Jump to content

[ฟุตบอล] ใครได้ดูลิเวอร์พูลเล่นเมื่อคืนมั่ง มาแชร์กันครับ

• Please log in to reply
969 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ลิเวอร์พูลปฏิเสธข้อเสนอสโต๊ค ในการคว้าตัวอดัม

Liverpool have rejected a £4.5m bid from Stoke for Charlie Adam. (Via @Football_Juice)

หลังจากมีข่าวว่า ลิเวอร์พูล พร้อมจะขายชาลี อดัม กองกลางส่วนเกินของทีม ในราคา 5 ล้านปอนด์

แต่รายงานล่าสุด สโมสรลิเวอร์พูลได้ปฏิเสธข้อเสนอจากสโต๊ค ซิตี้ 4.5 ล้านปอนด์ ที่ยื่นมาขอซื้อตัวชาลี อดัม กองกลางที่ไม่อยู่ในแผนของ เบรนแดน รอดเจอร์ส

โดยก่อนหน้านี้มีข่าวออกมาว่า ลิเวอร์พูลพร้อมจะปล่อยอดัมในราคา 5 ล้านปอนด์ , โจโคล ก็จะปล่อยแบบยืมตัว แต่ก็มีอีกกระแสหนึ่งออกมาว่า อดัมจะขอพิสูจน์ตัวเองกับลิเวอร์พูลต่อไป

หรือว่า เบรนแดน รอดเจอร์ส ผู้จัดการทีมจอมโหดของเราจะให้อดัมพิสูจน์ตัวเองกับลิเวอร์พูลต่อไป หรือจะรอข้อเสนอที่มากกว่าที่ถึงจะปล่อยตัวกองกลางรายนี้ออกจากทีม

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#102 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

เมือคืนไม่ได้ดู อ่านจากข่าว ดีว่าได้รับการสงเคราะห์จาก ฮาร์ท เราเลยได้มา 1 ลูก รอลุ้นอาทิตย์นี้เจอเรือใบชีค ไม่รู้่จะไหวไหม แต่ผมค่อนข้างคิดว่าไหวนะ เพราะฟอร์มหงส์มักจะแปรผันตามคุ่ต่อสู้ :lol:

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#103 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

เมือคืนไม่ได้ดู อ่านจากข่าว ดีว่าได้รับการสงเคราะห์จาก ฮาร์ท เราเลยได้มา 1 ลูก รอลุ้นอาทิตย์นี้เจอเรือใบชีค ไม่รู้่จะไหวไหม แต่ผมค่อนข้างคิดว่าไหวนะ เพราะฟอร์มหงส์มักจะแปรผันตามคุ่ต่อสู้ :lol:

ไม่ต้องห่วงครับเจอทีมใหญ่ฟอร์มใหญ่ตามไปด้วยครับ สงครามยังไม่เริ่มนับศพทหารไม่ได้ครับ รอลุ้นกันต่อไปครับ แต่ข่าวล่าสุดเราพลาด Adam Johnson ไปแล้วครับ โดยเค้าย้ายไปอยู่ Sunderland สัญญา 4 ปี ค่าตัว 10 ลป. ซะงั้น อีกกระแสเกี่ยวกับนูริ ซาฮิน ข่าวบอกจะเซ็นสัญญาวันนี้ แต่ก็ยังเงียบเหมือนเดิม มีลางสังหรณ์แปลกๆแฮะ อาจจะไม่ได้เลยก็ได้

สุดท้าย......สำหรับคนที่ไม่ได้ดูเกมส์ Hearts นะครับ

Hearts 0-1 Liverpool
Europa League - 23 Aug 2012

Full Match

1st Half > http://hotfile.com/d...ol1ert.flv.html
2nd Half > http://hotfile.com/d...ol2dot.flv.html

Credit : pachorriarte

โหลดเอาไปชมได้ตามสะดวกครับ แต่เกมส์นี้เทพลงมาจุติที่แอนฟิลส์แล้วครับ :lol: เค้าบอกมางั้นนะ :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#104 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

Before Kick Off [ EPL ] Liverpool v Man City

Liverpool v Manchester City
Anfield 22:00 ,วันที่26.8.2012 ,ทาง TrueSport 1,ช่อง 3

ลิเวอร์พูลพบกับแมนฯซิตี้

" หงส์แดง " ลิเวอร์พูลเจ้าบ้านที่อยู่อันดับที่ 3 จากท้ายตาราง กำลังต้องเจอศึกหนัก นัดแรก ของโปรแกรม สุดโหด เพราะต้องเจอกับทีมระดับหัวแถว หลังจากนัดแรก โชว์ฟอร์มได้น่าผิดหวังบุกไปแพ้ยับถึง 3-0 ในนัดแรก ถือว่าเปิดไม่สวยเลยที่เดียว แต่ยังดีที่เพิ่งนัดแรกยังพอมีเวลาให้ ร๊อดเจอร์สได้ปรับปรุงทีมให้ดียิ่งขึ้น

สภาพทีมของ เจ้าถิ่นจะไม่มีปราการหลังชาวเดนมาร์ก เดเนียล แอกเกอร์ทำให้คาราเกอร์น่าจะได้จับคู่กับสเคอเทลในเกมนี้ เช่นเดียวกับเอนริเก้แบ๊คซ้ายชาวสเปนยังไม่หายเจ็บ ร๊อดเจอร์สน่าจะแปลงให้จีเจมาเล่นแบ็คซ้ายแบ็คขวาน่าจะเป็นมาร์ติน เคลลี่ ส่วนแดนกลางน่าจะปรับหลายตำแหน่งจากเกมที่เจอกับฮาร์ท เนื่องจาก ร็อดเจอร์สพักนักเตะตัวหลักหลายคนเพื่อเกมกับแมนฯซิตี้นี้ เราน่าจะได้เห็น เจอร์ราด, ซัวเรส ,ลูคัสดาวนิ่ง ,อัลเลนมีชื่อในเกมนี้ ส่วนนักเตะใหม่ ซาฮินน่าจะไม่ทันในเกมนี้

สถานการณ์ของเจ้าบ้านต้องการแต้ม เพราะต้องเจอกับอาร์เซน่อล,แมวดำและแมนฯยู"เรือใบสีฟ้า" แมนฯซิตี้ แชมป์เก่า สามารถเอาตัวรอดไปได้ในนัดเปิดฤดูกาลในการเจอนักบุญ แต่ต้องมาเสีย "กุน" ซึ่งสถานการณ์ล่าสุดไม่เลวร้ายกว่าที่คิด คาดกันว่า กุน จะพักแค่ 4 สัปดาห์เท่านั้น

โรแบร์โต้ มันชินี่ กุนซือของเรือใบได้ออกมาสัมภาษณ์ว่า การเจอกับลิเวอร์พูลถือว่าเป็นด่านแรกและด่านสำคัญในการป้องกันแชมป์หากลูกทีมของพวกเค้ามีแต้มติดกลับกลับเชื่อว่าแต้มจะห่างจ่าฝูงเชลซีมากนักเพราะแข่งน้อยกว่า1 นัด

สภาพทีม จะไม่มี อกุเอโร่ กุน ที่เจ็บ และ แกเร็ธ แบรี่ แต่มันโช่ได้ร็อดเวลมาเสริมทัพทำให้แดนกลางไม่มี ส่วนไมกาห์ ริชาร์ดที่เจ็บนั้นพักหลังมักสำรอง
มีซาบาเลต้าอยู่แล้ว ดูแล้วไม่น่าหนักใจเท่าไหร่

ฤดูกาลที่แล้ว แมนฯซิตี้เกือบบุกมาชนะที่แอนฟิลได้หลังทำประตูขึ้นนำไปก่อนจากคอมปานี่ แต่ เลสคอตต์มาทำเข้าประตูตัวเองให้หงส์รอดไป แต่ลิเวอร์พูลไปเยือนโดนเละ 3-0 หลังจากลิเวอร์พูลเปลี่ยนกุนซือใหม่ เป็นร็อดเจอร์สสถิติที่น่าสนใจคือ ตอนที่ร็อดเจอร์สคุมสวอนซีสามารถเอาชนะทีมแชมป์ได้ 1-0ทำให้หงส์มีลุ้นเหมือนกัน

-----------------------------------------------------
รายชื่อคาดว่าจะได้ลง

Liverpool : Reina; Kelly, Carragher, Skrtel, Johnson,Borini, Lucas, Allen, Downing, Gerrard, Suarez.

Man City: Hart , Zabaleta, Lescott, Kompany, Clichy, Nasri,Toure, Rodwell, Silva, Tvez; Dzeko

เทียบฟอร์ม

Liverpool

เกมล่าสุด Europa ชนะฮาร์ท 1-0

ฟอร์มโดยรวมล่าสุดของทั้งสองทีม

Man City

เกมล่าสุดใน EPL ชนะเซาแธมป์ตัน 3-2

ตารางคะแนนของทั้งสองทีม

สถิติที่พบกันทั้งหมด

มีถ่ายทอดสดผ่านฟรีทีวีด้วยนะครับ ถ้าไม่อยากดูโฆษณา เหมือนเดิมครับมี Link ให้ชมก่อนแข่ง 30 นาทีครับ :P

#105 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ลุ้นดีลซาฮินครับ ดรามาสุดๆ

คิดถึงยุคเจิด-ตอเรส-อลองโซ่-เบนายูน ที่สุดแล้ว ยุคนั้นผมว่าบุกมัน จังหวะสุดท้ายหวังผลได้มากกว่ายุคนี้อีก

เสียดายที่เจิดกับตอผลัดกันเจ็บบ่อยๆ เลยทำแต้มหกหล่นไปเยอะ

เทพที่ท่าน greenday ว่าเนี่ยคนไหนครับ ใช่สเตอลิ่งหรือเปล่า? ถ้าใช่ผมว่าได้นิววัลคอตเท้าซ้ายแระ อิอิ

แต่ข่าวล่าสุดเราพลาด Adam Johnson ไปแล้วครับ โดยเค้าย้ายไปอยู่ Sunderland สัญญา 4 ปี ค่าตัว 10 ลป. ซะงั้น

ของดีที่หงส์ไม่เอา เห้อ

Edited by Lucas Leiva Benitez, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:29.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#106 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ลุ้นดีลซาฮินครับ ดรามาสุดๆ

คิดถึงยุคเจิด-ตอเรส-อลองโซ่-เบนายูน ที่สุดแล้ว ยุคนั้นผมว่าบุกมัน จังหวะสุดท้ายหวังผลได้มากกว่ายุคนี้อีก

เสียดายที่เจิดกับตอผลัดกันเจ็บบ่อยๆ เลยทำแต้มหกหล่นไปเยอะ

เทพที่ท่าน greenday ว่าเนี่ยคนไหนครับ ใช่สเตอลิ่งหรือเปล่า? ถ้าใช่ผมว่าได้นิววัลคอตเท้าซ้ายแระ อิอิ

แต่ข่าวล่าสุดเราพลาด Adam Johnson ไปแล้วครับ โดยเค้าย้ายไปอยู่ Sunderland สัญญา 4 ปี ค่าตัว 10 ลป. ซะงั้น

ของดีที่หงส์ไม่เอา เห้อ

ตามนั้นครับ ด้วยอายุเพียงแค่ 17 ปี ไม่ธรรมดาครับสำหรับเจ้าหนูสเตอริ่ง คิดถึงสมัยเบบี้โกลดาวรุ่งจรัสแสดงสมญานาม "เซนส์ไมเคิล" ดันออกไปดับกับรีล มาดริดซะงั้น นัดเตะคนไหนย้ายออกจากทีมดับทุกราย :P (เว้นอลอนโซ่)ไว้คนนึง คาดว่าจะพัฒนาขึ้นไปอีกแน่ครับฤดูกาลนี้ :P

#107 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

Sahin : คืนนั้นผมอยู่ที่อิสตันบูล

Nuri Sahin ได้ออกมาเปิดเผยถึงความรู้สึกต่อค่ำคืนที่ยิ่งใหญ่ของประวัติศาสตร์สโมสร Liverpool ในอิสตันบูล

นักเตะเจ้าของหมายเลข 4 ได้เผยว่าตัวเขาอยู่ที่สนาม Ataturk Stadium ในค่ำคืนที่ลูกทีมของ Rafael Benitez พลิกกลับมาเอาชนะ AC Milan ด้วยการควลจุดโทษ หลังจากต้องตามหลังถึง 3 ประตู และคว้าแชมป์ Champions League final ปี 2005 ไปครองได้ในท้ายที่สุด

Sahin เล่าว่า "ผมรู้มากมายเกี่ยวกับสโมสร Liverpool - ผมรู้ว่ามันเป็นสโมสรใหญ่ที่มีประวัติศาสตร์มากมาย, มีนักเตะที่ยิ่งใหญ่หลายคน และมีถ้วยรางวัลมากมาย เมื่อตอนที่พวกเขาคว้าแชมป์ถ้วยหูใหญ่เมื่อปี 2005 ผมเองก็อยู่ในสนามในอิสตันบูล มันเป็นครั้งแรกที่ผมได้สัมผัสกับ Liverpool"

"ในปีนั้นผมคว้าแชมป์ยูโรชุด U17 กับทีมชาติตุรกี ดังนั้นพวกเราจึงถูกเชิญโดยสหพันธ์ฟุตบอลตุรกีให้เข้าไปชมเกมนั้น"

"พวกเรานั่งใกล้ๆกับแฟนๆของ Liverpool และมันบ้ามากๆ เป็นค่ำคืนที่บ้าจริงๆ! มันทำให้ผมได้เห็นว่าอะไรคือฟุตบอล และสโมสร Liverpool มีความหมายต่อผู้คนอย่างไร"

#108 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ในฐานะ เป็น เสื้อแดง ตั้งแต่ จำความได้

ผ่าน Mancity ถ้าจะยาก

ระบบ Kop ยังอยู่การตั้งไข่อยู่

กองหลัง Agger แดง ลงไม่ได้ ต้องหวัง Sketel กับ Carragger น่าห่วงครับ

เสมอ ก็เท่าตัว ผม ว่าจะเสียแต้มให้ทีมเยือน น่ะดิ B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#109 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ในฐานะ เป็น เสื้อแดง ตั้งแต่ จำความได้

ระบบ Kop ยังอยู่การตั้งไข่อยู่

กองหลัง Agger แดง ลงไม่ได้ ต้องหวัง Sketel กับ Carragger น่าห่วงครับ

เสมอ ก็เท่าตัว ผม ว่าจะเสียแต้มให้ทีมเยือน น่ะดิ B)

เห็นด้วยกับท่านตรงที่ไม่อยากคาดหวังอะไรมากจากทีมครับ แต่เท่าที่จำได้

หงส์พิการๆแบบนี้เคยชนะแมนซิตี้ ในเกมเอฟเอคัพ มาแล้วนะครับ

ฉะนั้น อะไรก็เกิดขึ้นได้ ครับ เหล่าเดอะค็อปต้องให้กำลังใจกันต่อไป YWNA

----------------------------------------------------

ซาฮินมาหงส์แล้ว ส่วนตัวดีใจที่ได้กลางฝีเท้าใกล้เคียงระดับโลกอีกคนหนึ่ง หลังจากขาดอลองโซ่ไป

หวังว่าร็อดเจอร์สใช้ซาฮินให้คุ้มค่าที่สุดครับ (ราฟาคงบ่นเสียดายตูไม่ได้คุมเอง :lol: )

Edited by Lucas Leiva Benitez, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#110 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

แอบหวังอยู่นิดๆนะครับ ถึงแม้มันจะยากอยู่สักหน่อย แต่สถานะการณ์สร้างวีรบุรุษครับ ยังไงก็แล้วแต่เมื่อฤดกาลนี้เริ่มก็ต้องลุยต่อครับ หันหลังกลับไม่ได้แล้ว 4 ทุ่มคืนนี้เจอกันครับ

#111 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

เอา Link มาฝากครับ

http://www.wiziwig.t...319&part=sports
http://www.wezatv.com/dootv/sktv.php
http://football.sodazaa.com/

เชิญตามสะดวกครับ
ไม่ขอฟันธงนะครับ ขอลุ้นนาทีต่อนาทีดีกว่า ฟันธงทีไรผิดทุกที...... :wacko:

#112 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

วันนี้ขอดูช่อง 3 ฮะท่าน greenday แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับสำหรับลิงค์ดูบอลคืนนี้ครับ

วันนี้นิววัลคอตเท้าซ้ายลงตัวจริงด้วยแหะ ขอแลฟอร์มเต็มๆตาหน่อยวันนี้

#113 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ว่าแล้วไหมล่ะสองลูกที่โดนเอาไปเต็มๆสำหรับบทเรียนราคาแพง เฮ้อ......ลุ้นเหนื่อยจริงๆ

#114 kop16

kop16

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:35

OK นะ ระบบ ดี

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#115 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

เข้ารูปเข้ารอยขึ้นเรื่อยๆเลยครับ ฤดูกาลนี้ต้องดูกันยาวๆ แต่สองเกมส์แรกหายไปห้าคะแนนจากหกคะแนน :o ยังต้องลุ้นเหนื่อยอีกหลายนัดเลย
เอา Full match มาฝากครับ

Liverpool 2-2 Man City
EPL - 26 Aug 2012

Full Match
1st Half > http://www.embeduplo...m/?d=7ZCYVSCLHP
2nd Half > http://www.embeduplo...m/?d=9NMGYICSMA

เลือก Link Download จากเว็บไหนก็ได้เร็วเท่ากันหมด :P

#116 kop16

kop16

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

เข้ารูปเข้ารอยขึ้นเรื่อยๆเลยครับ ฤดูกาลนี้ต้องดูกันยาวๆ แต่สองเกมส์แรกหายไปห้าคะแนนจากหกคะแนน :o ยังต้องลุ้นเหนื่อยอีกหลายนัดเลย
เอา Full match มาฝากครับ

Liverpool 2-2 Man City
EPL - 26 Aug 2012

Full Match

เลือก Link Download จากเว็บไหนก็ได้เร็วเท่ากันหมด :P

อย่าเอา ลิงค์ มาแปะ มีผลต่อ เวป ครับ ขอร้อง ให้ไปหาเอาเองดีกว่า

#117 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ว่าแล้ว หงส์แดง ฟอร์มแปรเปลี่ยนตามคู่แข่ง เมื่อคืนผมว่าเริ่มเข้าที่เข้าทางมาบ้างแล้ว เห็น อัลเลน กะ สเตอริ่ง แล้ว มีแวว ให้เวลาอีกซักหน่อย แต่ผมเซ็งโกล เรน่า ออกมาตัดบอลโด่งทีไรวืดตลอด อย่างเสียลูกแรกก็ออกมาวืด เคลลี่เลยตกใจพักบอลให้ ยาย่า :lol:

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#118 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ว่าแล้ว หงส์แดง ฟอร์มแปรเปลี่ยนตามคู่แข่ง เมื่อคืนผมว่าเริ่มเข้าที่เข้าทางมาบ้างแล้ว เห็น อัลเลน กะ สเตอริ่ง แล้ว มีแวว ให้เวลาอีกซักหน่อย แต่ผมเซ็งโกล เรน่า ออกมาตัดบอลโด่งทีไรวืดตลอด อย่างเสียลูกแรกก็ออกมาวืด เคลลี่เลยตกใจพักบอลให้ ยาย่า :lol:

ตามความเห็นผมนัดนี้เรือจัดตัวพลาดไปนะครับ ความจริงน่าจะดร็อปนาสรี่นะครับ เพราะการที่เอายาย่าไปเล่นในตำแหน่งตัวรับนั้นเป็นการลดประสิทธิภาพของเค้าลง ถ้าจัดตัวแบบที่มีซิลบาลงตั้งแต่ครึ่งแรกแล้วให้ยาย่ามาขับเคลื่อนเกมส์ตั้งแต่แรกมีหนาวแน่ ตอนที่เปลี่ยนนาสรี่ออกผมอุทาน "อั้ยย่ะ" เลยล่ะครับ แล้วมันก็เป็นตามที่ผมคิดไว้จริงๆ โดยยิงประตูทันที การขับเคลื่อนเกมส์รุกดูดีมีสง่าราศีแล้วล่ะครับ เพียงแต่จังหวะสุดท้ายยังไม่คมพอ จังหวะควรส่งดันไปเองซะงั้น พอดีนัดหน้าลูลู่อาจจะเจ็บ เราคงได้เห็นซาฮินกัน อาจจะนัดกลางสัปดาห์เลยก็ได้ ส่วนตัวแล้วเมื่อคืนเทพแล้วล่ะครับ เมื่อคืนสเคอเทลส่งลูก Killer Pass ได้สวยมากครับ :P

Edited by greeenday, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:19.

#119 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

สถิติหลังเกมส์ครับ

Liverpool 2 Skrtel 34, Suárez 66
Manchester City 2 Yaya Touré 63, Tévez 80

http://www.lfcstats.co.uk/2012/08/liverpool-2-2-manchester-city-full-time.html

#120 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ตามความเห็นผมนัดนี้เรือจัดตัวพลาดไปนะครับ ความจริงน่าจะดร็อปนาสรี่นะครับ เพราะการที่เอายาย่าไปเล่นในตำแหน่งตัวรับนั้นเป็นการลดประสิทธิภาพของเค้าลง ถ้าจัดตัวแบบที่มีซิลบาลงตั้งแต่ครึ่งแรกแล้วให้ยาย่ามาขับเคลื่อนเกมส์ตั้งแต่แรกมีหนาวแน่ ตอนที่เปลี่ยนนาสรี่ออกผมอุทาน "อั้ยย่ะ" เลยล่ะครับ แล้วมันก็เป็นตามที่ผมคิดไว้จริงๆ โดยยิงประตูทันที การขับเคลื่อนเกมส์รุกดูดีมีสง่าราศีแล้วล่ะครับ เพียงแต่จังหวะสุดท้ายยังไม่คมพอ จังหวะควรส่งดันไปเองซะงั้น พอดีนัดหน้าลูลู่อาจจะเจ็บ เราคงได้เห็นซาฮินกัน อาจจะนัดกลางสัปดาห์เลยก็ได้ ส่วนตัวแล้วเมื่อคืนเทพแล้วล่ะครับ เมื่อคืนสเคอเทลส่งลูก Killer Pass ได้สวยมากครับ :P

ส่วนตัวผมว่านัดนี้ตัวดาวรุ่ง+ตัวใหม่ๆ พร้อมใจกันเล่นดีเลยครับ จะมีแต่เคลลี่ที่มีผิดพลาดค่อนข้างมากกว่าเพื่อน

สเตอลิ่งเล่นได้แบบนี้ ดาวนิ่งก็ดาวนิ่งเหอะ

เจิด เหยิน เรน่า ฟอร์มต่ำกว่ามาตรฐาน เหยินฝืนเล่นหลายจังหวะทำให้เสียโอกาส ยังดีที่ยิงฟรีคิกช่วยทีมได้ลูกนึง

เอนริเก้ลงมาป่วนได้ดีครับ (ฝ่ายตัวเอง) สงสัยคงต้องก้นด้านไปซักพักนะอาเบะ

แบ็คขวา + จังหวะจบสกอร์ ยังเป็นจุดที่ต้องแก้ไขต่อไป

#121 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เอนริเก้ลงมาป่วนได้ดีครับ (ฝ่ายตัวเอง) สงสัยคงต้องก้นด้านไปซักพักนะอาเบะ

เกือบหงายท้องตกโต๊ะคอมฯ 5555+ :lol: ไปๆมาๆกลายเป็นมีปัญหาที่แบ็คสองข้างซะงั้น นี่ถ้าจอนสันเจ็บจะทำยังไงก็ไม่รู้นะครับ ล่าสุดนี่มีข่าวออกมาอีกว่าแดมซี่ป์จะไปซันเดอร์แลนด์ซะงั้น แต่ข่าวอีกกระแสกลับบอกทีมกำลังติดต่อกับตัวรุกอีก 1 คนสุดท้ายตามที่รอดเจอร์บอกเอาไว้หลังจากคว้าโจ อัลแลนว่าต้องการนักเตะใหม่อีกสามคน ซึ่งถ้าไล่เรียงตามลำดับจะได้ดังนี้นะครับ
1. Oussama Assaidi
2. Nuri Sahin
3. ????????
ตามนั้นนะครับ และตามข่าวยังบอกอีกว่าเป็นนักเตะของสโมสรที่อยู่ในลอนดอน? อีกเรื่องนึงนะครับสโมสรนิวคาสเซิ่ลตกลงยื่นข้อเสนอซื้อแอนดี้แล้วที่ 17 ลป. จริงเท็จประการใดไม่ทราบนะครับรอฟังข่าวอีกที่วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ซึ่งเป็นวันปิดตลาด
ปล. ลูก้า โมดริด ย้ายไปอยู่กับมาดริดแล้วครับ ค่าตัวประมาณ 27 ลป. สัญญา 4 ปีครับ

#122 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

งานเข้าแว้ววววว ตึ่งโป๊ะ!!!! เมพลูคัสเจ็บ 2 เดือน :blink:

ความคืบหน้าล่าสุดเกี่ยวกับอาการบาดเจ็บของเทพลูคัสนั้นน่าเป็นห่วงไม่น้อยสำหรับเจ้าตัวและ Bredan Rodgers โดยทีมแพทย์จะทำการตรวจอย่างละเอียดและคาดว่าจะทราบผลวันนี้ เบื้องต้นอาการบาดเจ็บน่าจะเกิดจาก กล้ามเนื้อฉีกขาด

หากผลตรวจออกมาตามที่คาดการณ์จริง กองกลางชาวบราซิเลี่ยนรายนี้จะต้องพักยาวถึง 10 สัปดาห์ หรือประมาณ 2 เดือนกว่าๆเลยทีเดียว ส่งผลกระทบร้ายแรงต่อหงส์แดงอย่างแน่นอน ถึงแม้หงส์แดงเพิ่งจะคว้าตัว Sahin มาจาก Real Madrid ด้วยสัญญายืมตัวเป็นเวลาหนึ่งฤดูกาลเต็มก็ตาม

Source: Irish Times

http://www.liverpool...พักยาว-2-เดือน/

#123 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

งานเข้าแว้ววววว ตึ่งโป๊ะ!!!! เมพลูคัสเจ็บ 2 เดือน :blink:

ความคืบหน้าล่าสุดเกี่ยวกับอาการบาดเจ็บของเทพลูคัสนั้นน่าเป็นห่วงไม่น้อยสำหรับเจ้าตัวและ Bredan Rodgers โดยทีมแพทย์จะทำการตรวจอย่างละเอียดและคาดว่าจะทราบผลวันนี้ เบื้องต้นอาการบาดเจ็บน่าจะเกิดจาก กล้ามเนื้อฉีกขาด

หากผลตรวจออกมาตามที่คาดการณ์จริง กองกลางชาวบราซิเลี่ยนรายนี้จะต้องพักยาวถึง 10 สัปดาห์ หรือประมาณ 2 เดือนกว่าๆเลยทีเดียว ส่งผลกระทบร้ายแรงต่อหงส์แดงอย่างแน่นอน ถึงแม้หงส์แดงเพิ่งจะคว้าตัว Sahin มาจาก Real Madrid ด้วยสัญญายืมตัวเป็นเวลาหนึ่งฤดูกาลเต็มก็ตาม

http://www.liverpool...พักยาว-2-เดือน/

ฤดูกาลนี้ผมคิดเล่นๆว่าหากขาดเทพลูไปทีมยังเดินไปข้างหน้าได้ คงไม่เหมือนฤดูกาลก่อน เนื่องจากขุมกำลังสำรองยังพอฝากผีฝากไข้ได้อยู่นะครับ ฤดูกาลนี้ไว้ใจได้ ;) แต่จากข่าวล่าสุดนิวคาสเซิลยื่นข้อเสนอสุดท้ายจำนวน 17 ลป. สำหรับแอนดี้ให้พิจารณาแล้วนะครับ ประกอบกับซาฮินไม่ปฏิเสธหากจบฤดูกาลนี้แล้วลิเวอร์พูลขอซื้อถาวร และตามข่าวหากหงส์ยังต้องการแดเนียล สเตอร์ริดอยู่ เชลซีปักป้ายราคาไว้ที่ี 25 ลป. :o คาดว่าจะแห้วอีกราย :lol:

Edited by greeenday, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37.

#124 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

ฤดูกาลนี้ผมคิดเล่นๆว่าหากขาดเทพลูไปทีมยังเดินไปข้างหน้าได้ คงไม่เหมือนฤดูกาลก่อน เนื่องจากขุมกำลังสำรองยังพอฝากผีฝากไข้ได้อยู่นะครับ ฤดูกาลนี้ไว้ใจได้ ;) แต่จากข่าวล่าสุดนิวคาสเซิลยื่นข้อเสนอสุดท้ายจำนวน 17 ลป. สำหรับแอนดี้ให้พิจารณาแล้วนะครับ ประกอบกับซาฮินไม่ปฏิเสธหากจบฤดูกาลนี้แล้วลิเวอร์พูลขอซื้อถาวร และตามข่าวหากหงส์ยังต้องการแดเนียล สเตอร์ริดอยู่ เชลซีปักป้ายราคาไว้ที่ี 25 ลป. :o คาดว่าจะแห้วอีกราย :lol:

สำหรับหนูหิ่น ผมว่าเค้าคงดูผลงานของทีมด้วยแหละครับ ว่าจะได้เล่น UCL หรือเปล่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ทั้งทีมจะโชว์ฟอร์มเก่งได้ตลอดทั้งฤดูกาลหรือเปล่า

ผมว่าถ้าไม่ได้แบ็กซ้าย-ขวา ซักคนเนี่ยน่าเป็นห่วงเกมรับนะครับ 2 นัดเสียไปแล้ว 5 ลูก 3 ใน 5 ความผิดพลาดของกองหลังด้วย

บิ๊กแอนดี้ ถ้าจะขายจริงๆคงทำใจฮะ ยอมรับว่าไม่เข้าระบบตะกุกตะกักของเราเลย ถึงอยากให้อยู่คอยเป็นตัวเปลี่ยนเกมส์ก็ตาม

#125 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

เป็นแดง ตั้งแต่ ปี 29 อยากเห็นชูถ้วย Premier สักที :P

#126 intseo9

intseo9

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ไม่ได้ดูเลยครับ อิอิ
สรุป ผลบอลเมื่อคืน นี้ติดตามโปรแกรมฟุตบอลลีกต่างๆได้ที่นี่

#127 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

Preview : Liverpool VS Hearts

หงส์แดงดูเหมือนปลอดภัย ที่จะผ่านเข้าไปเล่นในรอบแบ่งกลุ่มยูโรป้าลีค

หลังจากชัยชนะ 1-0 เมื่อนัดก่อน นักเตะของเบรนเดน ร็อดเจอร์ส น่าจะสามารถจบงานของพวกเขาที่แอนฟิลด์ และผ่านเข้าไปเล่นในรอบแบ่งกลุ่มได้

ตัวจริงที่น่าจะได้ลง
LIVERPOOL
Reina,Kelly, Carragher, Agger, Robinson, Henderson, Spearing, Sahin, Adam, Sterling, Borini
HEARTS
MacDonald, Paterson, Webster, Zaliukas, Grainger, McGowan, Barr, Taouil, Novikovas, Sutton, Driver

ดูจากโปรแกรมการแข่งขันแล้ว เบรนเดน ร็อดเจอร์ส ผู้จัดการทีมลิเวอร์พูลน่าจะทำงาน หมุนเวียนผู้เล่นในทีมของเขาอีกครั้ง และให้โอกาสแก่ผู้เล่นวัยรุ่นหลายๆคน ได้ลงสัมผัสเกมส์ใหญ่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งดาวรุ่งในแนวรับของทีม

นูริ ซาฮิน น่าจะได้รับโอกาสเปิดตัวอย่างรวดเร็ว ในแผงกองกลางของลิเวอร์พูล ในขณะที่อัลเลนน่าจะนั่งที่ม้านั่งสำรองก่อน หลังจากเพิ่งผ่านการทำหน้าที่ในเกมส์ที่เสมอ 2-2 กับแมนเชสเตอร์ ซิตี้ เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา

ราฮีม สเตอร์ลิ่ง น่าจะได้รับโอกาสอีกครั้ง ตรงกองกลางฝั่งซ้าย และหวังว่าเขาจะสร้างความน่ากลัวให้กลับกองหลังของฮาร์ท เหมือนกับที่ทำได้หลายต่อหลายครั้งในเกมส์ที่เจอกันเกมส์แรก

ฮาร์ทดูเหมือนว่า จะยังคงใช้ทีมๆ เดิมกับในเกมส์ที่แพ้ 1-0 และใช้ระบบ 4-4-2 เหมือนเดิม

ที่มา GOAL.COM
โดย BaS_TheKOPNeverDiE

http://www.thekop.in...wtopic&t=123978

Edited by Lucas Leiva Benitez, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:53.

#128 kop16

kop16

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:33

Liverpoll 1-1 Heart

#129 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:13

Preview : Liverpool VS Hearts

หงส์แดงดูเหมือนปลอดภัย ที่จะผ่านเข้าไปเล่นในรอบแบ่งกลุ่มยูโรป้าลีค

หลังจากชัยชนะ 1-0 เมื่อนัดก่อน นักเตะของเบรนเดน ร็อดเจอร์ส น่าจะสามารถจบงานของพวกเขาที่แอนฟิลด์ และผ่านเข้าไปเล่นในรอบแบ่งกลุ่มได้

ตัวจริงที่น่าจะได้ลง
LIVERPOOL
Reina,Kelly, Carragher, Agger, Robinson, Henderson, Spearing, Sahin, Adam, Sterling, Borini
HEARTS
MacDonald, Paterson, Webster, Zaliukas, Grainger, McGowan, Barr, Taouil, Novikovas, Sutton, Driver

ดูจากโปรแกรมการแข่งขันแล้ว เบรนเดน ร็อดเจอร์ส ผู้จัดการทีมลิเวอร์พูลน่าจะทำงาน หมุนเวียนผู้เล่นในทีมของเขาอีกครั้ง และให้โอกาสแก่ผู้เล่นวัยรุ่นหลายๆคน ได้ลงสัมผัสเกมส์ใหญ่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งดาวรุ่งในแนวรับของทีม

นูริ ซาฮิน น่าจะได้รับโอกาสเปิดตัวอย่างรวดเร็ว ในแผงกองกลางของลิเวอร์พูล ในขณะที่อัลเลนน่าจะนั่งที่ม้านั่งสำรองก่อน หลังจากเพิ่งผ่านการทำหน้าที่ในเกมส์ที่เสมอ 2-2 กับแมนเชสเตอร์ ซิตี้ เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา

ราฮีม สเตอร์ลิ่ง น่าจะได้รับโอกาสอีกครั้ง ตรงกองกลางฝั่งซ้าย และหวังว่าเขาจะสร้างความน่ากลัวให้กลับกองหลังของฮาร์ท เหมือนกับที่ทำได้หลายต่อหลายครั้งในเกมส์ที่เจอกันเกมส์แรก

ฮาร์ทดูเหมือนว่า จะยังคงใช้ทีมๆ เดิมกับในเกมส์ที่แพ้ 1-0 และใช้ระบบ 4-4-2 เหมือนเดิม

ที่มา GOAL.COM
โดย BaS_TheKOPNeverDiE

http://www.thekop.in...wtopic&t=123978

ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามา Update นะครับ งานเยอะมากไปต่างจังหวัดตลอด ขอบคุณท่าน Lucas Leiva Benitez มากนะครับ ที่เข้ามาช่วยกัน update ข่าว
Update ก่อนตลาดปิด

หงส์เซ็นต์ Yesil ร่วมก๊วนเรียบร้อย

สโมสรลิเวอร์พูลได้ทำการประกาศเซ็นต์สัญญากับซาเหม็ด เยซิล หัวหอกดาวรุ่งจากไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

กองหน้าวัย 18 ปี ได้ผ่านการตรวจร่างกายอย่างฉลุยไปเมื่อวันนี้เอง

โดยเขาได้กล่าวผ่านเว็บทางการว่า "อย่างแรกเลยนะฮะ ผมก็จะหมั่นฝึกซ้อม และหนึ่งหรือสองปีข้างหน้า ผมหวังว่าจะได้ก้าวขึ้นสู่ทีมชุดใหญ่"

"มันเหมือนกับฝันที่ได้เล่นให้กับลิเวอร์พูล และผมจะทุ่มเททุกสิ่งลงไป"

เยซิลตะบันไปทั้งสิ้น 22 ประตู จาก 26 นัดในการลงเล่นให้กับทีมชาติเยอรมันไล่ตั้งแต่ชุด U16, U17 และ U18

และเขายังเป็นรองดาวซัลโวศึก FIFA U17 World Cup ที่เม็กซิโกเมื่อซัมเมอร์ที่ผ่านมาด้วยโดยยิงไปทั้งสิ้น 6 ประตู

Credit : เว็บทางการ

ชื่อ : ซาเหม็ด เยซิล
ส่วนสูง : 180 cm.
ตำแหน่ง : กองหน้า
ผลงานในนามทีมชาติ
U16 : 2(3)
U17 : 21(19)
U18 : 3(0)

- เคยลงเล่นให้ทีมชุดใหญ่ของเลเวอร์คูเซนแล้ว 1 ครั้ง
- ได้ silver shoe ใน world cup u-17(6 ประตู) และ golden boot ใน Euro u-17(9 ประตู)
- ลงเล่นให้กับ U 17 ของเลเวอร์ไป 14 แมทช์ ทำไป 22 ประตู 2 hat-tricks 2 assists
- ในแมทช์ชิงชนะเลิศยูโร ยู 17 เขาได้ทำแฮททริกแต่เยอรมันก็เป็นฝ่ายพ่ายให้ฮอลแลนด์อยู่ดี
- มีเอเยนต์คนเดียวกับนูริ ซาฮิน
- อาร์เซนอลตามตื๊อเด็กคนนี้อยู่นาน และเยซิลเองก็เป็นที่สนใจไปทั่วยุโรป
- ลงเล่นให้ U 19 ของเลเวอร์ไป 23 เกมส์ ทำไป 19 ประตู 5 assists และ 2 hattricks
- เป็นนักเตะเชื้อสายตุรกีคนที่ 2 ที่เล่นให้ลิเวอร์พูลต่อจาก Nuri Sahin

เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกทักท้วงมาเกี่ยวกับการลง Link download หากอย่างได้ full match นัดไหนโพสไว้นะครับ จะ PM ไปให้ :)

Edited by greeenday, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:15.

#130 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

Liverpoll 1-1 Heart

หลุย ซัวเรสนี่ขี้เลี้ยงสุดๆ ดึงดันจะไปคนเดียวให้ได้ นี่ถ้ายิงประตูไม่ได้ โดนคนไทยด่ากระจาย :lol: ........ นัดนี้เรน่าโดนเข้าไปเต็มๆ :P เห็นแล้วกลุ้ม.......

Edited by greeenday, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:05.

#131 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

Official! หงส์ปล่อย Carroll ไปขุนค้อนด้วยสัญญายืมตัว

เรื่องราวของ Andy Carroll ได้บทสรุปเสียที หลังจากสโมสร Liverpool ได้ออกมายืนยันแล้วว่าเขาได้ย้ายไปอยู่กับ West Ham ด้วยสัญญายืมตัวตลอดทั้งฤดูกาล

การออกไปของกองหน้าร่างยักษ์นี้ยังเป็นการปูทางให้กับนักเตะรายใหม่ที่คาดว่าจะย้ายมาร่วมทีมก่อนเดดไลน์อีกด้วย โดยคาดกันว่า Clint Dempsey คือเป้าหมายหลักที่ Brendan Rodger ต้องการดึงมาร่วมทีม

เพิ่มเติม

The Times ได้รายงานว่า West Ham ได้จ่ายเงินจำนวน 1 ล้านปอนด์ เป็นค่าธรรมเนียมได้ในการยืมตัว นอกจากนั้นยังต้องจ่ายค่าเหนื่อย 80,000 ปอนด์/สัปดาห์ พร้อมได้ออฟชั่นซื้อขาดด้วยมูลค่า 17 ล้านปอนด์ หลังจบฤดูกาล ในกรณีที่ Carroll ตอบตกลง

thekop.in.th

#132 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

Official! หงส์ปล่อย Carroll ไปขุนค้อนด้วยสัญญายืมตัว

เรื่องราวของ Andy Carroll ได้บทสรุปเสียที หลังจากสโมสร Liverpool ได้ออกมายืนยันแล้วว่าเขาได้ย้ายไปอยู่กับ West Ham ด้วยสัญญายืมตัวตลอดทั้งฤดูกาล

การออกไปของกองหน้าร่างยักษ์นี้ยังเป็นการปูทางให้กับนักเตะรายใหม่ที่คาดว่าจะย้ายมาร่วมทีมก่อนเดดไลน์อีกด้วย โดยคาดกันว่า Clint Dempsey คือเป้าหมายหลักที่ Brendan Rodger ต้องการดึงมาร่วมทีม

เพิ่มเติม

The Times ได้รายงานว่า West Ham ได้จ่ายเงินจำนวน 1 ล้านปอนด์ เป็นค่าธรรมเนียมได้ในการยืมตัว นอกจากนั้นยังต้องจ่ายค่าเหนื่อย 80,000 ปอนด์/สัปดาห์ พร้อมได้ออฟชั่นซื้อขาดด้วยมูลค่า 17 ล้านปอนด์ หลังจบฤดูกาล ในกรณีที่ Carroll ตอบตกลง

BR เผยเหตุผลที่ปล่อย Carroll
Brendan Rodgers ได้ออกมาอธิบายถึงเหตุผลที่เขาตัดสินใจปล่อย Andy Carroll ให้กับ West Ham ด้วยสัญญายืมตัวทั้งฤดูกาล

Rodgers ได้ให้สัมภาษ์กับนักข่าวหลังจากนั้นว่า "ผมได้พูดคุยกับและมีการสื่อสารที่ดีกับ Andy ตลอดช่วงซัมเมอร์ ผมได้พูดคุยกับนักเตะทุกๆคนและทำให้พวกเขาตระหนักว่าผมอยากให้พวกเขาอยู่ส่วนไหนของกลุ่ม"

"Andy ต้องการให้ฤดูกาลนี้เป็นปีที่เขาจะได้ลงเล่นอย่างสม่ำเสมอ และแน่นอนว่าผมไม่สามารถรับประกันตรงจุดนั้นได้"

"เขาได้รับโอกาสให้ย้ายทีมเพื่อที่จะได้ลงเล่นและแสดงคุณภาพในตัวเขา มันช่วยให้พวกเราก้าวไปข้างหน้าซึ่งพวกเราจะมาประเมินกันอีกครั้งในช่วงสิ้นสุดฤดูกาล"

"เขาต้องการเวลาลงเล่น เขาเป็นคนดี และทำงานได้ดีในการฝึกซ้อม แต่ผมสามารถเลือกได้แค่ 11 คนเท่านั้น และผมก็มีนักเตะที่มีความสามารถยอดเยี่ยมอย่าง Luis Suarez อยู่แล้ว"

#133 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:58

จาก facebook Luis Suasez

I'm so happy for progressing to the group stage of the Europa League and for helping my team with a goal. YNWA

ฉันมีความสุขมากที่ทีมสามารถผ่านเข้ารอบแบ่งกลุ่มของยูโรป้าลีกได้ และช่วยทีมด้วยการยิงประตู.....YNWA

https://www.facebook.com/suarez16luis?ref=stream

facebook Luis Suasez เข้าไปติดตามกันได้ :)

#134 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ไม่เป็นครับท่าน greenday เด่วผมจะมาอัพกระทู้เป็นระยะๆๆครับผม ขอบคุณทุกท่านที่โพสผลเมื่อคืนครับ

ลิงค์ดูบอลท่าน greenday หลังไมค์มาหาผมด้วยก็ดีนะครับ เผื่อผมจะได้ดูมั่ง ขอบคุณครับ

#135 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

Update รอตลาดนักเตะปิด

ผลการจับสลากแบ่งสายยูโรป้าลีก รอบแบ่งกลุ่ม

อยู่ร่วมกลุ่มกับ Udinese กับ ทีมเศรษฐีรัสเซีย Anzhi หนักเหมือนกันแฮะ

#136 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ผลการจับสลากแบ่งสายยูโรป้าลีก รอบแบ่งกลุ่ม

อยู่ร่วมกลุ่มกับ Udinese กับ ทีมเศรษฐีรัสเซีย Anzhi หนักเหมือนกันแฮะ

เห็นด้วยกับท่านนะ อูดิเนเซ่ อันซิ ทีมโหดๆทั้งนั้น อีกทีมจากสวิสก็ขาประจำยูโรป้าเหมือนกัน ไม่มีงานไหนง่ายแน่นอนครับ

กลุ่ม L อ่ะสบายสุดแล้ว เห้อ

#137 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

Confirm Deals or Complete Transfers in Premier League

Kieran Richardson, Sunderland to Fulham, undisclosed.
Sam Magri, Portsmouth to QPR, undisclosed.
Jordan Bowery, Chesterfield to Aston Villa, undisclosed.
Thorgan Hazard, Chelsea to Zulte Waregem, season loan.
Danny Rose, Tottenham to Sunderland, season loan.
Nigel De Jong, Man City to AC Milan, undisclosed.
Amin Affane, Chelsea to Roda JC, season loan
Jay Spearing, Liverpool to Bolton, season loan.
Andy Carroll, Liverpool to West Ham, season loan.
Esteban Granero, Real Madrid to QPR, 7 million pounds.
Charlie Adam, Liverpool to Stoke City, undisclosed.
Scott Sinclair, Swansea to Manchester City, undisclosed.
Park Chu-young, Arsenal to Celta Vigo, season loan.
Giovani dos Santos, Tottenham to Real Mallorca, undisclosed.

undisclosed นี่มันแปลว่าอะไรหว่า แบบไม่เปิดเผยค่าตัวรึเปล่าหว่า Update ทั้งคืนครับ จนกว่าตลาดจะปิด :P

Edited by greeenday, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07.

#138 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

เห็นด้วยกับท่านนะ อูดิเนเซ่ อันซิ ทีมโหดๆทั้งนั้น อีกทีมจากสวิสก็ขาประจำยูโรป้าเหมือนกัน ไม่มีงานไหนง่ายแน่นอนครับ

กลุ่ม L อ่ะสบายสุดแล้ว เห้อ

ถ้าผ่านเข้ารอบไป (รึเปล่า :P) ก็ทีมหินๆทั้งนั้นเลยครั

#139 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ขอตามติด กับสาวกหงส์แดงในเสรีไทย ด้วยคนนะครับ

ตามอ่านมาซักพักแล้ว กระทู้นี้ :)

#140 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

Confirm Deals or Complete Transfers in Premier League

Kieran Richardson, Sunderland to Fulham, undisclosed.
Sam Magri, Portsmouth to QPR, undisclosed.
Jordan Bowery, Chesterfield to Aston Villa, undisclosed.
Thorgan Hazard, Chelsea to Zulte Waregem, season loan.
Danny Rose, Tottenham to Sunderland, season loan.
Nigel De Jong, Man City to AC Milan, undisclosed.
Amin Affane, Chelsea to Roda JC, season loan
Jay Spearing, Liverpool to Bolton, season loan.
Andy Carroll, Liverpool to West Ham, season loan.
Esteban Granero, Real Madrid to QPR, 7 million pounds.
Charlie Adam, Liverpool to Stoke City, undisclosed.
Scott Sinclair, Swansea to Manchester City, undisclosed.
Park Chu-young, Arsenal to Celta Vigo, season loan.
Giovani dos Santos, Tottenham to Real Mallorca, undisclosed.

undisclosed นี่มันแปลว่าอะไรหว่า แบบไม่เปิดเผยค่าตัวรึเปล่าหว่า Update ทั้งคืนครับ จนกว่าตลาดจะปิด :P

ใช่แล้วครับ undisclosed หมายถึงไม่เปิดเผยค่าตัวครับผม

แคโรลลไปเวสแฮม >>>> ขาดตัวโหม่ง+เท้าซ้ายโหดๆ

สเปียริ่ง >>>> ขอให้โชคดีเหมือนแดนนี่ เมอฟี่ นะ

อดัม >>>> กลัวฟอร์มเตะมุม,ฟรีคิกแม่นๆ สมัยแบล็คพูลกลับมาจังเลยครับ สโต๊คเนี่ยตัวโหม่งดีๆทั้งนั้น

ลุ้นกองหน้า น่าจะเป็นเดมซี่ย์นะ ยอเรนเต้ก็ลุ้นๆเหมือนกัน มีข่าวกับฮุนเตล่าร์ด้วย

สเตอริจถ้าได้มาสงสัยกลายเป็นฟุตบอลชายคู่กับซัวเรสแหงมๆ แข่งกันเลี้ยงเข้าประตู บอรินี่คงเซ็ง :lol: :angry:

Edited by Lucas Leiva Benitez, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:21.

#141 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

ขอตามติด กับสาวกหงส์แดงในเสรีไทย ด้วยคนนะครับ

ตามอ่านมาซักพักแล้ว กระทู้นี้ :)

ขอบคุณครับ ยินดีเสมอเลยครับ

#142 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

อดัม >>>> กลัวฟอร์มเตะมุม,ฟรีคิกแม่นๆ สมัยแบล็คพูลกลับมาจังเลยครับ สโต๊คเนี่ยตัวโหม่งดีๆทั้งนั้น

ใครที่ย้ายออกไปเป็นแบบที่ท่านว่าประจำเลยล่ะครับ 55+ :P

#143 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

หงส์เจรจากับ มิเชล บาสโตส

มิเชล บาสโตส ตัวริมเส้นด้านซ้ายของโอลิมปิค ลียง ตกเป็นข่าวเชื่อมโยงว่าจะย้ายมาสโมสรฟูแล่ม แต่ล่าสุด เอเย่นต์ของเขาบอกว่า เขาอาจจะย้ายไปสโมสรอื่นในอังกฤษ ซึ่งสื่อเชื่อว่า จะเป็นสโมสรลิเวอร์พูลนั่นเอง

+ kopthat +

ช่วงนี้ข่าวลือข่าวปล่อยเยอะครับ อย่าเพิ่งเชื่อจนกว่าเว็บทางการจะประกาศนะครับ

#144 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

Update ล่าสุด

ดิมิทาร์ เบอร์บาตอฟ เซ็นสัญญากับสโมสรฟูแล่มเรียบร้อย สัญญา 2ปี ค่าตัวประมาณ 5 ลป.

แมนเชสเตอร์ ซิตี้ เซ็นสัญญากับ ดักลาส ไมค่อน แบ็คจอมบุกจากสโมสรงูใหญ่ Inter Milan มาเสริมทีมเรียบร้อยโดยไม่มีการเปิดเผยค่าตัว

#145 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

คำขอบคุณของชาร์ลี อดัมถึงลิเวอร์พูล

ขอขอบคุณในการสนับสนุนอันเยี่ยมยอดของแฟนๆและสโมสรสำหรับหนึ่งปีอันแสนวิเศษ เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้รับโอกาสในการสวมเสื้อหมายเลข 26

ผมเป็นหนี้อย่างมากต่อบุคคลที่เคยอยู่สโมสรลิเวอร์พูลเช่นคนอย่างเคนนี่ ดัลกลิชและดาเมียง โคมอลลี่ ผมเป็นหนี้พวกเขาจริงๆ ผมเคารพในตัวเบรนแดน ร็อดเจอร์และในสิ่งที่เขาทำ เขาเป็นผู้จัดการทีมชั้นยอดและหวังเป็นอย่างยิ่งว่าพวกเขาจะทำได้ดี แต่ตอนนี้ผมกำลังมองไปข้างหน้าที่จะได้สวมเสื้อสโมสรสโต๊ค หวังว่าเมื่อโอกาสมาถึง ผมจะพร้อมที่จะเดินต่อไป (เริ่มลงเล่นนัดเจอวีแกนวันเสาร์เลย)

Once a Reds, Always a Reds
YNWA
ขอให้นายโชคดี ชาร์ลี อดัม :(

#146 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:49

บทสรุป ตลาดซื้อขาย ความเคลื่่อนไหวใหญ่ 12.00-5.00AM

5.00 AM : Done Deal
Charlie Adam [Liverpool - Stoke] £5m
Patrick Agyemang [QPR - Stevenage] Free
Efe Ambrose [Ashdod - Celtic] Undisclosed
Joey Barton [QPR - Marseille] Loan
Nicklas Bendtner [Arsenal - Juventus] Loan
Dale Bennett [Watford - AFC Wimbledon] Loan
Christian Benteke [Genk - Aston Villa] Undisclosed
Dimitar Berbatov [Manchester United - Fulham] Undisclosed
Federico Bessone [Swansea - Swindon] Free
Andre Blackman [Celtic - Inverness] Loan
Romuald Boco [Sligo - Accrington] Undisclosed
Carlos Bocanegra [Rangers - Racing Santander] Loan
Cian Bolger [Leicester City - Bristol Rovers] Loan
Jay Bothroyd [QPR - Sheffield Wednesday] Loan
Jordan Bowery [Chesterfield - Aston Villa] £500,000
Benjamin Buchel [USV Eschen/Mauren - Bournemouth] Free
Paul Caddis [Swindon - Birmingham] Loan
Nathaniel Chalobah [Chelsea - Watford] Loan
Scott Christie [Bo'ness - Hamilton] Undisclosed
Giles Coke [Sheffield Wednesday - Swindon] Loan
James Coppinger [Doncaster - Nottingham Forest] Loan
Cody Cropper [Unattached - Southampton]
Lorenzo Davids [Augsburg - Bournemouth] Free
Nigel de Jong [Manchester City - AC Milan] Undisclosed
Damien Delaney [Ipswich - Crystal Palace] Free
Nathan Delfouneso [Aston Villa - Blackpool] Loan
Clint Dempsey [Fulham - Tottenham] £6m
Stephen Dobbie [Swansea - Brighton] Undisclosed
Giovani Dos Santos [Tottenham - Real Mallorca] Undisclosed
Paul Dummett [Newcastle - St Mirren] Loan
Johnny Ertl [Sheffield United - Portsmouth] Free
Nicolas Fedor [Getafe - Celtic] Loan
Kane Ferdinand [Southend - Peterborough] £200,000
George Francomb [Norwich - AFC Wimbledon] Loan
Roman Golobart [Wigan - Tranmere] Loan
Bobby Grant [Scunthorpe - Rochdale] Undisclosed
Nuno Henrique [AD Fafe - Blackburn] Undisclosed
Pablo Hernandez [Valencia - Swansea] £5.55m
Iain Hume [Preston - Doncaster] Loan
Mike Jones [Sheffield Wednesday - Crawley] Undisclosed
Gael Kakuta [Chelsea - Vitesse Arnhem] Loan
Matthew Kennedy [Kilmarnock - Everton] Nominal
Hugo Lloris [Lyon - Tottenham] £11.8m
Dani Lopez [Unattached - Stevenage]
David Lopez [Athletic Bilbao - Brighton] Free
Alex MacDonald [Burnley - Plymouth] Loan
Sam Magri [Portsmouth - QPR] Free
Maicon [Inter Milan - Manchester City] Undisclosed
Stephane Mbia [Marseille - QPR] Undisclosed
David McGoldrick [Nottingham Forest - Coventry] Loan
Daryl Murphy [Celtic - Ipswich] Loan
Matija Nastasic [Fiorentina - Manchester City] £10m
Michael O'Halloran [Bolton - Carlisle] Loan
Andrea Orlandi [Swansea - Brighton] Undisclosed
Bryan Oviedo [FC Copenhagen - Everton] £5m
Park Chu-Young [Arsenal - Celta Vigo] Loan
Matt Parsons [Crystal Palace - Wycombe] Loan
Goran Popov [Dynamo Kiev - West Brom] Loan
Stephen Quinn [Sheffield United - Hull] Undisclosed
Gaston Ramirez [Bologna - Southampton] Undisclosed
Kieran Richardson [Sunderland - Fulham] £2m
Oliver Risser [Swindon - Stevenage] Loan
Adam Rooney [Birmingham - Swindon] Loan
Diogo Rosado [Sporting Lisbon - Blackburn] Undisclosed
Danny Rose [Tottenham - Sunderland] Loan
Darel Russell [Preston - Portsmouth] Free
Grzegorz Sandomierski [Genk - Blackburn] Loan
Stefan Savic [Manchester City - Fiorentina] Exchange
Billy Sharp [Southampton - Nottingham Forest] Loan
Scott Sinclair [Swansea - Manchester City] £6.2m
Jay Spearing [Liverpool - Bolton] Loan
David Stephens [Hibernian - Barnet] Free
Ryan Stevenson [Ipswich - Hearts] Free
Cameron Stewart [Hull - Burnley] Loan
Paul Taylor [Peterborough - Ipswich] Undisclosed
Josh Thompson [Celtic - Portsmouth] Free
Rafael van der Vaart [Tottenham - Hamburg] £10m
Ashley Westwood [Crewe - Aston Villa] Undisc

4.50 AM : ข่าวรายงานว่า Joao Moutinho ต้องการอยู่กับ Porto มากกว่าจะย้ายไป Spur ยังเหลืออีก 10 นาทีก่อนตลาดซื้อขายจะปิด

4.38 AM : Skysports รายงานว่า Blackpool ได้เซ็นสัญญา Nathan Eccleston กองหน้าของ Liverpool ด้วยค่าตัวฟรี

4.18 AM : Skysports รายงานว่า Demsey ได้เซ็นสัญญากับสเปอร์ด้วยจํานวนเงิน 6 ล้านปอนด์ด้วยสัญญา 3 ปี

4.10 AM : Skysports รายงานว่า Yossi Benayoun กําลังไปหา West Ham united ด้วยสัญญายืมตัวทั้งฤดูกาล

3.42 AM : Skysport รายงานว่า ลิเวอร์พูลไม่น่าจะเซ็นใครเข้ามาอีกแล้วในช่วงโค้งสุดท้ายของตลาดซื้อขาย

3.31 AM : ข่าวช๊อค! เมื่อสเปอร์เป็นม้าตัวสําคัญที่จะคว้าลายเซ็น Demsey ไปครอง

2.45 AM : Skysports รานงานว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าตัว Demsey ที่ 4 ล้านปอนด์ แต่ทาง Fulham ต้องการมากกว่านี้ในขณะที่ แอสตั้นวิลล่ายอมจ่าย 5 ล้านปอนด์ + 2 ล้านปอนด์เป็น add-on

1:46 AM : Roberto Di Matteo คอนเฟิร์มแล้วที่ Essien ไม่อยู่ในรายชื่อในเกมคืนนี้เพราะมีโอกาสย้ายแบบยืมตัวไป Arsenal

1:37 AM : Skysports รายงานว่า ข้อเสนอซื้อตัว Clint Dempsey จากลิเวอร์พูล ถูก Fulham ปฏิเสธ!!!!

1:34 AM : Malaga คอนเฟิร์มแล้ว Roque Santa Cruz ย้ายแบบยืมตัวทั้งฤดูกาลจาก แมนซิตี้

1:20 AM : Edison Cavani ต่อสัญญาใหม่กับ Napoli จนถึงปี 2017 ( สโมสรพีเมี่ยร์อด )

1.12 AM : Daniel Sturridge เป้าหมายของลิเวอร์พูล อยู่ในม้านั่งสํารองในเกมที่เชลซีจะเจอกับ แอตแลนติโก้ มาดริค

1.11 AM : SkyBet ปรับอัตราการต่อรองของการย้าย เดมซี่ย์ ไปสเปอร์ 7/4 และลิเวอร์พูลยังคงอยู่ที่ 2/5 ซึ่งมีโอกาสได้รายเซ็นของกองหน้ารายนี้มากกว่า

12:45 AM : Bologna ยืนยันอย่างเป็นทางการว่าได้ตกลงข้อเสนอซื้อตัว Gaston Ramirez จาก Southampton เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

12:35 AM : แหล่งข่าวในอิตาลี่กล่าวว่าในอีกไม่กี่นาทีข้างหน้าจะมีข่าวใหญ่ของ Napoli ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะเป็นการขายหรือต่อสัญญาของ Edinson Cavani

12:14 AM : Sky Sports รายงานว่า Christian Benteke กองหน้าค่าตัว 5 ล้านปอนด์ อยู่บนเครื่องบินเจ็ทส่วนตัวและกําลังบินมาตรวจร่างกายกับสโมสร แอสตั้น วิลล่า

12:07 AM : Nicklas Bendtner จากอาเซน่อล ย้ายด้วยสัญญายืมตัวทั้งฤดูกาลไป juventus

11.44 PM Sky Sports รายงานลิเวอร์พูลและสเปอร์เป็นตัวเต็งในการแย่งตัว เดมซี่ย์ หลังจากทั้ง 2 ทีมได้ยื่นข้อเสนอเป็นที่่เรียบร้อยแล้ว

11:14 PM : Sky Sports รายงานว่าลิเวอร์พูล อาจจะ เซ็นสัญญายืมตัว ยอสซี่ เบนายูน มาจากเชลซี 1 ฤดูกาล

11:23 PM : esports จากฮังการี่ รายงานว่า ปีเตอร์ กูลัคซี่ นายทวารสํารองของลิเวอร์พูลอาจจะย้ายไป Xerez ทีมจากสเปน ด้วยสัญญายืมตัว

ตลาดนักเตะปิดแล้วนะครับ สรุปทีมไม่ได้ซื้อใครมาเพิ่ม โดยเฉพาะคลิ้น แดมป์ซี่ สุดท้ายเป็นสเปอร์ที่ได้รายเซ็นต์นักเตะไป อย่าซีเรียสกันมากครับไม่ได้ไม่เป็นไร ยังมีตลาดช่วงมกราคมให้ลุ้นอีก โดยเฉพาะดีลนี้แฟนๆเมืองนอกตำหนิสโมสรกันยกใหญ่ โดยตลาดคราวนี้สโมสรใช้จ่ายเงินไปเพียงแค่ 20 ลป. รอลุ้นกันอีกทีมกราครับ

#147 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:50

บทสรุป ตลาดซื้อขาย ความเคลื่่อนไหวใหญ่ 12.00-5.00AM

5.00 AM : Done Deal
Charlie Adam [Liverpool - Stoke] £5m
Patrick Agyemang [QPR - Stevenage] Free
Efe Ambrose [Ashdod - Celtic] Undisclosed
Joey Barton [QPR - Marseille] Loan
Nicklas Bendtner [Arsenal - Juventus] Loan
Dale Bennett [Watford - AFC Wimbledon] Loan
Christian Benteke [Genk - Aston Villa] Undisclosed
Dimitar Berbatov [Manchester United - Fulham] Undisclosed
Federico Bessone [Swansea - Swindon] Free
Andre Blackman [Celtic - Inverness] Loan
Romuald Boco [Sligo - Accrington] Undisclosed
Carlos Bocanegra [Rangers - Racing Santander] Loan
Cian Bolger [Leicester City - Bristol Rovers] Loan
Jay Bothroyd [QPR - Sheffield Wednesday] Loan
Jordan Bowery [Chesterfield - Aston Villa] £500,000
Benjamin Buchel [USV Eschen/Mauren - Bournemouth] Free
Paul Caddis [Swindon - Birmingham] Loan
Nathaniel Chalobah [Chelsea - Watford] Loan
Scott Christie [Bo'ness - Hamilton] Undisclosed
Giles Coke [Sheffield Wednesday - Swindon] Loan
James Coppinger [Doncaster - Nottingham Forest] Loan
Cody Cropper [Unattached - Southampton]
Lorenzo Davids [Augsburg - Bournemouth] Free
Nigel de Jong [Manchester City - AC Milan] Undisclosed
Damien Delaney [Ipswich - Crystal Palace] Free
Nathan Delfouneso [Aston Villa - Blackpool] Loan
Clint Dempsey [Fulham - Tottenham] £6m
Stephen Dobbie [Swansea - Brighton] Undisclosed
Giovani Dos Santos [Tottenham - Real Mallorca] Undisclosed
Paul Dummett [Newcastle - St Mirren] Loan
Johnny Ertl [Sheffield United - Portsmouth] Free
Nicolas Fedor [Getafe - Celtic] Loan
Kane Ferdinand [Southend - Peterborough] £200,000
George Francomb [Norwich - AFC Wimbledon] Loan
Roman Golobart [Wigan - Tranmere] Loan
Bobby Grant [Scunthorpe - Rochdale] Undisclosed
Nuno Henrique [AD Fafe - Blackburn] Undisclosed
Pablo Hernandez [Valencia - Swansea] £5.55m
Iain Hume [Preston - Doncaster] Loan
Mike Jones [Sheffield Wednesday - Crawley] Undisclosed
Gael Kakuta [Chelsea - Vitesse Arnhem] Loan
Matthew Kennedy [Kilmarnock - Everton] Nominal
Hugo Lloris [Lyon - Tottenham] £11.8m
Dani Lopez [Unattached - Stevenage]
David Lopez [Athletic Bilbao - Brighton] Free
Alex MacDonald [Burnley - Plymouth] Loan
Sam Magri [Portsmouth - QPR] Free
Maicon [Inter Milan - Manchester City] Undisclosed
Stephane Mbia [Marseille - QPR] Undisclosed
David McGoldrick [Nottingham Forest - Coventry] Loan
Daryl Murphy [Celtic - Ipswich] Loan
Matija Nastasic [Fiorentina - Manchester City] £10m
Michael O'Halloran [Bolton - Carlisle] Loan
Andrea Orlandi [Swansea - Brighton] Undisclosed
Bryan Oviedo [FC Copenhagen - Everton] £5m
Park Chu-Young [Arsenal - Celta Vigo] Loan
Matt Parsons [Crystal Palace - Wycombe] Loan
Goran Popov [Dynamo Kiev - West Brom] Loan
Stephen Quinn [Sheffield United - Hull] Undisclosed
Gaston Ramirez [Bologna - Southampton] Undisclosed
Kieran Richardson [Sunderland - Fulham] £2m
Oliver Risser [Swindon - Stevenage] Loan
Adam Rooney [Birmingham - Swindon] Loan
Diogo Rosado [Sporting Lisbon - Blackburn] Undisclosed
Danny Rose [Tottenham - Sunderland] Loan
Darel Russell [Preston - Portsmouth] Free
Grzegorz Sandomierski [Genk - Blackburn] Loan
Stefan Savic [Manchester City - Fiorentina] Exchange
Billy Sharp [Southampton - Nottingham Forest] Loan
Scott Sinclair [Swansea - Manchester City] £6.2m
Jay Spearing [Liverpool - Bolton] Loan
David Stephens [Hibernian - Barnet] Free
Ryan Stevenson [Ipswich - Hearts] Free
Cameron Stewart [Hull - Burnley] Loan
Paul Taylor [Peterborough - Ipswich] Undisclosed
Josh Thompson [Celtic - Portsmouth] Free
Rafael van der Vaart [Tottenham - Hamburg] £10m
Ashley Westwood [Crewe - Aston Villa] Undisc

4.50 AM : ข่าวรายงานว่า Joao Moutinho ต้องการอยู่กับ Porto มากกว่าจะย้ายไป Spur ยังเหลืออีก 10 นาทีก่อนตลาดซื้อขายจะปิด

4.38 AM : Skysports รายงานว่า Blackpool ได้เซ็นสัญญา Nathan Eccleston กองหน้าของ Liverpool ด้วยค่าตัวฟรี

4.18 AM : Skysports รายงานว่า Demsey ได้เซ็นสัญญากับสเปอร์ด้วยจํานวนเงิน 6 ล้านปอนด์ด้วยสัญญา 3 ปี

4.10 AM : Skysports รายงานว่า Yossi Benayoun กําลังไปหา West Ham united ด้วยสัญญายืมตัวทั้งฤดูกาล

3.42 AM : Skysport รายงานว่า ลิเวอร์พูลไม่น่าจะเซ็นใครเข้ามาอีกแล้วในช่วงโค้งสุดท้ายของตลาดซื้อขาย

3.31 AM : ข่าวช๊อค! เมื่อสเปอร์เป็นม้าตัวสําคัญที่จะคว้าลายเซ็น Demsey ไปครอง

2.45 AM : Skysports รานงานว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าตัว Demsey ที่ 4 ล้านปอนด์ แต่ทาง Fulham ต้องการมากกว่านี้ในขณะที่ แอสตั้นวิลล่ายอมจ่าย 5 ล้านปอนด์ + 2 ล้านปอนด์เป็น add-on

1:46 AM : Roberto Di Matteo คอนเฟิร์มแล้วที่ Essien ไม่อยู่ในรายชื่อในเกมคืนนี้เพราะมีโอกาสย้ายแบบยืมตัวไป Arsenal

1:37 AM : Skysports รายงานว่า ข้อเสนอซื้อตัว Clint Dempsey จากลิเวอร์พูล ถูก Fulham ปฏิเสธ!!!!

1:34 AM : Malaga คอนเฟิร์มแล้ว Roque Santa Cruz ย้ายแบบยืมตัวทั้งฤดูกาลจาก แมนซิตี้

1:20 AM : Edison Cavani ต่อสัญญาใหม่กับ Napoli จนถึงปี 2017 ( สโมสรพีเมี่ยร์อด )

1.12 AM : Daniel Sturridge เป้าหมายของลิเวอร์พูล อยู่ในม้านั่งสํารองในเกมที่เชลซีจะเจอกับ แอตแลนติโก้ มาดริค

1.11 AM : SkyBet ปรับอัตราการต่อรองของการย้าย เดมซี่ย์ ไปสเปอร์ 7/4 และลิเวอร์พูลยังคงอยู่ที่ 2/5 ซึ่งมีโอกาสได้รายเซ็นของกองหน้ารายนี้มากกว่า

12:45 AM : Bologna ยืนยันอย่างเป็นทางการว่าได้ตกลงข้อเสนอซื้อตัว Gaston Ramirez จาก Southampton เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

12:35 AM : แหล่งข่าวในอิตาลี่กล่าวว่าในอีกไม่กี่นาทีข้างหน้าจะมีข่าวใหญ่ของ Napoli ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะเป็นการขายหรือต่อสัญญาของ Edinson Cavani

12:14 AM : Sky Sports รายงานว่า Christian Benteke กองหน้าค่าตัว 5 ล้านปอนด์ อยู่บนเครื่องบินเจ็ทส่วนตัวและกําลังบินมาตรวจร่างกายกับสโมสร แอสตั้น วิลล่า

12:07 AM : Nicklas Bendtner จากอาเซน่อล ย้ายด้วยสัญญายืมตัวทั้งฤดูกาลไป juventus

11.44 PM Sky Sports รายงานลิเวอร์พูลและสเปอร์เป็นตัวเต็งในการแย่งตัว เดมซี่ย์ หลังจากทั้ง 2 ทีมได้ยื่นข้อเสนอเป็นที่่เรียบร้อยแล้ว

11:14 PM : Sky Sports รายงานว่าลิเวอร์พูล อาจจะ เซ็นสัญญายืมตัว ยอสซี่ เบนายูน มาจากเชลซี 1 ฤดูกาล

11:23 PM : esports จากฮังการี่ รายงานว่า ปีเตอร์ กูลัคซี่ นายทวารสํารองของลิเวอร์พูลอาจจะย้ายไป Xerez ทีมจากสเปน ด้วยสัญญายืมตัว

ตลาดนักเตะปิดแล้วนะครับ สรุปทีมไม่ได้ซื้อใครมาเพิ่ม โดยเฉพาะคลิ้น แดมป์ซี่ สุดท้ายเป็นสเปอร์ที่ได้รายเซ็นต์นักเตะไป อย่าซีเรียสกันมากครับไม่ได้ไม่เป็นไร ยังมีตลาดช่วงมกราคมให้ลุ้นอีก โดยเฉพาะดีลนี้แฟนๆเมืองนอกตำหนิสโมสรกันยกใหญ่ โดยตลาดคราวนี้สโมสรใช้จ่ายเงินไปเพียงแค่ 20 ลป. รอลุ้นกันอีกทีมกราครับ

ขอบคุณท่าน greenday มากๆๆครับ อัพเดตแบบนาทีต่อนาทีเลยครับ สรุปว่าเดมซี่ย์แห้วอีกตามเคย แต่ก็อย่างว่าแหละฟูแล่มเขี้ยวมากมาย

มันก็น่าตำหนิสโมสรนะครับ ปล่อยกองหน้าอย่างแคโรลไป แต่ไม่ได้ตัวใหม่มา เดินเกมส์ผิดพลาดหมด

ต้องลุ้นกันว่าครึ่งฤดูกาลจะยิงได้ถึง 25-30 ลูกหรือเปล่า ถ้าต่ำกว่านั้นคิดว่าได้ลุ้นแน่นอน ลุ้นหนีตกชั้นน่ะครับ

#148 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:38

Ian Ayre ต้องรับผิดชอบ

จากกรณีที่ทีมพลาดการคว้าตัวคลิ้น แดมป์ซี่ ส่งผลให้ FSG โกรธ Ian Ayre เป็นอย่างมาก และถือว่า Ian Ayre ต้องรับผิดชอบ

สรุปค่าใช้จ่าย Summer

สรุปการใช้จ่ายเงิน Summer นี้ รอดเจอร์ใช้เงินไป 16.4 ลป.กับช่วงเวลาเดียวกันของ Dalglish ที่ใช้เงินไป 33.2 ลป. (ครึ่งต่อครึ่งเลยหรา :o)

Richard Buxton
LFC Transfer Speculations

#149 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:53

Liverpool U18s 0 - 2 Manchester City U18s

มันเป็นเช้าวันเสาร์ที่น่าผิดหวังสำหรับ U18s ลิเวอร์พูลที่พ่ายแพ้ให้แก่แมนเชสเตอร์ซิตี 2-0

"มันเป็นเรื่องยากจริงๆ เพราะเราเล่นได้ดีและสมควรได้รับอะไรที่มากกว่านี้" สตีฟ คูเปอร์โค้ชของทีมชุดเล็กบอกกับ Liverpoolfc.com

"ผมไม่มีข้อเรียกร้องใด ๆ ให้กับเด็กหนุ่มของเรา เพราะพวกเขาผิดหวังกันเพียงพอแล้ว ถ้าเราเล่นได้เหมือนนัดนี้ นัดที่เหลือของฤดูกาลเราจะทำได้ดีแน่"

"พวกเขาทำประตูแรกจากลูกตั้งเตะ และประตูที่สองตอนที่เรากำลังพยายามไล่ตามเอาประตูคืน."

Liverpool U18s: Ryan Fulton, Nathan Quirk, Joe Maguire, Michael Williams, Niall Heaton, Yalany Baio, Kristoffer Peterson, Jordan Lussey, Sam Gainford, Daniel-Trickett Smith, Connor Randall.

เว็บทางการ
http://www.liverpoolfc.com/news/latest-news/u18s-lose-at-city
พยายามเข้าอนาคตของทีม

#150 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:58

Ian Ayre ต้องรับผิดชอบ

จากกรณีที่ทีมพลาดการคว้าตัวคลิ้น แดมป์ซี่ ส่งผลให้ FSG โกรธ Ian Ayre เป็นอย่างมาก และถือว่า Ian Ayre ต้องรับผิดชอบ

สรุปค่าใช้จ่าย Summer

สรุปการใช้จ่ายเงิน Summer นี้ รอดเจอร์ใช้เงินไป 16.4 ลป.กับช่วงเวลาเดียวกันของ Dalglish ที่ใช้เงินไป 33.2 ลป. (ครึ่งต่อครึ่งเลยหรา :o)

Richard Buxton
LFC Transfer Speculations

ไม่เข้าใจทีมงานหงส์เลย ทำไมต้องมีส่วนเกี่ยวข้องการเลือกนักเตะด้วย จริงๆตรงนี้ผมว่าสิทธิ์ขาดควรจะเป็นผู้จัดการทีมคนเดียวนะครับ

รู้สึกจะมีปัญหาตั้งแต่ 2 มะกันยุคราฟาเลยนะครับเรื่องการซื้อนักเตะเนี่ย ทีมงานเข้ามาเจือกตลอด -*-

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน