Jump to content

- - - - -

คุณยอมรับผลการตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญหรือไม่?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
98 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ถามความเห็นเกี่ยวกับวันศุกร์ที่ 13 (178 member(s) have cast votes)

คุณยอมรับผลการตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญหรือไม่?

1. ยอมรับ (178 votes [100.00%] - View)

Percentage of vote: 100.00%

2. ไม่ยอมรับ (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

Vote Guests cannot vote

#51 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

ไอ่ที่มาตั้งกระทู้ ตอนแรกคงคิดจะมาเยาะเย้ยว่า "กูไม่ถูกยุบเฟ้ย เป็นงายละเมิง ฮ่าๆๆๆ"

ซักพักคนจูงเชือกมากระตุกเชือก จึงนึกได้ "ชิบ.... พ่อกูไม่ได้กลับบ้านนี่หว่า"

คงเป็นที่มาที่ จขกท ไม่มาตอบกระมั้งครับ

#52 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

ยอมรับครับ

แต่ในความรู้สึกของผม รัฐบาลโดนตบหน้าโดยสาร อย่างแรง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#53 กล้ากันเกรา

กล้ากันเกรา

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ไม่ถูกใจเท่าไหรแต่ก็ยอมรับครับ เป็นคนไทยไม่ยอมรับศาลไทย แล้วยอมรับศาลไหนล่ะครับ

#54 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ยอมรับครับ
เห็นพี่น้องเสื้อแดงมีความสุข ก็พลอยดีใจตามไปด้วย :D

ว่าแต่หลังศาลตัดสิน จนแดงได้รับชัยชนะเฮกันลั่น
จขกท. คิดว่าศาลเอียง ไหม ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#55 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ยอมรับครับ
แก้ไขรัฐธรรมนูญไม่ได้ง่ายๆ นะเสื้อแดงคิคิ

#56 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ไม่ยอมรับครับ อำมาตย์ตั้งธงให้ศาล(เอียง) :P

ไพร่อย่างผมรับไม่ได้ ต้องออกมาเผาเมืองอีกรอบแล้ว
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#57 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ยอมรับครับ

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ยอมรับค่า เพราะแม้วไม่ไ้กลับบ้าน ๕๕๕

#59 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

เห็นด้วยหรือยอมรับกับผลการตัดสินหรือไม่?

ยอมรับจร้าเฮลั่นอิมพีเรียลเลยจร๊าาาาเท่ห์ม๊ากกกกจร๊าาาาา
เห็นด้วยจิจร๊าาาาา แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ Mega ช่วยบอกหน่อยดิแปลว่าพ่อกรูจาได้กลับบ้านแล้วใช่ปะจร๊าาาาา

#60 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

เห็นด้วยหรือยอมรับกับผลการตัดสินหรือไม่?

ยอมรับกับเห็นด้วยคนละเรื่องนะ

ผมยอมรับรับบาลชุดนี้ แต่ไม่เห็นด้วยกับหลายๆอย่างที่เขาทำ

#61 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

แม้วย้ำให้ปฏิบัติตามคำวินิจฉัยศาล

"นพดล"เผย"ทักษิณ"รู้คำวินิจฉัยศาลแล้ว ย้ำให้ปฏิบัติตามคำสั่ง ขณะเพื่อไทยนัดประชุมจันทร์นี้

นายนพดล ปัทมะ ที่ปรึกษาฝ่ายกฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้มอบหมายให้รายงานผลคำวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญ แต่ พ.ต.ท.ทักษิณ ติดตามผลผ่านอินเตอร์เน็ตอยู่แล้ว และคงได้ทราบผลแล้ว ซึ่งที่ผ่านมา พ.ต.ท.ทักษิณ พูดมาตลอดว่า ให้ปฏิบัติตามคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร

ทั้งนี้ ส่วนตัวเห็นว่า คำวินิจฉัยสร้างความผิดหวังทั้งฝ่ายผู้ร้อง และผู้ถูกร้อง แต่ต้องปฏิบัติตาม เพราะคำสั่งมีผลผูกพัน แม้จะเห็นด้วยหรือไม่ อย่างไรก็ตาม พรรคเพื่อไทยจะประชุมกัน วันจันทร์ ที่ 16 กรกฎาคม เวลา 13.00 น. และจะออกแถลงการณ์ต่อไป

#62 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

แม้วย้ำให้ปฏิบัติตามคำวินิจฉัยศาล

"นพดล"เผย"ทักษิณ"รู้คำวินิจฉัยศาลแล้ว ย้ำให้ปฏิบัติตามคำสั่ง ขณะเพื่อไทยนัดประชุมจันทร์นี้

นายนพดล ปัทมะ ที่ปรึกษาฝ่ายกฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้มอบหมายให้รายงานผลคำวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญ แต่ พ.ต.ท.ทักษิณ ติดตามผลผ่านอินเตอร์เน็ตอยู่แล้ว และคงได้ทราบผลแล้ว ซึ่งที่ผ่านมา พ.ต.ท.ทักษิณ พูดมาตลอดว่า ให้ปฏิบัติตามคำสั่งศาลรัฐธรรมนูญ ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร

ทั้งนี้ ส่วนตัวเห็นว่า คำวินิจฉัยสร้างความผิดหวังทั้งฝ่ายผู้ร้อง และผู้ถูกร้อง แต่ต้องปฏิบัติตาม เพราะคำสั่งมีผลผูกพัน แม้จะเห็นด้วยหรือไม่ อย่างไรก็ตาม พรรคเพื่อไทยจะประชุมกัน วันจันทร์ ที่ 16 กรกฎาคม เวลา 13.00 น. และจะออกแถลงการณ์ต่อไป

แล้่วไม่มารับโทษตามที่ศาลสั่งล่ะแม้ว

ตกลงเผาไทยเป็นพรรคการเมือง หรือเป็น บ.เผาไทย จำกัด นช.แม้วมีสิทธิอะไรมาบงการ หรือทั้งพรรคไม่มีใครคิดเป็นต้องให้นักโทษมาสั่ง
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#63 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ยอมรับค่ะ ครั้งนี้อยากเรียกว่า"คำตัดสินแบบปรองดอง"ของศาลรธน.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#64 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ยอมรับ
ไม่มีคนดีๆคนไหนอยู่เหนือกฎหมายหรอก
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#65 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ได้ผลโหวตขนาดนี้แล้ว ได้เวลาอ่านคำวินิจฉัยจริงๆจังๆหรือยัง Mega ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#66 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ยอมรับสิครับ ศาลตัดสินตามตัวบทกฎหมาย

หรือ Mega ไม่ยอมรับล่ะครับ ว่าแต่ตรง "ไม่ยอมรับ" ทำไมยังว่างอยู่ล่ะ

หรือว่า Mega ยอมรับ? :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#67 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

เห็นด้วย กับยอมรับ มันคนละส่วนกันนะ อย่าเอามามั่วปนกัน หลายๆคนอาจจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย อันนี้ไม่แปลกและไม่ผิด

แต่ต้องยอมนับคำตัดสินของศาลครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#68 Limmy

Limmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ยอมรับครับ

#69 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ยอมรับครับอย่างน้อยก็ลอความร้อนแรงของการเมืองในประเทศได้

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#70 ชัยนาท

ชัยนาท

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

ยอมรับครับ

#71 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

เมกะ เห็นสปิริตของคนในนี้หรือยัง ยอมรับแบบนี้จึงจะเรียกว่าประชาธิปไตย ไปบอกพวกควายแดงด้วยให้เรียนรู้ประชาธิปไตยก่อนมาร้องแรกแหกกะเฌอหาประชาธิปไตยให้ไอ้บักเหลี่ยมพ่อพวกมัน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#72 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เท่ห์มากเรยท่านทักษิณ
แบบนี้ก็หมายความว่า จะได้กลับบ้านแบบเท่ห์ๆ แน่รุย

มันแปลว่า

#73 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ดูข่าวแล้วก็ขำ
นักข่าวสัมภาษณ์หัวค้อน
ท่านบอกว่าศาลตัดสินยังไม่ชัดเจน ต้องอีกสักนิด ต้องประชุมทีมกฎหมาย บลาาาา บลาาาาๆๆๆๆ

นักข่าวสัมภาษณ์คุณอภิสิทธิ์
ท่านบอกว่า. ศาลตัดสินชัดเจนแล้ว

ทำให้คิด....คนดีอยู่ภายใต้กฎหมาย ก็เข้าใจคำตัดสินง่าย
คนชั่ว คิดแต่จะทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม ก็ยากที่จะเข้าใจคำตัดสิน

#74 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ผลโหวตขนาดนี้ จขกท ชัดเจนไหมครับ :lol:

Edited by -3-, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#75 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

Mega คงเห็นการยอมจำนน ชนิดเอกฉันท์แล้ว
ช้าอยู่ใย...รีบประกาศชัยชนะเถิด :(

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#76 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ยอมแล้วค่ะ...หนูยอมแล้ว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#77 wewe

wewe

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ยอมรับค่ะุ

ตลกดีวะ :lol: :lol:

ขำไรสะกิดเพื่อนๆ หน่อยค่ะ จะได้ช่วยกันขำ :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#78 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

เขาเห้นด้วยกับคำวินิจฉัยของศาล จขกท ก็ไปต้อนฝูงควายกลับได้แล้ว เกะกะ

Edited by koong, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:30.

#79 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

แปลกดี เสื้อแดงไม่โหวตเลยซักคน :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#80 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

แปลกดี เสื้อแดงไม่โหวตเลยซักคน :lol:

ผมสังเกตหลายทีแล้วครับ เวลามีเรื่องแบบนี้เสื้อแดงมักรอแกนนำก่อน แล้วค่อยออกหรือแสดงความเห็น

ผมเห็นแดงหลายคนเฮ และดีใจนะ

แต่เห็นธิดา กับ เต้น ออกมาค้าน

อีก 1-2 วันที่ดีใจจะเปลี่ยนเป็นค้านตามเขา แทนที่จะตามความคิดแรกของตัว

#81 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ยอมรับเช่นกัน ฟังแรกๆก็เสียว ว่าโ๊ด๊นแล่ว โ๊ด๊นแล่ว กทม.โดนเผาแล่ว
ออกมาหน้านี้นี่ก็ถือว่าดีเยี่ยมแล้ว
หักด้ามพร้าด้วยเข่าไม่ได้ก็เอามันแช่น้ำไว้ก่อน
เด๋วสนิมก็กินตรงเหล็ก ด้ามไม้มันก็เปื่อยหมดสภาพตามกาลเวลาไปเอง
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#82 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เเน่นอน ผมยอมรับคำตัดสินครับ

#83 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

นึกเหตุึผลที่จะไม่ยอมรับไม่ออกว่ะึครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#84 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

ไม่ถูกใจเท่าไร แต่ก็เคารพคำตัดสินโดยดี
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#85 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

เราไม่มีแกนนำ เรามีหัวคิด คิดด้วยหัวของเราเอง

โดยไม่ต้องฟังคำสั่งแกนนำ

สู้ๆ ค่ะ ศาลรัฐธรรมนูญ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#86 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ตามกติกาครับ

#87 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ยอมรับ....
ไม่ใช่ไพร่เสื้อแดงนี่นา....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#88 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ยอมรับซิ

ว่าแต่เกิดเป็นเสื้อแดงนี่เหนื่อยเนอะ เมกกะ!!! ตอนแรกก็เห็นควายแดงเฮกันสนั่นเมือง

ตอนหลังเห็นท่าทีแกนนำเปลี่ยนไป ก็คลั่งขึ้นมาอีก.....5555

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#89 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ศาลตัดสินก็ต้องยอมรับสิครับ หรือคุณไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล :blink:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#90 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

แล้วคุณมึ งล่ะ จขกท
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#91 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

ผมยอมรับครับ เพราะถ้ามองดีๆ วันนี้เพื่อไทยแพ้คำตัดสิน ครับ เพราะว่า เพื่อไทยต้องการแก้เพื่อใครบางคน แต่ก็ไม่ได้ อันนี้เป็นจุดประสงค์ใหญ่ ส่วนเรื่องอื่นเป็นเรื่องสำรอง อีกอย่าง ถ้าจะแก้ทั้งฉบับต้องทำประชามติ นั้นมันยากมาก สรุปแล้ววันนี้เพื่อไทย ยิ้มทั้งน้ำตา คิดเละพิมพ์ตามประสาคนไม่รู้กฏหมายนะครับผิดพลาดอภัยกันนะครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#92 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:17

ยอมรับค่ะ แดงหลายคนก็ยอมรับนะคะ ... สิ้นเสียงตัดสิน เฮกันใหญ่เลย 55555+
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#93 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ไม่ถูกใจเท่าไหรแต่ก็ยอมรับครับ เป็นคนไทยไม่ยอมรับศาลไทย แล้วยอมรับศาลไหนล่ะครับ

ไม่ถูกใจเท่าไหรแต่ก็ยอมรับครับ เป็นคนไทยไม่ยอมรับศาลไทย แล้วยอมรับศาลแม๊วหรือครับ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#94 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ออกมารูปนี้ดีแล้วครับ

แต่ยังจะทำต่อ ผมเชื่อไม่รอด

#95 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

169 คน ยังไร้เงาของเสื้อแดงและเจ้าของกระทู้ต่อไป :lol:

/人 ‿‿ ◕人\

#96 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ศาลอ่านคำวินิฉัยผมละเฮฮา มีความสุข

สุขจริงๆนะที่เห็นตัวเหี้้้ยล้มเจ้ามันอกแตกตาย ^_^

แม่เจ้า 100%!!!

Edited by ริวมะคุง, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:00.

#97 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ยอมรับอยู่แล้ว บ้านเมืองมีกฏหมาย ฟังเหตุผล ก็จบ เหตุผลรับฟังได้ ไม่ได้ ขึ้นอยู่ ภูมิความรู้แต่ละคน ก็เท่านั้น อย่างในกรณีนี้ ก็ รับฟังได้ ส่วนกรณี บกพร่องสุจริต ภาคแรก รับฟังไม่ได้ แต่ก็ให้โอกาส แต่

ใช้โอกาส เปลือง แถมยังทำลายโอกาส ประเทศไทย อย่างมหาศาล

#98 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

เสื้อแดงและชายกลางในนี้ว่าไง
แสดงความเห็นหน่อยดิ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#99 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ทั้งนี้ ส่วนตัวเห็นว่า คำวินิจฉัยสร้างความผิดหวังทั้งฝ่ายผู้ร้อง และผู้ถูกร้อง
แต่ต้องปฏิบัติตาม เพราะคำสั่งมีผลผูกพัน แม้จะเห็นด้วยหรือไม่ อย่างไรก็ตาม พรรคเพื่อไทยจะประชุมกัน วันจันทร์ ที่ 16 กรกฎาคม เวลา 13.00 น. และจะออกแถลงการณ์ต่อไป

ถ้าไม่ได้อ่านคคห.นี้....
นึกว่าไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินเคารพการวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญ
ที่แท้เคารพคำสั่งของนักโทษหนีคุก.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไพร่เสื้อแดงและบ้ตรเติมเงินกี่คนจะ
"แต่ต้องปฏิบัติตาม เพราะคำสั่งมีผลผูกพัน
แม้จะเห็นด้วยหรือไม่....." ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า