Jump to content

- - - - -

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลือง ผมอยากทราบคุณงามความดีของร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ใครๆก็รู้

ใครๆก็รู้

น้องเก่า

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลืองทุกท่าน ผมอยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

1........................................................

2........................................................

3........................................................

4........................................................

5........................................................

คิดว่าท่านมี เป็นร้อยเป็นพันแน่ๆ ความดีของ นายอภิทธิ์ที่จะกล่าวถึง แต่ผมขอสมาชิกท่านละห้าข้อก็พอ :huh:
ขออภัยครับ.... บางเวลาผมก็งดสนทนากับกระบือบื้อ Posted Image

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ใคร ๆ ก็รู้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ไม่เคยหนีหมายศาล

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ไม่ตอบอ่ะเพราะผมไม่เหลืองอ่ะ...
รอสมาชิกซีกนั้นก็แล้วกัน แตซีกนั้นเขาก็ด่ามาร์คนะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ไม่เหลืองไม่แดงแต่ขอตอบให้สัดนารกเจ้าของกระทู้อ่านเอาบุญ อันดับแรกเลยที่ไม่มี สส.พรรคเพื่อไทยคนใดมี และจะไม่มี สส.พรรคเพื่อไทยคนใดมีวันได้มีคุณสมบัตินี้ แม้แต่ไอ้ เ หี้ ย แม้วศาสดาของพวกสัดนารกควายแดงก็ไม่เคยมี นั่นคือ...

"ความซื่อสัตย์สุจริต"

และ ความเอาใจใสกิจการบ้านเมือง

"โดยไม่เคยขาดประชุมสภา"

เคยมี สส.สัดนารกของพรรคเพื่อไทยคนไหนมีคุณสมบัตินี้บ้าง เจ้าของกระทู้วานบอก?

Edited by เช neverdie, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ทำไม "ใครๆก็รู้" ถึงได้มีพฤติกรรมยัดเยียดความเป็นเสื้อเหลืองให้กับ ชาว สรท เหมือนที่ นายเวร สุดที่รัก มือล่าวิญญาณ กิ๊งก้าเปลี่ยนสี ทูปัก อมารูเดียวดายกลางสายลม กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ ฯลฯ จัง
ชอมดมขรี้แม้วหรือไง???

ที่นี่มีเหลืองชัดเจนไม่กี่คน ลองหาๆ แล้วถามดูเองนะ

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

นายเวรล้มเจ้า เองเปลี่ยนถ้อยคำสิ ข้าจะได้ตอบได้
เป็นอย่างนี้นะ.....

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลือง เกลียดไอ้เฮียทักษิณ ทุกท่าน
ผมอยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

#8 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

อภิสิทธิ์ ไม่ทำสนามบินอัปรีย์ ที่ใช้งานแค่6 ปี รันเวย์เจ๊งบ๊งจนเกิดปัญหาเครื่องบินขึ้นลงไม่ได้
ต้องบินวนเป็นชัวโมง สุดท้ายต้องไปลงสนามบินที่อื่น
สร้างความเสียหายให้กับสายการบิน และ ผู้เดินทางจากทั่วโลก
อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลก ที่มีสนามบินอัปรีย์

แบบนี้ อภิสิทธิ์ ทำไม่ได้ว่ะ
ไม่อัปรีย์จริง ทำลายชาติไม่ได้ถึงขั้นนี้นะเนี่ย
คุณงามความดีนี้
ข้อเดียวก็กินขาดเลยว่ะ
ใช่ไหม ควายแดง??

บอกแล้ว อย่ามาเรียกแขกที่นี่

Edited by มังกือดำ, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:03.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#9 Kaizer

Kaizer

Warlord

1. กล้าที่จะต่อสู้กับมวลชนที่บ้าคลั่ง โดยสงบ

2. กล้าที่จะต่อสู้กับอำนาจเงิน ของกลุ่มทุนการเมืองที่ใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์การเมืองไทย ตามระบบระเบียบ

3. ความสามารถในการพารัฐนาวาผ่านวิกฤตการเงิน การเมือง ไปได้อย่างน่าอัศจรรย์ โดยที่มีการขัดแข้งขัดขาทั้งในสภาและนอกสภา

4. ความสามารถในการใช้ภาษาไทย ในการพูดเรื่องราวได้อย่างดีเยี่ยม เข้าใจง่าย โดยไม่มีคำพูดผิด หรือการใช้คำต่างประเทศโดยไม่จำเป็น ทั้งที่เรียนเมืองนอกมานับสิบปี

5. ความสามารถในการยอมรับฟังความเห็นต่าง และชี้แจงอย่างเป็นเหตุเป็นผล ไม่ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง คิดถึงประโยชน์ของชาติมากกว่าของส่วนตน

เอาเท่านี้ก่อน ดูซิว่าจะอ่านมั้ย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#10 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

ในฐานะสาวกเหลือง

นายมาร์คดียังไงผมไม่รู้เพราะผมเหลือง

แต่ถ้าถามว่าแป๊ะมีคุณงามความดีอะไร

ผมจะตอบให้ว่า ดีตรงน้ำโกเต๊กหวาน เหมาะกับกินตบท้ายหลังจากกินขี้แม้วที่ขอแบ่งมาจากนายเวร

:lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#11 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

เวียดนาม ประเทศยากจน ล้าหลัง แต่สนามบินเขาไม่เคยมีปัญหานี้
เขาสงสัยว่า เกิดอะไรขึ้น????
ทำไมสนามบินเมืองไทย ที่ใหญ่โตสวยงาม ใช้งานได้แค่ 6 ปี
รันเวย์เสียหาย จนกระทั่งเกิดปัญหา เครื่องบิน ขึ้นลงไม่ได้ แบบนี้ ทั้งสนามบิน!!!!

เวียดนาม อาจจะมีเครื่องบินน้อยกว่า ที่ขึ้นลงสนามบินของเขา
ก็เลยไม่เคยมีปัญหานี้
ประเทศล้าหลัง แบบเวียดนาม
ไม่เคยมีปัญหาถึงขั้น เครื่องบินขึ้นลงไม่ได้ แบบนี้ครับ!!!
จะด้วยเป็นเพราะประเทศเล็ก ไม่มีเครื่องบินเยอะ
แต่ประเทศยิ่งใหญ่ น่าภาคภูมิใจกว่าเวียดนาม
แม้กระทั่งรันเวย์สนามบิน ยังไม่มีปัญญาทำให้มันใช้งานได้ยาวๆ
อ้างว่าน้ำหนักเครื่องบิน อ้างอากาศร้อน อ้างยางมะตอยอายุใช้งานสั้น
ถามคำเดียว
อายคนเวียดนามไหมครับ!!!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ทำไม "ใครๆก็รู้" ถึงได้มีพฤติกรรมยัดเยียดความเป็นเสื้อเหลืองให้กับ ชาว สรท เหมือนที่ นายเวร สุดที่รัก มือล่าวิญญาณ กิ๊งก้าเปลี่ยนสี ทูปัก อมารูเดียวดายกลางสายลม กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ ฯลฯ จัง
ชอมดมขรี้แม้วหรือไง???

ที่นี่มีเหลืองชัดเจนไม่กี่คน ลองหาๆ แล้วถามดูเองนะ

คุณอัศวินีถามไปอิตุ๊ดเวรก็ไม่กล้ายอมรับหรอกค่ะว่าเป็นคนเดียวกัน
เพราะแต่ละยูสที่ยกมาโดนแบนถาวรจากบอร์ดนี้ด้วยข้อหา
นายเวรเป็นแดงล้มเจ้า

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ผมไม่เหลือง แต่ขอมาตอบ

ไม่ว่าจะถูกกลุ่มเสื้อแดงกระทำรุนแรง ป่าเถื่อนเยี่ยงสัตว์นรกอย่างใด คุณอภิสิทธิ์ก็ไม่เคยถือโทษเอาเรื่อง และไม่เคยกล่าวถึงเสื้อแดงในฐานะศัตรูเลย กลับยังมองในฐานะของประชาชนทั่วไปด้วยซ้ำ ที่จะทำก็คือการต้านการกระทำอันไม่ชอบด้วยกฎหมายและความชอบธรรมของพรรคเผาไทยก็เท่านั้น

สิ่งนี้ผมถือว่าคุณธรรมในด้านอภัยทานสูงส่งมากๆ

#14 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

เวียดนาม ประเทศยากจน ล้าหลัง แต่สนามบินเขาไม่เคยมีปัญหานี้
เขาสงสัยว่า เกิดอะไรขึ้น????
ทำไมสนามบินเมืองไทย ที่ใหญ่โตสวยงาม ใช้งานได้แค่ 6 ปี
รันเวย์เสียหาย จนกระทั่งเกิดปัญหา เครื่องบิน ขึ้นลงไม่ได้ แบบนี้ ทั้งสนามบิน!!!!

เวียดนาม อาจจะมีเครื่องบินน้อยกว่า ที่ขึ้นลงสนามบินของเขา
ก็เลยไม่เคยมีปัญหานี้
ประเทศล้าหลัง แบบเวียดนาม
ไม่เคยมีปัญหาถึงขั้น เครื่องบินขึ้นลงไม่ได้ แบบนี้ครับ!!!
จะด้วยเป็นเพราะประเทศเล็ก ไม่มีเครื่องบินเยอะ
แต่ประเทศยิ่งใหญ่ น่าภาคภูมิใจกว่าเวียดนาม
แม้กระทั่งรันเวย์สนามบิน ยังไม่มีปัญญาทำให้มันใช้งานได้ยาวๆ
อ้างว่าน้ำหนักเครื่องบิน อ้างอากาศร้อน อ้างยางมะตอยอายุใช้งานสั้น
ถามคำเดียว
อายคนเวียดนามไหมครับ!!!!!

รันเวย์ร้าวนี่เป้นแค่น้ำจิ้มนะคะ
ต่อไปอาคารที่ทำการทรุดหรือพังลงมาจะยิ่งฮากว่านี้
จากกรณีลดสเป็คเสาเข็มลงมาเพื่อประหยัดงบ
แต่งบที่ประหยัดได้เอาเข้ากระเป๋าใครก็ไม่รู้

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#15 nextsly

nextsly

น้องใหม่

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลืองทุกท่าน ผมอยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

1........................................................

2........................................................

3........................................................

4........................................................

5........................................................

คิดว่าท่านมี เป็นร้อยเป็นพันแน่ๆ ความดีของ นายอภิทธิ์ที่จะกล่าวถึง แต่ผมขอสมาชิกท่านละห้าข้อก็พอ :huh:

ผมขอตอบข้อเดียวครับ ก็สิ่งที่ ผู้นำศาสดา ท่านทำไม่ได้ไง :huh: :huh: :huh:

อย่าถามผมนะว่าเรื่่องอะไรเพราะ ใครๆๆก็รู้

ปล.ขอยืมคำว่า ใครๆๆก็รู้ มาใช้หน่อย เพราะว่ามันง่ายและไม่ต้องการเหตุผลครับ อิอิอิ

Edited by nextsly, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:31.

#16 semi

semi

น้องใหม่

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

เอาเป็นว่าผมอยู่ข้างเดียวกับพวกที่เกลี้ยดแม้วล่ะกันครับ
ข้อดีของมาร์ค คือ
1 ไม่เคยพูดจาจาบจ้วงสถาบัน
2 ไม่อมของบริจาคไปเขียนชื่อของตัวเอง
3 กล้าดีเบตกับคนที่มาท้า(แต่คนท้ากลับหน้าตัวเมีย)
สรุปโดยรวมว่าดูดีกว่า นายกคนนี้ล่ะกันที่เอาแต่อ่านโพย (ขนาดอ่านยังอ่านผิด) แถมอ้างประชาชนคิดไปเองอีกเรื่องของแพง ถามเรื่องการเมืองก็โยนไปสภา แถมไปหัวเราะเยาะผู้ว่าราชการอีก(ทั้งที่เขาอาวุโสกว่า อายุขนาดนี้น่าจะคิดได้) และผลงานเด็ดสุดคือไปโรงแรมที่วันนี้ยังไม่ข้อสรุปว่าไปทำไมกับผู้ชาย 2คน

#17 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

อ้าว ชิบหาย เขาถามสมาชิกเหลืองนี่นา

เเฮะๆ เรามาผิดที่ :lol: :lol:

Edited by จีรนุช, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#18 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

เอาแค่นี้พอ.....ไม่โกงบ้านโกงเมืองรักชาติรักสถาบัน

#19 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

กระทู้หาความดีของแม้ว ผมรอจนเบื่อเลย
พอกระทู้ด่าแป๊ะโผล่มา ก็ไม่เห็นมีใครเดือดร้อน เลยรู้ว่าเหลวแระ ไปต่อไม่ได้หาดีไม่เจอแน่

กระทู้นี้โผล่มาเผลอแป๊ปเดียวมาเกิน 5 ข้อแระ
แนะนำให้เปลี่ยนกระทู้แรกเป็นความชั่วครับ น่าจะคิดได้เร็วในอัตราเท่าๆ กัน

Edited by shinethai, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39.

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#20 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ตอนเป็นนายก เมียไม่เห็นจะมายุ่งเรื่องแต่งตั้ง โยกย้าย

ไม่มีหมาตัวไหนมาวิ่ง เลียแข้งเลียขา เวลาไปไหนมาไหน เพื่อขอตำแหน่ง

ลูกก็เข้าจุฬาได้เองโดยไม่ต้องมีใครขโมยข้อสอบออกมาให้ดูก่่อน

เล่นการเมืองคนเดียว ไม่ต้องอาศัยเครือญาติ วงวาร มาคอยคุมคน จ่ายเงิน

มีแต่คนเรียกว่าเป็นท่านหัวหน้า ท่านนายก ไม่ใช่ต้องประจบประแจง นายครับ

(กรูเลยงง ควาย แดงเรียกร้องประชาธิปไตย ดันมีนายแหะ ส่วนอำมาตย์ไม่เห็นมีใครเป็นนาย)

Edited by ID007, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39.

#21 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ในบอร์ดนี้ไม่แน่ใจว่า เหลือง กับ แดง ไหนน้อยกว่ากันเนี่ยะ
นี่กะจะไม่เอาคำตอบใช่ไหม ถึงได้ถามแต่เสื้อเหลือง :P

#22 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ข้อดีของอภิสิทธิ์ที่ผมชอบที่สุดคือ อภิสิทธิ์ ไม่โง่ครับ ไม่เคยพูดผิดๆถูกๆให้อายขายขี้หน้า ไม่แก้ตัว แต่พยายามแก้ที่ปัญหา และที่สำคัญ ท่านอภิสิทธิ์พยายามจะสอนควายให้ไถ่นา ช่วยเจ้าของทำมาหากิน แต่ควายในประเทศชอบนอนกินหญ้าฮ่ะ ดังนั้นไม่แปลกใจที่ควายๆทั้งหลายจะเทิดทูนคนจากดูไบที่มาแจกหญ้าให้ฟรีๆฮ่ะ (แจกเพื่อล่อควายเข้าโรงเฉือดฮ่ะ แต่ก็อย่างว่านะ ก็ควายมันเลยเชื่ออ่ะ)

ผมไม่ได้ด่าใครนะ ผมด่าควายในประเทศฮ่ะ ^ ^ ท่าน ใครๆก็รู้ คิดว่างัยฮ่ะความดีของอภิสิทธิ์ ถ้ายังไม่พอเดี๋ยวผมยกมาให้อีกก็ได้นะฮ่ะ เอาให้ควายมันสำลักหญ้าต้องหาบ่อโคลนซดแก้ติดคอ

Edited by serialnu, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48.

#23 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ไม่หนีคดี และกล้าที่จะยอมรับความจริง...
มีความรู้ ความสามารถที่มาจากสมอง ไม่ได้มาจากโพย
ความสุขุม ความเยือกเย็น มองเห็นเหตุของปัญหา สามารถแก้ได้ตรงจุด

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#24 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ผมเป็นเหลือง นับถือศาสดาสนธิลิ้ม ตามใจคุณก็ได้ครับ คุณจะได้สบายใจ
ผลงานของมาร์คมันไม่มีเมกะโปรเจกต์เหมือนสนามบินร้าวรันเวย์รั่วเหมือนของไอ้แม้ว8ปีหรอกครับ
มาร์ค2ปีท่ามกลางการขัดขวางของพวกเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง
บริหารเศรษฐกิจในช่วงวิกฤติแฮมเบอร์เกอร์ให้อยู่อันดับต้นๆของโลก คุณกรณ์ได้รับตำแหน่งรมต.คลังโลก
ของแม้วทำอะไรนะปี40ทำเจ๊งต้มยำกุ้งใช่ไหม!!!

ไม่ถึง2ปีทำได้สุดยอดขนาดนี้ ถ้า8ปีเหมือนไอ้แม้ว ไม่อยากจะนึกเลยว่าเมกะโปรเจกต์ของมาร์ค
จะยิ่งใหญ่ขนาดไหน และไม่รั่วเหมือนรันเวย์แม้วแน่นอน ไทยจะเป็นมหาอำนาจเศรษฐกิจโลกเป็นรองแค่เมกากับจีนเท่านั้น

ถ้าจะตำหนิมาร์คมีเพียงอย่างเดียวเท่านั้นคือไม่รู้จักซื้อสื่อมาหลอกควายแดงเหมือนแม้ว
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#25 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

มามุงดู เพราะไม่เหลือง
ประชาธิปัตย์ ตั้งแต่ คุณพิชัยเป็นหัวหน้า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#26 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

นำเรียนเพื่อนสมาชิกแดงท่านนี้ กรณีที่อยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ครับ
1. เหลืองหรือไม่เหลือง จำเป็นที่ต้องแบ่งในการให้ตอบด้วยเหรอ
2. ถ้าไม่เหลืองแล้วอยากเสวนาด้วยได้ไหม
3. ทำไมถึงอยากรู้ความดีของอภิสิทธิ์

4. มีถิ่นกำเนิดอยู่ต่างประเทศหรือครับ ถึงไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับประเทศ
5. โบราณบอกว่า อย่าเชื่อแค่เขาพูด อย่าฟังแค่เขาเล่า ท่านไม่มีสติตรึกตรอง

วิเคราะห์แยกแยะ ความดีความชั่วของคน ด้วยตัวเองหรือครับ
เพราะต่อให้ใครๆอรรถถาธิบาย ท่านแดงก็ ยังคงคิดว่ามาร์คเป็นฆาตรกร ด้วยเหตุผลที่ใครๆก็รู้อยู่แล้ว
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#27 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ไม่ใช่เสื้อเหลืองเหมือนกัน
มาแสดงตัวว่าเป็นสีแดง
อยากถามว่าเสรีไทยมีควายแดงนปช.มั้ยอะอยากรู้ว่าไอ้นปช.มันมีความดีอะไรบ้างมั้ย

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

นำเรียนเพื่อนสมาชิกแดงท่านนี้ กรณีที่อยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ครับ
......
5. โบราณบอกว่า อย่าเชื่อแค่เขาพูด อย่าฟังแค่เขาเล่า ท่านไม่มีสติตรึกตรอง
วิเคราะห์แยกแยะ ความดีความชั่วของคน ด้วยตัวเองหรือครับ
เพราะต่อให้ใครๆอรรถถาธิบาย ท่านแดงก็ ยังคงคิดว่ามาร์คเป็นฆาตรกร ด้วยเหตุผลที่ใครๆก็รู้อยู่แล้ว

แยกเหลือง แยก ปชป.ยังไม่เป็นเลย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

น่าเบื่อมากกับไอพวกเวร!!!!พวกนี้
หะแรกคิกว่าจะอ่านผ่านๆ ไม่อยากสนใจพวกกินขี้ไอแม้วได้
โง่จนขนาดไม่รู้ว่าอดีตท่านนายกมาร์ค มีความดีอะไรบ้าง มาเรียกแขกอยู่แถวนี้

เอางี้!!! ท่านหมาาราชทักษิณมันมีพฤติกรรมแบบไหน มาร์คก็ตรงข้ามกับไอแม้วโรคจิตละวะ
อย่างน้อยๆ ก็คงไม่สามารถทำลายชาติ บ้านเมืองของตัวเองให้ย่อยยับแล้วมานั่งสะใจได้เท่ากับพวกที่ควายแดงมันชาบูอยู่ว่ะ
ไอพวกขี้ข้าทรราช นช แม้ว..........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#30 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

เอาไว้เปรียบเทียบกะอีปรูหรือ ...
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#31 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

1. เรียกเดือนพฤศจิกายนได้ถูกต้อง
2. รู้จักหญ้าแฝก
3. รู้ว่าหาดใหญ่เป็นอำเภอไม่ใช่จังหวัด
4. รู้ว่าซิดนีย์ไม่ได้เป็นประเทศ
5. รู้ว่ามาเลเซียไม่มีประธานาธิบดี
6. รู้ว่าเราใช้คอนกรีต ไม่ใช่ คอ-นก-รีต มาใช้ในการก่อสร้าง
7. รู้ว่าเราไม่สามารถใช้เรือดำน้ำมาดันน้ำได้
.............. ฯลฯ .............. อื่น ๆ อีกมากมาย

Now!  Restart Thailand  

#32 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

จขกท.มาถามผิดที่แล้วล่ะ ถ้าจะถามพวกเหลืองต้องไปถามที่ serithai.org นะ

เท่าที่เห็น มีไอ้ แพร่ด อยู่คนเดียว ที่เหลืองจ๋า เลียก้นแป๊ะลิ้มอยู่

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#33 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

อ้อ ลืมบอกไป เราไม่ใช่เหลืองแต่อยากตอบ

Now!  Restart Thailand  

#34 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

มาแจมด้วยแต่สมาชิกท่านอื่นๆบอกในสิ่งที่อยากบอกไปแล้ว

แต่ขาดไปอย่างนึง คือเอ็งควรย้ายครอบครัวเอ็งไปอยู่เขมรซะ

ไอ้ความฝันจะล้มเจ้าที่เอ็งพยายามทำเนี่ย

เกิดอีก 100 ชาติ 1000 ชาติก็ไม่สำเร็จหรอกหว่ะ ฝันเปียกไปเถอะ

#35 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

เออ หลายเรื่องมันดีแต่หลายเรื่องของมาร์คเลวเช่นกัน แต่ผมบอกว่าแค่สมัยเดียวของมาร์คเกินพอแล้วครับ หาคนใหม่เถอะ

ความเลวของมาร์คแบบอุจฉกรรจ์
พลังงาน และเขาพระวิหาร

ปชปไม่เลิก mou43 mou44 ซึ่งเป็นสัญญาเอาเปรียบไทยเรื่องเขตแดนทางบกและทางทะเล
พรรค ปชปออกกฏหมายขายชาติ 11ฉบับอันเนื่องมาจาก ปชปอ่อนข้อให้ imf หรือจงใจ แล้วแม้วมาสานต่อขายชาติ และ ปชปก็ด่าแม้วเรื่องโกงเรื่องปตทแต่ ปชปมาเป็น รบแทนที่จะเลิกกฏหมายขายชาติ11ฉบับและทวง ปตทคืน แต่ ปชปไม่ยอมทํายุคราคานํามัน ปชปแพงกว่าพลเอกสุรยุทธ์ และหมัก สมชายและยุคปูแดงนํามันแพงกว่ารัฐบาลมาร์คแสดงว่าทั้ง คมช ปชป พทจงใจร่วมมือกันปล้นคนไทยใช่ปะ

เรื่องทุจริต และการปฏิรูป
พรรค ปชปปล่อยให้พรรคร่วม ทุจริตโกงชาติ หลายแสนล้านโดยที่ ปชปทําไรไม่ได้ และ ปชปก็ไม่ได้มีการปฏิรูปการเมือง และจริยธรรมนักการเมืองไรเลย จริยธรมคุณธรรมืที่มาร์คพล่าม ก็ล้มเหลว มาวันนี้พรรคร่วมที่เคยร่วม ปชปก็หนีไปหาแม้วหมดไม่เว้นไอ้พรรคห้อย

สุดท้ายการปราบระบอบทักษิณ
พรรค ปชปล้มเหลวเรื่องนี้มากที่สุด ปชปไม่ได้เจาะฐานอีสานเสื้อแดง อ่อนข้อให้ความถ่อยสถุนรุนแรงเสื้อแดงมากเกินไป ปล่อยเสื้อแดงหมู่บ้านแดงโตปล่อยขบวนการล้มเจ้า อาละวาด เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง มาร์คก็ไม่สามารถปกป้องบ้านเมืองให้โดนเผาได้ ไม่สามารถจัดการเสื้อแดงขั้นเด็ดขาดล้มเหลวในการตัดท่อนําเลี้ยงเสื้อแดง จับไอ้ทักษิณไม่ได้ยศทักษิณไม่ถอดแถมแอบประกันตัวเสื้อแดงอีก

ผมว่าถ้ามาร์คอยากทําความดีก็ลาออกเถอะความหล่อช่วยตัวเองไม่ได้ทางเดียวที่จะช่วย ปชปและชาติ คือ ปชปลาออกและคนชั่วใน ปชปก็ออกไปด้วยแล้วหา คลื่นลูกใหม่มาซะไม่งั้น ปชปจะไม่ได้เป็น รบ อีก

Edited by phat21, 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#36 phat21

phat21

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ไม่หนีคดี และกล้าที่จะยอมรับความจริง...
มีความรู้ ความสามารถที่มาจากสมอง ไม่ได้มาจากโพย
ความสุขุม ความเยือกเย็น มองเห็นเหตุของปัญหา สามารถแก้ได้ตรงจุด

แล้วทักษิณเสื้อแดง มาร์คจัดการและแก้ได้ตรงจุดไหมพรรคร่วมมาร์คคุมได้ไหม หา หรือแค่ เอาแค่ว่ามาร๋คหล่อพูดเพราะ หา
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#37 wewe

wewe

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

จากบทเพลงหนึ่งเดียวคนนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาแว้วววววววววววววววววว

จะให้มาร์คลาออกจากอะไรเหรอ แพร่ดดดดดดดด :lol: :lol: :lol: :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#38 phat21

phat21

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

หัวหน้าพรรคไงและวางมือทางการเมืองไปเลย แล้วหาคนที่กล้าชนกับไอ้แม้วแบบแตกหัก

#39 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

"ไม่ว่าวันไหน จะเป็นวันที่ผมประสบความสำเร็จหรือไม่ประสบความสำเร็จ สิ่งนึงที่ทำให้ผมนอนหลับเต็มอิ่ม พูดได้เต็มปากเต็มคำก็คือว่า สิ่งที่ผมทำทั้งหมดนั้น ผมทำด้วยความซื่อสัตย์ ผมไม่เคยโกงครับ ... สิ่งที่ผมทำ แม้จะเข้าเป้าบ้างไม่เข้าเป้าบ้าง แต่ไม่มีเรื่องไหนที่ผมตั้งใจทำเพื่อตัวเอง ผมทำเพื่อส่วนรวม เพื่อประเทศชาติ เพื่อประชาชน" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

#40 wewe

wewe

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

หัวหน้าพรรคไงและวางมือทางการเมืองไปเลย แล้วหาคนที่กล้าชนกับไอ้แม้วแบบแตกหัก

อ่อหราาา

แล้วจะเอาใครดีล่ะ แพร่ดดดดด แนะนำโน่ยยย

ปล.
เออ...แพร่ด....แพร่ด.... ผิดทู้แระ ทู้นี้ทู้ความดีนะ
หัดดูตาแป๊ะ ตาเหลี่ยมซะบ้าง :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#41 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

แล้วทักษิณเสื้อแดง มาร์คจัดการและแก้ได้ตรงจุดไหมพรรคร่วมมาร์คคุมได้ไหม หา หรือแค่ เอาแค่ว่ามาร๋คหล่อพูดเพราะ หา

ถ้าถามผม ความคิดส่วนตัวนะ พัท ผมคิดว่าที่มาร์คไม่จัดการแม้ว เพราะด้วยความที่ว่า มวลชนที่หลงชื่นชมแม้ว มันมีมาก นี่ขนาดยังไม่ได้ทำไรแม้ว ประเทศยังวอดวายซะขนาดนี้ ถ้ามัวแต่จ้องที่จะจัดการแม้ว พัทคิดว่ามวลชน 15.7 ล้านที่มันภูมิใจนักหนาจะลุกฮือขึ้นมา เมื่อนั้นสภาพประเทศจะเป็นเช่นไรหล่ะ ความหมายที่ผมว่าตรงจุด จุดที่ว่าคือประเทศไทยครับ ไม่ใช่จุดที่ศาสดาแป๊ะมอง...
ผมว่าพัทลองถอยห่างจากพันธมิตร สักสองสามก้าว แล้วลองมองดูว่าประโยชน์สูงสุดที่คนไทยทุกคนต้องการคืออะไร...
ผมขอถามพัทกลับว่า
1.ทำไม ป้าปอง ปู จิตกร ลุงเจิมศักดิ์ รวมไปถึงพันธมิตรหลายๆคน ทำไมถึงถอยออกมา
2.จุดยืน หรืออุดมการณ์ของพันธมิตร ตอนนี้คืออะไร
ตอบผมด้วยนะ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#42 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ผมว่า เค้าเอาเวลาไปจัดการเศรษฐกิจ จัดการบ้านเมืองที่โดนเผา นี่มันก็เหนื่อยแล้วนะ

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลือง ผมอยากทราบคุณงามความดีของร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

Started by ใครๆก็รู้, Today, 13:45

เป็น"บัวใต้น้ำ"จะมีสติปัญญารู้คุณงามความดีของนายกฯอภิสิทธิ์ฤา....!

อย่าเลียนแบบคนที่นี่เลย....
อย่าคิดเหมือน"ไอ้เต้น"ดื่มไวน์แดงหนึ่งแก้ว กินอาหารในร้านไฮโซ
ก็คิดว่าตนเป็น"อำมาตย์"แล้ว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

เออ หลายเรื่องมันดีแต่หลายเรื่องของมาร์คเลวเช่นกัน แต่ผมบอกว่าแค่สมัยเดียวของมาร์คเกินพอแล้วครับ หาคนใหม่เถอะ

ความเลวของมาร์คแบบอุจฉกรรจ์
พลังงาน และเขาพระวิหาร

ปชปไม่เลิก mou43 mou44 ซึ่งเป็นสัญญาเอาเปรียบไทยเรื่องเขตแดนทางบกและทางทะเล
พรรค ปชปออกกฏหมายขายชาติ 11ฉบับอันเนื่องมาจาก ปชปอ่อนข้อให้ imf หรือจงใจ แล้วแม้วมาสานต่อขายชาติ และ ปชปก็ด่าแม้วเรื่องโกงเรื่องปตทแต่ ปชปมาเป็น รบแทนที่จะเลิกกฏหมายขายชาติ11ฉบับและทวง ปตทคืน แต่ ปชปไม่ยอมทํายุคราคานํามัน ปชปแพงกว่าพลเอกสุรยุทธ์ และหมัก สมชายและยุคปูแดงนํามันแพงกว่ารัฐบาลมาร์คแสดงว่าทั้ง คมช ปชป พทจงใจร่วมมือกันปล้นคนไทยใช่ปะ

เรื่องทุจริต และการปฏิรูป
พรรค ปชปปล่อยให้พรรคร่วม ทุจริตโกงชาติ หลายแสนล้านโดยที่ ปชปทําไรไม่ได้ และ ปชปก็ไม่ได้มีการปฏิรูปการเมือง และจริยธรรมนักการเมืองไรเลย จริยธรมคุณธรรมืที่มาร์คพล่าม ก็ล้มเหลว มาวันนี้พรรคร่วมที่เคยร่วม ปชปก็หนีไปหาแม้วหมดไม่เว้นไอ้พรรคห้อย

สุดท้ายการปราบระบอบทักษิณ
พรรค ปชปล้มเหลวเรื่องนี้มากที่สุด ปชปไม่ได้เจาะฐานอีสานเสื้อแดง อ่อนข้อให้ความถ่อยสถุนรุนแรงเสื้อแดงมากเกินไป ปล่อยเสื้อแดงหมู่บ้านแดงโตปล่อยขบวนการล้มเจ้า อาละวาด เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง มาร์คก็ไม่สามารถปกป้องบ้านเมืองให้โดนเผาได้ ไม่สามารถจัดการเสื้อแดงขั้นเด็ดขาดล้มเหลวในการตัดท่อนําเลี้ยงเสื้อแดง จับไอ้ทักษิณไม่ได้ยศทักษิณไม่ถอดแถมแอบประกันตัวเสื้อแดงอีก

ผมว่าถ้ามาร์คอยากทําความดีก็ลาออกเถอะความหล่อช่วยตัวเองไม่ได้ทางเดียวที่จะช่วย ปชปและชาติ คือ ปชปลาออกและคนชั่วใน ปชปก็ออกไปด้วยแล้วหา คลื่นลูกใหม่มาซะไม่งั้น ปชปจะไม่ได้เป็น รบ อีก

ทำไมคนชอบคิดว่าถ้าประชาธิปัตย์ทำแบบนี้แล้วไม่มีทางได้เป็นรัฐบาลหรอก แล้วต้องทำอย่างไอ้พรรคแมงดาเหรอครับถึงจะได้เป็นรัฐบาล ไม่ว่าคุณจะเป็นพรรคที่ดีแค่ไหน แต่ถ้าคนส่วนใหญ่ในประเทศยังควายอยู่มันไม่เลือกคนไปเป็นผู้นำมันหรอก แล้วผมก็ยังไม่เข้าใจว่าจะมีคนดีที่ไหนถึง 36 คนมาทำให้คนในชาติถึง 60 กว่าล้านคนเจริญได้ ผมว่ามันกลับหัวกลับหางยังไงไม่รู้นะ คน 60 กว่าล้านคนสิต้องทำให้ตัวเองเจริญ เราจึงจะได้คน 36 คนที่เจริญ

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

1. เรียกเดือนพฤศจิกายนได้ถูกต้อง
2. รู้จักหญ้าแฝก
3. รู้ว่าหาดใหญ่เป็นอำเภอไม่ใช่จังหวัด
4. รู้ว่าซิดนีย์ไม่ได้เป็นประเทศ
5. รู้ว่ามาเลเซียไม่มีประธานาธิบดี
6. รู้ว่าเราใช้คอนกรีต ไม่ใช่ คอ-นก-รีต มาใช้ในการก่อสร้าง
7. รู้ว่าเราไม่สามารถใช้เรือดำน้ำมาดันน้ำได้
.............. ฯลฯ .............. อื่น ๆ อีกมากมาย

มันเป็นเรื่องยากลำบากใจสำหรับไพร่เสื้อแดง(ตัวลูก)และบัตรเติมเงิน
จะคิดอะไรเหนือกว่า"ไพร่เสื้อแดง(ตัวแม่)นะ....
จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#46 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ผมไม่เหลืองนะครับ
จึงไม่ขอตอบคำถามใดๆ

แต่ขอตั้งข้อสงสัยเพียงว่าหาก จขกท.มองไม่เห็นข้อดีของมาร์ค

แล้วคุณจะหาเจอจากตัวของแม้วได้ยังไงครับ?

ถ้าผ้าขาวคุณยังมองไม่เห็นความขาวแล้วผ้าดำแถมโสโครกคุณจะรับเอามาเช็ดหน้าตาเข้าไปลงได้ยังไง?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#47 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ความดีของอภิสิทธิ์ คือ ไม่*** เหมือนแม้ว และ สมุน

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#48 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

อภิสิทธิ์ ไม่ทำสนามบินอัปรีย์ ที่ใช้งานแค่6 ปี รันเวย์เจ๊งบ๊งจนเกิดปัญหาเครื่องบินขึ้นลงไม่ได้
ต้องบินวนเป็นชัวโมง สุดท้ายต้องไปลงสนามบินที่อื่น
สร้างความเสียหายให้กับสายการบิน และ ผู้เดินทางจากทั่วโลก
อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลก ที่มีสนามบินอัปรีย์

แบบนี้ อภิสิทธิ์ ทำไม่ได้ว่ะ
ไม่อัปรีย์จริง ทำลายชาติไม่ได้ถึงขั้นนี้นะเนี่ย
คุณงามความดีนี้
ข้อเดียวก็กินขาดเลยว่ะ
ใช่ไหม ควายแดง??

บอกแล้ว อย่ามาเรียกแขกที่นี่

ต่อไปนี้ประเทศไทย รบ.ไหนสร้างสนามบิน รบ.นั้นทำลายชาติ จำไว้ ....ฮา

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#49 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เอาไว้รอกรุมั่นใจก่อนว่า ตอบแล้วมืงหายโง่ กรุก็จะตอบให้
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#50 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ไม่แดง แต่ไม่เหลือง ได้หรือเปล่าครับ

1. ( หาความจริง ) ถามว่า ทักษิณ มีความดีอะไร ........... ตอบไม่ได้ หาไม่เจอ
2. ( บิดเบือน ) กลับมาตั้งกระทู้ยอกย้อน ............... เพื่อกลบเกลื่อน ของเดิม ( ไปดูทุนสำรองระหว่างประเทศ ที่อภิสิทธิ์ ทำไว้ แล้วเทียบกับทักษิณดูสิ )
3. ( โกหก ) แล้วก็หาเรื่องอื่น มาซ้ำเข้าไป เพื่อให้คนเบนความสนใจไปจาก ความดีของทักษิณ ซึ่งมันไม่มี
4. ( รู้ทัน ) พอคนรู้ทัน กลับมาย้ำว่า แล้วไหนล่ะ ความดีของทักษิณ ซึ่งมันไม่มี
5. ( บิดเบือน ) โวยวายว่า เล่นเรื่องเก่า เล่นไม่เลิก ก็มันยังไม่ได้คำตอบนี่หว่า
6. ( โกหก ) หาเรื่องใหม่ มาเล่นอีก เพื่อกลบเกลื่อน ......................

เมื่อไหร่ พวกมึงจะค้นหาความจริงมาตอบกันวะ
หรือว่ายอมรับความจริงไม่ได้
ขายตัวขายใจให้ อวิชชา กันหมดแล้วหรือไง