Jump to content

- - - - -

ไปเป็นอาสาฯที่สนามกีฬาฯ จนท.บอกให้แพคกันใหม่ ..สุดท้ายที่ไหนได้ ไม่ด้านสุุดๆทำไม่ได้นะเนี้ยย???

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:30

ขออนุญาตโพสต์หน่อยนะคะ ไปเจอมาเองกับเพื่อนและหลานค่ะ
วันที่ 3 พ.ย. 54 ได้ไปเป็นอาสาสมัครที่สนามกีฬาแห่งชาติมาค่ะ มีถุงยังชีพที่ส่งมาจากต่างจังหวัด หลายร้อยถุง ซึ่งมีของค่อนข้างครบ พอเหมาะกับการยังชีพในยามยากลำบาก
เจ้าหน้าที่ที่นั่นบอกให้แกะออกเราจะเอาของมาแพคกันใหม่ ก็เข้าใจว่า จะใส่อะไรเพิ่มเติม ให้มันเยอะๆ... สุดท้ายแล้วที่ไหนได้ มันใส่ป้าย ศปภ.ลงในถุงค่ะ
แชร์มาจากคุณ @Penpan Lukked

#2 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:47

ยังไม่ปรับปรุงเหรอ ศปภ. แค่นี้คนก็หมดความเชื่อถือแล้วหมดอีก
ตอนนี้ยังมีคนเชื่อเหรอเวลาออกทีวีน่ะ
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#3 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:08

ใส่ชื่อศปภ.ผมว่ายังไม่น่าเกลียดเท่าไหร่นะ ก็เหมือนบริจาคผ่านที่ไหนก็ติดป้ายหน่วยงาน

ถ้าใส่ชื่อสส.หรือนักโทษบางคนนี่สิ รับไม่ได้

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:17

ใส่ชื่อศปภ.ผมว่ายังไม่น่าเกลียดเท่าไหร่นะ ก็เหมือนบริจาคผ่านที่ไหนก็ติดป้ายหน่วยงาน

ถ้าใส่ชื่อสส.หรือนักโทษบางคนนี่สิ รับไม่ได้

ถ้าตามที่เขาเขียนมาข้างบนนี่ ยังไงก็น่าด่าอยู่ดีครับ
1. เขามีป้ายใส่มาอยู่แล้วว่าของใคร ทำไมคุณต้องไปเอาออกใส่ชื่อหน่วยงาน ศปภ.
2. เสียเวลา แทนที่จะแกะใส่ป้าย เอาเวลาที่แกะเนี่ย ไปแพคถุงใหม่จะเวิร์คกว่า แล้วจะยัดกระดาษเช็ดตูด ศปภ. ไ่ม่มีใครว่า
-______-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:18

Nation น่ารักมาก เอาของไปให้เขาที่ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี

แล้วบอกชัดเจนเลยว่า ช่วยขอบคุณคนที่บริจาคให้ที เพราะมันไม่ใช่ของ ๆ Nation

แต่เป็นคนดูทางบ้านที่บริจาคผ่าน Nation มา

สื่อที่ดี มันต้องแบบนี้ดี๊

:) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:28

คืออะไรที่ต้องทำให้คนอื่นเดือดร้อนแล้วตัวเองได้หน้าได้ความสบาย ศูนย์ผลักประชาชนให้รับภาระนี่ทำได้ทุกอย่าง

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#7 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:31

ยังไม่สำเนียก ยังจะทำอีก

#8 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:33

ใส่ชื่อหน่วยงานพอรับได้ครับ
คิดในแง่ดีเค้าต้องแกะถุงเพื่อเพิ่มสิ่งของลงไปให้ครบตามมาตรฐานอยู่แล้ว
ถุงยังชีพที่บริจาคมาอาจขาดอะไรที่จำเป็นก็ได้ แกะมาใหม่แล้วแพคใหม่นะดีแล้วครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#9 meateddy

meateddy

น้องใหม่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:22

ใส่ชื่อหน่วยงานยังพอรับได้ แต่ผมว่าเอาป้ายมาแปะหน้าถุงจะดีกว่ามั้ย เร็วกว่าด้วยไม่ต้องแกะถุงแล้วแพ็คใหม่

#10 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:29

ใส่ชื่อหน่วยงานพอรับได้ครับ
คิดในแง่ดีเค้าต้องแกะถุงเพื่อเพิ่มสิ่งของลงไปให้ครบตามมาตรฐานอยู่แล้ว
ถุงยังชีพที่บริจาคมาอาจขาดอะไรที่จำเป็นก็ได้ แกะมาใหม่แล้วแพคใหม่นะดีแล้วครับ

"ก็เข้าใจว่า จะใส่อะไรเพิ่มเติม ให้มันเยอะๆ...
สุดท้ายแล้วที่ไหนได้ มันใส่ป้าย ศปภ.ลงในถุงค่ะ"

คุณ ramboboy ลองอ่านดีดี ครับ...

ถ้าเป็นจริงก็หมดข้อสงสัยสำหรับผลโหวตความพอใจ ศปภ.

#11 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:42

ดูจากรูปบอกอะไรไม่ได้ล่ะครับ
แต่ใส่ป้ายของหน่วยงานผมไม่รู้สึกกะไรนัก
เพียงแต่เป็นผมคงไม่ทำแบบที่ศปภ.ทำ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...