Jump to content

- - - - -

ขอหลักฐาน ความเท็จ และไม่มีความรับผิดชอบ ของปลายอ้อกอแขม

• Please log in to reply
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ตามนั้นครับ...

ใครมี ก็เสนอมาได้เลยครับ

บอร์ดนี้จะได้มีมาตรฐาน ที่ว่า พูดคุยด้วยความจริง เหตุผล
และความรับผิดชอบ ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

คุณ ศร เป็นผู้หญิงหรือเปล่าคะ

#3 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

กระทู้ดูเหงานะ
เพราะคนเขารู้หรือเปล่า ว่าศรอรชุน จะมาดิสเครดิส คนอื่น เลยไม่เข้ามากัน
เขาคงรำคาญแล้ว

จะช่วยดันให้

เรารู้..ว่านายเจ็บ ศรฯ

ดังนั้น นายจึงพยายามไปดิสเครดิตเรา เพื่อให้เห็นว่านายเก่ง

แต่เสียใจนะครับ นายไม่อยู่ในสายตา
อะไรจริง อะไรเท็จ เขาเห็นเขารู้กันหมด
เราหรือนายไม่จำเป็นต้องไปหลอกเขา

เขามีสติปัญญาที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อนายหรือเรา

การที่นายพยายามทำเยี่ยงนั้น พยายามมาบอกว่าเราโกหก
ยิ่งทำให้รู้ว่านายเป็นคนมีจิตใจอ่อนแอ

เพราะกลัวคนอื่นจะมาเชื่อเรา
นายเลยยิ่งมาบอกว่าเราโกหก

มันกลับทำให้คนอื่นมองมาที่ตัวนายว่านายไม่ใช่คนปกติ

ศรฯ นายยิ่งบอกเราเลว เราชั่ว เราโกหก

คนยิ่งมองไปที่นาย..เพราะเขามีความคิด

เราอยากให้นายทำอย่างนี้ต่อไป..อย่าหยุดนะ !

#4 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

หญิงหรือชาย ก็ไม่มีผลอะไรนี่คะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 MuuSang

MuuSang

เมพ

เกี่ยวอะไรกันครับ หญิงหรือชาย ก็ไม่ต่างกัน
ขนาดหญิง เป็นนายก ยังได้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ขอเรื่องเหรียญป๋าเปรมครับ

http://webboard.seri...ป๋าเปรม-เรื่อง/

Edited by HiddenMan, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:05.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

บิดเบือนข้อมูลเพื่อใส่ร้ายรัฐบาลมาร์คว่า กักน้ำไว้เพื่อวางยารัฐบาลปู
http://board.banrasd...d.php?tid=38412

#8 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ใจเย็นๆปลายอ้อ รอผมทำธุระเสร็จก่อน...

คนอย่างผม

"ไม่มีทีเด็ดไม่เข้าสมรภูมิ ไม่ราบพนาสูรไม่เลิกลา"

จำใส่หัวเอาไว้ ที่นี่เป็นที่ที่ผมเคารพ

คุณจะมาถ่มถุย ด่ากราดอย่างนี้ไม่ได้...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

เราทำได้แค่ประมาณมัน แต่จะหาสามัญสำนึกจากมันคงยาก ไม่งั้นมันคงไม่กล้าเอาข้อมูลบิดเบือนมาลงโจมตีคนอื่น เพียงเพราะอยากระบายความกำหนัดของตัวมันเอง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

*
POPULAR

คิดว่าคนที่หลับทับสิทธิ์เหล่านี้เขาจะเลือก ปชป เหรอครับ ผมว่ายิ่งจะเน่ากลายเป๊นพรรคต่ำร้อยไปเลยก็ได้

rep# 43 http://webboard.seri...ปรับคนไม่ไปเลื/
เดี๋ยวหญิง..เดี๋ยวชาย...คะ..ค่ะ..ครับ..ครับ
แล้วตกลงนู๋.. คาน ..เป็นเกย์ป่ะ..หรือเป็นทอม..ดันดี้...หรือว่าเกรียน....

สับสนทางเพศป่ะล่ะน้อง..คาน :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#11 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

ปลายอ้อ ไม่ยอมรับว่า
เอารูปเท็จมาใส่ร้ายเพจ สายตรงภาคสนาม
แล้วก็ไปอ้างโน่นอ้างนี่
รูปห้าเหวอะไร ไม่เกี่ยวกันเลย
เขาไม่ได้พูดเรื่อง ป้าไปสนามบินหรือเปล่า หรือโดนไล่หรือเปล่า

เขาด่าเอ็งว่า
เอ็งไปเอารูปจากเพจที่ไหนมาใส่ร้ายสายตรงภาคสนาม!!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#12 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ใจเย็นๆปลายอ้อ รอผมทำธุระเสร็จก่อน...

คนอย่างผม

"ไม่มีทีเด็ดไม่เข้าสมรภูมิ ไม่ราบพนาสูรไม่เลิกลา"

จำใส่หัวเอาไว้ ที่นี่เป็นที่ที่ผมเคารพ

คุณจะมาถ่มถุย ด่ากราดอย่างนี้ไม่ได้...

แม่ม อ่านภควัทคีตา รามายณะมากไป

เลยนึกว่าเป็นศรของเทพอรชุน...ออกรบในทุ่งกุรุเกษตรไปโน่น

เฮ้อ..คนเรา

#13 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

บิดเบือนข้อมูลเพื่อใส่ร้ายรัฐบาลมาร์คว่า กักน้ำไว้เพื่อวางยารัฐบาลปู
http://board.banrasd...d.php?tid=38412

:lol: :lol: :lol:

#14 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

น่าเกลียดว่ะ
คุณไปเอารูปมาจากเพจนั้น ตรงไหน????
อ้างลิงค์มั่ว??? เพราะมันไม่เข้าไปตรงที่รูปนั้นเลย!!!!

ความจริงแล้วมันเป็นรูปจากเพจ "พลิกมุมข่าว"?!??!??

คุณมันลวงโลกนี่หว่า!!!!
แล้วทำไมไม่กล้าเข้าไปตอบที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...จากปลายออกอแขม/

คนจริงเขาไม่กลัวความจริงหรอก

แล้ว อย่าเบี่ยงประเด็น
ผมไม่เคยเถียงกับคุณเรื่องป้าโดนไล่หรือไม่
อย่ามาปากสวะ พูดพล่อยๆอีกแล้วนะ

ตูละเบื๊อเบื่อจริง

ผมด่ามันขนาดนั้น ว่ามันโกหก แล้วคุณคิดว่มันจะเก็บภาพนี่้ไว้อีกเหรอ
ปั๊ดโธ่ คิดบ้าง

แล้ว บล็อกเวป ต้นทางน่ะ ตอนนี้เขาปิดแล้ว
เพราะพวกเราไปรุกล้ำเขาเกินไป

ถามว่า ใครกัน ที่ไปเอาภาพของพวกเขาเป็นปั้นเรื่องเท็จน่ะ

ฝ่ายไหน ?

คุณรับผิดชอบ แค่คำว่าขอโทษ มันพอมั๊ย ?

ตกลงคุณไม่ยืนยันใช่ไหมว่ามันมาจาก สายตรงภาคสนาม หรือ เพจพลิกมุมข่าว??
คุณอ้างโดย เอารูปมาจากกระทู้ที่โพสต์กันในเสรีไทยใช่ไหม???
แล้วคิดว่า กระทู้เสรีไทย เอามาจาก สายตรงภาคสนามอีกทีนึง
ใช่ไหม???

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#15 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

แล้วคุณ สเอือก อะไรล่ะครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#16 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

ถูกต้อง อ้ายตี๋

ทักษิณ ก็เป็นอย่างนั้นแหละ กว่าจะรวยมาได้ เจ๊งไปเยอะ เจ็บไปเยอะ ไม่ได้โม้

กว่าจะร่ำรวยมาได้ ต้องอาบเหงื่อต่างน้ำ ต้องวิ่งแลกเช็คเพื่อเอาเงินไปจ่ายเงินเดือนพนักงานในบริษัทฯ ให้ตรงเวลา
แล้วสุดท้าย พวกส้งตีงก็หาว่าทักษิณโกง ..ยึดเงินไป อ้ายบ้า !

ส่วนวิสัยทัศน์น่ะ
อ้ายบิลเกตต์ ไม่ได้ขี้ตีงทักษิณหรอก

ทักษิณเขาทำทุกอย่างมาแล้ว
แม้แต่เป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลอังกฤษ ที่ปีนี้เป็นแชมป์พรีเมียร์

อ้ายบิลเกตต์ มันทำอะไร
นอกจากด้านคอมพิวเตอร์..หื๋อม์
จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม

เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 16:43:30 A:110.168.135.240 X:

ถูกใจ :

ผีกรุแตก

:rolleyes:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ทักษิณ ก็เป็นอย่างนั้นแหละ กว่าจะรวยมาได้ เจ๊งไปเยอะ เจ็บไปเยอะ ไม่ได้โม้

กว่าจะร่ำรวยมาได้ ต้องอาบเหงื่อต่างน้ำ ต้องวิ่งแลกเช็คเพื่อเอาเงินไปจ่ายเงินเดือนพนักงานในบริษัทฯ ให้ตรงเวลา
แล้วสุดท้าย พวกส้งตีงก็หาว่าทักษิณโกง ..ยึดเงินไป อ้ายบ้า !

อ้ายบิลเกตต์ ไม่ได้ขี้ตีงทักษิณหรอก

แม้แต่เป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลอังกฤษ ที่ปีนี้เป็นแชมป์พรีเมียร์

เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 16:43:30 A:110.168.135.240 X:

ถูกใจ :

ผีกรุแตก

ถูกใจละซิ อิอิ

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

คิดว่าคนที่หลับทับสิทธิ์เหล่านี้เขาจะเลือก ปชป เหรอครับ ผมว่ายิ่งจะเน่ากลายเป๊นพรรคต่ำร้อยไปเลยก็ได้

rep# 43 http://webboard.seri...ปรับคนไม่ไปเลื/
เดี๋ยวหญิง..เดี๋ยวชาย...คะ..ค่ะ..ครับ..ครับ
แล้วตกลงนู๋.. คาน ..เป็นเกย์ป่ะ..หรือเป็นทอม..ดันดี้...หรือว่าเกรียน....

สับสนทางเพศป่ะล่ะน้อง..คาน :lol: :lol: :lol:

บร๊ะ!!พวกนักรบไร้เบอร์นี่ เป็นพวก2เพศกันทั้งนั้นรึเปล่าเนีย
อิตุ๊ดเวรก็คนนึงละ :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ถูกใจ :

ผีกรุแตก

ถูกใจละซิ อิอิ

แล้วเป็นแบบที่ว่ามาจริงหรือไม่ล่ะ :rolleyes:

#20 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

น่าเกลียดว่ะ
คุณไปเอารูปมาจากเพจนั้น ตรงไหน????
อ้างลิงค์มั่ว??? เพราะมันไม่เข้าไปตรงที่รูปนั้นเลย!!!!

ความจริงแล้วมันเป็นรูปจากเพจ "พลิกมุมข่าว"?!??!??

คุณมันลวงโลกนี่หว่า!!!!
แล้วทำไมไม่กล้าเข้าไปตอบที่กระทู้นี้
http://webboard.seri...จากปลายออกอแขม/

คนจริงเขาไม่กลัวความจริงหรอก

แล้ว อย่าเบี่ยงประเด็น
ผมไม่เคยเถียงกับคุณเรื่องป้าโดนไล่หรือไม่
อย่ามาปากสวะ พูดพล่อยๆอีกแล้วนะ

ตูละเบื๊อเบื่อจริง

ผมด่ามันขนาดนั้น ว่ามันโกหก แล้วคุณคิดว่มันจะเก็บภาพนี่้ไว้อีกเหรอ
ปั๊ดโธ่ คิดบ้าง

แล้ว บล็อกเวป ต้นทางน่ะ ตอนนี้เขาปิดแล้ว
เพราะพวกเราไปรุกล้ำเขาเกินไป

ถามว่า ใครกัน ที่ไปเอาภาพของพวกเขาเป็นปั้นเรื่องเท็จน่ะ

ฝ่ายไหน ?

คุณรับผิดชอบ แค่คำว่าขอโทษ มันพอมั๊ย ?

ตกลงคุณไม่ยืนยันใช่ไหมว่ามันมาจาก สายตรงภาคสนาม หรือ เพจพลิกมุมข่าว??
คุณอ้างโดย เอารูปมาจากกระทู้ที่โพสต์กันในเสรีไทยใช่ไหม???
แล้วคิดว่า กระทู้เสรีไทย เอามาจาก สายตรงภาคสนามอีกทีนึง
ใช่ไหม???

อะไรวะ อ้ายนี่

ก็ผมบอกว่า ผมก็อปรูปเอาจากเพจนั้น
มันจะอะไรหนักหนานี่

ผมเอารูปมาจากที่นั้น
จะมาแก้ตัวว่า ไม่ได้เอาลงน่ะ คนอื่นเอามาลง..เอ็งไม่รู้

อย่ามาพูดประเภทว่า

ธุรการมันพิมพ์มาให้ผมเซ็นต์
ผมไม่รู้ ผมก็เซ็นต์แต่ไม่ได้อ่าน
คุณมากล่าวหาผมว่าผมรู้เรื่องในหนังสือที่ผมเซ็นต์นี้ด้วยไม่ได้นะ

คุณต้องขอโทษผม เพราะผมเซ็นต์แต่ไม่ได้อ่าน !!

หรือถ้าอ้างแบบมาร์ค

ใครปลอมเอกสาร ก็ไปเอาผิดกับคนนั้นซิ
ผมไม่ได้ปลอมนี่ แค่ใช้เอกสารปลอม !

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:20.

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

อย่าถามหา ความรับผิดชอบ จากควายแดงนะครับ :D เพราะไพร่แดง ไม่มีศักดิ์ศรีนะครับ ที่เค้าเรียกสันดาnไพร่ มันเป็นแบบนี้แหละครับ

#22 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ใครปลอมเอกสาร ก็ไปเอาผิดกับคนนั้นซิ
ผมไม่ได้ปลอมนี่ แค่ใช้เอกสารปลอม !

หน่วยงานรัฐออกเอกสารปลอมได้รึ...

ยกตัวอย่างอะไรเนี่ย...เวลาจะมั่ว จะเปรียบเทียบ ก็ต้องให้มันใกล้เคียงหน่อย...

ใช้สมองซักนิดก็ยังดี

:lol:

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

แม่ม อ่านภควัทคีตา รามายณะมากไป
เลยนึกว่าเป็นศรของเทพอรชุน...ออกรบในทุ่งกุรุเกษตรไปโน่น

เฮ้อ..คนเรา

เฮ้อ.....
เบื่อพวกรู้น้อยแต่ชอบอวด
ศรอรชุน คืออาวุธประหารอธรรม
มาจากมหาภารตะ

รามายณะมาเกี่ยวอะไรด้วย

นี่ถ้าเอาไปอวดในดงปลวกแดง คนก็คงจะเว๋อ.....
บอกว่าท่านปลายอ้อนั่นเทพ รู้เรื่องล้ำลึกที่คนธรรมดารู้ไม่ถึง
แต่มาอวดในเสรีไทย

เขาเรียกว่าโชว์โง่

เอาละ จะรอว่าแถยังงัย.....ฮา

#24 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

อย่าถามหา ความรับผิดชอบ จากควายแดงนะครับ :D เพราะไพร่แดง ไม่มีศักดิ์ศรีนะครับ ที่เค้าเรียกสันดาnไพร่ มันเป็นแบบนี้แหละครับ

*คุณ*จนแต้ม ไปไม่เป็น เริ่มแถกเหงือก หาทางออก

#25 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

คนอย่างผม

เฮ้อ..คนเรา

ความรู้ไม่ถึง อย่าเที่ยวอ้างตำรา นะปลายแคม หญิงอ้อ
อรชุน แผลงศรในทุ่งกุรุเกษตร มันอยู่ในรามยนะ บรรพไหนฟะ :lol: :lol: :lol: :lol:
อ่านรามยนะ ตั้งนาน ไม่เคยเจอว่ะ
เจอแต่ใน มหากาพย์มหาภารตะ
อรชุนแผลงศร สังหารพวก อธรรม แม้แต่ กรรณะ หรือ ราธียะ ก็ยากจะต้านได้
ฟายเอ๊ย ปลายแคมหญิงอ้อ โชว์โง่ นี่หว่า
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#26 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

หน่วยงานรัฐออกเอกสารปลอมได้รึ...

ยกตัวอย่างอะไรเนี่ย...เวลาจะมั่ว จะเปรียบเทียบ ก็ต้องให้มันใกล้เคียงหน่อย...

พูดนี่ ไม่ได้นึกถึงทหาร 2 หรือ 3 คน
ที่ถูกลงโทษเรื่องนี้ไปแล้วเลยนะ

#27 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

ผมมีนิดนึงครับ..

ผมคิดว่าคุณอ้อต้องเป็นระดับคนใหญ่โต..

..หรือผู้มีอิทธิพล เพราะเคยข่มขู่ผมว่า

หากผมอยู่ใกล้ๆ จะตบด้วยหลังแหวนสองฉาด..

#28 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

เฮ้อ..คนเรา

เฮ้อ.....
เบื่อพวกรู้น้อยแต่ชอบอวด
ศรอรชุน คืออาวุธประหารอธรรม
มาจากมหาภารตะ

รามายณะมาเกี่ยวอะไรด้วย

นี่ถ้าเอาไปอวดในดงปลวกแดง คนก็คงจะเว๋อ.....
บอกว่าท่านปลายอ้อนั่นเทพ รู้เรื่องล้ำลึกที่คนธรรมดารู้ไม่ถึง
แต่มาอวดในเสรีไทย

เขาเรียกว่าโชว์โง่

55555555555555555

ในที่สุด ก็มาตามนัด

เปิดช่องให้มุดหน่อย มุดทันที
55555555555555

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

พูดนี่ ไม่ได้นึกถึงทหาร 2 หรือ 3 คน
ที่ถูกลงโทษเรื่องนี้ไปแล้วเลยนะ

ตกลงไม่ต้องอายกันแล้วน๊ะ ปลายแคม ฯ

ผบ.ทบ. ออกมาพูดเอง เค้าสอบต่อ แล้วไม่มีมูล เด้อ

เอกสารก็มีแปะอยู่เกลื่อนบอร์ดไปหมด..ตรงไหนที่บอกว่าปลอม

สุกำพล คนกุข่าว ก็เลิกแถลง หายเข้ากลีบก้นไปแล้ว

ไอ้คนยืนยัน ว่าเป็นเอกสารเท็จ ยิ่งฮาใหญ่ มั่นใจโคตร ๆ แต่ไม่ยอมเอาไปศาล

ปลายแคม ฯ ต้องไปไล่ตบกบาล กมล แล้ว...มีเอกสารเท็จ แต่ไม่เอาไปช่วยเพื่อนว่ะ...

Edited by 55555, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37.

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

*คุณ*จนแต้ม ไปไม่เป็น เริ่มแถกเหงือก หาทางออก

เอ็งนั่นแหละ จนแต้ม ปลายสะตรอ โกหกแบบโง่ๆ มาหลายกระทู้ จนไร้ราคาแล้ว

#31 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

คนอย่างผม

เฮ้อ..คนเรา

ความรู้ไม่ถึง อย่าเที่ยวอ้างตำรา นะปลายแคม หญิงอ้อ
อรชุน แผลงศรในทุ่งกุรุเกษตร มันอยู่ในรามยนะ บรรพไหนฟะ :lol: :lol: :lol: :lol:
อ่านรามยนะ ตั้งนาน ไม่เคยเจอว่ะ
เจอแต่ใน มหากาพย์มหาภารตะ
อรชุนแผลงศร สังหารพวก อธรรม แม้แต่ กรรณะ หรือ ราธียะ ก็ยากจะต้านได้
ฟายเอ๊ย ปลายแคมหญิงอ้อ โชว์โง่ นี่หว่า

นี่คนที่ 2

เห็นช่อง มุดมาเหมือนกัน

55555555555

#32 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

กระทู้ยาวแน่นอน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#33 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ขออนุญาตแปะกระทู้นี้ที่ราชดำเนินหน่อยนะครับ

#34 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ยาวแต่จะไม่ได้คำตอบอะไรแน่นอนครับ ^_^

#35 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

สองคนนี่ ถ้าผมดักตีหัว

น่ากลัวตายไปแล้ว...

โห..ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ
ผมต้องไปแข่งกับหมอดูอีทีแล้่ว

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ยาวแต่จะไม่ได้คำตอบอะไรแน่นอนครับ ^_^

ไม่ได้อะไรแน่ๆ ครับ เพราะเห็นปลายดอ เข้ามาโพสต์ แถกเหงือกอย่างเดียว :lol:

#37 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ความรับผิดชอบ สำหรับสิ่งมีชีวิตบางชนิดจะมีหรือครับคุณ สัตว์หน้าขนยังพอเลี้ยงให้เชื่องได้ แต่สัตว์หน้าทนแม้แต่นักปราชญ์ยังจนปัญญา..........

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#38 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

สรุป คุณปลายอ้อ ว่าไงอ่ะ ตามที่ หัวกระทู้ เค้าตั้งไว้เนี่ย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#39 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ความรับผิดชอบ สำหรับสิ่งมีชีวิตบางชนิดจะมีหรือครับคุณ สัตว์หน้าขนยังพอเลี้ยงให้เชื่องได้ แต่สัตว์หน้าทนแม้แต่นักปราชญ์ยังจนปัญญา..........

อยู่ๆ ก็ด่าอภิสิทธิ์ซะงั้น

แค่เขาหนีทหาร แล้วใช้เอกสารปลอมเท่านั้นเอง

ไม่เห็นต้องด่าเขาขนาดนั้นเลย..

#40 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

กล่าวหาเค้าด้วยข้อมูลเท็จผมว่าคุณควรขอโทษนะ

---------------------------------------

#41 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

แค่เขาหนีทหาร แล้วใช้เอกสารปลอมเท่านั้นเอง

ไม่เห็นต้องด่าเขาขนาดนั้นเลย..

มีหลักฐานมารองรับไหม แต่ที่แต่ ๆ ไอ้ตู่แพ้คดีนะ

---------------------------------------

#42 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ต้องให้ความเป็นธรรมกับคุณปลายอ้อด้วยครับ

ผมเลยไปเชิญเพื่อนๆเค้ามาช่วย

http://www.pantip.co.../P12419510.html

#43 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

คุณอ้อเลือกตอบแต่สาระและความจริงดีกว่าครับ
มีข้อมูลใหนหักล้าง หรือ ข้อมูลใหนที่ผิดพลาดจริงๆ
คำขอโทษสำหรับลูกผู้ชายไม่ใช่เรื่องน่าอับอาย

คุณยิ่งดิ้นมันยิ่งเลอะเทอะ ยิ่งแก้ก็ยิ่งพันตัว
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#44 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ต้องให้ความเป็นธรรมกับคุณปลายอ้อด้วยครับ

ผมเลยไปเชิญเพื่อนๆเค้ามาช่วย

http://www.pantip.co.../P12419510.html

ตายโหง TFEX
ผมอุตส่าห์แอบหนีมา

คุณไปประจานผมทำไมเนี่ยะ

ตายๆๆๆ เรื่องนี้ ถึงหูครูอังคณาแน่

#45 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ขอหลักฐานเรื่อง อภิสิทธิ์หนีทหารหน่อยครับ ....

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

แค่อยากทราบว่า ว่า

พี่ปลายอ้อ ที่ได้สรุปไว้นั้น พี่บอกว่ารูปนั้นต้นต่อมาจากเพจสายตรง พี่เอามาจากตรงไหน โพสของเจ้าของเพจ โพสของสมาชิก หรือว่าไปเอามาจาเพจอื่นๆ ครับ

เพราะทางเพจสายตรงบอกว่าไม่เคยเอาข่าวเรื่องนี้ลง

เมื่อทางเพจนั้นเค้าก็มีหลักฐานว่าต้นต่อมาจากเพจอีกอันหนึ่งแล้ว พี่ปลายอ้อ น่าจะหาหลักฐานมางัดว่ามันไม่ใช่ด้วยครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

ผู้ใช้ 72 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 12 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 60 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน
kaidum, kingkong059, sayapon, wisary, amplepoor, -เจ๊ม้าม-, god_of_rah, ชาวสวน, Man-A, nunoi, แมกซิมัส, Mume

แต่ไร้ปลายอ้อ

Edited by kaidum, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:01.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#48 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

กระทู้นี้ปลายบอกจะให้เอาเท้าเหยียบหน้าปลายอ้อกอแขม ผมมาทวงครับ
http://webboard.seri...องผมครับ-อยากท/
  • Gop likes this
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#49 amplepoor

amplepoor

เมพ

55555555555555555 ในที่สุด ก็มาตามนัด เปิดช่องให้มุดหน่อย มุดทันที 55555555555555

ช่องที่เปิดนี่น่ะ

เขาเรียกว่าโง่อวดฉลาด

ไปลักจำคำคนอื่นมา แต่จำมาผิดๆ เอามาใช้ก็โชว์โง่
พอคนเขาชี้ความโง่ ฮ่าๆๆๆๆ แถระเบิด

ว่างัย ตกลงไม่มีความรู้ในสิ่งที่พูดเลยใช่ใหม...ปลวกจริงๆ

#50 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ผม...รู้...ว่า...คุณ...เจ็บ.

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน