Jump to content

- - - - -

ตามหา "ปลายอ้อกอแขม" เอาให้จบ...

• Please log in to reply
152 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

*
POPULAR

http://www.pantip.co.../P12300375.html

ถ้าคุณปลายอ้อกอแขม มาอ่านเจอ หรือใครเจอก็วานกระซิบบอกหน่อย

ขอให้เข้าไปต่อกันให้จบนะครับ

อย่าครึ่งๆกลางๆ มันไม่สุด แล้วกระสับกระส่าย...โอเค๊...

ปล.ผมประกาศหาทั้งราชดำเนิน และเสรีไทย

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

แกจะมาเหรอ?

ไม่รู้นะ แดงที่พ้นจะกลุ่มแดงแล้วพูดจาตอบโต้อย่างเสมอกับผู้อื่นได้เท่าเทียม ยังไม่เคยเห็น

#3 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ก็เริ่มๆ จะคุยกันได้นะครับ แต่พอถามหาหลักยึดทางความคิดหน่อยเดียวไม่ยอมมาคุยต่อกันเลยปล่อยให้ผมค้างซะงั้น...ไอ้เรารึอุตสาห์มีทีเด็ดเรื่องทักษิณ เตรียมไว้ให้พิจารณาซะหน่อย...

( คุณปลายอ้อ

ก่อนอื่นที่จะคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนั้น
ผมว่าเรามาดูเรื่องหลักยึดทางความคิดกันก่อนดีกว่านะครับ
เพราะจะได้ทำความเข้าใจในบริบททางความคิดของแต่ละคน
ไม่งั้นคุยกันให้ตาย ก็หาข้อสรุปไม่ได้ ในเมื่อต่างฝ่ายต่างไม่รู้จุดอ้าง
หรือหลักยึดซึ่งกันและกัน

ในส่วนตัวผม ทุกประเด็นที่คุย คิด พิจารณา
หนึ่งคืออยู่บนหลักของความเป็นจริง ที่พิสูจน์ได้
สองคือผมเชื่อในกระบวนการยุติธรรมของไทย
ในส่วนความคิด ความเห็น หรือคำพูดของคนอื่น
ผมฟัง แต่ไม่ใช่เหตุผลหลัก เพราะสิ่งเหล่านี้
มันผิดพลาดกันได้ เกิดจากความเชื่อ ความชอบ
อาจทำให้เกิดความผิดพลาดได้
และผมคิดว่า... มันไม่ยุติธรรมที่จะเอาความคิด
ความเห็นของใครก็ตามไปตัดสินคนอื่นครับ

ในส่วนของคุณปลายอ้อละครับ นอกจากความเห็นของคุณ
ที่ใช้ตัดสินคนของ ปชป. หรือเรื่องอื่นๆคุณปลายอ้อมีหลักอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

สำหรับประเด็นอื่น ผมจะมาแถลงไขให้หมด
รวมทั้งเรื่องคุณทักษิณ ผมเคยได้เจอ ได้ร่วมอยู่ในวงสนทนา
ได้ทราบอะไรหลายๆอย่าง เดี๋ยวจะมาคุยกันครับ )

Edited by ศรอรชุน, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#4 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

บ้านราดไปตามยังครับ เห็นเขาว่าเป็น กูอยู่รูบ้านราด นะ แต่ผมสรุปให้เลยแล้วกัน คำตอบก็ คือ ผมเชื่อของผมเช่นนั้น คุณจะเชื่อหรืออะไรก็เรื่องของ คุณ 555555

Edited by ter162525, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#5 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ใครจะอยากเข้ามาโดนยำละครับ ถ้าไม่ใช่พวกมาโซคิสซึม
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#6 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ของกลาง ปลายอ้อมันอมอยู่มั้งครับ ฮ่าๆๆ ตั้งกระทู้ขนาดนี้ได้ถือว่าบ้าแล้ว

Edited by phoosana, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:46.

We love fender.

#7 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ใครจะอยากเข้ามาโดนยำละครับ ถ้าไม่ใช่พวกมาโซคิสซึม

ด้วยเหตุนี้แหละครับ ผมถึงได้เข้าไปเล่นในลากดำนา

เข้าไปคุยกับเขาให้ถึงที่

เพราะแดงวิชาเกินที่เสรีไทยนี่ เอาฮา พอได้ แต่ให้เป็นเรื่องเป็นราวยังไม่ค่อยเห็น...

#8 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

บ้านราดไปตามยังครับ เห็นเขาว่าเป็น กูอยู่รูบ้านราด นะ แต่ผมสรุปให้เลยแล้วกัน คำตอบก็ คือ ผมเชื่อของผมเช่นนั้น คุณจะเชื่อหรืออะไรก็เรื่องของ คุณ 555555

บ้านราด ต้องสมัครสมาชิกไหมครับ
ถ้าสองบอร์ดนี้ ยังไม่เจอ คงต้องตามไปบ้านราดด้วยละครับ :)

#9 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ไม่เสียที ที่ตามไปอ่าน 1000+ Like

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

โหย ไปยำปลายอ้อถึงถิ่น

เจ๋งมวาก
ขอคารวะครับ

#11 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ผมตามหาหมวดเจี๊ยบ

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

งง...งง ว่ะ..งง..งง.ศร.งง
( ปลายอ้อ.ล้อลมเล่น )

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

อ้าว...SSA ยัยเจี๊ยบ แก....
นั่งร้องไห้..อยู่ใต้ต้นมะเขือ......

#14 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

จนป่านนี้ ยังจะถามหาหลักฐานว่าทักษิณโกงได้ยังไง ภาพถ่ายก็ไม่มี โอ้.....ปลายอ๊อออ...

#15 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

save กระทู้เก็บไว้ เอาไปให้คุณมัลลิกาดู #12
อยู่ที่คุณมัลลิกาว่าจะเอาเรื่องไหม ?

ผมเคยเตือนคุณแล้วปลายอ้อฯ

#16 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

อ้าว...SSA ยัยเจี๊ยบ แก....
นั่งร้องไห้..อยู่ใต้ต้นมะเขือ......

ปู เซ็กซี่อันดับ 1 FHM ไปแล้ว
เจี๊ยบเซ็กซี่อันดับ 1 นิตยสารอื่นบ้าง

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

เจอสวรรค์ชั้น 7 เข้าไป
ตอบ หรือ ไม่ตอบ มันก็รู้ดีว่าโดนยำเละ

แต่ไม่ตอบ ยังอ้างได้ว่าไม่ได้เข้าไปอ่าน เป็นทางเลือกดีที่สุด ณ ขณะหนึ่ง
มวยปลาไหลแบบปลายอ้อ มันไม่ยอมน๊อคคาเวทีง่ายๆหรอกครับ

ต้องไปอัดถึงในรู ที่บ้านลาก จูง ไถ
เดี๋ยวก็โผล่ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

บร๊ะ!ไหง ปลายอ้อกอแขม เสื้อแดงระดับซุปตาร์ของลากดำนา
ถึงทำแบบนี้
ตั้งกระทู้แล้วเงียบเฉย
ปล่อยให้แมลงวาบเที่ยวตามหา
อย่าบอกนะที่ปล่อยกระทู้นั้นให้ตกไป
เพราะ ปลายอ้อกอแขม ตอบแมลงวาบอย่างคุณศรอรชุนไม่ได้
:lol: :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

*
POPULAR

เจ๋งมวาก
ขอคารวะครับ

ต้องคัดเอาตัวเด็ดๆ ครับคุณแอม
ปลาซิวปลาสร้อย อย่าไปสนมัน
เข้าไปสวนเฉพาะกลุ่มพวกที่พอจะเป็นผู้ชี้นำทางความคิดได้นะครับ
ประเภทแต่งนิยายใส่ร้ายคนอื่นแล้วได้ กิ๊ฟ เยอะๆ นั่นแหละ ของชอบ ...

ว่างๆเรียนเชิญ มาร่วมด้วยช่วยกันบ้างนะครับ

ไม่รู้นักรบไซเบอร์ ของอีโอ๊ก จะเป็นไงมั่งเนาะ...

#20 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ผมไม่มีล็อกอินที่นั่น

#21 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

เจอสวรรค์ชั้น 7 เข้าไป
ตอบ หรือ ไม่ตอบ มันก็รู้ดีว่าโดนยำเละ

แต่ไม่ตอบ ยังอ้างได้ว่าไม่ได้เข้าไปอ่าน เป็นทางเลือกดีที่สุด ณ ขณะหนึ่ง
มวยปลาไหลแบบปลายอ้อ มันไม่ยอมน๊อคคาเวทีง่ายๆหรอกครับ

ต้องไปอัดถึงในรู ที่บ้านลาก จูง ไถ
เดี๋ยวก็โผล่ :D

http://www.pantip.co.../P12317515.html

ไปตามมาแล้วครับ ไม่รู้จะแกล้งมองไม่เห็นหรือเปล่า

เรื่องของทักษิณ ก็ยังมีอีกเป็นกระตั๊ก.....

คนแม่มเลว มันก็ต้องเลววันยันค่ำ

จะบอร์ดโน้น บอร์ดนี้ หรือ บอร์ดไหนๆ
คนเลว ก็ คือ เลว
ความจริง ก็คือ ความจริง
ความเท็จ ก็คือ ความเท็จ

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

อย่ามาว่าใจดีของผมนะ

เอะ

ผมร้อนตัวแทนไปไหม?

#23 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

เจ๋งมวาก
ขอคารวะครับ

เข้าไปสวนเฉพาะกลุ่มพวกที่พอจะเป็นผู้ชี้นำทางความคิดได้นะครับ
ประเภทแต่งนิยายใส่ร้ายคนอื่นแล้วได้ กิ๊ฟ เยอะๆ นั่นแหละ ของชอบ ...

ว่างๆเรียนเชิญ มาร่วมด้วยช่วยกันบ้างนะครับ

ไม่รู้นักรบไซเบอร์ ของอีโอ๊ก จะเป็นไงมั่งเนาะ...

ชอบๆๆๆๆๆๆคิดแบบนี้แหละสะใจ เอาให้ขี้แตกใส้ทะลักเลยครับ เวลาสู้กับพวกนี้ต้องเอาให้ตาย ถ้ายังไม่มาตอบก็ตาม ตลอด เอาให้เสียหมาได้ยิ่งดี

แต่เบื่อพวก เข้ามาไม่ทำไรด่าแล้วก็หาย แต่ท่านต้องด่ากลับแล้วดิสเครดิสโดยด่ารวมเสื้อแดง จะทำให้เครดิสเสื้อแดงลด ลง โดยใช้ว่า แบบนี้สันดานเสื้อแดง แล้วพวกที่ไม่อ่านกระทู้ก่อนแล้วเจือกจะมาตอบท่านก็ต้อง ไล่ให้เหมือนสุนัขให้ไปอ่านก่อน เพราะจะทำให้เสื้อแดงดูปัญญาอ่อน และโง่

Edited by kingkong059, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:42.

#24 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ทั่นศรอรชุนถนัดเรื่องฟุตเวิร์คยั่วคู่ต่อสู้เสร็จแล้วค่อยปล่อยหมัดน็อค :)

#25 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

จะไปตามหาทำไมมม..เรื่องที่ถกกันก็ไช่ว่าจะเป็นสาระ
คุณ ปลายอ้อๆ เขาคงไม่อยากต่อปากต่อคำด้วยมั้ง เพราะไม่มีสาระอะไร

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#26 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

จะไปตามหาทำไมมม..เรื่องที่ถกกันก็ไช่ว่าจะเป็นสาระ
คุณ ปลายอ้อๆ เขาคงไม่อยากต่อปากต่อคำด้วยมั้ง เพราะไม่มีสาระอะไร

ตั้งชื่อตัวเองว่า "ดอนยอ" อยู่จังหวัดพัทลุงหรือเปล่า
แถวดอนยอจะเป็นแหล่งมั่วสุมของวัยรุ่น และกลุ่มติดยา เยอะพอสมควร
แล้วขาใหญ่ที่นั่นนะ "กระจอก" ไม่รู้ว่าคุณดอนยอ พอรู้จักใครบ้างไหมละ...
หรืออยากให้เขาไปเยี่ยมไหม ... ผมพูดเล่นนะ ... :D :D 555

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ผมจำกระทู้สุดท้ายก่อนเขาหายไปได้นะ
http://webboard.seri...ำไมไม่เอาบทควา/
ถามในสิ่งที่เขาพูด และยกตัวว่าเทพ

จากนั้นก็หายไป

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

จริงจังกับพวกรับจ้างโพสมากไปหรือเปล่า

ลอกอินปรายอ้อมาเสรีไทยไหม่ๆใช่คนนี้หรือเปล่าที่บอกว่าโดนเเบนไม่ให้สมัครสมาชิก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

จริงจังกับพวกรับจ้างโพสมากไปหรือเปล่า

ลอกอินปรายอ้อมาเสรีไทยไหม่ๆใช่คนนี้หรือเปล่าที่บอกว่าโดนเเบนไม่ให้สมัครสมาชิก

คนเดียวกันท่าน

คนที่บอกเรากลัวเขานั้นแล้ว

#30 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ผมว่าแนวทางการตอบของhentaiคล้ายๆปล้ายอ้อนะ :D

คือไม่เน้นหลักฐาน แต่เน้นตัวหนังสือเยอะๆ

ตอบแบบน้ำท่วม แต่พอเอาหลักฐานมาฟาดหน้า มันก็หายหัวทุกที
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#31 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ผมว่าแนวทางการตอบของhentaiคล้ายๆปล้ายอ้อนะ :D

คือไม่เน้นหลักฐาน แต่เน้นตัวหนังสือเยอะๆ

ตอบแบบน้ำท่วม แต่พอเอาหลักฐานมาฟาดหน้า มันก็หายหัวทุกที

กะว่าอ่านเฉยๆ แต่มิวายแฟนคลับพากพิงจนได้....

เอาเป็นว่า แล้วแต่จะคิด....
ถ้าไม่อยากคิดเองเออเอง ช่วยไปถาม คุณเช ด้วยนะครับว่า ผมวิ่งหางจุกตูดหรือปล่าว... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#32 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ตั้งชื่อตัวเองว่า "ดอนยอ" อยู่จังหวัดพัทลุงหรือเปล่า
แถวดอนยอจะเป็นแหล่งมั่วสุมของวัยรุ่น และกลุ่มติดยา เยอะพอสมควร
แล้วขาใหญ่ที่นั่นนะ "กระจอก" ไม่รู้ว่าคุณดอนยอ พอรู้จักใครบ้างไหมละ...
หรืออยากให้เขาไปเยี่ยมไหม ... ผมพูดเล่นนะ ... :D :D 555

ขนาดขาใหญ่ยังกระจอก แสดงว่าศรอรชุน คงจะขาเยอะแน่นอน :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#33 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

ถ้าการอยากรู้เรื่องนายกหนีประชุม ไปทำเรื่่องส่วนตัว(เรื่องอะไรก็ช่าง แค่บอกมาว่าเรื่องอะไร) เป็นเรื่องไร้สาระ

ผมว่าทุบทำเนียบรัฐบาลทิ้งดีกว่านะครับ

เพราะการประชุมสภา เป็นเรื่องไร้สาระและเปลืองงบประมาณ ในมุมมองของนักประชาธิปไตย :)
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#34 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

จำได้ว่า คุณปลายอ้อเคยมาเล่นในนี้พักนึง แล้วเกิดเรื่องอะไรบางอย่าง

ทำให้ปลายอ้อไม่เข้ามาอีกเลย ใครพอจะจำได้บ้างมั้ยอ่ะครับ

#35 Shariff

Shariff

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

จำได้ว่า คุณปลายอ้อเคยมาเล่นในนี้พักนึง แล้วเกิดเรื่องอะไรบางอย่าง

ทำให้ปลายอ้อไม่เข้ามาอีกเลย ใครพอจะจำได้บ้างมั้ยอ่ะครับ

เรื่องที่ดินรัชดาครับ

http://webboard.seri...า-ประสาชาวบ้าน/
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#36 Shariff

Shariff

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ชาวบ้านอย่างผมฟังต่อไปเรื่อยๆอีกว่า คดีนี้ ผู้พิพากษาทั้ง 8 คน โดยยังไม่นับเจ้าของสำนวนซึ่งถือเป็นประธาน ตัดสินออกมาเท่ากัน คือ 4 คนบอกผิด แต่อีก 4 คนบอกไม่ผิด ซึ่งถ้ามองตามรูปการนี้ ทักษิณต้องรอดแหงๆ เพราะมาตรา 184 ที่บัญญัติไว้ในประโยคที่ว่า “ให้ผู้พิพากษาที่เห็นเป็นผลร้ายแก่จำเลยมากกว่า ยอมเห็นด้วยผู้พิพากษาซึ่งมีความเห็นเป็นผลร้ายแก่จำเลยน้อยกว่า”

ชาวบ้านอย่างผมฟังแล้วฟังอีกว่า เมื่อออกมา 4 ต่อ 4 อย่างนี้ ถือว่ายังมีความเคลือบแคลงสงสัยอยู่ จะผิดหรือไม่ผิด เพราะผู้พิพากษาเองก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ซื้อ-ขายที่ดินกับเขาด้วย จึงต้องยกประโยชน์แห่งความสงสัยให้กับจำเลยคือคุณทักษิณไป ฉะนั้น ผู้พิพากษาเจ้าของสำนวน ต้องยอมเห็นด้วยกับผู้พิพากษาซึ่งมีความเห็นเป็นผลร้ายแก่จำเลยน้อยกว่า ตาม ป.วิ.อาญา มาตรา 184 นี้

ทักษิณ ต้องชนะจุดโทษในการเตะครั้งนี้ 5 ต่อ 4 แต่ทำไมกลายเป็นว่าทักษิณกลับเป็นฝ่ายแพ้จุดโทษ 4 ต่อ 5 ไปได้ ซึ่งก็ยังสงสัยกันอยู่

ปลายอ้อบอกว่า ประธานผู้พิพากษา ไม่ต้องทำคำพิพากษามาล่วงหน้า

ให้รอดูก่อนว่าเสียงท่านอื่นออกมายังไง

ถ้าเสมอกัน 4-4 ก็ให้ออกเสียงเป็นคุณต่อจำเลย

ถ้าเสียงท่านอื่นว่าทักษิณผิด 5-3 / 6-2 / 7-1 / 8-0

ประธานถึงจะสามารถออกเสียงว่าจำเลยผิดได้

#37 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ต้องไปให้ผู้ใหญ่บ้านประกาศ "ควายหาย" :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

เจ๋งมวาก
ขอคารวะครับ

ปลายอ้อเคยมากร่างที่นี่อยู่สองสามกระทู้
ตั้งการ์ดเป็นผู้รู้มาแต่ไกล แต่มาตายน้ำตื้นที่อ้างโคเปอร์นิคุสแบบผิดๆ
หาว่าถูกทรมาน ควักลูกตาเพราะไปแย้งผู้มีอำนาจเรื่องโลกกลม
55555555

แต่งนิยาย ผิดซ้ำผิดซาก พอโดนท้วง ก็หายหน้า ไม่กลับมาอีกเลย
พวกเราก็ยังระลึกถึงอยู่เสมอ

อนึ่ง ที่พวกนั้นชอบเอาเรื่องชีวิตส่วนตัวมาโจมตีกันนั่น
ผมว่า เขาอาจจะลืมไปนะ ว่าพวกเขาเองสิ เจ๋งกว่า

จตุพรสี่เมีย
เสด็จพี่ตบเมีย
เก่งทารุณกระทีบเมีย
ลูกเหลิมตบเมีย
ฯลฯ

โอย ลงบัญชีไม่ไหว

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

คนกล้า ที่ไม่กล้าถกเรื่อง 112....ฮา
--------------
ถ้าไม่อยากคิดเองเออเอง ช่วยไปถาม คุณเช ด้วยนะครับว่า ผมวิ่งหางจุกตูดหรือปล่าว... :D
"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

Edited by amplepoor, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07.

#40 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

เรื่องที่ดินรัชดาครับ

http://webboard.seri...า-ประสาชาวบ้าน/

ขอบคุณครับ เท่าที่ผมจำได้มันมีอีกเรื่องนะครับ ที่ปลายอ้อเข้าใจผิดแล้วไม่ยอมขอโทษอ่ะ

#41 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

กะว่าอ่านเฉยๆ แต่มิวายแฟนคลับพากพิงจนได้....

ไม่มีอะไรครับ หางจุก ตูด จริงไม่จริง เรื่องนี้ ก็ตามมากันหลายวันแล้ว ไม่ตอบสักที

คนกลางๆ สามหมื่น โลก ตอบหน่อย สิว่า ของเสนอของ กมธกต.วุฒิ นี้มาจากการจินตนาการน้ำแตกเหมือนคนในนี้ หรือเปล่าเพราะคนที่เขาอยู่ทางด้านนี้ ดัน จิตนาการ เหมือนทู้นี้ เลย http://webboard.seri...านนายกเรื่องสน/

นะ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#42 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ปลายอ้อเคยมากร่างที่นี่อยู่สองสามกระทู้
ตั้งการ์ดเป็นผู้รู้มาแต่ไกล แต่มาตายน้ำตื้นที่อ้างโคเปอร์นิคุสแบบผิดๆ
หาว่าถูกทรมาน ควักลูกตาเพราะไปแย้งผู้มีอำนาจเรื่องโลกกลม
55555555

แต่งนิยาย ผิดซ้ำผิดซาก พอโดนท้วง ก็หายหน้า ไม่กลับมาอีกเลย
พวกเราก็ยังระลึกถึงอยู่เสมอ

อนึ่ง ที่พวกนั้นชอบเอาเรื่องชีวิตส่วนตัวมาโจมตีกันนั่น
ผมว่า เขาอาจจะลืมไปนะ ว่าพวกเขาเองสิ เจ๋งกว่า

จตุพรสี่เมีย
เสด็จพี่ตบเมีย
เก่งทารุณกระทีบเมีย
ลูกเหลิมตบเมีย
ฯลฯ

โอย ลงบัญชีไม่ไหว

คุณพี่แอมคงไม่ได้มีความหมายเป็นภาษาอีสานนะคะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#43 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

เช่นเดียวกัน ปลายอ้อฯ กับ เห็นไต น่าจะรายเดียวกัน

#44 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

เรื่องนิโคลัส คอเปอร์นิคัสด้วย เรื่องนี้น้าแอมพ์เป็นผู้เชี่ยวชาญ :D

Edited by Classic, 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40.

#45 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

คนกล้า ที่ไม่กล้าถกเรื่อง 112....ฮา
--------------

เข้าใจอะไรให้ถูกหน่อย...

ผมไม่พูดเพราะ มีคนข้อร้องไว้... ไม่ใช่ไม่กล้า...
ถ้าอยากรู้ว่ากล้าไม่กล้า.... ท่านกรุณาไป clear กับคนที่ห้ามผมก่อน...
ผมสู้กับพวกท่านได้ แต่
สู้กับพวกท่าน + ตัวช่วย ไม่ได้หรอกครับ.....
ดังนั้น ผมเลยไม่พูดแล้วเพื่อตัดปัญหา.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

#46 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

เรื่องนิโคลัส คอเปอร์นิคัสด้วย เรื่องนี้น้าแอมพ์เป็นผู้เชี่ยวชาญ :D

เรื่องทำ Harddisk ระเบิดเป็น สิบลูก ผมยังฮาอยู่เลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#47 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

เรื่องทำ Harddisk ระเบิดเป็น สิบลูก ผมยังฮาอยู่เลย

:lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#48 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ไม่มีอะไรครับ หางจุก ตูด จริงไม่จริง เรื่องนี้ ก็ตามมากันหลายวันแล้ว ไม่ตอบสักที

คนกลางๆ สามหมื่น โลก ตอบหน่อย สิว่า ของเสนอของ กมธกต.วุฒิ นี้มาจากการจินตนาการน้ำแตกเหมือนคนในนี้ หรือเปล่าเพราะคนที่เขาอยู่ทางด้านนี้ ดัน จิตนาการ เหมือนทู้นี้ เลย http://webboard.seri...านนายกเรื่องสน/

นะ

เห็นแล้วก็นะ พยายามจังเลย ...
1)กระทู้นั้น ผมไม่ได้ตั้ง.... สมาชิกจำเป็นต้องเข้าไปมีส่วนร่วมทุกกระทู้หรือไม่....
2)กระทู้นั้น ไม่น่าสนใจ... ท่านสนใจ (ก็เป็นคนตั้ง)... ผมไม่เข้าไป comment ... แสดงว่า วิ่งหากจุกตูด...
ไม่เลือกม้าก คิดไม่ได้นะครับ.... :P

3) ท่านพยายาม เผยแพร่ความไม่ น่าสนใจของ กระทู้ท่าน ในกระทู้อื่นๆ ... โดยการเรียก ผม
ซึ่งไม่เคยแม้แต่จะคิดเข้าไปอ่านกระทู้ท่าน(ไม่ใช่อะไรครับ ผมว่ามันไม่น่าสนใจก็เท่านั้น)
โดยการ ข้อร้องให้ ตอบหน่อยๆ ... ถามว่า ผมถูกผูกมัดว่าต้องตอบไหม...

เกิดวันดีคืนดี... วิศวกร42ชั้น อยากปั่นราคาตัวเอง... สร้างกระทู้ที่ไร้สาระกว่าเดิม แล้ว เรียกคนไปตอบ...
ถามว่า ... คนที่ถูกเรียก ถ้าไม่ไปตอบเรียกว่า หางจุกตูดหรือไม่....

ผมว่า ผมมีสิทธิที่จะตอบใครไม่ตอบใคร... โดยเฉพาะอย่างยิ่ง กระทู้ หรือ เรื่อง
ที่ผมไม่ได้เข้าไปอ่าน และไม่คิดจะอ่าน...
ไม่ได้เข้าไป comment...
ไม่ได้เข้าไป Quote ใครใดๆทั้งสิ้น...

#49 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ตั้งประเด็นยั่วจริตหน่อยดึงแขก มีควายแดงมาให้กิ๊ฟ อีกต่างหาก 555 :D

เห็นถูกจริต ก็ไม่ต้องดูข้อมูลให้ครบถ้วน เป็นผู้ดีมีหลักการ
แม่มก็กระโดดงับ ทันที เสื้อแดงโดยแท้
ศรอรชุน คุณช่างดีเหลือหลาย -_- -_- -_-

อุ๊ป..!!! กรูพลาดไปแล้ว นี่มันกระทู้ด่าบิดา มารดา กรูนี่หว่า
กลับหลังหันทันที ...!!!
ศรอรชุนกลายเป็นผู้ร้ายในบัดดล 555 :D :D :D

ถ้าจะตอบให้เป็นเรื่องเป็นราว
ก็ไม่ยอมตอบคำถามในความเห็นที่ 3

ถ้าคิดได้เท่านี้ก็ไม่เป็นไร รบกวนช่วยตาม
"ปลายอ้อกอแขม" ให้ผมก็พอ...

ในชีวิตจริงก็เหมือนกับเล่นบอร์ดนั่นแหละครับ
อย่าเพิ่งหลับหูหลับตาเชียร์ เมื่อถูกจริตของตนเอง
ศึกษา ดูข้อมูลให้รอบด้าน แล้วค่อยคิดพิจารณาตัดสินใจครับ...

#50 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

เอาให้จบ........

นี่หมายถึง จบชีวิตเลยป่ะคะ ^_^ ^_^

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน