Jump to content

- - - - -

การไปรับราชการเป็นอาจารย์นั้น คือการหนีทหาร

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

อันนี้คือข้อเท็จจริงในสันดานแดงนรก
เพราะผมอยากให้ปลดอาจารย์ประจำ อาจารย์พิเศษ ที่ยังไม่ได้เกณฑ์ทหารมารับเรื่องนี้ด้วย
-----------
ผมเองอยากทราบเหมือนกันพวกที่ไปเกณฑ์ทหารแต่ใช้เส้นเลยไม่ได้เป็นทหารนั้น มันมีไหม หากมาร์คหนีทหารอันนี้ต้องหาหลักฐานมายืนยัน แต่หากมาร์คใช้เส้นเพื่อจะไม่ต้องเป็นทหาร ผมว่ามันมีมูลพอไหม เพราะมาร์คไปเป็นอาจารย์สอนทหาร ผมว่าอันนี้เรียกว่ารับราชการได้ไหม หรือมีเหตุอันควรจึงไม่ต้องเป็นทหารได้ไหม ตรงนี้อยากให้กระจ่าง
-----------------------------------
แต่หากคุณโอ๊คจะไปสมัครเป็นทหารรับใช้ชาติ เหมือนที่คุณลุงยังไปเป็นผบ.สูงสุด คุณโอ๊คก็คงจะเข้าใจว่ามาร์คหนีทหาร หรือทำหน้าที่ที่ได้รับการยกเว้นการเป็นทหาร เพราะเป็นอาจารย์สอนทหาร แต่หากการเป็นอาจารย์สอนทหารเป็นช่องทางหลบเลี่ยงการเป็นทหารของมาร์ค ผมว่าทางทหารก็น่าจะมีเอี่ยวในการช่วยเหลือการปฏิวัติรัฐประหาร 19 กันยายน 2549 เพราะทหารกับมาร์คคือพวกเดียวกันมาตั้งแต่ต้น
-------------
แต่ก็ยังมีคำถามอีกว่า หากมาร์คหนีทหาร ทำไมเรื่องจึงมาปูดด้วยการเต้าข่าว สร้างหลักฐานเท็จเพื่อให้ประชาชนหลงเชื่อและกดดันทหาร กดดันศาล แบบนี้เรียกว่าระบอบประชาธิปไตย หรือระบอบไร้คุณธรรมของคนไทยที่คลั่งทักษิณกันแน่
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

*
POPULAR

หนีทหารโดยไปสอนทหาร. นี่มันสวดยวดเลยลวกเพี่ย

#3 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

อธิบายไปเหอะ พิมพ์จนมือหงิก มันก็ไม่เข้าใจ
....หรือคำว่า แดง 3 บรรทัด มันจะมีอยู่จริง

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

อย่างเนี้ย จะไม่ให้เรียกควายแดงยังไงไหว <_<

#5 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ดช. มาร์ค ใช้หลักฐานที่ถูกระเบียบการเข้ารับราชการ เป็นอาจาน หรือไม่อ่ะคับ

:)

#6 mawpar

mawpar

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

การไปเป้นอาจารย์ ที่ จปร. นั้น ไม่มีใครว่า อะไรหรอก...เพียงแต่ว่า ... ใช้ ส.ด. 9 ปลอมนี่สิ... เท่ากับ ใช้หลักฐานในการสมัครเข้าเป้นอาจารย์ "ปลอม" ..

มีโทษทางอาญา ถึงติดคุกนะครับ... และก็มีสาเหตุมาจาก..หนีการเกณฑ์ทหารด้วย..

ผิดทุกประตูละครับ

#7 Ixora

Ixora

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

การไปเป้นอาจารย์ ที่ จปร. นั้น ไม่มีใครว่า อะไรหรอก...เพียงแต่ว่า ... ใช้ ส.ด. 9 ปลอมนี่สิ... เท่ากับ ใช้หลักฐานในการสมัครเข้าเป้นอาจารย์ "ปลอม" ..

มีโทษทางอาญา ถึงติดคุกนะครับ... และก็มีสาเหตุมาจาก..หนีการเกณฑ์ทหารด้วย..

ใครจะต้องเป็นคนยืนยันครับว่า "จริง" หรือ "ปลอม"
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#8 Ixora

Ixora

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

บทสรุปของคนเสื้อแดงที่ คุณตัวพริตตี้อาวุโส อับปัญญา

ทำน้ำท่วมไป 7 นิคม คนเดือดร้อนเป็นล้าน ต้องหนี ไป ว5

สาเหตุสำคัญมาจากการที่เชื่อว่า อภิสิทธิ์หนีทหาร หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#9 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ดช. มาร์ค ใช้หลักฐานที่ถูกระเบียบการเข้ารับราชการ เป็นอาจาน หรือไม่อ่ะคับ

ผมว่าขุดศพบรรพชนมาใส่ร้ายกัน ก็ไม่ต่างจากการเต้าข่าวสร้างหลักฐานเท็จเพื่อโจมตีผู้อื่น อย่างอดีตสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ที่หนีไปซบพรรคเพื่อไทยอยู่ในขณะนี้หรอกครับ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#10 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

อวตารมาจากร่างไหนอีกวะ แล้วเอ็งมีหลักฐานมั้ยว่า สด.9นั้นปลอม แล้วมันจะรู้ได้ยังไงว่าปลอม คดีนี้ก็หมดอายุความไปนานมากแล้ว
ที่เมิงเย้วๆกันตอนนี้ มันก็แค่ช่วยคางคก กับกลบเกลื่้อนข่าวเรื่องๆเอี้ยๆของเผาไืทยนั่นแหล่ะ

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

อีกหน่อยลาไปเข้สักสิบนาที ก็หนีทหารเหมือนกัน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

Edited by David_GinoLa, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:08.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

คุณรู้ได้ไงว่ามันปลอม พิสูจน์แล้วเหรอ รึว่าแกนนำพูดไงก็เชื่อ เชื่องดีนะคุณเนี่ย

#14 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

***แดง เขาสมัครเป็นทหาร ไม่ใช่หนีทหาร คราวหน้าให้มาร์กติดยศทหารเพื่อเล่นการเมืองดีกว่า

#15 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

เกิดทันหรือเปล่า หรือเขาไปปลอมบนหัวพอดีจึงรู้ดีนักสนธิลิ้ม

#16 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

สมเป็น "ไพร่ราบทหารเลว" จริงๆ

สด9 ที่ว่าปลอม คือของปี31 ใช่มั้ยครับ?!? เห็นพูดแบบนี้ทุกตัวเลย

-มาร์คสมัครรับราชการ ปี30 จะไปเอาของ "อนาคต" ปี31 มาใช้นี่นะ อย่ากินแต่ "ปู"มาก มันจะโง่!!!

-สด9 มาร์คไปขอตั้งแต่ปี 29 ..ต้นขั้วก็มี อย่าง่าววว!!!

#17 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ผมว่าขุดศพบรรพชนมาใส่ร้ายกัน ก็ไม่ต่างจากการเต้าข่าวสร้างหลักฐานเท็จเพื่อโจมตีผู้อื่น อย่างอดีตสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ที่หนีไปซบพรรคเพื่อไทยอยู่ในขณะนี้หรอกครับ

ผมเพิ่งมาสนใจการเมื่องอ่ะคับ เลยไม่รู้เรื่องที่เล่ามา

คนที่ ขุดศพบรรพชนมาใส่ร้ายกัน มันทำระยำตอนนั้น ทำตอนเป็นสมาชิกปชป. เรอะคับ

#18 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ที่เสื้อแดงเล่นงานจริงๆคือเรื่องว่าเอกสารปลอม เลยเป็นเหตุให้ทุกๆอย่างผิดไปหมด แต่นั้นก็ฝั่งเสื้อแดง แต่เจ้าตัวก็มีหลักฐานมาแสดงด้วย เลยมีอยู่ 2 ทางเลือก หนีทหารไปเป็นอาจาร์ยโดยใช้เอกสารปลอม กับ ทำถูกหมดทั้งเอกสาร ทั้งระเบียบถูกหมดแล้วทุกอย่าง เสื้อแดงก็ไม่เชื่อหลักฐานกันอยู่ดี ^_^
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#19 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

แต่ไอ้ตู่อาจไม่โชคดีแบบนี้ เพราะโดนรอลงอาญามาคดีหนึ่งแล้ว คงไม่โชคดีได้ขอขมา แต่คงต้องติดคุกละครับงานนี้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ต้องรอ เค้าบอกมา เค้าเล่า ว่า ก่อนครับ ตอนนี้ ควายยังคงงงกับคำถามนี้อยู่ รู้เพียงว่า หนีทหาร.......
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ใบแทน สด.9 ต่างจาก สด.9 อย่างไรครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

เบื่อพวก ใช้เขาเหลาดินจริงๆ

มีใบขับขี่ตลอดชีพ หมายเลข 12345 ออก 9.ก.ย. 49

ต่อมาใบขับขี่หาย ไปแจ้งทำใหม่ ได้ใบแทนใบขับขี่ตลอดชีพ ออกวันที่่ 13 ก.ค. 54

วันดีคืนดี มีคนเอาตันขั้วไปแรก มาบอกว่า ใบที่สองมันปลอม

มันโง่ หรือ ฉลาด

หอกหักเอ้ย
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#23 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

แต่ไอ้ตู่อาจไม่โชคดีแบบนี้ เพราะโดนรอลงอาญามาคดีหนึ่งแล้ว คงไม่โชคดีได้ขอขมา แต่คงต้องติดคุกละครับงานนี้

ล่าสุดไปออกทีวีดาวเทียม บอกว่า "หมดเหตุุ" อ้างว่าหนังสือผ่อนผันเป็นโมฆะ

คือ เอกสารคนละลายมือ เขียนคนละเวลา

ก็เค้าผ่อนผัน 30-32 พอปี 33 เค้าก็เขียนว่าหมดเหตุ

ควายพวกนี้ มันดื้อตาใส เอามาครึ่งเดียว แล้วหลอกควายอีกฝูงใหญ่ให้หลงเชื่อ

Edited by zeedzaad, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#24 Ixora

Ixora

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ผมเพิ่งมาสนใจการเมื่องอ่ะคับ เลยไม่รู้เรื่องที่เล่ามา

คนที่ ขุดศพบรรพชนมาใส่ร้ายกัน มันทำระยำตอนนั้น ทำตอนเป็นสมาชิกปชป. เรอะคับ

หุๆ น้ำท่วมเพราะมาร์คหนีทหาร เพราะมาร์คใช้เอกสารปลอม

อีตัวพริตตี้อาวุโส เก่งที่สุดใน 3 โลก โดยเฉพาะ ตัดริบบิ้น กับ ว5 หุๆ

เหลี่ยมไม่ได้โกง เหลี่ยมโดนกลั่นแกล้ง เลยไม่กล้ากลับเมืองไทย กิ้วๆ

Edited by Ixora, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:39.

#25 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

เดี๋ยวศาลตัดสินเอง คุณน่าจะไปเป็นทนายให้จตุพรนะ

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ยิ่งเพิ่งมาสนใจการเมือง ก็ต้องค้นคว้าอ่านแล้ววิเคราะห์ให้มากเข้าไว้ค่ะ

แต่เท่าที่ดูนี่ คิดว่าคุณชายดูมีคุณวุฒิ และ วัยวุฒิมากแล้วนะคะ เห็นตั้งกระทู้แล้วก็กลับมาตอบบ่อยๆ

ปล.เวลามาตอบโต้แย้ง ก็เอาความรู้ความจริงความถูกต้องมาด้วยนะคะ เพราะเราอ่านแล้วหาไม่เจอเลย ยังไงก็สงสารคนใหม่ทางการเมืองแบบเราบ้าง เพราะเราไม่เก่ง บางทู้เราอ่านตั้งนานกว่าจะเข้าใจ และไม่กล้าจะโพสต์ตอบเขา ไม่ได้กลัวเขาจะว่าโง่หรอกค่ะ แต่กลัวเขาจะดูหมิ่นว่าหัวสมอง สองมือ สองตา และเวลาก็มี แทนที่จะเอาไปค้นหาวิชาความรู้ แต่กลับมาเอาตอบกระทู้คนอื่นเหมือนคนบ้าปัญญาอ่อน

#27 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

เวรกรรม!!!!
เรื่องส.ด.9 ไทม์แมชชีนเนี่ยนะ
โหยยยยย
ไม่รู้สี่รู้แปดอะไรเล้ยยย แล้วไปใส่ร้ายเขา
ทุเรศจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#28 butadad

butadad

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

แกนนำเสื้อแดงทุกตัวหนีทหารครับ ผมขอประกาศ ณ ที่นี้เลย
วันทหารกระชับพื้นที่ เห็นหนีหางจุกตูดเลยครับ

#29 mawpar

mawpar

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ทบ.ท้า'มาร์ค' เกณฑ์ทหารจริง ต้องมี'สด.43-สด.8'มาโชว์

รองโฆษกกองทัพบก รับ ทบ.ไม่ทราบ ''อภิสิทธิ์'' ได้รับการผ่อนผันหรือยกเว้นเกณฑ์ทหารหรือไม่ ระบุ ถ้าถูกเกณฑ์จริง ต้องมี ''สด.43-สด.8'' มาโชว์ แจงยิบขั้นตอนเกณฑ์ทหาร

วันที่ 20 ก.ค. กองบัญชาการกองทัพบก พ.ท.วันชนะ สวัสดี รองโฆษกกองทัพบก กล่าวชี้แจง กรณีที่สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน ทำหนังสือถึงกระทรวงกลาโหม ให้ตรวจสอบข้อเท็จจริง กรณีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี หลีกเลี่ยงการเกณฑ์ทหารว่า ในส่วนกองทัพบกเราไม่ทราบรายละเอียดในการดำเนินการทางด้านเอกสารอย่างชัดเจนว่า ผิดพลาดหรือมีข้อมูลขั้นต้นเป็นอย่างไร แต่ขอเรียนขั้นตอนในการตรวจเลือกทหารเกณฑ์ว่า ขั้นแรกชายไทยทุกคนอายุ 17 ปีบริบูรณ์ ต้องมาแสดงตนเพื่อมาขึ้นบัญชีทหารกองเกิน และรับใบ สด.9

จากนั้นเมื่ออายุ 20 ปี จะต้องมารับหมายเรียกคือ ใบ สด.35 โดยแบ่งเป็น 2 กรณี คือ กรณีที่เป็นนักศึกษา เพื่อนำหมายเรียกไปทำเรื่องผ่อนผันต่อสถาบันการศึกษา และกรณีที่ไม่ได้เป็นนักศึกษาต้องรอเกณฑ์ในปีถัดไป เมื่ออายุ 21 ปี คนที่ไม่ได้ผ่อนผันต้องมาเกณฑ์ทหาร และมาจับใบดำใบแดง ส่วนคนที่ผ่อนผันก็ต้องมารายงานตัว ในกรณีที่จับได้ใบดำจะได้ ใบสด.43 ที่ออกจากคณะกรรมการและมีลายเซ็นของประธานคณะกรรมการตรวจเลือก ซึ่งถือเป็นหลักฐานราชการที่ความสำคัญ ส่วนคนที่ได้ใบแดง และต้องเป็นทหารเกณฑ์จะได้ใบสด.43 เช่นกัน โดยจะปั๊มว่า ได้เป็นทหารเหล่าทัพใด และต้องไปรายงานตัวตามวันเวลาที่กำหนด โดยเมื่อเข้ารับราชการเสร็จ จะได้รับใบ สด.8

"กรณีของนายอภิสิทธิ์ ไม่รู้ว่าได้รับการผ่อนผัน หรือได้รับการยกเว้นในกรณีไหน แต่ถ้าได้รับการตรวจเลือกจริงต้องดูว่านายอภิสิทธิ์ต้องมีใบสด.43 หรือใบสด.8 ถ้ามีหลักฐานดังกล่าวถือว่าได้ทำตามขั้นตอนอย่างถูกต้อง

#30 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ร้อยตรีอภิสิทธิ์ รีบๆเอามาโชว์...... :angry:

#31 mawpar

mawpar

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ร้อยตรีอภิสิทธิ์ หรือ ร้อยตู ด อภิสิทธิ์ ต้องถามตะไบเล็บ

#32 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ร้อยตรีอภิสิทธิ์ รีบๆเอามาโชว์...... :angry:

ร้อยตรีอภิสิทธิ์ หรือ ร้อยตู ด อภิสิทธิ์ ต้องถามตะไบเล็บ

ต้องรอถามอิโอ๊คโซ๊ยตูดมากกว่ามังครับ :lol: :lol:
รีบๆฟ้องศาลเถอะ จะได้ตายตาหลับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#33 mawpar

mawpar

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

ประชาธิปไตยของผม..ไม่ได้เกิดจากความคลั่ง ..การดูถูก เหยียดหยามผู้ใด...และไม่ต้องให้ใครมาอุปถัมภ์

#34 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

ประชาธิปไตยของผม..ไม่ได้เกิดจากความคลั่ง ..การดูถูก เหยียดหยามผู้ใด...และไม่ต้องให้ใครมาอุปถัมภ์

เข้าตัวล่ะสิ คลั่งหรือเปล่าล่ะตะเอง
ผมไม่เคยดูถูกเหยียดหยามคนครับ
ส่วนคุณจะมีใครป้อนหญ้า ป้อนฟาง
แลกเนื้อหน้งมังสา
นั่นเป็นเรื่องของควาย

#35 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ลากเม้าส์เลยหรอครับ มีอ้างถึง อ้างถึงเป็นชุดโผล่มาด้วย
ใจเย็นๆสิครับ ค่อยๆลากเม้าส์ ตั้งสติดีๆ

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

โง่เง่าจริงๆ....
เป็น"เด็กชาย"จะไปรับราชการได้ไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

เข้าตัวล่ะสิ คลั่งหรือเปล่าล่ะตะเอง
ผมไม่เคยดูถูกเหยียดหยามคนครับ
ส่วนคุณจะมีใครป้อนหญ้า ป้อนฟาง
แลกเนื้อหน้งมังสา
นั่นเป็นเรื่องของควาย

อย่าครับ!!!! อย่าไปด่าพวกนี้ว่าควายนะฮ๊าฟฟฟฟ เพราะมันไม่ไช่คำด่าเลยครับ

#38 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

เป็น"เด็กชาย"จะไปรับราชการได้ไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมถามไว้อีกอย่าง ไงตอบมาอีกอย่าง ตอบไม่ได้ทีหลังไม่ต้องมา งับ แทะ ขาผมเล่นนะ

อย่างนี่เขาเรียก....... ถามแบบ หมูๆๆๆ ตอบแบบ "หมาหมาหมา" ถามกา ตอบไก่ นี่นา

ถามว่า
ใช้หลักฐานที่ถูกระเบียบการหรือไม

ไม่ใช่ถามเป็นเด็กชาย จะไปรับราชการได้หรือไม "โง่" จิงๆเลย ปุถุโจรเนี้ย :wacko:

#39 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ตกลงเอ็งรู้ได้ไงว่า สด.9 ปลอมหรือจริง เเล้วเอาข่าวอ่ะไรมาแปะเนี่ย ข้าอ่านเเล้วไม่เห็นจะเกี่ยวกะที่เขาถาม ถ้าฟังว้ายทีวีหรือเเกนนำเพ้อเจ้อมาเเล้วเชื่อก็บอกมาก็ได้ ข้าจะได้เก็บเสื่อเเล้วไปมู้อื่นต่อ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ผมถามไว้อีกอย่าง ไงตอบมาอีกอย่าง ตอบไม่ได้ทีหลังไม่ต้องมา งับ แทะ ขาผมเล่นนะ

อย่างนี่เขาเรียก....... ถามแบบ หมูๆๆๆ ตอบแบบ "หมาหมาหมา" ถามกา ตอบไก่ นี่นา

ถามว่า
ใช้หลักฐานที่ถูกระเบียบการหรือไม

ไม่ใช่ถามเป็นเด็กชาย จะไปรับราชการได้หรือไม "โง่" จิงๆเลย ปุถุโจรเนี้ย :wacko:

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง....
โง่เง่าจริงๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#41 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

หรือครับไม่ใด้คลุ้มคลั้ง แล้วแมวตัวไหนที่ประกาศออกทีวีให้เผาบ้านเผาเมือง???

ไม่ใด้เสียสติ แล้วแมวตัวไหนไปลักไปโขมยของเขา เผาศาลากลางบุกโรงพยาบาล

โถ
คุณงั่ง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#42 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ช่วงนี้พวกควายแมร่มคลั่งจริงๆว่ะ

#43 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

ทักษิณเคยเกณฑ์ทหารรึเปล่าล่ะ?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#44 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

โง่เง่าจริงๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

-----------------------------------------------------------------

ทีหลัง อย่าแหลมหน้า สุ่มสี สุ่มห้า ไป งับขา ผมเล่นอีกนะ

คนยิ่งอารมณ์ไม่ดี เดี๋ยวจะโดนอีกไม่ใช่น้อย...... :)

#45 zongteen

zongteen

น้องเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ไหนบอกว่ามาร์คเป็นคนอังกฤษ แล้วมาถามหาว่าหนีทหารอะไรอีก งงจริงๆ
คนอังกฤษ หนีทหารไทย จะบ้าตายกับควายแดง

#46 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

หนีทหารมันเด็กๆครับ..ต้องหนีผัวไป ว.5 ที่ 4SS ครับ เจ๋งกว่าเยอะ :o :o :o

ชอบฮะ ขอเน้น ๆ อีกที

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#47 itsorachai2

itsorachai2

น้องเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

แต่เกิดโดยความโง่

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ใบ สด.9 ปลอมมมมมมมมมมม

แม่เจ้าาาา นี่เห็นกับตา หรือมีคนพิสูจน์ หรือศาลตัดสินแล้วถึงกล้าพูดแบบนี้

โอ้ววววว ควายแดง มีจริงอย่าลบหลู่

.... ปลอมหลักฐานทางราชการติดคุกนะหนูๆควายแดงจ๋า :)

Edited by ริวมะคุง, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:48.

#49 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

มาร์คแม่งเจ๋งว่ะ ***หนีทหารโดยการไปสมัครเป็นทหาร โครตเนียนเลยสุดยอด >_< =่
กรูเอามั่งดีกว่า

Edited by annykun, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

-----------------------------------------------------------------

ทีหลัง อย่าแหลมหน้า สุ่มสี สุ่มห้า ไป งับขา ผมเล่นอีกนะ

คนยิ่งอารมณ์ไม่ดี เดี๋ยวจะโดนอีกไม่ใช่น้อย...... :)

ผมนึกว่าเข้าใจย้ำให้อ่านแล้วจะเข้าใจ

ที่แท้โง่เง่าแท้ๆ.....
ดักดานโง่เง่าต่อไป
ไม่ชี้"หนทางฉลาด"มากกว่านี้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน