Jump to content

- - - - -

ข่าวลือ (โปรดใช้วิจารณญาณ)

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

หมอดูอีที (E Thi) หมอดูชื่อดังแห่งพม่า (ผู้ที่ทักษิณบินไปหาถึงพม่าให้ดูหลายครั้ง และครั้งสุดท้ายทำนายให้ทักษิณระวังบุคคลชื่อ ส. จะปฏิวัติ)

ทำนายว่า ฤกษ์กลับประเทศไทยของทักษิณ ชินวัตร มีแค่สองช่วง คือ วันที่ 26 กรกฎาคม 2555 และวันที่ 16 สิงหาคม 2555 เท่านั้น พ้นจากวันนั้นไปอาจจะได้กลับมาแบบไม่ปกติธรรมดา
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#2 nadja

nadja

น้องเก่า

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ไม่สรย้วย ก็สดศรี -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

กลับชาติหน้า ในร่างตะกวด

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#5 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ชาตากรรม เป็นลิขิตฟ้า ได้กลับไม่ได้กลับทำไมไม่บอกไอ้แม้วไปละ หมอดูเอย
มันจะดิ้นแบบไหนถึงจะได้กลับภายใน 22 วันน่ะหือ?

#6 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ไม่เห็นจะยาก กฎหมายห้ามจดประกอบยังไม่ผ่านครมเลย แยกมาเป็นชิ้นแล้วเย็บรวมกันได้นิ

#7 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

อยากอ่านข่าวจริงๆจัง

#8 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

น่าจะได้กลับแบบไม่ปกติ
เพราะดูเงื่อนไขเวลาที่บอก+สถานการณ์ปัจจุบันแล้ว ....ยากที่จะได้กลับมา

#9 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

งั้นแม้วจะไม่กลับมาตรงกับสองวันนี้หรอก เพราะมันปกติธรรมดา
แม้วบอกแล้วว่าจะกลับมาแบบเท่ห์ๆ :D

Edited by phoosana, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:59.

We love fender.

#10 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

"กลับมาแบบไม่ปกติ" คือใส่ลัง หีบ หรือยัดตู้เย็นกลับมาสินะ -_-

#11 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

ขอให้เป็นจริง

#12 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

*
POPULAR

ที่จริงเถ้ากระดูกมันก็ไม่ควรได้ถูกนำกลับไทยด้วยซ่้ำ เพราะทำร้ายประเทศไทยมากเกินทน
อย่างแม้วเถ้ากระดูกของมันควรเทใส่ชักโครก ฉี่ซ้ำแล้วค่อยกดชักโครกมากกว่า

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#13 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

แหม่ตอนนี้ก็กลับได้ ทำอย่างกับเหยียบแผ่นดินไทยแล้วมันจะตายซะเดี๋ยวนั้น เว่อร์จริง

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

รีบๆๆกลับมา มาๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

จะกลับอย่างเท่ๆ หรือจะกลับอย่างเห้ๆ

หลังกันยายนนี้รู้กัน

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#16 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

เฮ....เตรียมกินกระเพาะปลา

#17 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ตายโหงนั้นละเท่สุดละ

#18 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

เครื่องบินระเบิดกลางท้องฟ้า ทำให้ร่างทักษิณกระจุยกระจายหาชิ้นส่วนไม่เจอ. นี่แหละเทห์ที่สุด

#19 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

เครื่องบินระเบิดกลางท้องฟ้า ทำให้ร่างทักษิณกระจุยกระจายหาชิ้นส่วนไม่เจอ. นี่แหละเทห์ที่สุด

คิดคล้ายผมนะ ผมอยากให้ เครื่องบินที่มันนั่ง ตกลงไปในสะดือทะเล แม้แต่ ศพมันก็เอาขึ้นมาไม่ได้ แถวญี่ปุ่น กับอเมริกามีอยู่
อยากจริงเลย ระเบิดมันยังหาส่วนได้ เพราะไฟแค่นั้นไหม้ไม่หมดหรอครับ แต่ลงไปนอนที่สะดือทะเล ใช้เงินเป็น ล้านๆก็กู้ขึ้นมาไม่ได้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ผมมีเรื่องเล่า
ผมเคยเป็นอมาตย์ไปเที่ยวเกาหลี มีไกด์เป็นคนไทย ไกด์คนนี้เคยไปหาหมอดูอีทีกับรายการของช่อง 3 รายการหนึ่ง
เป็น talk show หมอดูอีทีสามารถทายหมายเลขในแบงค์ดอลลาร์ได้เกือบหมด ผิดแค่ 1 ตัว
และเคยทำนายว่าไอ้แม้วจะไม่มีแผ่นดินอยู่แต่มันไม่เชื่อ
และไกด์คนนี้ก็เกลียดไอ้เควี้ยแม้วด้วย 555 เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งสำหรับผมนะ แต่ผมมองว่าไอ้แม้วสร้างกรรมไว้เยอะหมดบุญเมื่อไหร่นั้นแหละ รับรองไม่รอด

#21 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

แต่ก่อนมันเป็นอะไรไป ความชั่วของมันได้ทำร้ายทำลายประเทศ สังคมวันนี้ฟอนแฟะ บ้านเมืองมีปัญหามากมาย นายกไร้สมองของเรายังรื่นเริงกับการซ๊อปปิ้งที่ฝรั่งเศษ เมื่อการที่มันเอาเงิน/ผลประโยชน์นำหน้า ความถูกต้อง จริยธรรม ศีลธรรม ดังนั้นคนไทยทั้งหลายต้องเข้มแข็ง ต้องพยายามให้ความรู้กับคนทั่วไปว่าถูกผิดต่างกันอย่างไร เราต้องใช้สติปัญญาที่มีอยู่ทำในสิ่งที่ดีงาม แก่ประเทศชาติ แก่ส่วนร่วม เราต้องไม่ทำในสิ่งที่เราด่าเขาแล้วเรากลับร่วมทำด้วย ไม่ว่าจะด่าการเมือง แต่ตัวเองก็จัดตั้งพรรคการเมือง เราต้องเอาความจริงออกมาเผยแผ่กัน ต้องยอมรับความคิดต่างที่มีเหตุมีผล จะต้องสร้างความสงสัยในการกระทำของคน โดยเฉพาะคนที่คิดว่าตัวเองดี สรุปคือใช้สมอง ใช้ปัญญา เลิกให้ของกำนัลเพื่อให้ตนได้ผลประโยชน์ เลิกรับของกำนัลถ้าต้องให้ผลประโยชน์ตอบแทนเฉพาะคน เฉพาะกลุ่ม อย่างน้อย ๆ ในชีวิตประจำวันให้มีศีลข้อ 2 และ ข้อ 4 ให้ได้ ประเทศไทยจะได้กลับมารุ่งเรืองใหม่
ขอให้คนคิดดีทำดีที่เลือกข้างรู้ผิดรู้ชั่ว เข้มแข็ง คิดสิ่งใดหวังสิ่งใดจงมีแต่ความสำเร็จ สมหวังครับผม มีสุขภาพแข็งแรงอยู่ต่อสู้กับความเลวต่อไปนาน ๆครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#22 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

คิดคล้ายผมนะ ผมอยากให้ เครื่องบินที่มันนั่ง ตกลงไปในสะดือทะเล แม้แต่ ศพมันก็เอาขึ้นมาไม่ได้ แถวญี่ปุ่น กับอเมริกามีอยู่
อยากจริงเลย ระเบิดมันยังหาส่วนได้ เพราะไฟแค่นั้นไหม้ไม่หมดหรอครับ แต่ลงไปนอนที่สะดือทะเล ใช้เงินเป็น ล้านๆก็กู้ขึ้นมาไม่ได้

เอาแบบทรมานไม่ดีกว่าเหรอครับ มะเร็งไข่ดันลุกลามเนื่องจากโดนเลียมากเกินไปทำให้เคลื่อนไหวตัวเองไม่ได้ :angry: :angry: :angry:
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#23 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

คุณkisa
เคลื่อนไหวตัวเองไม่ได้ ทั้งตัวให้ถึงปากก็พูดไม่ได้ แต่ให้สมองคิดได้นะ อย่างน้อยด้วยความปราณีมันจะได้คิดย้อนอดีตว่าได้ทำอะไรไปบ้าง จะได้คิดดีทำดี หรืออย่างโหดมันไม่มีความดีอยู่เลยในสมอง มันจะได้กระอักเลือดตาย
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#24 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ถึงว่า รีบออกเชียวพรบ มะม่วงดอง

แต่ก็ไม่เป็นไร เดี่ยวให้ สุริยาหีบศพ ไปรับกลับมาก็ได้ B)

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

อย่าเลยครับ สงสารคนอื่นๆ บนเครื่อง
ให้ทักษิณอายุยืนถึงร้อยปี แต่เป็นอัมพาตขยับไม่ได้จะดีกว่า -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

กลับมาแบบไม่ปกติธรรมดา อาจจะใส่นาฬิกาเรือนคู่ที่ข้อมือ ส่วนที่ข้อเท้ามีกำไลคู่ติดอยู่ ในชุดหมีสีส้ม กลับมาโดยมีคนคุม เป็นชาวต่างชาติมาส่งก็ได้นะครับ... :D :D :D

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

รัฐสภาก็ของเรา ตำรวจก็ของเรา แต่ไม่กล้ากลับมา เอ๊ะ....ยังไง ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ทำนายว่า ฤกษ์กลับประเทศไทยของทักษิณ ชินวัตร มีแค่สองช่วง คือ วันที่ 26 กรกฎาคม 2555 และวันที่ 16 สิงหาคม 2555 เท่านั้น พ้นจากวันนั้นไปอาจจะได้กลับมาแบบไม่ปกติธรรมดา

ผมรอดู ทักษิณ แยกร่างและชิ้นส่วนกลับมาไทยอยู่ครับ :)

#29 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

กลัวว่า ออกข่าวว่าตาย แต่จริงๆไม่

#30 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ทักษิณแก้เคล็ดโดยไปthai town ถูกอีทีหรืออิขี้เท่อ หลอกแดรกอีกแล้ว

#31 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ทักษิณแก้เคล็ดโดยไปthai town ถูกอีทีหรืออิขี้เท่อ หลอกแดรกอีกแล้ว

ไปได้แต่ก็เข้าไปไม่ได้ โดนไล่ออกมา มันจะเกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย... :blink:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

คนมีการศึกษาระดับปริญญาเอก โดยทุนรัฐบาล
ประสบการณ์บริหารธุรกิจใหญ่โต

แม่ม..มาเชื่อหมอดูบ้าๆบอๆสมควรแล้วนี่
ไอ้บ้าเอ๊ย........
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

สงสัยจะกลับแบบ"นอนมา"
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#34 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

พรุ่งอาจได้เห็นทักษิณ เดินลงมาจากเครื่องบินที่สนามบินสุวรรณภูมิ
หากไม่มาวันที่ 16 ส.ค.55 อาจกลับมาแบบไม่ปกติ
ไม่คาร์โก ก็ห่อมา บรือออ...

#35 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

กลับมาเลยกลับมาไวๆเลย อยากเห็นหน้า คนเลวคนนี้ ในคุกอะ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#36 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

เอาจริงๆ ผมว่าแม้วอาจจะบินเข้ามาเมืองไทยหลายรอบแล้วละฮะ
ถ้าแค่จะมาแก้เคล็ดนะ บินเข้ามาจอดเฉยๆแล้วบินออกไปยังได้

#37 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

กลับมาๆ เป็นซากไวๆ นะแม้ว
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#38 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ใช้ตั๋วผีเข้าไปดูบอลที่อังกฤษมาแล้ว..

อาจจะใช้วิธีตัวเป็นผีเข้าเมืองไทยมาก็ได้

:D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#39 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ปล่อยข่าว มากกว่า

#40 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

กลับแบบไม่ปกติ .....อาจใส่ชุดซุปเปอร์แมนมาก้อได้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน