Jump to content

- - - - -

ขบวนการปั้นข่าวเรื่องอภิสิทธิ์หนีทหาร

• Please log in to reply
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

งงค่ะ งั้นพวก นร.นายร้อย นายสิบ นี่ ต้องไปเกณฑ์ทหารกันไหมค่ะ

ตามตรรกะหางแดงถือว่าหนีเกณฑ์ทหารครับ :lol: :lol: :lol:

ถ้า นร.นายร้อย นายสิบ ไม่ไปเกณฑ์ทหาร
แล้วใช้เอกสารเท็จเพื่อบรรจุเข้ารับราชการ ถือว่าหนีทหาร

ตรรกะขี้เหลืองชอบบิดเบือน พูดความจริงไม่หมด เคยเป็นยังไงก็ยังงั้น ไม่พัฒนาสมองเรยย :lol: :D :lol:

แล้วถ้าตัวเองหาเอกสารไม่เจอเลยต้องบอกว่าคนอื่นใช้เอกสารเท็จนี่นิสัยหางแดงใช่ไหมครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#102 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ถ้า นร.นายร้อย นายสิบ ไม่ไปเกณฑ์ทหาร
แล้วใช้เอกสารเท็จเพื่อบรรจุเข้ารับราชการ ถือว่าหนีทหาร

ตรรกะขี้เหลืองชอบบิดเบือน พูดความจริงไม่หมด เคยเป็นยังไงก็ยังงั้น ไม่พัฒนาสมองเรยย :lol: :D :lol:

ไอ้นายเวรนี่ก็ฉลาดติดลบเลย.....

มารดามัน มีการหนีทหารด้วยการเข้าเป็นทหารด้วยเว้ย

โอย
ตรูละมึน

#103 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

งงค่ะ งั้นพวก นร.นายร้อย นายสิบ นี่ ต้องไปเกณฑ์ทหารกันไหมค่ะ

ตามตรรกะหางแดงถือว่าหนีเกณฑ์ทหารครับ :lol: :lol: :lol:

เรียน รร.นนร. ใช้ สด9 เรียนที่ รร.ตท 2 ปี ต่อ นครนายก 5 ปี ได้ใบประกาศ และใบแต่งตั้ง รับราชการ

งง ไม่เห็นต้องใช้ สด 43 หรือเอกสารสมัคร เข้ารับราชการเลยอ่ะ บอกหน่อยดิ เอกสารไรอ่ะที่ใช้บรรจุ

คนที่ออกก่อนจบ ก็ได้ สด. 8 ไม่เห็นต้องเกณฑ์ทหารเลย

Edited by Rodgers16, 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:55.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#104 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

สิ่งที่สุกำพลพูด รอบคอบมาก ไม่มีสักประโยคที่ปชป. จะฟ้องกลับได้
คำที่แรงที่สุดคือ พบหลักฐานว่าหลีกเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร
แต่สื่อที่ป้อนคำถาม ซึ่งไม่รู้ว่าผ่านการบริหารหรือเปล่า เสียงผู้ชาย
ถามจี้ว่า อย่างนี้ก็แปลว่า "จงใจหนีทหาร"
สุกำพลตอบเลี่ยงว่า...."ต้องไปถามเจ้าตัวเอง" ลองฟังจับประเด็นให้ดีๆ นะครับ

ผมวิเคราะห์ไว้ล่วงหน้า ในสิ่งที่สุกำพล "โบ้ย" ในวันนี้

ฮา
http://webboard.seri...ั่นแบบนี้ละ“บิ/
ไหงปากกล้าขาสั่นแบบนี้ละ“บิ๊กโอ๋” ปิดประตู “ทัพฟ้า”-โยนบาปสื่อ! ไม่แถลง “มาร์ค” ใช้เอกสารทหารเท็จ ปัดช่วย “ไอ้ตู่”
โดย kingkong059, วันนี้, 20:17

ขนาดรอบคอบเต็มที่แล้ว ก็ยังกลัว
เพราะ....เล่นกับใครไม่เล่น เล่นกับอภิสิทธิ์ ขนาดทักษิณยังกลัว

"ส่วนกลาโหม ผมกำลังดูอยู่......อาจจะได้เป็นเพื่อนจตุพรในคุก....."
เจอเข้าไป จ๋อยสิ นายพล ก็นายพลเถอะ

Edited by amplepoor, 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

#105 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

มีประเด็นโต้แย้งเรื่องใบสด. ลองดูครับ

http://www.pantip.co...2409614.html#10

Edited by TFEX, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38.

#106 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

ที่ผมแก้คำเพราะอยากมุ่งประเด็นที่ใบสด.น่ะครับ
ตอนแรกบวกเหน็บๆคุณปลายอ้อไป ผมคิดว่าผมลบออกดีกว่า

#107 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

มีประเด็นโต้แย้งเรื่องใบสด. ลองดูครับ

http://www.pantip.co...2409614.html#10

หึหึ

คุณเลือกด้วยตัวเอง ที่จะทำสิ่งที่ทำอยู่ ก็จงทำต่อไป
คนเราไม่เชื่อมั่นตัวเอง แล้วจะมีใครมาเชื่อมั่นเรา

ปลายอ้อ มีหลักคิดที่สั้นและแคบ เขาจึงเป็นได้แค่ปลายอ้อ
เขายึดถือว่า
1 อภิสิทธิ์ไม่มารับการตรวจเลือก นั่นแปลว่าหนีทหาร
2 เมื่อเขาเชื่อว่า อภิสิทธิ์หนีทหาร ก็ย่อมจะรับราชการที่จปร. ไม่ได้

สองข้อนี้ มันเป็นกับดักให้กับคนที่รู้ไม่จริง
เพราะ การไม่มารับการตรวจเลือก ถ้าเป็นไปตามกฏหมายเรื่องการผ่อนผัน
ก็ไม่ใช่การหนีทหาร

แปลว่า ข้อ 1 ของเขา อยู่บนสมมติฐานที่ผิด ดังนั้น การอนุมานตามข้อสอง จึงผิดไปก้วย

หมายความว่า อภิสิทธิ์ในวันที่ไปสมัครงานที่จปร. เขาเป็นนักศึกษาในต่างประเทศที่ได้รับการผ่อนผัน
และการผ่อนผันนี้ จะยังคงใช้ได้ ตราบเท่าที่กพ. รับรองสถานะภาพ ซึ่งใช้ได้จนสำเร็จหรือครบ 26
วันนั้น เขาจึงสมัครเข้าจปร. ได้

แล้วในเมื่อยังผ่อนผันอยู่ จะเอาใบสด. 43 ที่ใหนไปให้ดูละครับ
ก็มีได้แต่สด.9 ที่ยืนยันว่า อายุเขาถึงเกณฑ์ เขาก็ไปรับการขึ้นทะเบียน
กับสด.41 ที่ยืนยันว่า เขาไม่ได้หนีทหาร

ขอย้ำชัดๆ ว่า ตราบใดยังอยู่ในเงื่อนไขของสด.41 บุคคลนั้นยังไม่ต้องรับการตรวจเลือกครับ สด.41 คุ้มครองอยู่

ตอนแรก พวกที่โจมตี หาว่าอภิสิทธิ์ปลอมสด.9 แต่ตอนนี้ ไม่มีใครเน้นสด. 9 อีกแล้ว
อาจจะเพิ่งรู้จากที่พวกเราพยายามอธิบายว่า ปลอมสด.9 ไม่สามารถทำให้หนีทหารสำเร็จ
แต่สด.9 คือการแสดงตนเพื่อรอรับการเป็นทหาร...ประเด็นก็เลยแป้ก

มาเล่นประเด็นใหม่ว่า ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ได้หนีทหาร ก็ต้องมีสด.8 คือสำเร็จการเรียนรด.
หรือเกณฑ์แล้วปลดประจำการแล้ว ก็จะมีใบสด.43
พวกเขาไม่รู้จัก สด.41 ที่อภิสิทธิ์ได้รับ ซึ่งยืนยันว่ากำลังอยู่ในช่วงใช้สิทธิผ่อนผันอยู่

แล้วในระหว่างใช้สิทธิ เขาก็เรียนจบ มาสมัครเป็นครูที่จปร. ก็ได้รับคัดเลือก ก็เข้าระบบของจปร
ฝึกความพร้อมทางร่างกาย ฝึกวินัยทหารจนครบเงื่อนไข ก็ได้เป็นทหาร

ประเด็นคือ เขาสมัครจปร ก่อนกำหนดที่เขาจะต้องไปแสดงตนเพื่อรับหมายเกณฑ์
แปลว่า เขาไม่ต้องไปแสดงตนอีกแล้ว เพราะเขากลายเป็นทหารไปแล้ว

ที่ว่ามาทั้งหมด
ไม่มีตรงใหนที่อนุญาตให้คิดไปได้ว่า มีการหนีทหารเลย

Edited by amplepoor, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:09.

#108 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

ชอบความเห็นพี่ antiseptic จากอีกระทู้หนึ่งค่ะ ...
คือ จะเอาให้ได้ ..

เอาเป็นว่าไปตกลงกันให้ได้ก่อนดีกว่าว่ามาร์คหนีทหารตรงไหน
ไม่ใช่ว่าพอเค้าตอบได้เรื่องนึงก็แถไปเรื่องอื่น

ล่าสุดเห็นจะข้ามไปอังกฤษ ไปเรื่องสองสัญชาติอีกแล้ว

http://webboard.seri...ธ์-เรื่องสด9-ม/

อีกอันยิ่งตลก .. จากเสื้อแดงในกระทู้เดียวกัน ^ ^

ผาแดงนางไอ่, on 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:07, said:

ผมแค่ตั้งประเด็นที่สงสัยแค่นั้นเอง ไปเป็นพยานให้ใครไม่ได้หรอกครับ
ที่สงสัยมีเยอะแยะ หวังว่าจะได้คำตอบที่คลายข้อสงสัยนะครับ

เช่นว่า
นายอภิสิทธิ์ขึ้นบัญชีทหารกองเกิน ปี 2529 ตอนอายุ 22 ปี ตอนอายุ 17 ปี ไม่ได้ขึ้นบัญชีตามกำหนดเพราะอยู่อังกฤษ และเข้าเรียนที่มัธยมอีตัน
แต่ตอนเข้าเรียนที่อ็อกฟอร์ด น่าจะใช้สิทธิในฐานะพลเมืองอังกฤษเพราะมีข้อมูลชี้ชัดว่ามีสิทธิเลือกตั้งนายกอังกฤษด้วย ดังนั้น เป็นไปได้หรือไม่ว่าเดิมทีนายอภิสิทธิ์ต้องการเป็นพลเมืองอังกฤษจึงมิได้มาลงบัญชีทหารกองเกินในประเทศไทย ต่อเมื่อภายหลังมีคนในพรรค ปชป.เห็นแววทางการเมือง จึงได้ชักชวนให้กลับมาเพื่อทำงานการเมือง

ดังนั้นสิ่งที่เกิดตามมาจึงเป็นกระบวนการเพื่อสร้างความชอบธรรมให้นายอภิสิทธิ์สามารถมาเล่นการเมืองในประเทศไทยได้

แค่ข้อสงสัยนะครับ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#109 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:24

อภิสิทธิ์ในวันที่ไปสมัครงานที่จปร. เขาเป็นนักศึกษาในต่างประเทศที่ได้รับการผ่อนผัน
และการผ่อนผันนี้ จะยังคงใช้ได้ ตราบเท่าที่กพ. รับรองสถานะภาพ ซึ่งใช้ได้จนสำเร็จหรือครบ 26
วันนั้น เขาจึงสมัครเข้าจปร. ได้

แล้วในเมื่อยังผ่อนผันอยู่ จะเอาใบสด. 43 ที่ใหนไปให้ดูละครับ
ก็มีได้แต่สด.9 ที่ยืนยันว่า อายุเขาถึงเกณฑ์ เขาก็ไปรับการขึ้นทะเบียน
กับสด.41 ที่ยืนยันว่า เขาไม่ได้หนีทหาร

ขอย้ำชัดๆ ว่า ตราบใดยังอยู่ในเงื่อนไขของสด.41 บุคคลนั้นยังไม่ต้องรับการตรวจเลือกครับ สด.41 คุ้มครองอยู่

ตอนแรก พวกที่โจมตี หาว่าอภิสิทธิ์ปลอมสด.9 แต่ตอนนี้ ไม่มีใครเน้นสด. 9 อีกแล้ว
อาจจะเพิ่งรู้จากที่พวกเราพยายามอธิบายว่า ปลอมสด.9 ไม่สามารถทำให้หนีทหารสำเร็จ
แต่สด.9 คือการแสดงตนเพื่อรอรับการเป็นทหาร...ประเด็นก็เลยแป้ก

มาเล่นประเด็นใหม่ว่า ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ได้หนีทหาร ก็ต้องมีสด.8 คือสำเร็จการเรียนรด.
หรือเกณฑ์แล้วปลดประจำการแล้ว ก็จะมีใบสด.43
พวกเขาไม่รู้จัก สด.41 ที่อภิสิทธิ์ได้รับ ซึ่งยืนยันว่ากำลังอยู่ในช่วงใช้สิทธิผ่อนผันอยู่

แล้วในระหว่างใช้สิทธิ เขาก็เรียนจบ มาสมัครเป็นครูที่จปร. ก็ได้รับคัดเลือก ก็เข้าระบบของจปร
ฝึกความพร้อมทางร่างกาย ฝึกวินัยทหารจนครบเงื่อนไข ก็ได้เป็นทหาร

ประเด็นคือ เขาสมัครจปร ก่อนกำหนดที่เขาจะต้องไปแสดงตนเพื่อรับหมายเกณฑ์
แปลว่า เขาไม่ต้องไปแสดงตนอีกแล้ว เพราะเขากลายเป็นทหารไปแล้ว

ที่ว่ามาทั้งหมด
ไม่มีตรงใหนที่อนุญาตให้คิดไปได้ว่า มีการหนีทหารเลย

โดยหลักที่แจงมานี้แหละ ที่สุกำพลไม่กล้าพูดเรื่องนี้
หนีหน้าสมกับชายชาตินักรบ

เพราะถ้าพูดล้ำเข้าไปในเกราะคุ้มครองของสด.41 เมื่อไหร่
ความเสี่ยงต่อคุกตะรางจะมีมากขึ้น

ผมอ้างการให้สัมภาษณ์ของเขาว่าเขาระวังคำพูด คือใช้คำว่า
มีหลักฐานว่าหลีกเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร

ไอ้ประโยคนี้พูดได้ครั้งเดียวครับ เพราะศิริโชคเอาสด.41 อุดปากทันควัน
แปลว่า หลังจากนี้ พูดอีก เข้าข่ายหมิ่นประมาท

เพราะสด. 41 ออกหลังสด.9

ใครก็ตาม มีสด. 9 แปลว่า พร้อมรับการเกณฑ์ทหาร
ใครก็ตามมีสด.41 แปลว่า ได้รับผ่อนผันการเกณฑ์ เนื่องจากศึกษาอยู่ต่างประเทศ

อภิสิทธิ์มีพร้อมทั้งสองใบ.....ดังนั้น ถ้าสุกำพลพูดซ้ำอีก เจอทนาย
จึงมีอีกคนมาพูดแทน ผู้การเบิร์ดนั่นเอง

พระเอกของเราก็ฉลาด ไม่พูดเรื่องล่อแหลม แต่พูดไปตามกฏหมายว่า
ถ้าไม่หนีทหาร ก็ต้องมีสด.8 หรือสด.43 อย่างหนึ่งอย่างใด
ซึ่งเป็นประเด็นที่กอหญ้างับมาโดยเร็ว และระดมโจมตีอย่างต่อเนื่อง

ผมขอเตือนว่า เมื่อศิริโชคใช้สด.9 และสด.41 ของอภิสิทธิออกมายืนยันแล้วนั้น
การกล่าวหาหลังจากข้อมูลนี้เผยแพร่ออกไปว่าอภิสิทธิ์หนีทหาร จะเข้าข่ายหมิ่นประมาททันที
เหมือนเรากล่าวหาว่าปลายอ้อเป็นสุนัข แล้วปลายอ้อเอาบัตรประจำตัวมนุษย์มาแสดง
เราก็จะถูกปิดปาก เพราะเราได้เห็นหลักฐานว่าปลายอ้อไม่ใช่สุนัขไปแล้ว

ฉันใดก็ฉันนั้น ปลายอ้อ อ้างอิงถึงกระทู้ผม ชื่อผม เว็บบอร์ดที่ผมเป็นสมาชิก
และปลายอ้อเอง เป็นสาชิกอยู่อีกต่างหาก.....แปลว่าได้รับรู้เรื่องสด.41 แล้ว
ถ้ายังเล่นเรื่องอภิสิทธิ์หนีทหารอีกละก้อ

รอเจอทนายได้เหมือนกัน
หนีไม่พ้นด้วย เพราะราดดำเนินมีบัตรประชาชนอ้างอิง

ก็ขอแสดงความเสียใจล่วงหน้าที่ต้องหุบปากนะครับ

Edited by amplepoor, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:04.

#110 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

ผมนึกถึงที่เสื้อแดงบอก สมัยอภิสิทธิ์ เป็นรัฐบาล ไล่ล่า แต่ทักษิณ กลับกลายเป็นว่า พอเพื่อไทย ได้เป็นรัฐบาล ไล่ล่าแต่อภิสิทธิ์ ไม่ทำงาน อะไร 55555+

Edited by dec9h, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:36.

#111 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

ใจดีจังนะครับ คุณ amplepoor ที่รีบสรุป

ไม่รอพวกที่อ่านไม่รู้เรื่อง ออกมาโวยวายต่อก่อนหล่ะ

จะได้รวบไปรอบเดียว .. หรือกะบอกผ่านไปที่อื่นด้วยครับ :unsure:

Edited by ระวัง ประเทศไทย, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:00.

#112 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

ใจดีจังนะครับ คุณ amplepoor ที่รีบสรุป

ไม่รอพวกที่อ่านไม่รู้เรื่อง ออกมาโวยวายต่อก่อนหล่ะ

จะได้รวบไปรอบเดียว .. หรือกะบอกผ่านไปที่อื่นครับ :unsure:

หึหึ รู้ทัน

สารภาพว่า อ่านที่ตีเฟกบอกว่า โดนเมียด่าแล้วเห็นใจ
ปลายอ้อไม่กล้าเข้ามาโต้ตอบเรื่องนี้ที่นี่ เลยใช้ตีเฟกเป็นหนังหน้าไฟ
ผมก็เลยอยากจะคลายร้อนให้เขาหน่อย....

แต่เรื่องนี้ ก็ปิดเกมส์ได้แล้ว

ลองว่าสุกำพลไม่กล้าพูด แสดงว่าขบวนการมันมาถึงทางตัน
เดินหน้าเจอทนาย ถอยหลังก็เหยียบเพื่อน

คงทราบนะครับ ว่าเสื้อแดงเจอสถานะการณ์อย่างนี้ จะทำอย่างไร
ตอนนี้ จตุพร เป็นหมาหัวเน่าไปแระ.....ฮา

#113 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:17

วันจันทร์ซะด้วยหน้าศาลคงรถติดมากกว่าเดิม ด้วยคงมีใครมาส่งญาติเข้าคุก ไอ้ตู่เอ๊ย ...55555
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#114 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เอาหลักฐานมาจากเสื้อแดง
บอกแค่ขาดหลักฐานหนังสือผ่อนผันการเกณฑ์ ไม่ได้บอกว่าขาด สด.9 และเหตุการณ์นี้เกิดก่อนที่มาร์คจะไปทำใบแทน สด.9 ที่สูญหาย (ทาง จปร ทำ สด.9 หายเองอีก) เท่ากับว่าตอนนั้น สด.9 มีแค่ใบเดียว และไม่ได้เป็นหลักฐานที่ขาดด้วย
ต่อมาเรื่องหนังสือผ่อนผันมาร์คสมัครไปตอนกันยายน 29 ซึ่งสามารถใช้หนังสือผ่อนผันปี 29 ได้ (ซึ่งไม่รู้ส่งไปด้วยรึเปล่า) แต่หน่วยงานดันดำเนินเรื่องช้าจนข้ามปีกลายเป็นต้องขอหนังสือผ่อนผันปี 30 เพราะของปี 29 หมดอายุ ทำให้จากเดิมที่หลักฐานครบกลายเป็นไม่ครบเพราะความล่าช้าของหน่วยงาน
ที่สำคัญ งานนี้ สบ.ทบ. ส่งใบสมัครไปให้มาร์คเองด้วยนะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#115 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

สรุปก็คือ ฝ่ายกลยุทธเพื่อไทย โง่ ครับ เพราะผลของเรื่องนี้ ไม่ได้ช่วยเรื่องคะแนนนิยมสักนิดสำหรับเพื่อไทย แต่ดันทำให้คนที่เขาอยู่กลางๆมองออกว่า ไร้สาระ ไม่เห็นจะเกี่ยวกับปากท้องประชาชนเลย

ขอค้านครับ

คนกลางที่สุดในสามสิบโลกแห่ง สรท ยังเอามาเล่นเลย :mellow:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#116 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ผมไม่มีสด.9 ไม่มีหลักฐานการเกณฑ์ทหาร งั้นผมก็เป็นคนหนีทหารสิครับ

ตายละ

ผมเคยเรียนแค่รด. 3 ปีเอง

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#117 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#118 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ผมขอผ่อนผันตอนเรียน แต่ผมเรียนทุน พอจบแล้วรับราชการเลย
ผมก็ยังไม่ได้ไปเกณฑ์ทหาร กะว่า พอเกษียณ จะไปเกณฑ์ทหาร
ไม่รู้เค้ายังจะรับทหารเกณฑ์แก่ๆ อายุ 60 หรือเปล่า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน