Jump to content

- - - - -

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

โห นี่มึนกล้าด่าไอ้โอ๊ค ลูกนายมึนเชียวหรือนี่ โดนหักตังค์แน่

#52 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

ขณะที่ พ.อ.สมโชค ตอบคำถามซักค้านของทนายโจทก์ ว่า
พยานไม่ทราบว่าการไปศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษของ นายอภิสิทธิ์
จะมี ก.พ.เป็นผู้ดูแลทำหนังสือผ่อนผันโดยตรง และไม่ต้องมารับการตรวจเลือกฯ
แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้จริง ยอมรับว่าไม่ใช่การหนีทหาร แต่เป็นเรื่องที่ได้รับการผ่อนผัน
และเมื่อนายอภิสิทธิ์ได้เป็น อาจารย์สอนหนังสือที่โรงเรียนนายร้อย จปร.แล้ว
จึงไม่ต้องถูกเรียกเข้าประจำการ ตามมาตรา 14 วรรค 7

ประโยคเด็ดของจเรทหาร ประโยคนี้แหละ น๊อด คางคกจตุพร และทีมทนาย มึนเข้ามุมไม่ถูกแล้ว เลยออกมาเล่นมุขเก่าๆ ห่วยๆ

Edited by ไทยทรนง, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:03.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#53 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

แล้วอย่างผม ผ่อนผัน จนเรียนจบปริญญาตรี
แล้วพอถึงวันคัดเลือก ผมก็ไปสมัครเลย ทบ1.
แบบนี้เรียกว่าผมหนีมหารไหม??

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!!

Started by ชายในวรรณคดี, Today, 16:20

ถูกปลดออกจากราชการตำรวจยศ ร.ต.ต. เมื่อปี 2542 ที่ผ่านมา เนื่องจากขาดคุณสมบัติไม่ผ่านการเกณฑ์ทหารและปลอมแปลงใบนำผ่านการคัดเลือกการเกณฑ์ทหาร สด.43

ถามหน่อย รู้ไหมว่าเป็นใคร :lol: :lol: :lol:

รับรองถามใครก็ไม่รู้เรื่อง....
มีคนเดียวรู้เรื่องนี้คือ"ไอ้ปื๊ด"ของ"เป็ดเหลิม".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ป้ากลวง บริหารงาน ไม่เป็นโล้เป็นพายสักอย่าง เลยมีแต่ข่าวพวกนี้ พอได้กลบกระแส เบี่ยงเบนความสนใจ

#56 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

ขอดู สด 43 ของเจ้าของกระทู้หน่อย มีมั้ย

#57 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

หนีหทาร สั่งฆ่า ชั่งไข่
แล้วก็วกไป หนีหทาร สั่งฆ่า ชั่งไข่
แล้วก็วกไป หนีหทาร สั่งฆ่า ชั่งไข่

พอเขาตอบไปแล้ว ซักพักมันก็วกมาอีก

#58 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

นายเวรโง่ซ้ำซากอีกแล้ว

รู้ทั้งรู้ ถ้าเล่นประเด็นนี้ ก็ต้องโดนตอกกลับมาเรื่องอิโอ๊คอยู่ดี

#59 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

แน่ใจเหรอ ว่าพวกตุ๊ดนั่นมันอยากเป็นทหารจริงๆ !!!??

พวกนั้นไปเพราะรู้ว่ายังไงๆ ก็ไม่ได้เป็นแน่ๆอยู่แล้ว

ว่าแต่เขา แล้ว จขกท. เองล่ะ ไปเกณฑ์ทหารหรือยัง หือ?

จขกท.ได้รับการยกเว้นครับ จัดอยู่ในประเภทผิดธรรมชาติ...เพราะว่ามีเขาอยู่บนหัว

กร๊ากกกก..55555...หุหุ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#60 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

กระทู้ด่าแมงสาบ ด่าสาวกแป๊ะ ... หาง่ายกว่ากระทู้ชื่นชมท่านนายกปู ???

เพราะอะไรหนอ ????????????????????????? :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#61 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด พวกนี้เค้าได้รับการยกเว้นไม่ใช่หรอ

---------------------------------------

#62 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด พวกนี้เค้าได้รับการยกเว้นไม่ใช่หรอ

ได้รับการยกเว้น หรือผ่อนผัน ก็คือ หนีทหารครับ

มีคนบอกมา B)

Edited by HiddenMan, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:51.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#63 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ได้รับการยกเว้น หรือผ่อนผัน ก็คือ หนีทหารครับ

ผมว่านะคุยกับพวกเสื้อแดงนี่เลอะเทอะขึ้นทุกวันแล้ว คือพวกนี้มันตั้งธงไว้แล้ว คือยังไงมาร์คก็หนีทหาร
พวกนี้มันยอมรับความจริงซะที่ไหน

---------------------------------------

#64 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

เขาไปเพราะรู้ว่าไม่ได้เป็นทหารชัวร์100% เพราะอะไรนะหรือ

หาความรู้เข้าสมองเอาเองละกันเมื่อยจะป้อนหญ้า ^_^

#65 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ผมว่านะคุยกับพวกเสื้อแดงนี่เลอะเทอะขึ้นทุกวันแล้ว คือพวกนี้มันตั้งธงไว้แล้ว คือยังไงมาร์คก็หนีทหาร
พวกนี้มันยอมรับความจริงซะที่ไหน

^_^ เอาเหตุผลอะไรไปบอกก็เปล่าประโยชน์ครับ

แต่ที่แย่กว่าคือ พวกหนังสือพิมพ์เครือชิน หรือทีวีทักษิณ ทั้งหลาย ที่ใช้คำว่า หนีทหาร พาดหัว

ถ้าพิสูจน์แล้วไม่เป็นแบบนั้นจริง จะแสดงความรับผิดชอบกันบ้างมั๊ยนะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#66 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

^_^ เอาเหตุผลอะไรไปบอกก็เปล่าประโยชน์ครับ

แต่ที่แย่กว่าคือ พวกหนังสือพิมพ์เครือชิน หรือทีวีทักษิณ ทั้งหลาย ที่ใช้คำว่า หนีทหาร พาดหัว

ถ้าพิสูจน์แล้วไม่เป็นแบบนั้นจริง จะแสดงความรับผิดชอบกันบ้างมั๊ยนะ

พวกเสื้อแดงน่ะหรอ ไม่มีหลอกครับ หรือมีก็น้อยมาก เป็นกันทั้ง ลัทธิ

#67 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

http://www.clipmass.com/story/44188

แต่ละปี มีกระเทยเข้ารับการเกณฑ์ทหารเป็นจำนวนมาก เขาเหล่านั้นถึงแม้จิตใจจะเป็นหญิง

แต่ด้วยตระหนักในหน้าที่และสำนึกรับผิดชอบต่อประเทศชาติ จึงยืดอกเดินเข้าคูหาเพื่อรับ

การตรวจเลือกเป็นทหารตามที่กฏหมายและกฏเกณฑ์ของสังคมกำหนด แต่มีชายแท้บางคน

กลับใช้ช่องทางที่ตนเองมี ทั้งฐานะทางเศรษฐกิจ สังคมและบารมี ทำทุกวิถีทางเพื่อมิต้อง

ไปทำหน้าลูกผู้ชายไทย นับถือหัวใจกระเทยจริงๆ

humanism

โอ๊ยยยย……. อายแทน เว้ยยยยยย Posted Image

ขนาดกระเทย เพศทางเลือก เธอยังกล้ายึดอก อันโค้งเว้า

รับการเกณฑ์ทหาร เพื่อต้องการทำหน้าที่ของชายไทย รับใช้ประเทศชาติ!!!

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!! Posted Image

อายเป็นบ้างไหม

มึมด่าอีโอ๊คนี่ เดี๋ยวมันฟ้องพ่อมันให้เอาควายแดงมาทืบมึมหรอก มึมกลัวพ่อมันไหม?? "กุไม่กลัวพ่อมัน" นะ!!

อีโอ๊คกะเทยไม่เข้าสมัครเป็นทหารมั่งหล่ะ หรือว่าใช้เงิน ใช้เส้นพ่อมัน ไม่ต้องเรียนรด ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหาร???

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#68 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

.....เรื่องนี่ไม่ได้อยู่ที่ กระเทยไทยไปแล้วได้รับการยกเว้น หรือ ไม่ได้รับการยกเว้น
ที่นำเสนอคือ "ความมีจิตสำนึก ภาระและหน้าที่" ของชายไทยทุกคน
ที่ต้องไปเกณฑ์ทหาร เมื่อครบเวลากำหนด กระเทยเขาก็รู้หน้าที่ คนพิกลพิการ ก็ต้องไป

........มีบางคน ไม่มีจิตสำนึกเหล่านี้ หาวิธีหลีกหนี หลบเลี่ยง

....ก็นึกเอานะคับ

สมมุติประเทศชาติ เกิดตกอยู่ในภาวะคับขัน หรือ ภาวะการสู้รบหรือการสงคราม
คนพวกนี่ จะเพ่นหอบสมบัติหนี ออกนอกประเทศไปเสวยสูข

หรือ จะอยู่อาสารับใช้ชาติ ปกกันประเทศ

#69 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

.....เรื่องนี่ไม่ได้อยู่ที่ กระเทยไทยไปแล้วได้รับการยกเว้น หรือ ไม่ได้รับการยกเว้น
ที่นำเสนอคือ "ความมีจิตสำนึก ภาระและหน้าที่" ของชายไทยทุกคน
ที่ต้องไปเกณฑ์ทหาร เมื่อครบเวลากำหนด กระเทยเขาก็รู้หน้าที่ คนพิกลพิการ ก็ต้องไป

........มีบางคน ไม่มีจิตสำนึกเหล่านี้ หาวิธีหลีกหนี หลบเลี่ยง

สมมุติประเทศชาติ เกิดตกอยู่ในภาวะคับขัน หรือ ภาวะการสู้รบหรือการสงคราม
คนพวกนี่ จะเพ่นหอบสมบัติหนี ออกนอกประเทศไปเสวยสูข

หรือ จะอยู่อาสารับใช้ชาติ ปกกันประเทศ

แล้วทำไมไอ้โอ๊คไม่เกณฑ์ ขอถามง่ายๆ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#70 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

อ่านลายเซน ตัวเองให้เข้าใจ แล้ว"ไสหัว"ออกไปจากกระทู้นี้

#71 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ไอ้แม้วมันหอบสมบัติหนีไปเท่าไรแล้วไม่รู้จักดู
จำได้ป่ะใครที่พ่นว่า"จะมาเดินนำหน้าพี่น้องเมื่อเสียงปืนนัดแรกดัง"จนบัดนี้ยังไม่กล้ากลับเลย
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#72 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

"หอบสมบัติ เผ่นหนีออกนอกประเทศไปเสวยสุข" เอ๊ะ..ไมมันดูคุ้นๆ?!?

#73 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

อ่านมาตั้งนาน สรุปว่าโง่จริงไม่ได้แกล้งใช่ป่ะ
ก็หลักเกณฑ์เค้ามีให้ผ่อนผันได้หากติดภาระกิจที่จำเป็นอย่างการศึกษาเป็นต้น
เมื่อเสร็จภาระกิจแล้วก็ต้องกลับมาเกณฑ์อยู่ดี ซึ่งมาร์คเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้าอย่างถูกต้องอยู่แล้ว
ไม่ใช่แค่หน้าที่ชายไทยที่ต้องเกณฑ์ทหาร ยังมีหน้าที่ต่อพ่อแม่ และต่อตนเองที่ต้องทำให้ให้สำเร็จ
แล้วก็ใช้สิ่งนั้นกลับมาทำประโยชน์ให้ประเทศชาติที่มากกว่าการเกณฑ์ทหาร
ผู้เป็นนักเรียนทุน กพ.หรือ พก.(พ่อกู) ก็มักจะขอผ่อนผันกันทั้งนั้น

จากที่อ่านมาเข้าใจว่า....
ถ้าเป็นคุณเรียนอยู่ต่างประเทศคงจะลากลับมาเป็นทหารสินะ นับถือ นับถือ

Edited by patcha, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48.

ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#74 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

โทษทีครับ สรุปของคุณคือ ถ้าใครไม่ได้เกณฑ์ทหารคือพวกไม่มีจิตสำนึกเหรอ ผมก็ไม่ได้เกณฑ์ มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ฟังที่คนอื่นเขาพยายามทำความเข้าใจอะไรเลยสักนิด เฮ้อ

พูดเป็นวงกลม แล้วก็วกอยู่แค่ มาร์กไม่ได้เกณฑ์ทหาร แค่นี้

พี่ร้อยล็อกอินบ้า หรือ ว่าไม่อยากรู้ หรือว่าตั้ง พูด ไปเฉือยๆ หรือว่า แกล้งทำไม่รู้

หรือ ไม่รู้จริงๆ หรือ ซื่อเกินไป หรือยังไงครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#75 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ผ่อนผัน = หนีทหาร

อยากให้ลูกมันเจอกรณีสอบติดทุนนอก ตรงกับอายุ21เสียจริงมันยังจะปากดีให้ลูกมันไปคัดเลือกอยู่อีกมั้ย

#76 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

แบบ นี้ พวกผม ที่เรียน รด. แล้ว ได้ ยกเว้น การเกณฑ์ทหาร ล่ะ? ตอบหน่อย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#77 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ผ่อนผัน = หนีทหาร

อยากให้ลูกมันเจอกรณีสอบติดทุนนอก ตรงกับอายุ21เสียจริงมันยังจะปากดีให้ลูกมันไปคัดเลือกอยู่อีกมั้ย

คงจะยากอ่ะครับ ที่ พ่อ-แม่ เป้น ควาย แล้ว ลูกจะฉลาด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#78 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ถ้าจะใช้ตรรกกะนี้ กรุณาไปใช้กับยิ่งลักษณ์ด้วย
ไม่ต้องให้ผมบอกนะ ว่าอะไรบ้าง มันเป็นหน้าที่ของคนเป็นนายกเหมือนกัน!!!

#79 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ถูกปลดออกจากราชการตำรวจยศ ร.ต.ต. เมื่อปี 2542 ที่ผ่านมา เนื่องจากขาดคุณสมบัติไม่ผ่านการเกณฑ์ทหารและปลอมแปลงใบนำผ่านการคัดเลือกการเกณฑ์ทหาร สด.43

ถามหน่อย รู้ไหมว่าเป็นใคร :lol: :lol: :lol:

หาจากในนี้ไม่พบครับท่าน รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

http://comm.edupol.o...dateidx=xxx=
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#80 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

แบบ นี้ พวกผม ที่เรียน รด. แล้ว ได้ ยกเว้น การเกณฑ์ทหาร ล่ะ? ตอบหน่อย

คุณไม่ได้หนีทหาร

#81 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

หาจากในนี้ไม่พบครับท่าน รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

http://comm.edupol.o...dateidx=xxx=

เอาที่โค้วมาใส่อากู๋ ก็ได้คำตอบแล้วว่าใคร :)

#82 ฅนไทยรักกัน

ฅนไทยรักกัน

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ถ้าจะเปรียบเทียบ กับอะไร ก็ไม่น่าเอากระเทยบังหน้านะ อยู่หลังกระเทยน่ะ น่าอายยิ่งกว่า เจ้าของกระทู้ น่าจะแมนกว่านี้ รึเป็นพวกเดียวกันหว่า..

ลองก้มลงดูดิ ว่าใช่รึเปล่า หรือไม่ก็กลับไปถามแม่ดูซิ ผมทำอย่างงี้ ยังเป็นเพศผู้รึเปล่า..

#83 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

เอาที่โค้วมาใส่อากู๋ ก็ได้คำตอบแล้วว่าใคร :)

อาจหาเจอภายใน วัน นี้ขอบคุณครับ :D
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#84 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

เจ้าของกระทู้นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยขนาดนี้ ไม่ทราบว่าได้ยกมือไหว้แล้วเรียกพ่อหรือยัง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#85 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

#86 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

โอ้ย โย๋ กระเทยสวยเป็นบ้าเลย เเย่เเล้วเรา
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "