Jump to content

- - - - -

เรียน log-in Jaidee 20 เรื่องการเดิมพัน log-in กรณีคุณอภิสิทธิ์ หนีทหาร

• Please log in to reply
390 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

จองวัด จองศาลา หาเจ้าภาพได้ยังอ่ะ...
ตกลงจะไว้กี่วัน
จะเผาหรือฝังดี ถ้าฝัง กงเต๊ก ด้วยไหม...

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#302 K_II

K_II

น้องใหม่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

มารอดูด้วยคนนะครับ ได้ดูการ กระเสือกกระสนของคุณ ใจดี มาพอสมควรแล้วอยากรู้วันนี้จะไปต่ออย่างไร

#303 Leonet for VENDETTA

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

หมดเวลาของเมิ.งแล้ว ไอ้ใจดี

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#304 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

*
POPULAR

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#305 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ต้มพุงวัว กุ้งแห้ง ปลาหม้อต้มแห้ง พร้อมว้าก

เชิญ สรท.ร่วมวง ดื่ม ว้าก ไวน์ชั้นเลิศจากภาคใต้ครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#306 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

อ้าว มาไม่ทัน
ผมเห็นว่าที่ยึกยักกับข้อสามนี่
แสดงให้เห็นว่าตรูแพ้แหงๆเลยตั้งแง่

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#307 Snow White

Snow White

น้องเก่า

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ใครจะเป็นเจ้าภาพคะเนี่ย...ถ้ายังไงจะช่วยพิมพ์การ์ดให้นะคะ ดีมะ

#308 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ต่อไปเรียกเด็กหญิงใจดี20

#309 zabee

zabee

น้องใหม่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

กัมมุนา วัตตตี โลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

#310 Snow White

Snow White

น้องเก่า

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

...^^... ฝันดีนะคะคุณเด็กปากดี และชาวสรท.
ส่วนใจดี...จงเป็นสุขๆนะคะ

#311 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ใจดีกล่าวไว้ว่า
"พญาราชสีห์ ไม่จำเป็นต้องโต้ตอบกับพวกแมงหวี่หรอก"

ขออนุญาตยืมสไมลี่ท่านเดวิดมาอีกที

Edited by Fus Ro dah, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:51.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#312 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ผมว่าควรยึดประชามติ คือ คงข้อ 3 ไว้ตามเสียงข้างมาก
เพราะไอดีใจหมาไร้ราคาครับ :)

#313 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

ต้มพุงวัว กุ้งแห้ง ปลาหม้อต้มแห้ง พร้อมว้าก

เชิญ สรท.ร่วมวง ดื่ม ว้าก ไวน์ชั้นเลิศจากภาคใต้ครับ

หวากเหม็ดหวางนี้พี่หลวง เอาไอเอินไปแทนก่อน กับข้าวเอามาตามสั่งแล้ว น้องบ่าวไปนอนแล้วหนาน ขวันดีพี่หลวง

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#314 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ต้มพุงวัวยาลืมอุ่นห้ายดีนะ ถ้าเย็นแล้วมันหมันอี้ติดหนวดหลวงเหอ

#315 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

ขอเชิญน้าเชเป็นเจ้าภาพครับ :D

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#316 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

*
POPULAR

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#317 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ขอผมด้วยถ้วยนึงครับท่าน david

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#318 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

วงป๊อกเด้งก็รอ...น้าเชอยู่ :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#319 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

วงป๊อกเด้งก็รอ...น้าเชอยู่ :lol: :lol:

เล่นป๊อก เก้าสองเด้ง ก่อนเพื่อน แบบนี้ใครจะเล่นละครับท่านเกียร์
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#320 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

ตามด้วยหมี่เกี้ยว
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#321 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

มาท้าเค้า แต่พอเค้ารับคำท้า..เสรือกกกหายยยย..
เห้อ! คุณเด็กปากดีเค้าก็ตัดข้อสามให้แล้ว..(ตามการตัดสินของมอด)
ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ มะรืนนี้ ต่อๆไปนี้..จะมีข้ออ้างอะไรน้า..

ขอเดาล่วงหน้า ว่าคงไม่พ้น..
"ก็ผมบอกแล้วว่ามีทานข้าวกะลูกค้า แล้วจะมารับคำท้าได้ไงแว้.."

ปล.ผมขอเสนอให้คุณเด็กปากยืดเวลาอีกสักวันดีกว่าครับ ไม่งั้นคุณใจดีเค้ามามุกนี้แน่นอนครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#322 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

*
POPULAR

ผมขอใช้สิทธิ์ MOD จัดการเรื่องนี้นะครับ

ในเมื่อคำร้องของท่าน jaidee20 คือ ขอให้ตัดข้อ 3 ออก เพื่อจะให้การเดิมพันไปต่อได้

ดังนั้นผมจึงขอให้ท่านเด็กปากดี ช่วยตัดข้อ 3 ออกครับ เพื่อไม่ให้เกิดการวิวาทกันต่อ และสามารถเดิมพันต่อได้ตามที่เจ้าทุกข์ร้องขอ

...แต่ว่าทางฝั่งท่านเด็กปากดี มีการรับคำท้า 2 คน ซึ่งท่าน jaidee20 ก็ยอมรับคำท้า 2:1

ดังนั้น ผมจึงขอให้ท่านโจโฉ นายกตลอดกาล รบกวนสละเวลามาตั้งกติกาด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

ผมขอน้อมรับในคำวินิจฉัยนี้ของท่าน MOD และขอร่วมรับทุกภาระที่ผูกพัน

ในกติกาทั้งหมดที่คุณเด็กปากดีตั้งขึ้น ผมเพิ่งทานข้าวกับเพื่อเสร็จกลับมา

เลยเข้ามาไล่ๆอ่านดู จนมาถึงจุดข้อ 3

ต้องขอบอก jaidee20 นะครับ ในฐานะผู้เดิมพันด้วยกัน

นี่เป็นการเดิมพันแลก Log in กัน ถ้าในชีวิตจริงมันก็เหมือนแลกชีวิต หรือ ตัวตนไปแล้ว

นี่ไม่ใช่การเล่นขายของ คุณต้องถามตัวคุณเองก่อนทำไมถึงท้าทายคุณเด็กปากดี

เพราะคุณมั่นใจว่าชนะทุกประตูในประเด็นนายกอภิสิทธิ์หนีทหาร

เพราะการตรวจสอบของรัฐบาลปูแดง ใช่หรือไม่

ดังนั้นเมื่อคุณมั่นใจ บวกกับคุณเริ่มรำคาญคุณเด็กปากดีที่ตามหลอกหลอนคุณ

ทุกกระทู้ในประเด็นส่วนตัวของคุณ คุณเลยท้าเดิมพันกับคุณเด็กปากดี

เพื่อเนียนๆทำลายคุณเด็กปากดีไปในตัว ในเมื่อประเด็นส่วนตัวของคุณ

เป็นชนวนเหตุทั้งหมดและเป็นที่ข้องใจของคุณเด็กปากดี ผม และเพื่อนสมาชิก

อีกหลายๆท่าน ในเมื่อจะมีการเดิมพันแลกล๊อกอินและคุณก็รับคำท้าในส่วนของผม

ไปด้วยเป็น 2:1 เป็น เด็กปากดี โจโฉ นายกตลอดกาล VS jaidee20

ถ้าคุณย้อนกลับไปดูที่ผมร่วมเดิมพันกับคุณดูว่าเจตนารมย์จริงๆของผม

คือ "อยากฟังความจริงในเรื่องโกหกของคุณทั้งหมด" เช่นเดียวกับคุณเด็กปากดี

ดังนั้นถ้าจะเดิมพันล๊อกอินกัน ผมจะรู้ได้เช่นไรว่าความจริงทั้งหมด

มันจะไม่หายไปพร้อมๆกับ ล๊อกอิน jaidee20 ดังนั้นผมขอใช้สิทธิ์ขอผมในการตั้งกติกา

ขอสนับสนุนให้คงไว้ซึ่งเงื่อนไขข้อสามในการเดิมพันล๊อกอินครั้งนี้

ทันทีที่คุณตกลงตามเงื่อนไขทั้งหมด เราเริ่มเดิมพันกัน

และผมขอให้สัจจะกับคุณว่าทันทีที่ผมแพ้ ผมจะส่งมอบล๊อกอินของผมทันทีไม่มีบิดพริ้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#323 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

ทำมึนๆ มาแอบกินกระเพาะปลาของชอบ ;) ... ขอบคุณคุณ David นะคะ

อีใจดีเปิดแน่บไปแระ แต่ jaidee๊dee ยังขออยู่ต่อนะคะทุกท่าน ... ชื่อ log in ดูห่วยๆเนอะ

ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#324 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ล๊อกอินไร้ราคา
ไม่เห็นมีค่าให้เล่นด้วย

จริงๆใจดี แกเป็นMOD ใช่ม๊ะ
ถึงอยู่ในบอร์ดด้วยสภาพแหลกเละ แบบนี้ต่อได้

#325 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

ตอนนี้ jaidee20 ยังไม่ได้กลับมา ถ้ากลับมาแล้วก็ช่วยบอกผมทีล่ะกัน

ในกรณีตัดข้อสามไป ถ้าคุณแพ้เดิมพันผมจะรู้ได้อย่างไรว่าจะทราบความจริงเรื่องทั้งหมดจากคุณ

ถ้าคุณยังยืนยันจะให้ตัดข้อสาม ผมขอเสนอกติกาเพิ่มเติมเพื่อให้การเดิมพันเดินหน้าต่อไปได้

โดยให้ jaidee20 ตอบประเด็นข้อสงสัยทั้งหมดของเพื่อนสมาชิกและคุณเด็กปากดี

ไว้กับ Mod หรือคนที่ได้รับการเชื่อถือในบอร์ด หลังเสร็จสิ้นการเดิมพัน

ถ้าผมแพ้คุณได้ล็อกอินผมและคุณเด็กปากดีไป และผมจะไม่มีวันรู้ความจริงเลย

ถ้าผมและคุณเด็กปากดีชนะได้ล็อกอินคุณ พร้อมคำตอบเรื่องทั้งหมดถูกเปิดเผย

อันนี้เป็นแนวทางหนึ่งให้พิจารณาดู ถ้าใจดีมีปัญหาขัดข้องประการใดก็บอกมาได้ครับ
  • Gop likes this
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#326 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

พรุ่งนี้ช่วงเช้าผมมีนัดตีกอล์ฟ อาจไม่มีเวลาเข้าบอร์ดค่อนวัน

ทำได้แค่อ่านอย่างเดียว ตอบได้นิดหน่อยจากมือถือ จริงๆอยากตอบเยอะๆ

แต่จอมือถือไม่ใหญ่หงุดหงิดเวลาพิมพ์เยอะๆ จึงขอสนับสนุนทุกๆเงื่อนไข

ที่เกิดจากคุณเด็กปากดีที่มีในการเดิมพันครั้งนี้ และทุกๆเงื่อนไขผูกพันมาถึงตัวผมด้วยทุกประการ

#327 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ในเวปนี้ น้อยคนนักที่จะบอกชื่อ-สกุลจริง ถึงแม้ว่ามันจะไม่ได้มีอะไรเสียหาย
เพราะยังอยากรักษาความเป็นส่วนตัวไว้ครับ ซึ่งรวมตัวผมเองด้วย

คุณโจโฉ กับคุณเด็กปากดี ก็คงรู้สึกเช่นนี้เช่นกัน

ผมคิดว่าข้อ 3 เป็นประเด็นรองนะครับ ดังนั้น เสนอให้ตัดออกไปก่อน
การให้ข้อมูลก่อนหรือหลังการเดิมพัน มันไม่มีประโยชน์อะไรครับ มีแต่จะยื้อและผิดหวังเปล่าๆ
เพราะสันดานคนมันไม่ได้เปลี่ยนกันแค่ข้ามคืน

เรียนเพื่อพิจารณา
  • Gop likes this

#328 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ในเวปนี้ น้อยคนนักที่จะบอกชื่อ-สกุลจริง ถึงแม้ว่ามันจะไม่ได้มีอะไรเสียหาย
เพราะยังอยากรักษาความเป็นส่วนตัวไว้ครับ ซึ่งรวมตัวผมเองด้วย

คุณโจโฉ กับคุณเด็กปากดี ก็คงรู้สึกเช่นนี้เช่นกัน

ผมคิดว่าข้อ 3 เป็นประเด็นรองนะครับ ดังนั้น เสนอให้ตัดออกไปก่อน
การให้ข้อมูลก่อนหรือหลังการเดิมพัน มันไม่มีประโยชน์อะไรครับ มีแต่จะยื้อและผิดหวังเปล่าๆ
เพราะสันดานคนมันไม่ได้เปลี่ยนกันแค่ข้ามคืน

เรียนเพื่อพิจารณา

ขอบคุณมากในไมตรีจิต ดั่งที่ผมเสนอในเงื่อนไขไปแล้วเป็นสองแนวทาง

ถ้าเจ้าตัวรับได้กับข้อสามมาต่อกันทันที แต่ถ้ารับไม่ได้ผมก็มีอีกทาง

ซึ่งน่าจะ win win กับทุกฝ่ายโดยให้ jaidee20 ตอบข้อสงสัยของเพื่อนสมาชิกและคุณเด็กปากดี

ไว้กับ Mod หรือ ท่านที่น่าเชื่อถือ ถ้าผมแพ้จะไม่มีการเปิดเผยคำตอบ

พร้อมเสียล๊อกอิน ถ้าผมชนะก็ได้ล๊อกอินพร้อมคำตอบเรื่องทั้งหมดได้รับการเปิดเผย

#329 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

ทั้งนี้ทั้งนั้นให้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเด็กปากดีในการตั้งหรือรับพิจารณาเงื่อนไขต่างๆ

โดยให้ถือว่าผมเห็นชอบทุกประการ

#330 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

จนป่านนี้สมาชิกชาวบอร์ดยังไม่เข้าใจกันอยู่หรือว่า ใจดีสามารถเล่นเนตได้เฉพาะช่วงเที่ยงและหลังเลิกเรียน
พอตกดึกหน่อยแม่ก็ไม่ให้ออกจากบ้านแล้ว ต้องนั่งทำการบ้าน ไม่มีเวลามาตอบเราหรอก
ต้องรอซักเที่ยงๆนู้นหล่ะ :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#331 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:30

จนป่านนี้สมาชิกชาวบอร์ดยังไม่เข้าใจกันอยู่หรือว่า ใจดีสามารถเล่นเนตได้เฉพาะช่วงเที่ยงและหลังเลิกเรียน
พอตกดึกหน่อยแม่ก็ไม่ให้ออกจากบ้านแล้ว ต้องนั่งทำการบ้าน ไม่มีเวลามาตอบเราหรอก
ต้องรอซักเที่ยงๆนู้นหล่ะ :D :D :D

อ้าว ไม่ใช่ ใจดี20 แต่เป็น อายุ20 งั้นเหรอ

เม้นคุณโจโฉ รับทราบครับผม

#332 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

3.ในระหว่างการดำเนิน กิจกรรมการพนัน log-in นี้เริ่มตั้งแต่รับคำท้า คุณ jaidee20 ต้องแสดงหลักฐานข้อมูลหักล้าง ในกรณีข้อสงสัยทั้งหมดที่สมาชิกบอร์ดและผม ตั้งไว้ให้คุณเสร็จสิ้น เพื่อจะไม่ได้เป็นภาระของใครเมื่อการพนัน log-in สิ้นสุด

ข้อนี้ผมคิดว่ามันไม่เกี่ยวกับเรื่องมาร์คหนีทหารเลยนะ ผมขอให้คุณตัดข้อ3นี้ออกครับ

สรุปคือจะรอดูอย่างเดียว ไม่หาหลักฐานอะไรเลยประมาณนั้น

Edited by suratation, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:51.

#333 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ใจจริงนะ
ผมอยากเห็น ใจดี20 โดนซัดด้วยหลักฐาน หงายหลังไปมากกว่า

ต่อให้ใจดี copy , paste. เวปคู่ขนานเลยก็ได้

ยังไงความจริงมันเป็นสิ่งไม่ตาย
คนที่จะตายคือคนไม่พูดความจริง

#334 apch

apch

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:55

Great! Since you are here, please accept the conditions and let the challenge begins...as you wish.

ตัดข้อ3 ออกก่อนครับ ผมรับคำท้าทันที
ตอนนี้รอคุณเด็กปากดีอยู่ครับ ไปหลบอยู่ใต้โต๊ะที่ไหนแล้วก็ไม่รู้ 555

ไม่ตัดครับ ต้องให้มีมติบอร์ดไหม ผมจะขอมติบอร์ดให้ จำนวนสมาชิก 100 ท่าน ถ้าเห็นด้วยกับข้อ 3 มากว่าครึ่งหนึ่ง ต้องปฏิบัติตามนั้น โอเคไหมครับ เร็วๆ คุณมีนัดกับลูกค้าไม่ใช่หรือ ผมอยู่ไม่ต้องห่วงไม่ไปไหน

โถ...พ่อคุณ แค่loginคุณกับคุณโจโฉก็ล่อไปครึ่งร้อยแล้ว ผมรู้อะไรเป็นอะไร จะบอกอะไรให้นะ ผมคลุกคลีอยู่ในวงการเมืองมานานกว่าคุณมาก เพื่อนที่จบจากสถาบันเดียวกัน (ขอไม่พูดถึงสถาบันที่จบมานะ เบื่อ) ก็เป็นใหญ่เป็นโตกันทั้งนั้น คุณเอาเทพไทมาอ้าง จะบอกให้นะผมขำน้ำตาไหลเลย 555 ผมหน่ะมีอะไรที่คุณไม่รู้อีกเยอะ แต่ผมไม่เอามาแบ่งก็เท่านั้น ผมชอบอยู่ของผมอย่างนี้มากกว่า อิสระ เป็นตัวของตัวเอง ว่าไงครับตัดข้อ3ออกสะ แล้วเริ่มกระบวนการต่อไปทันที ผมยอมให้คุณมามากแล้วนะ ผมมีเวลาไม่มาก

ดีแต่พ่นพิสูจน์ไรไม่ได้ซะอย่าง

#335 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

สุดท้าย คำว่า "อายหมา" มันสุภาพไป สำหรับ "ใจดี20"

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#336 choxxee

choxxee

น้องเก่า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:08

ขอโทษนะครับ ผมว่าเค้าต้องมีพ่อหลายคน ถึงเป็นคนอย่างนี้้ได้

#337 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

*
POPULAR

ของถูกๆ ของปลอม ของเลียนแบบ
ทำอย่างไรก็ไม่มีวันเป็นของจริงไปได้
ยิ่งนานวัน คราบไคลไร้ราคาก็ยิ่งแสดงตัว
วันนี้ เหตุนี้ เกิดจากความกร่างไม่เข้าท่าของสมาชิกไร้ราคา
ที่อาจหาญเอาล็อคอินหลุดจำนำแบกะดินมาแลกล็อคอินอื่น
ถึงกระนั้น หลายท่านยังยอมแลกด้วย

ใจดีครับ
ผมไม่ขอพูดถึงเรื่องสีสังกัด
แต่ขอพูดถึงในความเป็นตัวตนของคุณ

ยิ่งคุณโกหกมากเท่าไหร่ ยิ่งคุณหลอกลวงผู้อื่นมากเท่าไหร่
สิ่งนั้นจะกลับมาเป็นภัยแก่ตัวเองมากขึ้นเท่านั้น
วันนี้น่าจะพิสูจน์ให้คุณเห็นความจริงข้อนี้ได้เป้นอย่างดีแล้ว
ในโลกที่แท้จริงของคุณ ผมคงไม่มีปัญญาทราบ
แต่โลกจอมปลอมในนี้
โลกที่ชื่อเสีย...ของคุณขจรขยายไปทั่ว ด้วยกระทู้ตำนานของคุณ
ยอดวิว 145,855 นั่นคือจำนวนผู้คนที่จะจดจำคุณไปอีกนาน
ผมไม่รู้ ว่าคุณจะภูมิอกภูมิใจแค่ไหน
แต่ถ้าเป็นผม ผมว่ามันคือตัวเลขแสดงความอัปยศอศสูของชีวิตได้เลยทีเดียว
ยิ่งคุณอยู่ต่อไป โกหกต่อไปเรื่อยๆ
ตัวตนของคุณก็ถอยห่างออกจากความภูมิใจในตัวเองมากขึ้นเท่านั้น

ผมรู้ว่าวันนี้ เวลานี้
คุณยิ่งห่างไกลกับสิ่งที่คุณคาดคิดยิ่งขึ้นทุกวัน
ผมคงไม่ใช้คำว่า ขึ้นหลังเสือ
แต่คงต้องใช้คำว่า เอามือล็อคคอหมาบ้าขี้เรื้อนไว้
ปล่อยก็ไม่ได้ มันคงจะกัด ล็อคคอต่อไป
ขี้เรื้อนก็คงจะลามมายังแขนของคุณ

แต่เชื่อผมเถอะ
พูดความจริง ยอมรับความจริง นำความจริงมาพูดกัน
ถ้าคุณทำได้ ผมจะลุกขึ้นปรบมือให้และไม่ซ้ำเติม
ไม่ได้เรียกร้องให้เปลี่ยนสี
แค่เปลี่ยน สั น ด า น ให้เป็นมนุษย์ปกติเท่านั้น
อย่าทำให้ตัวคุณเอง กลายเป็นสิ่งที่น่ารังเกียจ น่าขยะแขยงไปมากกว่านี้เลย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#338 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

ผมว่าต่อให้นำหลักฐานว่ามาร์คไม่ได้หนีทหารมายืนยัน

แต่จากประวัติของ jaidee20 แล้ว

ต่อให้โดนด่าว่าไอ้ตอแหล หรือหน้าตัวเมีย คนแบบ jaidee20 ก็ยังคงแถ และหน้าด้านอยู่ใน สรท ต่อไปครับ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#339 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

ศักดิ์ศรีลูกผู้ชาย

ของใจดี

อยู่ที่ไหน

ตี 1 กว่าแล้ว

ทำโอทีหรือ

???

#340 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

ท้าเค้าเหยงๆ เงื่อนไขข้อ 3 คุณเด็กปากดี ก็ยอมให้ตัดไปแล้ว
เวลาก็เลื่อนให้แล้ว แต่...ใจตุ๊ด20...ก็ยังตุ๊ดแดก เงียบเป็นเป่าสาก
แล้วมรึงไปท้าเขาทำไมล่ะเว้ยเฮ้ย เปลี่ยนชื่อเป็น ใจเสาะ20 ดีกว่าไหม

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#341 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:56

เอ่อขอโทษนะครับ ขอนุญาตนอกเรื่องสักนิด

ไอ้ฉลาดน้อย

แอม บ้านไหนเข้าสอนใจดีแบบนี้ว่ะ

#342 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:09

อ่านมาเรื่อยๆก็ลุ้นๆอยู่ว่ามันจะกล้ารับคำท้าไหม
แต่ก็อย่างที่คิดไว้ ทำไมไม่ถูกแต่ซื้อหวยวะ

#343 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

มาทันกินข้าวต้มมั้ยเนี่่ย ... ฮิฮิ

#344 silance mobius

silance mobius

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

ลงดราม่าแล้วว่ะครับ http://drama-addict....้ามาร์คหนีทหาร/ 555+
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#345 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:14

ตื่นมาดูโอลิมปิคตอนตี ๓ กว่าๆ เลยแวะมาดูซะหน่อย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#346 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:37

ลงดราม่าแล้วว่ะครับ http://drama-addict....้ามาร์คหนีทหาร/ 555+

Posted Image Posted Image Posted Image

#347 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

ส่วนตัวบอกตรงๆว่า คุณเด็กปากดี ยอมเสียเปรียบใจดีเยอะ

เพราะสอบสวนในยุครัฐบาลปูแดงที่ให้ความสำคัญกรณีมาร์คหนีทหาร

มากกว่าทหารในสามจังหวัดชายแดน หรือ รันเวย์สุวรรณภูมิ

เพราะฉะนั้นผลที่ออกมาไม่ต้องสืบเป็นประโยชน์กับใจดีแน่นอน

มิฉะนั้นเจ้าตัวไม่กล้าท้าขนาดนี้หรอก

ตุ๊ดโจโฉ กรุณาอยู่เฉยๆเถอะครับ ลูกผู้ชายสองคนเค้าจะคุยกัน
ว่ามาเลยครับคุณเด็กปากดี กติกาของคุณเป็นยังไง เรื่องของเราจะได้จบสิ้นกันเสียที
ผมมายืนจังก้ารอคุณอยู่หน้าประตูบ้านแล้วครับ

โถ ไอ้สลิป

แค่เรื่องสลิป

ก็ไม่น่าจะอยู่สู้หน้าผู้คนเขาแล้ว

ล็อคลินไร้ราคาแบบนี้

กลับไปลากดำนา

อยู่กับพวกควายแดงดีกว่า

#348 Leonet for VENDETTA

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ติดดราม่าแค่ลายเซนต์ ก็ยังดีอ่ะ :lol: :lol: :lol:

#349 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:23

ทำได้ดี เหมาะสมกับ Login นี้ที่สุด

#350 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:46

แปลกดีนะคนเราเหตุที่ท้าทายเขาเพราะรำคาญที่เขารุกไล่ในเรื่องโกหกต่างๆของตัวเอง

ถึงขนาดมาท้าทายเขา พอเขารับคำท้าแต่แลกกับความจริงในเรื่องโกหกทั้งหมดด้วย

กลับมาบอกให้เขาตัดเงื่อนไขทิ้ง ถีบตัวส่งว่าไม่เกี่ยวกับประเด็นหนีทหาร

ทั้งๆที่ชนวนเหตุจริงๆมาจากเรื่องโกหกโม้เหม็นของตัวเองทั้งนั้น ที่ต้องการปิดปากเขา

หรือทำลายเขาไปเลย หรือว่าไม่จริง

เพราะฉะนั้นหวังว่าจะมีคำตอบ หรือ อะไรดีๆที่มาจาก "ลูกผู้ชายที่ชื่อ jaidee20"

นะครับ จุดมุ่งหมายแค่ขอให้คุณเคลียร์ตัวเองต่อสังคมเล็กๆแห่งนี้ก็เท่านั้นเอง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน