Jump to content

- - - - -

มันยังไงกันเนี่ยครับกับ สด.9 ของมาร์ค

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

http://news.voicetv....land/45842.html

มาร์คโดนถอดยศ แถมจะริบเงินอีก คนรู้จักที่เป็นแดงส่งมาครับ

#2 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ไม่ยังไงหรอกครับ มาร์คเค้าหนีทหารอ่ะ 555555555555

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#3 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ไม่มีอะไรหรอกครับ...

รมต.กห. พลีชีพ เพื่อตู่ ก็เท่านั้น !!

Edited by แมวน้อยสีน้ำเงิน, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:15.

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ไม่ยังไงหรอกครับ มาร์คเค้าหนีทหารอ่ะ 555555555555

สด.9 ปลอมยังไงครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

อันนี้มาจากfbของวาสนา นาน่วมค่ะ
จากเพจของปู จิตกร บุษบา
วาสนา นาน่วม โพสต์ FB รมว.กลาโหม แถลง
เสนอถอดยศอภิสิทธิ์ ใช้หลักฐานเท็จสมัครอาจารย์ ร.ร.นายร้อย

"...เสนอถอดยศ-คืนเงินเดือน...เล่นกันแรง
พล.อ.อ.สุกำพล รมว.กห. สั่งให้กรมพระธรรมนูญทำเรื่องเสนอขอถอดยศ รต.อภิสิทธิ์เรียกเงินเดือนคืน แต่ให้ทำอย่างรอบคอบ ใช้อำนาจรมวกห.หลังพบใช้เอกสารเท็จ สมัครทหาร อ.รร.จปร. แถลงพร้อมหลักฐานยัน ใช้เอกสาร สด.9 เท็จ ไม่มีสด.20 ลงโดดๆใบเดียวไม่ได้ ถามอภิสิทธิ์ ไม่รักทหารจริงเปล่า สอนไม่กี่วันลาตลอดและลา221วัน ทำงานแค่35วัน ยันไม่ราวี ยันอายุความ20ปี แต่อะไรที่จบก็จบ อะไรที่ไม่จบก็จบ มีคนหาผมไม่กล้าหรือไม่อยากแถลง.."

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

http://news.voicetv....land/45842.html

มาร์คโดนถอดยศ แถมจะริบเงินอีก คนรู้จักที่เป็นแดงส่งมาครับ

ถ้าอันนี้ปลอมแล้วทำไมมาร์คต้องไปตรวจคัดเลือกปีถัด กองทัพใช้หลักฐานใดเรียกมาร์คไปตรวจคัดเลือก ในเมื่อไม่มี สด.9 จริง ๆ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม พร้อมด้วยคณะกรรมการตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีการตรวจเลือกการเกณฑ์ทหาร และการเข้าราชการทหารของนายอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ อดีตนายกรัฐมนตรี โดยมีพล.อ.อ.ไมตรี โอสถหงษ์ รองปลัดกระทรวงกลาโหม ประธานคณะกรรมเจ้ากรมเสมียนตรา เจ้ากรมพระธรรมนูญ เจ้ากรมจเรทหารบก ในฐานะกรรมการ ร่วมกันแถลงผลสรุปผลการตรวจสอบข้อเท็จจริง 6 ข้อ เริ่มตั้งแต่การที่นายอภิสิทธิ์ ไม่มารับการตรวจเลือกตามระยะเวลาที่กฎหมายกำหนด และไม่ได้รับการคัดเลือกเป็นทหาร อีกทั้งหนังสือรับรองการผ่อนผันที่ไม่ถูกต้องตามความเป็นจริงและไม่ถูกต้อง ตามกฎหมาย พร้อมนำเอกสารทั้งหมดมาแถลงข่าวด้วย อาทิ สด.1 สด.9 สด.27

โดย พล.อ.อ.สุกำพล ยืนยันว่านายอภิสิทธิ์ ใช้หลักฐานเท็จในการสมัครเข้ารับราชการทหารเป็นอาจารย์สอนนักเรียนนายร้อย พระจุลจอมเกล้า หรือ จปร. พร้อมย้ำว่าไม่มีเจตนากลั่นแกล้งทางการเมืองแทรกแซงแต่ทำหน้าที่ในขอบเขต ของกระทรวงกลาโหมตามที่สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินร้องขอ ทั้งนี้เตรียมให้กรมพระธรรมนูญทำเรื่องเสนอขอถอดยศ ร.ต.อภิสิทธิ์ และเรียกเงินเดือนคืนแต่ให้ทำอย่างรอบคอบใช้อำนาจรัฐมนตรีว่าการกระทรวง กลาโหมหลังพบใช้เอกสารเท็จสมัครทหาร

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ไม่มีอะไรหรอกครับ...

รมต.กห. พลีชีพ เพื่อตู่ ก็เท่านั้น !!

คาดว่าจะโดนมากกว่าตู่อีกนะครับ เพราะบอกว่าใช้อำนาจ รมว. กห ซะด้วย
รถสาย 157 326 328 พร้อมออกจากอู่รึยัง

#9 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

อ่าวกลับมาแล้วหรือคางคูด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#10 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

เรื่องนี้ถ้าลากยาว จะทำให้มันหลุดจาก รมต มากกว่า
เผลอๆ โดนข้อหาทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงด้วย

#11 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

สด 43 แม้วอยู่ไหน :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

มาร์คน่ะ..ผมไม่ห่วงหรอก....ห่วงแต่ไอ้หมาแพนดี้อาจจะ..ติดคุกตอนแก่นี่แหละ
ว่าแต่ใครไปวางยา.หมาแพนดี้เข้าล่ะ..ถึงมั่นใจซะขนาดนั้น :o :o

Edited by Gear2528, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#13 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ใจดี เค้าหนี "สลิปปลอม" ไปเหรอครับ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม พร้อมด้วยคณะกรรมการตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีการตรวจเลือกการเกณฑ์ทหาร และการเข้าราชการทหารของนายอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ อดีตนายกรัฐมนตรี โดยมีพล.อ.อ.ไมตรี โอสถหงษ์ รองปลัดกระทรวงกลาโหม ประธานคณะกรรมเจ้ากรมเสมียนตรา เจ้ากรมพระธรรมนูญ เจ้ากรมจเรทหารบก ในฐานะกรรมการ ร่วมกันแถลงผลสรุปผลการตรวจสอบข้อเท็จจริง 6 ข้อ เริ่มตั้งแต่การที่นายอภิสิทธิ์ ไม่มารับการตรวจเลือกตามระยะเวลาที่กฎหมายกำหนด และไม่ได้รับการคัดเลือกเป็นทหาร อีกทั้งหนังสือรับรองการผ่อนผันที่ไม่ถูกต้องตามความเป็นจริงและไม่ถูกต้อง ตามกฎหมาย พร้อมนำเอกสารทั้งหมดมาแถลงข่าวด้วย อาทิ สด.1 สด.9 สด.27

โดย พล.อ.อ.สุกำพล ยืนยันว่านายอภิสิทธิ์ ใช้หลักฐานเท็จในการสมัครเข้ารับราชการทหารเป็นอาจารย์สอนนักเรียนนายร้อย พระจุลจอมเกล้า หรือ จปร. พร้อมย้ำว่าไม่มีเจตนากลั่นแกล้งทางการเมืองแทรกแซงแต่ทำหน้าที่ในขอบเขต ของกระทรวงกลาโหมตามที่สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินร้องขอ ทั้งนี้เตรียมให้กรมพระธรรมนูญทำเรื่องเสนอขอถอดยศ ร.ต.อภิสิทธิ์ และเรียกเงินเดือนคืนแต่ให้ทำอย่างรอบคอบใช้อำนาจรัฐมนตรีว่าการกระทรวง กลาโหมหลังพบใช้เอกสารเท็จสมัครทหาร

บอกว่าผ่อนผันไม่ถูกต้องแต่กลับไม่เอา สด.20 มาโชว์
กฎหมายไม่ได้บอกให้ชายไทยทุกคนต้องมาคัดเลือกเพื่อเข้าทหารกองประจำการ มาร์คไม่มาเพราะยื่นสมัครเข้าโดยวิธีอื่นแล้วถ
การสมัครเข้ารับราชการทหารใช้ สด.9 กับ สด.41 แต่ท่านสุกำพลบอกว่า สด.9 ปลอม ถ้าปลอมจริง แล้วท่านได้ สด.1 กับ สด.27 มายังไง

#15 notcomeng

notcomeng

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

สด.9 ปลอมยังไงครับ

จะถามใจดีต้องถามใหม่ครับ
สลิปเงินเดือนปลอมยังไงครับ :lol: :lol: :lol:

#16 เสกสรรชยันต์

เสกสรรชยันต์

น้องใหม่

*
POPULAR

สด.9 มันแค่การขึ้นทะเบียนทหารกองเกิน เพื่อให้ทางกองทัพ มีข้อมูลของเรา เพื่อเรียกเข้าเกณฑ์ทหารเองนะครับ

ผมเคยไปขึ้นทะเบียนช้า เลย 17 ไปปีได้มั้ง เลยไปเสียค่าปรับที่โรงพัก 100 บาท แล้วก็มาขึ้นทะเบียนใหม่ ได้ สด.9 อันนี้ มันไม่มีความลำบากอะไรเลยนะครับ ไม่เห็นความจำเป็นต้องปลอมเลย

สด.43 หรือ สด.8 ยังน่าจะปลอมมากกว่า เพราะมีผลรับรอง ว่าเราผ่านเรื่องการรับใช้ชาติมาได้ ไม่ว่าจะเป็นการผ่อนผัน หรือ การได้รับยกเว้นไม่ต้องเป็นทหาร

จริง ๆ แล้ว การเป็นครูสอนที่โรงเรียนนายร้อย เป็นความจริงก็น่าจะเพียงพอนะ อย่างผม ถู ๆ ไถ เรียน รด.3 ปี หยุดบ้าง อะไรบ้าง ฝึกแบบงู ๆ ปลา ๆ ยึดพื้น ยังไม่ค่อยจะครับ ยังอุตส่าห์ได้ สด.8 มา
เทียบกับคุณอภิสิทธิแล้ว ยังมีเกียรติกว่าผมมากเลย ไม่น่าจะคิดมากกันนะครับ
วีระ สมความคิด และราตรี พิพัฒนาไพบูลย์ ต้องลำบากอยู่คุกเขมร เพราะอยากรักษาดินแดนไทย

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

สุกำพล สู้ ๆ สุกำพลสู้ตาย พลาดพลั้งยังไงมีไอ้ตู่นอนเป็นเพื่อน :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

สุกำพล สู้ ๆ สุกำพลสู้ตาย พลาดพลั้งยังไงมีไอ้ตู่นอนเป็นเพื่อน :lol:

อาจจะอยู่นานกว่าท่านตู่ครับ เพราะขึ้นรถคนสายกับท่านตู่

#19 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

โอีย....เรื่องเนี้ยมึนหัวฉิบเป๋งเลย
แล้วไงต่อวะเนี้ย....มึนตึบ @@#@!**@**!!+++ชักจะงง

#20 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ไม่มีอะไรใหม่ แถลงโดยไร้หลักฐาน จ้ออย่างเดียว ก็ไม่ต่างอะไรกับตู่ที่โดนฟ้องอยู่

สุกำหนัดทำแบบนี้หมายความได้อย่างเดียว.. ช่วยตู่

ก็ไม่รู้ว่ามาร์คจะปรานีไม่ฟ้อง หรือ จะลงหวายไอ้พวกปากพล่อยสีกทีสองที.. :D :D :D

ปล.ไหนว่าโดนมือที่มองไม่เห็นบีบ!?
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

เสื้อแดงบอกว่า ใบแทน สด.9 ที่ออกเมื่อปี 2531 ปลอมเพราะข้อความไม่ตรงกันกับต้นขั้ว
แต่ท่านสุกำพลตบหน้าเสื้อแดงโดยบอกว่า สด.9 ที่ออกปี 2529 นั้นปลอม :o :o :o

Edited by Solidus, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:30.

#22 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

เสื้อแดงบอกว่า ใบแทน สด.9 ที่ออกเมื่อปี 2531 ปลอมเพราะข้อความไม่ตรงกันกับต้นขั้ว
แต่ท่านสุกำพลตบหน้าเสื้อแดงโดยบอกว่า สด.9 ที่ออกปี 2529 นั้นปลอม :o :o :o

อ๋อ... มาร์กทำ สด.9 ตั้ง 2 รอบนี่เอง สับขาหลอกเสื้อแดงชัด ๆ อย่างเทพเลยนะเนี่ยะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#23 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

วันก่อนใครบอก สุกำพลหนี เจี้ยวจ้าวกันใหญ่ วันนี้ออกมาแล้ว
ไม่ได้หนี เขาเรียกตั้งหลัก

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#24 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

อยากให้มาร์คฟ้องนะจะได้ไปพิสูจน์กันที่ศาล แบบนี้ปล่อยมันพูดฝ่ายเดียวไ่ม่ดี

---------------------------------------

#25 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

วันก่อนใครบอก สุกำพลหนี เจี้ยวจ้าวกันใหญ่ วันนี้ออกมาแล้ว

ไม่รู้หมาตัวไหนบอกมีมือที่มองไม่เห็นห้ามไม่ให้สุกำพลพูดเนอะ

Edited by sanskrit_shower, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37.

#26 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ไปว่าเค้าหนีทหาร เค้าก็มีหลักฐานมากมาย แต่ตัวเองมีแต่คำพูดว่าทำโน่น ทำนี่ ไปโน่น มานี่ แต่ไม่มีหลักฐานยังกล้ามาตอบเนอะ น่าสมเพชจริงๆ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#27 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

อันนี้มาจากfbของวาสนา นาน่วมค่ะ
จากเพจของปู จิตกร บุษบา
วาสนา นาน่วม โพสต์ FB รมว.กลาโหม แถลง
เสนอถอดยศอภิสิทธิ์ ใช้หลักฐานเท็จสมัครอาจารย์ ร.ร.นายร้อย

"...เสนอถอดยศ-คืนเงินเดือน...เล่นกันแรง
พล.อ.อ.สุกำพล รมว.กห. สั่งให้กรมพระธรรมนูญทำเรื่องเสนอขอถอดยศ รต.อภิสิทธิ์เรียกเงินเดือนคืน แต่ให้ทำอย่างรอบคอบ ใช้อำนาจรมวกห.หลังพบใช้เอกสารเท็จ สมัครทหาร อ.รร.จปร. แถลงพร้อมหลักฐานยัน ใช้เอกสาร สด.9 เท็จ ไม่มีสด.20 ลงโดดๆใบเดียวไม่ได้ ถามอภิสิทธิ์ ไม่รักทหารจริงเปล่า สอนไม่กี่วันลาตลอดและลา221วัน ทำงานแค่35วัน ยันไม่ราวี ยันอายุความ20ปี แต่อะไรที่จบก็จบ อะไรที่ไม่จบก็จบ มีคนหาผมไม่กล้าหรือไม่อยากแถลง.."

ลา221วัน ทำงานแค่35วัน เท่ากับว่าอยู่ในงานไม่ถึงปี แต่ไงของจริง มันประมาณ 1 ปี 8 เดือนล่ะครับ
07/08/2530 นายอภิสิทธิ์ได้รับการบรรจุเข้าเป็น ข้าราชการกลาโหมพลเรือน ชั้นสัญญาบัตร รร.จปร.
12/04/2532 กระทรวงกลาโหมมีคำสั่งอนุมัติให้นายอภิสิทธิ์ออกจากราชการได้
เท่ากับอภิสิทธิืทำงานหนึ่งปีเลยนี่

#28 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ตกลงใบไหนปลอมล่ะครับ เสื้อแดงบอกใบที่สองปลอม แต่ท่านสุกำพลบอกใบที่หนึ่งปลอม

#29 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

*
POPULAR

พวกเอ็งไปตกลงกันก่อนว่าอะไรควรจะเป็นของปลอมดีกว่ามั้ย? แล้วค่อยมาแถลง

สลิ่มงงชิบหายแล้ว
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#30 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

อยากให้ตัดสินคดีเสร็จไวๆจริง ^^

#31 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ถ้าเรื่องนี้จบ คงมีคนได้ลาหมาบวชกันแน่ๆ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#32 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

MGRNews ศาลอาญาสืบพยานคดีจตุพรหมิ่นฯอภิสิทธิ์หนีทหารเสร็จแล้ว, นัดตัดสิน27กย.55

ของไอ้ตู่ จบแล้ว ... คิวต่อไปเป็นของไอ้โอ๋ ล่ะ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#33 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ตกลงใบไหนปลอมล่ะครับ เสื้อแดงบอกใบที่สองปลอม แต่ท่านสุกำพลบอกใบที่หนึ่งปลอม

ผมว่าเรื่องนี้ต้องถามมาร์คน่าจะรู้ดีที่สุด ว่าเป็นใบไหน

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#34 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

555555555555555555

เรื่องอื่นไม่เกี่ยว

ผมฮาคุณเด็กปากดี กับคุณใจดี 2 คนนี่เท่านั้น

ผมเชียร์คุณเด็กปากดีละกัน
ต้อนมันให้จนมุมไปเล๊ยยยย !

#35 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

อ่านให้ดีๆนะครับ ไอ้สุกำพลมันไม่ได้เเถลงว่ามาร์คหนีทหารนะ

มันรู้หลบเป็นหลีกหลังจากทะเเนะบอกมันอาจโดนคดีเลยออกรูนี้

หวังว่าปชปคงหาทางเเก้รูปมวยนี้ได้ไม่ยาก

ออกหมัดโต้กลับต้องเด็ดๆนะโป้งเดียวเอาให้จอดเลย

#36 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ผมว่าเรื่องนี้ต้องถามมาร์คน่าจะรู้ดีที่สุด ว่าเป็นใบไหน

มาร์คบอกว่าจริงทั้งคู่เพราะรับจาก จนท กห เอง แล้วคนที่บอกว่าปลอมล่ะบอกได้ยังปลอมยังไง ใบไหนปลอมกันแน่

#37 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

อ่านให้ดีๆนะครับ ไอ้สุกำพลมันไม่ได้เเถลงว่ามาร์คหนีทหารนะ

มันรู้หลบเป็นหลีกหลังจากทะเเนะบอกมันอาจโดนคดีเลยออกรูนี้

หวังว่าปชปคงหาทางเเก้รูปมวยนี้ได้ไม่ยาก

ออกหมัดโต้กลับต้องเด็ดๆนะโป้งเดียวเอาให้จอดเลย

ไม่รอดอยู่ดีแหละครับ บอกว่าใช้เอกสารเท็จในการสมัคร แต่ดันระบุว่าใช้ สด.9 ปลอม แต่กลับมี สด.1 สด.27 เฉยเลย :lol: :lol: :lol:

#38 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

<p>
jaidee20

ขาประจำ

• Posted ImagePosted ImagePosted Image

ตอบ วันนี้, 13:13

สด.43 อยู่ไหน? เอ๊ หรือ สด.9 ว้า แล้วจะมี สด.ไรอีกว้า

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

สุกำพลตกเครื่องบินกราบตีนโจร
ก็เลยต้องใช้วิธีนี้รักษาเก้าอี้

1 อย่าปรับผมออกนะ ผมออกก้ไม่มีคนทำเรื่องนี้ต่อ

2 คนใหม่เข้ามา ไม่ชำนาญเอกสารเท่าผม ทำแล้วพลาดนะท่าน.....ฮา

ความมั่นคงของรัฐมนตีกะลาโม๋
อยู่ที่การออกสด.9 ปลอม

ฮาอีกที

#40 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

โอ๊ยย!!!!!!! ถ้าผมเป็นมาร์คนะ ยัดเงินสัสดี ***ตั้งแต่ตอนอายุครบ 21 ไปแล้ว
จะมาทำเรื่องให้ยุ่งยากทำเชี่ยอะไร เด็กสมัยนี้มันยัดกันเท่าไหร่ พวกปลวก พวกควาย
กรุณาอย่าแกล้งโง่ ไอ้พวกที่มาด่าๆ เขาเนี่ย บางคนก็เรียน รด. เพื่อไม่ต้องการเป็นทหาร
บางคนก็ยัดเงินสัสดี บางคนเสี่ยงจับใบดำใบแดง แต่พอได้ใบแดงกลับไม่ต้องไป
แค่จ่ายค่าอะไรซักอย่างก็นอนอยู่บ้านสบายๆ แล้ว

ไม่รู้ว่าเรื่องนี้สำคัญเชี่ยไรนักหนาวะ เล่นกันอยู่นั่นหละ ข้าวไทยส่งออกน้อย
หรือมรึงจะรอให้มอดขึ้นก่อน แต่ที่น่ากลัวมันจะหายไปโกดังแบบลำไยในยุคเชี่ยแม้ว
แล้วเรื่องก็เงียบไปตามสายลม ทีงี้ไม่เสือกเดือดร้อน ทีเรื่องนี้เดือดร้อนจะเป็นจะตาย
ถ้าเขาหนีจริงๆ ก็คงไม่ไปทำเรื่องให้ยุ่งยากหรอก ฟายเอ้ย

ปล. เบื่อจริงๆ กับข่าวนี้ไปเว็บไหนก็เจอ เห็นแล้วน่ารำคาญน่ะครับ
มันเรื่องไร้สาระมากๆ เพราะคดีนี้ก็เคยสอบสวนและจบไปแล้วยังเอามาเล่นอีก

#41 Ixora

Ixora

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

เหรอ... หุๆ
ตั้งหลักตั้งนาน ได้มาแค่เนี้ยะ

27 ก.ค.55 (เบื้องต้น) พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม แจง
หลักฐานนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หนีการเกณฑ์ทหาร 7 เม.ย. 30

ใช้ สด.9 สมัครเป็นอาจารย์ จปร. เป็นเอกสารเท็จ

Edited by Ixora, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#42 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

สมัครเพื่อเป็นทหารตั้งแต่ปี 2529 :lol: :lol: :lol:
ถ้าหน่วยงานไม่ดำเนินเรื่องช้าจนข้ามปีก็ไม่ต้องใช้หนังสือผ่อนผันด้วยซ้ำ

Edited by Solidus, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01.

#43 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

รู้แต่ว่าจะไ้ด้มีคนเข้าคุกเพิ่ม หรือไม่ก็ต้องลงโฆษณาขอขมามาร์คอีกคน

#44 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

รู้แต่ว่าจะไ้ด้มีคนเข้าคุกเพิ่ม หรือไม่ก็ต้องลงโฆษณาขอขมามาร์คอีกคน

คาดว่าขอขมาไม่พอครับ เพราะดันบอกว่าใช้อำนาจในตำแหน่งด้วย

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ตกลงใบนี้มันผิดปกติตรงไหนถึงได้บอกว่าปลอมกัน :lol: :lol: :lol:

#46 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ตอนนี้ฟังหมอเหวงช่องแดงอยู่มันบอกว่ามาร์คต้องรับผิดชอบเรื่อง สด.๙
ให้ยุบพรรคว่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#47 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ผมฮาคุณเด็กปากดี กับคุณใจดี 2 คนนี่เท่านั้น

งั้นเชียร์ใจดีเอ๊ง กลัวโดนต้อนหายไป
อย่าไปไหนนะใจดี ตามหาสด.ก่อน มันมีกี่สด.อะ จะถึงสด.100 มั้ยว๋า

#48 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

สด. 9 เป็นเอกสารที่สัสดีอำเภอออกให้กับผู้ที่ไปแจ้งขึ้นทะเบียนทหาร

ปกติพ่อแม่ ผู้ปกครองก็ไปแจ้งแทนได้ ไม่มีอะไรเสียหาย(ไม่ซีเรียส ) หากเอกสารหายก็ไปขอใบแทนได้อีก ไม่มีอะไรผิดปกติ

แจ้งแล้วก็ได้ใน สด. 9 ซึ่งนัดหมายปีที่จะต้องไปตรวจเลือกทหาร

#49 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ระวังทุกคนเชียร์ให้ต้อนคุณมั้งหล่ะครับ อยู่เฉยๆไม่ดีกว่าเหรอ :unsure:

#50 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

งานนี้ ได้มี รมต ติดคุกแน่เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน