Jump to content

- - - - -

โลกไม่ยุติธรรม กล่าวหาแดงเผาเมือง....ฮือๆๆๆ

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

เสื้อแดงในลากดำนาบอกว่า รูปนี้ให้ดูที่รองเท้า

เราดูแล้วสงสัย มันใช่รองเท้าทหารเหรอ???

แล้วถ้าใช่รองเท้าทหาร คนธรรมดาใส่ได้ป่าว

ใครทราบช่วยบอกที

Edited by asawinee, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:07.

#52 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

เสธแดงใส่ชุดยังไง หละปกติ

#53 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ไม่ใช่เสื้อแดงแต่เป็น นปช

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#54 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

เสื้อแดงในลากดำนาบอกว่า รูปนี้ให้ดูที่รองเท้า
เราดูแล้วสงสัย มันใช่รองเท้าทหารเหรอ???
แล้วถ้าใช่รองเท้าทหาร คนธรรมดาใส่ได้ป่าว

ยังดี มันไม่บอกว่า เป็นถังเปล่าๆ

โยนเข้าไปช่วยดับไฟ

#55 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ยังดี มันไม่บอกว่า เป็นถังเปล่าๆ

โยนเข้าไปช่วยดับไฟ

ปฏิบัติการครั้งนี้มีทหารอยู่ทั้งสองฝ่าย(ของ ศอฉ. ทหารในที่แจ้ง ของเสื้อแดง สมุนแม้ว พวกหลบๆซ่อน)

ปืนเล็กยาวเอ็มสิบหก มีทั้งสองฝ่าย อาก้า มีแต่ฝ่ายแดง

ปืนสไนเปอร์ มีทั้งสองฝ่าย

เครื่องยิงลูกระเบิด มีแดงฝ่ายเดียว

และที่สำคัญ ยืนยันได้ล้านเปอร์เซ็นต์ ว่า พวกเผาบ้านเผาเมือง มีแดงฝ่ายเดียว

ส่วนจะเป็นทหารแดง หรือ ควายแดง นั้น มันก็ผสมปนเปไปแหละครับ

รองเท้าไม่ได้บ่งชี้ว่าไม่ใช่แดง ที่ไม่เผา รองเท้าอย่างนี้หาซื้อได้ตามท้องตลาดทั่วไปแหละครับ...

Edited by ศรอรชุน, 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:20.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#56 itsorachai2

itsorachai2

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

บริษัทที่ผมเคยทำ แจกฟรีครับ

#57 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

เห็นๆ อยู่ว่าเด็กใส่กางเกงเหลือง ดังนั้นในรูปนี่ย่อมไม่ใช่เสื้อแดงของพวกเราแน่นอน -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#58 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

โยนที่ไหน ใช้พลังดูดถังแก๊สออกมาต่างหาก :D

#59 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

สังเกตสายรัดข้อมือลายธงชาตินะครับ ดังนั้นจึงสรุปได้ว่าในรูปนี้ก็ไม่ใช่เสื้อแดงของพวกเราแน่นอน -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

เห็นๆ อยู่ว่าเด็กใส่กางเกงเหลือง ดังนั้นในรูปนี่ย่อมไม่ใช่เสื้อแดงของพวกเราแน่นอน -_-

ช่ายยยย

ผู้ชายก็เสื้อฟ้าโด้ยยยย
  • -3- likes this

#61 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

โยนที่ไหน ใช้พลังดูดถังแก๊สออกมาต่างหาก :D

อยู่ยนรถ ช่วงรถติด

ขับรถติดๆขับๆอยู่ เห็น พลังดูด ขำก๊าก เกือบชนรถคันหน้าเลยนะเนี่ย 555++

ถ้าผมชน ต้องมาช่วยค่าซ่อมนะครับ 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน