Jump to content

- - - - -

ขอหลักฐานการจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารครับ (แตกประเด็นฯ เมื่อลุยดงแดง)

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

http://www.pantip.co.../P12372929.html

ต้องขออนุญาตคุณแอมแตกประเด็นมานะครับ เกรงว่าจะมีสมาชิกพลาดเรื่องฮาๆ

มาดูการแดดิ้น แถกแถ ให้เพลินอารมณ์ กันครับ

แตกประเด็นมาจากกระทู้คุณแอม ครับ
http://webboard.seri...ัดตั้งรัฐบาลใน/

Edited by ศรอรชุน, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:30.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

อ่านสนุกนั่งลุกสบาย
ต้องอ่านกระทู้แดงแถครับ

ผมกำลังทำการบ้านให้คุณศร เด๋วมาส่งนะครับ

#3 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เข้าไม่ได้แล้ว สงสัยโดนลบไปแล้วจ้า อิอิ :rolleyes:

แก้ไข: อ๋อ อันนี้ใช่ไหม

http://www.pantip.co.../P12372929.html

:lol:

Edited by Initial, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28.

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

เข้าไม่ได้ค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

แก้ไขลิงค์แล้วครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#6 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

แก้ไขลิงค์แล้วครับ

ขอบคุณค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#7 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

จะเอาขยะมาใส่เวบเราทำไมล่ะท่านศร

ก็ปล่อยเขาว่ากันไป :lol: :lol: :lol:
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#8 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ทีจัดรัฐบาลที่ฮ่องกง ดูไบ ลาว เขมร ไม่เห็นมีใครพูด

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ควายแดง บอกว่า พรรคอื่นจัดตัั้้งที่ไหนก็ผิด จัดได้เฉพาะซ่องโจรที่ดูไบ :D

#10 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

สลิ่มโดนสอยตาย คากระทู้ Pantip ราชดำเนิน เรียบร้อยแล้ว

Edited by rufer, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:08.

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

อ่านมายังไม่เจอหลักฐานว่าจัดตั้งในค่ายทหารเลย มีแ่ต่จินตนาการน้ำแตก จับแพะชนแกะซะงั้น

#12 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

สลิ่มโดนสอยตาย คากระทู้ Pantip ราชดำเนิน เรียบร้อยแล้ว

ตรงไหนคะที่ว่าสลิ่มโดนสอย ยังตามอยู่นะ ไม่เห็นหลักฐาน เห็นแต่หลักแถเต็มกระมู้ไปหมด

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สมองแบบนี้ มิน่าล่ะ ควายแดง ถึง เฮ ที่ศาลตัดสินเมื่อวาน กร๊ากกกก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

นับถือคุณศรเลย คุณมีความอดทนและใจเย็นในการคุยกับฝูงคนที่คุ้มคลั่งราวกับเสพย์ยาบร้ามาโพสกระทู้ได้ขนาดนั้น
ผมยอมรับว่าคนใจร้อนอย่างผมทำไม่ได้แน่ครับ

เป็นกำลังใจให้คุณศรกับคุณลุงแอมตบเกรียนเสื้อแดงให้สร่างเมาได้เยอะๆ นะครับ :)

#15 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

คำพูดถางถางว่า กระจอก คำพูดกระแนะกระแหน เราว่าไม่ใช่หลักฐานนะ
แล้วพวกสัมภาษณ์คนโน้นคนนี้ที่เอามาแปะๆไว้ เขาเรียก hearsay เป็นแค่ความเห็น
เราเองก็พูดได้ ว่าความเห็นของเรา คือไม่เชื่อ ภาพทหารที่เอามาแปะ แล้วบอกว่า ทหารปล้น
เราว่า ทหารเขากำลัง "ปกป้อง" บ้านเมือง รักษาประเทศชาติต่างหาก

แล้วกรณีลากเก้าอี้กับปาแฟ้ม นั่นมันผล อย่าพูดแค่ผลสิ ให้บอกเหตุด้วย ว่าเขาลากเก้าอี้ทำไม
ว่าเขาปาแฟ้มใส่ทำไม สาเหตุมันมาจากเรื่องไหน ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวนะ กับข้อกล่าวหาที่เขาว่าไว้
แต่เรื่องกิริยาไม่เหมาะสม อันนั้นเห็นด้วย แต่ก็อีก ถ้ามีอะไรที่ทำให้ พรรคที่เขาเป็นผู้ดีมาโดยตลอด
ถึงกับต้องเหลืออด ก็ลองไปสำรวจตัวเองบ้างเป็นไรไป การย้อนถามคำถามกลับไป เมื่อถูกขอให้แสดงหลักฐาน
มันจะทำให้พ้นข้อกล่าวหานั้นไปได้อย่างไรกัน ไม่ว่าดูยังไง มันก็แค่คำโต้เถียง มันก็ไม่ได้เกิดประโยชน์แต่อย่างใด

