Jump to content

- - - - -

ชาวบ้าน "สุดทนรัฐบาลอัปรีย์ "เบี้ยวเงินเยียวยาน้ำท่วม" แห่ปิดถนนจนอัมพาตแดรก..

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ขนาดถุงยังชีพยัง "แถ" จนกำแพงวัดถลอก
แล้ว "อมเงินเยียวยา" มันจะเหลือ..ดอกนะ..หุ หุ

#52 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

แดรกทั้ง "ส้วม" อมทั้งถุงบริจาค..คงมีแต่คนจัญ-ไรเท่านั้นที่คิดออก B)
http://youtu.be/-s73FZcz7dA

#53 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

บริเวณนั้น ใคร เป็น สส ครับ?

สส.เขามีหน้าที่อะไร

กทม เขาให้สำนักงานเขต เป็นคนจ่าย แล้วผู้ว่ากทม เป็นของใคร สก และคนในสำนักเขตสายไหม เป็นของใคร

บางบัวทอง และ เสาธงหิน สองอำเภอนี้ อยู่ใน กทม.ด้วยเหรอครับ ***? ไอ้กระบือ

ผมคิดว่าคุณพูดถึงเขตสายไหม มาด่าผมทำไม

กระทู้นี้ พูดถึง ชาวบ้าน ปิดถนน เพราะไม่พอใจเงินช่วยเหลือ ที่ไหน ? ออกทะเล จริงๆๆ

สายไหม ดอนเมือง สส ชื่อ เก่งหนะครับ

#54 wewe

wewe

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

กทม เขาให้สำนักงานเขต เป็นคนจ่าย แล้วผู้ว่ากทม เป็นของใคร สก และคนในสำนักเขตสายไหม เป็นของใคร

บางบัวทอง และ เสาธงหิน สองอำเภอนี้ อยู่ใน กทม.ด้วยเหรอครับ ***? ไอ้กระบือ

ผมคิดว่าคุณพูดถึงเขตสายไหม มาด่าผมทำไม

หมูสกปก อ่านไม่เกิน 1 บรรทัด

แต่อยากสะเอ่อะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#55 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ยาวไปครับ

อย่าไปยอมมันอีก พวกสี่ห้ามาตรฐาน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#56 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

เดี๋ยวก็ติดคุกหรอก
บ้านนี้เมืองนี้ มีแต่เสื้อแดงปิดถนนได้พวกเดียวโว้ย

ถ้าชุมนุมแบบนี้ ติดคุก...

ทางรอดคือ ต้องมี signature แบบว่าเอายางมาเผากลางถนน

หรือถ้าเอาชัวร์ ๆ ต้องเผาตึกด้วย

:lol:

#57 butadad

butadad

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

จุกแทนอ่ะ

#58 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

แดรกทั้ง "ส้วม" อมทั้งถุงบริจาค..คงมีแต่คนจัญ-ไรเท่านั้นที่คิดออก B)
http://youtu.be/-s73FZcz7dA

นี้คือวิถีคนดี ที่ ดอนยอ เขาชอบ ครับ เจ้านาย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#59 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ไม่ลองไปถาม ปกครองท้องถิ่นดูละ คนที่เป็นพวกตัวเองจะได้เยอะ ไม่ใช่พวกตัวเองได้้น้อย

รัฐบาลเป็นผู้เอาเงินไปให้ท้องถิ่น ท้องถิ่นเป็นคนแจก

มาโทษรัฐบาล ถ้ารัฐบาลผิด ขอให้ฝ่ายค้านอภิปรายไม่ไว้วางใจเลย ว่ารัฐบาลปู อมเงิน โกงเงิน จ่ายเยียวยาน้ำท่วม ไม่ใช่ ปกครองท้องถิ่นโกง

ทำไมฝ่ายค้าน ไม่เอาประเด็นนี้ ว่ารัฐบาลโกงเงินเยียวยาน้ำท่วม มาพูดออกทีวี ละ ที่ไม่พูด หรือกลัวจะเข้าพวกตัวเอง

กล้าๆหน่อยๆ องกรณ์ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ก็พวกปชป-ภท ไม่ใช่เ้หรอ อย่างเขตสายไหม ปทุมธานี ไปดูสิ เป็นพวกใครคุม

จะเห้...ไปถึงไหน
สันดานโยนผิดให้คนอื่น จบได้แล้ว
เขาเดือดร้อนก็จ่ายเขาไปซะ

#60 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

อยากได้เงิน ง่าย ง่าย ไม่ลำบากแบบนี้
ต้องใส่เสื้อแดง ปิดถนน ถือมือ เผาบ้านเผาเมือง
7.75 ล้านบาทรอ...อยู่

#61 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

RT @fm91trafficpro: 21.34น. ข่าวดี ! ล่าสุด ชาวบ้านยอมเปิดจราจร หน้าบางใหญ่ซิตี้ ถนนกาญจนาภิเษกแล้ว จนท.อยู่ระหว่างเร่งระบายรถ

ล่าสุดครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#62 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

RT @fm91trafficpro: 21.34น. ข่าวดี ! ล่าสุด ชาวบ้านยอมเปิดจราจร หน้าบางใหญ่ซิตี้ ถนนกาญจนาภิเษกแล้ว จนท.อยู่ระหว่างเร่งระบายรถ

ล่าสุดครับ

^
^
เพิ่งกลับถึงบ้านมาอัพโหลดวีดีโอเหตุการณ์(ฝนเริ่มตกปรอยๆ แล้ว)
ถ้าเลิกปิดถนน..แสดงว่าพรุ่งนี้ "ปิดทุกทางแยกแน่นอน" หากรัฐบาล
ไม่ส่งคนที่มีอำนาจรับผิดชอบมาเจรจา..ขนาดผู้ว่ามาเองยังตัดสินใจ
อะไรไม่ได้เล้ย..
:mellow:
http://youtu.be/Fvqhj50npEM

Edited by zeed~ko, 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:58.

#63 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

การเรียกขานว่า รัฐบาลอัปรีย์นั้น
เป็นการเรียกขานเกินกว่าอารยชนจะยอมรับได้
เว้นเสียแต่ว่ารัฐบาลนั้นๆ
จะกระทำอัปรีย์ได้เหมือนที่เจ้าของกระทู้ว่า

หรือมันเป็นเช่นนั้นจริงๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#64 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ล่าสุดครับ

^
^
เพิ่งกลับถึงบ้านมาอัพโหลดวีดีโอเหตุการณ์(ฝนเริ่มตกปรอยๆ แล้ว)
ถ้าเลิกปิดถนน..แสดงว่าพรุ่งนี้ "ปิดทุกทางแยกแน่นอน" หากรัฐบาล
ไม่ส่งคนที่มีอำนาจรับผิดชอบมาเจรจา..ขนาดผู้ว่ามาเองยังตัดสินใจ
อะไรไม่ได้เล้ย..
:mellow:

ผมไม่เคยเห็นผู้ว่าฯมันจะทำอะไรได้เลย คิดไม่เป็น ไร้การตัดสินใจ

ต้องถามไอ้หงอก ยงยุทธนั่นล่ะว่า เอาไง

บ้านมันก็อยู่เมืองนนท์เหมือนกัน

#65 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

การเรียกขานว่า รัฐบาลอัปรีย์นั้น
เป็นการเรียกขานเกินกว่าอารยชนจะยอมรับได้
จะกระทำอัปรีย์ได้เหมือนที่เจ้าของกระทู้ว่า

:huh: จะบอกรัดบานดี๊ดีก็กระดากใจง่ะ ฝั่งนี้ก็เท่าเอว ไม่บอกรัดบานยาดตะกวดกากๆก็ดีเท่าไหร่แร๊ว...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#66 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

^
^
ขออภัย..ที่เรียกผิดไป..ที่จริงต้องเรียกว่า "รัฐบาลจัญ-ไร" ถึงจะถูกต้อง
เพราะแต่ละเรื่องตั้งแต่ทั่นเข้ามาเป็นรัฐบาล..ล้วนมีแต่เรื่อง "อัปรีย์ จัญ-ไร จริงๆ
คนจัญ-ไร อะไร..เกิดมาเพิ่งเคยพบเห็น..เข้ามาเป็นรัดบานปุ้บ.."น้ำท่วมชิกหาย" ปั้บ
แถมแผ่นดินทรุด..วัดวาอารามถล่ม..ข้าวของแพงรากเลือดอย่างที่ไม่เคยมีรัฐบาลไหน
หาญกล้าทาบรัศมีความ "จัญ-ไร" ได้. ^_^

#67 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

ไปเผาบ้านเผาเมืองซิครับพี่น้อง เดี๋ยวก็ได้คับเงินเยียวยาอะ ได้เยอะด้วยครับ(ประชดนะนี่ รัฐบาลครับ) ต้องบอกอะไม่งั้นไม่รู้สึกอะ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#68 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ตู่ เต้น ยกพวกไปขมขู่สิฟะ

ควายแดงจัญไ รสารเล ว ตั้งหลายสิบล้านตัว เลวๆชั่วๆทั้งนั้น ขนไปเล้ย
ไปปกป้องนายกฯปูจากพวกชาวบ้านซะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#69 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

มารอดูคนกาง

-_-

ใจเย็นครับ คนกลางพยายามหาเรื่องโยงไปหา ปชป. อยู่ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#70 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

มันก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ

โกงได้ แต่ขอให้จ่าย

จริงไหมคนกลางทั้งหลาย

#71 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

http://youtu.be/DAnCBQzz7Bw

เหลืออีก 2 คลิปสุดท้ายกำลังอัพโหลดอยู่..
จะได้เห็นว่าค่ำคืนนี้ชาวบ้านมากันเยอะจริงๆ
ถ้ายังคุยกันไม่รู้เรื่องรับรองว่าความอัดอั้นของ
ชาวบ้านจะเพิ่มทวีขึ้นจนบานปลายใหญ่โตแน่ๆ
  • OSR likes this

#72 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

มารอดูคนกาง

-_-

ใจเย็นครับ คนกลางพยายามหาเรื่องโยงไปหา ปชป. อยู่ ^_^

คนกางก็เก่งนะครับ ผมเห็นเค้าโยงทุกเรื่องให้เป็นความผิด ปชป. ได้หมดเลย

ควายตาย หมาเห่า วัวออกลูก ก็คงเพราะปชป.แหละครับท่าน

ตามสเตบคนกาง -_-

#73 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

เอาใจช่วยทุกท่านนะครับ เหนื่อยกันถึงดึกดื่นขนาดนี้
เห็นใจจริงๆครับ ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจาก รัฐบาลเอาอยู่
พรุ่งนี้...ลุยแมร่งเลย

Edited by OSR, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:36.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#74 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

ทำไมเงิน "ปลองดอง" จัดต็มได้ ก็เงินภาษีทุกคนเหมือนกัน ผมยินดีให้ภาษีกับผู้ประสบอุทกภัยมากกว่าให้เงินไปปิดปากศพนะ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#75 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

พรุ่งนี้ 4 โมงเย็นคาดว่าชาวบ้านจะมากันมากกว่าเดิมอีกหลายเท่า
และคาดว่าถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรีทั้งขึ้นและล่องจะถูกปิดถาวรและ
กลายเป็นอัมพาตโดยทันที..(นักข่าวจำเป็นพรุ่งนี้มารายงานต่อครับ)
http://youtu.be/8KKp097pzvs
http://youtu.be/kwmP31Yc4sc

Edited by zeed~ko, 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:58.

#76 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

ต้องเห็นใจชาวบ้านแถวนี้ด้วยครับ (จำได้ว่าผมลุยน้ำไปดูเรื่อยๆ) ที่อื่นเค้าแห้งกันหมด แต่แถวนี้ยังท่วมต่อเป็นเดือน น้ำแห้งเป็นที่สุดท้ายก็ว่าได้เพราะอยู่ปลายทางของน้ำ หมายความว่าชาวบ้านแถวนี้น้ำท่วมนานกว่าใครเพื่อน พอมาเจอรัฐบาลอัปปรีย์แดรกกันมูมมาม จ่ายห้าร้อยบ้าง พันห้าบ้าง ก็ปรี้ดแตกเป็นธรรมดา

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#77 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

ผลงานชิ้นโบว์แดงของรัฐบาลปู ... เป็นรัฐบาลจะครบปีแล้วมีผลงานอะไรที่จะแถลงให้ประชาชนรับทราบบ้างหรือไม่

#78 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

ที่สำคัญ ดงนี้นี่แหละก่อนหน้านี้คือดงแดงเลย ถ้าใครยังจำสมานเมตตาแมนชั่นที่ระเบิดกระจุยเพราะมือวางระเบิดผิดพลาด ก็แถวๆนี้นี่แหละ แต่เดี๋ยวนี้ตั้งแต่อีควายเข้ามาบริหารประเทศ แถวนี้ชักจะแดงต่อไม่ไหว ก็เลยอย่างที่เห็น

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#79 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

รัฐบาลเชื้อโรค

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน