Jump to content

- - - - -

สมาชิกครับ ผมรู้แล้วว่า พี่ คางคูด เขาติดนิสัยคุกคามมาจากใคร

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

ข่าวร้อนระอุ การรื้อฟื้นคดีหนีทหารของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี ที่มีคนดาหน้ามา รื้ฟื้น ขุด คุ้ย ทั้งๆที่เรื่องดังกล่าว ได้เคยมีการตรวจสอบมาอย่างละเอียดแล้วทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นการอภิปรายไม่ไว้วางใจตอนปี 52 หรือกระทั่งช่วง รัฐบาลพรรคเพื่อไทย ตอนนี้พอไอคางคกตัวปูดเรื่อง กะลังจะเข้าปิ้งตายเพราะปาก ก็ออกมาคุกคาม ข่มขู่ มีโดยมีแทคทีมมากันเยอะแยะ ตั้งแต่ รมว.กลาโหม จนถึงลิ่วล้อเล็ก กะจะให้อภิสิทธิ์ยอมรามือ

ในบอร์ดเราก็เหมือนกันครับ เรื่องทำผิดของตัวเองไม่ค่อยจะยอมรับกันหรอก กลับใช้วิธีคุกคาม ข่มขู่หลังไมค์ ดังตัวอย่างที่เห็นล่าสุดครับ ขอให้สมาชิกท่านพิจารณาเอานะครับ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

กรรม...เป็นผลมาจากการกระทำ

ใจดีกระทำอะไรไว้ ก็ย่อมต้องได้รับผลกรรมเช่นนั้น

ใจดีทำสลิปปลอม ขี้โม้ตดเหม็นเหรื่องโกหกต่างๆนานา

พอคนอื่นเค้าทวงถาม ก็กลับหลบลี้หนีหายไป

ทำอะไรไว้ก็จัดการด้วยสิ ไม่งั้นก็มีคนคอยถามแบบนี้ไปตลอดแหละ

#3 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ฮ่าฮ่าฮ่า ในบอร์ดสู้ไม่ได้น่ะ
เลยเล่นข้างหลังซะ
เที่ยวต่อไปน้องเด็กปากดีอาจต้องระวัง
ผมเกรงใจดีจะใช้ไสยดำเขมร
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#4 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

เกิดเป็นคนก็ควรมีศักดิ์ศรีบ้าง

หรือไม่ก็ควรให้เกียรติบิดามารดาบ้าง

อ้อ ไม่ใช่สอนแค่ใจหมานะ ฝากไปถึงกาสรแดงทุกตัวด้วย
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เห็นข้อความแล้วฮาอ่ะ :lol: :lol: :lol:

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

แนะนำ ขี้โม้20 ไปเปิดยอร์ดเองเถอะ จะขี้โม้โกหกอย่างไรก้อได้
ใช้ยอร์ดฟรัก้อได้่ทำเองเล่นเอง มันส์ดีออก ตอแหลไปเลย ขี้กากเฮ็ยยยย???

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ใจดีนี่มันโกหกตอแหล...จนอาการหนักม๊ากกกๆๆ..
ส่งโรงพยาบาลไม่ได้แล้ว..งี้ต้องส่งไปโรงฆ่าสัตว์แทน :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

เวร..

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#9 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

สงสัยจะสร้างชื่อ แข่งกะสมพงษ์ เลือดทหาร

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

สู้ไม่ได้ก็ฟาดงวงฟาดงา

#11 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

พัฒนาซะมั่งสิ ใจดี20

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#12 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

อ้าว!! เล่นงี้เลยเหรอ

สู้ไม่ได้ เลยกระทำการเยี่ยงนี้เหรอ ใจรัญ

พ่อ แม่ บอกป่าวว่าลูกผู้ชายคืออะไร เอ๊ะ!!! หรือใจรัญเป็นผู้หญิงวะ

กรรมเป็นเครื่องบ่งชี้เจตนา......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#13 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

จะให้ต่างคนต่างอยู่. เพราะตอบคำถามน้องเด็กปากดีไม่ได้

คนที่ใช้ชีวิตบนความโกหกหลอกลวงก็อย่างนี้. มันสู้หน้าใครเขาไม่ได้. โดนตรวจสอบมากๆ เข้า ถึงกับใช้วิธีอันธพาล

เสื้อแดงในเสรีไทยเนี่ย. เขาว่ามีคุณภาพแล้วเหรอเนี่ย ที่ยังอยู่ในบอร์ดนี้ได้ก็คงมีแต่แดงอดทน ข้างๆคูๆ กูตะแบงไปเรื่อย ตอบไม่ได้ก็หนีไป ตามไปถามก็ทำเฉย.

พออดทนไม่ไหว ก็ออกลายอันธพาลใส่คนอื่นเขา

Edited by intra, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40.

#14 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

แสดงให้เห็นว่าหนังหน้าใจดียังพอรับความรู้สึกได้อยู่บ้าง :D
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ใจดี ทำไมดุจังช่วงนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#16 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ถ้าไม่หยุดพฤติกรรมต่ำๆแบบนี้ คุณจะโดนหนักกว่านี้ครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#17 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ถ้าไม่หยุดพฤติกรรมต่ำๆแบบนี้ คุณจะโดนหนักกว่านี้ครับ

น่ากลัวจังไอ้***

#18 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

โลโมติลใกล้หมด ไม่มีบัตรเติมเงินไปซื้อมั้งครับ :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#19 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

อ้าว!! เล่นงี้เลยเหรอ

สู้ไม่ได้ เลยกระทำการเยี่ยงนี้เหรอ ใจรัญ

พ่อ แม่ บอกป่าวว่าลูกผู้ชายคืออะไร เอ๊ะ!!! หรือใจรัญเป็นผู้หญิงวะ

กรรมเป็นเครื่องบ่งชี้เจตนา......

ผมว่าคุณกำลังเหยียดเพศนะครับ

เอา "มัน" ไปเปรียบเพศแม่ได้ยังไง

#20 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ไม่ขาดคำเล่นบทโหดด้วยแหะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#21 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ไกล้บ้าแล้วโว้ย 5555

#22 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ใจดีแค่20
ใจตุ๊ต80
:lol: :lol: :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#23 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ก็สนุกดีเหมือนกัน ได้ดูใจดีสติแตกเป็นครั้งคราว

อย่าบ่อยนักก็แล้วกัน

ขอให้เข้าใจด้วยว่าที่เขาเลี้ยงไว้ในบอร์ดนี้ก้เพื่อความบันเทิงเป็นครั้งคราว

มุมมองของใจดีไม่มีใครเขาให้ราคา เพราะขี้โม้ล้วนๆ

ไม่รู้มาเป็นนักรบไซเบอร์ของหมวดร่านได้ยังไง

เอาเป็นว่าถ้าใจน้อยลาออกไปจริงๆก็ไม่มีใครคิดถึงนะ

#24 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

*
POPULAR

ถ้าไม่หยุดเอ็งจะกลายพันธ์แบบนีหรือไอคางคูด

หาทางออกให้นะ ถ้าอธิบายให้เพื่อนสมาชิกเข้าใจได้ว่า

พฤติกรรมการทวงถามความจริง ข้อเท็จจริง

ที่มะรึงเปิดประเด็นมาในแต่ละกระทู้นั่น เป็นกริยาอาการต่ำอย่างไร

พี่จะหยุดให้นะคางคูด

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ถ้าไม่หยุดเอ็งจะกลายพันธ์แบบนีหรือไอคางคูด

หาทางออกให้นะ ถ้าอธิบายให้เพื่อนสมาชิกเข้าใจได้ว่า

พฤติกรรมการทวงถามความจริง ข้อเท็จจริง

ที่มะรึงเปิดประเด็นมาในแต่ละกระทู้นั่น เป็นกริยาอาการต่ำอย่างไร

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

คุณเด็กปากดี ระวังโดนมันกระโดดกัดคอนะครับ :D

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#27 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ถุย ใครกลัวมึงว๊ะ เกลียดแม่ง พวก วันๆหาสาระไม่ได้ จัดไปเลยครับ น้องปากดี พี่เสริมอีกเเรงเสมอ

#28 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

ใจดีเอ๊ย เก็บอาการหน่อย เอาแบบผู้อาวุโสสิ เล่นเฉพาะตอนอารมณ์ดี ๆ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#29 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ใจ(ดี)หรือใจปลาซิว จ๊ะ น้องชาย
กลับมาให้ชาวบอร์ดเสรีไทย ถล่มซะ มากินหญ้ามามะ

#30 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

โอยยย ฮาท้องแข็ง :lol:

Edited by จอมโจรคิด, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#31 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

เฮ้ยยยยย!!! เห็นแว้บบบบๆๆ วิ่งลงรูไหนแล้วหว่า ฮาาาาาาาาา ขี้โม้เฮ้ยย

#32 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

โอ้ย....ดุจัง คนเค้ากลัวตายล่ะ
:angry: :angry: :angry:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#33 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ผมว่าที่พฤติกรรมต่ำ ๆ น่ะ เป็นคุณมากกว่านะ

---------------------------------------

#34 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

สงสัย ใจดีใกล้สติแตกแล้ว

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#35 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

*คุณ*น่านแหละ อ้ายเหรี้ย อย่าแต๋วให้มันมาก

อยากตอแหร ก็ต้องโดนแบบนี้แหละ

#36 intervention

intervention

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

คนบ้า..ส่วนมากจะไม่ยอมรับว่าตัวเองบ้า..
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.

#37 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

*
POPULAR

ตอนแระดุดันแฮะ สงสัยกระแสมาแรงเลยเปลี่ยนแนวน่ารักเชียว

นี่คือสิ่งที่ต้องการ บอกไปแล้วนะ

ก.แก้ข้อกล่าวหาที่เปิดประเด็นมาเอง พร้อมทั้งแสดงหลักฐาน ที่ชัดเจน ตรวจสอบได้ ดังนี้

1.การไปควบคุมรีสอร์ทที่ลำพูน

- รีสอร์ทชื่ออะไร

- อยู่พื้นที่ไหน ตำบล อำเภออะไร ในจังหวัดลำพูน

2.การไปเป็นองค์ปาฐกที่ไต้หวัน ( แม้ต่อมาจะบอกว่าแค่ไปนั่งคุยกันก็ตามที )

- แสดงหนังสือเดินทางประทับตราเข้าไต้หวัน อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

3.การไปชมคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

- บัตรคอนเสิร์ต เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

4.อ้างจบจากสามย่าน

- แสดงใบปริญญาบัตร หรือ ประกาศนียบัตร ทั้งหน้าและหลัง อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

5.อ้างน้องชายได้ทุน

- ขอรายละเอียดทุน ชื่อทุน สถานบัน,องค์ที่ให้ทุน,ประกาศทุน เมื่อ .....

ข.ตั้งกระทู้ขอโทษเพื่อนสมาชิก ยอมรับเรื่องโกหกกระทู้เงินเดือน ยอมรับว่าเมคใบสลิปมาเอง

ถ้าแก้หมดเท่านี้ และตามนี้ จะเลิกตัดแปะให้

Edited by เด็กปากดี, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:32.

#38 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
6.ห้ามประกาศโฆษณาซื้อขายสินค้า หรือโฆษณาใดๆก็ตาม *
7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

ตลกมันก็ตลกอยู่หรอกครับแต่ Mod น่าจะเก็บได้แล้วนะครับ...
กฏคือกฏครับเดี๋ยวเขาจะว่าเรา ๒ มาตรฐาน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

การพูดโกหก ผิดศีลห้า แค่นี้ยังต่ำไม่พออีกหรือ ใจดี20?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

โกหกไว้เยอะ พอเค้าให้หาหลักฐาน หาไม่ได้เลยบ้าซะเลย

#41 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

คุณเด็กปากดีครับ กรุณาคุยกันหลังไมค์ครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#42 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

Mod ไปพักร้อนสักเดือนหนึ่งปล่อยๆกระทู้นี้ไว้ก่อนเถอะครับ

เชื่อว่ามีคนอยากรู้อะไรดีๆเยอะ

#43 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ข่าวร้อนระอุ การรื้อฟื้นคดีหนีทหารของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี ที่มีคนดาหน้ามา รื้ฟื้น ขุด คุ้ย ทั้งๆที่เรื่องดังกล่าว ได้เคยมีการตรวจสอบมาอย่างละเอียดแล้วทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นการอภิปรายไม่ไว้วางใจตอนปี 52 หรือกระทั่งช่วง รัฐบาลพรรคเพื่อไทย ตอนนี้พอไอคางคกตัวปูดเรื่อง กะลังจะเข้าปิ้งตายเพราะปาก ก็ออกมาคุกคาม ข่มขู่ มีโดยมีแทคทีมมากันเยอะแยะ ตั้งแต่ รมว.กลาโหม จนถึงลิ่วล้อเล็ก กะจะให้อภิสิทธิ์ยอมรามือ

ในบอร์ดเราก็เหมือนกันครับ เรื่องทำผิดของตัวเองไม่ค่อยจะยอมรับกันหรอก กลับใช้วิธีคุกคาม ข่มขู่หลังไมค์ ดังตัวอย่างที่เห็นล่าสุดครับ ขอให้สมาชิกท่านพิจารณาเอานะครับ

คางคูดเป็นคนก้าวร้าวมากๆ

ถ้าคางคูดไม่เคยสร้างตำนานมหากาพย์ คางคูดก็ไม่โดนแบบนี้หรอกครับ

คางคูดเลือกเองแท้ๆ

#44 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

คุณเด็กปากดีครับ กรุณาคุยกันหลังไมค์ครับ

คุยกับผมอีกคนได้ไหม ทำไมชอบแอบคุยกัน

#45 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

มีเรื่องเฮฮาทุกวันเลยนะครับคุณ :D
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#46 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ผมติดจาม ซีรี่ส์ นี้มานานพอสมควร ตั้งแต่ เงินเดือน 15000 แต่ไม่เคยตอบกระทู้เขาสะที

คนที่ไม่สามารถแสดงความจริงให้ปรากฎได้ แถมยังสร้างจินตนาการณ์ไปเรื่อยเปื่อย

กลัวว่าสักวันหนึ่ง คุณจะคิดว่า คุณคือคนๆนั้น ที่คุณสร้างมันขึ้นมาซึ่งมันไม่มีอยู่จริง....

สงสารจัง รีบไปรักษาตัวเถอะนะ เป็นห่วงมาก มาก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#47 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

โอ้ว เจ๋งมากเหรอจ๊ะหนู "ใจดียี่ฉิบ"

เก็บแรงไว้คุมงานแทนเถ้าแก่ หรือ ปะป๊า เถอะนะ ขาดใจดีไปเดี๋ยวสร้างไม่เสร็จ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#48 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ตรงนี้ไปเลย jaidee20-Nathan คนอื่นเค้าจะได้รับฟังด้วย

#49 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

5555+ ขำว้อยยยยยยยยยย

#50 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

เอ่อ ผมไม่ม่ลับลมคมในอะไรครับ อีกอย่างผมไม่อยากรบกวน หลังไมค์ของคุณ เพราะคุณเคยบอกว่าคนกว่า 8-9 พัน ส่งข้อความไปให้กำลังใจคุณหลังไมค์ ผมเกรงจะเป็นภาระครับ เลยขอตอบตรงที่สาธารณะตรงนี้หล่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน