Jump to content

- - - - -

ผมดีใจน่ะครับ ที่ได้รัฐบาลนี้มาบริหารประเทศ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:00

ตั้งแต่เปิดโรงงานกระสอบมา ไม่เคยขายกระสอบทรายได้มากเท่านี้เลย สงสัยต้องเปลี่ยนรถใหม่แล้ว รักจังนายกฯ ปูกี้ของผม ขออีกซักสองสามสมัยน่ะ ผมจะได้ถอยเบนท์ลีย์ :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#2 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:13

อูยเศรษฐีสงครามเศรษฐกิจแล้วแบบนี้ พวกผมจะอยู่ยังไงเนี่ยครับแค่ราคาไข่ยังทำอึนเลย เจอค่ากระสอบกันบ้านทุกปีๆไปอีก

#3 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:16

ตั้งแต่เปิดโรงงานกระสอบมา ไม่เคยขายกระสอบทรายได้มากเท่านี้เลย สงสัยต้องเปลี่ยนรถใหม่แล้ว รักจังนายกฯ ปูกี้ของผม ขออีกซักสองสามสมัยน่ะ ผมจะได้ถอยเบนท์ลีย์ :lol: :lol: :lol:

อีกสองสามสมัยเพ่ยังมั่นใจได้ไงว่ารถที่เพ่ซื้อมามันจะมีถนนให้วิ่ง ป๋มขอแนะนำว่าซื้อเรือยอร์ชดีกว่าฮับ น่าจะมีประโยชน์กว่าเยอะ

#4 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:21

ลาออก จากราชการ มาเปิดโรงงานทำกระสอบด้วยดีกว่า
ตั้งใจจะซื้อ เรือรบสัก 30 ลำ มาร่วมโครงการเรือดันน้ำ
ของท่านนายก

#5 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:39

ถ้าผมเป็น รมต วัฒธรรมผมจะเสนอ ให้มีเทศกาลลอยกระทง เดือนละครั้ง เอา 15 ค่ำของทุกเดือน เพื่อส่งเสริมวัฒนธรรมไทย และส่งเสริมการท่องเที่ยว เอาแบบว่าลงเครื่องมาจากสนามบิน ก็ลอยกระทงได้เลย :lol: :lol: :lol: :lol:

#6 คนดื่มเบียร์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:44

กิ้วๆ ขอผมรวยหน่อยได้มั้ย รากหญ้า รอต่อไป กิ้วๆ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:45

ลาออกมาทำเรือขายดีกว่า ลำเล็กๆก็ปาเข้า 2 พันแล้ว :lol: :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#8 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:47

ปั๊มรองเท้าบู๊ทยางดีกว่า คู่ละ ๓๐๐ up
...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#9 คนดื่มเบียร์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:47

ลาออกมาทำเรือขายดีกว่า ลำเล็กๆก็ปาเข้า 2 พันแล้ว :lol: :lol:

จริงหรือครับ บ้านผมเรือเล็กขายกัน ห้าพันกว่าแล้ว

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:49

จริงหรือครับ บ้านผมเรือเล็กขายกัน ห้าพันกว่าแล้ว

ผมไปซื้อเรื่อพลาสติก จาก แอโร่คาร์ด ลำละ 3500 บาท ไปต่อคิวตั้งแต่เช้า

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:50

ตอนนี้อู่แท๊กซี่ เค้าเปลี่ยนจากให้เช่ารถ มาให้เช่าเรือ เอามารับจ้างส่งคน กำไรวันละแสน พี่สาวฟังข่าว มาเล่าให้ัฟัง :) :)

#12 คนดื่มเบียร์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:52

ผมไปซื้อเรื่อพลาสติก จาก แอโร่คาร์ด ลำละ 3500 บาท ไปต่อคิวตั้งแต่เช้า

ตอนแรก ขายแค่ 2500 น่ะครับ

#13 David_GinoLa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:54

ก่อนน้ำท่วม 1800 ยังไม่ถึงเลยมั้ง
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#14 คนดื่มเบียร์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:54

:lol:

ตอนนี้อู่แท๊กซี่ เค้าเปลี่ยนจากให้เช่ารถ มาให้เช่าเรือ เอามารับจ้างส่งคน กำไรวันละแสน พี่สาวฟังข่าว มาเล่าให้ัฟัง :) :)

แถวบ้านผม กำไรแสนหนึงน้อยไป วันหนึ่งต้องไม่ต่ำกว่า สองแสน ผมถึงรักรัฐบาลนี่ไงครับ :lol:

#15 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:06

กำลังนั่งดู TPBS อยู่ วันนี้มีคอนเสริต์ "น้ำขึ้นให้รีบจัด" ก็จะมี ศิลปิน วงดนตรีต่างๆมาช่วยกันมาก ...

เมื่อครู่นี้ เป็นคราของ ทีโบน มีช่วงพักเบรค นักร้องก็ ชวนคุย ....... พี่ แก็ป ก็พูดขึ้น ช่วงหนึ่งว่า ...

"น้ำท่วนคราวนี้ก็ดีนะครับ ทำให้เราได้เห็น การละลายสีเสื้อ ขอบคุณ" "เพื่อนจิตอาสา , มูลนิธิต่างๆ , ทหารครับ " มีแค่นี้ นะครับ ..........

รัฐบาล ศปภ. หายไปไหนฟะ .......... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#16 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:10

วิกฤติของไพร่แดงคือโอกาสของผมเช่นกันงับๆ
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#17 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:11

นโยบายลดภาษีนิติบุคคลลงไป 7% ของรัฐบาลยิ่งลักษณ์

ถ้าแค่ให้บริษัทในตลาดหุ้นเอามาปันผลเพิ่มขึ้นจากปกติแค่ 1%

ถ้ามี port อยู่ 30 ล้าน ปันผลจะเพิ่มขึ้นมา 300,000 บาท

หรือเท่ากับคนงานแรงงานขั้นต่ำวันละ 300 บาท ทำงาน 3,000 วัน หรือ ประมาณ 8 ปี

ในขณะที่เจ้าของ port 30 ล้าน เกลียดแดง ไม่เลือกยิ่งลักษณ์ นอนอยู่บ้านเฉยๆ

ได้เงินเพิ่มเท่ากับแดงที่เลือกยิ่งลักษณ์ ทำงานไม่มีวันหยุด 8 ปี
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:16

:lol:

แถวบ้านผม กำไรแสนหนึงน้อยไป วันหนึ่งต้องไม่ต่ำกว่า สองแสน ผมถึงรักรัฐบาลนี่ไงครับ :lol:

วิกฤติ เป็นโอกาสจริงๆ :D :D :D

#19 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:30

ปีหน้ายังอยู่ต่อป่าว จะได้เลี้ยงไก่ไข่

#20 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:35

ผมมีเรืออยู่ลำหนึ่ง ขนาดสองเครื่องยนต์ จะเอามาตั้งขายกาแฟ ตอนนี้เอามาเกยไว้เฉย สงสัยต้องติดเครื่องยนต์ไปขายกาแฟในกรุงเทพซะแล้ว :lol:
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#21 LoveU ประเทศไทย

LoveU ประเทศไทย

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:35

ก่อนน้ำท่วม 1800 ยังไม่ถึงเลยมั้ง

เดี๋ยวผมขอซื้อเอาไว้ให้เค้าเช่า ติดมิเตอร์ เปิดเป็นสหกรณ์เรือ ด่วนรังสิต-อนุสาวรีย์ น่าจะรวย 5555

#22 David_GinoLa

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:42

ออกมาพายเรือรับจ้างดีกว่า ตอนนี้คิดราคาอย่างต่ำหัวละ 200 ต่อเที่ยว

#23 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:32

งั้นขอปรับตัว จากร้านล้างรถ เป็นล้างเรือ ได้ไหมเนี่ย
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#24 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:36

ออกมาพายเรือรับจ้างดีกว่า ตอนนี้คิดราคาอย่างต่ำหัวละ 200 ต่อเที่ยว

ยึดอาชีพเรือจ้างต้องลงทุนทำเรือใบด้วยนะครับ....

เรือใบเอาไว้โปรยเจาะยางรถทหาร :ph34r:

#25 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:42

รู้นะว่าประชดประชัน แต่มันก็เจ็บปวดจริง ๆ สำหรับคนหาเช้ากินค่ำ ที่ไม่มีแหล่งเงินกู้ ไม่มีการพักชำระหนี้ แล้วก็ไม่สามารถเ้บี้ยวหนี้ได้เหมือนคนบางจำพวก เขาเหล่านั้นก็เป็นคนไทยเหมือนกันนะ

#26 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:03

ขายกะละมัง กล่องพลาสติกก็รุ่งเหมือนกันนะครับฮ่าๆ ราคามันดีดเท่าตัวเลยอะครับน่าสนอยู่ กล่องใหญ่ 300+ /กล่อง

#27 คนดื่มเบียร์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:51

มารอขายกระสอบต่อดีกว่า :D

#28 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:40

ขายหม้อยิ่งลักษณ์น่าจะดีสุด

#29 Thailand lover

Thailand lover

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:45

ผมอยากทำ บริษัท ผลิตเรือ จำกัด ครับ ผมว่าธนาคารอนุมัติง่ายๆ เลยตอนนี้ ตลาดมีรองรับอีกอย่างน้อย 3 ปี

#30 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:51

งั้นผมขอจอง ร้านรับซ่อมเรือนะครับ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#31 คนดื่มเบียร์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:56

ผมอยากทำ บริษัท ผลิตเรือ จำกัด ครับ ผมว่าธนาคารอนุมัติง่ายๆ เลยตอนนี้ ตลาดมีรองรับอีกอย่างน้อย 3 ปี

ผมขอร่วมผลิตเฉพาะ พาย ด้วยคนน่ะครับ แค่ พาย ก็น่าจะทำไม่ทันแล้ว