พฤาภาคม 2553 เวลากลางวัน จำเลยทั้งสองกับพวกได้บังอาจร่วมกันชุมนุมและมั่วสุมกันบริเวณสี่แยกราชประสงค์ กรุงเทพมหานคร ซึ่งอยู่ในระยะเวลาที่มีการประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินที่มีความร้ายแรง โดยได้เข้าไปในบริเวณอาคารห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ใช้กำลังทำลายบานกระจกผนังอาคารบานกระจกประตู อาคารเซ็นทาวเวอร์ อาคารเซ็นทรัลเวิลด์ ที่ตั้งอยู่ภายในบริเวณห้างสรรพสินค้าดังกล่าวจนแตกเสียหายเป็นการกีดขวางการจราจร ขัดขวางต่อการประกอบกิจการของห้าง ทำให้ประชาชนเดือดร้อนเสียหายและเกรงกลัวอันตรายที่อาจเกิดขึ้นต่อชีวิต ร่างกาย ทรัพย์สิน ซึ่งอยู่ในเขตพื้นที่ที่มีการประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินที่มีความร้ายแรง และจำเลยทั้งสองกับพวกได้บังอาจร่วมกันเข้าไปภายในบริเวณอาคารเซ็นทาวเวอร์และอาคารเซ็นทรัลเวิลด์เป็นทรัพย์โรงเรือนอันเป็นที่เก็บสินค้าของสำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์แล้วจำเลยกับพวกได้ร่วมกันวางเพลิงเผาทรัพย์จนทำให้เกิดเพลิงลุกไหม้เผากองเชื้อเพลิงแล้วไฟไหม้ลุกลามเผาอาคารเซ็นทาวเวอร์และไฟไหม้เผาทรัพย์สินต่างๆของผู้เสียหายที่ 1 ถึงผู้เสียหายที่ 270 รวมค่าเสียหายจำนวน 8,890,578,649.61 บาท และเป็นเหตุให้นายกิติพงษ์หรือกิตติพงษ์ สมสูขที่อยู่ภายในอาคารดังกล่าวถึงแก่ความตาย เหตุเกิดที่แขวงปทุมวัน เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร ขอให้ลงโทษตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 33,83,91,217,218,224 พระราชกำหนดบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน พ.ศ.2548 มาตรา 4,5,9,11,18 ข้อกำหนดออกตามความในมาตรา 9 แห่งพระราชกำหนดการบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน พ.ศ.2548 ลงวันที่ 7 เมษายน 2553 ประกาศศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน เรื่องห้ามมิให้มีการชุมนุมหรือมั่วสุม ลงวันที่ 8 เมษายน 2553

Edited by Solidus, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09.

#25 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ไหนวะ หลักฐาน.. มีแต่คำพูดคนคนเดียว ???
จำได้ตอนที่เซนทรัลโดนเผา ตามเว็บบอร์ดแดงดีใจลิงโลด สะใจกันหมด..
มาวันนี้ ***บอกไม่ได้เผา

Edited by ก้อนหินละเมอ, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09.

#26 tu249cm

tu249cm

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

กองกำลังไม่ทราบฝ่ายกับกลุ่มคนเสื้อแดงมันก็พวกเดียวกันนั่นแหละ
อย่้างไอ้เมธีไงมันก็สารภาพออกมาแล้วว่ามันก็เป็นหนึ่งในกลุ่มคนชุดดำนั้น
ปืนที่ใช้ก็ถูกแจกจ่ายกันไปในกลุ่มคนชุดดำที่ถูกเรียกว่าเป็นกองกำลังไม่ทราบฝ่าย

เอาเหอะ..... ไม่ว่าฝ่ายไหนเป็นคนเผา ก็ขอสาปแช่งให้พวกมันมีอันเป็นไป
ขอให้กรรมตามสนองอย่างสาสม

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#27 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

*
POPULAR

เสื้อแดงหรือไม่ ไม่ทราบเหมือนกัน

ทราบแต่ว่า มี สัตว์****** หัวใจต่ำ เป็นผู้ เผาบ้าน-เผาเมือง

มีแต่ สัตว์****** หัวใจต่ำ ที่นำ รถบรรทุกแก๊ส ไปปิด ถนนวิภาวดี

มีแต่ สัตว์****** หัวใจต่ำ เท่านั้นที่ สนับสนุนการกระทำเช่นนี้

และก็มี เสื้อแดง บางคน ที่มา โพสต์ สนับสนุนการกระทำของ สัตว์****** หัวใจต่ำ

เสื้อแดง เช่นนี้ ต่ำกว่า สัตว์****** เยอะเลยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๓๐ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๑.๑๐ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#28 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

..............

ซ้ำครับ

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

Edited by ตะนิ่นตาญี, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:11.

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

ไอ้เวร หมดราคา

เอาเรื่องอื่น ๆ มาเล่นเถอะ เรื่องนี้ เก่าแล้วครับบบ

เห็นแต่ มาร์ค 100 ศพ

ศพวัดปทุัมฯ มาร์คชั้งไข่ ไปเรื่อย

ไม่เล่นเรื่อง

ทักษิณ ตากใบ 2500 ศพ หรือ

ปู 500 ศพจากน้ำท่วมบ้างเหรอครับ

สรุปน้ำท่วมไทย54ยอดตายพุ่ง 527 ราย

http://news.sanook.c...ายพุ่ง-527-ราย/

ประนามครับ
ทักษิณ 2700 ศพครับ
ยาเสพติด + ตากใบ + กรือเซะ

ส่วนยิ่งลักษณ์ 600 ครับ

#30 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง
คำพูดใคร
ตอบผมหน่อยสิ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#31 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

วันก่อนชุมนุมที่วงเวียนใหญ่ ยังให้ผู้ชุมนุมใส่เสื้อสีฟ้า เฉยเลย
แล้ววันนี้คุณ ทารกน้อย มา อุแว้ อุแว้ เรื่องอะไรเนี่ยะ ?

#32 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

อันเก่า(กระทู้) ยังเอาตัวไม่รอด

เอาใหม่อีกล่ะ

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

อันเก่า(กระทู้) ยังเอาตัวไม่รอด

เอาใหม่อีกล่ะ

ใครว่าเอาตัวไม่รอดครับ เอาตัวรอดสิครับ ปล่อยให้พรรคพวกติดคุกไปทั้ง ๆ ที่ตัวเองมีหลักฐานช่วยพรรคพวกได้แต่ไม่เอามาช่วย :lol: :lol: :lol:

#34 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:25

อีแว้!!!! หยุดทำร้ายประเทศไทยได้แล้ว จะดิ้นทุรนทุรายไปทำไมไม่ทราบ

ในเมื่อพ่อดูไบของพวกท่าน ก็ต้องการจะล้างความผิดให้หมดสิ้นแล้ว
ไม่ต้องการให้สืบสวนต่อแล้วนิ จะชุดดำ ชุดแดง ชุดห่ า เห ว อะไร ก็ช่างแม่งมัน

แล้วเอาคำพูดที่พิมพ์ออกมา แล้วตอแหลบอกว่าเป็นหลักฐาน มันน่าเบื่อว่ะ

เสียเวลาทำมาหากิน เอาเวลาไปทำยังไง ให้กินดีอยู่ดี ดีกว่า
ไปเรียกร้องบรรดา ครม และ รบ.ให้ทำงานซะ อ้อ!!แม่ปู ของพวกมรึงด้วย กรูละกลุ้ม.....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#35 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:27

เขียนเองเสร็จ บอกเป็นหลักฐาน..

แมร่งทำเหมือนสัญญาเงินกู้เลยว่ะ

แค่เนี๋ย มะรึงก็เชื่อแล้วรึ โง่แท้เหล๊า...

:lol: :lol:
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#36 onegaishimasu

onegaishimasu

น้องใหม่

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:28

*
POPULAR

นพละครลิง นี่ไม่ต้องพูดถึงเรื่องความฉลาดน้อยของเธอครับ
เธอเคยเถียงกะผมซึ่งเป็นแค่บัตรผ่านในโต๊ะข่าวพันทิป แต่ด้วยอะไรก็แล้วแต่ เธอสู้ไม่ได้ครับ ถึงกับไปตั้งกระทู้ในราชดำเนินถึงสองกระทู้ เพื่อให้ควายราชดำเนินออกมารุมกินโต๊ะครับ
แถมไอ้บักโกรกโบกกรักอีกตัว ไปตั้งอีกหนึ่งกระทู้ เพื่อลากควายมารุมผม
สุดท้ายโดนไปสามกระทู้ แต่ก็พอเอาตัวรอดครับ

ผมแอบอ่านมานาน เกลียดพวกนี้ไม่รู้จะเกลียดยังไงครับ

#37 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

ดูมันเอา 2 เม้นท์มาต่อกัน

ร้อนรนจนเอาไปแปะผิดห้อง
http://webboard.seri...อบ/#entry319719

คำว่า..." กรูเชื่อมันแล้ว " ไอ้เด็กทารกมันแกล้งโง่ตีความว่า เชื่อ..

ทำไมต้องหน้าด้านขนาดนั้นด้วยเนี่ย
..

:lol: " กรูเชื่อมันแล้ว "

Edited by 55555, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43.

#38 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:33

ตั้งกระทู้มาเพื่อให้คนอื่นเขาตอกหน้า แสดงว่าเอ็งคงชอบซาดิสซินะ

คนบ้าอะไร ตั้งมาเพื่อให้เขาด่า

#39 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ด่า ไม่ได้ชม
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#40 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ไปอ่านมาแล้วที่ลากดำนา

"จ่าเน่า" จัดภาพหลักฐานไปชุดใหญ่

ดิ้นกันจนโคลนในปลักควายกระจาย... 555++

ไม่นึกว่ากระทู้สวะอย่างนั้นจะมีคนสิ้นคิด อุตสาห์เอามาแปะที่นี่

ให้ประจานความโง่ของตัวเอง 555++

ที่สำคัญให้เครดิตประจานความโง่เจ้าของกระทู้อีก 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#41 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:41

^ ^ ^ ไอ้ใบบอกสีเหลือง อมส้ม นี้ "นพนครพิงค์" เป็นคนสร้างขึ้นมาลอยๆ
คนในตระกูลจิราธิวัฒน์ออกมาให้ข่าวตอนไหน ไม่เห็นเคยได้ยิน ??
มีลิงก์ข่าวที่ไหนยืนยัน ขอให้แสดงด้วย
เที่ยวมือตกไปเยอะนะเวร ให้การศึกษาคนด้วยใบบอกที่ทำเอง ไม่น่าเชื่อถือเลย
(ปรกติก็ไม่มีคนเชื่ออยู่แล้ว คราวนี้ยิ่งหนักกว่าเดิม)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#42 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

แว้...คนส่วนใหญ่ที่นี่เค้าอ่านหนังสือเกิน 3 บรรทัดกันนะ แล้วที่สำคัญมีสติปัญญาแยกแยะผิดถูกชั่วดีได้
ถ้าจะเล่นประเด็นแบบนี้ ผมว่าตั้งประเด็นและหาข้อมูลหลักฐานชั้นปฐมภูมิหรือชั้นรองมาคุยกันยังดีกว่า อย่าไปเอาขี้ปากคนอื่นซึ่งเป็นข้อมูลหลักฐานชั้นไหนก็ไม่รู้เอามาตั้งประเด็นโชว์โง่ให้รกบอร์ดเลย

Edited by noswords, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43.

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#43 ant

ant

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

พวกเวรเสื้อแดงนั่นแหละเผา
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#44 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:50

เอาให้แล้วครับถึงได้จับพยานมาได้ไง :lol: :lol: :lol:

นายสายชลให้การว่า ตนมีอาชีพรับจ้างและกินนอนอยู่ที่สนามหลวง ยอมรับว่า ไปชุมนุมจริง ไปเป็นการ์ดของ นปช. โดยสมัครกับนายอารี ไกรนารา หัวหน้าการ์ด ได้ค่าจ้างวันละ 500 บาท แต่ไม่ได้เป็นคนเผาห้าง โดยในวันเกิดเหตุหัวหน้าการ์ดให้แต่งชุดดำและเดินในห้าง 3 รอบ โดยมีเพื่อนรออยู่ด้านนอก 3 คน จากนั้นใช้เวลา 30 นาทีจึงออกมา โดยตนไม่ทราบว่าใครเป็นคนเผา เพราะมีคนแต่งกายชุดดำหลายชุด ชุดละประมาณ 10 คน น่าจะมีกว่า 100 ชุด

เวลาอ่านอย่าสักแต่อ่านเฉยๆ ข่าวก็คือข่าว หัดคิดวิเคราะห์ หาข้อพิรุษจุดสงสัยไปด้วย

จะยกระดับสติปัญญาให้นะ ชุดดำ 100 ชุด ชุดละ 10 คน

ก็เท่ากับ 1000 คน........ :o

ทหารเข้าปิดล้อม สลายการชุมนุม 3 กองพล แต่จับ คนชุดดำ 1000 คน ไม่ได้

หมายความว่ายังไง :wacko: ลองตอบให้รู้วิธีคิดหน่อยสิ :huh:

ถ้าไร้ซึ้งสติปัญญา ตอบมากันไม่ได้ ........ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ จะให้วิทยาทานความรู้ ;)

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:54

เวลาอ่านอย่าสักแต่อ่านเฉยๆ ข่าวก็คือข่าว หัดคิดวิเคราะห์ หาข้อพิรุษจุดสงสัยไปด้วย

จะยกระดับสติปัญญาให้นะ ชุดดำ 100 ชุด ชุดละ 10 คน

ทหารเข้าปิดล้อม สลายการชุมนุม 3 กองพล แต่จับ คนชุดดำ 1000 คน ไม่ได้

หมายความว่ายังไง :wacko: ลองตอบให้รู้วิธีคิดหน่อยสิ :huh:

ถ้าไร้ซึ้งสติปัญญา ตอบมากันไม่ได้ ........ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ จะให้วิทยาทานความรู้ ;)

พันคนจริงหรือ หรือเป็นแค่คำกล่าวอ้างพยานกันแน่ แต่หัวหน้าการ์ดให้แต่งชุดดำให้ใส่ชุดดำนี่จริงไหม มีหลักฐานทำไมไม่ไปช่วยผู้ต้องหาให้ออกจากคุกล่ะ หรือสะใจที่เห็นพวกเดียวกันติดคุก ส่วนทำไมจับไม่ได้นะรึ เพราะมันไปหลบในวัดปทุมวนารามนะแหละ แล้วคนที่อยู่ในคุกไม่ใช่ 1 ใน 1000 คนนั้นรึ และบอกได้ยังว่าปืนที่ปล้นจากทหารทำไมถึงไปโผล่ที่วัดปทุมได้ล่ะ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02.

#46 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:01

รอความรู้ ครับ
แต่ไม่รู้นะัครับ ว่า
ไอ้พวกเสื้อแดงที่ บอกว่าจะให้ความรู้ คน ในเว็ปนี้ หลังจากประกาศ ไม่นาน ก็หายไปเลย หรือไม่เคย ว่าถึงประโยคนี้อีกเลย
ไม่รู้เป็นไร :lol: :lol: :lol:

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#47 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ไอ้คนไม่คิดพินิจพิเคราะห์ สงสัยจะเป็นเจ้าของกระทู้มากกว่ามั้ง เค้ามีมาให้ดูแค่นี้ก็ไปเชื่อเค้าซะแล้ว ร้องอุแว้ อุแว้นี่หิวนมเหรอครับ กินเยอะๆนะจะได้ฉลาดขึ้น :lol: :lol: :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

ใส่ชุดดำ แถมยังไปโผล่ที่วัดปทุมได้อีก ไปได้ไงไม่รู้ :lol: :lol: :lol:

#49 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

คนที่ยังมองไม่ออกว่าไอ้เหลี่ยมกับพวกลิ่วล้อมันสามานย์ขนาดไหนแบบอุแว้
มีปัญญาให้วิทยาทานใครด้วยเหรอครับ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#50 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:14

^ ^ ^ ไอ้ใบบอกสีเหลือง อมส้ม นี้ "นพนครพิงค์" เป็นคนสร้างขึ้นมาลอยๆ
คนในตระกูลจิราธิวัฒน์ออกมาให้ข่าวตอนไหน ไม่เห็นเคยได้ยิน ??
มีลิงก์ข่าวที่ไหนยืนยัน ขอให้แสดงด้วย
เที่ยวมือตกไปเยอะนะเวร ให้การศึกษาคนด้วยใบบอกที่ทำเอง ไม่น่าเชื่อถือเลย
(ปรกติก็ไม่มีคนเชื่ออยู่แล้ว คราวนี้ยิ่งหนักกว่าเดิม)

http://thaienews.blo...011/03/ctw.html

ผมเคยตั้งกระทู้ "ฟันธงมาใครเผาเซ็นทรัล" ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ

นำเสนอเรื่องนี้มาแล้ว มันมีให้อ่านมาตั้งนาน ที่สุทธิธรรม จิราธิวัฒน์พูด

พากันไม่เข้าไปอ่านเอง ดีที่ ท่านนพนครพิงค์ นำมาย้ำอีกที

เลยเห็นเหลืองอ๋อยในนี้หลายคน ออกอาการรับความจริงกันไม่ได้

ไม่จริ๊ง ไม่จริง แดงต้องเผาาาาา...... :D

ถ้า เสื้อแดงไม่ได้เผาแล้วเราจะหน้าด้าน กล้าใช้วาทกรรมกลวงๆนี้ด่าพวกมันเรอะ :lol: :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน