Jump to content

- - - - -

ตกลง มาร์ค เจตนาอยากเป็น ครู จริงๆ หรือจะใช้อาชีพครู เพื่อเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

อาจารย์สอนดี มีมุขฮา เด็กหัวเราะลั่นห้อง แต่ไอ้เป-รตนั่น มองเป็นว่าเด็กโห่

สมัยเรียน เวลาอาจารย์สอน ตลกๆ เด็กห้องผม โห่ทั้งคาบแหละ

"ฮาาาาาา เฮ้ววววว"

เดี๋ยวนี้ ตามต่างจังหวัดยังเป็นอยู่หรือเปล่าไม่รู้
เวลาอาจารย์สอนตลกๆ เขาให้พูดว่า

"ฮาาาาาา หุบ!"

เคยได้ยินป่ะ หมูเน่า
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#52 pookem

pookem

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:20

มาร์คจำได้ไหมสมัยเป็นครู ลูกศิษย์ชมว่าสอนเรื่องเศรษฐศาสตร์ได้ดี แต่โดนนักเรียนโห่ ลั่นห้อง

ไม่รู้เพราะเขาไม่ให้ความนับถือ หรือเพราะดูแล้วไม่ได้อยากจะมาเป็นอาชีพครูสอนนักเรียนจริงๆ

อันที่จริงถ้ามีใจอยากเป็นครูจริง น่าจะสอนสัก2ปี ก่อนค่อยไปเรียนต่อก็ได้ แต่นี่ไปสอนนักเรียนกี่วันเอ่ย.ทำงาน1ปี ลางาน200วัน ช่างรักอาชีพการเป็นครู และรักอาชีพทหารจริงๆ ...แล้วเผ่นเหน็บไปเรียนต่อ

............
ผมจะเปรียบเทียบแบบนี้ ถ้ากฎหมายเขาบอกว่า บวชเป็นพระไม่ต้องเกณฑ์ทหาร

คนที่ไม่อยากเกณฑ์ทหาร เขาจะมาบวชเป็นพระไหม !?

แล้วที่เขามาบวช เพราะอยากบวชเป็นพระ ถือสมณะสงฆ์เพื่อเผยแพร่ศาสนา จริงๆหรือ !!?

หรือว่า่ทีมาบวช เพราะจะได้ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร !!?

พอไม่ต้องเกณฑ์ทหาร บวชได้สักพัก เขาก็สึก ออกไปเรียนต่อทางโลก

ผมเป็นลูกศิษย์อาจารย์มาร์ค ไม่เคยเห็นเพื่อนนักเรียนนายร้อยคนไหน โห่อาจารย์เลยสักครั้ง..

คุณไปฟังใครเขาเล่ามาครับ ?
เมื่ออันธพาลครองเมือง บ้านเมืองก็วุ่นวาย@pookem

#53 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:57

เดี๋ยวนี้จบ ร.ด.ปี 3 ให้สิบตรีหรือ (สมัย ม.ศ.5) ต่อมา ม.6 สิบโท ถ้าจบปริญญาตรี ได้ จ่าสิบตรี

#54 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

ถึงมาร์คเป็นอาจารย์ ที่เอ็งกล่าวหาเขาว่าเป็นเพื่อหนีทหาร ก็ยังต้องไปผ่านการฝึกที่เขาชนไก่ จนได้ติดยศมา

แต่พวกที่ได้ใบดำไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากจับสลาก เอ็งภาคภูมิใจกว่ามาร์คได้ไง
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#55 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:04

โห กระทู้ไร้สาระแบบนี้ มี 54 ความเห็นเลย บ้าไปแล้ว
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#56 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:08

มาร์คจำได้ไหมสมัยเป็นครู ลูกศิษย์ชมว่าสอนเรื่องเศรษฐศาสตร์ได้ดี แต่โดนนักเรียนโห่ ลั่นห้อง

ไม่รู้เพราะเขาไม่ให้ความนับถือ หรือเพราะดูแล้วไม่ได้อยากจะมาเป็นอาชีพครูสอนนักเรียนจริงๆ

สมัยนั้นมันจะมีควายที่เกลียดอภิสิทธิ์ไหมล่ะครับ ? (ติ๊กต๊อกๆ คิดดูดีๆ)

คุณอภิสิทธิ์เล่นการเมืองก่อนจทักษิณเสียอีก แล้วยิ่งไม่ต้องย้อนไปถึงตอนยังไม่ได้เล่นการเมืองหรอกครับ

สมัยก่อนมันจะมีควายตัวไหนที่เกลียดมาร์ค มันเพิ่งจะเริ่มมีตอนทักษิณมันใช้การตลาดครอบงำประชาชนเมื่อ 6-7 ปีมานี้เอง

สมัยก่อนน่ะ อภิสิทธิ์ป๊อปปูล่าขนาดไหน ไม่เชื่อก็ลองไปถามพวกเสื้อแดงที่อายุเยอะทันเลือกตั้งตอนอภิสิทธิ์ลงเล่นการเมืองใหม่ๆเถอะ ร้อยละ 99 เคยนิยมชมชอบอภิสิทธิ์มาก่อนทั้งนั้น อันนี้ผมเคยถามพวกเสื้อแดงเชียงใหม่มาแล้ว(เชียงใหม่นี่จงรักภัคดีชินวัตรแล้วนะ) ทุกคนยอมรับหมดว่าสมัยก่อนเคยชอบอภิสิทธิ์ ขนาดด่าๆๆๆๆ พอถามว่าทำไมสมัยก่อนถึงชอบมาร์ค เสื้อแดงตอบกันว่า "สมัยก่อนเห็นว่ามันหล่อ พูดเก่ง เรียบร้อย การศึกษาดี โอ๊ย! สมัยก่อนนี่หลงมันจริงๆนะ"

ดังนั้นไอ้ข้อกล่าวหาที่ว่ามีคนโห่ไล่อภิสิทธิ์เนี่ยเป็นไปไม่ได้เลย ถ้าคนมีสมองวิเคราะห์เค้าก็จะรู้ว่ามันเป็นเรื่องที่พวกควายแดงมันจินตนาการกันไปเอง พวกควายแดงมันพูดอย่างกับว่ามีมันย้อนเวลาไปโห่ไล่อภิสิทธิ์ได้อย่างนั้นแหละ แล้วนักเรียนโห่อาจารย์เนี่ยนะ!!! ยิ่งเป็นจปร.อีก ใครมันจะถ่อยสถุลขนาดโห่ไล่อาจารย์ได้(นอกจากเสื้อแดง) ต่อให้เป็นอาจารย์ฝึกสอนก็เถอะ

#57 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

*ผมว่าคนโพสท์ ก็ไม่ได้เรียนเตรียมทหาร ผมเคยเข้าไปครับ เอาสัก2-3อย่างละกัน
*จบไปติดนายร้อย แต่ตอนฝึกโดนครูฝึกยศต่ำกว่า ด่ายังต้องทน
*นั่งเรียนตัวตรงเป๊ะ กินข้าวกันฉาก
*ไปไหนกับแฟน/ครอบครัว ช่วยหิ้วของก็ไม่ได้ เดี๋ยวร้อยตรี แก่ๆผ่านมา แล้วตะเบ๊ะไม่ทัน จะซวย

**คุณหมายถึงคนนี้หรือเปล่า ...ถ้ามีเตรียมคนทีโห่อาจารย์น่ะ ก็คือคนที่ตอนนี้เข้าประเทศไม่ได้ เที่ยวจรจัดไปหาเรื่องมัวหมอง/วุ่นวายเข้าประเทศไม่เว้นแต่ละวัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#58 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:39

จขกท. ไปดาวอังคาร เดี๋ยวกลับมา รอหน่อย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#59 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

ไม่ต้องดูตลกแล้วฮะ เข้าเสรีไทยอ่านกระทู้ก็ขำกลิ้งพอแล้ว ฮ่าๆ :D

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ถ้างั้นไอ้แม้วสมัครเป็นตำรวจ เพราะต้องการเข้ามาทำมาหาแดรกในวงการตำรวจสินะ เพราะเรียนจบก็ลาออก ไปทำธุรกิจ อย่างนี้ก็ไม่ได้แสดงเจตนาว่าอยากเป็นตำรวจจริงๆ สินะ

#61 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

กรูไม่รู้ อยากรู้ จขกท.ไปถามเอาเอง...

แต่ที่กรูรู้ ไอ้ทักษิณ เป็นทรราชหนีคุก...ชัดเจน...

จขกท.ตั้งกะทู้แบบนี้ พ่อแม้วเอ็งยิ่งโดนด่าโดนสับนะ
...สะใจดีมั๊ย...555+

Edited by คนกรุงธน, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:19.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#62 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

ตกลง แม้ว เจตนาอยาก หนีคุก จริงๆ หรือจะใช้ พรบ ปรองดอง เพื่อเลี่ยงการหนีคุก?

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#63 korn-online

korn-online

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

อันที่จริงถ้ามีใจอยากเป็นครูจริง น่าจะสอนสัก2ปี ก่อนค่อยไปเรียนต่อก็ได้ แต่นี่ไปสอนนักเรียนกี่วันเอ่ย.ทำงาน1ปี ลางาน200วัน ช่างรักอาชีพการเป็นครู และรักอาชีพทหารจริงๆ ...แล้วเผ่นเหน็บไปเรียนต่อ

............
ผมจะเปรียบเทียบแบบนี้ ถ้ากฎหมายเขาบอกว่า บวชเป็นพระไม่ต้องเกณฑ์ทหาร

คนที่ไม่อยากเกณฑ์ทหาร เขาจะมาบวชเป็นพระไหม !?

แล้วที่เขามาบวช เพราะอยากบวชเป็นพระ ถือสมณะสงฆ์เพื่อเผยแพร่ศาสนา จริงๆหรือ !!?

หรือว่า่ทีมาบวช เพราะจะได้ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร !!?

พอไม่ต้องเกณฑ์ทหาร บวชได้สักพัก เขาก็สึก ออกไปเรียนต่อทางโลก

ผมเป็นลูกศิษย์อาจารย์มาร์ค ไม่เคยเห็นเพื่อนนักเรียนนายร้อยคนไหน โห่อาจารย์เลยสักครั้ง..

คุณไปฟังใครเขาเล่ามาครับ ?

ผู้กองปูเค็ม ถ้า login นี้เป็นตัวจริง ก็สามารถเป็นพยานว่ามาร์มเคยสอน จปร จริงๆ

#64 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

:) รอปูเค็ม กำมะลอมาโม้

#65 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ตกลงมาร์ค ไม่หนีทหาร แล้วใช่ไหม ถ้ามาร์คไม่หนีทหาร

นอกนั้น คุณเสือ_อะไร เรื่องของเขา ครับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#66 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

หนีทหารแน่นอน เดิมพัน ล็อคอินกันก็ได้ ใครกล้าบ้างคับ :)

#67 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

หนีทหารแน่นอน เดิมพัน ล็อคอินกันก็ได้ ใครกล้าบ้างคับ :)

ล็อคอินคุณ มีค่า อะไร ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#68 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

มาอีกตัวแระ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#69 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ไม่กล้าก็บอก มีใครกล้าบ้างเว้ย 55 กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก :lol: :D

#70 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

จะเชื่อใจได้เท่าไอ้jaidee20ไม่วะ

แน่จริงเอามั้ยละ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#71 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

จะเชื่อใจได้เท่าไอ้jaidee20ไม่วะ

คุณ 'ppneer' ไม่ต้องก็ได้มั่งครับ

อย่าไปตามกระแสเลย ปล่อยให้เค้าดิ้นกันไปเถอะ

รอให้เค้าสามารถระบุให้ได้ก่อนว่า ผิดด้วยสาเหตุอะไรให้ได้ก่อนจะดีกว่า

ไม่อยากให้ลงไปดิ้นตามพวกเค้าหน่ะครับ

#72 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

คุณ 'ppneer' ไม่ต้องก็ได้มั่งครับ

อย่าไปตามกระแสเลย ปล่อยให้เค้าดิ้นกันไปเถอะ

รอให้เค้าสามารถระบุให้ได้ก่อนว่า ผิดด้วยสาเหตุอะไรให้ได้ก่อนจะดีกว่า

ไม่อยากให้ลงไปดิ้นตามพวกเค้าหน่ะครับ

ขอบคุณครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#73 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

เด็กโห่ลั่นห้อง

งง ครับ

ไม่เคยเจอ ยิ่งนักเรียนนายร้อยยิ่งไม่

เอาว่าผมกับเพื่อนเรียน ป โท ทน อาจาร์ยที่มีแนวคิดล้มสถาบัน 30 นาที

ที่เหลือเราก็ถกกับอาจร์ยจนท่านต้องพูดว่า

หมดเวลา เลิกสอนแล้วเดินไปเลยโดยไม่มีการโห่ไล่

ขออภัย อมาตย์สอนเรื่องมารยาทและวัฒนธรรม

#74 Ixora

Ixora

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ไม่กล้าก็บอก มีใครกล้าบ้างเว้ย 55 กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก :lol: :D

เพิ่งเห็นลายเซ็น กระแดะจริงๆ ไม่น่าเชื่อว่าช่างกล้า
แต่กลับยกย่องเทิดทูนไอ้กระจอกใจตุ๊ด
ที่หลบหนีโทษติดคุกที่ศาลตัดสินลงโทษ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#75 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

เอาบัตรปชช.พนันเลยไหม ....

#76 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

มาร์ดจะเป็นครูหรืออาจารย์เพื่อไม่ต้องเกณฑ์ทหารก็ได้รับใช้ชาติเหมือนกัน การเรียน รด ก็ไปฝึกการเป็นทหาร การไปเป็นทหารเกณฑ์ก็ได้รับใช้ชาติ การเป็นอาจารย์สอนทหารหรืออาจารย์มหาวิทยาลัยก็ได้รับใช้ชาติให้การศึกษา จะเลือกอย่างไหนก็รับใช้ชาติ
เอาหมูอวกาศตอบบ้าง นายทักษิณ ชินวัตร เจตนาอยากเป็นนายกรัฐมนตรีเพื่อพัฒนาชาติ หรือเป็นเพื่อโกงชาติให้กับธุรกิจของตัวเอง
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#77 อาจารย์วุฒิพงษ์

อาจารย์วุฒิพงษ์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

555
สงบ สันติ สามัคคี

#78 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

555

ควาย 555 :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#79 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

โห กระทู้ไร้สาระแบบนี้ มี 54 ความเห็นเลย บ้าไปแล้ว

1.เอานิ้วจิ้มคีบอร์ด ดีกว่าเอานิ้วจิ้มดิน
2.กท.แบบนี้แหละ ที่จะทำให้ อายุยืนพอที่จะเห็น "ฟ้าสีทอง ผ่องอำไพ" อมยิ้มแค่1ครั้ง อายุยืนขึ้น 1วินาที ตอนนี้ผมหยุดยิ้มละ คำนวณอายุเกิน95 สงสารลูกหลาน
3.ส่งเสริมให้คนบางคนมีความหวังบ้าง เป็นกุศลมาก นะคุณ ........เจริญธรรม

#80 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:19

1.เอานิ้วจิ้มคีบอร์ด ดีกว่าเอานิ้วจิ้มดิน
2.กท.แบบนี้แหละ ที่จะทำให้ อายุยืนพอที่จะเห็น "ฟ้าสีทอง ผ่องอำไพ" อมยิ้มแค่1ครั้ง อายุยืนขึ้น 1วินาที ตอนนี้ผมหยุดยิ้มละ คำนวณอายุเกิน95 สงสารลูกหลาน
3.ส่งเสริมให้คนบางคนมีความหวังบ้าง เป็นกุศลมาก นะคุณ ........เจริญธรรม

ต้องเรียกว่ากระทู้สร้างรอยยิ้ม ฮา
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#81 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ถามไปคงตอบไม่ได้ อาจจะต้องใช้สมองมากไป เอ้า! ถามใหม่
หมูอวกาศเข้ามาเวปนี้โดยอยากออกความคิดเห็น หรือเข้ามาเพราะอยากป่วน? จากที่อ่านความเห็นของคนในเวปไม่คิดว่าหมูอวกาศมีความต้องการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่ฟังดูเหมือนจะทำเพราะบัตรเติมเงิน

#82 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ไม่มีแมวน้ำตัวไหนใจกล้าเลยวุ้ย มีแต่ใจตุ๊ดๆๆๆๆ <_< <_<

#83 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ไม่มีแมวน้ำตัวไหนใจกล้าเลยวุ้ย มีแต่ใจตุ๊ดๆๆๆๆ <_< <_<

เอาบัตร ปชช. วางเดิมพัน เลยไหม ...

#84 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ทำไมหมุอวกาศไม่ไปเกณฑ์ทหารครับ?? มึมกลัวหรือ

แล้วทำไมอิโอ๊คบอกว่าเรียนรด.เพราะมันไม่อยากเป็นทหาร ทำไม กลัวหรือ??

กุไม่น่ามาตอบคำถามควายๆนี่เลย

ถ้าไม่มีสมองก็ไปรับประทานหญ้า เป็นขี้ข้าทักษิณต่อไปเถิด

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#85 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

เข้ามาดูคนเสรีไทยคุยกับเครื่องถ่ายเอกสาร -_-

Phat21 มีคู่แข่งแล้ว :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#86 อาจารย์วุฒิพงษ์

อาจารย์วุฒิพงษ์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

555
สงบ สันติ สามัคคี

#87 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

คุณชายในวรรณคดี ไปลอกข้อความข้างล่างจากใครมา เขียนเหมือนมีอุดมการณ์เลย หรือน้อยใจแทนพวกเสื้อแดง ที่พวกผู้นำหนีคุกกันไปหมด ปล่อยให้ขี้ข้าต้องติดคุกแทน
หรืออยากจะบอกคนทางไกล ให้กลับมาติดคุก แต่ประโยคสุดท้ายใช้กับเขาไม่ได้นะ มันเข้าตัวคนทางไกลเอง เดี๋ยวหมูอวกาศ ใจดี 20 ปลายอ้อ จะว่าเอา

"คุกกักขังได้แค่กายหยาบ ... คุกมิอาจกำหราบใจกล้าแกร่ง

จิตวิญญาณ เสรีชน มิโรยแรง ... จักตอบโต้ ทุกตะแบง แห่งอธรรม"

#88 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

เข้ามาดูคนเสรีไทยคุยกับเครื่องถ่ายเอกสาร -_-

Phat21 มีคู่แข่งแล้ว :lol:

Phat21 มีการอัพเกรดเป็น Multifunction แล้วครับสามารถตอบโต้ได้แล้ว
แถมส่ง fax จากเมเนเจอร์ได้ด้วย และที่อื่นๆได้ด้วยแล้วผิดกับหมูนี่
ไปก็อบปี้มาจากไหนก็ไม่รู้ แปะแล้วเงียบตลอดนี่มันเครื่องถ่ายเอกสารชัดๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#89 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

555

ใจดี อ้างว่าตัวเองเป็นวิศวะ เลือกรูป Profile เป็นรูป โครงสร้างบ้าน

วุฒิพง อ้างว่าตัวเองเป็นอาจารย์ เลือกรูป Profile เป็นรูป ห้องสัมมนา

เผ่าพันธ์ เดียวกันว่างั้น ?