Jump to content

- - - - -

เห็นควายเหลืองชอบนำภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ เชื่อหรือไม่เป็นภาพจริง ไม่ได้ตัดต่อ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

เห็นควายเหลืองชอบนำภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ

เชื่อหรือไม่เป็นภาพจริง ไม่ได้ตัดต่อ ต้นตอที่แรกโพสต์จากที่ไหน

ใครรู้บ้าง

#2 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

*
POPULAR

ถ้าเจ้าของกระทู้มีหลักฐานว่าเป็นภาพตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้า สาวก ปชป.เลยครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#3 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

มีหลักฐานว่าเป็นภาพไม่ได้ตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้าเลยคับ

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

วนลูปไปเรื่อยๆ :lol: :lol: :lol:

#5 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ถ้าเจ้าของกระทู้มีหลักฐานว่าเป็นภาพตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้า สาวก ปชป.เลยครับ

แล้วนายเวรก็จะย้ำว่า เชื่อ หรือ ไม่เชื่อ แค่นั้น

ตามสไตล์คนต้องการคำตอบที่ถูกใจ ไม่เคยต้องการคำตอบที่ถูกต้อง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#6 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

และแล้วภาพนี้ก็ถูกนำมาเล่นอีกครั้งหนึ่ง

#7 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

*
POPULAR

มีหลักฐานว่าเป็นภาพไม่ได้ตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้าเลยคับ

ก็ภาพที่คุณเอามาโชว์หรานั่นไง ไม่ได้ตัดต่อ แต่คุณบอกว่าตัดต่อ คุณก้หาหลักฐานมาซิว่าตัดต่อตรงไหน ใช้ฟร้อนท์ อะไรตัดต่อ ไม่น่าถามโง่ๆ วิเคราะห์มาซิครับ ตัดต่อตรงไหน
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#8 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

*** ลายน้ำก็มีแหกตาดูมั่ง อย่ามองแต่เชือกที่จมูกตัวเอง

#9 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

เชื่อว่าไม่ได้ตัดต่อ แล้วคุณเชื่อหรือเปล่า ว่าทักษิณเป็นเทพเจ้า

#10 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ก็ภาพที่คุณเอามาโชว์หรานั่นไง ไม่ได้ตัดต่อ แต่คุณบอกว่าตัดต่อ คุณก้หาหลักฐานมาซิว่าตัดต่อตรงไหน ใช้ฟร้อนท์ อะไรตัดต่อ ไม่น่าถามโง่ๆ วิเคราะห์มาซิครับ ตัดต่อตรงไหน

#11 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

*** ลายน้ำก็มีแหกตาดูมั่ง อย่ามองแต่เชือกที่จมูกตัวเอง

ไอ้วัว ลายน้ำ ตัดต่อ ไม่ได้ หรือไง กระบือบื้อเอ่ย

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

หมางับหางตัวเอง แต่เอะ นี่ควายงับหางตัวเอง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ก็ภาพที่มาโชว์นั่นไง พ่อคู๊ณณณณ สมงสมองหน่ะ ไปแล้ว นะเรา

#14 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

เชื่อว่าไม่ได้ตัดต่อ แล้วคุณเชื่อหรือเปล่า ว่าทักษิณเป็นเทพเจ้า

ตกลงใช้ความเชื่อ ใช่ไหมคับ

แล้วคุณเชื่อหรือเปล่า ว่าแป๊ะลิ้มเป็นศาสดาผู้นำจิตวิญญาณ

#15 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

แล้วคุณเชื่อหรือเปล่า ว่าแป๊ะลิ้มเป็นศาสดาผู้นำจิตวิญญาณ

หลุดออกนอกระบบสุริยจนได้ :lol: :lol:
ถึงดาวนาเม็กแล้วอย่าลืมฟ้องศาลจักรวาลนะครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#16 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

*
POPULAR

ลายน้ำก็เห็นอยู่นะว่า Nation Group จะมาเหลืองอะไรอีก

ดูตัวอย่างกระทู้นี้นะฮะ
ผมบอกว่าเหรียญป๋เปรมตัดต่อ ผมก็แสดงให้ดูว่าตัดต่อยังไง
http://webboard.seri...100#entry350812

ถ้าคุณบอกว่าภาพนี้ตัดต่อ คุณก็คงต้องแสดงให้ดูละฮะว่าตัดต่อยังไง

#17 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

อ้าว แล้วควายที่ไหนดันถามว่าเชื่อหรือไม่เชื่อ
พอตอบว่าเชื่อ จะไถไปว่าตกลงใช้ความเชื่อใช่ไหม
ปัญญาอ่อนเกินไปป่าว

#18 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

เห็นควายเหลืองชอบนำภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ

เชื่อหรือไม่เป็นภาพจริง ไม่ได้ตัดต่อ ต้นตอที่แรกโพสต์จากที่ไหน

ใครรู้บ้าง

ถ้าอยากทำให้คนอื่นเชื่อก็หาหลักฐานมาสิครับชายน้อย

#19 nnnn43

nnnn43

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

ความจริงเป็นเรื่องที่เจ็บปวดเสมอ :lol: :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#20 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

*
POPULAR

อยากได้หลักฐานผมจัดให้ครับ

อ้างอิง http://www.bangkokbi...ทูน-ทักษิณ.html

ที่มาก็คงเห็นแล้วนะครับว่าสำนักข่าวไหนไปถ่ายมา

ทีนี้ช่วยมางัดหลักฐานที่กล่าวหาว่าภาพนี้ตัดต่อหน่อยครับ

#21 ant

ant

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ไอ้วัว ลายน้ำ ตัดต่อ ไม่ได้ หรือไง กระบือบื้อเอ่ย

ใครเขาจะกล้าตัดต่อลายน้ำล่ะพ่อคู้น เกิดโดนฟ้องขึ้นมาล่ะ มันคุ้มค่าซะที่ไหน และภาพแค่นี้เขาไม่ลงทุนขนาดกล้าปลอมลายน้ำหรอกครับ
ถ้าไม่โง่แบบถาวรเหมือนพวกเสื้อแดง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 ทองเปลว

ทองเปลว

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ไอ้ควายตู้เอ๊ย ให้ดูลายน้ำเพราะควายร้อง มอๆหาที่มาไง ***เผือก

#23 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

อ้างอิง http://www.bangkokbi...ทูน-ทักษิณ.html

ที่มาก็คงเห็นแล้วนะครับว่าสำนักข่าวไหนไปถ่ายมา

ทีนี้ช่วยมางัดหลักฐานที่กล่าวหาว่าภาพนี้ตัดต่อหน่อยครับ

คุณ
ชายในวรรณคดี มีคนตอบคำถามคุณเรียบร้อยละนะครับ ทีนี้ก็ถึงทีคุณที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อจากสิ่งที่เค้ายกกะบิมาทั้งโยงให้คุณดู ขอร้องละกันว่าอย่าหนีหายไปไหนนะครับ ถ้าจะเล่นก็ต้องเล่นให้ถึงที่สุดฮะ

#24 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

เสื้อแดงมีเซียนโฟโฟ่ช็อปอยู่หลายคนไม่ใช่เหรอครับ
จขกท. ไม่ไประดมพวกนั้นมาจับผิดภาพนี้กันหน่อยล่ะ

ถ้าจขกท. สงสัยก็เป็นหน้าที่ของจขกท. ต้องพิสูจน์ว่า
"มันไม่จริง" สิครับ มีอย่างที่ไหนที่จะให้คนอื่นมาพิสูจน์
ว่ามัน "จริง" บ้ารึเปล่า

#25 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

เพื่ออะไรเนี้ย ถามหาคำตอบ แต่ไม่เอาหลักฐานมาแย้ง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

โคตรชอบคห.นี้เลย :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#27 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

โลจิกพวกแดงนี่แปลก เอาหลักฐานของคนกลุ่มตรงข้ามมาให้เค้าหาเหตุผลมายืนยัน ตัวเองจะหักล้างก็หาเหตุผลมาเองสิคร้าบ เพี้ยนตามศาสดาเจียมรึไง

#28 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ใครรู้บ้าง

เค้าจัดมาให้แล้ว เอ็งจะยังไงต่อนายเวร
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#29 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ถ้าสำนักข่าวนี้ตัดต่อจริง ไม่พลาดหรอกครับที่คนจำพวกกินขี้ทักสินจะฟ้อง
ถ้าไม่ฟ้อง ก็น่าจะมีความเชื่อถือได้ในระดับหนึ่ง
Veritas nunquam perit

#30 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

นี่มันภาพตัดต่อชัดๆ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#31 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

ตั้งกระทู้กัดหางตัวเอง

#32 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

จำนน ด้วยหลักฐาน .........
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ตรรกะควายๆ กล่าวหาเขาแล้วก็ให้ผู้ถูกกล่าวหา เอาหลักฐานมา????

เอ็งก็เอาหลักฐานมาสิว่าเขาตัดต่อ ไม่ใช้มาบอกให้พวกกรูพิสูจน์
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#34 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ไปไหนแล้วอ่ะ คับ เอาหลักฐานมาให้แล้วนะ มาแลกกันซะดีๆ

#35 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

และแล้วคุณชายก็หายไป :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#36 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

กระทู้แสดงสันดานแดง

If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#37 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ไปไหนแล้วอ่ะ คับ เอาหลักฐานมาให้แล้วนะ มาแลกกันซะดีๆ

หายหัวสิครับ ตามประเพณี
อยู่ให้โง่กว่าเดิมเรอะ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#38 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ตามสไตล์เสื้อแดง ... เสื้อแดงกล่าวหาใครก็ได้โดยไม่ต้องมีหลักฐาน แต่ถ้าผู้อื่นจะกล่าวหาเสื้อแดงต้องมีหลักฐานมายืนยัน

ไม่สองมาตรฐานเลยนิ <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#39 ทองเปลว

ทองเปลว

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ควายในวรรณคดี..ทรพี..ไปหาหญ้ากิน...

#40 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ตรรกะผีบ้าอีกแล้ว

ในเืมื่อเขานำภาพนี้ออกมา มีที่มามีแหล่งอ้างอิง และเป็นทียอมรับและไม่มีคำค้านและพยานหลักฐานว่าเป็นเท็จ
ก็เป็นหน้าที่ของคนที่ "ไม่เชื่อ" ต่างหากที่ต้องเป็นฝ่ายหาพยานหลักฐานมา "พิสูจน์" ว่า ภาพที่เขานำมานั้น มันไม่จริง ไม่ใช่หน้าที่ของคนที่นำมาจะต้องพิสูจน์ซ้ำซากว่ามันจริง

ถ้าว่าอย่างนั้นควายในวรรณคดีลองพิสูจน์ให้ดูหน่อยสิ ว่าภาพนี้เป็นภาพจริงหรือภาพตัดต่อ

ถ้าเป็นภาพจริง - ต้องบอกด้วยว่าทำไมถึงจริง มีหลักฐานพิสูจน์ได้อย่างไรว่า เป็นภาพจริง? จะมาบอกว่าเป็นภาพจริงเฉยๆ ไม่ได้นะว้อย ต้องพิสูจน์ด้วย
้ถ้าเป็นภาพตัดต่อ - ลองบอกสิว่า ตัดต่อไหน ต่ออะไร? หรือมีจุดใด ที่ทำให้คิดได้ว่ามีการตัดต่อ แต่งเติม ต้องน่าเชื่อถือด้วยนะ

Edited by ดาร์ค สวอน, 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:18.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#41 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

อ้าวท่าน ควายในวรรณคดี หายไปไหนครับ มาตอบโต้เค้าหน่อยสิครับว่า มันโฟโต้ชอปชัดๆ

#42 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

สงสัย จขกท. จะไปหาหญ้าแหลกอยู่...

คงเจอมัน เฮ้ย!! เจอกัน ในกระทู้ใหม่แหละครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#43 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

เดาว่าไปกินข้าวกับลูกค้า
เอาไปปล่อยเฮอะ
ไป๊ๆจะไปไหนก็ไป

#44 Ballbk

Ballbk

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

พ่อ จขกท. ไม่ได้เป็นเทพเจ้า เหรอ
เพิ่งรู้

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#45 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

หายเงียบจริงๆเลยนะนั้น

#46 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

แหม...มาตอนเผาซะแล้ว ไม่ทันได้ดูใจเลย :lol: :lol: :lol:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#47 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

เมายาหรือครับ ตั้งกระทู้เองดันพาออก ทะเลเอง เป็นไปได้ แดงไม่จริงไม่เป็นถึงขนาดนี้
เขาถามว่าแล้วตัดต่อยัง ไง ใช้เทคนิคอะไร ดันตอบไม่ได้
555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#48 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ช่วงนี้แดงตุ๊ดเยอะจัง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

เอ้า หายหัวเลย ไอ้ชายวรรณคดี บอกแล้วอย่ามาเล่นเรื่องโกหกในเวปนี้ สาด

#50 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

เมายาหรือครับ ตั้งกระทู้เองดันพาออก ทะเลเอง เป็นไปได้ แดงไม่จริงไม่เป็นถึงขนาดนี้
เขาถามว่าแล้วตัดต่อยัง ไง ใช้เทคนิคอะไร ดันตอบไม่ได้
555555

เมาขี้ทักษิณ ครับ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน