Jump to content

- - - - -

ขอหลักฐานการจัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารครับ (แตกประเด็นฯ เมื่อลุยดงแดง)

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ก่อนอื่น ขอเสี้อแดงนิยามคำว่า ตั้งรํฐบาลในค่ายทหารก่อนครับ ผมว่านิยามมันยังไม่ลงตัวทั้งสองฝ่าย

เลยอยากรู้ว่า นิยามคำว่า ตั้งรํฐบาลในค่ายทหาร ว่ามีการขู่เข็ญจัดตั้งพวกนี้นะ เสื้อแดงเขานิยามกันอย่างใด

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#52 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมลุ้น ร่วมลงมือ ลงแรงกันครับ

โดยเฉพาะคุณแอม ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

หลักฐานหายากครับ.. แต่พยานแวดล้อมก็เยอะทีเดียว....
แม้แต่ แม่ยก ปชป. ที่ OFFICE ยังเชื่อเลยว่า ทหารมีส่วนแน่ในการจัดตั้งรัฐบาล

ผมว่าคนที่ถามก็รู้อยู่แก่ใจ อยุ่แล้วแหละ แต่ก็แกล้งกวน..ไปอย่างนั้นแหละ

เค้าถามหาหลักฐาน ก็ไปอ้างแม่ยกที่ทำงานคุณ ตลกดี

#54 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

คุณศรฯ น็อคบอสแดง หลายตัวเลยนะครับ ดิ้นกันเป็นแถบ :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

หลักฐานหายากครับ.. แต่พยานแวดล้อมก็เยอะทีเดียว....
แม้แต่ แม่ยก ปชป. ที่ OFFICE ยังเชื่อเลยว่า ทหารมีส่วนแน่ในการจัดตั้งรัฐบาล

ผมว่าคนที่ถามก็รู้อยู่แก่ใจ อยุ่แล้วแหละ แต่ก็แกล้งกวน..ไปอย่างนั้นแหละ

เค้าถามหาหลักฐาน ก็ไปอ้างแม่ยกที่ทำงานคุณ ตลกดี

tigermoa อ้างแบบนี้ ผมก็อ้างได้นะ ว่าแม่ยก ปชป ที่ทำงานผม บอกว่า พวกแดงมันบ้า จับแพะชนแกะ ใส่ร้าย ปชป เพื่อล้มรัฐบาลอภิสิทธิ์

#56 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ผมละฮาผีกรุแตกที่สุดละแต่ละคอมเมนท์เหมือนเมายากันยุงมาเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#57 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

ผมว่างานนี้ คุณศรได้ทะลุเป้านะครับ
ขาใหญ่ลงมาเล่นเอง กัดไม่ปล่อย ปั่นกระทู้ไป 150 กว่าได้ใน 24 ชั่วโมง
แสดงว่าตึถูกขนดหางเลย

ค่อยๆ เอาความตอแหลของข่าวสดไปลงครับ
ลงหนึ่งรีพลาย ดิ้น 20 รีพลาย....ฮา

นี่ไปเรื่องที่เกิดมาร์คโน่น.....เกี่ยวอะไรกับค่ายทหารหว่า

ปล
ผมคิดว่า ควรจะสรุปให้ชัดๆ ว่า สื่อกระแสหลักนี่เอง ที่เต้าข่าวตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
แต่อย่าระบุชื่อสื่อ เด๋วโดนอุ้ม

อ้ เซฟเก็บทั้งกระทู้ด้วยครับ ใช้ตบหน้ากันได้อีกนาน

#58 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

อัยย่ะ...

หลักฐานการตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร คือ..ข่าวสด ที่บิดเบือนไม่เหมือนสื่อเค้า แม้แต่สื่อแดง

กับเอกสารสถานที่เกิดคุณมาร์ค

คุณตัวกลมแก้มป่อง เธอสรุปไว้ได้อย่างน่ารักน่าชัง เห็นภาพ เลยครับ ... :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#59 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

คุณตัวกลมแก้มป่อง ตัวจริงไม่เห็นเหมือนชื่อเลย

ฮา

#60 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

<a name="171" style="color: rgb(224, 224, 224); font-family: 'Times New Roman'; font-size: medium; text-align: -webkit-left; background-color: rgb(64, 62, 104); ">หลักฐานตาม คห. 166-170 พอไหม ?
ถ้าไม่พอ...
นี้ใบเสร็จ

จากคุณ : วษณ Posted Image

มันขุดเอาตั้งแต่เรื่องตะโกนในโรงหนัง2490...แล้วมันเกี่ยวอะไรกับตั้งรัฐบาลในค่ายทหารหว่า? ตอนนั้นมาร์กยังไม่เกิดเลยมั้ง :huh:

Edited by ดราม่า, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#61 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

<a name="159" style="color: rgb(224, 224, 224); font-family: 'Times New Roman'; font-size: medium; text-align: -webkit-left; background-color: rgb(64, 62, 104); ">"วาทกรรมลวงโลก"

- "เผาเซ็นทรัลเวิร์ล"
ไม่มีหลักฐานจ๊า เจ้าของห้างยังออกมาพูดเอง ไม่ใช่เสื้อแดงเผ

.
จากคุณ : ผีกรุแตก
Posted Image Posted Image

ตกลงผีกรุแตก มันไปอยู่ในโลงไหนมา ถึงไม่รู้ว่าเสื้อแดงมันตัดต่อคำพูดเจ้าของเซ็นทรัลเวอร์????

Edited by ดราม่า, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#62 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

หรือผีกรุแตกเป็นพวกลวงโลก รู้ว่าวาทะกรรทเท็จ ก็เอามาพูดซ้ำๆ

มาตอบแทนไง... ก็เพราะไทยอีนิวส์ มันบิดเบือนไง.. แล้วนพนครพิงค์ ก็เอาไปโพสต์เอาใจแดงในพันทิป แล้วคุณก็เอามาโพสต์ในนี้ต่อ
สุทธิธรรม ให้สัมภาษณ์กับกรุงเทพธุรกิจ ไม่ได้ให้สัมภาษณ์กับไทยอีนิวส์ ถ้าเจอว่าไม่เหมือนกัน ก็ต้องเชื่อกรุงเทพธุรกิจ