Jump to content

- - - - -

ระหว่างที่บ้านเมืองกำลังวุ่นวาย มี "สตรี" นางหนึ่ง... "นิ่ง และ ทำงาน.."

• Please log in to reply
151 replies to this topic

#51 Toys

Toys

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:25

..มันจินตนการว่านิ่ง...ฮา ๆ ๆ นิ่งซะจนน้ำแตกเลยซิพวกควายแดง :lol:

คุณเปียโนนี่ให้ราคานางสูงมากเลยนะ

ก็แค่ผู้ใหญ่ไม่รู้จักโต จิ่วแป๊ะทง :D

#52 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 15 July 2012 - 15:25

ผม ไม่เห็นว่าอภิสิทธิ์ในตอนนี้จะแตกต่างจาก เทพไท ชวนนท์ หรือ วอลเปเปอร์เลย คือทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองกลับมาเป็นนายก ไม่เว้นแม้แต่การจะจ้องทำลายผู้หญิงก็ตาม

แมนอ่ะป่าว...ถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริง จะตั้งกระทู้ขอโทษไม๊

ไปตามกระทู้นี้ด้วยนะ คำขอโทษ น่ะ

http://webboard.seri...ผยแพร่-ทำไงดีค/

ปล. ผมลบรูปแล้ว เพราะ piano บอกขอโทษแล้ว

Edited by Rodgers16, 15 July 2012 - 18:15.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#53 Piano

Piano

น้องเก่า

Posted 15 July 2012 - 15:26

เพราะว่าการสร้างกระแสของแกนนำเสื้อแดงมันผิดปกติ อ้างว่าจะปฏิวัติ แล้วจะเป็นการปฏิวัติที่มีรูปแบบใหม่ด้วยนะครับ
จตุพรบอกจะมีการอุ้มนายกฯ หายไป ! ผมไม่เชื่อครับ เพราะผ่านมา 1 ปีนี่ นายกฯ หายไปหนเดียว คือ ว.5 โฟร์ซีซั่น ไม่เกี่ยวกับการปฏิวัติรัฐประหารแน่นอน

มันอยู่ตรงไหนของคลิบครับ ผมขี้เกียจฟังจนจบ :P

#54 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ผมไปเจอมาในพันทิบ แล้วมาทบทวนดูว่า ตั้งแต่ที่ยิ่งลักษณ์ทำงานเป็นนายกมา เธอเคยด่าอภิสิทธิ์สักคำไหมครับ? มีแต่โดนโจมตีอยู่ฝ่ายเดียว

ผมว่านางอยากด่าใจจะขาดแล้วครับ แต่ต้องนิ่งไว้เดี๋ยวเสียลุค :D

ด่าได้ไงครับ ขนาดพูดยังต้องพึ่งโพยเลย ด่าเองคงไม่เป็น เพราะเธอมันเอ๋อ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#55 Toys

Toys

ขาประจำ

เอาข้อเท็จจริงมาโชว์ให้ดูสิครับ ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ได้พูด ผมยินดีขอโทษครับ ใครมีเทปปราศรัยวันนั้นไหมครับ?

ดูคลิปแล้วขอโทษยัง? หายไปเลย :D

#56 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:27

..มันจินตนการว่านิ่ง...ฮา ๆ ๆ นิ่งซะจนน้ำแตกเลยซิพวกควายแดง :lol:

อืม...
อยากรู้ที่มาที่ไปของรูปครับ

เอามาจากที่นี่ครับ factbook ของ คธานี อีนี่แสบ
https://www.facebook.com/#!/photo.php?fbid=115824185228373&set=a.107901269353998.13551.100004023769300&type=1&theater
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#57 Toys

Toys

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:27

ผมไปเจอมาในพันทิบ แล้วมาทบทวนดูว่า ตั้งแต่ที่ยิ่งลักษณ์ทำงานเป็นนายกมา เธอเคยด่าอภิสิทธิ์สักคำไหมครับ? มีแต่โดนโจมตีอยู่ฝ่ายเดียว

ผมว่านางอยากด่าใจจะขาดแล้วครับ แต่ต้องนิ่งไว้เดี๋ยวเสียลุค :D

ด่าได้ไงครับ ขนาดพูดยังต้องพึ่งโพยเลย ด่าเองคงไม่เป็น เพราะเธอมันเอ๋อ

:D :D :D

#58 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 15 July 2012 - 15:29

นิ่งเพราะประธานสภาสั่งไงฮับ ลืมที่สมศักดิ์บอกในขลิปลับเรื่องปูนิ่งแล้วหรอ

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#59 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:31

:lol: :lol: :lol: รอดูมันแถ

แถ แน่นอน

มันคงไม่แถ..แต่ไอเหี้..ยนี้จะมาในชื่อใหม่เหมือนเดิม

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#60 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 15 July 2012 - 15:34

อืม...
อยากรู้ที่มาที่ไปของรูปครับ

เอามาจากที่นี่ครับ factbook ของ คธานี อีนี่แสบ
https://www.facebook...&type=1

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 July 2012 - 15:36

ควายแดงแต่ละตัวนี่ ตอแหลเก่งจริงๆ บอกแล้วไม่ชั่วไม่เลวไ่ม่โง่ เป็นแดงไม่ได้

#62 Piano

Piano

น้องเก่า

Posted 15 July 2012 - 15:36

อภิสิทธิ์พูดแขวะยิ่งลักษณ์เรื่องโฟร์ซี่ซั่นจริงครับประมาณนาทีที่ 1:21

#63 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:38

*
POPULAR

ถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริง จะตั้งกระทู้ขอโทษไม๊

ผมจะขอโทษถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริงครับ

ไปตั้งกระทู้ขอโทษคุณอภิสิทธิ์เลย ที่เอาข้อมูลบิดเบือนมาเผยแพร่ ต่อไปอย่าหูเบาให้ใครเค้าจูงจมูกอีก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#64 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 15 July 2012 - 15:39

http://youtu.be/1gZSeHTQ2f0?t=1h21m40s

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#65 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 15 July 2012 - 15:40

ถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริง จะตั้งกระทู้ขอโทษไม๊

ผมจะขอโทษถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริงครับ

ไปตั้งกระทู้ขอโทษคุณอภิสิทธิ์เลย ที่เอาข้อมูลบิดเบือนมาเผยแพร่ ต่อไปอย่าหูเบาให้ใครเค้าจูงจมูกอีก

บิดเบือน จริงๆ อ่ายยเลว

#66 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:41

ผมไม่เห็นว่าอภิสิทธิ์ในตอนนี้จะแตกต่างจาก เทพไท ชวนนท์ หรือ วอลเปเปอร์เลย คือทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองกลับมาเป็นนายก ไม่เว้นแม้แต่การจะจ้องทำลายผู้หญิงก็ตาม

เค้าแขวะว่าไงกันแน่ บิดเบือนเป็นคนละเรื่องเลย จะรับผิดชอบยังไงที่เอามาเผยแพร่
ไปตั้งกระทู้ขอโทษคุณอภิสิทธิ์ แล้วบอกด้วยว่าต่อไปจะไม่หูเบาอีก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#67 Piano

Piano

น้องเก่า

Posted 15 July 2012 - 15:42

อภิสิทธิ์เทียบการที่นายกโดนอุ้มหายไป กับการหายไปที่โฟร์ซี่ซั่น ถามว่ามันบิดเบือนตรงไหน? ถึงคำพูดไม่เหมือนกันเป๊ะ แต่มันก็สื่อออกมาเหมือนกันอยู่ดี ผมว่าผมไม่จำเป็นต้องขอโทษนะครับ

#68 metaleka

metaleka

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:43

บิดเบือน จริงๆ อ่ายยเลว

สั้นๆ
ชั่ว

#69 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 15 July 2012 - 15:44

สมัยอภิสิทธิ์ทำงานเป็นนายกรัฐมนตรี เคยเอาเครื่องบินแอร์บัสกองทัพ ไปเที่ยวพักผ่อนที่ไหนต่อไหนหรือไปเที่ยวส่วนตัวบ้างไหมครับ แล้วสมัยนางยกรัฐมนตรี นางนี้ เจ้าของกระทู้คิดว่ามีไหม เอ่ย...............
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#70 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:45

โหไปหาแดกกับบริษัทน้ำมันนี้เค้าเรียกว่านิ่งเห้อ ต่อไปใครแหรกบ้านแหรกเมืองต้องเรียกว่านิ่งทำงานใช่ไหม

#71 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 15 July 2012 - 15:45

อภิสิทธิ์เทียบการที่นายกโดนอุ้มหายไป กับการหายไปที่โฟร์ซี่ซั่น ถามว่ามันบิดเบือนตรงไหน? ถึงคำพูดไม่เหมือนกันเป๊ะ แต่มันก็สื่อออกมาเหมือนกันอยู่ดี ผมว่าผมไม่จำเป็นต้องขอโทษนะครับ

แสดงว่า เปียโน ก็เชื่อด้วยใช่มั้ย ที่นายกฯ โดนอุ้มที่โฟร์ซีซั่นจริงๆ ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#72 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 15 July 2012 - 15:46

ผมไม่เห็นว่าอภิสิทธิ์ในตอนนี้จะแตกต่างจาก เทพไท ชวนนท์ หรือ วอลเปเปอร์เลย คือทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองกลับมาเป็นนายก ไม่เว้นแม้แต่การจะจ้องทำลายผู้หญิงก็ตาม

เค้าแขวะว่าไงกันแน่ บิดเบือนเป็นคนละเรื่องเลย จะรับผิดชอบยังไงที่เอามาเผยแพร่
ไปตั้งกระทู้ขอโทษคุณอภิสิทธิ์ แล้วบอกด้วยว่าต่อไปจะไม่หูเบาอีก

ผมว่า MOD ควรพิจารณา เพราะเป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ ครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#73 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:46

แถได้โลห์จริงๆ ความหมายต่างกันลิบลับ หรือคุณจินตนาการไปเอง

#74 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:47

นอกจากโง่แล้วต้องด้านด้วยนะ ถึงจะเชียร์ พท.ได้

#75 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 July 2012 - 15:49

ว่าไป Paino ก็คล้ายๆ ไอ้โปกนะ

บิดเบือนเป็นสันดอน จนถูกเตะเป็นแดงเทียม :lol: :lol: :lol:

ยิ่ง แถ ยิ่งโชว์โง่

Edited by HiddenMan, 15 July 2012 - 15:49.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#76 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

นายกถูกอุ้มที่ 4SS

กับ

นายกหายไปหนเดียวที่ 4 SS

มันเหมือนกันหรอ piano

ถ้าใครเค้าด่าว่าโง่ อย่าไปโกรธเค้านะ เอาแค่รู้จักอายบ้างก็พอ piano

#77 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ที่ไม่โต้ตอบนะครับรู้ว่าโต้ตอบแล้วสู้เขาไม่ได้หรือป่าว หรือเป็นคำสั่งจากดูไบว่าอย่าเอาขุนมาเล่นอะครับ ติดตามข่าวบ้างหรือป่าวครับ คลิปท่านขุนค้อนที่เป็นที่กล่าวขานกันอยู่นะครับ หรือบริโภคข่าวแต่ฝ่ายเดียว ขอย้ำนะครับว่า อย่าคิดว่าตัวเองถูกโดยที่ไม่ฟังความใครอย่าเอาระบบเผด็จการแห่งความคิดมาใช้กับตัวเองเลย เขาเรียกว่าคนที่มีหัวไว้กั้นหูนะครับ ใช้สมองนิดนึงครับก่อนตัดสินใจอะไร

Edited by คนหน้าใหม่, 15 July 2012 - 16:11.

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#78 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

หลักการฮิตเล่อร์ แดงควายมันชอบใช้จริงๆ โกหกไปเรื่อยๆ เดี๋ยวคนก็เชื่อเอง
ข้อมูลบิดเบือนแบบนี้ มีคนมาแก้ต่างแล้ว ก็ยังเอามาโพสต์อีก ไม่รู้เมื่อไหร่พวกแดงควายจะเลิกทำชั่วซะที

#79 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:50

เอาข้อเท็จจริงมาโชว์ให้ดูสิครับ ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ได้พูด ผมยินดีขอโทษครับ ใครมีเทปปราศรัยวันนั้นไหมครับ?

ตรูไปฟังมา และหาดูคำปราศรัยได้เลย ออกมาขอโทษซะน้อง!!!

ก่อนที่จะเลียใครแบบไม่ลิมหูลืมตา โปรดดูข้อเท็จจริงด้วย

แล้วมาร์คทำหน้าที่ฝ่ายค้านนี่ ควายแดงปากดีก็ออกมาด่าว่าตลอด ตกลงบ้านเมืองเราปกครองด้วยประชาธิปไตยไหม

หรือว่าไม่อยากให้มีฝ่ายค้าน มีแต่รบ ฝ่ายเดียว ก็ไปเปลี่ยนการปกครองแบบ เกาหลีเหนือ หรือแบบจีนซะ

จะได้สมใจอยาก ควายแดง!!

อ้อ!! แล้วนังยกปูมีผลงานอะไรบ้าง หน้าที่หลักทำอะไรบ้าง หรือทำตัวให้ปชช รัก อย่างเดียวพอ

อย่างอื่นไม่ต้องทำเพราะไม่มีภาวะผู้นำ หรือเป็นได้แค่หุ่นกระบอกว่ะ.....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#80 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 15 July 2012 - 15:52

หลักการฮิตเล่อร์ แดงควายมันชอบใช้จริงๆ โกหกไปเรื่อยๆ เดี๋ยวคนก็เชื่อเอง
ข้อมูลบิดเบือนแบบนี้ มีคนมาแก้ต่างแล้ว ก็ยังเอามาโพสต์อีก ไม่รู้เมื่อไหร่พวกแดงควายจะเลิกทำชั่วซะที

อีกนานแสนนาน *****แม้วจนติดนิสัย

#81 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:52

ความเห็นของ piano

"ผมไม่เห็นว่าอภิสิทธิ์ในตอนนี้จะแตกต่างจาก เทพไท ชวนนท์ หรือ วอลเปเปอร์เลย คือทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองกลับมาเป็นนายก ไม่เว้นแม้แต่การจะจ้องทำลายผู้หญิงก็ตาม"

เผยแพร่ข้อมูลที่บิดเบือนเพื่อจ้องทำลายฝ่ายตรงข้าม ชั่วโครตๆ อ่ะ piano

#82 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 15:57

ผม ไม่เห็นว่าอภิสิทธิ์ในตอนนี้จะแตกต่างจาก เทพไท ชวนนท์ หรือ วอลเปเปอร์เลย คือทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองกลับมาเป็นนายก ไม่เว้นแม้แต่การจะจ้องทำลายผู้หญิงก็ตาม

แมนอ่ะป่าว...ถ้าข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริง จะตั้งกระทู้ขอโทษไม๊

ไปตามกระทู้นี้ด้วยนะ คำขอโทษ น่ะ

http://webboard.seri...ผยแพร่-ทำไงดีค/

โห..เอาข้อมูลบิดเบือนไปแปะไว้ทั่วเลยหรอเนี่ย sure จริงๆ

#83 stt99

stt99

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 16:07

ไม่เห็นนิ่งตรงไหน เลย พูดผิดพูดถูกประจำ และที่สำคัญ คำว่า หนูไม่รู้ เป็นเรื่อง ของสภา เข้าใจว่า เมื่อวันก่อน กลับจาก เขมร มาพูดทันทีว่า ต้องแก้รัฐธรรมนูญ ต่อ

#84 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 16:08

ที่ไม่ตอบคำถามและดูเหมือนนิ่งเพราะโชวโงไปหลายครั้งแล้ว ทักสินเลยสังเงียบไง

#85 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 July 2012 - 16:20

นิ่งซะจน ไม่รู้ว่า ประเทศไทยตอนนี้ มีนางยกด้วย :lol:

#86 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 15 July 2012 - 17:11

เอาเด็ก ม.3 มาโต้วาทีการเมืองกะอิเม้ย เด็กชนะขาด

#87 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 17:16

*
POPULAR

มีสตรีนางหนึ่ง.....

เมื่อน้ำท่วมเธอบอกว่าเธอเอาอยู่
แต่จู่จู่น้ำท่วมถึงหลังคาบ้าน
พอของแพงทั้งแผ่นดินทุกถิ่นร้าน
เธอบอกว่าชาวบ้านคิดไปเอง

เขาจะดันปรองดองผ่านสภา
เธอบอกว่าหนูไม่รู้หนูยังเหวง
ไปต่างแดนชาวประชาต่างก็เง็ง
เที่ยวแก้เซ็งหรือว่าเป็นนายกฯไทย

ม็อบน้ำท่วมออกมาปิดถนน
เธอปล่อยคนของเธอจับเขาได้
แต่ม็อบแดงเพื่อธนาธิปไตย
ปิดถนนได้ไม่มีใครไปจับเลย

เขาจะเป็นจะตายกันวันที่สิบสาม
ไม่รู้ความรู้เดียงสาทำหน้าเฉย
แค่ไอ้'กันกระดิกนิ้วแม่ทรามเชย
บินไปเลยเขมรนั่นฉันเด็กดี

เกียรติภูมินายกฯของชาวไทย
ป่นปี้ไปอัปลักษณ์ไร้ศักดิ์ศรี
ก็เพราะใครก็เพราะเธอคนนี้
นอมินิตระกูล "ชิน" กินชาติไทย

Now!  Restart Thailand  

#88 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 15 July 2012 - 17:16

หวัดดีคับ มูสังแง๊ว

หมายถึงผม หรือเจ้า เปียโนอ่ะครับ
คุณเด็กปากดี
ฮ่าๆๆๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#89 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 17:24

รู้ไหมทำไมนางนิ่ง... เพราะนางมันโง่ไง

ทำอะไรก็ผิดไปหมด สิ่งที่นางทำได้ดีที่สุดคือ "เงียบ"

น่าสงสารนะในชีวิตเคยแต่นั่งในบอร์ดบริหารบริษัทของครอบครัว แต่ไม่เคยบริหารงานอะไรจริงๆเลย ไม่เคยแม้แต่พูดในที่สาธารณะชนยกเว้นงานปีใหม่ งานรื่นเริงของบริษัท ไม่เคยต้องโชว์วิสัยทัศน์ใดๆ

ชีไม่เคยทำงานจริงๆจังๆ แต่อยู่ๆต้องมาเป็นนายก ชีซวยและโง่

จบ

#90 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 July 2012 - 17:33

เหอ เหอ เขียนเองว่าบ้านเมืองวุ่นวาย แมม่งยังนิ่ง แสดงว่าไม่สนใจบ้านเมืองเลย อย่างนี้ยังยกย่องได้ ตูล่ะเชื่อ ไม่โง่ ไม่ควายคิดไม่ได้นะเนี่ย มีประเทศไหนบ้างว่ะ จ้างนายก มานั่งนิ่งๆ ดูบ้านเมืองวุ่นวาย ควายแดงแมม่งมีแต่พวกปัญญาอ่อน

#91 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 July 2012 - 18:01

ระหว่างที่บ้านเมืองกำลังวุ่นวาย มี "สตรี" นางหนึ่ง... "นิ่ง และ ทำงาน.."

Started by Piano, Today, 14:24

เวลา"เดินแบบ"ต้องเอ็ดตะโรโวยวายด้วยฤา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#92 serithai11

serithai11

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:16

กะอีแค่น้องสาว ที่ได้ดูแลธุรกิจ แทนพี่ชาย ตอนที่พี่ชายมาเป็นนายก
ภาษาไทยยังพูดผิด ๆ ถูก ๆ ภาษาอังกฤษไม่เอาอ่าว
ชื่นชมกันจัง ขุดมาหน่อยนะ ผลงาน ใกล้จะครบปีแล้ว
ผลงาน นอกจากจับยาเสพติดแล้ว ยังไม่มีนโยบายไหนที่ทำได้สมบูรณ์สักอย่าง

#93 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:21

ทำตัวอยู่เหนือปัญหา เพื่อรักษา "ขุน"
ดังที่ "ค้อนปลอมตราดูไบ" วางแผนไว้ยังไงล่ะครับ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#94 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:24

ไอ้*** Piano หายไปเลย สงสัยกัดกันอยู่ ***งงงใครให้ข้อมูลกูมาว่ะ55555

#95 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:26

คนนี้แหละครับ ที่ผมเคยพูดถึง หมออั้ม อิราวัต http://webboard.seri...กับความเห็นนี้/
ผมเลิกเสวนากับคนนี้ไปเรียบร้อยแล้วครับ

Edited by Pasitnat, 15 July 2012 - 18:28.

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#96 จาจา

จาจา

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:27

เคยดูละครหุ่นเชิดมั๊ย ?

หุ่นเชิดมันคิดไม่เป็น พูดไม่ได้ ได้แต่โดนชักไปทางโน้นที ทางนี้ที แล้วแต่คนที่บังคับการเคลื่อนไหวของหุ่นเชิด

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#97 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 15 July 2012 - 18:31

เธอนิ่ง เพราะโพยหาย
เธอหน้าตาย เพราะโง่งม
เธอยิ้ม เพราะคนชม
เธออม... เพราะไม่รู้อะไร...สักอย่างเล้ย

มีคนบอกว่า หากตัดคำต่างๆเหล่านี้ออกจากประโยคที่เธอพูด
เราจะพบว่า เธอไม่เคยพูดอะไรเลย

บูรณาการ
ทุกภาคส่วน
ได้มอบหมายให้...ไปพิจารณาแล้ว
ต้องนำเข้าที่ประชุมเพื่อพิจารณาร่วมกันอีกครั้งค่ะ
ไม่ทราบค่ะ ไม่เกี่ยวค่ะ
ขอตั้งใจทำงานก่อนนะคะ
ฯลฯ

ใครมีคำอื่นอีกไหม?

#98 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:31

ระหว่างที่บ้านเมืองกำลังวุ่นวาย มี "สตรี" นางหนึ่ง นั่งโง่ไปวันๆๆๆ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#99 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:32

ขอโทษที่ต้องใช้คำหยาบในเวป...แต่ไม่ไหวจริงๆ ขอบพูดว่า

" มันทำห่าอะไร....ผลงานไม่มีสักอย่าง.....

วันๆ ดีแต่แต่งตัว...แร่ดไป...แร่ดมา ตอแหลไปวันๆ "

#100 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 15 July 2012 - 18:32

ผมว่าจขกท. สับสนหรือเปล่า คำว่า "นิ่ง" กับ "ทำงาน" มันไม่น่าจะไปด้วยกันได้เลยนะครับ
ที่บ้านเมืองมีปัญหาเต็มไปหมดแถมค่าครองชีพพุ่งกระฉูดอยู่นี่เพราะว่าหล่อนเอาแต่ "นิ่ง"
ไม่ยอม "ทำงาน" ต่างหาก จะอวยใครก็ขอให้อยู่บนข้อเท็จจริงด้วยไม่ใช่เอาแต่ "ข้อเท็จในใจกรู"
อย่างเดียว

แล้วไอ้นิสัยเอาคำพูดของคนอื่นมาบิดเบือนเพื่อเผยแพร่ใส่ร้ายนี่เลิกซะเหอะครับ
คุณจะหลับหูหลับตาเชลียนังยก "นิ่งๆ" ของคุณต่อไปก็ช่าง แต่การมาใส่ร้ายผู้อื่นเพื่อยกหาง
นังยกของคุณนี่มันเป็นการกระทำที่ทุเรศมาก พอเพื่อนๆ พี่ๆ เอาหลักฐานมาแปะให้ดู
คุณก็ตะแบงไม่ยอมขอโทษตามที่เคยพูดไว้อีก ทำอย่างนี้มันหน้าตัวเมียมากนะครับ

หวังว่าก่อนจบกระทู้นี้จะมีคำขอโทษจากจขกท. มาลงมิเช่นนั้นจขกท. ก็จะกลายเป็น
"โมฆะบุรุษ" ผู้เอาแต่ถ่มถุยเรื่องโกหกใส่ร้ายผู้อื่นในสายตาของผมแน่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users