Jump to content

- - - - -

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลือง ผมอยากทราบคุณงามความดีของร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ผมนาย Moon ทรชนควายแดง

ขอบอกว่า นายอภสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้ทำความดีเอาอย่างหนึ่งคือ

ไม่ยอมปรองดอง ต้องการเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม เพื่อหาคนผิด

ในเหตุการณ์ที่มีพี่น้องควายแดงตายไปหลายศพ

นี่คือหนึ่งความดีที่ต้องชื่นชมและจารึกเอาไว้ในแผ่นดินนี้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#52 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ไม่ใช่เหลือง แต่ขอตอบ ไม่หนีคดี ไม่ต้องการนิรโทษกรรม ไม่หนีไปต่างประเทศแล้วมาป่วนไทย ไม่เรียกร้องให้ออกกฎหมายเพื่อตัวเอง ไม่แก้กฎหมายเพื่อประโยชน์ทับซ้อนของตัวเอง

#53 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ผมไม่เหลือง ผมเป็นสลิ่ม มาร์คนาซี(กี่ศพไม่รู้)แมนกว่าท่านทักษินที่เคารพแล้วกัน
ไม่ต้องถามว่าแมนยังไง เพราะเพื่อนๆ ตอบกันไปหมดแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#54 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมเป็น คนไทย ไม่มีสี
ขอตอบว่า

นายเวร เป็นพวกล้มเจ้าครับ

ใครๆ ก็รู้ ใช่ป่ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#55 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ไม่ตอบอ่ะเพราะผมไม่เหลืองอ่ะ...
รอสมาชิกซีกนั้นก็แล้วกัน แตซีกนั้นเขาก็ด่ามาร์คนะ

:lol: ไม่ไปถามในเวบแป๊ะเลยล่ะ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#56 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

อภิสิทธิ์ ไม่ทำสนามบินอัปรีย์ ที่ใช้งานแค่6 ปี รันเวย์เจ๊งบ๊งจนเกิดปัญหาเครื่องบินขึ้นลงไม่ได้
ต้องบินวนเป็นชัวโมง สุดท้ายต้องไปลงสนามบินที่อื่น
สร้างความเสียหายให้กับสายการบิน และ ผู้เดินทางจากทั่วโลก
อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลก ที่มีสนามบินอัปรีย์

แบบนี้ อภิสิทธิ์ ทำไม่ได้ว่ะ
ไม่อัปรีย์จริง ทำลายชาติไม่ได้ถึงขั้นนี้นะเนี่ย
คุณงามความดีนี้
ข้อเดียวก็กินขาดเลยว่ะ
ใช่ไหม ควายแดง??

บอกแล้ว อย่ามาเรียกแขกที่นี่

ต่อไปนี้ประเทศไทย รบ.ไหนสร้างสนามบิน รบ.นั้นทำลายชาติ จำไว้ ....ฮา

ดอนยอ ตรรกะง่อย พิการหรือไง
ดูให้ชัดๆนะ

รัฐบาลไหนสร้างสนามบินสับปะรังเค ปุปะทั้งปีทั้งชาติ รบ.นั้นทำลายชาติ... จำไว้

#57 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

อภิสิทธิ์ ไม่ทำสนามบินอัปรีย์ ที่ใช้งานแค่6 ปี รันเวย์เจ๊งบ๊งจนเกิดปัญหาเครื่องบินขึ้นลงไม่ได้
ต้องบินวนเป็นชัวโมง สุดท้ายต้องไปลงสนามบินที่อื่น
สร้างความเสียหายให้กับสายการบิน และ ผู้เดินทางจากทั่วโลก
อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลก ที่มีสนามบินอัปรีย์

แบบนี้ อภิสิทธิ์ ทำไม่ได้ว่ะ
ไม่อัปรีย์จริง ทำลายชาติไม่ได้ถึงขั้นนี้นะเนี่ย
คุณงามความดีนี้
ข้อเดียวก็กินขาดเลยว่ะ
ใช่ไหม ควายแดง??

บอกแล้ว อย่ามาเรียกแขกที่นี่

ต่อไปนี้ประเทศไทย รบ.ไหนสร้างสนามบิน รบ.นั้นทำลายชาติ จำไว้ ....ฮา

อย่าบิดเบือนสิครับ
สนามบินในประเทศ สร้างมาเป็นสิบๆ แห่ง
มีที่ไหนที่โกงกินกันมโหฬารจนสนามบินทรุดพังได้ไวขนาดนี้
อย่าใช้แต่คำว่าสร้างสนามบิน
ต้องบอกว่า สร้างสนามบิน พร้อมโกงกินอย่างมหาศาลไปด้วย
มันถึงจะเป็นการทำลายชาติตัวจริง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#58 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ผมไม่เหลือง ผมไม่ชอบดมขี้ทักษิณ ผมไม่โง่ไปเชียร์นายกหน้าโง่
...ผมไม่ตอบ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#59 ant

ant

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ผมไม่เหลืองแต่อยากตอบ...

อภิสิทธิ์ไม่เนรคุณต่อแผ่นดินเกิดเหมือนบักแม้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#60 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

ไม่เหลืองแต่ขอตอบได้ไหม :D
มาร์คนะเหรอ ไม่ดีเท่าไร แค่
ซื่อสัตย์สุจริต ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่มีชู้ ไม่เผาบ้านเมือง ไม่หนีคดี ไม่ขอนิรโทษ
ตั้งใจทำงานเพื่อประเทศ เป็นประชาธิปไตย ฯลฯ :P

#61 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ความดีของอภิสิทธิ์มีมากพอๆกับความเลวของทักษิณนั่นแหละ
ที่รู้ เขาจะสู้กับคนโกงและกฎหมายโกงชาติเคียงคู่กับประชาชน

(ผมใส่เสื้อแดงนะวันนี้)

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#62 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

อภิสิทธิ์ เวชชาฃีวะ มีความดี ที่ไอ้เชี่ยเหลี่ยม กับอีปูกลวง ไม่มีฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#63 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

ทำไมต้องเหลืองเท่านั้นที่อยู่ตรงข้ามกับอัปปรีย์แดง ผมไม่เหลืองแต่ก็คิดว่าเหลืองดีกว่าแดงถ่อยมากมายดูจากสัญญาลักษณ์ที่ใช้ในการชุมนุมเอาแค่ มือตบเหลือง กับ ตีนตบแดง แค่นี้ก็รู้สันดานดิบว่าใคร ดิบ ถ่อย เถื่อน!!!!!!!

#64 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

เราไม่ใช่เหลือง ก็ขอไม่ตอบล่ะกันนะ กลัวผิดวัตถุประสงค์ ของ จขกท

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#65 butadad

butadad

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

"ไม่ว่าวันไหน จะเป็นวันที่ผมประสบความสำเร็จหรือไม่ประสบความสำเร็จ สิ่งนึงที่ทำให้ผมนอนหลับเต็มอิ่ม พูดได้เต็มปากเต็มคำก็คือว่า สิ่งที่ผมทำทั้งหมดนั้น ผมทำด้วยความซื่อสัตย์ ผมไม่เคยโกงครับ ... สิ่งที่ผมทำ แม้จะเข้าเป้าบ้างไม่เข้าเป้าบ้าง แต่ไม่มีเรื่องไหนที่ผมตั้งใจทำเพื่อตัวเอง ผมทำเพื่อส่วนรวม เพื่อประเทศชาติ เพื่อประชาชน" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

ใช่ครับ ถูกใจบ้าง ไม่ถูกใจบ้าง ก็มีกันทั้งนั้น
แต่สิ่งที่มาร์คไม่มีคือ ความรู้สึกคลุมเครือ ความรู้สึกเคลือบแคลงในการทำงาน
เพราะถ้าเป็นทักกี้ มันจะมีเรื่องพวกนี้เข้ามาเกี่ยวข้องทันที ว่ามันกำลังแอบทำอะไรกับเราอยู่

เราเลือกคนมาเป็นนายก ไม่ได้เลือกคนมาเป็นเจ้านาย เหมือนคนหลายๆคนกำลังติดกับดักนี้อยู่
แล้วที่สำคัญที่พิสูจน์ได้ในตอนนี้คือ มาร์คมันไม่โกง

ปล. ก่อนตอบผมหยิบเสื้อเหลืองในตู้มาใส่แล้วนะครับ

Edited by butadad, 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:05.

#66 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

มีเสื้อเหลืองสาวกไอ้แป๊ะมาตอบคนเดียว คนนั้นคือใคร ใครๆก็รู้

มาร์ค...
เรียนเก่ง สติปัญญาเฉียบแหลม ไม่ต้องพี่งโพย คุยกับต่างชาติได้ไม่มีติ
โต้ตอบ ด้วยไหวพริบปฎิภาณ ความอดทน ที่ถูกฝึกมาอย่างดี
มีอุดมการณ์ประชาธิปไตย อย่างแน่วแน่แท้จริง จากที่ตัวเองไม่เคยไปสังกัดพรรคอื่นใดนอกจากปชป.
เป็นคนที่คิดก่อนพูด พูดมีหลักการ ไม่คุยโม้โอ้อวดหลอกลวง
เป็นคนที่ช่วยเหลือประชาชนด้วยจิตสาธารณะ ไม่สร้างภาพ
ฯลฯ
เท่านี้ก็เรียกได้เต็มปากแล้วว่า เป็นคนดี
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#67 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

กระแดะตั้งแต่ใช้คำว่า "นำเรียน" แระ

ตั้งธง โยนลูก ล่อเป้า ถาม

เห่ย

#68 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลืองทุกท่าน ผมอยากทราบคุณงามความดีของ ว่าที่ร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

1........................................................

2........................................................

3........................................................

4........................................................

5........................................................

คิดว่าท่านมี เป็นร้อยเป็นพันแน่ๆ ความดีของ นายอภิทธิ์ที่จะกล่าวถึง แต่ผมขอสมาชิกท่านละห้าข้อก็พอ :huh:

ไม่เหลืองแต่ขอตอบ

1. ไม่อ่านโพย

2. ไม่พูดผิด เช่น จังหวัดหาดใหญ่ คอ นก รีต ฯลฯ

3. ไม่ ว.5 ชั้น 7

4. ไม่โดดประชุมสภา

5. ไม่โง่เหมือนใครบางคนที่เป็นนางยกอยู่ตอนนี้

6. ไม่.....อุ๊ย!!! เดี๋ยวเกิน ขอแค่ 5 ข้อใช่มะ

Edited by Benten, 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49.

#69 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ถ้ามีความดี ประชาชนคงไม่ไล่ปาขี้ปาไข่หรอกครับ :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#70 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ขึ้นมาเป็นหัวหน้าพรรค ด้วยความรู้ความสามารถ ครับ ...
ไม่ได้ใช้เงินซื้อ เพื่อเป็นจข.พรรค เหมือนอย่าง บจก.เพื่อไทย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#71 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ถ้ามีความดี ประชาชนคงไม่ไล่ปาขี้ปาไข่หรอกครับ :lol: :lol: :lol:

แล้วไอ้คนที่โดนไล่ จนป่านนี้ยังกลับบ้านไม่ได้ นี่ เรียกว่าอะไร ... เลว ลากไส้เลยไหม ... <_<

ปล.จะด่าแม้วก็ไม่บอก นะตัวเธอ ... :rolleyes:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#72 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ไอ้พวกตรรกวิบัติตอแหล

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#73 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

อ้างแบบนี้มา งั้นอีปูของเอ็ง ก็ไม่มีความดีเหมือนกันสินะ (พวกควายแดงแต่ละตัว ขว้างงูไม่เคยพ้นคอ) :D

ชูสร้างปรองดอง แก้ไขปัญหาสินค้าราคาแพง

29 พ.ค. 54 รายงานข่าวแจ้งว่า วานนี้ (28 พ.ค.) พรรคเพื่อไทยได้เปิดเวทีปราศรัยใหญ่เป็นครั้งแรกในกรุงเทพมหานคร โดยได้จัดขึ้นบริเวณด้านหน้าสวนลุมพินี ได้รับความสนใจจากประชาชนและผู้ให้การสนับสนุนจำนวนมาก

โดย น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ผู้สมัคร ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ กล่าวปราศรัยเป็นคนสุดท้าย ระบุพรรคเพื่อไทยชูนโยบายแก้ปัญหาให้กับคน กทม. โดยเฉพาะในเรื่องของค่าครองชีพ ระบบรถไฟฟ้า รวมถึงการแก้ปัญหายาเสพติด ในการสร้างโอกาสให้คนจนได้มีบ้านหลังแรกเป็นของตนเอง นอกจากนี้จะเดินหน้าเร่งสร้างความปรองดองให้เกิดขึ้นกับคนในชาติ

ทั้งนี้ยังมีรายงานต่ออีกว่า ระหว่างการปราศรัยของน.ส.ยิ่งลักษณ์ อยู่นั้น จู่ๆ ก็มีผู้ไม่หวังดีปาไข่เข้ามาบริเวณด้านหลังเวที แต่ไม่โดนใคร หรือสร้างความวุ่นวายเกิดขึ้น มีเพียงเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าไปตรวจดูความเรียบร้อย

#74 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ใจดี ยกตัวอย่างแบบนี้ แกนนำควายแดง พ่อของ jaidee ก็เลวชาติเลยสิ

จากนั้น นายจตุพร ได้ขึ้นปราศรัยต่อประมาณ 3-5 นาที ก็ได้เกิดเหตุการณ์ ไม่คาดคิด เมื่อมีกลุ่มคนเสื้อแดงที่นั่งฟังอยู่ประมาณ 200 คน ได้ลุกขึ้นยืน พร้อมกับตะโกนด่าทอ นายจตุพร ด้วยถ้อยคำรุนแรง ก่อนจะพากันขว้างปาก้อนหิน ขวดน้ำ และไข่เน่า ขึ้นมาบนเวทีตรงที่ นายจตุพร กำลังปราศรัย ทำให้คนที่อยู่บนเวที ประกอบด้วย นายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ นายโสภณ เพชรสว่าง นายจำรัส เวียงสงค์ ต่างพากันหลบอย่างจ้าละหวั่น โดยพยายามเอาเก้าอี้บังศรีษะไว้ ก่อนจะหลบลงมาข้างหลังเวที โดยมีเจ้าหน้าที่ตำรวจ และการด์ของพรรคเพื่อไทย คอยคุ้มกันความปลอดภัย

Edited by Bookmarks, 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15.

#75 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ดอนยอ เขาเขียน ตก หล่น หรือ เพราะนิสัยชอบตัดต่อบิดเบือนเสียจนชินเข้าไปในนิสัยดั้งเดิม

ผมเขียน ว่า สร้าง "สนามบิน อัปรีย์" ครับ
ดอนยอ รู้ไหมว่ามันแตกต่างกัน ระหว่าง สนามบิน ดอนเมือง กับสนามบิน อัปรีย์
คำว่า อัปรีย์ มีความหมายมากนะ
แต่ถ้าตัวเองเป็นบุคคลประเภทนี้ ก็จะไม่รู้จักคำนี้หรอก
เพราะ มันเป็นนิสัยของตัวเอง ก็เลยไม่เข้าใจความหมาย

ดอนยอรู้จัก สนามบินดอนเมืองไหม มันต่างจาก สนามบินอัปรีย์ ตรงไหน รู้ป่าว
โชดดีเมืองไทย
ที่ทักษิณ ไม่ได้เป็นรัฐบาลตอนสร้างดอนเมือง
ไม่งั้น ไม่มีข้อเปรียบเทียบ
ว่า สนามบินของคนดีๆ สร้าง กับ คนอัปรีย์ สร้าง เนี่ย
มันต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยทีเดียว

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#76 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

ไม่เหลือง เพราะเกลียดเหลืองพอๆกับเกลียดแดง พวกนี้ตรรกะวิบัติ

ความดีของคุณมาร์ค เพื่อนสมาชิกตอบกันไปเยอะแล้ว กระทู้นี้ปล้นไลค์ชัดๆเลย

#77 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

นำเรียนเพื่อนสมาชิกเหลือง ผมอยากทราบคุณงามความดีของร้อยตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ทีครับ

ถ้าให้เหลืองแท้ๆ มาตอบ ก็คงไม่มีความดีที่จะแจ้งให้รู้เป็นแน่

เพราะถ้ามีดี เหลืองคงไม่ Vote No จริงมะ -_-

#78 ใครๆก็รู้

ใครๆก็รู้

น้องเก่า

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ลิ้วล้อของทรราช มาร์ค 100 ศพ มันก็ดี แต่แถๆๆๆ :huh: :huh: :huh:
ขออภัยครับ.... บางเวลาผมก็งดสนทนากับกระบือบื้อ Posted Image

#79 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ลิ้วล้อของทรราช มาร์ค 100 ศพ มันก็ดี แต่แถๆๆๆ :huh: :huh: :huh:

ควายแดงที่ไอ้หน้าเหลี่ยมฆาตกร ๒๘๐๐ ศพ จะหาอะไรมาแถมาเถียงมันยังไม่มีปัญญาเลย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว