Jump to content

- - - - -

ประกาศ !!!!! เตือนภัยด่วน "พายุวีเซนเต(VICENTE)" ได้เปลี่ยนสถานะเป็นพายุใต้ฝุ่นแล้ว งานนี้อ่วมแน่ครับพี่น้อง!![เตือนภัย]

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

อย่าน่ะ..ปอดเค้าบอกอย่างนี้ต่างหากล่ะ..ต้องเชื่อเค้าสิ

เอ่อ..ลืมไป มันบอกว่าปลอดน้ำแล้งด้วย เวลาน้ำท่วมมา มันจะอ้างได้ว่า
นั่นไง..ก้อบอกแล้วว่าปลอดน้ำแล้ง 555+

ถ่ายมาเหมือนกัน คิดเหมือนกัน :lol: :lol:

แต่น้ำคงไม่ท่วมมั้งเพราะบรรดาควายแดงอ้างโพยว่ามั่นใจน้ำไม่ท่วม อ้อ..หมอดูอีทีคนพม่าก็ออกมาพยากรแทนกรมอุตุฯแล้วนี่ ว่าไม่ท่วม...!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#52 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

เฮ้อ... เป็นเพราะ รัฐบาลจีน ไม่รู้จัก การบริหารจัดการน้ำ ... น้ำแค่นี้
ถ้าเป็นนายกไทยคนก่อน...หรือ ปัจจุบัน (เงา) สบายมาก... :D

เอ่อ น้ำท่วมที่เกิดจากน้ำไหลมาตามทาง กับจากพายุมันเหมือนกันเหรอคะ :huh: นี่อิชั้นงงหรือใครบางคนไม่รู้จักแยกแยะ

แล้วก่อนมันไหลมาตามทาง ... มันมาจากไหนละครับ..
ผุดขึ้นมาจากดินเอง เป็นน้ำพุ...
หรือ ว่า มี ใครบีบมวยผมเอาน้ำออกมา...

หวังว่ามันคงไม่ได้มาจาก พายุ และค่อยๆ ไหลลงมา นะครับ... :D

ระหว่างรดน้ำ กับสาดน้ำมันต่างกันไหมคะ นี่ก็อีหรอบเดียวกันนั่นแล น้ำหลากมันค่อยๆ ไหลมา เหมือนตอนเรารดน้ำผู้ใหญ่แบบสุภาพ แต่พายุมันเหมือนตอนเราสาดน้ำจากถังใส่คนอื่น มันเปียกต่างกันไหม นี่อธิบายแบบง่ายๆ นะคะ

#53 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ปี 54 น้ำไม่ได้มากไปกว่าปี 53
แต่เพราะมีคำสั่งกักเก็บน้ำ เพื่อรอให้เก็บเกี่ยวก่อน
ก็เลยทำให้น้ำในเขื่อนถึงระดับวิกฤติ
ต้องปล่อยฉุกเฉิน
ทำให้น้ำมหาศาลทำลายไปถึง 7 นิคม
และด้วยความทรามที่ไม่ทำตามแนวทางพระราชดำริ
คันกั้นน้ำทางฝั่งตะวันตก ก็พัง
น้ำทะลักเข้าท่วม นนทบุรี และ ปทุม
นี่คือความจริง
เฮนไตหรือหมูอัปลักษณ์
อย่ามาบิดเบือนแถวนี้

แล้วไม่ต้องพูดกันมากเรื่องจีนหรอก
ลักษณะการท่วมคือ ฝนตกหนักติดต่อกันนาน
น้ำมาก ระบายไม่ทัน มันก็ท่วม
แต่มันไม่นาน ไม่เกินอาทิตย์ มันจะลดหายไปหมด

มันเทียบไม่ได้กับรัฐบาลเสื้อแดงห่วยแตกนี้หรอก
ทำน้ำท่วมระดับหน้าอก ได้เป็นเดือน
คิดแล้วแค้นไม่หาย
น้ำทางปลาย flood way พระราชดำริ ไม่มีไป สูบน้ำรอจน ต้องปิดเครื่องสูบ
ก็มาท่วมพวกกุที่ฝั่งตะวันตกนี่ไง ที่ไม่มี เครื่องสูบ คลองก็ตัดขวาง
หลายเรื่องนะ
ทางที่ดี เสื้อแดง ทั้งหลาย อย่าสะเหร่อเข้ามาบิดเบือนแถวนี้
เพราะเดี๋ยว ผมจะลากไส้มาอีกรอบ
แล้วจะกินข้าวกันไม่ลง

อภิสิทธิ์ ไม่โง่หรอก
ผมเชื่อว่า อภิสิทธิ์ไม่ปัญญาอ่อนแทรกแซงการทำงานของฝ่ายจนท.คุมเขื่อน
จนเกิดปัญหาเละเทะขนาดนี้หรอก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#54 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

ข่าวน้ำท่วมในหลายๆประเทศทำให้ทึ่งในความสามารถของนางยกของเราว่า ยังไม่มีใครทำลายสถิติน้ำขังยาวเป็นเดือนของเธอลงได้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน