Jump to content

- - - - -

มัน..ตนใดใน สรท ซื้อรถคันแรกบ้างวะ ?

• Please log in to reply
153 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ตอนหาเสียงพยายามทำให้ประชาชนเข้าใจว่า ลดราคาให้จากเดิม หนึ่งแสนบาท ทันที ทุกคัน

แล้วตอนนี้ล่ะ เป็นแค่เทคนิคการหาเสียงใช่ป่ะ?

ปล.ถ้าบังเอิญผมซื้อ Evo X เป็นรถคันแรกในชื่อผม ก็ไม่เข้าหลักเกณฑ์หมกเม็ดยิบย่อยตามประสาสันดานเดิมเพื่อไทยอยู่ดี แต่ไม่เป็นไร ผมไม่แคร์

ตั้งใจจะใช้สิทธิ์ เล็งรถเครื่องยนต์ 1600-1800 CC. เล็งซีวิค หรือ ไม่ก็อัลติส
แต่เขาให้ซื้อเครื่องยนต์ ไม่เกิน 1500 cc
เลยไม่ใช้สิทธิ์ :(
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#152 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ด่านโยบายของเขาไว้รู้จักละอายใจบ้างนะ

เป้นนโยบายที่บ้าบอ โง่เง่าที่สุดเท่าที่ดิฉันเคยเจอมา..เล่าให้เพื่อนๆต่างชาติฟังเค้าถึงกับอึ้งและทึ่งแกมไม่เชื่อ
เรื่องการจราจรบ้านเรามันขึ้นชื่อไปทั่วโลกแล้วนะคะว่าเข้าขั้นจราจล
แทนที่จะควบคุมจำนวนปริมาณรถเทียบกับท้องถนน
กลับกลายเป้นว่ารัฐบาลงี่เง่าที่เลือกโดยฟายแดงนี้ นโยบายสวนทาง
ความเป้นจริงอย่างสิ้นเชิง

คำนึงถึงแต่คะแนนนิยม เอาใจประชาชน
แต่พวกคุณไม่รู้หรอกว่ากลับสร้างปัญหาใหย่หลวงอีกด้านหนึ่งแค่ไหน
ทั้งการจราจรที่ติดขัด ทั้งมลพิษที่เกิดขึ้น ทั้งค่าใช้จ่ายเรื่องพลังงานน้ำมัน
และ...บลาๆๆ มันจะเป้นปัญหาที่ตามมาแน่ๆๆ

ประเทศอื่นเค้ารณรงค์ปริมาณรถยนต์ที่เกิดขึ้น พยายามลดมลพิษ
มีแต่ประเทศสารขัณฑ์นี่แหล่ะค่ะ ที่มีนโยบายสวนทางชาวบ้านเขา

ปล. ตอบคำถาม จขกท ไม่บอกให้สมาชิกในบ้านซื้อเพิ่มค่ะ มีอยุ่แล้ว
ไปไหนก็ไปกันทีละหลายๆคน ประหยัดน้ำมัน ประหยัดพลังงานค่ะ

Edited by ช่อมัลลิกา, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:47.

#153 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

บักตอมไปไหนแล้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#154 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ถ้าซื้อรถมาแล้วต้องผ่อน ก้อเป็นภาระ ต้องซ่อมแซม ก้อเป็นภาระ ต้องหาที่จอด ก้อเป็นภาระ ต้องหาเงินมาเติมน้ำมัน ก้อเป็นภาระ

นโยบาย ยุให้คนหาภาระติดตัว เยี่ยม

ถ้าไม่ได้ใช้เพื่อการทำงานหาเงิน ผมไม่เคยอยากแนะนำให้คนที่ไม่พร้อมซื้อเลย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน