Jump to content

- - - - -

ออกหมายจับ ทีมสายล่อฟ้า กรณีว.5ชั้น7 โฟร์ซีซั่น

• Please log in to reply
144 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

แล้วเมื่อวานนี้(23กค.55)พวกเลวชาติชั่วที่ไหนคะ
ไปรวมตัวกันกดดันศาลที่หน้าศาลอาญา รัชดา
เดือดร้อนชาวบ้านผู้ใช้รถใช้ถนน
รถติดกันยาวเหยียด
มีทั้งชาติชั่วมวลชนคนเสื้อแดง
***หารับประทานกะเสื้อแดง
แบบนี้คุณปลายอ้อกอแขมว่ามันทุเรศสุดๆเลยรึเปล่าคะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#102 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

เมื่อตำรวจทำตามกฎหมาย

ก็บอกว่าเขาเอาใจฝ่ายการเมือง ซึ่งอยู่ตรงข้ามกับตน

สรุปว่า ถ้าใครทำอะไรให้ มีผลเสียกับฝ่ายตน

ก็บอกว่าเลว ชั่ว ไปหมด

พวกคุณคือผู้ประเสริฐที่สุด..ในสามโลก !

ใช่ครับ เหมือนศาลเลย
ตัดสินเข้าข้างตัวเองคือ "ยุติธรรม" ไม่เข้าข้างตัวเองคือ "ตัดสินตามใบสั่ง"
ชั่วจริงๆ เลยนะครับ รู้สึกคุ้นๆ กับตรรกะแบบนี้บ้างหรือเปล่าละครับ

ประทับใจคำนี้จริงๆ

ด่าเขาเหย็งๆ ว่าไปทำมิดีมิร้าย,,,พ่อเขาเอาเรือ่ง ก็หน้าเสีย ขี้แตก เลื่อนไปเลื่อนมา หวังใช้เอกสิทธิ์คุ้มครอง
เหมือนอ้าย สส.ตัวหนึ่ง ยิงคนตาย แล้ววิ่งมาซุกหัวในสภา สส.พรรคเดียวกัน ก็ออกมาบอกว่า เขาไม่ได้ฆ่า เขาถูกใส่ร้าย..ชะชะชะ
สงสัยจะจำไม่ได้กันแล้ว..เรื่องชั่วของตัวเอง ไม่มีในหัว ..ว่างั้น

เมื่อกี้ ผมเข้าไปอ่านในกระทู้หนึ่ง เขาใช้คำผวนว่า "เศรษฐา 7 ปูยับ"

ผมอายว่ะ ที่สมาชิกมีอย่างนี้ในเสรีไทย..คิดแต่เรื่องชั่วๆ สุดชั่ว คล้ายดิรัจฉาน

หัดสำรวจฝ่ายตนเองบ้าง

หรือว่าเห็นความเลวชั่วของพวกตนเองเป็นเรื่องธรรมดา..

ส.ส. ครรชิต เค้าขอไม่ใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองนะครับ คายหญ้าออกจากปากก่อนนะครับ ก่อนใส่ความคนอื่น
เรื่องนี้เข้าศาลแล้วด้วย ผลออกมายังไงก็ยอมรับครับ แต่อีกพรรคหนึ่ง ถ้าผลออกมายังไงก็ยอมรับด้วยนะครับ
อย่าไปบอกว่า "ศาลเอียง" หรือว่า "ศาลตัดสินตามใบสั่ง" อีกนะครับ
และอย่าพวกไปกดดันศาลด้วยนะครับ เพราะมัน "ชั่วจริงๆ" ครับ

ปล. จากสำนักข่าวที่เป็นกลางสุดใน 3 โลกครับ
"ครรชิต" สละเอกสิทธิ์คุ้มครองส.ส.-สู้คดีฆ่านายกตุ่น
http://www.khaosod.c...PQ==&sectionid=

หน้าด้านพูดว่ะ มีคนอย่างนี้ด้วยเหรอ

อ่านได้กี่บรรทัด ?

เขาถามว่า เมื่อเมิงคิดสละสิทธิ์ ทำไมไม่มอบตัวแต่แรก ..หือมม์

เพราะรู้ใช่ไหมว่า สภาจะไม่อนุญาต เพราะไม่มีธรรมเนียม จึงไปสละสิทธิ์ในสภา ทำแมน

โถ...

ผมเข้าใจว่าโง่จริง ไม่ใช่แกล้งโง่นะ..คุณ...บริสุทธิ์จริงๆ !

#103 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

เกลียดตำรวจไทย โคดไร้ศักดิ์ศรี

#104 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ก็เห็นบอกมีหลักฐานเด้ด ท้าเหยงๆ จะกลัวอะไรละ กะอีแค่หมายจับ

มันผิดขั้นตอนหรือเปล่า
แค่ตีเอาข่าวใช่ไหม

---------------------------------------

#105 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ก็เห็นบอกมีหลักฐานเด้ด ท้าเหยงๆ จะกลัวอะไรละ กะอีแค่หมายจับ

ท้าเขาไมใช่หรือ ?
พอเอาจริง..ก็แนะนำให้ถอนฟ้อง ขำวะ

ใส่ร้าย บิดเบือน พูดสองแง่สองง่าม ให้คนเขัาใจว่าเขาแอบไปทำอะไรกัน

ที่งี้ ขอเลื่อน

เลื่อนมาต้้งสองครั้งแล้ว และตอนนี้เขารู้ทัน ก็มาด่าเขาว่าไร้ศักดิ์ศรี

ตำรวจ..มันต้องรับใช้พวกคุณใช่ไหม ถึงจะมีศักดิ์ศรี..อยากถ่มนั้ำลาย แต่เสียดาย !

ไปคิดเองบ้าง อย่าให้คนจูงจมูกนะ..คุณไม่ใช่ควาย

#106 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

"ผมอายว่ะ ที่สมาชิกมีอย่างนี้ในเสรีไทย..คิดแต่เรื่องชั่วๆ สุดชั่ว คล้ายดิรัจฉาน

หรือว่าเห็นความเลวชั่วของพวกตนเองเป็นเรื่องธรรมดา.. "

" แม่ม..หลอกกันเองทั้งฝูง พอรู้ตัวว่าผิด

ทะลึ่งจะมาบอกให้คนอื่นไปขอโทษ..อ้ายหน้าด้าน"

คุณอ้อครับ

คำพูดอย่างเดียวสร้างเดียรัจฉานให้สมบูรณ์แบบไม่ได้
เพราะพฤติกรรมเดียรัจฉานมันผูกกับการกระทำเป็นหลัก
หากจะพูดถึงเรื่องแบบนี้ โดยการใช้อารมณ์มาผรุสวาทกับคำผวน
ผมว่าไร้สาระครับ เคยได้ยิน หมีหน้าฮ๊าก จากแกนนำบนเวทีของคุณไหมครับ
แสดงว่าไอ้นี่ก็เดียรัจฉานสิครับ

แล้วไอ้ แม่ม หลอกกันเองทั้งฝูงที่คุณพล่อยๆออกมา
เกิดจากกระทู้ที่คุณตั้ง เป็นข้อมูลที่คุณนำมาเสนอหรือเปล่า
การตั้งกระทู้นั่นผมมองว่าเป็นการกระทำที่เกิดจากคุณ
คุณมีเหตุผลก็นำมาแย้งสิครับว่าใส่ร้ายเพจนั้นๆหรือเปล่า

เค้าถามหาความรับผิดชอบจากคุณ
แต่คุณมาด่าแม่มคนทั้งเวป คุณก็เดียรัจฉานใช่ย่อย

มันก็ไม่ต่างอะไรกับเวปที่คุณสิงอยู่
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#107 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

พอเอาจริง..ก็แนะนำให้ถอนฟ้อง ขำวะ

ใส่ร้าย บิดเบือน พูดสองแง่สองง่าม ให้คนเขัาใจว่าเขาแอบไปทำอะไรกัน

เลื่อนมาต้้งสองครั้งแล้ว และตอนนี้เขารู้ทัน ก็มาด่าเขาว่าไร้ศักดิ์ศรี

ตำรวจ..มันต้องรับใช้พวกคุณใช่ไหม ถึงจะมีศักดิ์ศรี..อยากถ่มนั้ำลาย แต่เสียดาย !

ไปคิดเองบ้าง อย่าให้คนจูงจมูกนะ..คุณไม่ใช่ควาย

ไม่รู้ใครจูงจมูกใคร
แต่ที่ผ่านๆมาเห็นมีแต่แกนนำแดงจูงจมูกสาวก
แกนนำว่าไงสาวกเอียงคอรับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#108 TheBook

TheBook

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ก็บอกว่าเขาเอาใจฝ่ายการเมือง ซึ่งอยู่ตรงข้ามกับตน

สรุปว่า ถ้าใครทำอะไรให้ มีผลเสียกับฝ่ายตน

พวกคุณคือผู้ประเสริฐที่สุด..ในสามโลก !

ตัดสินเข้าข้างตัวเองคือ "ยุติธรรม" ไม่เข้าข้างตัวเองคือ "ตัดสินตามใบสั่ง"
ชั่วจริงๆ เลยนะครับ รู้สึกคุ้นๆ กับตรรกะแบบนี้บ้างหรือเปล่าละครับ

ด่าเขาเหย็งๆ ว่าไปทำมิดีมิร้าย,,,พ่อเขาเอาเรือ่ง ก็หน้าเสีย ขี้แตก เลื่อนไปเลื่อนมา หวังใช้เอกสิทธิ์คุ้มครอง
เหมือนอ้าย สส.ตัวหนึ่ง ยิงคนตาย แล้ววิ่งมาซุกหัวในสภา สส.พรรคเดียวกัน ก็ออกมาบอกว่า เขาไม่ได้ฆ่า เขาถูกใส่ร้าย..ชะชะชะ
สงสัยจะจำไม่ได้กันแล้ว..เรื่องชั่วของตัวเอง ไม่มีในหัว ..ว่างั้น

เมื่อกี้ ผมเข้าไปอ่านในกระทู้หนึ่ง เขาใช้คำผวนว่า "เศรษฐา 7 ปูยับ"

ผมอายว่ะ ที่สมาชิกมีอย่างนี้ในเสรีไทย..คิดแต่เรื่องชั่วๆ สุดชั่ว คล้ายดิรัจฉาน

หรือว่าเห็นความเลวชั่วของพวกตนเองเป็นเรื่องธรรมดา..

ส.ส. ครรชิต เค้าขอไม่ใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองนะครับ คายหญ้าออกจากปากก่อนนะครับ ก่อนใส่ความคนอื่น
เรื่องนี้เข้าศาลแล้วด้วย ผลออกมายังไงก็ยอมรับครับ แต่อีกพรรคหนึ่ง ถ้าผลออกมายังไงก็ยอมรับด้วยนะครับ
อย่าไปบอกว่า "ศาลเอียง" หรือว่า "ศาลตัดสินตามใบสั่ง" อีกนะครับ
และอย่าพวกไปกดดันศาลด้วยนะครับ เพราะมัน "ชั่วจริงๆ" ครับ

ปล. จากสำนักข่าวที่เป็นกลางสุดใน 3 โลกครับ
"ครรชิต" สละเอกสิทธิ์คุ้มครองส.ส.-สู้คดีฆ่านายกตุ่น
http://www.khaosod.c...PQ==&sectionid=

หน้าด้านพูดว่ะ มีคนอย่างนี้ด้วยเหรอ

เขาถามว่า เมื่อเมิงคิดสละสิทธิ์ ทำไมไม่มอบตัวแต่แรก ..หือมม์

เพราะรู้ใช่ไหมว่า สภาจะไม่อนุญาต เพราะไม่มีธรรมเนียม จึงไปสละสิทธิ์ในสภา ทำแมน

โถ...

ผมเข้าใจว่าโง่จริง ไม่ใช่แกล้งโง่นะ..คุณ...บริสุทธิ์จริงๆ !

แบบนี้รึเปล่าครับ คุณปลายอ้อฯ

นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย กล่าวว่า ส.ส. ทั้ง 9 คน ยังยืนยันที่จะไม่ขอใช้เอกสิทธิ์คุ้มครองในการดำเนินคดี ซึ่งวันนี้หากที่ประชุมมีมติๆ ไม่เห็นชอบให้ยกเว้นการใช้เอกสิทธิ์ ส.ส. คุ้มครอง ก็จะให้ นายธาริตเพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ DSI ทำเรื่องเสนอเข้ามาใหม่อีกครั้ง นายจตุพร ยังปฏิเสธกระแสะข่าวคนเสื้อแดงกดดัน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม และเข้าไปมีส่วนในการจัดทำโผทหาร โดยระบุว่า การจัดทำโผทหาร ข้าราชการ การเมืองไม่มีสิทธิ์เข้าไปยุ่งเกี่ยว เพราะมีกฎหมายคุ้มครองอยู่ แม้จะมี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ที่เป็นฝ่ายการเมือง แต่ก็มีเพียงเสียงเดียวเท่านั้น ดังนั้นแม้แต่การแต่งตั้งจากเพียงคนเดียว ทางรัฐบาลก็ไม่มีอำนาจ
http://news.sanook.c...ครองพร้อม9ส.ส./

#109 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

เป็นโจทย์ฟ้องเค้า แน่ใจแล้วเหรอ
เจอทนายจำเลยซัก จะสบัดบ๊อบหนีไม่ได้นะจ๊ะ
แล้วพยานโจทย์ผู้อยู่ในเหตุการณ์ตามมาศาล อ้างเหตุไม่สะดวกโจทย์จะเดือดร้อน

#110 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

เรื่อง มาร์คหนีทหารมันกำลังจะจบแบบไม่สวยไง จึงสร้างเรื่องใหม่ แต่ลืมคิดไปว่า เศรษฐา 7 ยับ ปู

ผมไม่เชื่อเด็ดขาด
:D :D :D

#111 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

โจทย์เลข โจทก์จำเลย โจษจัน ;)

#112 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

เดี๋ยวนี้ตุลาการภิวัฒน์ เริ่มกลับเข้ากรมกรองแล้ว จะเที่ยวแกว่งปากหาคุก ตามสื่อ คนสงบปากลงไปเยอะ

วันนี้ลูกพี่ใหญ่ ก็โดนคุกไปแล้ว รออาญา1ปี อะไรชักไม่แน่ไม่นอนแล้ว ขาสั่น พรั๊บๆ เผลอติดตารางเข้าไป เจอเ้สื้อแดงในนั้น รับแขกกันทุกคืน

เอาช่วยกันปากดีกันอีก ทีมงานสายล่อคุก :lol:

#113 notcomeng

notcomeng

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

เดี๋ยวนี้ตุลาการภิวัฒน์ เริ่มกลับเข้ากรมกรองแล้ว จะเที่ยวแกว่งปากหาคุก ตามสื่อ คนสงบปากลงไปเยอะ

วันนี้ลูกพี่ใหญ่ ก็โดนคุกไปแล้ว รออาญา1ปี อะไรชักไม่แน่ไม่นอนแล้ว ขาสั่น พรั๊บๆ เผลอติดตารางเข้าไป เจอเ้สื้อแดงในนั้น รับแขกกันทุกคืน

เอาช่วยกันปากดีกันอีก ทีมงานสายล่อคุก :lol:

ก่ะแล้วว่าต้องเห็นเม้นแบบนี้จากล็อกอินก่ะเย็น :lol: :lol: :lol:

#114 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

ตอนนี้ผมสนใจว่าไปคุยเรื่องผลประโยชน์อะไรที่นั่น?
ถ้าเรื่องนี้ขึ้นศาล ทุกอย่างก็คงเปิดเผยล่ะ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#115 idecon

idecon

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

โจทย์เลข โจทก์จำเลย โจษจัน ;)

ขอบคุณครับที่เตือน

#116 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

วันนี้ ลูกพี่ใหญ่ ก็โดนคุกไปแล้วหนีไปดูโอลิมปืค4ปีแล้วยังไม่กลับ อะไรชักไม่แน่ไม่นอนแล้ว ขาสั่น พรั๊บๆ เผลอติดตารางเข้าไป เจอนักโทษที่เกลียดแดงล้มเจ้าจับสกรัมแบบกระทืบคงเละดูไม่จืด

เอาช่วยกันปากดีกันอีก ทีมงานควายจริงวันนี้ :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#117 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ติดคุกก็ดีได้เป็นข่าวอีกครั้ง เพราะจริงๆ เรื่องนี้ก็เป็นประเด็นที่ค้างคาใจของคนหลายๆ คน
ตำรวจจะดีหรือเลวก็ช่าง แต่ที่แน่ๆ ไม่เป็นผลดีต่อฝั่งรัฐบาลมากกว่าฝ่ายค้านแน่นอน

เพราะจริงๆ ตอนนี้สื่องับแต่ข่าวที่ฝ่ายรัฐบาลปล่อยมา และข่าวนี้ก็เป็นข่าวของรัฐบาล
แล้วฝ่ายค้านจะคว้าโอกาสนี้ได้หรือไม่ก็ต้องลุ้นกันต่อไป แต่ที่แน่ๆ ถ้าจับจังหวะจับจุดได้
แล้วกระพือข่าวให้รุนแรงกว่าครั้งแรกก่อนที่ข่าวจะเงียบไป คราวนี้อาจจะชิงเป็นฝ่ายได้เปรียบ

เผลอๆ โจทก์อาจจะถอนฟ้องเองก็ได้ ใครจะไปรู้ :D :D :D

#118 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

โถ...

ใครหน้าด้านกันแน่ครับ ใครว่า ส.ส.ครรชิตไม่มอบตัวครับ
แล้วนี่อะไรครับ

'ส.ส.ครรชิต ทับสุวรรณ'มอบตัว
http://www.komchadlu...ml#.UA6IgGG_Ezw

คุณกล้าขอโทษหรือเปล่าละครับ คุณกล่าวหาเค้าว่า "หน้าด้าน" หลักฐานเค้ามอบตัวตั้งแต่ปีที่แล้ว
ว่ายังไงครับคุณปลายอ้อ ผมจะรอคำตอบนะครับ หวังว่าลูกผู้ชายพอนะครับ

Edited by Ricebeanoil, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:39.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#119 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

มาตราฐานเสื้อแดงชัดๆ 5555 ศาลเอียง เหอะๆๆๆๆ

จะว่าใครเค้า ตัวเองทำมาก่อนหรือเปล่า

ความจำสั้นจริงๆ

#120 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

คนไปโรงแรมทำไมต้องสะเทือนขวัญด้วยอ่ะ :P

It's us against the world

#121 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ถ้าไม่สนุกปากตอนนั้น... ตอนนี้จะเดือดร้อนไหม...
ไอ้ที่ติติง แบบที่ทำอยู่ตอนนี้ จะโดนฟ้องไหม...
แล้วที่ทำตอนนั้น... ทำไมโดนฟ้อง....

เหอๆ พวกที่จะให้รื้อตำรวจ...
เอาเป็นว่า ... คราวหน้า อีกกี่ปีไม่รู้ ตั้ง ผบตร ให้ได้เร็วๆก่อนจะไปรื้อเค้าให้ดูก่อนนะครับ..
ผมถึงจะเชื่อว่า ไม่ได้ฝันลมๆแล้ง...

ถ้าไม่ไปสนุกสนานที่ โฟร์ซีซั่นวันนั้น คงไม่มีใครอยากรู้ อยากทราบว่าไปทำอะไร ก็ไม่ต้องมาปวดหัวฟ้องร้องกันหรอก ไอที่เขาอยากรู้ถ้ามาบอกรายละเอียด อธิบายความ ใครจะออกมาจัดรายการต่อว่าล่ะ แล้วไอที่ตั้งผบ ตร. ภูมิใจกันนักหนาน่ะ มีบ่อนในกรุง เยอะแยะ ตามที่ชูวิทย์บอก ทำไมไม่เด้งบ้าง เชิญภูมิใจไปเหอะ ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#122 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต
สะเทือน ขวัญมากกกก... เพราะคำพูดคนจินตนาการได้ว่า นายกยิ่งลักษณ์ ดอดไปหาชู้เล่นเกมส์ X ในเวลาราชการ. เอิ๊กกกกก. กรณีอีป้าหมิ่นไม่เห็นหัวพวกห่านี่ออกมานั่งโต๊ะ เอาเป็นเอาตายแบบนี้เลย ถุย.... ตำรวจไทย

ไม่เคยเห็นศักดิ์ศรีตะกวดไทยมานานแล้ว ฉายานี้ ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย แต่ผลการกระทำล้วนๆ คือไร้ศักดิ์ศรี

#123 ช่วยกันเราอยู่

ช่วยกันเราอยู่

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

ตำลวดไท นี่จัดว่าเลวสุดในโลก กระจอกสุดในโลก

#124 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

พวกควายแดงทั้งหลายที่เข้ามาวี้ดว้ายด้วยความดีใจในกระทู้นี้ มันจะรู้ไหมว่า

เพราะความโง่ของไอ้พวกตำรวจนี่แหละ ทำให้ข่าว 4SS มันจะกลับมาเริ่มดังอีกครั้ง

แล้วเล่นกับใครไม่เล่น ไปเล่นกับพวกสายล่อฟ้า เดี๋ยวได้โดนขุดคุ้ยกันกระจุยกระจาย

ดีไม่ดี หลักฐานเด็ดที่เชื่อกันว่าหักเก้าอี้นังปูนิ่มได้ อาจจะอยู่ในมือพวกนั้นแล้วด้วย

เหอะๆ สมกับเป็นพวกตำรวจใจหมาสมองควาย สักแต่ว่าเลียจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอิ๊ก (ทำไมต้องมี เอ๊ก วะ ไม่เข้าจึย)

#125 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ถ้าจะอ่านภาษาไทยไม่แตก เหมือนอีปูจริงๆ เหตุผลเค้าก็มีว่า ทนายไม่ว่าง หนังสือก็มีแจ้ง ให้เหตุผล
ไม่เหมือนไอ้ตู่ หน้าคางคกหรอกว่ะ หนีศาลคดีหมิ่น อภิสิทธิ์ไม่รู้กี่ครั้ง อ้างว่าป่วย แต่เสือkไปแหกปาก ที่สภาได้

#126 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

หมายถึง ไอ้คางคก เหรอครับ

หากคางคกยังปากดี อีก ก็คุกอะครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#127 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

พร้อมด่า แต่ไม่พร้อมติดคุก ตุ๊ดนี่หว่า .. :D

#128 notcomeng

notcomeng

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

พร้อมด่า แต่ไม่พร้อมติดคุก ตุ๊ดนี่หว่า .. :D

ด่าพร้อมพงษ์ซะงั้น :lol: :lol: :lol:

#129 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

---------------------------------------

#130 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ทำไมคุณใส่ร้ายเพจ สายตรงภาคสนาม ด้วยการเอารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเขา
แล้วคุณขอโทษหรือยัง
อายบ้างไหม
ใส่ร้ายคนอื่นด้วยความลวงน่ะ
อายไหม
คุณเป็นคนอยู่ได้ยังไง
แล้วทำไมไม่แสดงความรับผิดชอบด้วยการขอโทษ

หน้าด้านไปไหม
เวลาด่าคนอื่นด่าได้
แต่พอตัวเองพลาด
หายหัว
โผล่มาอีกทีก็ไปสะแหลนกระทู้อื่นหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เสื้อแดงเป็นพวก ตอแหล ใส่ร้ายคนอื่น ปั้นข้อมูลเท็จอย่างนี้ทุกตัวเลยใช่ไหม
คุณต้องออกมาขอโทษ เพจสายตรง
ฐานคุณไปดิสเครดิตเขาด้วยหลักฐานเท็จ
ปั้นแต่งหลักฐานขึ้นมาเอง
เดามั่วแล้วไปใส่ร้ายเขา ด่าเขา

ยังมีความเป็นคนอยู่ไหม?!?!?!?

เฮียกิ้งกือ
รอสักพัก จะมาเคลียร์บิล

แม่ม..หลอกกันเองทั้งฝูง พอรู้ตัวว่าผิด

ทะลึ่งจะมาบอกให้คนอื่นไปขอโทษ..อ้ายหน้าด้าน

นี่..เข้าใจตัวเองบ้างหรือเปล่า รู้ตัวไหมว่าทำอะไรลงไป ? พระเจ้า !

ปลายอ้ออย่าแถไปเรื่องอื่น
คุณเอารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเพจ สายตรงภาคสนาม
ทำไม????
มาตอบคำถามก่อน
เข้าใจผิดก็บอกมา ขอโทษเขาให้เป็นเรื่องเป็นราว

คุณใส่ร้ายเขาเพื่อดิสเครดิตเขา ด้วยการหารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเขา
ใช่ไหม???

ถามว่า คุณเอารูป ป้าในสนามบินนั้น มาจากที่ไหน ในเมื่อเพจสายตรงภาคสนามไม่เคยเอามาลง
ลงลิงค์ก็ไม่ตรง เพราะลิงค์ไม่มีข่าว ไม่มีรูป
มาตอบเดี๋ยวนี้
อย่าหนี
ลูกผู้ชายหรือเปล่า
ทำไมทำผิดไม่กล้ายอมรับ

อย่าให้ผมตั้งชื่อคุณใหม่นะ
การกระทำของคุณเป็นตัวส่อนิสัยของคุณ
ว่า ต้องการแค่ ใส่ร้าย โดย เอาหลักฐานเท็จมาใส่ความเขา
ตอบมา!!!!!

คุณจะหน้าด้านหน้าทน ที่เวปควายนั้น มันเป็นสิทธิของคุณ
เพราะคนที่นั่นเขาพร้อมบูชา ใครก็ได้ที่พูดถูกใจ
แต่ที่นี่ไม่ใช่
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใช้ได้ยังไง
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใส่ร้ายคนดีๆเขาได้ยังไง
คุณอธิบายมา
ไม่ต้องเฉไฉไปเรื่องอื่น
ประเด็นอยู่ตรงนี้
หวังว่าปลายอ้อคงจะไม่ทำซื่อบื้ออีกรอบนะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#131 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ถ้าปราบระบอบทักษิณหมดไปได้ ก็ช่วยรีเอนจิเนียริง สตช. ด้วยนะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#132 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

คุณเอารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเพจ สายตรงภาคสนาม
ทำไม????
เข้าใจผิดก็บอกมา ขอโทษเขาให้เป็นเรื่องเป็นราว

คุณใส่ร้ายเขาเพื่อดิสเครดิตเขา ด้วยการหารูปจากเพจอื่นมาใส่ร้ายเขา
ใช่ไหม???

ถามว่า คุณเอารูป ป้าในสนามบินนั้น มาจากที่ไหน ในเมื่อเพจสายตรงภาคสนามไม่เคยเอามาลง
ลงลิงค์ก็ไม่ตรง เพราะลิงค์ไม่มีข่าว ไม่มีรูป
อย่าหนี

การกระทำของคุณเป็นตัวส่อนิสัยของคุณ
ว่า ต้องการแค่ ใส่ร้าย โดย เอาหลักฐานเท็จมาใส่ความเขา
ตอบมา!!!!!

คุณจะหน้าด้านหน้าทน ที่เวปควายนั้น มันเป็นสิทธิของคุณ
เพราะคนที่นั่นเขาพร้อมบูชา ใครก็ได้ที่พูดถูกใจ
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใช้ได้ยังไง
หลักฐานเท็จ คุณกล้าเอามาใส่ร้ายคนดีๆเขาได้ยังไง
คุณอธิบายมา
หวังว่าปลายอ้อคงจะไม่ทำซื่อบื้ออีกรอบนะ

แม่ม สติแตกแหกแต๋ว..

ผมนึกหน้ามัน คงโกรธตัวสั่นเร่าๆ
คงอยากกระทืบผมเต็มที

ผมก็อปรูปจากเพจนั้นมา แล้วก็ใช้ google
ตามหาเส้นทางภาพ แล้วมันก็เจอ..ไม่ใช่เลย

เขาบอกว่าไม่ได้เอารูปลง ..เชื่อเขาได้
แต่กรรูบอกว่าเอารูปมาจากเพจนั้นง..เมิงไม่เชื่อ

จะให้ขอโทษ..ทำยังกับว่าอ้ายพวกเต้าข่าว สร้างเรื่องในเพจภาคสนามน่ะ ..คือคุณ !

เอาความเท็จมาใส่ร้าย "คนดี" ..พ่อคุณเอ๊ย ช่างจำนรรจาจริงๆ

พี่กิ้งกือครับ..

ไหนล่ะ รูปยัยป้าที่ไปสนามบิน ?

ไหนล่ะ นักบินฮีโร่ที่ไล่ป้าลงจากเครื่องน่ะ ?

พี่หามาให้ผมดูหน่อย...

ผมพร้อมจะกราบพี่

เพราะสิ่งที่เห็นๆ จะจะ 2 เรื่องนี้
คือสิ่งที่เพจภาคสนาม คนดีของพี่ "โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย" บอกกับพวกเรา

"ป้าถูกกัปตันวีระ ไล่ลงจากเครื่องไปแล้ว !"

ไหนละ พี่กิ้งกือ..หลักฐานมันอยู่หนายยยย

ผมจะล้างเท้ารอน่ะ...

#133 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง หมามันบอกพูดเล่น แต่ควายที่ฟังมันไปทำกันเอง มันไม่เกี่ยวข้องด้วย ทาสริดก็เลยให้ยกพ่อเป็นทรพา บอกไม่มีเสื้อแดงเผา

หรือจะ กระสุนพระราชทาน ตำหนวดหัวควยแดง และทาสริด ตรวจสอบแล้ว ต้องพิจารณาจากเนื้อหาทั้งหมด จะฟังเพียงส่วนใดสาวนหนึ่งไม่ได้

คดีสายล่อฟ้า วิจารณ์อิปู นายกหนีประชุม ไปโรงแรม ก็พูด เหมือนกัน แต่ตำหนวหัวควยแดง บอกฟังแล้วทำให้จินตนาการไปว่า อิปูไปทำไรยังว่าในโรงแรม

ก็เห็นมีแต่ควยแดง กับสส เพื่อควาย พูดเองว่าเออเองว่า อิปูไปเข้าโรงแรม ไม่ได้ทำเรื่องชู้สาว

พูดซะยังกะอยู่ในเหตุการณ์ ยังกะอยู่ทำกิจกรรมหมู่ด้วยกัน ขณะที่อิปูมันก็ใบ้แดรกจนถึงบัดนี้

ถามหน่อย แล้วที่อิปูมันพูดบ่อยๆว่าเอาอยู่ เอาอยู่ นี่มันเอากะใครอยู่ละ ตำหนวดจินตนาการหน่อยสิ

Edited by ID007, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

#134 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ทำไม????

ใช่ไหม???

อย่าหนี

ตอบมา!!!!!

คุณอธิบายมา

ผมนึกหน้ามัน คงโกรธตัวสั่นเร่าๆ

ผมก็อปรูปจากเพจนั้นมา แล้วก็ใช้ google
ตามหาเส้นทางภาพ แล้วมันก็เจอ..ไม่ใช่เลย

เขาบอกว่าไม่ได้เอารูปลง ..เชื่อเขาได้
แต่กรรูบอกว่าเอารูปมาจากเพจนั้นง..เมิงไม่เชื่อ

จะให้ขอโทษ..ทำยังกับว่าอ้ายพวกเต้าข่าว สร้างเรื่องในเพจภาคสนามน่ะ ..คือคุณ !

เอาความเท็จมาใส่ร้าย "คนดี" ..พ่อคุณเอ๊ย ช่างจำนรรจาจริงๆ

ไหนล่ะ รูปยัยป้าที่ไปสนามบิน ?

ไหนล่ะ นักบินฮีโร่ที่ไล่ป้าลงจากเครื่องน่ะ ?

เพราะสิ่งที่เห็นๆ จะจะ 2 เรื่องนี้
คือสิ่งที่เพจภาคสนาม คนดีของพี่ "โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย" บอกกับพวกเรา

"ป้าถูกกัปตันวีระ ไล่ลงจากเครื่องไปแล้ว !"

ไหนละ พี่กิ้งกือ..หลักฐานมันอยู่หนายยยย

มาต่อประเด็นของเรากันดีกว่านะครับ ผมเอาหลักฐานเรื่อง ส.ส.ครรชิต มอบตัวมาให้แล้วครับ
คุณปลายอ้อจะว่ายังไงต่อครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#135 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ทำไม????

ใช่ไหม???

อย่าหนี

ตอบมา!!!!!

คุณอธิบายมา

มาต่อประเด็นของเรากันดีกว่านะครับ ผมเอาหลักฐานเรื่อง ส.ส.ครรชิต มอบตัวมาให้แล้วครับ

รอคำตอบคุณปลายอ้อเหมือนกันครับ^^

#136 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

น่าเกลียดว่ะ
คุณไปเอารูปมาจากเพจนั้น ตรงไหน????
อ้างลิงค์มั่ว??? เพราะมันไม่เข้าไปตรงที่รูปนั้นเลย!!!!

ความจริงแล้วมันเป็นรูปจากเพจ "พลิกมุมข่าว"?!??!??

คุณมันลวงโลกนี่หว่า!!!!
แล้วทำไมไม่กล้าเข้าไปตอบที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...จากปลายออกอแขม/

คนจริงเขาไม่กลัวความจริงหรอก

แล้ว อย่าเบี่ยงประเด็น
ผมไม่เคยเถียงกับคุณเรื่องป้าโดนไล่หรือไม่
อย่ามาปากสวะ พูดพล่อยๆอีกแล้วนะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#137 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ทำไม????

ใช่ไหม???

อย่าหนี

ตอบมา!!!!!

คุณอธิบายมา

คุณไม่ใช่คู่กรณีผมครับ...
ผมคุยกับกิ้งกือแดง

ภาพยัยป้าที่สนามบิน กับ กัปตันนักบินฮีโร่ อะไรของเขาน่ะ
ถ้าผมไปคุยกับคุณ เรื่องนี้
ธรรมเนียมของพวกคุณก็จะบอกว่า "แถ" "ว่ิงหางจุกตูด" อะไรน่ะ

เพื่อพยายามบอกว่าอีกฝ่าย สู้คุณไม่ได้

คุณกิ้งกือแดง กำลังไปหาข้อมูลอยู่
ป่านนี้ แม่มเสริชมือสั่น ..หาไม่เจอ

รอมันก่อน

#138 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ผมขอถามหน่อย ทำไมอีปูไม่ฟ้องเอกยุทธ

ทั้ง ๆ ที่สายล่อฟ้า ก็นำเรื่องจากเยกยุทธไปเล่าต่อ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#139 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

น่าเกลียดว่ะ
คุณไปเอารูปมาจากเพจนั้น ตรงไหน????
อ้างลิงค์มั่ว??? เพราะมันไม่เข้าไปตรงที่รูปนั้นเลย!!!!

ความจริงแล้วมันเป็นรูปจากเพจ "พลิกมุมข่าว"?!??!??

คุณมันลวงโลกนี่หว่า!!!!
แล้วทำไมไม่กล้าเข้าไปตอบที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...จากปลายออกอแขม/

คนจริงเขาไม่กลัวความจริงหรอก

แล้ว อย่าเบี่ยงประเด็น
ผมไม่เคยเถียงกับคุณเรื่องป้าโดนไล่หรือไม่
อย่ามาปากสวะ พูดพล่อยๆอีกแล้วนะ

ตูละเบื๊อเบื่อจริง

ผมด่ามันขนาดนั้น ว่ามันโกหก แล้วคุณคิดว่มันจะเก็บภาพนี่้ไว้อีกเหรอ
ปั๊ดโธ่ คิดบ้าง

แล้ว บล็อกเวป ต้นทางน่ะ ตอนนี้เขาปิดแล้ว
เพราะพวกเราไปรุกล้ำเขาเกินไป

ถามว่า ใครกัน ที่ไปเอาภาพของพวกเขาเป็นปั้นเรื่องเท็จน่ะ

ฝ่ายไหน ?

คุณรับผิดชอบ แค่คำว่าขอโทษ มันพอมั๊ย ?

#140 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

แปลกดีครับ ภาพอิป้าบ้า อยู่บล็อคนี้ ขออภัยที่ต้องนำมาอ้างอิง
http://www.bloggang....roup=6&gblog=23

แล้วมาเกิดคำถามตรงนี้ ในวันที่ 18 ก.ค
http://www.pantip.co.../P12389641.html

พร้อมกับคำอธิบายของเพจสายตรงในที่มาของภาพในวันที่ 19 ก.ค

สายตรงภาคสนาม

19 กรกฎาคม

เพจสายตรงภาคสนาม รวบรวมพัฒนาการเรื่องราวของ หญิงแก่ หมิ่น ในหลวง เพื่อให้เพื่อนสมาชิกง่ายต่อการประมวลเหตุการณ์ทั้งหมดไว้ และขอชี้แจงเพื่อทำความเข้าใจกับ คุณ A-Sakda Chaiviwhat เพื่อเกิดความเข้าใจที่ตรงกันไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ตามที่เพจสายตรงภาคสนามได้นำเสนอข่าว นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ วัย 63 ปี ผู้กระทำการมิบังควรต่อพระบรมฉายาลักษณะพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว บริเวณหน้าศาลรัฐธรรมนูญ เมื่อวันที่ 13 ก.ค. 55 ก่อนที่ศาลรัฐธรรมนูญจะอ่านคำวินิจฉัยคำร้องร่างแก้ไขเพิ่มเติมรัฐธรรมนูญมาตรา 291 ว่าเข้าข่ายล้มล้างการปกครองหรือไม่ โดยเพจสายตรงภาคสนามได้นำพัฒนาการของเรื่องราวดังกล่าวมารายงานอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่การตรวจสอบพบว่านางฐิตินันท์ มีเฟซบุ๊คส่วนตัวกดไลค์แกนนำเสื้อแดงหลายคน อาทิ นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ นายอดิศร เพียงเกษ และนายขวัญชัย ไพรพนา และยังท่องเวปหมิ่นพระบรมเดชานุภาพรวมถึงแสดงความเห็นในลักษณะมิบังควรด้วย แต่ตำรวจกลับฟันธงตั้งแต่ต้นว่า นางฐิตินันท์ เป็นคนวิกลจริต ทั้งที่ยังไม่มีคำวินิจฉัยจากแพทย์ โดยอ้างว่ามีประวัติการรักษาจากญาติเท่านั้น

ทั้งนี้สถานการณ์จากวันที่ 13 ไปจนถึงวันที่ 17 ก.ค.55 ซึ่งเป็นวันที่มีความสับสนในเรื่องข้อมูลเกี่ยวกับการปรากฏตัวของ ฐิตินันท์ ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ขณะที่ตำรวจยืนยันอยู่ที่ สถาบันกัลยาณ์ฯ

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ทบทวนเหตุการณ์ทั้งหมดที่เพจสายตรงภาคสนามได้รายงานตลอดช่วงเวลาดังกล่าวได้ง่ายขึ้น จึงได้ประมวลการโพสต์ข่าวของทางเพจทั้งหมดรวมไว้ในโพสต์นี้

โพสต์ทั้งหมดยืนยันการทำงานของเพจสายตรงภาคสนามว่า เรามีความพยายามอย่างยิ่งที่จะตรวจสอบข้อมูลเพิ่มเติมจากทุกทางทั้งฝ่ายตำรวจ และประชาชนที่เดินทางไปที่สนามบินสุวรรณภูมิ รวมทั้งเช็คเพิ่มเติมไปยังแหล่งข่าวในการบินไทยเกี่ยวกับ นางฐิตินันท์ ว่ามีชื่อเป็นผู้โดยสารในเที่ยวบิน TG491 หรือไม่ และตรวจสอบไปยังแหล่งข่าวใน ตม. จนได้เอกสารว่า นางฐิตินันท์ มีพาสปอร์ตสองเล่ม และ สน.ทุ่งสองห้องทำหนังสือถึง ตม.ไม่ให้ นางฐิตินันท์ เดินทางออกนอกประเทศ ขณะเดียวกันก็เสนอข่าวจากที่มีสื่ออื่นสัมภาษณ์บุคคลที่เกี่ยวข้องมาเติมเต็มข้อมูลเพื่อให้รอบด้านมากที่สุด

การนำเสนอข่าวของเพจสายตรงภาคสนามไม่มีข้อความใดปลุกปั่นยุยงให้มีการใช้ความรุนแรง ไม่มีการกล่าวโทษใครว่าโกหก มีแต่การตั้งข้อสังเกตในเชิงตรวจสอบกับ ผอ.สถาบันกัลยาณ์ และตำรวจเท่านั้น เนื่องจากข้อมูลขัดแย้งกัน และจนถึงขณะนี้ก็ยังไม่เคยมีใครเห็น ฐิตินันท์ อีก นอกจากคำยืนยันจาก ผอ.สถาบันกัลยาณ์ว่ารักษาตัวอยู่ที่นั้นเท่านั้น

ทั้งนี้เพจสายตรงภาคสนามขอชี้แจงกับคุณ A-Sakda Chaiviwhat ที่ระบุว่า ทางเพจได้ติดต่อกับคุณใบชา มาโดยตลอดนั้นเป็นความเข้าใจที่คลาดเคลื่อนเป็นอย่างยิ่ง เพราะทางเพจโทรศัพท์ไปคุยกับคุณใบชาเพียงครั้งเดียวคือวันที่ 14 ก.ค. 55 เพราะมีเพื่อนสมาชิกมาแปะข้อความให้ทราบว่ามีข้อมูลว่ากลุ่มคุณใบชาพบ ฐิตินันท์ ที่ รพ.ศรีธัญญา หลังจากที่เราเสนอข่าวไปว่า เจ้าหน้าที่ืยืนยันว่าไม่มีการส่งตัว นางฐิตินันท์ ไปรักษาตัวที่นั่นใน และเมื่อได้รับทราบข้อมูลเพิ่มเติม เพจสายตรงภาคสนามก็นำเสนอตามข้อมูลที่คุณใบชาให้ จากนั้นไม่ได้มีการติดต่อกับคุณใบชาอีกเลย และยืนยันได้ด้วยหลักฐานตามลิงค์ด้านล่างว่าเพจสายตรงภาคสนามไม่เคยกล่าวหาว่าคุณใบชาโกหก ตามที่คุณ A-Sakda Chaiviwhat เข้าใจแต่อย่างใด และเมื่อเธอเข้ามาทักท้วงกรณีที่เพจตั้งข้อสังเกตว่าข้อมูลไม่ตรงกันกับ ผอ.สถาบันกัลยาณ์ เพจก็ได้นำเสนอข้อมูลของเธอไว้ด้วย ทั้งหมดพิสูจน์ได้ด้วยหลักฐาน มิใช่เพียงแค่การคิดไปเองแล้วบอกต่อ

ส่วนกรณีที่คุณ A-Sakda Chaiviwhat วิจารณ์การทำงานของเพจแบบคลาดเคลื่อนต่อความเป็นจริงนั้น ทางเพจไม่ติดใจเพราะคุณ A-Sakda Chaiviwhat เพิ่งเข้ามากดไลค์ติดตามเพจเราเมื่อวันที่ 17 ก.ค.ที่ผ่านมา จึงเป็นธรรมดาที่คุณจะไม่ได้รับทราบถึงการทำงานของเพจเราว่าได้เปิดประเด็นข่าวในหลายเรื่อง อาทิ

1 เจ้าหน้าที่กรมอุทยานใช้การอบรมธรรมมะบังหน้า แฝงตัวหนุนม็อบแดงแอบในเขาดิน ซึ่งเรานำเสนอหลักฐานทั้งเอกสาร ภาพถ่าย และคลิปเสียงยืนยันจากเจ้าหน้าที่อุทยาน จนมีสื่อหลักหลายสำนักนำไปขยายผลต่อ

2 กรณีนาซ่าขอใช้สนามบินอู่ตะเภา เพจสายตรงภาคสนามเป็นแห่งแรกที่เปิดเผยความผิดปกติเกี่ยวกับข้อมูลที่ปรากฏบนเวปไซด์นาซ่า จนนำไปสู่การพบพิรุธในหลายเรื่อง ซึ่งสื่อหลักก็นำหลักฐานที่เพจนำเสนอไปใช้ด้วยเช่นเดียวกัน

เพียงแค่สองประเด็นนี้คิดว่าน่าจะทำให้คุณ A-Sakda Chaiviwhat มีความเข้าใจต่อการทำงานของพวกเรามากขึ้น และมั่นใจว่าเพื่อนสมาชิกทุกท่านย่อมทราบดีถึงความมุ่งมั่นในการทำหน้าที่เป็นสื่อทางเลือกเติมเต็มข้อมูลให้กับประชาชนเท่าที่พวกเราจะทำได้ หวังว่าคำชี้แจงนี้จะทำให้คุณ A-Sakda Chaiviwhat รู้จักเพจสายตรงภาคสนามดีขึ้น

ส่วนกรณีที่มีการพาดพิงจนอาจเกิดความเข้าใจว่า เพจสายตรงภาคสนามเผยแพร่ภาพผู้หญิงรายหนึ่งในสนามบินซานฟรานซิสโก แล้วนำมาบิดเบือนเป็นภาพของ นางฐิตินันท์ นั้น เป็นความเท็จโดยสิ้นเชิง เพราะเพจไม่เคยโพสต์ภาพดังกล่าวเลย

ลิงค์กระทู้ภาพหญิงในสนามบิน
http://www.pantip.co.../P12389641.html

รวมลิงค์สายตรงภาคสนาม กรณี ฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์

13 ก.ค. 55 11:04น. http://on.fb.me/NB52wf ฐิตินันท์กระทำมิบังควรต่อพระบรมฉายาลักษณ์

13 ก.ค. 55 13:16น. http://on.fb.me/P47UDB ตรวจสอบพบ ฐิตินันท์มีเฟซบุ๊คกดไลค์ณัฐวุฒิ

13 ก.ค. 55 13:53น. http://on.fb.me/P47E7K เครือข่าย FB แฉ ฐิตินันท์ ท่องเวปหมิ่น

13 ก.ค. 55 13:53น. http://on.fb.me/LA09Fi รองผบ.ชน.อ้าง ฐิตินันท์ วิกลจริต

14 ก.ค. 55 16:43น. http://on.fb.me/SJBgaz ตรวจสอบพบ ฐิตินันท์ จะเดินทางไปนิวซีแลนด์

14 ก.ค. 55 16:42น. http://on.fb.me/MLqfR0 ไทยทืวีดีรายงานประชาชนไปแจ้งความเพิ่ม

14 ก.ค. 55 18:00น. http://on.fb.me/NA8zMw จับโกหก สน.ทุ่งสองห้อง

14 ก.ค. 55 19:51น. http://on.fb.me/Pm3hoE พยานยืนยันอยู่ศรีธัญญา

14 ก.ค. 55 18:32น. http://on.fb.me/OcnFps ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค พบ ฐิตินันท์ ท่องเวปหมิ่นเพิ่ม
14 ก.ค. 55 21:29น. http://on.fb.me/OtCKVs พบไม่มีชื่อ ฐิตินันท์ ในTG491

14 ก.ค. 55 23:07น. http://on.fb.me/LA0LuC เปรียบเทียบภาพลุงเร่ร่อนเคารพในหลวงกับ ฐิตินันท์

17 ก.ค. 55 12:36น. http://on.fb.me/NB8aIv ประชาชนนัดรวมตัวสุวรรณภูมิ

17 ก.ค. 55 14:52น. http://on.fb.me/LYSVvV ตรวจสอบพบ ฐิตินันท์ กลับมามีชื่อเดิมทางพร้อม นนทเศรษฐ
17 ก.ค. 55 17.31น.http://on.fb.me/MLu88D หญิงเหล็กสู้โว้ย รายงาน ลูกผัวฐิตินันท์ เช็คอินแล้ว

17 ก.ค. 55 18.52น. http://on.fb.me/MxSglf มงคลกิตติ์ ระบุ ฐิตินันท์ขึ้นเครื่องแต่ถูกกัปตันไล่ลง

17 ก.ค. 55 19.20น. http://on.fb.me/SJEWsU สายล่อฟ้าเปิดเอกสาร

17 ก.ค. 55 20.00น. http://on.fb.me/OPLsuo เปิดเอกสาร ตม. ฐิตินันท์ มีพาสปอร์ตสองเล่ม

17 ก.ค.55 20:29น. http://on.fb.me/NU2IgR คลิป มงคลกิตติ์ ร้อยข่าวยามเย็น

17 ก.ค. 55 21.27น. http://on.fb.me/NJ9ZFG เปิดเอกสาร สน.ทุ่งสองห้องถึง ตม.ห้าม ฐิตินันท์ ไปนอก

17 ก.ค. 55 เวลา 21:28น. http://on.fb.me/NBm910 คลิปทีนิวส์ สัมภาษณ์ ผกก. สน.ทุ่งสองห้อง ยืนยัน ฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ ยังอยู่ที่สถาบันกัลยาฯ

17 ก.ค.55 22:56น. http://on.fb.me/NU5W3Y ตั้งข้อสังเกตผอ.กัลยาณ์ให้ข้อมูลขัดกับพยานที่เห็น ฐิตินันท์ อยู่ศรีธัญญา 14 ก.ค.55

17 กรกฎาคม เวลา 0:44น. http://on.fb.me/LuUnQETithchakornch ยัน ข้อมูลตรงกับสถาบันกัลยาณ์ ย้าย ฐิตินันท์ ออกจาก ศรีธัญญาไปสถาบันกัลยาณ์ สามทุ่มวันที่ 14 ก.ค.

18 ก.ค. 55 14:53น. http://on.fb.me/OJooN0 โพสต์ซ้ำเทียบลุงเร่ร่อนไหว้ในหลวงกับ ฐิตินันท์

18 ก.ค. 55 20:01น. http://on.fb.me/OJoR1w ตร.จ่อแจ้งจับป้าวัย63หมิ่นสถาบัน คมชัดลึก

19 ก.ค. 55 8:59น. http://on.fb.me/NU83ovManagerOnline - “สื่อหลัก”หลับไหล-ตำรวจหมกเม็ด หญิงแกล้งบ้าหมิ่น“ในหลวง”ลอยนวล

เพจสายตรงกล้าจะทำร้ายตัวเองโดยการนำภาพเท็จมาแสดง
ทั้งๆที่รู้ว่าหากถูกตรวจสอบภายหลัง ความเชื่อถือของเพจ
จะเสียหายไม่มีชิ้นดี
ผมถามว่า เพจสายตรงจะทำเช่นนั้นหรือไม่
มีมือที่สามหรือคนล้มเจ้าต้องการดิสเครดิต อะไร อย่างไรหรือไม่
ทั้งหลายทั้งปวง เกิดจากความล้มเหลวของตำรวจ
ที่ทำให้เกิดเรื่องเหล่านี้ขึ้นมา ทั้งๆที่เป็นเรื่องละเอียดอ่อนกับความรู้สึกคนไทย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#141 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ผมแนะนำให้ยกกฏหมายหมิ่นประมาทนะครับ เพราะจะได้ด่าใครได้อย่างเสรีไงครับ แบบที่เสื้อแดงต้องการ

#142 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ด่าพร้อมพงษ์ซะงั้น :lol: :lol: :lol:

ด่าแม้วพ่อมันด้วย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#143 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

หนีคุก นี่ตุ๊ดกว่า เยอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#144 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

จัดไปไอ้พวกตุ๊ด

“พร้อมพงศ์” โพสต์ข้อความขอโทษ 3 ตุลาการ

http://www.dailynews.../politics/37711

“จิรายุ” พลิกโบ้ยผู้ใหญ่ในพรรคสั่งให้พูด

http://www.dailynews.co.th/crime/8939

“ตุ๊ดตู่”ขาสั่น!ขึ้นศาลรับ”ไม่ปากพล่อย”อีก

http://www.naewna.com/politic/15460

“บิ๊กโอ๋” ปิดประตู “ทัพฟ้า” โยนบาปสื่อ! ไม่แถลง “มาร์ค” ใช้เอกสารทหารเท็จ ปัดช่วย “ไอ้ตู่”

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000090021

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#145 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

แนะนำให้ขึ้นศาลไปเลย
แล้วถ่ายทอดสด ให้ประชาชนดูด้วย

จะได้ไม่ต้องเถียงกัน
ว่าแต่ตำรวจตั้งข้อหาอะไรน่ะ
เท่าที่รู้นี่เป็นข้อหา "ใส่ร้ายโดยใช้จินตนาการ"

เป็นข้อหาใหม่ล่าสุด
55555+

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน