Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงตัดต่อข้อมูลผม..sigree..ไปบิดเบือน

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

วันนี้มีคนแจ้งผมถึงบทความและรูปหนึ่งท่แพ่รใน FB ว่า

จาก https://www.facebook...&type=1

ผมตกใจกับภาพที่เห็น
เพราะต้นฉบับคนละเรื่องกับที่แดงเผยแพ่รกัน ต้นฉบับที่นี้ครับ

http://webboard.seri...มืองวุ่นวาย-ก็/

ผมลองทำเทียบเคียงให้ดู

สังเกตนะครับ หัวเหมือนแต่ตัดทิ้งเนื้อหาและข้อความทั้งหมดอย่าสิ้นเชิง

ผมไม่แน่ใจนักว่าผมควรทำอย่างไร ผมจึงขอแจ้งไว้ก่อนถึงบทความจริงของผมที่ตอนนี้แดงบิดเบือนไปแล้วกันความเข้าใจผิดที่คนอื่นจะมีต่อผม

ขอบคุณครับ

Edited by sigree, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:57.

#2 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

นาย อภิสิทธิ์ สั่งลอยตัว ก๊าซ แอลพีจีเหรอครับ ไม่ยังกะรู้ว่าผู้นำฝ่ายค้านเป็น คนดุแลกระทรวงพลังงานอยู่
เอาเถอะ คุณ จขกท ใครเชื่อก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#3 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

นาย อภิสิทธิ์ สั่งลอยตัว ก๊าซ แอลพีจีเหรอครับ ไม่ยังกะรู้ว่าผู้นำฝ่ายค้านเป็น คนดุแลกระทรวงพลังงานอยู่
เอาเถอะ คุณ จขกท ใครเชื่อก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ

มีคนเชื่อแน่นอน
ลองดู เปียโน ใน สรท.
ที่เอาคำพูดของมาร์คมาบิดเบือน
ทำเป็นเล่นไป

#4 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:08

เอาlinkนี้ไปใส่ในcommentเขา ได้ไหมครับคุณsigree

#5 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

พวกเสื้อเเดงมีสมองได้เเค่นี้เองเหรอ ทำได้เเค่บิดเบือนข้อมูลเท่านั้น

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

เอาไปลงแล้วครับ

แต่

ผมว่า ไม่ถูกลบก็ถูกด่ากลับ มั่นใจนะ

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

เห็นใจคุณ sigree มากครับ ผมบอกได้เลยว่า คนที่เอาหัวข้อของคุณ sigree ไปบิดเบือนโดยไม่ขออนุญาต คงพอบอกถึงวุฒิภาวะ ของตนเองได้เป็นอย่างดี
ก็เสียใจนะครับ ที่อาจมีคนหลงเชื่อ และอาจเสียหายถึงคุณ sigree ได้ หากมีฝ่ายต่อต้านแดง ที่ไม่ได้มาดูที่เสรีไทย แล้วก็ไม่ได้ดูคำชี้แจงของคุณ sigree ที่ไปลงภายหลัง
จะว่าไปเปรียบเสมือนคุณ sigree ถูกใส่ร้ายป้ายสี โดยไม่รู้ตัวมาก่อน แต่ผมและสมาชิกทุกคนรวมถึงผู้ติดตาม เวบไซด์ของเราทุกคน เชื่อในเจตนา และน้ำใจอันดีงามของคุณ sigree โดยปราศจากข้อกังขา แต่ประการใดอยู่แล้วครับ
ขอให้มีกำลังใจที่จะตั้งกระทู้ ให้ความรู้ประชาชนต่อไปนะครับ อย่าได้ไหวหวั่นต่อพฤติกรรม ที่ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่างเป็นอันขาด ถ้าเวบไซด์ ของเราขาดคนที่ตั้งใจหาข้อมูลดี ๆ มาบอกกล่าวเล่าสู่กัน คงเป็นเรื่องน่าเสียดายมากครับ

ปล. หากผมมีลูกหลาน ที่ทำพฤติกรรมเยี่ยง คนที่บิดเบือนกระทู้ของคุณ sigree ผมจำต้อง ดัดสันดาน และลบพฤติกรรมชั่วร้ายนั้น ออกไปอย่างถาวร ไม่ว่าจะต้องใช้วิธีการ อันสุดโหดด้วยประการใดก็ตาม จะไม่ปล่อยให้ออกไปเป็นอาชญากรในภายหลังเด็ดขาด

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#8 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

ไม่ชั่วไม่เลวจริง ทำอย่างเสื้อแดงไม่ได้นะเนี้ย สุดยอดจริงๆ

สันดอนของเสื้อแดง เลวไร้ขีดจำกัด

Edited by 18Bottle, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:31.

#9 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

พวกนี้โกหกยังไงมันก็เชื่อ แต่ถึงจะรู้ว่าโดนโกหกมันก็ยังเชื่อ .....พวกนี้มันเชื่องครับ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#10 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

ถ้าพวกโง่พวกนี้มีความรับผิดชอบจริง
คงไม่ไล่เผาบ้านเมืองหรอก
ที่สำคัญทำแล้วไม่ยอมรับผิด ไม่สนใจว่าบ้านเมือง ประเทศ จะเป็นแบบไหน จะเอาชนะอย่างเดียว
มันอาชญากร ชัดๆ

#11 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

เข้าไปดูแล้วยังอยู่ค่ะ บางคนก็มีถามอย่างสนใจ ถ้าใครมีข้อมูลเกี่ยวกับการลอยตัว LPG สมัยรัฐบาลที่แล้วที่เขาแยกภาคอุตสาหกรรมกับครัวเรือนออกจากกันก็น่าเอาไปแปะๆไว้มั่งก็ดีนะคะ แดงบางคนอาจหูตาสว่างบ้าง
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#12 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

น่าจะผิดกฎหมายนะคะ ทำอะไรได้ไหม ขอผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#13 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

เขาก็เขียนอยู่ว่า LPG อุตสาหกรรม ไม่ใช่ภาคครัวเรือนกับขนส่ง

คนเอาไปใช้ต่อนี่ก็หน้าด้านจริงๆครับ

มาร์ควางแนวทางไว้ให้ยังทำจนเละ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#14 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

***แดง = บิดเบือน โกหก ตอแหล
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#15 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

อยากให้ เปียโน มาแถ-ลง ข้อเท็จจริงหน่อย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#16 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

*** "ควายแดง" อย่างแท้จริงๆ เรื่องดีๆ ทำไม่เป็น เรื่องริยำล่ะถนัดนัก

เห็นแล้วก็เพลียใจ แต่อนาทสุดก็ "ควายแดง" ที่หลงเชื่อนี่ล่ะครับ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#17 Piano

Piano

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

เป็นการตัดต่อบิดเบือนชัดเจนครับ เพราะผมเห็นแว๊บแรกก็คิดว่าคุณsigreeเอาข่าวASTVไปโพส แต่ข่าวนี้เป็นข่าวจริงเมื่อปีที่แล้วใช่ไหมครับ?

#18 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

แจ้งความได้ครับ ทำให้ จขกท เสื่อมเสียชื่อเสียง
  • -3- likes this

#19 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

เป็นการตัดต่อบิดเบือนชัดเจนครับ เพราะผมเห็นแว๊บแรกก็คิดว่าคุณsigreeเอาข่าวASTVไปโพส แต่ข่าวนี้เป็นข่าวจริงเมื่อปีที่แล้วใช่ไหมครับ?

สูด ย๊อดดดดดด

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

เลว หน้าด้าน
สมชื่อเสื้อแดง
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#21 Piano

Piano

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ผมก็มักจะเอารูปข่าวๆต่างๆมาจากเว๊บพวกนี้แหละ มีจริงบ้างเท็จบ้างปนกัน วอนชาวเสรีไทยช่วยออกมาเผยด้วยว่าอันไหนจริงอันไหนบิดเบือนครับ

#22 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

เหอะ ๆ แค่เอาเครดิต สรท กับ Sigree ไปปะ แล้วเอาข่าวเก่า ASTV
มาเป็นเนื้อหา ส่วนหัวข้อ บิดเบือนประณาม ความโง่ของรัฐบาลนี้ว่า
"ถูกวางยา" คนมีปัญญาอ่านแล้วคงหัวเราะ ส่วนคน โง่ ๆ เหมือนคนที่ทำ
จะไปชี้แจงอะไรยังไง มันก็ โง่ อยู่นั่นแหละ

#23 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

อูยยย...แย่แล้วครับ... ;)
พวกนั้น มันเชื่ออะไรกันง่ายๆ โดยไม่คิดเสียด้วย :P
ยิ่งเป็นข่าวเต้า ข่าวแต่ง ข่าวเมื่อชาติก่อน
เรื่องอะไรที่ทำให้พวก "สลิ่ม แมงวาป อำมาตย์" เสียหายนี่ ชอบนัก
ผมว่าปล่อยมัน ปล่อยไก่ โชว์โง่ กันต่อไป สักพักน่าจะดีกว่าน่ะครับ ;)

Edited by Suraphan07, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:57.

#24 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

บอร์ดไหน เป็นสมาชิกป่าวว สมัครเข้าไปเลย เอาข้อมูลที่นี้ใส่เข้าไป
บอกไปเลยว่าโดนบิดเบียด แล้วเอาข่าวไปลงประจำๆๆเลย

#25 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

คุณ Sigree คงต้องร่วมกับทางฝ่ายกฏหมาย ปชป ฟ้องเอาให้หนักแล้วละ

#26 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

คงต้องการเอาหัวเสรีไทยไปแปะเพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือละมั้งครับ
เพราะอย่างที่เสื้อแดงกล่าวหาว่าบอร์ดเสรีไทยเป็นบอร์ดของ ปชป. สลิ่ม
(ถึงจะมีพวกเพ้อเจ้อบางคนมาบอกว่าเหลืองก็ตามที) ประมาณว่า...
"เห็นไหมขนาดพวกเสรีไทยมันยังเอาไปลงเลย" แต่การกระทำอย่างนี้
เราก็เห็นบ่อยจาก เจเจ สาทรอยู่แล้วนี่ครับ มันก็วนเวียนมาเอาข้อมูลไปบิดอยู่เรื่อย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#27 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

เรื่องนี้ผมจำได้ลางๆนะครับว่า
การจะปล่อยให้ลอยตัวมีพูดกันในรัฐบาลครั้งที่แล้ว
แต่รัฐบาลก็มีการให้ตรึงไว้ก่อน
แต่รัฐบาลชุดนี้ไม่ตรึงแล้วปล่อยลอยตัวเลย
ถ้าข่าวนี้ตามหัวข้อกระทู้มันก็คงเอามาประติดประต่อ
แต่อีกมุมหนึงถ้าพวกมันเห็นว่ารัฐบาลที่แล้วทำไม่ดีแล้วพวกมันทำไมไม่บอกรัฐาลปูยับยั้งไว้ละครับ
พวกมันถ้าอ่านก็ต้องคิดไปด้วยไม่ใช่แค่ชื่อรัฐบาลมาร์คก็ร้องด่ามันต้องร้องว่ารัฐบาลใหม่แก้ปัญหาที
พวกนี้มันเข้าใจอะไรเป็นไหมเนี้ย

#28 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

แจ้งความได้ครับ ทำให้ จขกท เสื่อมเสียชื่อเสียง

แจ้งความกับตำรวจอย่างเดียวคงรอไม่ใหวหรอก ถ้าทำได้รวบรวมหลักฐานให้ทนายจัดการฟ้องศาลเลย บอกตามตรงในสายตาเรา ตำรวจ อัยการ นี่หมดความน่าเชื่อถือไปแล้ว

#29 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ขนาน สส. พรรคมันยังตอแหลกันหน้าด้านๆ...
พวกทีมนักตอแหลไซเบอร์ไม่ต้องห่วง...

สะใจอยู่อย่างต้องเอาหัวเสรีไทย ต้องเอาชื่อสมาชิกเสรีไทย ไปเพิ่มความน่าเชื่อถือ...
ฟ้อง Facebook ให้ปิดเพจมันเลยครับคุณ Sigree เอาให้เป็นตัวอย่างซักหน่อย
ได้เป็นข่าว ชาวบ้านจะได้รู้ว่าสื่อพวกมันโกหกขนานไหน

จ่าครับจ่า......
จ่าอยู่ไหนครับ....
วานเอาไปลง "ดราม่า" ให้ที่ครับ :D

Edited by chaidan, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:37.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#30 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

คิดให้ดี คิดให้รอบคอบ เขาบิดเบือนตรงคำพูดจั่วหัว ที่ประณามรัฐบาล
ของเขาว่า โง่ ที่ถูกวางยา ที่เหลือเอาของจริงมาลงหมด คนเสียหายคือ
มาร์ค ที่จะต้องไปแก้ไขหรือฟ้องร้องเอง แต่ถ้าเขาไม่เดือดร้อนก็ไม่มีอะไร
เหมือน ในเวปต่าง ๆ ที่เปลี่ยนข้อความด่ากันไปมานั่นแหละ ต่างกันนิดเดียว
ที่ เรื่องนี้มันเป็นลักษณะ "ข่าว" คนมีปัญญาเท่านั้นที่รู้ แต่ประเภทโง่ดักดาน
ไม่มีประโยชน์ที่จะไปชี้แจง เหมือน มาร์ค 91 ศพ ชี้แจงไปเขาฟังไหม ไร้
ประโยชน์ เพราะฉะนั้นอย่าไปให้ความสำคัญ แต่ถ้าอยากเล่น ก็เข้าไปเล่นได้
เล่นให้มันดู โง่ ไปเลยที่ทำแบบนี้ น่าจะดีกว่า

#31 chaidan

chaidan

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

^
|
ผมว่าโง่ก็ส่วนโง่นะครับเล่นเรื่องโง่พวกมันยิ่งแก้ตัวง่าย... เรียกว่าเข้าทางเลยแหล่ะ...
ประเด็นคือ โกหก ตอแหล บิดเบื่อน ถ้าจัดการทำให้เป็นข่าวได้ ประจานให้ประชาชนที่ได้รับข่าว
จะเกิดการตระหนักรู้ว่าสื่อแดงเชื่อถือได้ยากนะครับ

Edited by chaidan, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:19.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#32 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

ใจเย็นๆครับ
เข้าไปอธิบายก็พอ
คือมันเป็นความจริงเหมือนกัน
ตรงที่ อภิสิทธิ์ สั่งลอยตัว
แต่ลอยตัว ก๊าซ ภาคอุตสาหกรรมน่ะครับ
ไม่ใช่ภาคครัวเรื่อน ที่มาลอยตัวช่วงรัฐบาลนี้
จริงไหมเอ่ยยย???

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

เอาไปลงแล้วครับ

แต่

ผมว่า ไม่ถูกลบก็ถูกด่ากลับ มั่นใจนะ

พวกไพร่เสื้อแดงทนอ่าน"ข้อเท็จจริง"ที่ตรงข้ามกับ"ใบบอก"ของนักโทษหนีคุกไม่ได้หรอก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ผิด พรบ คอมฯ ชัดเจนครับ

ฟ้องได้เลย ถ้าไม่รู้เจ้าของก็ฟ้องเพจนั้นนั่นแหละ go6 สมชื่อ :lol:

ปล แถมครับ Posted Image

Edited by -3-, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#35 chaidan

chaidan

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

วาน เสรีไทยเฟสบุ๊ค
ช่วยเผยแพร่การบิดเบื่อนครั้งนี้ด้วยครับ

#36 MZero

MZero

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

เป็นกำลังใจให้คุณ Sigree ครับ

#37 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ผิด พรบ คอมฯ ชัดเจนครับ

ฟ้องได้เลย ถ้าไม่รู้เจ้าของก็ฟ้องเพจนั้นนั่นแหละ go6 สมชื่อ :lol:

ปล แถมครับ Posted Image

เวป go6 เจเจสาทร จอมบิดเบือน รับผิดชอบอยู่ และคงเป็นมันนั่นแหละที่โพสท์ข้อมูล

#38 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ก่อนอื่นผมเห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ.... แต่ผมว่าเราต้องยอมรับความจริงกว่า .. การตกแต่งบิดเบือนเป็นเรื่องปกติของการเมือง...

เราเคยเห็นรูป คุณปู แล้ว มี คำพูดที่ เธอไม่ได้พูดหรือป่าว..
เราเคยเห็นรูป คุณม้าก สุเทพ เนวิน แล้ว มี คำพูดที่ เค้าเหล่านั้นไม่ได้พูดหรือป่าว..
เราเคยเห็นเสื้อแดงยกป้าย แล้วถูกเปลี่ยนข้อความไปด่าปูหรือป่าว...

ถามว่า คุณปู สุเทพ ม้าก... หรือ แม้กระทั้ง แพรวา ที่ โดนตัดต่อข้อความจนคนเชื่อกันทั้งเมือง.... เค้าได้รับความยุติธรรมหรือป่าว...
ถ้าจะผิด พรบ computer ในการนำเข้าข้อมูลอันเป็นเท็จ ผมว่า เวปเรานี่ จะโดนไม่น้อยนะครับ :D

ถ้า มองด้านอื่นบ้าง
อาจมองได้ว่า คุณ SIGREE กับ เวป สรท ค่อน ข้างมี เครดิต ในความน่าเชื่อถือใน ข้อมูล... เพราะไม่อย่างนั้น... คนทำ แค่
quote ข่าว ASTV มาก็สามารถ สื่อสาร ข่าวออกไปได้เหมือนกัน... แสดงว่า ต้องการให้ข้อมูลดูน่าเชื่อถือมากขึ้น... เพราะดูเหมือนมาจากเวปสลิ่มเอง..

หรือ ไม่ก็ ข้อมูลต้นฉบันของ จขกท ทำให้พวกนั้น เจ็บแค้นใจมาก จนต้อง..
หาทาง ส่งข่าว ตอบโต้ข้อมูลของ ท่าน จขกท ด้วยการ บอกว่า... สมัยก่อนพรรคพวกท่านก็คิดทำ...

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#39 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

เจเจ สาทรอีกแล้วหรือ

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#40 PettyCash

PettyCash

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ของคุณ Sigree มันทำก็ไม่แปลก
ดูสเตตัสอันนี้ มันนึกอยากจะโพสอะไรก็โพส
ไม่ต้องมีข้อมูลอะไรรองรับ
ไอ้เพจแบบนี้สมควรโดนฟ้องเพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง
ถ้าคิดว่าปล่อยๆมันไปเถอะ ข้อมูลบิดเบือนจะอยู่ในระบบโซเชียลเน็ตเวิร์ค
มากมายก่ายกอง เหมือนที่แดงหน้าใหม่เอามาโพสที่นี่ ก็เป็นข้อมูลบิดเบือน
สำหรับแดงเข้าเส้นเลือด ให้ข้อมูลถูกต้องไปอย่างไรก็แถอยู่แล้ว หมดทางเยียวยา
แต่ที่ไม่ได้ตามการเมือง ไปอ่านเจอข้อมูลแบบนี้มันจะมีผลยังงัย
คนไทยชอบข่าวลือ ข่าวปล่อยจนเป็นนิสัยด้วยซิ
เบือพวกตัวเองดีอยู่คนเดียวคนอื่นผิดหมด เลวหมด

#41 Elite

Elite

น้องใหม่

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

พวกบิดเบือนข้อมูล อันตรายมากๆ คนมาอ่านไม่ทันสำรวจดีๆ เข้าใจผิดไปแล้ว ทำให้คนบาดหมาง เข้าใจผิดกันอีก
ต้องจัดการพวกนี้ให้เด็ดขาดครับ
กรรมกรไอที ทำงานหามรุ่งหามค่ำ เสียภาษีถูกต้องตามกฏหมาย ไม่เหมือนเห้เหลี่ยม โกงทั้งแก๊ง เงินงอกจากไหนเยอะแยะ ไม่มีใครไปตรวจสอบ

#42 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ข้อมูลจากคุณ รจนา

นางสาวรสนากล่าวเพิ่มเติมว่า นโยบายลอยตัวก๊าซเอ็นจีวีเริ่มตั้งแต่สมัยรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ บริษัท ปตท. เคยเสนอแผนการปรับขึ้นราคาก๊าซเอ็นจีวี 6 บาท โดยขอให้กองทุนน้ำมันเชื้อเพลิงรับภาระ 2 บาทต่อกิโลกรัม ซึ่งตอนนี้ก็จ่ายอยู่ปีละ 3,600 ล้านบาท และภาคขนส่งจ่าย 2 บาท ส่วน ปตท. อีก 2 บาท รวมแล้วเป็น 6 บาท หลังจากที่กรรมาธิการฯ ทราบข่าวว่ารัฐบาลนายอภิสิทธิ์จะปรับขึ้นราคาก๊าซ วันที่ 28 กันยายน 2553 กรรมาธิการฯ ได้ส่งข้อมูลราคาตุ้นทุนก๊าซเอ็นจีวีไปให้ ในที่สุดรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ได้ชะลอการปรับขึ้นราคาก๊าซออกไป

มาถึงยุคของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ปตท. ก็ขอขึ้นราคาเกือบ 6 บาท แท็กซี่ยืนตากแดดทั้งวัน ต่อรองกันไปต่อรองกันมา ปตท. ได้ไป 2 บาท กลุ่มที่ออกมาประท้วง ก็นึกว่าตนเองได้แล้ว เรื่องนี้จึงเป็นนิยายเก่าที่เอามาเล่ากันใหม่ นี่คือเทคนิคในการเจรจาต่อรองราคา ซึ่ง ปตท. ก็ได้ในสิ่งที่เขาต้องการไปแล้ว คือประชาชนจ่าย 2 บาท และถ้าขึ้นราคาได้แค่นี้ ส่วนที่เหลืออีก 4 บาท กองทุนน้ำมันจะต้องจ่ายเงินชดเชยเท่าไหร่” นางสาวรสนากล่าว

http://thaipublica.o...a-ngv-cost-ptt/

#43 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ข้อมูลจากคุณ รจนา

นางสาวรสนากล่าวเพิ่มเติมว่า นโยบายลอยตัวก๊าซเอ็นจีวีเริ่มตั้งแต่สมัยรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ บริษัท ปตท. เคยเสนอแผนการปรับขึ้นราคาก๊าซเอ็นจีวี 6 บาท โดยขอให้กองทุนน้ำมันเชื้อเพลิงรับภาระ 2 บาทต่อกิโลกรัม ซึ่งตอนนี้ก็จ่ายอยู่ปีละ 3,600 ล้านบาท และภาคขนส่งจ่าย 2 บาท ส่วน ปตท. อีก 2 บาท รวมแล้วเป็น 6 บาท หลังจากที่กรรมาธิการฯ ทราบข่าวว่ารัฐบาลนายอภิสิทธิ์จะปรับขึ้นราคาก๊าซ วันที่ 28 กันยายน 2553 กรรมาธิการฯ ได้ส่งข้อมูลราคาตุ้นทุนก๊าซเอ็นจีวีไปให้ ในที่สุดรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ได้ชะลอการปรับขึ้นราคาก๊าซออกไป

มาถึงยุคของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ปตท. ก็ขอขึ้นราคาเกือบ 6 บาท แท็กซี่ยืนตากแดดทั้งวัน ต่อรองกันไปต่อรองกันมา ปตท. ได้ไป 2 บาท กลุ่มที่ออกมาประท้วง ก็นึกว่าตนเองได้แล้ว เรื่องนี้จึงเป็นนิยายเก่าที่เอามาเล่ากันใหม่ นี่คือเทคนิคในการเจรจาต่อรองราคา ซึ่ง ปตท. ก็ได้ในสิ่งที่เขาต้องการไปแล้ว คือประชาชนจ่าย 2 บาท และถ้าขึ้นราคาได้แค่นี้ ส่วนที่เหลืออีก 4 บาท กองทุนน้ำมันจะต้องจ่ายเงินชดเชยเท่าไหร่” นางสาวรสนากล่าว

http://thaipublica.o...a-ngv-cost-ptt/

นั่น เอ็นจีวี แต่ LPG. รัฐบาลอภิสิทธิ์ ขึ้นสำหรับอุตสาหกรรม แล้วชดเชยเรื่องไฟฟ้า

http://www.khaokhothailand.com/news-3545-%E0%B8%81%E0%B8%9E%E0%B8%8A.%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7_%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B8%88%E0%B8%B5_%E0%B9%80%E0%B8%89%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%AF.html

กพช.สั่งลอยตัวก๊าซแอลพีจีในส่วนภาคอุตสาหกรรมตั้งแต่ ก.ค.นี้ โดยปรับขึ้นไตรมาสละ1ครั้งรวม4 ครั้งๆ ละ 3 บาทพร้อมเปิดทางกู้เงิน 2 หมื่นล้านบาท อุดรูรั่วกองทุนน้ำมันที่ถังแตก และยังเห็นชอบปรับโครงสร้างอัตราค่าไฟฟ้าใหม่ ไม่ถึง 90 หน่วยใช้ฟรี...เมื่อวันที่ 27 เม.ย. นายวรรณรัตน์ ชาญนุกูล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เปิดเผยภายหลังการประชุมคณะกรรมการนโยบายพลังงานแห่งชาติ (กพช.) ที่มี นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี เป็นประธาน ว่า กพช.เห็นชอบในหลักการว่า หากเงินกองทุนน้ำมันฯ มีไม่เพียงพอเพื่อชดเชยราคาก๊าซเอ็นจีวี ก๊าซแอลพีจี และน้ำมันดีเซลได้ ก็ให้สถาบันบริหารพลังงานสามารถกู้เงินในวงเงินไม่เกิน 20,000 ล้านบาท มาชดเชยแทน เนื่องจากขณะนี้งบกลางในรายการสำรองจ่าย ประจำปีงบประมาณ 54 มีไม่เพียงพอ แต่ต้องขึ้นอยู่กับสถานการณ์ราคาน้ำมันดิบในตลาดโลกหากไม่เกิน 110 ดอลลาร์สหรัฐฯต่อบาร์เรล ก็ไม่จำเป็นต้องกู้แต่อย่างใด ขณะเดียวกันได้เห็นชอบให้ทยอยปรับราคาขายปลีก แอลพีจีภาคอุตสาหกรรม ให้สะท้อนต้นทุนโรงกลั่นน้ำมันโดยเริ่มตั้งแต่เดือน ก.ค. 54 เป็นต้นไปโดยให้ปรับราคาขายปลีกไตรมาสละ 1 ครั้ง จำนวน 4 ครั้ง ๆ ละ 3 บาทต่อกิโลกรัม โดยมอบให้สำนักงานนโยบายและแผนพลังงาน (สนพ.) รับไปจัดทำแนวทางการปรับราคาแอลพีจี ภาคอุตสาหกรรม เพื่อนำเสนอคณะกรรมการบริหารนโยบายพลังงาน (กบง.)พิจารณาเห็นชอบ และเสนอต่อ กพช. ต่อไปรมว.พลังงาน กล่าวต่อว่า กพช.ยังเห็นชอบการปรับโครงสร้างอัตราค่าไฟฟ้าของประเทศไทยใหม่ โดยให้ใช้หลักเกณฑ์การกำหนดโครงสร้างอัตราค่าไฟฟ้าประเทศไทยปี 54-58 เป็นเวลา 5 ปี โดยให้ประกาศใช้ค่าไฟฟ้าตั้งแต่ในรอบเดือน ก.ค.นี้ เป็นเวลา 2 ปี และให้ทบทวนในปี 56 เพื่อประกาศใช้ต่อไปอีก 3 ปี และเห็นชอบให้ผู้ใช้ไฟฟ้าบ้านที่อยู่อาศัยซึ่งติดตั้งมิเตอร์ไฟฟ้าขนาด 5 แอมแปร์และใช้ไฟไม่เกิน 90 หน่วยต่อเดือนได้รับการอุดหนุนค่าไฟฟ้าฟรี โดยกระจายภาระให้ผู้ใช้ไฟฟ้าทุกประเภท ยกเว้นผู้ใช้ไฟประเภทบ้านอยู่อาศัย กิจการขนาดเล็ก และประเภทสูบน้ำเพื่อการเกษตร ซึ่งคณะกรรมการกำกับกิจการพลังงาน (กกพ.) จะพิจารณาปรับลดค่าไฟฟ้าจากการลงทุนที่ต่ำกว่าแผนของการไฟฟ้าในปี 51-53 พร้อมทั้งค่าสูญเสียโอกาสทางการเงินในอัตราที่เหมาะสม รวมทั้งนำผลตอบแทนการลงทุนของการไฟฟ้าที่สูงกว่าหลักเกณฑ์ที่กำหนดไว้ 9,000 ล้านบาทมาปรับลดค่าไฟฟ้าด้วย.

#44 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ในเมื่อสู้ด้วยข้อเท็จจริงไม่ได้ เลยบิดเบือน เป็นพฤติกรรมที่ทุเรศมาก

เป็นกำลังใจให้คุณ sigree และขอประนามไอ้คนที่ตั้งใจบิดเบือนข้อมูลครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#45 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ก่อนอื่นผมเห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ.... แต่ผมว่าเราต้องยอมรับความจริงกว่า .. การตกแต่งบิดเบือนเป็นเรื่องปกติของการเมือง...

เราเคยเห็นรูป คุณปู แล้ว มี คำพูดที่ เธอไม่ได้พูดหรือป่าว..
เราเคยเห็นรูป คุณม้าก สุเทพ เนวิน แล้ว มี คำพูดที่ เค้าเหล่านั้นไม่ได้พูดหรือป่าว..
เราเคยเห็นเสื้อแดงยกป้าย แล้วถูกเปลี่ยนข้อความไปด่าปูหรือป่าว...

ถามว่า คุณปู สุเทพ ม้าก... หรือ แม้กระทั้ง แพรวา ที่ โดนตัดต่อข้อความจนคนเชื่อกันทั้งเมือง.... เค้าได้รับความยุติธรรมหรือป่าว...
ถ้าจะผิด พรบ computer ในการนำเข้าข้อมูลอันเป็นเท็จ ผมว่า เวปเรานี่ จะโดนไม่น้อยนะครับ :D

ถ้า มองด้านอื่นบ้าง
อาจมองได้ว่า คุณ SIGREE กับ เวป สรท ค่อน ข้างมี เครดิต ในความน่าเชื่อถือใน ข้อมูล... เพราะไม่อย่างนั้น... คนทำ แค่
quote ข่าว ASTV มาก็สามารถ สื่อสาร ข่าวออกไปได้เหมือนกัน... แสดงว่า ต้องการให้ข้อมูลดูน่าเชื่อถือมากขึ้น... เพราะดูเหมือนมาจากเวปสลิ่มเอง..

หรือ ไม่ก็ ข้อมูลต้นฉบันของ จขกท ทำให้พวกนั้น เจ็บแค้นใจมาก จนต้อง..
หาทาง ส่งข่าว ตอบโต้ข้อมูลของ ท่าน จขกท ด้วยการ บอกว่า... สมัยก่อนพรรคพวกท่านก็คิดทำ...

:D

ASTV คือ เว็บสลิ่ม หรอ :mellow:

#46 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เล่าให้ฟังนิด เมื่อเช้าผมเข้า FB ซึ่งปกติจะเอาไว้คุยและรับงานจากลูกค้า เพื่อน พักผ่อนและอื่นๆ

มีคนส่งลิงค์ของเรื่องมาให้ผม

https://www.facebook...&type=1

ผมเคืองนิดๆก่อนจะเขียนเรื่องขนานว่าต้นฉบับยังไงออกไป แล้วออกไปทำงาน

พอเที่ยงผมว่างๆเลยนั่งทบทวน ผมคิดว่าหากไม่มีเรื่องมากกว่านี้คงปล่อยไป

เนื่องจากไม่อยากเสียเวลาและเงิน บอกตรงๆตอนนี้ผมกำลังยุ่ง เพิ่งเริ่มอะไรของตัวเอง และกำลังคิดจะหาลูกน้องจบ สถาปัตยฯกับวิศวกรในอัตราเงินเดือนใจดี............ซึ่งยังหาไม่ได้เลย

ผมไปดูต้นกระทู้แล้ว พบว่าตลาดวาย คือไม่มีแดงคนไหนต่อยอดกระทู้ และ เจ้าของเรื่องคงไม่เป็นสุขเท่าไหร่ที่เรื่องที่กำลังเล่นจบลงโดนโดนประนามโดนไม่มีแดงแสดงความห็นใจ

ผมว่าจะไม่ทำอะไร

แต่หากจะทำ คงแจ้งความตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านผม นราธิวาส ให้เขาไปแก้ต่างที่นั้นครับ

#47 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:55

เออหนอ แม้แต่โพสต์ในเวบ มันยังเอาข้อมูลไปตัดต่อ ความคิดแบบคนสมองน้อย ไม่รู้จะหาอะไรมาอ้างหรือมาแถ ทั้งที่เจ้าตัวเขาไม่ได้ยินยอม เป็นการละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#48 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:17

ผมว่าเป็นโอกาสที่ดีนะเรื่องนี้ เพราะเมื่อเราเอาเรื่องจริงเปิดเผย ว่าข้อมูลถูกตัดต่อ เครดิตของเว็บนั้นก็จะหายไปเรื่อยๆ เมื่อคนรู้ว่าเว็บนี้ทำเรื่องบิดเบือนแม้เพียงเรื่องเดียว ตามธรรมชาติคนก็ต้องมองว่าเรื่องอื่นก็คงเด็กเลี้ยงแกะเหมือนกัน มองซะว่าคุณซิกรีและเว็บเสรีไทยมีโอกาสเปิดตัวเข้าถึงคนได้กว้างขึ้นไปอีก

#49 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

เล่าให้ฟังนิด เมื่อเช้าผมเข้า FB ซึ่งปกติจะเอาไว้คุยและรับงานจากลูกค้า เพื่อน พักผ่อนและอื่นๆ

มีคนส่งลิงค์ของเรื่องมาให้ผม

https://www.facebook...&type=1

ผมเคืองนิดๆก่อนจะเขียนเรื่องขนานว่าต้นฉบับยังไงออกไป แล้วออกไปทำงาน

พอเที่ยงผมว่างๆเลยนั่งทบทวน ผมคิดว่าหากไม่มีเรื่องมากกว่านี้คงปล่อยไป

เนื่องจากไม่อยากเสียเวลาและเงิน บอกตรงๆตอนนี้ผมกำลังยุ่ง เพิ่งเริ่มอะไรของตัวเอง และกำลังคิดจะหาลูกน้องจบ สถาปัตยฯกับวิศวกรในอัตราเงินเดือนใจดี............ซึ่งยังหาไม่ได้เลย

ผมไปดูต้นกระทู้แล้ว พบว่าตลาดวาย คือไม่มีแดงคนไหนต่อยอดกระทู้ และ เจ้าของเรื่องคงไม่เป็นสุขเท่าไหร่ที่เรื่องที่กำลังเล่นจบลงโดนโดนประนามโดนไม่มีแดงแสดงความห็นใจ

ผมว่าจะไม่ทำอะไร

แต่หากจะทำ คงแจ้งความตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านผม นราธิวาส ให้เขาไปแก้ต่างที่นั้นครับ

ทำไปเลยค่ะคุณ Sigree เดี๋ยวนี้แดงโกหกได้หน้าด้านๆ แบบไม่เกรงกลัวต้อง เอาให้หลาบจำบ้าง

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

เสื้อแดงตัดต่อข้อมูลผม..sigree..ไปบิดเบือน

Started by sigree, Yesterday, 07:57

ไพร่เสื้อแดงทำไปด้วยความเกลียดการปฏิวัติ รัฐประหาร.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน