Jump to content

- - - - -

ขอแนว ทิศทางน้ำไหล ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:39

บ้านอยู่แถวลาดพร้าวครับ แต่ น้ำจะมาถึงแค่ คลอง บางซื่อ(ซึ่งท่วม รัชดา 19 แถว เจ้าพระยาปาร์ค ไปแล้ว) และ คลองลาดพร้าว ก็ เอ่อ ล้น อยู่แถวๆๆ ลาดพร้าว 48 ดูข่าวทั้งวัน มีแต่รายงานว่า น้ำจะไหล ไปวิภาวดี และ พหล จะมีน้ำท่วมมายังลาดพร้าวไหมครับ เห้นอีกด้าน น้ำลงมาทาง นวมินทร์ น่าจะลงไป บางกะปิ

ปล.มีรูปประกอบยิ่งดีครับ ตอนนี้ มึนข่าวไปหมดแล้ว

ในรูป เป้นคลองลาดพร้าว แล้ว นักตกปลา มาชุมนุมกัน แล้วตกขึ้นมาแล่ขายเลย ใจจริงอยากจะบอกว่า ปลาพวกนี้ มาจากเขตอภัยทาน หน้า วัดลาดพร้าว ครับ น่าสงสาร จัง

Attached Images

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#2 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:40

น้ำจะไหลไปทางที่ ศปภ ตั้งอยู่ครับ

#3 Nui K Xii

Nui K Xii

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:54

ปลาที่ตามหน้าวัดหรือในเขตห้ามจับก็ไปกับน้ำหมดน่าสงสาร เมื่อวานน้ำก็เข้ามีนบุรีนะครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าไปในตลาดยัง ถนนรอบข้างๆรถเล็กวิ่งแทบไม่ได้แล้ว ไม่รู้ว่าจะไปลาดพร้าวป่าว ถ้าจะเช็คข่าวพยามอย่าเช็คที่ ศปภ นะครับ เพราะชอบกะเพื่อไว้อ่า ดีไม่ดีอาจจะบอกว่าน้ำมาสูงเป็น10เมตร เป็นเรื่องเลย เดี๋ยวจะขนของกันใหญ่ -_-"