Jump to content

- - - - -

หลังจากพบประธานาธิบดี, นายกฯ และรมต.ต่างประเทศฝรั่งเศสในกรุงปารีส สื่อฝรั่งเศสถามนายกรัฐมนตรีไทยว่าจะทำอะไรต่อไป นายกปูตอบว่า...

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

*
POPULAR

จากข่าวนี้ครับ http://www.worldcrun...year-later/5904

In Paris, after meeting with President François Hollande, Prime Minister Jean-Marc Ayrault and Foreign Minister Laurent Fabius to extol Thailand’s virtues, what will she do? With one last, big smile, she says: “Shopping!”

ให้ตายเถอะ ตั้งแต่เธอเป็นนายกมา ข่าวนี้ทำให้ผมฮามากที่สุดแล้ว :lol:

#2 mangmo07

mangmo07

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

อาชีพหลักควายเหลือง "เ้ต้าข่าว เล่าความเท็จ"

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

^
*

อาชีพหลักควายแดงไม่ใช่หรือ ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

อาชีพหลักควายเหลือง "เ้ต้าข่าว เล่าความเท็จ"

ตอนที่ผมเห็นข่าวนี้ครั้งแรก ก็นึกว่าคนอื่นมาเขียนล้อเล่นขำๆ นะ แต่ว่าลองไปอ่านตาม link ข่าวที่แปะมาสิครับ :)

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ตอนที่ผมเห็นข่าวนี้ครั้งแรก ก็นึกว่าคนอื่นมาเขียนล้อเล่นขำๆ นะ แต่ว่าลองไปอ่านตาม link ข่าวที่แปะมาสิครับ :)

แดงเขาจะอ่านถึงเหรอ? มันยาวนะ

#6 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

จากข่าวนี้ครับ http://www.worldcrun...year-later/5904

In Paris, after meeting with President François Hollande, Prime Minister Jean-Marc Ayrault and Foreign Minister Laurent Fabius to extol Thailand’s virtues, what will she do? With one last, big smile, she says: “Shopping!”

ให้ตายเถอะ ตั้งแต่เธอเป็นนายกมา ข่าวนี้ทำให้ผมฮามากที่สุดแล้ว :lol:

คำถามนี้ไม่มีในโพย

#7 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เอ็งอ่านภาษาอังกฤษไม่ออกก็ใช้googleแปลให้ก็ได้นะไอ้บ้า

Edited by ดราม่า, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#8 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

เม้นในหน้า Link ถ้าส่วนใหญ่เป็นฝรั่งหัวแดง ขายหน้า เอาปิ๊ปมาลุมหัวเลย

#9 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ไอ้ตู่ ไอ้เต้น โกหกจนรวย
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#10 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ข่าวเที่ยงปูบอกว่าผลการเยือนต่างประเทศเป็นที่น่าพอใจมาก
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#11 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

เห็นอาการดีดดิ้นแล้ว....
คงกลัวโดนไล่ออก...
ต้องโทษร่างอวตารปลายอ้อฯนะครับ...
เิอิ้ก...
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#12 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ข่าวเที่ยงปูบอกว่าผลการเยือนต่างประเทศเป็นที่น่าพอใจมาก

ได้บูทคู่ใหม่ มาลุยน้ำท่วมปีนี้ ละมั้ง :angry:

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

แล้วช่วยแปลมาให้ด้วยครับ ที่บอกว่ามันเท็จ แล้วมันเท็จอย่างไร

แค่ไหน จริงๆคืออะไร แล้วเนื้อหามันผิดตรงไหน กรุณาบอกมาด้วยครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

ผมอายครับ
ข้างบ้านเค้าไปกันถึงไหนกันแล้ว

#15 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

#16 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

มันจะอ่านออกเรอะ <_<

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ฮาจริงๆ ยิ่งเห็นอีปูมันโง่เท่าไหร่ ก็ยิ่งเห็นพวกกากแดง มันโง่เง่ามากขึ้นทุกวัน

#18 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

เป็นผู้หญิงที่นำความอัปยศมาสู่ผู้หญิงไทยมาหที่สุด

Now!  Restart Thailand  

#19 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

นายกเยอรมัน พูดภาษา อะไรครับ

ประธานาธิปดีฝรั่งเศล พูดภาษาอะไรครับ

ถ้าพูดภาษาของแต่ละประเทศนังไง่ของเหล่าควายแดง มันกระดิกหูหรือเปล่า

เห็นยืนยิ้ม
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

อาชีพของควายแดงไม่ใช่ shopping ครับ
แต่คือโจร

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ดีนะ น้องแม้วไปเอง
ถ้าควายแดงไปล่ะก็ ไม่ shopping หรอก

มันจะ burning อย่างเดียว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ถ้าผมเป็นคุณ
ผมไม่ออกมาแสดงความโง่ให้คนอื่นเขาเหยียบย่ำแบบนี้หรอก
มันน่าอาย
คราวนี้จะตอบเขายังไงล่ะ คิดสิ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#23 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ถ้าในข่าวเป็นผู้นำหญิงของประเทศอื่นพูดผมอาจมองว่านั่นคือเธอพูดติดตลก
แต่คนพูดมันดันเป็นป้าปูผู้มีวีรกรรมโชว์โง่ว์รายวันผมเลยคิดว่าที่เธอพูดนั่น
เธอน่าจะหมายความอย่างที่พูดจริงๆ(สัมพลาดเสร็จแล้วตรูขอเปิดตรูดไปช็อปต่อล่ะ)

ก็ไม่รู้ว่าฝรั่งเขาจะมองป้าปูของเรายังไง ภาวนาให้เขามองว่าป้าปูแกพูดติดตลกทีเถอะ
ไม่งั้นคนไทยคงได้ขายหน้าเพราะความโง่ว์ของป้าแกอีกรอบแน่

#24 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

เนื่องจากคำถามนี้ไม่มีในโพย ปูเลยใช้จิตใต้สำนึกตอบคำถามแทน (ซึ่งแท้ที่จริงแล้วอาจเป็น most priority ของทริปนี้เลยก็ได้)

#25 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ไม่สงสัยแล้วว่าทำไมประเทศชาติถอยหลังลงคลองทุกวัน ทุกวัน ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#26 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ดีนะ น้องแม้วไปเอง
ถ้าควายแดงไปล่ะก็ ไม่ shopping หรอก

มันจะ burning อย่างเดียว

แล้วก็ stealing

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#27 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

อ่านรายละเอียดแล้วหรอยังครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#28 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ผมว่า ฝรั่งเศส ก็ชื่น นะ เพราะ เอาเงินมาใช้จ่าย ยิ่งจ่ายมากยิ่งดี อิอิ ขอชื่นชม

#29 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ขำไม่ออก สินค้าส่งออกที่นายกส่งเสริมมากที่สุดคือ ขี้หน้า

Edited by voodoo, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:38.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ได้เวลา ช้อปแถว -rue Saint-Honore , Champss Elyysees
และ avenue Montaigne แล้ว .. เย้ รอมานาน .. :ph34r:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#31 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

หลังจากไปตามคำเชิญของฮิลลารีที่เขมรแล้ว
ก็มีข่าวการปรับเปลี่ยนกำลังทหารที่เขาพระวิหาร
และก็ยังไปฝรั่งเศส(ลูกพี่เขมร)ต่ออีก
มันมีอะไรเกี่ยวพันกันหรือเปล่า หรือมีข้อตกลงอะไรกัน
อ่าวไทย+น้ำมัน+เขมร+อเมริกา+เขาพระวิหาร+ฝรั่งเศส
ส่วนในเมืองใทยก็ให้เล่นข่าวมาร์คหนีทหารกลบไปก่อน

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#32 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

she uses her charm without hesitation: her physical appearance contributed to her popularity among the Thai people, in a country where looks are considered crucial.

ผมก็เป็นคนนึงที่เวลามีพวกแดงอยู่ด้วย ผมจะชมอยู่เรื่องเดียวครับ สวยจัง สวยจริง สวยอิ๋บอ๋าย สวยไม่ลืมหูลืมตา ชมจนมันรู้ว่าด่าอ่ะครับ ว่า นอกจาก Look แล้ว ที่เหลือ ชมไม่ลง

#33 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

เออ หว๊ะ อันนี้เห็นด้วย เหมือน พวกประชาไท เรย

#34 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ตามเขาไปอ่านข่าวหน้าจริง อ่านแล้ว ผมอยากจะร้องไห้ ผู้นำฝ่ายบริหาร ประเทศตรู.............. :unsure:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#35 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ผมว่าที่เจ้าของกระทู้เอาลิ้งค์ข่าวมาให้อ่านก็ ฮาแล้วนะ ^_^

แต่ยังมีคนเข้ามาฮาเงิบกว่าอีก 5555555 :D :D :D :D

#36 ryukendo

ryukendo

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ฮาจริงๆ ยิ่งเห็นอีปูมันโง่เท่าไหร่ ก็ยิ่งเห็นพวกกากแดง มันโง่เง่ามากขึ้นทุกวัน

ถ้าแสดงออกว่าฉลาดกว่านายก็ซวยสิครับ .....โง่กว่าอีโง่.....กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดค่ะกรี้ด แต๋วแตกไปเลย :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#37 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:14

1.อภิสิทธิ์เลวมากไป ที่เป็นหัวหน้าฝ่ายค้าน แล้วไปมัลดีฟตามคำเชิญ หนีงานไม่ช่วยน้ำท่วม ไปเที่่ยว บลาๆ

2.นายกปู ตอบนักข่าวหลังจากเสร็จงานจะไปชอปปิ้ง ชั่่งน่าชื่นชม ที่ขยันทำงาน แล้วยังเก่งทำงานเร็ว มีเวลาเหลือไปชอปปิ้ง

คนที่คิดสองเรื่องนี้ได้ในหัวโดยไม่รู้สึกผิดปรกติ ไม่ตะขิดตะขวงใจ ***ควายคิดอะไรเองไม่เป็นจริงๆ

#38 redfrog53

redfrog53

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:57

หลังจากเข้าพบประธานาธิบดี, นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศฝรั่งเศสในกรุงปารีสแล้วนั้น สื่อฝรั่งเศสถามนายกรัฐมนตรีไทยว่าจะทำอะไรต่อไป
"ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร" ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ก่อนตอบว่า "ช้อปปิ้งค่ะ"
................

Mark Fan Club

http://www.worldcrun...year-later/5904

Kawai-i Sonata เสียสถาบัน เจงๆ จาก รุ่นน้อง รัฐศาสตร มช!!! อาย แทน สถาบัน (อีกแล้ว)
สิรินพร นันกด ไม่มีโพยก้อเลยพูดความจริง
Pimpaka Rakk ตอบไม่คิด..ลืมไปหรือไงว่าหล่อนไปราชการ มันสมควรแล้วหรือที่จะตอบว่าไป ช๊อปปิ้ง กลวงแล้วกลวงอีกน่าขายหน้า
John Subcharoen e bah e bah.........how could she say that while she is there on an official visit..........hmmmmmmmmm.........nobody will accuse you of being mute if you don't speak.........hmmmmmmmmmmm........
Parn Boon เปนคำตอบที่ออกมาจากก้นบึ้งของจิตใจ หลอนเลยนะ อีด...
Natee Janpen จุดมุ่งหมายอีนี่ไป Shopping หรอ งบใครช๊อป เลว
Tuktun Rayrai คนไทยกำลังลำบากแทนที่จะทำงานเพื่อบ้านเมืองกลับเอาภาษีประชาชนเดินทางไปช้อบปิ้ง ไร้สาระจริงๆ
Apiwat Ourairat She will help the French economy
Somsak Bunparat นี่แหละประเทศไทย มีนายกโมเดลเขมร คนที่ 1 อยู่ต่างประเทศโชว์กื๋นธุรกิจ คนที่ 2 ไปต่างประเทศโชว์แก๊กกลวง
อัสมาน อับดุลราซัค วิสัยทัศน์ไงค่ะ ดีมากค่ะ *คุณ*ไม่ต้องแก้ปัญหาปากท้องประชาชนหรอกค่ะ แก้รัดทำนูนดีกว่าน่ะค่ะ
Michael Tony Komonwattana เจริญหละนายกประเทศฉัน! เข้าใจที่เค้าถามไหมหน้อ? มหาลัยเคนทักกี้กลายเป็นKFCเพราะคุณ. นี้ยังไม่รู้พาลูกและสามีไปด้วยไหม
นพพล ศรีตรัย ทำใจประชาชนจะเป็นอย่างไรไม่สนหรือเจ้ เที่ยวตลอดในประเทศเขาลำบากขนาดไหนมาดูบ้าง อ้างแต่เป็นเรื่องของสภา-*-อย่างเดียว
Chad Kiznapper เราควรจะดีใจนะ ที่นายกฟังรู้เรื่อง แล้วก็ตอบตรงคำถามแบบไม่มั่ว ไม่ต้องใช้สคริป
สันติสุข กุลวงค์ อย่างน้อยก็ออกมาจากใจจริง...อย่างที่คิดในหัวจริงๆ...ไม่หลอก...ไม่ลวง
Anirut Choolikhasit Stupid answer
Wichit Boonrawd'law ถามนอกสคลิปเลยไม่ทันคิดว่าเขาถามเรื่องงานเลยโชว์เสียเต็มสตีมเลย555555
Tookta Chiwava Lukmanu ประชาชนเดือดร้อนทุกเรื่องทั่วประเทศ..ยังจะไปเดินช็อปปิ๊ง..เนาะ
Sdc Soey ความโง่ของเธอรับรู้ได้แล้วทั่วโลก 5555
Jackz Faust โง่ขนาดนี้ยังมีคนไปเทิดทูน อนาดใจ คนโง่มันก็เชื่อคนโง่จิงๆ
Wichitchai Bintaprasit ในสมองอันน้อยนิดและกลวงของอิฉานคิดได้แค่นี้จริงๆ บังเอิญว่าไม่มีคนรับใช้เขียนโพยให้อ่ะ
Phathariphan Agostini เป็นสิ่งเดียวที่ชีทำได้ค่าาาา
Warongkon Kaewsukho ปล่อยโง่ตลอดทุกงาน
Pon Kritasilp a fuckin silly bitch! brainless!
[b]Jintana Scor
เท่าที่ถามไถ่ เขาก็รักคนไทยกันทั้งนั้นและยังชื่นชมความมีน้ำใจของคนไทย แต่เป็นเรื่องกรอสซิบของต่างชาติว่า นายกไทยติงต๊องว่ะแล้วก็อมยิ้ม เขาพูดแค่นี้จริงๆเขาไม่พูดถึงเลยว่าหล่อนงามสวย แต่เขาจะรู้จักคนอีสานและเหนือมากขึ้น เพราะเขารู้ว่าหล่อนเป็นนางยกได้อย่างไร เล่าให้เหนืออีสานฟังค่ะว่า คุณก็เป็นที่รู้จักเหมือนนางยกของคุณ

#39 redfrog53

redfrog53

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:11

ให้อากู๋แปลได้ว่า :- ในกรุงปารีสหลังจากการประชุมกับประธานาธิบดีFrançois Hollande นายกรัฐมนตรี Jean-Marc Ayrault และรัฐมนตรีต่างประเทศ Laurent Fabius เพื่อคุณธรรม Extol ของประเทศไทยสิ่งที่เธอจะทำอย่างไร ด้วยรอยยิ้มไฟล์ล่าสุดใหญ่เธอกล่าวว่า "ช้อปปิ้ง!"

หลังจากเข้าพบประธานาธิบดี, นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศฝรั่งเศสในกรุงปารีสแล้วนั้น สื่อฝรั่งเศสถามนายกรัฐมนตรีไทยว่าจะทำอะไรต่อไป
"ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร" ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ก่อนตอบว่า "ช้อปปิ้งค่ะ"
แบบนี้ ดูเป็นทางการ เล่นคำให้ดูสวย แบบบ jaidee20 อาจไม่เข้าใจ ต้องแปลแบบลูกทุ่งนะ แบบชาวบ้านๆๆ ท่านใดพอแปลได้มั่ยครับ

หรือ jaidee20 ขี้โม้แห่งคศวรรต 20 ลองโชว์สแต็บแปลหน่อยสิ ไกล์ดลายมีแล้วคงไม่ยากหรอก แบบสรุปเข้าในในประโยคเดียวก้อได้ ฮาดี??

#40 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:18

อาการนี้เค้าเรียกว่า เสื้อแดงกำลังดิ้นกระแด่วๆ ชักแหง่กๆ อ่ะนะ :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#41 ใจมดเเปดสิบ

ใจมดเเปดสิบ

น้องเก่า

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:56

เนื่องจากคำถามนี้ไม่มีในโพย ปูเลยใช้จิตใต้สำนึกตอบคำถามแทน (ซึ่งแท้ที่จริงแล้วอาจเป็น most priority ของทริปนี้เลยก็ได้)

555 :D :D

#42 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:01

หัวหน้าฝูงโง่ ลูกน้องในฝูงพยายามออกตัวว่าไม่โง่ 5555555
กรูคนหนึ่งที่ไม่ใช่เหลือง วะ 555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#43 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:16

ถ้าผมเป็นนายกผมก็จะบอกว่าอยากไปดูความเจริญของบ้านเมืองเค้า
ว่าทำยังไงเมืองเค้าถึงสะอาดมีระเบียบวินัยกว่าบ้านเรา
ที่บอกว่าไป shopping นี่ปัญญาอ่อนมาก พูดแบบไม่คิด

#44 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

หรือไปดูศิลปะ พิพิธพันธ์สำคัญของชาติก็ยังดี
เฮ้อ!
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#45 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

สันดานหลักเฮี่ยแดง อ่านไม่เกิน3 บรรทัด ตอแหล

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#46 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

เพราะชอบเอาความเท็จมาพูดให้คนอื่นคิดว่าจริง แล้วเอาบรรทัดความโง่ตัวเองมายัดเยียดให้คนอื่น เช่น ข่าวมาร์คหนีทหาร ถ้าไม่มีอะไรทำหรือหาอะไรโพสต์ไม่ได้กลับไปซีซอให้ควายแดงฟังเถอะ อย่าเอาน้ำเน่ามาสาดใน สรท.นี้ให้เป็นเสนียดบอร์ดเลย

Edited by busaba, 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#47 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

Taxsin and red shirts are so proud of this walking Botox.
The horny parrot takes shopping very seriusly.

poor Thailand... :(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#48 redfrog53

redfrog53

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

Taxsin and red shirts are so proud of this walking Botox.
The horny parrot takes shopping very seriusly.

poor Thailand... :(

Haaaaaaaaaa

#49 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

เป็น 1 ใน นโยบาย ที่ต้องทำเร่งด่วน คร้าาาาาาาาา

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#50 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

อาชีพเดียวกับควายแดง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน