Jump to content

- - - - -

คอนเสิร์ตฉลองวันเกิด “แม้ว” แทบร้าง แดงแพร่ร่วมแค่ 30

• Please log in to reply
91 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

Oh My God !!!

เป็นไปได้ยังไง.... :o

รายงานข่าวจากจังหวัดแพร่แจ้งว่า กลุ่มสมาพันธ์หมู่บ้านเสื้อแดงได้จัดคอนเสิร์ต “ทอม ดันดี” แบบเต็มวง เป็นการแสดงชุดใหญ่อย่างไม่เคยมีมาก่อนเพื่อเฉลิมฉลองเนื่องในงานครบ 63 ปี วันคล้ายวันเกิดของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ซึ่งเป็นแกนนำคนสำคัญของกลุ่มคนเสื้อแดง ขึ้นบริเวณพื้นที่ว่างข้างถนนสายเข้าเมืองแพร่ ตรงข้ามอนุสาวรีย์พระยาไชยบูรณ์ ต.นาจักร อ.เมือง จ.แพร่ คืนที่ผ่านมา (25 ก.ค.) หลังจากช่วงกลางวันก็มีการจัดพิธีสืบชะตาพร้อมกัน 5 วัดมาแล้ว

การจัดคอนเสิร์ตครั้งนี้มีดาราชื่อดังกลุ่มคนเสื้อแดงนำโดยนายทอม ดันดี นายโด่ง-อรรถชัย อนันตเมฆ, นายสุริยา ชินพันธ์ พร้อมศิลปินตลก และนักร้องอีกคับคั่ง ตลอดจนคนปราศรัยสำคัญๆ ของกลุ่มคนเสื้อแดง เตรียมพร้อมที่จะเปิดเวทีโจมตีฝ่ายค้านร่วมในงานคอนเสิร์ตครั้งนีh มีการตั้งเวทีขนาดใหญ่ ติดฉากใหญ่รูป พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร หลังเวที พร้อมระบุว่าเป็นงานฉลองวันเกิด พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร

แต่ปรากฏว่างานคอนเสิร์ตดังกล่าวที่มีกำหนดการเปิดการแสดงในเวลา 19.00 น.ต้องเลื่อนออกไปจนถึงเวลา 21.00 น.เนื่องจากไม่มีกลุ่มคนเสื้อแดงเข้ามาร่วมแต่อย่างใด กระทั่งนายโด่ง-อรรถชัย อนันตเมฆ เริ่มขึ้นเวทีเปิดการแสดงเป็นคนแรก มีเครือข่ายเสื้อแดงในจังหวัดแพร่มาร่วมฉลองวันเกิด พ.ต.ท.ทักษิณ เพียง 30 คนเท่านั้น

ทั้งนี้ เนื่องจากสถานที่จัดคอนเสิร์ตเป็นพื้นที่กว้างมากจุคนได้นับ 10,000 คน แต่เมื่อมีคนร่วมงานเพียง 30 คนทำให้เวทีคอนเสิร์ตครั้งนี้แทบร้างไปเลยทีเดียว เพียงเริ่มเปิดการแสดงกลุ่มคนเสื้อแดงที่ติดตามคอนเสิร์ตมาจำหน่ายสินค้าของคนเสื้อแดงถึงกับต้องเก็บร้านค้า เนื่องจากเห็นว่าไม่มีลูกค้าอย่างแน่นอน

อย่างไรก็ตาม การแสดงคอนเสิร์ตฉลองวันเกิดของ พ.ต.ท.ทักษิณ ที่จังหวัดแพร่ ได้ดำเนินไปจนถึงเวลา 23.00 น.จึงปิดการแสดง

อย่างไรก็ตาม ในช่วงที่มีการแสดงไม่มีฝนตกลงมา สภาพอากาศเย็นสบายไม่เป็นอุปสรรคแต่อย่างใด ทีมงานจัดคอนเสิร์ตได้ประกาศว่าในวันนี้ (26 ก.ค.) จะเปิดคอนเสิร์ตอีกครั้งเพื่อฉลองวันเกิดให้ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ที่จังหวัดสิงห์บุรี

ผู้ที่ร่วมจัดคอนเสิร์ตครั้งนี้คนหนึ่งกล่าวว่า การที่ชาวเสื้อแดงแพร่ไม่มาร่วม เพราะถูกสกัดโดยทางราชการด้วยการปล่อยข่าวบิดเบือนความจริง ทำให้คนเสื้อแดงมาร่วมฉลองวันเกิดไม่ได้

Attached Images

สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ลงทุนแจกตังค์คนละร้อยสองร้อยก็มากันแล้ว ทำเป้นงกไปได้ไอ้พวกแกนนำ แบบนี้ไม่เข้าตานายใหญ่แรงๆ

#3 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

แมงสาป พวกนี้ใส่ร้ายคนแพร่

ก็ เล่นถ่ายตอนหัวค่ำ คนยังไม่มา มันก็แค่นี้หน่ะสิ

แล้วยัง เอาไปตกแต่งให้ดูมืดอีก
แน่จริง เอาภาพตอนซัก 3 ทุ่ม มาดูสิ

:angry: :angry: :angry: :angry:

#4 kalo

kalo

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

การที่ชาวเสื้อแดงแพร่ไม่มาร่วม เพราะถูกสกัดโดยทางราชการด้วยการปล่อยข่าวบิดเบือนความจริง ทำให้คนเสื้อแดงมาร่วมฉลองวันเกิดไม่ได้

ตกลงใครเป็น รบ.หว่า จะโจมตีฝ่ายค้านด้วย ตลกละ
หญ้าแพรก overcome จ.หาดใหญ่ ประเทศซิดนี่ย์

#5 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

อย่าเอาข่าวบิดเบือนมาลงครับขอร้อง เพราะ...

นับคนนั่งยังไงก็ไม่ถึง 30

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

พักนี้ไหงกลายเป็นอย่างนี้หว่า เงินไม่มา แดงไม่เป็นเลยว่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

มือที่มองไม่เห็น....อีกมั้ง

#8 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

งานเค้าเริ่มตีสามต่างหาก
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#9 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

อย่าเอาข่าวบิดเบือนมาลงครับขอร้อง เพราะ...

นับคนนั่งยังไงก็ไม่ถึง 30

ถึง 30 คับ......รวมคนบนเวที กับทีมช่าง /นักดนตรี /หางเครื่อง ยังไงๆ ก็เกิน แน่ๆ คับ อย่าใส่ร้าย..ใครๆก็รู้คับ ^_^
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

เดี๋ยวนี้ค่าจ้างให้มาร่วมงานวันละ๑,๐๐๐แล้วไม่ใช่หรือ

คนจัดอมไว้เท่าไหร่ ถึงหาคนรับจ้างมาร่วมงานไม่ได้

#11 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

มวลชนล้นหลาม เป็นที่น่าปลาบปลื้มสำหรับเจ้าของวันเกิดยิ่งนัก :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#12 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

:angry: ....โด่ภาพตัดต่อเว้ย ใครๆก้อรู้

พวกแมงสาปมันชอบบิดเบือนความจริง ชิร์..!!!!

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#13 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

เห็นภาพแล้วขำก๊ากๆๆ :D

#14 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

5555 เพราะอำมาตย์ชัวร์เลยเนี่ย

#15 Initial

Initial

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ชื่อเจ้าของวง ใหญ่และดูเด่นกว่าชื่อเจ้าของวันเกิดอีก

เดี๋ยวก่อน เดี๋ยวก่อนเถอะ :lol:

#16 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

น่าสมเพชจริง ๆ
มีคนมางานเยอะโคตร ๆ เลย
เงินไม่มา คนไม่มีนะครับ

#17 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

เงินไม่มา ขาไม่ก้าว เท้ามันเมื่อย

#18 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

... อำมาตย์แกล้งอ่ะ ... สงสารเนอะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#19 เทพธิดาผ้าซิ่น

เทพธิดาผ้าซิ่น

น้องใหม่

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

เสื้อแดง ว่างัย เสียชื่อจริงๆ โชว์อับดุลขายยาแถวบ้าน คนดูยังเยอะกว่านี้เลย
ตราบใดที่ยังไม่สามารถซื้อลอตเตอรี่ได้ในราคา 80 บาท ก็อย่าไปหวังอะไรอย่างอื่นให้มันมากมายกันเลย ครับพี่...น้อง

#20 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

ผมดูแล้วก็ขำ... สงสัยไม่ได้เตี้ยมกันไว้ก่อน ว่าจะเอาคนที่อื่นลงเหมือน บางงาน... :D

ยินดีด้วยครับ... แต่ มีผลอะไรหรือป่าวครับ... นอกจากพวกที่จัดงาน เบิกตังไม่ได้.. :D

เลือกตั้งก็ยังไม่เห็นแวว... ถึงให้เลือกพรุ่งนี้... จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไหม.. หว่า...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#21 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

การที่ชาวเสื้อแดงแพร่ไม่มาร่วม เพราะถูกสกัดโดยทางราชการด้วยการปล่อยข่าวบิดเบือนความจริง ทำให้คนเสื้อแดงมาร่วมฉลองวันเกิดไม่ได้

ตกลงใครเป็น รบ.หว่า จะโจมตีฝ่ายค้านด้วย ตลกละ

คงลืมไป ยังนึกว่าเป็นรัฐบาลชุดเดิม เพราะไม่ได้อะไรเลย บ้านหลังแรกก็ไม่ได้
รถยนต์คันแรกก็ไม่ได้ แถมข้าวของแพงอีกต่างหาก .. ฯ ล ฯ
:D
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#22 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ไม่อยากจะเชื่อเลย... :D :D :D

#23 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ไอ้ทอม อมค่าเดินทางหรือเปล่า
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#24 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

"โดน อม หักหัวคิวกันจนเข็ด" แถม
อำมาตย์ยังแกล้งปล่อยฝนไปทั่วบริเวณรอบๆอีก...
ไปก็เหนื่อยฟรีอะดิ... ;)

อ้อ...ไอ้ที่เห็นอยู่หน้าเวทีน่ะ.
เจ้าหน้าที่เครื่องไฟ เครื่องเสียงล้วนๆน่ะครับนั่น... :lol:

#25 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ผมดูแล้วก็ขำ... สงสัยไม่ได้เตี้ยมกันไว้ก่อน ว่าจะเอาคนที่อื่นลงเหมือน บางงาน... :D

ยินดีด้วยครับ... แต่ มีผลอะไรหรือป่าวครับ... นอกจากพวกที่จัดงาน เบิกตังไม่ได้.. :D

เลือกตั้งก็ยังไม่เห็นแวว... ถึงให้เลือกพรุ่งนี้... จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไหม.. หว่า...

ก็ไม่แน่นะ...ลองแก้เข้าไปสิรัฐธรรมนูญน่ะ...

#26 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

เข้าใจว่าแต่ละอีเว้นท์ โจรหนีคุกมันจ่ายให้เป็น package ไม่ใช่หรือ

แบบนี้แสดงว่าคนจัดแบ่งเค้กไปกินกันเองชิ้นเบ้อเริ่ม

อัตราจ้างคนดูเลยไม่จูงใจ

แล้วพี่โด่งพี่ทอมยังมีหน้าประกาศไปจัดที่สิงห์บุรีอีก

โจรฯมันคงไม่จ่ายให้อีกแล้วมั้งครับ

มันอาจจะโง่เรื่องนี้แต่พอพี่ๆทำบ่อยเข้า ใครมันจะยอมเสียเงินฟรีล่ะ

#27 เทพธิดาผ้าซิ่น

เทพธิดาผ้าซิ่น

น้องใหม่

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

:ph34r: เหวง :ph34r:
ตราบใดที่ยังไม่สามารถซื้อลอตเตอรี่ได้ในราคา 80 บาท ก็อย่าไปหวังอะไรอย่างอื่นให้มันมากมายกันเลย ครับพี่...น้อง

#28 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

สถานที่พวกมันจัดห่างจากตัวเมืองยังไม่ถึง 1 กิโล คนแพร่เขาไม่ได้กินหญ้ายังพวกมันหรอก ผมเคยคุยกับพวกเสื้อแดงเข้มข้นแบบเข้าเส้นเลือดใหญ่เป็นเจ้าของร้านค้าใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้ ตายสนิท ของเต็มร้าน ขายของไม่ได้ OD ดอกเดินทุกวัน แทบจะล้มละลาย แย่กว่าสมัยอภิสิทธิ์เป็นนายกเสียอีก ไม่เชื่อก็ลองไปถามเถ้าแก่ต่างบนถนนยันตรกิจโกศลดูสิว่าจริงหรือไม่ เขาถึงตาสว่างว่ามีควายบริหารประเทศมันถึงได้เจ็ง ตอนนี้เลิกคุยกันแล้วกับพวกเสื้อแดง

#29 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

กระอักเลือด

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#30 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ถ้าเลือกตั้งพรุ่งนี้เราก็ยินดีให้แดงเลือกเพื่อไทยครับ เพราะที่นี่สนับสนุนให้ปูเป็นนายก 8 ปี ที่เค้าเอามาลงคงไม่อยากให้มีผลกับการเลือกตั้งหรอก แต่มันดูแล้วขำมากกว่ามั้ง

#31 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

*
POPULAR

โยงไปเลือกตั้ง

ท่านได้รับสิทธิในการ น็อคบอส ณ บัดนี้ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#32 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

งานเริ่มตีห้า พวกแมลงสาปดันไปถ่ายตอน 3 ทุ่ม เค้ากำลังซ้อมกันอยู่ :lol: :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#33 mickie

mickie

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

เสื้อแดงไม่ว่าง มัวแต่ไปตามอภิสิทธิ์อยู่

#34 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

โดนอมเงินค่าหัว ใครเขาจะมาล่ะ
เลือกตั้งก็แจกเงิน ก็เลยได้ ถ้าไม่จ่าย
คะแนนเสียงก็คงได้ราวๆ นี่แหละ

#35 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

แต่ปรากฏว่างานคอนเสิร์ตดังกล่าวที่มีกำหนดการเปิดการแสดงในเวลา 19.00 น.ต้องเลื่อนออกไปจนถึงเวลา 21.00 น.เนื่องจากไม่มีกลุ่มคนเสื้อแดงเข้ามาร่วมแต่อย่างใด

แน่ละครับมันยังไม่เช้าเลยถ้าเช้าจะมีเพิ่มนะครับพวกเก็บเครื่องเสียเวทีไง กร๊ากๆๆ
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#36 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

สงสัยติดละครหลังข่าว :D
We love fender.

#37 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

หมดราคาแล้วครับท่านสงสัยกลัวมีเรื่องกันกลางงานอะครับเพราะพวกนี้แต่ละคนกร่างกันน่าดูกรูก็ใหญ่มึงก็ใหญ๋ คนโน้นก็ใหญ่คนนี้ก็ใหญ่ พกปืนได้ พกอาวุธเข้าไปในงานได้ คนเลยไม่กล้าไปกันมั๊งกลัวโดนลูกหลงในงาน นิสัยเลวๆพวกนี้ชอบหาเรื่องคนอื่นอยู่แล้ว สงสัยจะหมดแระ อย่างนี้ควายแดงที่ชอบหาเรื่องชอบสร้างความร้าวฉานในหมู่คณะ น่าจะคิดได้นะ ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตน คนเราทำดีมักจะได้ดีทำชั่วก็จะได้ชั่วกรรมทันตาเห็นๆ หรือยังคิดไม่ได้ก็ไม่รู้ ถ้าคิดไม่ได้ก็โง่กว่าควายละครับคราวนี้ จบข่าวครับพี่น้องครับอย่างนี้จบข่าวครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้หัวเราะเป็นภาษาอะไรดี ฮ่าๆๆๆๆ มอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by คนหน้าใหม่, 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:12.

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#38 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

มือที่มองไม่เห็นบังอยู่ เลยเห็นมีกันอยู่แค่นี้

#39 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ทำไมมันชุมนุมที่ไหน ต้องมีร้านขายของตลอด มีตังซื้อด้วย

#40 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ยังจะคิดว่ามีเลือกตั้งอยู่อีกเหรอววว เหอๆ

#41 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

งานเค้าเริ่มตีสามต่างหาก

ต่อให้เริ่มหกโมงเช้าก้อไม่มา...มอๆๆๆๆ
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#42 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

เรารู้ว่านายเจ็บว่า...

เหมือนมีสัญญานเตือนอะไรบางอย่าง

คนถึงมาแค่นี้...

55555
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#43 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

แพร่ มีหมู่บ้านแดง 400 กว่าหมู่บ้านนะ มากันแค่ ที่ละ 5-10 คน ก้อมากกว่า 2000 แล้ว ฮาาาาาาาาาาาาาาาา
  • OSR likes this

#44 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ขออีกนิดแระกัน จากการสังเกตุนะครับเวลานี้ก็ประมาณอย่างน้อยก็ 19.00 น เวลานี้ก็น่าจะมีแม่ค้า คนเดินเยอะมากกว่านี้ ตามไสตล์คอนเสิร์ต ที่ผมเคยเห็นนะ แต่ไม่ว่าถ่ายตรงไหน นี่หน้าเวทีนะครับคนเยอะมากจนมองไม่เห็นอะ ใครเอามือไปบังไว้ตอนถ่าย หรือป่าว มือที่มองไม่เห็นอย่ากลั่นแกล้งกันซิครับไม่ยุติธรรม สำหรับเขาเลย โถ โถโถ พี่ทอมครับเพลงพี่นะไม่มีคนร้องไม่มีคนฟังแล้ว กลุ่มนักดนตรีในกลุ่มเขาแบนเพลงพวกท่านไปหมดแล้ว ไม่มีคนร้องไม่มีคนฟังแล้ว กลายเป็นคนที่โลกลืมไปแล้ว แล้วกลุ่มนักดนตรีอย่างพวกเราจะดำเนินต่อไป ในการแบนเพลง ของท่านพวกนี้ ไม่ว่า จะเป็น ทอม ดันดี กี้ อริสมันต์ วิสา ไพจิตร และอีกหลายๆคนที่คิดจะทำอะไรที่ไม่เข้าท่าเป็นทาสแม้ว เรารู้เราจะแบนเพลงพวกท่านทันที ไม่เปิด ไม่ร้อง ไม่มีในสมองจำไม่ได้ว่าเล่นอย่างไร ไม่มีโน๊ตเพลงของนักร้องเหล่านี้อยู่ในสมอง อีกต่อไปเราอยากให้พวกท่านเป็นคนที่โลกลืม เพราะท่านเป็นคนลืมโลก ลืมบ้านเกิด ลืมคุณแผ่นดินที่พวกท่านเกิดมา เข้าใจไหม

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#45 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

โยงเลือกตั้งเฉยเลย ขำอ่ะ :lol: :lol:

#46 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

โห...จุได้เป็นหมื่นคน ดูแล้วเต็มสนามเลยเว้ยยย

หญ้า..นะ...หญ้า 55555
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#47 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

ท่านครับท่านยังคิดว่าท่านเป็นกลางอยู่ไหมครับตอนมีเสื้อแดงเอารูปมาลงบอกเวทีปชป.คนน้อยท่านยังออกมาทับถมเขาอยู่เลยแต่พอตอนนี้ท่านกลับมาแก้ต่าง :blink:

#48 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ไม่รู้จักเอาซุปตาร์มาดึงคนดู 555

#49 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

#50 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

สงสัยไม่ได้เตี๊ยมจริงๆแหล่ะหว่ะ 5555+
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน