Jump to content

- - - - -

ออกหมายจับ ทีมสายล่อฟ้า กรณีว.5ชั้น7 โฟร์ซีซั่น

• Please log in to reply
144 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

*
POPULAR

จากเพจของSirichok Sopha

เนื่องจากความเจ้าเล่ห์ของรองผู้บัญชาการตำรวจนครบาลที่ชื่อว่า พล ต อนุชัย เล็กบำรุง ที่ต้องการเอาใจฝ่ายการเมืองเผื่่อจะได้เป็นผู้บัญชาการ ฯ ก็เลยจะหาทางดิสเครดิตพวกผมทางการเมือง โดยการให้เจ้าหน้าที่ตำรวจดอดไปขอศาลออกหมายจับ สายล่อฟ้าทั้ง 3 คน ในวันพรุ่งนี้ ทั้งๆที่พวกผมได้ส่งจดหมายขอเลื่อนให้ปากคำออกไปแล้ว เนื่องจากทนายติดว่าความอยู่ที่จังหวัดกระบี่ ดังนั้นพวกผมจึงตัดสินใจที่จะชิงเข้าพบตำรวจที่ี สน ลุมพินี พรุ่งนี้เช้า ( 24 กค. 55) เวลา 0900 น โดยให้ทนายขึ้นรถยนต์ไปที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี เพื่อขึ้นเครื่องบินมาลงที่ดอนเมือง เนื่องจากไม่มีเี่ที่ยวบินที่กลับมาทัน 0900 จากจังหวัดกระบี่ เพื่อมาเจอพวกผมที่ สน ลุมพีนี พี่น้องประชาชนแฟนสายล่อฟ้า ถ้าว่างก็เชิญมาให้กำลังใจกันนะครับ
ผมคิดไม่ถึงว่า ขนาดพวกผมเป็นนักการเมืองยังโดนอำนาจมืดบีบบังคับให้ตำรวจทำในสิ่งที่น่าอัปยสอดสูมาก พวกผมเป็นฝ่ายนิติบัญญํติ แม้กระทั่งคราวที่แล้วก็ไปพบตำรวจที่ สน ลุมพินี ทั้งๆที่มีเอกสิทธิ์สภาฯคุ้มครอง แต่ตำรวจก็ไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้ ก็เลยนำกลับไปทำใหม่ คราวนี้ตั้งใจจะลักไก่ เอาพวกผมเข้าคุกให้ได้ ทั้งๆที่เป็นคดีที่โทษเบามาก คือส่วนมากก็รอลงอาญา แต่พวกผมมั่นใจว่าเราจะชนะคดี
ไม่เคยมีครั้งไหนที่ตำรวจทำแบบนี้ ออกหมายจับ สส ในคดีหมิ่นประมาท ทั้งๆที่มีการบอกกล่าวล่วงหน้า และมีเหตุผลชัดเจน อันเนื่องมาจากทนายติดว่าความคดีในต่างจังหวัด
ผมขอไว้อาลัยกับ พล ต ต อนุชัย เล็กบำรุง รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล ผู้เป็นทาสนักการเมืองโดยแท้ ไม่ยึดมั่น และทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ไม่เป็นไรครับ ความไม่ยุติธรรมแบบนี้ ยิ่งทำให้พวกผมแกร่งขึ้น พรุ่งนี้เราเจอกันครับ...........

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

อ้าวว แปลกใจว่า ส่งจดหมายขอเลื่อนให้ปากคำ ไม่ได้หนี นี่หว่า

หมายจับนี่มันสำหรับ คนที่หนี ไม่ยอมรับไปตามหมายเรียกหรือเปล่า ???????????????????????????????? :blink:

รู้สึกว่า เราจะเข้าใจ กฏหมายไทย ได้ยากกว่าเดิมเสียแล้ว ตั้งแต่ ความแดงครองเมือง

ปล.ขอเพิ่มนิดหนึ่ง ไปบอกการเดินทางของทนายทำไมค่ะ เดี๊ยวก็โดนกักที่ด่านเข้ากทม. หาเรื่องตรวจค้น โน่น นี่ หรอก หาเรื่องกักไว้นานๆ

Edited by koong, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:36.

#3 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

สามคนนี้เป็น สส.ไม่ใช่หรือ ?
ศาลคงออกหมายจับให้หรอก
ตีข่าวเอาใจฝ่ายการเมือง เมื่อใดถึงเวลาต้องรื้อ ส.ตำรวจฯ แล้ว

Edited by ssa, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:37.

#4 juemmy

juemmy

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

กะจับ 3 คนนี้เข้าห้องขังก่อนสภาเปิด แล้วจะได้รับเอกสิทธิ์คุ้มครอง
หรือว่าออกข่าวให้มันดังตึงตังเข้าไว้
ชาวบ้านตาสีตาสาจะได้รู้ว่า..
สส.ฝ่ายค้านก็มีคดีเหมือนกัน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ทีอีป้า***...กระทำการดูหมิ่นฯ เหยียบย้ำหัวใจคนไทย...
ตำหนวดกลับไม่ทำหน้าที่...
แต่เรื่องรับใช้ตระกูลชิน...มันกลับรีบอย่างไว...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#6 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

เอาใจช่วยทีมสายล่อฟ้าครับ

เรื่องติติงการทำงานที่ไม่โปร่งใสของตัวนายกฯยังไงผมก็มั่นใจว่าไม่ผิดอยู่แล้ว

ตำรวจเขาอยากให้เป็นข่าวก็จัดให้เขาหน่อยสิครับ

แถลงข่าวประนามการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่สภาเลยครับ ชี้แจงไปเลยว่าไม่ถูกต้องตามขั้นตอนอย่างไร

แล้วที่ทีมสายล่อฟ้าสงสัยในตัวนายกฯคืออะไร

ทำไมนายกฯเพิ่งมาฟ้องเมื่อทางโรงแรมแจ้งว่าลบเทปไปแล้ว ก่อนนี้นายกฯรู้สึกเฉยๆหรือไร?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#7 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

เข้าสู่ชั้นศาลก็ดีครับ จะได้เปิดเผยไปซักทีว่าไปทำ ว.5 อะไรกันที่โรงแรม :lol:
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#8 juemmy

juemmy

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

*
POPULAR

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต
สะเทือน ขวัญมากกกก... เพราะคำพูดคนจินตนาการได้ว่า นายกยิ่งลักษณ์ ดอดไปหาชู้เล่นเกมส์ X ในเวลาราชการ. เอิ๊กกกกก. กรณีอีป้าหมิ่นไม่เห็นหัวพวกห่านี่ออกมานั่งโต๊ะ เอาเป็นเอาตายแบบนี้เลย ถุย.... ตำรวจไทย

#9 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ก็เห็นบอกมีหลักฐานเด้ด ท้าเหยงๆ จะกลัวอะไรละ กะอีแค่หมายจับ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#10 koong

koong

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

^_^ ทำไมถึง คาดหวังการทำงานกับตำรวจ กันนักหรือค่ะ

ไอ้กุ้งเลิกคาดหวังมานานนนแล้วอ่ะ

#11 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

แล้ว โจทก์ จะให้ความว่าอย่างไรว่าไปทำอะไรที่ 4ss จ๊ะ :lol:

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ถ้าไม่สนุกปากตอนนั้น... ตอนนี้จะเดือดร้อนไหม...
ไอ้ที่ติติง แบบที่ทำอยู่ตอนนี้ จะโดนฟ้องไหม...
แล้วที่ทำตอนนั้น... ทำไมโดนฟ้อง....

เหอๆ พวกที่จะให้รื้อตำรวจ...
เอาเป็นว่า ... คราวหน้า อีกกี่ปีไม่รู้ ตั้ง ผบตร ให้ได้เร็วๆก่อนจะไปรื้อเค้าให้ดูก่อนนะครับ..
ผมถึงจะเชื่อว่า ไม่ได้ฝันลมๆแล้ง...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

เรื่อง ว5 นี่ทางอีเหียกอยากให้เงียบๆไปแท้ๆ แต่ไอ้ตำรวจสันขวานดันเจือกกระพือ สุดท้ายเรื่องขึ้นศาล มีการนำสืบขยายความดังยาวกันละคราวนี้ ผมว่าเข้าทางสายล่อฟ้าเขานะครับ

#14 koong

koong

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ก็เห็นบอกมีหลักฐานเด้ด ท้าเหยงๆ จะกลัวอะไรละ กะอีแค่หมายจับ

เขาคงไม่กลัวเรื่องหลักฐานหรอก แต่ ไม่แปลกใจเหรอ ว่าเขาขอเลื่อนให้ปากคำ ไม่ได้มีทีท่าว่าจะหนี แต่ออกหมายจับ ?

คายหญ้าออกมาบ้างเหอะ

#15 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ถ้าไม่สนุกปากตอนนั้น... ตอนนี้จะเดือดร้อนไหม...
ไอ้ที่ติติง แบบที่ทำอยู่ตอนนี้ จะโดนฟ้องไหม...
แล้วที่ทำตอนนั้น... ทำไมโดนฟ้อง....

เอาเป็นว่า ... คราวหน้า อีกกี่ปีไม่รู้ ตั้ง ผบตร ให้ได้เร็วๆก่อนจะไปรื้อเค้าให้ดูก่อนนะครับ..
ผมถึงจะเชื่อว่า ไม่ได้ฝันลมๆแล้ง...

แล้ว ไปทำไรอ่ะที่ 4ss คุณเห็นไต

บอกหน่อยด้ายม้าย~~~

:o

หนีสภาไปทำไม ไปทำไรก็ไม่บอก

#16 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ข้อกล่าวหาร้ายแรงมากมาย.."ต้องยึดทรัพย์" ป่าว?ไหมเนี่ยะ? :D

#17 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ก็อยากรู้เหมือนกันแหละ ว่าสองด้าน จะโดนขุดคุ้ยอะไรกันบ้าง เกี่ยวกับกรณีนี้ ฝ่ายไหนจะเป็นฝ่าย ได้ไม่คุ้มเสีย นะ ^_^

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

*
POPULAR

ตำรวจไทย ไม่แพ้โจรชาติใดในโลก

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ขี้แตก เลยต้องไป 4 SS :D
We love fender.

#20 juemmy

juemmy

นั่นสินะรัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ตั้ง ผบตร.ช้าเหลือเกิน
เพื่อจะให้ได้คนที่ดีที่สุด
แต่ของรัฐบาลนี้ประชุมครั้งแรกก็ได้ ว่าที่ผบตร.คนใหม่เลย
เข้าใจคติสอนใจที่ว่า ค่าของคน อยู่ที่คนของใคร ได้ถ่องแท้เลยค่ะ

#21 sun

sun

ขาประจำ

เหอๆคล้ายๆกับที่ว่าถ้าไม่สเออะไปเซ็นต์รับรองการโอนซื้อที่ดินรัชดาเเปลงนั้น ทำให้เเม้วต้องบินไปดูโอลิมปิคที่จีนจนไม่ได้กลับมายังประเทศไทย 5555555

#22 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ถ้าคดีนี้ขึ้นศาลก็น่าสนุกนะ
จะได้เห็นภาพวงจรอุบาท เอ๊ยวงจรปิดหรือไม่
นายกมีการ XXX กันหรือไม่
อยากรู้ความจริง

คดีนี้ตำรวจทำงานเพียงแค่ต้องการปิดปากหรือไม่ แต่ไปๆมาๆคดีจะเตะเข้าทาง ปากปชป.ซะมากกว่า
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ปริศนาพอๆกับใครฆ่า JFK ว่าปูแดงไปทำอะไร4SS

บริสุทธิใจจริงออกมาแถลงข่าวแก้ตั้งแต่วันแรกๆแล้วพร้อมกับบันทึกCCTVว่าเข้าห้องใหนออกใหน กี่คนหลายคน

แต่นี่ไม่ รอจนมันลบค่อยออกมาฟ้อง

โชคดีนะไม่มีเขาบนหัวเลยพอคิดได้ :lol:

Edited by ริวมะคุง, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:54.

#24 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ไปพบตำรวจเขาดีกว่านะครับ...พี่ๆ ทั้งสามคน...ใครเขาจะได้ว่าอะไรเราไม่ได้...

#25 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

เขาคงไม่กลัวเรื่องหลักฐานหรอก แต่ ไม่แปลกใจเหรอ ว่าเขาขอเลื่อนให้ปากคำ ไม่ได้มีทีท่าว่าจะหนี แต่ออกหมายจับ ?

ศิริโชคมันบอกอะไรก็เชื่อ ว่างั้นเถอะ ไม่มีเหตุผลอะไรที่ ตร.จะไปกลั่นแกล้ง กม.มี
ถ้า ตร.ทำไม่ถูกก็สามารถเอาผิดได้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#26 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ขึ้นศาลเมื่อใดก็เข้าทางทีมงานสายล่อฟ้าเมื่อนั้น..
สืบพยานเมื่อใด?คงเป็นข่าว "ฉาวโฉ่" ในรอบปี ha ha ha
งานนี้พวกสื่อขุดคุ้ยคงได้ "เฮ" กันถ้วนหน้าแหงๆ

#27 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ศิริโชคมันบอกอะไรก็เชื่อ ว่างั้นเถอะ ไม่มีเหตุผลอะไรที่ ตร.จะไปกลั่นแกล้ง กม.มี
ถ้า ตร.ทำไม่ถูกก็สามารถเอาผิดได้

ไม่ได้เชื่อสิริโชคอะ แต่อยากรู้ว่า ทั่นนายก ไปทำมาย ที่ 4ss เวลาประชุมสภาอ่ะ แถมยังไปกับ บิ๊ก อสังหาด้วย

ดอนยอตอบได้มะ เรื่องในมุ้งไม่สนหรอกสน เรื่อง ผลประโยชน์ อสังหาอ่ะ

:o

#28 notcomeng

notcomeng

คงมั่นใจแล้วสิ ว่าหลักฐานไม่มีเหลือแล้ว เลยจะเร่งเช็คบิล

#29 juemmy

juemmy

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

คุณดอนยอช่างเป็นคนที่มองโลกในแง่ดีมาก
แบบนี้รึเปล่าคะที่เค้าเรียกว่า พวกโลกสวย :D

#30 nnnn43

nnnn43

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

อย่าหนีไปดูโอลิมปิคเหมือนแม้วแล้วกัน :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เสื้อแดง ก่อนจะเีถียงอะไร ..ขอให้ดูข้อมูลให้รอบด้าน...

นายกยิ่งลักษณ์ทำไม่ถูกต้อง... พี่สามเกลอ ก็ต้องเอามาตีแผ่..

แล้วตำรวจรับใช้นักการเืมือง เลยกลั่นแกล้งพวกเรา...ตำรวจมันชัวร์ ...

#32 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

คุณดอนยอช่างเป็นคนที่มองโลกในแง่ดีมาก
แบบนี้รึเปล่าคะที่เค้าเรียกว่า พวกควายโลกสวย :D

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#33 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

คงมั่นใจแล้วสิ ว่าหลักฐานไม่มีเหลือแล้ว เลยจะเร่งเช็คบิล

เช็คบิลก็ไม่คุ้มกับชื่อเสีย หรืออาจต้องการเขี่ย ออกเอาพี่เมียขึ้น

#34 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ตัวละครในเรื่องนี้มันมากมายเจงๆ..
เรื่องฉาวโฉ่ชาวบ้านเริ่มลืมๆไปแล้ว..
ไอ้พวกลิ่วล้อคงอยากโชว์ pow ..อวดงั่ง
งานนี้คนซวยคือแม่ปูมันเอง เอิ๊กกๆๆ

• sun likes this

#35 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

คดีแบบนี้ไม่มีใครเค้าหนีคดีหรอก แต่ดันออกหมายจับทั้งๆที่ขอเลื่อนแล้ว ดูจะเวอร์เกินไป เทียบกับไอตู่ยุขอเลื่อนแล้วเลื่อนอีกยังไม่โดนแบบนี้เลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#36 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

งานนี้ "พี่ไต่กอ เอกยุทธ" อาจถูกศาลเรียกไปเป็นพยาน คงจะเป็นซีรี่เรื่องยาวหลายตอนจบ :P :P :D
...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#37 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

พี่โชค พี่เทพไท พี่ชวนนท์ เขาไม่ว่าง.เหมือนสาวกแม้วอย่างพวกเองหรอก...ไอ้พวกหนักแผ่นดิน

#38 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

เห็นไต..เห็นตรูด...จะไปว่า..ไปซ้ำเติม..คางคกตู่..ทำไมล่ะ..เห่อ ๆ ๆ ๆ ๆ

ปล.เรื่องฟ้องน่ะ...ไม่ต้องเป็นห่วงพวกสายล่อฟ้า..เขาท้าให้ฟ้องอยู่แล้ว..น่ะเห็นไต..เห่อ ๆ ๆ ๆ ๆ

#39 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ไอ้ตู่ ...ไอ้คางคกผัดเผ็ด

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

คณะพนักงานสอบสวนคดีสะเทือนขวัญ"ว.5 four seasons"
สรุป 3 สายล่อฟ้า ไปแสดงตนรับทราบข้อกล่าวหา แต่ไม่ยอมรับ ข้อกล่าวหา (ที่ตำรวจต้องปรึกษากันอยู่นานว่า ..ข้อหอะรไกไ)
ต่อไปนี้ ใครพูดอะไรออกไป แล้วคนอื่น โดยเฉพาะตำรวจยุคแดง เอาไปจินตนาการต่อได้ มีสิทธิถูกจับ...
ทุเรศกับสถาบันตำรวจไทยสีแดงมว๊ากกกก ขี้ข้าทักษิณ คือตำรวจยุคนี้ เชี้ยยยยยย
Tukta Pearce

Nitipat Bhandhumachinda จินตนาการเองนี่เราผิด แต่ไอ้ที่เห็นผิดกันอยู่เต็มตาเต็มหุ ก็เกิดจะไม่เห็นขึ้นมาเสียอีก ตำรวจไทยได้มาตรฐานมากๆนะครับ พี่ท่าน
นิวตั้น แม่มดขาว เราผิด เพราะตำรวจจินตนาการได้ด้วยเหรอค่ะ .... โอ้ว .... มั่ว มาก คร๊าาา
Serah Sunandsand พวกคุณมีสติปัญญาอยู่เต็มเปี่ยม..สู้กับพวก***ทั้งหลาย..อาจจะเหนื่อยหน่อยแต่สายล่อฟ้าต้องชนะซิ...สู้โว้ยค่ะ!!!!
Eakgawat Klongpithak งั้นเราอยู่เฉยๆดูดยาเส้น ***จินตนาการว่าพันรำก็โดนจับได้
ปวดประสาทตั้งแต่สงสัยผมเปนมือวางระเบิดเมื่อปีใหม่50ละ กูแต่งตัวแรงนี่กูผิดข้อหามือวางระเบิด บ้าบอชิบหาย
Suda Tesned สำนักงานตะกวดแห่งชาติ
พรรณงาม ขวัญอยู่ เฮ้ตำรวจเก่งแต่แบบนี้คดีเกิดกับชาวบ้านพวกเมิงทำอะไรกันอยู่ทำคดีให้เหมือนแบบนี้จะได้ใจชาวบ้านอีกนิด
Elle Ka เปลี่ยนฟอร์มตำรวจเป็นสีแดงไปเลย เพราะประชาชนยังไม่รู้เลยว่า อีนายกไปว.5 ทำไม มีราชการลับเฉพาะจริงหรือเปล่า
Paranrat Phupantachsee ควรขอวีดีโอการเข้าออกตามชั้นจากโรงแรมมาประกอบสำนวน เพื่อหลักฐานจะได้ครบถ้วนไม่เป็น สำนวนอ่อนแอ นะคะ
Krunthong Thonghrun งานนี้เข้าทางทีมสายล่อฟ้าเลยล่ะ งานนี้ตำรวจมีเสียกับเสีย ถ้าฉลาดควรให้เรื่องนี้จบเงียบไปเสียดีกว่า สติปัญญาเชาว์ไหวพริบพวกตำรวจสู้ทีมงานสายล่อฟ้าไม่ได้หรอก ที่สำคัญพวกเขามี่สื่อของตัวเอง งานนี้คนที่สนุกก็คือทีมสายล่อฟ้า
Chua Zhong Sheng ทำไมถึงจับและทำแต่คดีฝ่ายตรงข้ามละคร้าคุณตำหนวด ยังงี้เขาเรียกว่าอะไรเอ่ย อิอิ
Chuttikarn Malasai คดีสะเทือนขวัญโอ้แม่เจ้าช่างน่ากลัวเหลือเกินคดีเผาบ้าน้ผาเมืองงเป็นแค่คดีธรรม๊า ธรมดา
Mirakawee Oog S กินภาษีของคนทั้งประเทศแต่ทำงานเพื่อคนกลุ่มเดียวลาออกจากตำรวจเถ๊อะ ละอายแก่ใจหน่อยเกลียดตำรวจมาตั้งแต่เด็กยิ่งเจอทุกวันนี้ยิ่งเพิ่มความเกลียดมากขึ้นทุกที
Sresuda Wongwiseskul โอ้โห คดีอุกฉกรรจ์นะเนี่ย ตำรวจเพียบ ผู้ร้ายเต็มบ้านเต็มเมืองไม่คิดจะทำอะไรบ้างเหรอคะ คุณตำ..

#41 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ สายล่อฟ้าทั้งสามคน...

ถ้าจะติดคุกบ้าง ก็เพื่อชาติครับ... ไม่เห็นเป็นไรเลย

#42 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

แปลกนะฮะ ทำไมไม่ออกหมายจับคุณเอกยุทธด้วย 3 หนุ่มสายล่อฟ้า
ก็แค่นำเรื่องมาแพร่ต่อจากคุณเอกยุทธ์

แต่ก็ดีนะ จะได้กระจ่างกันเสียที ว่า ว5 กันท่าไหน ฮ่า ๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

รอดูๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

สงสารแต่สามีนอกสมรสอีปู ต้องเอาปี๊ปคลุมหัวอีกครั้ง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#45 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ถ้าปูอยู่ครบสี่ปี ผมไม่ยอมแน่

#46 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

หนีไม่ยอมไปตอบคำถามที่ผู้ตรวจการแผ่นดิน
คราวนี้จะหนีไม่ไปขึ้นศาลหรือเปล่า?

#47 Ixora

Ixora

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

แล้วทำไมทีไอ้ใจตุ๊ดที่หนึคดีที่ศาลตัดสินลงโทษจำคุกแล้ว
ไม่เห็นตำรวจจะดิ้นรนเอาตัวมาเข้าคุกให้สมเป็นผู้รักษากฎหมายเลย

ดีเหมือนกันนะ จะได้เปิดเผยกันเสียทีเรื่องเรื่อง ว5 เนี่ย
แอบลักกินขโมยกินกันมาตั้งนาน จนต้องปิดกันให้แซ่ด หุๆ

Edited by Ixora, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#48 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

เมื่อเขาอยากรู้เราก็ต้องช่วยกัน "ขุดๆๆ" คุ้ย :D

#49 psitot

psitot

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

วันนั้น ถ้าปลอมตัวได้ ผมจะอาสาเป็นไรฝุ่น ไปแอบดูพฤติกรรมชั่วของนายกคนนี้...

ว่าทำอะไรกันบ้าง

#50 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

แล้วผู้เสียหายจะไปให้การยังไง คิดภาพไม่ออก :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน