Jump to content

- - - - -

Mini Review มหากาพย์คางคูด กรณีศึกษา เรื่องการนำเสนอข้อมูลที่เป็นจริง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ตอน : My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

ปฐมบทของปฏิบัติการลอกวานคางคูด ถูกบันทึกในหน้าประวัติศาสตร์ สรท. เมื่อ 26 มกราคม 2555 เวลา 09:02 มหากาพย์ที่แม้แต่จ่าพิชิตยังเอาไปเป็นดราม่า คางคูดเปิดตัวอย่างงดงาม กับมหากาพย์ลวงโลก มาชม Review ย้อนความทรงจำกัน สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ขี้เกียจคลิ๊กอ่านยาวๆ

เตรียมจ๋อยได้เลยะแมงหวาป ไอคางคูดเค้าว่ามางั้น

เยาะเย้ยเพื่อสมาชิกสุดฤทธิ์

ยังมีหน้ามาบอกว่า " พูดความจริงแล้วสบายใจ " ดูมันไอคางคูด

แหมมีบ่นท้อด้วยนะ ไอคางคูด ไม่คิดใช่ไหมว่าจะมีวันนี้

นี่เป็นไงละ ไม่สลด " ไม่แน่จริง ไม่ตั้งกระทู้หรอกว้อย " คางคูดมั่นสุดๆ หรอยๆพี่หลวง

นี่ยังโม้เรื่องงานคุมคอนโดด้วย ลองหลับตาคิดซิครับว่า แบบนี้เค้าน่าจะทำมาหากินอะไร

อุส่าซื้อยา " โลโมติล " มาตุนซะด้วย พ่อคู๊ณ ช่างรอบคอบจริงๆไอคางคูด

อุ้ย 30 ม.ค.แล้วหรือนี่ คางคูดไม่ยี่หระ สบายๆ นั่งจิบชาเบาๆ เป็นไงล่ะ แมงวาปเตรียมหงายเงิบ

ยังโม้รสนิยมกินชาให้เพื่อนๆฟังซะด้วย

ใกล้ถึงเวลาแล้ว คางคูดออกตัว เรื่องบริษัทก่อนเลยว่า ไม่ได้ใหญ่โตน้า

อาจจะมีเพื่อนสมาชิกบางคนไม่คุ้นหูก็ได้

ว้าว เรียกไปรับสลิปแล้ว

มาเต็มครับทั้งชื่อ-สกุล และเชื่อบริษัท นี่ของเดือนที่แล้ว

นี่ 15,000 เห็นๆ

แต่ต่อมาไม่นานเพื่อนสมาชิกหลายท่านเห็นถึงความไม่ปกติของสลิปเงินเดือนของคางคูด

บางท่านถึงขนาดคำนวนให้เบ็ดเสร็จ

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็แนะนำหาทางออกให้ ด้วยการตรวจสอบจากหน่วยงานของรัฐ

และบางท่านถึงขนาดกรุณาไปตรวจสอบเพื่อเพิ่มความเชื่อมั่นให้คางคูด แล้วผลเป็นไงดูเอาครับ

ต่อมามีเพื่อนสมาชิกได้ตรวจสอบภาพถ่ายสลิปของคางคูด ผลปรากฎว่า

ถามว่าคางคูดกลัวไหม ตอบเลย ไม่กลัว เตรียมตอกกลับให้พวกแมงวาปหงายเงิบ

เพื่อนสมาชิกชี้จุดผิดสังเกตุตลอดจนหลักฐานการพิสูจน์ภาพถ่ายมาชี้แจง คางคูดมันว่าไง มันโบ้ยให้ออฟฟิศชิบ แถมมีหน้าจะเล่นงานลูกน้องในออฟฟิศด้วย โดยข้ามประเด็นเวลาในการถ่ายรูปภาพส่งมาประหนึ่งมองไม่เห็น

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

หลังจากเพื่อนๆสมาชิกกระทุ้งมาขึ้น หลักฐานการแหกตามาขึ้น คางคูดยางตก เลยร้องขอ Mod ปิดเอาดื้อๆ แต่เดชะบุญ Mod อยากให้เป็นกรณีศึกษาต่อไป ( ขอบคุณมากๆครับ )

และเมื่อคางคูดถูกเพื่อนสมาชิกรุกหนักขึ้น ก็กลายร่างเป็น พญาราชผี เอ้ย สี ซะงั้น

แถมมีหน้าโชว์ตรรกะบอกใบ้ว่ามีคนหนับหนุนให้กำลังใจกว่า แปดพันคนด้วยน้า หลังไมค์อ่ะ ดู๊ดูมันเป็นไปได้

เมื่อเห็นท่าไม่ดีนับวันๆ จะมีเพื่อนสมาชิกเข้ามาดู เข้ามาขุด ทำให้ยางคางคูดไหลย้อยไม่หยุดหย่อนจึง เสนอว่า น่าจะมีกำหนดเวลากระทู้น่าตะเอง แบบว่า เอ่อ แบบว่า เปลืองพื้นที่อ่ะ ถุ้ย ไอคางคูด คนแถวนี้ไม่ได้กินหญ้านะ

เพื่อนสมาชิกบางท่านรุกหนักเพื่อให้ยอมรับความจริง และชี้แจงข้อเท็จจริง กลับกลายว่า กรี๊ดแตก

และนี้คือคอมเม้นท์ล่าสุดในกระทู้มหากาพย์คางคูด ดูเป็นพระเอ๊ก พระเอกนะ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องชื่อแซ่ ในกระทู้นี้ http://webboard.serithai.net/topic/5112-%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93jaidee20-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%8D/ก็ยังเคยโดนคางคูดร้องเรียน Mod ให้ดำเนินการ และตำหนิผมเอาเป็นจริงเป็นจัง ว่า

และท้ายที่สุดก็ตาย สารภาพว่ากระทู้มหากาพย์นั่นเป็นเรื่องที่กุขึ้น เท่านั้นเอhttp://webboard.seri...ียนปัญหาของพี่/

ในกระทู้นี้เพื่อนสมาชิกทวงถามากขึ้น ก็สารภาพว่าตัวเองอ่ะไม่ได้เป็นวิศวกร หรอกนะตัวเธอว์ทั้งหลาย

แถมเงินเดือนก็ไม่ใช่ 15,000 ด้วยนะ ( อ่าว แล้วไอที่แหกตา เป็นเรื่องเป็นราวอ่ะ ว่าไง )

แล้วไอชื่อเสียงเรียงนาม ไออัครเทพ ดำรงค์กิจวานิชย์ อะไรนั่นละ ที่คางคูดขู่โฮ่งๆ ฟ้อง Mod ให้จัดการผมอ่ะ

เพื่อนสมาชิกเรียกร้องให้แสดงความรับผิดชอบ ไอคางคูดก็ออกตัว " แหม พวกตัวเธอว์เข้าใจผิดกันเอง " แถมชิ่งก่อน พร้อมปิดตำนานมหากาพย์ลวงโลก สลิป 15,000

และเมื่อมีใครสอบถามเรื่องกระทู้มหากาพย์สลิปว่าแหกตา ปาฮี่ หรือ ลวงโลกไหม คางคูดมักจะออกอาการ ปรองดองอโหสิและออกตัวว่า

วันต่อๆไปจะมี กระทู้ mini Review มหากาพย์คางคูด ให้ชมอีกเรื่อยๆนะครับ อาทิ ตอน โอ้ สามย่าน สถานศึกษาของคางคูด ,ตอน เกาะกระแสเลดี้ กาก้า ,ตอน คางคูด องค์ปาฐก อิน ไต้หวัน แมงวาปช็อค, ตอน คางคูด ผู้รังสรรค์รีสอร์ทสวย ณ ละปูน ตอน คางคูด ร่วมชุมนุมเสื้อแดง เป็นต้น เพื่อเป็นกรณีศึกษา ให้พึงระลึกพึงสังวร ในการนำเสนอข้อมูล ข้อเท็จจริง บนพื้นฐานของความจริง เองวัง ก็มีด้วยประการ ฉะนี้ครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#3 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

เอาให้ตายเลยเหรอครับ
:D :D :D

#4 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

:lol: :lol: :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#5 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ทำไมต้องเรียก คางดูด อะครับ

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

หลายตอนแบบนี้ทำเป็นซี่รี่หนังได้เลยนะเนี่ย 555

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ภาษิตไทยมีว่า"คนล้มอย่าข้าม ถ้าตอแหลให้กระทืบ"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนล็อคอินอ่ะพี่

อย่าไปกระทืบมันมาก เดี๋ยวไม่มีตัวตลกประจำบอร์ดนะพี่

เลี้ยงไว้ดูแล ขำขำ :D

#9 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

โกหกจนเคยตัว

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#10 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

งานนี้ขอเชียร์ ถลกหนังกันเป็นตัวๆไปเลย ตอแหลเก่งนักเจ้านี่

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ใจดียี่สิบ จำอวดหน้าม่าน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

นาธานต้องมาขอฝึกงานด้วยเลย

#13 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

เหมือนมาร์คเคยพูดว่าใครสักคนว่า

ชอบปั้นน้ำเป็นตัว ปั้นไปปั้นมา ก็เชื่อว่าเรื่องโกหกที่ตัวเองพูดคือความจริง
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#14 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

It's nice to see all his lies in one place, but you should'nt have to waste your precious time for someone like this!! :)

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#15 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ดราม่าเอย จงซับซ้อนยิ่งขึ้น

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#16 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

น้องเด็กปากดีครับ อย่าลืมเรื่องเฟื่องฟ้านะครับ
แล้วก็เรื่องที่ไปว่าเพื่อนสมาชิกทำให้คางคูดโดนแบนอ่ะครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#17 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

ชอบครับ เอาอีกๆๆๆๆๆ :D

#18 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

เดี๋ยวเค้าก็คงอวตาร log in ใหม่เข้ามา :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#19 amp14

amp14

น้องใหม่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

ปกติผมเข้ามาแอบอ่านแล้วก็ไปเพื่อรับรู้ความคิดเห็นต่างๆ
แต่กระทู้นี้ทำให้ผมต้องสมัครสมาชิกเพื่อมากดไลค์คุณเด็กปากดี :lol: :lol: :lol:

#20 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ไม่ด้าน ทำไม่ได้ แบบนี้นะเนี่ย

ใจดียี่ฉิบ ท่าจะแย่ซะแล้ว :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

ฮาอ่ะ

#22 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

น่าจะมีบทลงโทษสำหรับบุคคลที่พยายามบิดเบือนข้อเท็จจริง ให้กระอักเลือดเอาให้เข็ด จะได้ไม่มาแอบอ้างอีก
ทำตัวเหมือน 18 มงกุฎ ไหลไปเรื่อย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#23 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

ตีงูต้องตีให้ตาย

#24 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:26

โทษของคนตอแหลฮะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#25 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

อ่านอีกรอบ ก็สังเกตว่า สำนวนมันเหมือนเด็กจบใหม่ซะมากกว่า
และ ก็ไม่สามารถอารมณ์ตัวเองได้

#26 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

อย่าได้จบลงโดยง่ายดาย
ปักหมุดเสียบประจานไว้ตรง กำแพงเลยครับ MOD

Edited by ธนุส นิราลัย, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:29.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#27 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ตามมาตีให้ตายอีกคนครับ ยังเจ็บใจเรื่อง ม.สามย่านไม่หาย :angry:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#28 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

นึกว่าเวบดราม่า ฮาาาาา

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

น่าจะมีการโหวต ตัวฮาที่สุดแห่ง สรท :lol: :lol: :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ฮาจริง! น่าจะไปลงเว็บดราม่าซะ!!

"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#31 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

เหมือนมาร์คเคยพูดว่าใครสักคนว่า

ชอบปั้นน้ำเป็นตัว ปั้นไปปั้นมา ก็เชื่อว่าเรื่องโกหกที่ตัวเองพูดคือความจริง

‎"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"

(อดอล์ฟ ฮิตเลอร์)

#32 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ฮาจริง! น่าจะไปลงเว็บดราม่าซะ!!

เรื่อง สลิปเงินเดือน ได้นำไปลงแล้วครับ
http://drama-addict....เดือนหมื่นห้า/

#33 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ขาดใจดีไป ก็เหมือนวงการตลกสูญเสียบุคลากรครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#34 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

ตอแหลจนเคยตัว
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#35 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

วีรกรรม วีระไอ้เวร เยอะดีแท้ :lol:

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#36 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

แหม่เค้าอุตสาห์มาคลายเครียดให้ตลอดตลอดตลอด :)
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#37 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ขอเชิญน้าเชเป็นเจ้าภาพครับ :lol: :lol:

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#38 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

แสบไส้
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#39 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:51

รอเฟส 2
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

กระทู้อัปยศ!!!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#41 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

MOD น่าจะเพิ่มฟีเจอร์ในบอร์ด ให้สมาชิก ที่โดนโหวตว่าเป็น "ไอ้ขี้โม้"
ทุกครั้งที่โพสข้อความ จะมีข้อความจากบอร์ดมาประจานเหนือข้อความที่โพส
เช่น "ขอโทษครับผมมันเห่ยยย ... ผมมันเป็นไอ้ขี้โม้ประจำบอร์ด"

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#42 LOP

LOP

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

ตายตั้งแต่กระทู้สลิปเงินเดือนแล้ว แต่ยังเร่ร่อนอยู่แถวนี้ไม่ไปไหน
คุณเด็กปากดีมาตั้งกระทู้ส่งวิญญาณไปรับโทษทัณฑ์
ตกลงตอนนี้น่าจะอยู่ในโลกันตนรก คงอีกนานกว่าจะได้เป็นผู้เป็นคนอีก.....

#43 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

มาดันกระทู้ไม่ให้ตกครับ

ในความเลวทั้งหมดในโลก อาจมีเรื่ิ่องอื่นเลวกว่านี้
แต่ผมเกลียดคนโกหกมากที่สุด
เพราะเชื่อว่าเป็นนิสัยพื้นฐานที่คนเลวต้องมี
แล้วจึงทำชั่วอย่างอื่นได้

และที่สังเกตุมา. นิสัยโกหกแก้ยากมาก
จะทำลดลงต่อเมื่อสังคมรอบข้าง แสดงให้เห็นว่าไม่ยอมรับ

เราจึงควรมาแสดงความเห็นว่าไม่ยอมรับ
นิสัยโกหกของ jaidee20 ด้วยการไม่เข้าไปตอบกระทู้ครับ

#44 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

:wub: #44

#45 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:34

แต่ละกระทู้ไม่โง่จนถึงที่สุด ก็หน้าด้านจนถึงที่สุด
แต่ก็ทำให้หัวเราะ(ให้กับความงี่เง่า)ได้ตลอดนะครับ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#46 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ขอบคุณคุณเด็กปากดีค่ะ เสียเวลาหน่อยนะคะ แต่เผื่อใจดีจะเข็ดหลาบ เลิกนิสัยขี้โกหกซะที
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#47 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

คุณเด็กปากดี กับ unmask แห่งคนอ. คนเดียวกันหรือเปล่าค่ะ

#48 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

หน้าที่ของมัน คือวันละกระทู้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#49 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ดันต่อ :)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#50 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

คุณเด็กปากดีสปอยล์ได้แหล่มมากๆครับ หวังว่าจะมี ภาคต่อๆไปนะครับ :D :D :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"