เราเองก็อยากรู้นะ เอาให้กระจ่างไปเลย ว่าไอ้ที่เขาบอกว่ามีการจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารกันน่ะ มันจริงไหม
ยังไงพวกเสื้อแดง ก็อยากที่จะเอาผิดอีกฝ่าย ทำความจริงให้ประจักษ์อยู่แล้วไม่ใช่หรือ โอกาสมาแล้ว เอาเลย
แบบเอาคลิปมาตอกหน้าให้สลิ่ม (ที่จริงมันต้องเรียกว่า ซาหริ่ม นะ ถึงจะถูก) หงายเงิบไปเลย จะดีที่สุด
แบบว่า นี่ไง ไปถ่ายมาได้จากในเต็นท์ทหาร ตอนที่เขากำลังเจรจาอยู่เลย หรือเอกสารสำคัญในข้อตกลงต่างๆ อะไรแบบนั้น

;)

#16 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

มันกลายเป็นเรื่องจริง เพราะเสื้อแดงพูดซ้ำๆ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#17 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

หลักฐานหายากครับ.. แต่พยานแวดล้อมก็เยอะทีเดียว....
แม้แต่ แม่ยก ปชป. ที่ OFFICE ยังเชื่อเลยว่า ทหารมีส่วนแน่ในการจัดตั้งรัฐบาล

ผมว่าคนที่ถามก็รู้อยู่แก่ใจ อยุ่แล้วแหละ แต่ก็แกล้งกวน..ไปอย่างนั้นแหละ

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

อ่านสนุกนั่งลุกสบาย
ต้องอ่านกระทู้แดงแถครับ

ผมกำลังทำการบ้านให้คุณศร เด๋วมาส่งนะครับ

การบ้านยาว กลัวจะขัดความสำราญกระทู้นี้ ฝากคุณศรเอาไปแปะด้วย
ผมพยายามเขียนให้เรียบร้อย เพราะที่ราดดำเนิน น่าจะมีคนกลางๆ อ่านมาก

สรุปความก็คือ หลักฐานต้นตอไม่มี มีแต่ข่าวเขาเล่าว่า
และค่อยๆ เพิ่มสีสรรขึ้นมา มีการยิงไปยิงมาให้เหมือนว่า แหล่งข่าวหลายกระแส
ผมเข้าใจว่า ต้นตอส่วนหนึ่งน่าจะมาจากวาสนา นาน่วม แต่ผมไม่เคยซื้อหนังสือยัยนี่
ตรงนั้นอาจจะมีอะไรชัดหน่อย

แต่ถ้าใช้เฉพาะของหนุ่เมืองจันทร์ละก้อ

เต้าข่าวร้อยเปอร์เซ็ง

#19 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

-ขำตอน คุณหงส์บอกว่า ทักษิณก็ไม่ได้อยู่เบื้องหลังรัฐบาลปู ฮามาก :D

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#20 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ใช้ตัวใหญ่ ปกปิดความอ่อนด้อยของตัวเองหรอครับ

:lol:

#21 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

หลักฐานหายากครับ.. แต่พยานแวดล้อมก็เยอะทีเดียว....
แม้แต่ แม่ยก ปชป. ที่ OFFICE ยังเชื่อเลยว่า ทหารมีส่วนแน่ในการจัดตั้งรัฐบาล

ผมว่าคนที่ถามก็รู้อยู่แก่ใจ อยุ่แล้วแหละ แต่ก็แกล้งกวน..ไปอย่างนั้นแหละ

ถ้าผมจะบอกว่า
แม้แต่ แม่ยก พท. ที่ OFFICE ยังเชื่อเลยว่า เรื่อง 4 ss มีส่วนจริง ก็ต้องเชื่อสิครับ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#22 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

พยานแวดล้อมที่เรียกว่าเป็นพยานได้จริงๆแล้วมีกี่คน ที่ออกมาพูดล้วนมีส่วนได้เสียกับพรรคเพื่อไทยจึงไม่นับว่าเป็นพยานแวดล้อมที่น่าเชื่อถือ
ส่วน "ความเชื่อ" เป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่สามารถสะท้อนความจริงอะไรได้

อันนี้ทักษิณเค้าพูตรงๆเป็นครั้งแรกมั้งว่าเกี่ยวข้องกับเสื้อแดงในลักษณะนายจ้างกับลูกจ้าง :P

Edited by เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:48.

#23 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

สรุป แม้แต่ความเชื่อก็เป็นหลักฐานได้ สำหรับคนเสื้อแดง !??
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#24 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ผมว่าคุณศรกำลังจี้จุดอ่อนเสื้อแดงอย่างได้ผล

ไม่มีใครเอาหลักฐานที่น่าเชื่อถือมาแสดงได้ซักคน
ขาใหญ่ "ผีกรุแตก" ออกสเตปแถแบบขาเก...เอาเรื่องอื่นมากลบ

ขอหลักฐานเผาบ้านเผาเมือง "เผาเซ็นทรัลเวิร์ล" หน่อยครับ (ต่างจังหวัดไม่เอา)
ได้ยินเรื่องนี้มาสามปีแล้ว
น่าจะมีหลักฐานที่ชัดเจนได้แล้วกระมัง
ยังงัยก็ช่วยนำมาเผยแพร่หน่อย ผมเบื่อพรรคสุดสวยนี่เต็มทนแล้ว
จะได้มีเหตุผลที่จะเลิกกาคะแนนให้เสียที

ท่านใดที่มีหลักฐาน กรุณานำเสนอเลยครับ
จะเป็นชายชุดเขียว ชุดฟ้า ผู้ร่วมก่อการ ยิ่งมีภาพถ่าย หรือคลิป ยิ่งเด็ด
เรื่องนี้คาใจมาก ถ้ามีหลักฐานละก้อ เสื้อแดงจะสีตกกลายเป็นสลิ่มไม่ต่ำกว่าสิบห้าล้านคนทีเดียว
เสื้อแดงก็จะชักตาตั้งกันยกกลุ่มละครับ

แล้วการเลือกผู้ว่าฯ เร็วๆ นี้ ต่อให้โอ๊คลงเองก็แพ้แน่นอน

ถ้าคำตอบประมาณ "ใครๆก็รู้" , "เขาว่า" แบบนี้ไม่เอานะครับ
เดี๋ยวพวกเสื้อแดง จะสวนกลับมา หน้าหงายซะเปล่าๆ ...

ขำที่เขามีวงเล็บว่า ต่างจังหวัดไม่เอา....ฮา

งานนี้ได้ทะลวงไส้กันสนุก

ปล
นามแฝงสิงห์สนามหลวง เป็นของกลุ่มคน ผมตามมาสักพักแล้ว
บางทีคุณศรอรชุนอาจจะใช้เป็นหมัดเด็ดได้

ผมจะหลังบ้านไปบอกครับ

#25 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ขอหลักฐานเผาบ้านเผาเมือง "เผาเซ็นทรัลเวิร์ล" หน่อยครับ (ต่างจังหวัดไม่เอา)

ตรงนี้ผมก็ฮ่าจริงๆ สรุปเผาศาลากลางนี้หลักฐานมัดแน่นดิ้นไม่หลุด แต่เสือกไม่ยอมรับว่าเผาเซ็นทรัพล??

ผมเห็นสิงห์สนามหลวงมันโพสหลักฐานแล้ว ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมทักษิณไปซื้อสื่อ และทำสื่อดาวเทียมเยอะ

ก็มีควายที่เอาแค่ข่าวมาเป็นหลักฐานไงล่ะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#26 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

ใช่เหรอวะ กรุเห็นแต่ ไอ่ สิงห์สนามหลวง กับ ไอ่ ผีกรุแตก โดนสลิ่มสอยน็อคกลางกระทู้ สุดท้ายต้องมากอดคอปลอบใจกันเอง 55555

คห 59 ไอ่ สิงห์สนามหลวง แถไม่ออก ขอใช้มุกเดิม "พวกกรุชนะเลือกตั้ง"
คห 60 ไอ่ ผีกรุแตก แถไม่ออก ยอมรับดื้อ ๆ "ไม่มีหลักฐานว๊อย" 55555

ช่วงท้าย ๆ ช่วยกันทำกระทู้เค้าเลอะอีก แปะโน่น แปะนี่ มั่วไปหมด 55555
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

เขาเล่าว่า ฟังแล้วเชื่อมากๆ ไม่ดี เดี๋ยวเขาจะงอกบนหัว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

ตรงนี้ผมก็ฮ่าจริงๆ สรุปเผาศาลากลางนี้หลักฐานมัดแน่นดิ้นไม่หลุด แต่เสือกไม่ยอมรับว่าเผาเซ็นทรัพล??

ผมเห็นสิงห์สนามหลวงมันโพสหลักฐานแล้ว ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมทักษิณไปซื้อสื่อ และทำสื่อดาวเทียมเยอะ

ก็มีควายที่เอาแค่ข่าวมาเป็นหลักฐานไงล่ะ

ถึงจะมีภาพถ่ายชัดๆว่าเป็นเสื้อแดงเผา
มันก็คงบอกว่าเป็นแดงเทียม อำมาตย์หรือทหารจ้างมาอยู่ดีแหละ <_<

ขนาดพวกชายชุดดำเนี่ย
ถ้าวิเคราะห์จากคำพูดของคนเสื้อแดงยังสับสนอยู่เลยว่า เป็นพวกเดียวกับเสื้อแดงหรือเปล่าเลย :wacko:

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#29 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ยัยนี่คิดว่าตัวเองเจ๋ง

จริงๆ แอบคิดไว้เล่นๆ ในความเห็นที่ 19 แต่ไม่เห็นมีใครพูดถึง
ดังนั้นหงส์ขอแจมกระทู้นี้ด้วยการขอหลักฐานทั้ง 2 ฝั่งเลยค่ะ

ท่านใดมีหลักฐานว่าตั้งในค่ายทหาร รบกวนเอามาให้ดูด้วย
และท่านใดมีหลักฐานว่าตั้งนอกค่ายทหาร รบกวนเอามาให้ดูด้วย

ในฐานะคนที่ไม่เชื่ออะไรง่ายๆ แบบหงส์จะได้ได้ข้อสรุปซะทีค่ะ
หากท่านใดมีหลักฐานมาแสดง จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ^^

จากคุณ : หงส์หิมะ
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 16:12:14 A:58.11.246.96 X:

คือจะใช้การกระทบแตกว่า กรูหาหลักฐานตั้งรัฐบาลในค่ายทหารให้เอ็งไม่ได้
เอ็งก็หาหลักฐานตั้งรัฐบาลนอกค่ายทหารไม่ได้เหมือนกัน...สรุปว่าเจ๊ากันไป

อีหอยกระพงนี่ ไม่รู้เลยหรือว่า ไม่เคยมีรูปการจัดตั้งรัฐบาลไม่ว่าครั้งใหนหลุดออกมา
ผมเอง บอกตามตรงว่า คุ้นเคยกับบ้านที่เขาคุยเรื่องแบ่งเค๊กตั้งรัฐบาลกัน ก็หารูปไม่ได้
วิธีการเจรจานั้น หัวหน้าพรรคจะจ่ายงานให้เพียง สองคน ไม่เกินสามคนแยกย้ายกันคุย
แต่ละคน มีเพดานให้ยึดว่า ยอมเสียอะไรแค่ใหน...ปิดท้ายหัวหน้าพรรคจึงจะคุยกับหัวหน้าพรรคเป็นครั้งสุดท้าย

ที่จริงผมสามารถสืบได้ด้วยว่า ที่เทพไทต้องเลื่อนเวลาออกไป 45 นาที เพราะปัญหาอะไร...แต่จะรู้ไปทำไมล่ะ

#30 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ผมก็ฮา แทบตกเก้าอี้ !!! :D :D :D

แต่ไม่อยากไปข้องแวะมาก เดี๋ยวจะเสียประเด็น กับเป้าหมายที่วางไว้

เสื้อแดงเขาเก่งในการเฉไฉเบี่ยงประเด็นอยู่แล้ว...

เคยเขียนไปครั้งหนึ่ง ว่าผีกรุแตก มีแต่ปริมาณ ขาดคุณภาพ

คุณสมบัติเหมาะน่าให้ไปเป็นทนายของพรรคเพื่อไทย

จะได้โดนยุบอีกซักรอบ 555++ :D :D

#31 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

คุณศรนี่ ชั้นเชิงระดับเหยียบหิมะไร้รอย

ขนาดเจ้าคนนี้ ออกทะเลเป็นไข้ป่วงประชาธิปไตยเลย....

ผมว่าถ้าตัดสินกันแบบหาหลักฐาน หาลายเซ็นคงยากครับ..
แต่ถ้าตัดสินโดยใช้คณะลูกขุนละก็ ใช่เต็มๆ ครับ.. และผลก็เห็นได้จาก
การเลือกตั้งแล้ว

จากคุณ : kapomnoi
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 18:44:54 A:171.97.135.158 X:
ถูกใจ : ผีกรุแตก

ขอหลักฐาน มันให้ผลการเลือกตั้งมา....55555

#32 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

คุณศรนี่ ชั้นเชิงระดับเหยียบหิมะไร้รอย

ขนาดเจ้าคนนี้ ออกทะเลเป็นไข้ป่วงประชาธิปไตยเลย....

ผมว่าถ้าตัดสินกันแบบหาหลักฐาน หาลายเซ็นคงยากครับ..
แต่ถ้าตัดสินโดยใช้คณะลูกขุนละก็ ใช่เต็มๆ ครับ.. และผลก็เห็นได้จาก
การเลือกตั้งแล้ว

จากคุณ : kapomnoi
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 18:44:54 A:171.97.135.158 X:
ถูกใจ : ผีกรุแตก

ขอหลักฐาน มันให้ผลการเลือกตั้งมา....55555

อันนี้เหมือนระบุดีเอ็นเอได้เลยนะคะว่าแดงชัวร์ เพราะชนะเลือกตั้งแล้วถูกต้อง ทำได้ทุกอย่าง

แต่ถ้าเกิดผิดพลาดขึ้นมาเป็นเพราะมาร์คชั่งไข่ :P

#33 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

แล้วมีรัฐธรรมนูญข้อไหนห้ามจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเหรอครับ? :huh:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#34 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

นี่งัย ชุมพลขอโทษและขอถอนคำพูด
พวกก็เอามาแต่อันที่พาดหัว

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ส่วนคำพูดเสธ. ก็มาหลังจากกระแสตั้งรัฐบาลในค่ายทหารจุดติด
จึงพูดเอาคะแนนเหมือนชุมพล

สรุปว่า เป็นการชิงความได้เปรียบ ไม่ใช่หลักฐานชี้ชัด

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

อ้อ ขอสรุปอีกประเด็นว่า
ราดดำเนินเริ่มลิ้งค์ให้มาอ่านเสรีไทยกันหนาตาแล้วแฮะ

#37 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

ชุมพลกร้าววว....พาดหัวตัวเป้ง
ชุมพลถอนคำพูด ตัวจิ๋วเท่าเชิงอรรถ
ผมเลยขยายให้อ่านกันชัดๆ...ประมาณว่า

นายชุมพลกล่าวว่าไม่มีอำนาจที่มองไม่เห็นในการจัดตั้งรัฐบาล
ที่พูดไปนั้นอาจเกิดจากอารมณ์ค้างเก่าในอดีต.....สื่อไม่ควรนำไปขยาย

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

สิงห์สนามหลวง มามุกใหม่ เอาข่าวจากข่าวตดมาเล่น

มีการเน้นตัวให้เห็นชัดๆ ว่า

การเลือกตั้งครั้งนี้ ตนไม่เห็นมีข่าวว่าหากผลเลือกตั้งคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเหมือนเมื่อครั้งที่ผ่านมาที่มีหารือในกรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) ตนจะพยายามไม่ให้มี จะมีการจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกฎหมายที่ระบุว่า พรรคใดพรรคหนึ่งถ้ารวมเสียงข้างมากได้ก็สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรีก็ว่ากันไปตามนั้น ทั้งนี้ไม่ว่า ก่อนหรือหลังการเลือกตั้งทหารไม่ได้แทรกแซงทั้งนั้น เพราะแทรกแซงไม่ได้อยู่แล้ว

ข้อความนี้ อ่านได้สองนัยนะครับ จะอ่านว่า เคยมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหารก็ได้
หรือ ไม่มีข่าวว่าจะมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร......ก็ได้ อยู่ที่ใจอยากจะให้เป็นอย่างไร
หรือสื่อจงใจเขียนอย่างไร ข่าวสดเขียนข่าวนี้ เมื่อ 27 พค 2554
http://www.khaosod.c...TROekV4Tnc9PQ==

แต่ประยุทธเคยพูดคล้ายกัน เมื่อ 4 เมษา 2554 ว่า
ส่วนที่มีการกังวลว่าทหารจะทำอะไรอีกหลังเลือกตั้ง พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ไม่มีทหารจะไปทำอะไรได้อย่างไร ก็ต้องมีเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย เมื่อถามย้ำว่า หลังเลือกตั้งอาจมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหารอีก พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ไม่มีทหารไม่ยุ่งกับการตั้งรัฐบาล

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

บอกตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ก็เชื่อกันไป
ที่บอกตั้งจุดรับน้ำกัน 4SS เห้นเถียงกันยังกะไปนั่งอยู่ปลายเตียง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ถึงจะมีภาพถ่ายชัดๆว่าเป็นเสื้อแดงเผา
มันก็คงบอกว่าเป็นแดงเทียม อำมาตย์หรือทหารจ้างมาอยู่ดีแหละ <_<

ขนาดพวกชายชุดดำเนี่ย
ถ้าวิเคราะห์จากคำพูดของคนเสื้อแดงยังสับสนอยู่เลยว่า เป็นพวกเดียวกับเสื้อแดงหรือเปล่าเลย :wacko:

สิงห์สนามหลวงข้างบน คงไม่ใช่ สิงห์สนามหลวง ที่เขียนหนังสือเรื่อง ขุนทองเจ้าจะกลับมาเมื่อฟ้าสาง

#41 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

และแล้ว ความเอี้ยของข่าวสดก็โผล่
มันเขียนข่าวให้ไปในแนวที่มันต้องการจริงๆ
นี่คือหลักฐานครับ จากเว็บแดงๆ อีกต่างหาก
ผมยังไม่ได้ค้นว่ามาจากสื่อฉบับใหน ถ้าเจอแล้วจะมาแปะ
แต่เชิญคุณศร ถ่ายรูปไปยัดปากสิงห์หนามหลงได้เรยยย

เมื่อถามว่า หลังเลือกตั้งหากคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่าค่ายไหน ผู้สื่อข่าวบอกว่าเหมือนครั้งที่ผ่านมามีการจัดตั้งรัฐบาลในพื้นที่กรมทหาร ราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง ไม่เห็นว่าใครจะไปตั้งอะไร คราวที่แล้วคงเป็นการพูดคุยกัน แต่ครั้งนี้ยังไม่เห็นข่าว ไม่มีแน่

http://www.prachacho...p?topic=22947.0

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

สิงห์สนามหลวงข้างบน คงไม่ใช่ สิงห์สนามหลวง ที่เขียนหนังสือเรื่อง ขุนทองเจ้าจะกลับมาเมื่อฟ้าสาง

สิงห์สนามหลวง เป็นนามปากกาในการตอบปัญหาของสุชาติ สวัสดิศรี
ส่วนขุนทองฯ เป็นหนังสือของอัศศิริ ธรรมโชติครับ

#43 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

สิงห์สนามหลวง มามุกใหม่ เอาข่าวจากข่าวตดมาเล่น

มีการเน้นตัวให้เห็นชัดๆ ว่า

การเลือกตั้งครั้งนี้ ตนไม่เห็นมีข่าวว่าหากผลเลือกตั้งคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเหมือนเมื่อครั้งที่ผ่านมาที่มีหารือในกรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) ตนจะพยายามไม่ให้มี จะมีการจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกฎหมายที่ระบุว่า พรรคใดพรรคหนึ่งถ้ารวมเสียงข้างมากได้ก็สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรีก็ว่ากันไปตามนั้น ทั้งนี้ไม่ว่า ก่อนหรือหลังการเลือกตั้งทหารไม่ได้แทรกแซงทั้งนั้น เพราะแทรกแซงไม่ได้อยู่แล้ว

ข้อความนี้ อ่านได้สองนัยนะครับ จะอ่านว่า เคยมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหารก็ได้
หรือ ไม่มีข่าวว่าจะมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร......ก็ได้ อยู่ที่ใจอยากจะให้เป็นอย่างไร
หรือสื่อจงใจเขียนอย่างไร ข่าวสดเขียนข่าวนี้ เมื่อ 27 พค 2554
http://www.khaosod.c...TROekV4Tnc9PQ==

แต่ประยุทธเคยพูดคล้ายกัน เมื่อ 4 เมษา 2554 ว่า
ส่วนที่มีการกังวลว่าทหารจะทำอะไรอีกหลังเลือกตั้ง พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ไม่มีทหารจะไปทำอะไรได้อย่างไร ก็ต้องมีเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย เมื่อถามย้ำว่า หลังเลือกตั้งอาจมีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหารอีก พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ไม่มีทหารไม่ยุ่งกับการตั้งรัฐบาล

ไอ้ตรงตัวแดงๆที่หมาสนามหลวงเน้น ถ้าคนอ่านเขาก็จะแปลออกว่าพลเอกประยุทธ์ท่านบอกทหารไม่เกี่ยว

แต่ถ้าควายอ่าน ก็เป็นดังหมาสนามหลวงจินตนาการนั่นแหละครับ...ผมว่ามันต๊องมากๆ เนื้อข่าวชัดขนาดนี้ยังแปลได้ซะคนละเรื่อง :lol:

#44 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ไอ้ตรงตัวแดงๆที่หมาสนามหลวงเน้น ถ้าคนอ่านเขาก็จะแปลออกว่าพลเอกประยุทธ์ท่านบอกทหารไม่เกี่ยว

แต่ถ้าควายอ่าน ก็เป็นดังหมาสนามหลวงจินตนาการนั่นแหละครับ...ผมว่ามันต๊องมากๆ เนื้อข่าวชัดขนาดนี้ยังแปลได้ซะคนละเรื่อง :lol:

ข่าวสดมันเชี่ยครับ
มันเอาชื่อค่ายทหารที่นักข่าวเป็นคนพูด
ไปยัดใส่ปากประยุทธ์

สื่อเสี้ยมนะเนี่ย.....มิน่า มันถึงลาออกจากองค์กรสื่อ
เพราะมันจะเดินแนวนี้นั่นเอง

#45 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

แม้แต่หยุ่น ยังเขียนข่าวคลุมเครือเลย
http://www.suthichai...om/detail/10179
"ประยุทธ์"ยันไม่มีตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก ให้สัมภาษณ์ถึงกรณีที่หลังผลเลือกตั้งคะแนนไล่เลี่ยกัน อาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเหมือนเมื่อครั้งที่ผ่านมา ที่มีหารือในกรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) ว่า ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง ไม่เห็นว่าใครจะไปตั้งอะไร คราวที่แล้วคงเป็นการพูดคุยกัน แต่ครั้งนี้ยังไม่เห็นข่าว ไม่มีแน่ ตนจะพยายามไม่ให้เกิดขึ้น จะมาจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ ดังนั้นอย่าเอาทหารไปเกี่ยวข้อง ทำอย่างไรให้บ้านเมืองสงบ อย่าทำร้ายกัน
ตามสำนวนนี้ ชื่อกรมทหารราบ มาจากคนอื่นไม่ได้มาจากประยุทธ์
อ่านสำนวนอื่นๆ บ้าง
http://www.thairath....tent/pol/174559

Edited by amplepoor, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04.

#46 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

อันนี้จากสื่ออื่นครับ

ผู้สื่อข่างถามว่า หลังเลือกตั้งหากคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร พล.อ.ประยุทธ์ย้อนถามว่า ค่ายไหน ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง ไม่มีแน่ เมื่อถามว่า สมมุติว่าหากมีกรณีนี้เกิดขึ้นจะทำอย่างไร พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ต้องไม่สมมุติ จะไปสมมุติได้อย่างไร ตนพยายามจะไม่ให้มีเกิดขึ้น จะมาจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกฎหมายที่ระบุว่า พรรคใดพรรคหนึ่ง ถ้ารวมเสียงข้างมากได้ สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรี ว่ากันไปตามนั้น จะไปตั้งที่ไหนตนไม่รู้ อย่าเพิ่งไปพูดในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง วันนี้เลือกตั้งให้ได้เสียก่อน อย่าใช้ความรุนแรง อย่าเอาทหารไปเกี่ยวข้อง ทำอย่างไรให้บ้านเมืองสงบ อย่าทำร้ายกัน

http://astv.mobi/AHqE6Gu

ลั่นไม่ให้ตั้งรบ.ในค่ายทหาร
เมื่อถามว่าหลังเลือกตั้งหากคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่าค่ายไหน เมื่อผู้สื่อข่าวบอกว่าเหมือนครั้งที่ผ่านมามีการจัดตั้งรัฐบาลในพื้นที่กรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง คราวที่แล้วคงเป็นการพูดคุยกัน แต่ครั้งนี้ยังไม่เห็นข่าว ไม่มีแน่เมื่อถามว่าหากมีกรณีนี้เกิดขึ้นจะทำอย่างไร พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่าต้องไม่สมมุติ
"จะไปสมมุติได้อย่างไร ผมพยายามจะไม่ให้มีเกิดขึ้น จะมาจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ ตามกฏหมายถ้าพรรคใดรวมเสียงข้างมากได้ก็สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรีก็ว่ากันไปตามนั้น จะไปตั้งที่ไหนผมไม่รู้ อย่าใช้ความรุนแรง อย่าเอาทหารไปเกี่ยวข้อง"

http://thainet1.blog...27_archive.html

แดงมันเอาเนื้อหาใสข่าวสดมาเล่นอย่างนี้นานแล้วครับ ไอ้มะแอศิษย์บังโมยังเอามาเลย
http://forum.seritha...php?f=2&t=37309

Edited by ดราม่า, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:06.

#47 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

ที่นี่เป็นเหมือนวอร์รูมเลย :D

ผมไปเจอแหล่งข่าวที่เสื้อแดงเชื่อถือแล้วครับคือ ไทยรัฐ

เมื่อถามว่า หลังเลือกตั้ง หากคะแนนไล่เลี่ยกัน อาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่าค่ายไหน ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง ไม่มีแน่ เมื่อถามว่า สมมุติว่าหากมีกรณีนี้เกิดขึ้นจะทำอย่างไร พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ต้องไม่สมมุติ จะไปสมมุติได้อย่างไร ตนพยายามจะไม่ให้มีเกิดขึ้น จะมาจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกฎหมายที่ระบุว่า พรรคใดพรรคหนึ่ง ถ้ารวมเสียงข้างมากได้ สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรี ว่ากันไปตามนั้น จะไปตั้งที่ไหนตนไม่รู้ อย่าเพิ่งไปพูดในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง วันนี้เลือกตั้งให้ได้เสียก่อน อย่าใช้ความรุนแรง อย่าเอาทหารไปเกี่ยวข้อง ทำอย่างไรให้บ้านเมืองสงบ อย่าทำร้ายกัน

http://www.thairath....tent/pol/174559

แต่มาแฉข่าวสดอย่างนี้ สงสัยเจ๊งแน่นอน :lol:

Edited by ดราม่า, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:11.

#48 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

เจอต้นตอละ....
http://www.isnhotnew...ag/ผบทบ/page/2/

คำสำคัญคือ ประยุทธ์ย้อนถามว่า "ค่ายใหน" นักข่าวจึงบอกชื่อค่าย
ไม่ไดัเป็นอย่างข่าตดที่บอกว่า ประยุทธ์ระบุชื่อค่ายออกมาเอง...เป็นการบิดเบือนสาระอย่างแนบเนียน
วันนี้ส่งการบ้านคุณศรแค่นี้ก่อน

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ฉลาดแค่ใหน กลายเป็นแดงก็กลายเป็นโง่....เหอๆๆๆๆๆ

เมื่อถามว่า หลังเลือกตั้งหากคะแนนไล่เลี่ยกันอาจมีการเข้าไปตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่าค่ายไหน ผู้สื่อข่าวบอกว่าเหมือนครั้งที่ผ่านมามีการจัดตั้งรัฐบาลในพื้นที่กรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ (ร.1 รอ.) พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ตนไม่รู้ว่ามีใครเข้าไปจัดตั้ง ไม่เห็นว่าใครจะไปตั้งอะไร คราวที่แล้วคงเป็นการพูดคุยกัน แต่ครั้งนี้ยังไม่เห็นข่าว ไม่มีแน่ เมื่อถามว่า สมมุติว่าหากมีกรณีนี้เกิดขึ้นจะทำอย่างไร พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ต้องไม่สมมุติ จะไปสมมุติได้อย่างไร ตนพยายามจะไม่ให้มีเกิดขึ้น จะมาจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกฎหมายที่ระบุว่า พรรคใดพรรคหนึ่งถ้ารวมเสียงข้างมากได้ก็สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ เลือกนายกรัฐมนตรีก็ว่ากันไปตามนั้น จะไปตั้งที่ไหนตนไม่รู้ อย่าเพิ่งไปพูดในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง วันนี้เลือกตั้งให้ได้เสียก่อน อย่าใช้ความรุนแรง อย่าเอาทหารไปเกี่ยวข้อง ทำอย่างไรให้บ้านเมืองสงบ อย่าทำร้ายกัน

#49 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

ผมขอสรุปปิดท้ายหน่อย

1 มีนักการเมืองไปปรึกษาอนุพงษ์จริง ข้อนี้ไก่อูยืนยัน

2 แต่การไปประชุมตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ไม่มีหลักฐานยืนยัน

3 สื่อคุณภาพเสื้อแดง จงใจเต้าข่าวขึ้นมา ทั้งโดยการรายงานข่าวของข่าวสด หรือการเขียนบทความของสรกล

4 สรกลระบุชื่อสุเทพ ชำนิ เทพไทในบทความ แต่ปชป. ไม่ฟ้อง ทำให้เสียเปรียบ

5 เสื้อแดงใช้ความคลุมเครือของข่าวให้เป็นประโยชน์ ในขณะที่ปชป. ไม่ทำให้ชัดเจนจึงเสียประโยชน์
และจะติดอยู่ในประวัติตลอดไป เหมือนคำว่า ชั่งไข่ หนีทหาร .....ฯลฯ

#50 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ด้วยความเห็นใจคุณศรอรชุนครับ

เถียงกับพวกกลวงนี่เหนื่อยจริงๆ

ความคิดเห็นของคอลัมนิสต์,การเสียดสีคุยเขื่องระหว่างหาเสียง ก็ดันเอามาเป็นหลักฐาน

ถ้ามีการตั้งรัฐบาลในค่ายทหารจริง

มันหน้าที่อะไรของทหารครับ? ทหารคนไหน ตอนนี้ปูเป็นรัฐบาลแล้วทำไมไม่ดำเนินคดี?

จะเก็บทหารคนนั้นเอาไว้บูชาหรือไง?

ตั้งรัฐบาลนะครับให้อำนาจนอกระบบไปแทรกแซงได้ไง ผิดกฎหมายครับ ละเมิดประชาธิปไตย

โทษถึงขั้นยุบพรรคครับ มีหลักฐานก็จัดการเลยผมเห็นแกนนำแดงกล่าวหาทุกตัวทีนี้ทำเงียบ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"