Jump to content

- - - - -

ม็อบบุก สตช.ทวงถามคดี "ป้าหมิ่นสถาบันฯ" แห่ถอดรองเท้าละเลงหน้าปูแหลเละเทะ..

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

คนทำผิดต้องได้รับผิดครับ ไม่้ไช่ได้รับการปกป้อง

เสื้อแดงโง่ๆไม่เข้าใจกฎหมายหรอก

#52 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ถ้า "บ้า" จริง...ผมว่าคนไทยอภัยให้ได้ครับ

ด้วยความเคารพนะครับ ^^

สิ่งที่ผมต้องการจะสื่อ คือให้ "ยายป้าประสาท" นี่เข้าสู่ระบบการตรวจสอบเพื่อที่ดำเนินคดี ในกรณี "ไม่ได้บ้า"ก็ต้องรับโทษ!!!

ส่วนถ้า "บ้าจริงๆ" ก็ว่ากันไปตามความเหมาะสม

ไม่ใช่ว่าผมเชื่อว่า มันไม่บ้านะครับ แค่ให้ทำตามขั้นตอน ไม่ให้พวกมันเอากลับมาเล่นเป็นประเด็นได้

ผมเองได้ไปโต้แย้งกับพวกนั้นในเฟซ อยู่ประจำ อาทิเช่น..ถ้าคุณไม่รักพ่อ ไม่มีใครไปทำอะไรคุณได้ ถ้าไม่ไป แสดงออก กระทำการล่วงเกิน เหยียดหยามดูหมิ่น แต่นี่ไปเตะรูปพ่อ ต่อหน้าคนที่เค้ารักเคารพ ก็สมควรให้เค้าโกรธแค้น

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

คุณมรึงไปแหกตาดู...หลักฐานใน FACE และการกระทำต่อหน้าผู้คนของอีเสื้อแดงนี่บ้างหรือป่ะ..
ว่ามันบ้าหรือ...มันเหี้..ย

ประทานโทษครับ..หากคนแบบนี้ไปกระทืบพ่อคุณมรึง..ทำร้ายแม่คุณมรึง..
คุณมรึงคุณให้อภัยได้ใช่ไหมครับ...ไอ้ลูกเนรคุณ

#53 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ถ้า "บ้า" จริง...ผมว่าคนไทยอภัยให้ได้ครับ

ถ้าหากว่ามีคนคิดไม่ดีกับพ่อของคุณ ๆจะให้อภัยไหมครับ ถามสั้นๆ ถ้าบ้าจริงก็ชีแจงมาซีครับตามคำร้องขอของคนกลุ่มนี้ เอาหลักฐานมาซีครับ จะอ้ำอึ้งปิดบังความจริงอยู่ทำไม ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะครับ

ผมหมายถึงว่า ถ้าพิสูจน์แล้วว่า "บ้า"จริงๆ ผมว่าคนไทยคงให้อภัยได้นะครับ

ลองคิดดู ถ้าพวกมันเอาไปขยายความต่อว่า แม้แต่ "คนบ้า" ยังโดนมาตรา 112 คุณคิดว่า มันจะเกิดผลดีกับพระองค์ท่านหรือไม่?!?

ผมมองที่เจตนาน่ะครับ ^^

ถ้าหากว่ามีคนคิดไม่ดีกับพ่อของคุณ ๆจะให้อภัยไหมครับ ถามสั้นๆ ถ้าบ้าจริงก็ชีแจงมาซีครับตามคำร้องขอของคนกลุ่มนี้ เอาหลักฐานมาซีครับ จะอ้ำอึ้งปิดบังความจริงอยู่ทำไม ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะครับ

ผมหมายถึงว่า ถ้าพิสูจน์แล้วว่า "บ้า"จริงๆ ผมว่าคนไทยคงให้อภัยได้นะครับ

ลองคิดดู ถ้าพวกมันเอาไปขยายความต่อว่า แม้แต่ "คนบ้า" ยังโดนมาตรา 112 คุณคิดว่า มันจะเกิดผลดีกับพระองค์ท่านหรือไม่?!?

ผมมองที่เจตนาน่ะครับ ^^

แต่จากความเป็นจริงตามความรู้สึกผม คนๆน้ไม่ได้บ้านะครับ เนื่องจาก แต่ละสถานที่ที่ไปไม่ใช่สถานที่ของคนบ้าที่จะไปเลย คนบ้าที่ไหนจะมีเฟสเป็นของตัวเองและ คนบ้าที่ไหนจะทำพาสปอร์ทได้ครับ อ่านตามเกมส์นะครับพอเจอเรื่องก็ทำเป็นคนเสียสติ อีกอย่างนะครับ คนบ้าคนนี้มีบ้านอยู่ต่างประเทศด้วย ที่สงสัยนะครับ ปกปิดกันทำไม ทำอะไร มันจำนนด้วยหลักฐาน ตามข่าวมีพาสปอร์ต2ใบด้วยนะ แล้วพาสปอร์ตเขาทำให้คนบ้าหรือคนเสียสติด้วยเหรอครับ ผมคิดตามหลักความเป็นจริงนะครับ คงไม่ว่ากันนะครับ พี่ท่าน

ไม่เป็นไรครับ ผมอาจสื่อไม่ละเอียด ^^

โดยส่วนตัว ก็ไม่เชื่อว่ามันบ้าจริง ครับ

#54 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ปู จิตกร บุษบา

ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว

แล้วความต่ำทราม ก็ลุกลามมาถึงเรา

นี่คือรูปแบบการแสดงออกที่ผมไม่เห็นด้วย
ไปหน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
ก็เพื่อเรียกร้องให้ตำรวจทำงานให้โปร่งใส
ทั้งในคดีอีป้าบ้าและคดี ม.112 อื่นๆ
ขอให้ตำรวจเอาจริงเอาจังเพื่อปกป้องสถาบันด้วยกฎหมาย
ถามว่า...แล้วเราจำเป็นจะต้องแสดงออกอย่างนี้ด้วยหรือ?

http://www.facebook.com/poojidtakorn

ผมเองก็ตามเรื่องนี้ตลอด และคิดเหมือนคนที่รักพ่อทุกคนในแผ่นดินนี้

แต่ผมก็ขออนุญาตไม่เห็นด้วยกับการแสดงออกเชิงสัญญลักษณ์ทำนองนี้

ปล่อยเรื่อง๓ถ. คือ ถ่อย เถื่อน แถ ให้เสื้อแดงเขาผุกขาดไว้เถอะครับ

#55 mangmo07

mangmo07

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

เป็นการแสดงออกของพวก "อายชน"

#56 mangmo07

mangmo07

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

เป็นการแสดงออกของพวก "อารยชน"

#57 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

การไปทวง ให้ตำรวจทำหน้าที่ที่ควรทำเป็นสิ่งที่ดีครับ
แต่การใช้คำพูดหยาบคาย รวมถึงกริยาที่เอารองเท้า โลงศพ มาประกอบ ผมว่ามันไม่เหมาะสมอย่างมาก
การทำแบบนั้นปล่อยให้พวกเสื้อแดงทำไปเถอะ

#58 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

เป็นการแสดงออกของพวก "อารยชน"

อารยชนต้องแสดงออกแบบนี้ครับ

หรือแบบนี้

สุดท้าย คนอื่นต้องมาตามล้างตามเช็ดแบบนี้

เพราะมีเลือดเอดส์ผสมด้วย

#59 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

จะชุมนุมน่ะ ได้ครับ

แต่การแห่รุปใส่โลงศพหรือเอาเท้า/รองเท้าไปเหยียบรูปเค้าน่ะ ผมว่าเกินไปนะครับ
การต่อสู่กับคนที่สันดานต่ำก็ไม่จำเป็นว่าเราต้องลดตัวลดจิตใจให้ต่ำลงไปสู้ด้วยนี่ครับ คิดดูดีๆนะครับ

ย้อนกลับไปดูที่ต้นเหตุของเรื่องนี้ซิครับ หรือว่าไม่ใช่เสื้อแดงห้ามทำอย่างนี้ อย่างนี้เรียกสีสันของประชาธิปไตยได้ป่าว ความเสมอภาคในความคิดและการกระทำคร้ับ

เค้าถ่อยมา เราถ่อยกลับ บ้านเมืองคงเต็มไปด้วยคนถ่อยล่ะครับ หรือชอบแบบนั้น?
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

จะชุมนุมน่ะ ได้ครับ

แต่การแห่รุปใส่โลงศพหรือเอาเท้า/รองเท้าไปเหยียบรูปเค้าน่ะ ผมว่าเกินไปนะครับ
การต่อสู่กับคนที่สันดานต่ำก็ไม่จำเป็นว่าเราต้องลดตัวลดจิตใจให้ต่ำลงไปสู้ด้วยนี่ครับ คิดดูดีๆนะครับ

ย้อนกลับไปดูที่ต้นเหตุของเรื่องนี้ซิครับ หรือว่าไม่ใช่เสื้อแดงห้ามทำอย่างนี้ อย่างนี้เรียกสีสันของประชาธิปไตยได้ป่าว ความเสมอภาคในความคิดและการกระทำคร้ับ

เค้าถ่อยมา เราถ่อยกลับ บ้านเมืองคงเต็มไปด้วยคนถ่อยล่ะครับ หรือชอบแบบนั้น?

ุเวลาคนโดนกระทำเลว ใส่มากๆ เค้าก็ต้องสู้กลับครับ หรือคุณให้ เพื่อนบ้านของคุณ เดินมาด่าหน้าบ้าน ปาของใส่บ้านคุณทุกวัน บ้านอยู่ตรงข้ามตำรวจ แต่ตำรวจไม่ทำอะไร มองดูเพื่อนบ้านคุณทำกับคุณแบบนี้ทุกวัน คุณก็เฉยๆ ปล่อยมันทำไป โดยไม่โต้ตอบกลับหรือครับ

#61 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ทำไมควายแดงมาดิ้นกระทุ้นี้จังเลย

สงสัยร้อนตัว ทนไม่ได้ ที่เห็นคนไทยหลายๆคน "รักพ่อ"

^_^

#62 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ุเวลาคนโดนกระทำเลว ใส่มากๆ เค้าก็ต้องสู้กลับครับ หรือคุณให้ เพื่อนบ้านของคุณ เดินมาด่าหน้าบ้าน ปาของใส่บ้านคุณทุกวัน บ้านอยู่ตรงข้ามตำรวจ แต่ตำรวจไม่ทำอะไร มองดูเพื่อนบ้านคุณทำกับคุณแบบนี้ทุกวัน คุณก็เฉยๆ ปล่อยมันทำไป โดยไม่โต้ตอบกลับหรือครับ

คุณจะสู้วิธีไหนล่ะครับ
จะเอาของไปปาบ้านเค้าด้วย งั้นหรือ?
ถ้าอย่างนี้วิธีการที่คุณทำมันก็คืออันธพาลเช่นเดียวกันกับเพื่อนบ้านคุณแหละครับ

ถ้าตำรวจไม่ทำอะไรคุณก็รวบรวมหลักฐานไปยื่นฟ้องศาล แค่นั้นก็จบครับ
ถ้าตำรวจยังไม่ทำอะไรอีกก็ฟ้องตำรวจ

ผมจะบอกให้ว่าไปฟ้องศาลน่ะ ยากกว่าแจ้งความกับตำรวจนิดเดียวเอง
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#63 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

เด๊วไว้จะให้คนบ้า ไปเผาบ้านเอ็ง เอ็งให้อภัยให้ข้าด้วยน่ะ

#64 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

เด๊วไว้จะให้คนบ้า ไปเผาบ้านเอ็ง เอ็งให้อภัยให้ข้าด้วยน่ะ

รบกวนไปอ่านที่ผมตอบข้างบนก่อนนะครับ --"

#65 wewe

wewe

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ใจร่มๆ ค่ะ อย่าเข้าใจคนกันเองผิด

อ่านดีๆ แล้วจะเข้าใจเจตนาคุณวิญญูชนค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#66 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

รบกวนไปอ่านที่ผมตอบข้างบนก่อนนะครับ --"

ขออภัยถ้าผมเข้าใจผิด

#67 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ขออภัยถ้าผมเข้าใจผิด

ไม่เป็นไรครับ ผมสื่อไม่ชัดเจนเอง ^^

#68 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

นายกปูเขาไปเกี่ยวอะไรด้วยละครับ โยงตลอด

แล้วเอารูปในหลวงวางแบกับพื้น บนฟุตบาท มิบังควรจริงๆ

คนถือรูปเขานั่งกับพื้นไม่ใช่เหรอ แล้วอีป้า มันยืนนี่ ระดับความสูงมันต่างกัน แล้วข่าวที่ออกมาคือ เตะภาพ ใช่ป่ะ นึกภาพออกไหมว่า ลักษณะการทำไม่บังควรต่อในหลวง จะเป็นลักษณะไหน

อันนี้เราโพสจากรูปที่เห็นนะ

"วางแบ" กับพื้นคือ วางหงายขนานกับพื้น ?

ไม่ทราบคุณเสื้อแดงมีรูปตอนเขาวางแบ กับพื้นไหม

จากที่เคยดูการชุมนุมไม่ว่าจะเสื้อแดง เหลือง สลิ่ม ถ้าต้องการชูรูป จะชูในลักษณะ แนวตั้ง ตั้งฉากกับพื้น
อ้อ มีหนหนึ่งตอนพระเสื้อแดงทำฑิธี ไสยศาสตร์ให้นายกปู อ่ะ อันนั้นแบกับพื้น

Edited by koong, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57.

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

คุณจะสู้วิธีไหนล่ะครับ
จะเอาของไปปาบ้านเค้าด้วย งั้นหรือ?
ถ้าอย่างนี้วิธีการที่คุณทำมันก็คืออันธพาลเช่นเดียวกันกับเพื่อนบ้านคุณแหละครับ

ถ้าตำรวจไม่ทำอะไรคุณก็รวบรวมหลักฐานไปยื่นฟ้องศาล แค่นั้นก็จบครับ
ถ้าตำรวจยังไม่ทำอะไรอีกก็ฟ้องตำรวจ

ผมจะบอกให้ว่าไปฟ้องศาลน่ะ ยากกว่าแจ้งความกับตำรวจนิดเดียวเอง

เอาเถอะครับ วิธีการจัดการของคุณกับผม มันไม่เหมือนกัน

#70 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

น่าดำเนินคดีกับยิ่งลักษณ์กับเพรียวพันธุ์ต่อ ปปช.นะ

Edited by ssa, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน