Jump to content

- - - - -

วาทะกรรมกลวงๆ "เผาบ้านเผาเมือง" ที่ใช้ไว้หลอกเมามอม "กระบือบื้อ" ตอนนี้ !! ห้างเซ็นทรัลที่โดนเผาเขาออกมาชี้แจงแล้วนะฮ้า.... ว่าเสื้อแดงไม่ได้เป็นคนเผา

• Please log in to reply
239 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ขออนุญาตจขกท.เอาทู้นี้ไปแปะในทู้ผมที่ราชดำเนินด้วยนะครับ
ทางโน้นเค้าอยากดูเหตุผลและหลักฐานครับ

#202 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ผมพอสรุปอะไรได้นิดหน่อย จากเท่าที่ตามอ่านมา

๑ หลักฐานที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเสื้อแดงไม่ได้เผานั้น ไม่น่าเชื่อถือ และเมื่อตรวจสอบจากแหล่งข่าวอื่นๆแล้วพบว่าไม่ตรง พูดง่ายๆเลยก็ได้ว่า หลักฐานเดียวที่เค้ามีนั้น ใช้ไม่ได้

๒ ทุกคนพยายามใช้หลักฐานแวดล้อม ประกอบเหตุผลว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา แต่ก็ไม่สามารถโน้มน้าวเจ้าของกระทู้ได้ เพราะเค้าเห็นว่า ไม่มีหลักฐานอะไรที่บ่งว่าเสื้อแดงเป็นคนเผา เพราะรูปคนเผานั้นไม่ได้ใส่เสื้อสีแดง เพราะคนที่ถูกจับนั้นไม่ได้สารภาพ ฯลฯ

ก็หวังว่าผู้อ่านท่านอื่นๆ ก็ลองชั่งน้ำหนักและพิจารณาเอาเองแล้วกันนะครับ ผมขอแนะนำว่า เหตุการณ์นี้ไม่มีเหตุผลอันได ที่จะมองแยกออกจากการเผาและปล้นสดมภ์อื่นๆที่เกิดขึ้นในวันนั้น ไม่ว่าจะเป็นที่โรงหนังสยาม ธนาคารกรุงเทพฯ เซ็นเตอร์วัน ศาลากลาง และสถานที่อื่นๆ

ผมมองไม่ออก ว่าเราจะมองแยกจากกันได้อย่างไร??

ตอบข้อสอง
25 เม.ย. 2553 – นายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ ได้แจ้งกับสื่อมวลชนว่า ขอให้เรียกกลุ่มตนใหม่ว่า "กลุ่มคนไม่มีสี และไม่มีเส้น" หลังจากที่มีการประกาศเมื่อวานนี้ให้คนเสื้อแดงถอดเสื้อแดงออก
http://thaienews.blo...-post_7615.html

Edited by aunaun, 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:45.

#203 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

โอ้โห!!!!
ตัวเบ้อเร่อเลย โต๊ะจายโม๊ะเลยยยย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#204 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

สรุปตามนี้นะครับ

1. ตกลง เสื้อแดง "ยอมรับ" ด้วยตัวกระทู้เอง ว่า มี "ชายชุดดำ = กองกำลังไม่ทราบฝ่าย" อยู่จริงๆ ในการก่อเหตุร้ายต่างๆ
2. อุแว้ ยืนยัน ว่า กองกำลังไม่ทราบฝ่าย เป็นคนเผาห้าง ที่มันอยู่ใกล้ๆกับวัดปทุมวนาราม ซะด้วยสิ

ขอบใจอุแว้มาก ที่เข้ามายืนยันว่า
คนที่ตายในวัดปทุม น่าจะมีส่วนมาจาก ชายชุดดำที่เผาเซ็นทรัลเวิลด์ ในเวลานั้น ด้วย
ขอให้ทุกๆท่านบันทึก หลักฐานจากความบื้อของอุแว้เอาไว้ ณ จุดนี้ด้วยครับ
ขอบคุณ อุแว้
ที่เข้ามาช่วยทำให้กระทู้ 6ศพวัดปทุมของผม จบได้อย่างสมบูรณ์ยิ่งขึ้น
ผมก็ขอปิดประทู้ ห้องพิจารณาหลักฐาน 6 ศพวัดปทุม ที่นี่ซะเลย
เพราะ ไม่มีเสื้อแดงตัวไหน เข้าไปเอาหลักฐานแย้ง สมมติฐานของผมได้
และ มี อุแว้ ที่ช่วยทำให้ น้ำหนัก สมมติฐาน ของผมหนักแน่นยิ่งขึ้น

ขอบใจนะที่ช่วยส่งดาบให้เราเชือดนายได้เต็มๆมือ
555555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#205 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ผมว่า พวกคุณหาหลักฐานพยานแค่ไหนก็ไม่เป็นผลครับ
เพราะแค่ไม่ยอมรับอย่างเดียว ก็ไหลไปได้ตั้ง 4 หน้าแล้ว
คนชาติชั่ว มันไม่มีทางยอมรับหรอกครับ ว่ามันชาติชั่ว
ปล่อยกระทู้ตกไปเถอะครับ
หาหลักฐานมาให้เหนื่อยปล่าว กับคนแบบสีเสื้อนี้
คำว่าเหตุผลและการยอมรับผิด ไม่มีสำหรับสีเสื้อนี้อยู่แล้ว

สำหรับผม
ตอนนี้ ผมชวนทุกท่าน และคุณอุแว้ รวมถึงคนเสื้อแดงทั้งหมด
สาปแช่งตามผมว่าดีกว่าครับ
อยากรู้เหมือนกัน ว่าการสาปแช่งที่อาจดูไม่มีอะไรให้ยึด ไม่น่าเชื่อถือ
จะกล้าสาปแช่งกันมั๊ย

ขอสาปแช่งให้ กลุ่มคน คณะคนที่เผาบ้านเผาเมือง เผาเซ็นทรัลเวิลด์
ขโมยของในห้างนั้น บัญาชาการให้มีการเผา รู้เห็นเป็นใจกับการเผา
เห้นดีเห้นงามกับการเผา รวมถึงแก้ตัวแก้ต่างให้กับการเผาห้าง

ขอให้ไม่ได้ตายดี ขอให้วิญญาณ 91 ศพมาหลอกหลอน
ขอให่้พ่อแม่ ตกระกำลำบาก ทุกเวทนา เพราะมีลูกเลวๆ
ขอให้ครอบครัววิบัติ ฉิ ปหาย มีพี่มีน้อง ก้ขอให้เกลียดชังกันอย่าที่ทำกับคนอื่นๆ
ขอให้ตัวมัน และทุกๆ คนที่มีนามสกุลเดียวกับมัน ตายอย่างทรมาน
เหมือนอยู่ในกองไฟที่เผาห้างนั้น

กล้าสาปแช่งตามผมมั๊ยครับ
อุแว้ล่ะครับ กล้าก็อปเอาข้อความของผม ไปลงในความเห็นของคุณ
ร่วมกันสาปแช่งกับผมมั๊ยครับ

ถ้าคุณกล้า กระทู้นี้ผมจะไม่เข้ามาแสดงความเห็นอะไรค้านคุณเลย

น่าเอาไปตั้งที่ พันดริฟท์
อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะมีพี่น้องเสื้อแดงในนั้น และ อุแว้ อุแว้
จะมาร่วมสาปส่งกันอย่างล้นหลาม หรือไม่ :D

Edited by MIRO, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:57.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#206 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

อุแว้นี่ ใช่ทีมงานนักรบไซเบ้อของโอ้คอ้าครึเปล่า

ฝีมือระดับพระกาฬกันเลยทีเดียว

It's us against the world

#207 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

อ้อ เกือบลืม
อยากบอกเพื่อนๆพวกเราว่า
6ศพที่วัดปทุมน่ะ ไม่มีทั้งกลอ้งวงจรปิด ไม่มีทั้งสื่อ ไม่มีภาพ ไม่มีคลิป
ผมใช้ข้อมูลจากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือได้ไม่กี่แหล่ง
ก็ได้ความจริงตามสมมติฐานที่ผมวางไว้ จนเสื้อแดงหน้าหงายไม่มีใครกล้าเปิดหลักฐานมาแย้งผมได้

ที่อื่นน่ะเรอะ
ทั้งภาพ ทั้งคลิป ทั้งรายงานข่าว ทั้งพยาน เพียบ
กรู ต่อให้ *คุณ* ไปตัดต่อเอามาอีก กี่ร้อยกี่พัน จิราธิวัฒน์ก็เถอะ
เอามาให้หมด
ก็ไม่มีทางบิดเบือนความจริงได้หรอก
ความจริงที่ว่า

"เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง!!!!!!"
ฟันธง!!!

#208 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

เครดิส คุณนพนครพิงค์

แล้วพวกที่เคยกล่าวหา ไม่ว่าจะเป็น เทือกคนรู มาร์ค100ศพ แม้แต่กระทั้ง

ลิ้วล้อ ที่ คอยประจบสอพลอ พรรควิบัติ และ กองเชียร์พันธมิตร จักว่าเยี่ยงไร

เข้ามา แถ หน่อยเร็ววววว -_- -_- -_-

เค้าบอกมา เค้าเล่าว่า เค้าเล่าให้ฟัง โถ โง่ดักดานต่อไปเถอะ แบบนี้ผมพิมพ์ ให้ดูดีน่าเชื่อถือกว่านี้อีก เอาไหมครับ ว่า UFO เผาห้าง ใช้สมองคิดหน่อยหน่อย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#209 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

อุแว้นี่ ใช่ทีมงานนักรบไซเบ้อของโอ้คอ้าครึเปล่า

ฝีมือระดับพระกาฬกันเลยทีเดียว

ฝีมือขนาดนี้น่าจะถูกจัดให้เป็นมือวางอันดับ1 เลยที่เดียว :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#210 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

เอาใจสมาชิกทุกท่านที่กำลังต้อนควายนะครับ

หัวกระทู้ตอแหล กลับมาที่เรื่องหัวกระทู้ก่อนเหอะไอ้กระจอก

เฉไฉจะเอาหลักฐานทุกเรื่องให้มันรกทำไม ชัดๆ หัวกระทู้บิดเบือนตอแหล

โธ่ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

หน้าด้านว่ะ

55 ช่วยหาคนฉลาดเข้ามาหน่อย

คนถ่อยๆ SPDZไม่ต้องเข้าโชว์โง่

จะวกกลับไปทำไมให้เสียเวลาครับ

มือไม่ถึงอย่าเสนอหน้าเข้ามาตอบ

....ขอบอก :ph34r: :ph34r:

ถูกใจ... กด LIKE ไปแล้ว... :D

ผมเคยเชื่อสนิทว่าเสื้อแดง ที่ใส่เสื้อดำเป็นคนเผา... ตอนนี้เริ่มสงสัยเหมือนกัน...
ในเมื่อมีคนอ้างว่าเสื้อดำทำ...

คนที่อ้างว่าคนอื่นทำ ต้องเป็นคนหาหลักฐานมายันสิ่งที่ตัวเองอ้าง.... แต่ทำไปทำมา...
ทำไมมันหาหลักฐานยากจัง...

แวะมาดู... เห็นแล้วไม่เป็นรองแม้จะโดนรุม....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#211 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เอาใจสมาชิกทุกท่านที่กำลังต้อนควายนะครับ

หัวกระทู้ตอแหล กลับมาที่เรื่องหัวกระทู้ก่อนเหอะไอ้กระจอก

เฉไฉจะเอาหลักฐานทุกเรื่องให้มันรกทำไม ชัดๆ หัวกระทู้บิดเบือนตอแหล

โธ่ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

หน้าด้านว่ะ

คนถ่อยๆ SPDZไม่ต้องเข้าโชว์โง่

มือไม่ถึงอย่าเสนอหน้าเข้ามาตอบ

....ขอบอก

ถูกใจ... กด LIKE ไปแล้ว...

ผมเคยเชื่อสนิทว่าเสื้อแดง ที่ใส่เสื้อดำเป็นคนเผา... ตอนนี้เริ่มสงสัยเหมือนกัน...
ในเมื่อมีคนอ้างว่าเสื้อดำทำ...

คนที่อ้างว่าคนอื่นทำ ต้องเป็นคนหาหลักฐานมายันสิ่งที่ตัวเองอ้าง.... แต่ทำไปทำมา...

แวะมาดู... เห็นแล้วไม่เป็นรองแม้จะโดนรุม....

ผมว่าคุณนะตอแหลว่ะ :lol:
ที่คุณบอกว่าเคยเชื่อสนิทนั่นนะ
เพราะคุณเป็นคนกลาง
กลางไข่ไอ้แม้วมาตลอด

Edited by dtonNA, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24.

เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#212 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ผมเคยเห็นมีคลิปๆนึง มีเฮีย คนนึง (ใจจริง อยากจะออกเสียงเน้นหนักกว่านี้ แต่คำหยาบก็คงไม่ได้ช่วยให้มันทำตัวดีขึ้น) มันบอกกับ ผู้ชุมนุมว่า เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

จากนั้นไม่นาน ไฟก็ไหม้ เฮียคนนี้ ดันเป็นแกนนำด้วย ถ้าเฮียคนนั้นไม่สั่่ง แล้วมันจะเป็นที่มาของ พวกเผาบ้านเผาเมืองไหม?
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#213 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

สรุปคือถ้าไม่ใช่เสื้อแดงเผา CTW แล้ว คนเสื้อแดงจะไม่ใช่เผาบ้านเผาเมืองครับ

<_<

ใครเผาหรือร่วมมือในการเผามีส่วนร่วมในการเผาข้าขอสาปแช่งให้ฉิบหายวอดวายทั้งตระกูล

:angry:

#214 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ถ้าจำไม่ผิด ก่อนเผามันไม่บอกว่าให้เผา นะ แต่มันบอกว่า ให้รอตกใจ ซึ่งใครๆก็รู้ว่าหมายความว่ายังไง

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#215 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

แล้วจะ นิรโทษ ทำไมว่ะ

Edited by god_of_rah, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52.

---------------------------------------

#216 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก :ph34r: :ph34r:

ถูกใจ... กด LIKE ไปแล้ว... :D

อ้าว... ข้าม คห. ผมทำไมล่ะครับ..
เอามาตอบสิ.. ทำไมที่เว็บ thai e-news ลงคำให้สัมภาษณ์ของ สุทธิธรรม จิราธิวัฒน์ ไม่ตรงกับที่ให้สัมภาษณ์กับ นสพ.กรุงเทพธุรกิจ
=======================================================================================

ผมก็อยากรู้เหมือนคุณนั้นล่ะครับ ทำไมลงไม่ตรงกัน :ph34r:

มาตอบแทนไง... ก็เพราะไทยอีนิวส์ มันบิดเบือนไง.. แล้วนพนครพิงค์ ก็เอาไปโพสต์เอาใจแดงในพันทิป แล้วคุณก็เอามาโพสต์ในนี้ต่อ
สุทธิธรรม ให้สัมภาษณ์กับกรุงเทพธุรกิจ ไม่ได้ให้สัมภาษณ์กับไทยอีนิวส์ ถ้าเจอว่าไม่เหมือนกัน ก็ต้องเชื่อกรุงเทพธุรกิจ

หน้าด้านจังนะ ไอ้สองตัวบาท
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#217 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เอาข้อความบิดเบือนมาตั้งกระทู้ พอโดนจับได้ก็ประสาทแตก

เพ้อเจ้อไปเรื่องอื่นทันที สงบสติหน่อยนะ กินแต่หญ้าก็เงี้ย

ยืนยันเองว่าทหารเผา แล้วพ่องแม้วจะนิรโทษทำไม

คิดดิ ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#218 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ทำไมไทยอีนิวส์เล่น แต่ว้อยทีวีไม่เล่นล่ะคร้าบบบ :D

It's us against the world

#219 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก

ที่คุณบอกว่าเคยเชื้อสนิทนั่นนะ

ช่วยกรุณาหาข้อมูลใส่ตัวก่อนนะครับว่า ผมมีความเห็น อย่างไรต่อการสลายการชุมนุม...
และจุดยืนต่อการใช้กำลังปราบปราม...
ถ้าท่านรู้ ท่านจะไม่ทำให้ตัวเอง อับอายได้ขนาดนี้....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#220 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ใครหนอบอกให้ถอดเสื้อสีแดง ก่อนจะมีการสลายการชุมนุม

โง่แท้บักเวร

#221 audy-007

audy-007

น้องเก่า

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

แล้วที่ไอ้2เดนนรกตู่ เต้น และเชี้ยกี้มันปราศัยให้เผาไปเลย1ล้านลิตร1ล้านขวดละอย่าบอกนะว่าไอ้สาระเลวพวกนั้นเป็นแดงเทียมละ แล้วที่ศาลากลางนั้นอีก...ทหารเค้าคงไม่ตกใจคว้ากระเป๋าแบรนเนมหรอกมั๊ง เผาไปเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง สาดไอ้กบฎ

Edited by audy-007, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:14.

#222 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

อ้างคำพูดคนที่บอกว่า"ไม่รู้ว่าใครเผา"มาเป็นพยานแก้ต่างให้ตัวเองว่า"ไม่ได้เผา"
มิน่าหล่ะทำไมคดีอากงถึงได้แพ้คดี :D

Edited by คนผ่านมา, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:19.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#223 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ใครกันแน่น้าาาาา
ที่หาหลักฐานยาก จนถึงขั้นต้องเอา ข้อมูลมาตัดต่อบิดเบือน เพื่อเป็นหลักฐานของตัวเองน่ะ
ตัวเองนั่นแหละ ที่หาหลักฐานไม่ได้
เสื้อดำ มีอยู่จริง และ อยู่ในกระบวนการประท้วงของเสื้อแดง
หลักฐานน่ะ มีเยอะแยะแล้ว ไม่แหกตาดูเอาเอง
เขาเปิดกระทู้เสื้อดำในเวปนี้ พร้อมหลักฐานและวิเคราะห์อย่างละเอียด ไม่รู้สี่รู้แปดอะไรเล้ยยย

โอ้ยยยย
หาหลักฐานง่ายยิ่งกว่าง่าย
แต่สำหรับพวกคุณ คงจะยากมาก ไม่งั้นไม่จนปัญญาถึงกับตัดต่อบิดเบือนหลักฐาน
แล้วไปอ้างอิงบุคคลที่ 3 โดยไม่ให้เกียรติเขาเลย
เผาเขาแล้ว ยังเอาชื่อเขามาหากินได้อีก
ไม่เลวทรามต่ำช้าในกมลสันดานจริงๆ ทำไม่ได้นะเนี่ย!!!!

Attached Images

Edited by มังกือดำ, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:19.

#224 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก

ที่คุณบอกว่าเคยเชื้อสนิทนั่นนะ

ช่วยกรุณาหาข้อมูลใส่ตัวก่อนนะครับว่า ผมมีความเห็น อย่างไรต่อการสลายการชุมนุม...
และจุดยืนต่อการใช้กำลังปราบปราม...
ถ้าท่านรู้ ท่านจะไม่ทำให้ตัวเอง อับอายได้ขนาดนี้....

ผมว่าไม่ใช่เรื่องน่าอายหรือเป็นเรื่องที่ผมต้องขวยขวายเพื่อที่จะสนองความรู้เรื่องว่า คุณมีความเห็นเช่นไร
คุณก็เคยยอมรับอยู่แล้วว่า คุณชอบคนที่โกงแล้วทำงาน
ประกอบกับวาทกรรมแหลๆ ที่คุณชอบตอดตลอดที่ผ่านมา
ก็คงตัดสินได้ไม่ยากว่าคุณเป็นคนกลางตรงไหน
ดังนั้นผมคงไม่จำเป็นต้องไปหาข้อมูลของคุณ
เพราะข้อมูลของคุณบางครั้งมันก็อาจจะแหลมาแต่ต้นอยู่แล้ว จริงมะ :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#225 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก

ผมว่าไม่ใช่เรื่องน่าอายหรือเป็นเรื่องที่ผมต้องขวยขวายเพื่อที่จะสนองความรู้เรื่องว่า คุณมีความเห็นเช่นไร
คุณก็เคยยอมรับอยู่แล้วว่า คุณชอบคนที่โกงแล้วทำงาน
ประกอบกับวาทกรรมแหลๆ ที่คุณชอบตอดตลอดที่ผ่านมา
ก็คงตัดสินได้ไม่ยากว่าคุณเป็นคนกลางตรงไหน
ดังนั้นผมคงไม่จำเป็นต้องไปหาข้อมูลของคุณ
เพราะข้อมูลของคุณบางครั้งมันก็อาจจะแหลมาแต่ต้นอยู่แล้ว จริงมะ :lol:

สรุปตรงกันไว้เบื้องต้นก่อนนะว่า ชุดดำเป็นคนทำ
ต่อไปนึ้เราจะไม่ปกป้องชุดดำกันละนะ นี่ก็เห็นตรงกันใช่มั้ย
ใครปกป้องชุดดำก็สมมติกันไว่ก่อนว่าเป็นพวกเดียวกัน
งั้นก็มาแตกประเด็นดูว่าใครปกป้องเสื้อดำ "แต่ทำไปทำมา...
ทำไมมันหาหลักฐานยากจัง..." จริงหรือเปล่า
แบบนี้แฟร์ดีมั้ย นปช.จะฟอกตัวก็ถือว่าเป้าหมายเดียวกัน มีหลักฐานก็ช่วยชี้มา เสื้อแดงจะฟอกตัวก็ช่วยกันดีมะ อย่าเอาแต่อ้างว่าเสื้อดำเป็นทหาร
ศอฉ.เองก็ไม่ได้บอกว่าชุดดำคือคนเสื้อแดง
เค้าบอกว่ามีชุดดำปะปนมาในผู้ชุมนุมเสื้อแดงโดยที่แกนนำก็รู้ก็เห็น
ข้อหาก่อการร้ายก้เป็นสำนวนคดี ก็แก้ข้อหากันไปถ้าเสื้อแดงแก้ได้ว่าไม่ใช่พวกเดียวกับชุดดำคดีอื่นๆน่าจะหลุดไปด้วย
เพราะสำนวนฟ้องแค่ก่อการร้าย ซึ่ถือว่าน่าจะ น่าจะง่ายนะสำหรับคนเสื้อแดง ว่ามะ

#226 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

จขกท ก็มีความเชื่อมั่นในแนวทางเสื้อแดง ยังไงก็ยังยืนยันว่าเสื้อแดงไม่ได้เผา (แต่เอาข่าวบิดเบือนมาแปะนี้มันไม่ดีนะครับ วันหลังอย่าทำละ มันน่าอาย)

ส่วนผม เชื่อมั่นในตัวท่านอภิสิทธิ์ ว่า ท่านก็ไม่ได้สั่งให้ทหาร เผา และ ฆ่าพี่น้องเสื้อแดงเช่นเดียวกัน

ผมไม่มีสิทธิ์ไปบังคับให้ท่านมาเชื่ออย่างผม และท่านก็ไม่มีสิทธิ์บังคับผมด้วยเช่นกัน เราต่างก็จะเชื่อมั่นกันแบบนั้นต่อไป

แต่สิ่งที่จะตัดสินคดีเหล่านี้คือ หลักฐาน และ คำวินิจฉัย ของ "ศาล"

หาก จขกท รักระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตย ด้วยใจจริงแล้ว นับจากนี้ไปจะอีกกี่ปีก็ตาม เมื่อคำตัดสินออกมาแล้ว

ผมจะเคารพในคำตัดสินนั้น และขอให้ท่านเคารพในคำตัดสินของศาลด้วย

Edited by CrazyDaimon, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20.

#227 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ถ้าจำไม่ผิด ก่อนเผามันไม่บอกว่าให้เผา นะ แต่มันบอกว่า ให้รอตกใจ ซึ่งใครๆก็รู้ว่าหมายความว่ายังไง

หลักฐานของท่านแน่นหนามากครับ ;) เป็นหลักฐานที่พี่น้องเสื้อแดงเชื่อถือกันอย่างแน่นอน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#228 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก

ผมก็ไม่สนับสนุนม็อบที่ใช้กำลังข่มขู่ประชาชนที่ไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมเหมือนกันครับ

---------------------------------------

#229 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

"ทหารเข้าปิดล้อมสลายการชุมนุม 3 กองพล แต่จับคนชุดดำ 1000 คนไม่ได้
หมายความว่ายังไง ลองตอบให้รู้วิธีคิดหน่อยซิ"

ผมประท้วงครับ คุณทารกน้อย พูดชี้นำพยานครับ เพราะทหารไม่ได้สลายการชุมนุม
แต่แกนนำรู้ว่าทหารมาก็เลย ฉี่แตก ประกาศสลายการชุมนุมเองครับ แล้วปล่อยให้
เสื้อดำซึ่งตามคำบอกเล่าของพยานว่าน่าจะมีถึง 1000 คน ทั้งยิงทั้งเผาครับ ตอนนั้น
ถ้าทหารเข้าไปก็ยิงกันเละละครับ ทหารจึงไม่เข้าไป รถดับเพลิงจะเข้าไปดับไฟ ยัง
โดนยิงเลย แล้วจะไปจับมันได้ยังไงครับ มันยิงเสร็จเผาเสร็จ ก็เปลี่ยนเสื้อหนีแล้วครับ
ที่เขาจับมาได้นี่ น่าจะไปตามจับได้ภายหลังครับ

ผมว่า ก็ถ้าไม่มีพวกเสื้อแดงเป็นโล่ห์ให้พวกนั้นก็โดนจับไปแล้ว นี่มันยังไม่รู้ตัวอีกหรอเนี่ย

#230 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

แกนนำเสื้อแดงอย่างนายณัฐวุฒิ ประกาศออกไมค์ ยุยงส่งเสริมให้คนเสื้อแดงทำการเผา มีหลักฐานเป็นคลิป ชัดเจน

คนเสื้อแดงรายหนึ่งกำลังทำลายกระจกของห้าง

ชายเสื้อแดง กำลังเติมยางรถยนต์สู่กองไฟ

มี กองกำลังติดอาวุธ อยู่ในกลุ่ม คนเสื้อแดง มีหลักฐาน คนเสื้อแดงถือ AK และ อื่นๆชัดเจน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#231 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

หน้าด้านว่ะ

....ขอบอก

สรุปตรงกันไว้เบื้องต้นก่อนนะว่า ชุดดำเป็นคนทำ
ต่อไปนึ้เราจะไม่ปกป้องชุดดำกันละนะ นี่ก็เห็นตรงกันใช่มั้ย
ใครปกป้องชุดดำก็สมมติกันไว่ก่อนว่าเป็นพวกเดียวกัน
งั้นก็มาแตกประเด็นดูว่าใครปกป้องเสื้อดำ "แต่ทำไปทำมา...
ทำไมมันหาหลักฐานยากจัง..." จริงหรือเปล่า
แบบนี้แฟร์ดีมั้ย นปช.จะฟอกตัวก็ถือว่าเป้าหมายเดียวกัน มีหลักฐานก็ช่วยชี้มา เสื้อแดงจะฟอกตัวก็ช่วยกันดีมะ อย่าเอาแต่อ้างว่าเสื้อดำเป็นทหาร
ศอฉ.เองก็ไม่ได้บอกว่าชุดดำคือคนเสื้อแดง
เค้าบอกว่ามีชุดดำปะปนมาในผู้ชุมนุมเสื้อแดงโดยที่แกนนำก็รู้ก็เห็น
ข้อหาก่อการร้ายก้เป็นสำนวนคดี ก็แก้ข้อหากันไปถ้าเสื้อแดงแก้ได้ว่าไม่ใช่พวกเดียวกับชุดดำคดีอื่นๆน่าจะหลุดไปด้วย
เพราะสำนวนฟ้องแค่ก่อการร้าย ซึ่ถือว่าน่าจะ น่าจะง่ายนะสำหรับคนเสื้อแดง ว่ามะ

คุณ kwun ไม่น่าหาทางออกให้กับ เสื้อแดงเลย เค้าพยายามหาทางออก เรื่องนี้ กันอยู่...

ตอนนี้ ก็จะเป็น แยกปลา แยกน้ำ แล้วนะ ของเสื้อแดง ...

#232 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เอาล่ะ
ได้เวลา ฌาปนกิจ ตอกฝาโลง

ชายชุดดำที่เรียกกันว่า กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ที่เราคุยๆกันอยู่เนี่ย
เป็นหน่วยงานหนึ่งในการชุมนุมเสื้อแดง ปี 53 แน่นอน!!!!

เพราะ ไม่เคยมีเสื้อแดงคนไหน แม้แต่คนเดียว ทีจะต่อต้าน ประนาม หรือ ขับไล่ กลุ่มชายชุดดำนี้
ตลอดเวลาการชุมนุม มีแต่คำขอบคุณ คำชื่นชม เชิดชูอย่างกับเป็นฮีโร่
อันนี้ ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกัน แล้ว เขาจะเรียกว่าอะไรได้อีก????

การเห็นดีเห็นงามด้วย ไม่ต่อต้าน ไม่ขับไล่ ไม่ประนาม
พฤติกรรมเช่นนี้ ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกัน เขาเรียกว่าอะไร??????

เปรียบเทียบกับปี 52 ที่ไม่มี ชายชุดดำ
มันชัดๆนะ ถามว่า การสลายการชุมนุมปี 52 มีคน "ตาย" ไปกี่คน???

Edited by มังกือดำ, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:26.

#233 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

^ ^ ^ ไอ้ใบบอกสีเหลือง อมส้ม นี้ "นพนครพิงค์" เป็นคนสร้างขึ้นมาลอยๆ
คนในตระกูลจิราธิวัฒน์ออกมาให้ข่าวตอนไหน ไม่เห็นเคยได้ยิน ??
มีลิงก์ข่าวที่ไหนยืนยัน ขอให้แสดงด้วย
เที่ยวมือตกไปเยอะนะเวร ให้การศึกษาคนด้วยใบบอกที่ทำเอง ไม่น่าเชื่อถือเลย
(ปรกติก็ไม่มีคนเชื่ออยู่แล้ว คราวนี้ยิ่งหนักกว่าเดิม)

http://thaienews.blo...011/03/ctw.html

ผมเคยตั้งกระทู้ "ฟันธงมาใครเผาเซ็นทรัล" ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ

นำเสนอเรื่องนี้มาแล้ว มันมีให้อ่านมาตั้งนาน ที่สุทธิธรรม จิราธิวัฒน์พูด

พากันไม่เข้าไปอ่านเอง ดีที่ ท่านนพนครพิงค์ นำมาย้ำอีกที

เลยเห็นเหลืองอ๋อยในนี้หลายคน ออกอาการรับความจริงกันไม่ได้

ไม่จริ๊ง ไม่จริง แดงต้องเผาาาาา...... :D

ถ้า เสื้อแดงไม่ได้เผาแล้วเราจะหน้าด้าน กล้าใช้วาทกรรมกลวงๆนี้ด่าพวกมันเรอะ :lol: :lol:

ไหนเทปสำพาทอ่ะครับมีแต่เวปลิ้งข่าวเหรอผมอยากเห็นเทปวีดีโอ

#234 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

แกนนำเสื้อแดงอย่างนายณัฐวุฒิ ประกาศออกไมค์ ยุยงส่งเสริมให้คนเสื้อแดงทำการเผา มีหลักฐานเป็นคลิป ชัดเจน

คนเสื้อแดงรายหนึ่งกำลังทำลายกระจกของห้าง

ชายเสื้อแดง กำลังเติมยางรถยนต์สู่กองไฟ

มี กองกำลังติดอาวุธ อยู่ในกลุ่ม คนเสื้อแดง มีหลักฐาน คนเสื้อแดงถือ AK และ อื่นๆชัดเจน

หลักฐานขนาดนี้ เสื้อแดงยังบอกไม่ได้เผาเซ็นทรัล

แต่ผมแปลกใจนะมันไม่อายที่จะบอกเผาศาลากลาง แต่อายที่บอกเผาเซ็นทรัล เพราะผมว่าเผาศาลากลางชั่วกว่าเยอะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#235 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

จขกท และเพื่อนสรทที่รักทุกท่าน

เข้าไปอ่าน http://webboard.seri...ntral-world-ไห/

ผมว่าก็ได้ข้อมูลมาพอสมควรแล้ว

ทำไมจขกทยังมาเปิดกระทู้แบบนี้อีก
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#236 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

จขกท และเพื่อนสรทที่รักทุกท่าน

เข้าไปอ่าน http://webboard.seri...ntral-world-ไห/

ผมว่าก็ได้ข้อมูลมาพอสมควรแล้ว

ทำไมจขกทยังมาเปิดกระทู้แบบนี้อีก

ต้องไปถามนายเวรหรือไอ้ร้อยล๊อกอินในตำนาน แต่ก็อยู่ที่ว่าท่านทนคุยกับมันได้หรือเปล่า

ศึกษาวิธีหานายเวรได้ที่นี่ครับhttp://webboard.seri...ใครคือ-ร่างจำแ/

Edited by ดราม่า, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:14.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#237 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

อย่าขุดสิ เค้าอายนะตัว 55555
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#238 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ถ้าไม่ได้เผา อย่าเอาภาษีกรูไปประกันไอ้พวกสัตว์นรกที่เผาศาลากลางดิว่ะ เอาเงินกรูคืนมาดิ๊ เงินภาษีไว้ทำไม ข้าถามเอ็งดิ

#239 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ขอนำเสนอหัวใจของประเด็นที่ตั้งคำถาม
ทำไม เซ็นทรัล รวมทั้งผู้ประกอบการรายอื่นที่เสียหายจากม็อบเผาเมือง
จึงบอกว่าไม่ทราบว่าใครเผา!
ทั้งที่ทราบอยู่แก่ใจและเจ็บปวด!
รวมทั้ง ไม่ให้ผู้ใต้บังคับบัญชาออกมาเป็นพยาน
สาเหตุคือ ไม่ต้องการให้เจ้าหน้าสรุปคดีว่าเป็นการก่อการร้าย
เนื่องจาก บริษัทประกันภัยไม่คุ้มครอง
จึงต้องฝืนใจ กล้ำกลืนให้จบว่า เป็นการวางเพลิง ซึ่งกรณีนี้ประกันจ่าย

หากรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ประกาศความรับผิดชอบ จ่ายแบบที่จ่ายให้กับพวกเผาเมืองที่ตายที่เจ็บ
กรณีเผาราชประสงค์-สยาม และอื่น รูปคดี มีโอกาสเปลี่ยนทันที

เจ้าของกระทู้ไม่ควรประเด็นนี้ มาตีกิน พวกคุณทำร้ายคนอื่นมามากแล้ว
อย่ามาเยี่ยวรดหัวใจคนที่เสียหายจากฝีมือพวกคุณอีก มันทุเรศ :angry:

Edited by grand_v, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:47.

• Gop likes this

#240 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

นอกจากสมองไม่มีแล้ว สายตายังพร่ามัวมองไม่เห็นรูปเหล่านี้ หรืออาจเห็นแล้วแต่ยังคิดว่ารูปเหล่านี้คือทหารถอดเครื่องแบบ สายตาและสมองพวกนี้คงประมวลผลแบบมั่วกันไปหมด สับสนวกไปเวียนมา :(

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน