Jump to content

- - - - -

เห็นควายเหลืองชอบนำภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ เชื่อหรือไม่เป็นภาพจริง ไม่ได้ตัดต่อ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 itsorachai2

itsorachai2

น้องเก่า

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

อยากได้หลักฐานผมจัดให้ครับ

อ้างอิง http://www.bangkokbi...ทูน-ทักษิณ.html

ที่มาก็คงเห็นแล้วนะครับว่าสำนักข่าวไหนไปถ่ายมา

ทีนี้ช่วยมางัดหลักฐานที่กล่าวหาว่าภาพนี้ตัดต่อหน่อยครับ

เอาไงล่ะทีนี้ เล่นกับใครไม่เล่น เล่นกับคุณเด็กปากดี 5555 ก็เวลาเราจะแย้งอะไรใคร เราต้องเป็นคนพิสูจน์สิว่ามันตัดต่อ ไม่ใช่ให้ คนอื่นมาพิสูจน์ งั่กจริงๆ

#52 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

แล้วมันก็...หายไป!!!

ไม่มีงาช้าง งอกเงยจาก "ปากสุนัข" จริงๆ

#53 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

เตือนกันนิดนึงนะครับ

ภาพถ่ายเป็นงานอันมีลิขสิทธิ์นะครับ โดยเฉพาะภาพที่มีลายน้ำ ถือเป็นภาพที่มีการแสดงความเป็นเจ้าของเอาไว้อย่างชัดเจน และถ้าจะนำภาพไปเผยแพร่หรือทำอะไรก็ตามในความเป็นจริงก็ควรจะแจ้งเจ้าของภาพก่อนนำมาเผยแพร่นะครับ

ซึ่งในกรณีนำภาพมาแปะผมเข้าใจว่าเจ้าของก็คงไม่ติดใจอะไรเพราะได้ติดลายน้ำไว้แล้ว แต่ถ้านำภาพนั้นๆไปตัดต่อเปลี่ยนแปลงหรือกระทำการใดๆโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ ระวังฟ้องร้องขึ้นมาจะติดคุกโดยไม่รู้ตัวเอาได้นะครับ

ตรงนี้อยากให้ระวังเอาไว้นะครับ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#54 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

เย้ ดีใจด้วย วันนีี้ส่งได้หนึ่งกระทู้ ลูกเมียไม่อดตายแล้วโว๊ย

ยิ่งกระทู้มีคนโต้ตอบมากไอ้อ้วนก็ยิ่งให้เพิ่มมีโบนัส

อยู่แต่ในประชาควาย ไถนาในราชดำเนิน ได้เงินไม่พอยาไส้

หมาน้อยเลยต้องเตร็ดเตร่ มาหากินเปิดพื้นที่ใหม่ จ่ายงาม

Edited by ID007, 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

#55 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ทำไมไมคนใช้แดงต้องยัดเหยียดให้เป็นเหลือง หรือแมงสาป สงสัยจริงๆครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#56 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

ถามว่าตัดต่อหรือเปล่านี่ยังพอทำเนา
แต่ถามว่า มาจากที่ไหนเนี่ย มันส่อถึงคุณภาพสติปัญญาจริงๆ
ลายน้ำมันทิ่มตาซะขนาดนั้น -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#57 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

ถามว่าตัดต่อหรือเปล่านี่ยังพอทำเนา
แต่ถามว่า มาจากที่ไหนเนี่ย มันส่อถึงคุณภาพสติปัญญาจริงๆ

เป็นมุมมองที่เฉียบคมมากครับ นึกไปถึงทักษิณมันโกงแบบทิ่มตาซะขนาดนั้น ยังไปเลือกมันอีก <_<
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#58 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไม่มาขอบคุณหน่อยเรอะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#59 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

เสื้อแดงคุณภาพจริงๆ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#60 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

มีหลักฐานว่าเป็นภาพไม่ได้ตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้าเลยคับ

ควายครับ
บังเอิญ คนที่นี่ไม่สนใจว่าตัดต่อหรือไม่
แต่คนที่นี่ รู้ว่า ไอ้คนที่นั่งในรูป มันคิดอย่างนั้นจริงๆ
เหมือนควายบางตัวในเสรีไทย ที่ปกติ มันและครอบครัวก็กินหญ้าเป็นปกติวิสัย
แต่ควายบางตัวในครอบครัว ก็เลี่ยงจะไปกินขี้เทพเจ้าของมันไปด้วย

มันควายจริงๆ ว่ามั๊ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#61 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ไอ้นี่มาพิลึกเอารูปมาเเล้วบอกให้คนอื่นพิสูจน์ว่าเป็นจริง งั้นขอเล่นมั่ง

ถ้าผมบอกว่านายเวรกินขี้ทักกี้เป็นอาหารเช้า ดื่มเยี่ยวคางคกเเทนน้ำ ถ้าคิดแบบนายเวร นายเวรต้องเป็นคนหาหลักฐานมายืนยันว่าไม่ได้กิน เเทนที่จะเป็นคนกล่าวเป็นคนหาหลักฐานนะ

Edited by เดอะอำมาตย์, 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:53.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#62 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ควายในวรรณคดี ไปเก็บเงินนายจ้างอยู่แน่ๆ ได้ค่าตั้งกระทู้แล้ว
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#63 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ดับอนาถไป 1 กระทู้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#64 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:00

อันนี้ตัดต่อด้วยไหม.... :rolleyes:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#65 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

โพยไม่ได้บอกครับ เลยอ่านไม่ออก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#66 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ก็ถ้าเจ้าของกระทู้มีรูปที่ไม่ได้ตัดต่อ ก็เอามาโชว์ซะก็สิ้นเรื่องครับ....

#67 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

ซีรีย์รูปของทักษิณ ไม่รู้ตัดต่อป่าว -_-

แต่อันนี้ตัดต่อชัวร์ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#68 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

แล้วอันนี้ตัดต่อหรือเปล่า

It's us against the world

#69 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

ชายในวรรณคดี ชื่อจริงๆของมันคือ ไอ้ทรพี รึเปล่าครับ

#70 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:44

ถ้าจะบอกว่าภาพไหนตัดต่อ จริงๆก็ควรมี บอกไว้สักหน่อยว่าตัดต่อตรงไหน

ไม่ใช่บอกภาพนี้ตัดต่อ ตัดต่อตรงไหนก็ไม่บอก หรือจุดสังเกตว่าตัดต่อ ก็น่าจะหามาบ้าง

นี่อะไร งั้นผมบอกบ้างดีกว่าว่าอวาตาร์ผมตัดต่อจริงๆๆ เหมือนกัน แต่ให้ไปหาหลักฐานเอง ว่าตัดต่อตรงไหน ฮาฮษ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#71 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:59

เวงแล้ว สู้ๆเค้าลูก อย่าให้ใครมาเรียกเราว่าควายโง่ ไม่มีหลักฐาน อย่าให้ใครมาด่าว่าสติแตก เมายา ตรรกะเพี้ยน ไม่จริงใช่ไหม สู้เขาเลย ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#72 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:24

ไม่ไหวจริงๆ สำหรับ 100 log in ในตำนาน โดนเด็กปากดีอัดแค่หน้าแรกก็จอดแล้ว
สมัยตะกวดกากๆ ยังดริฟได้มันกว่านี้เยอะ แถแถกไป 3-4 หน้าได้สบายๆ
ฝีมือตกไปนะเรานะ

Edited by Ricebeanoil, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:25.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#73 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ท่าน ควายในวรรณคดี หายเงียบจริงๆเลยนะนั้น กลับมายันก่อนครับว่ามันตัดต่อจริงๆ อย่ายอมสิครับ

Edited by serialnu, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:47.

#74 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

มีหลักฐานว่าเป็นภาพไม่ได้ตัดต่อ งัดออกมาตอกหน้าเลยคับ

แถซะเห็บควายกระเด็นเลย5555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#75 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

รูปนี้ความจริงมีอีกรูปหนึ่งที่ออกมาคู่กัน ผมเสียดายที่ไม่ได้เชฟเอาไว้
เป็นรูปในการชุมนุมเดียวกันกับรูปนี้ พ่นกำแพงเหมือนกัน แต่ข้อความ
เป็นการดูหมิ่นหยาบคายต่อแม่ของแผ่นดิน ในการไปงานศพน้องโบว์
พันธมิตร ผมเชื่อว่าพวกเราในนี้น่าจะมีคนเชฟเอาไว้

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เบลอแล้วโพสต์ให้ดูนะครับ เป็นการยืนยันว่า
รูปนี้เป็นของจริง

#76 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

กระทู้ขยะ พลีชีพ :lol:

#77 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

กระทู้ข้ามวันที่ควายแดงไม่ยอมกลับมาตอบ ดันต่อไปให้เห็นกันถ้วนหน้า

#78 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ควายเหลือง .!!! มีเหรอ ???
เกิดมาจนอะไร ๆ หงอก หมดแล้ว
ยังไม่เคยเห็น ช่วยหามาโชว์ หน่อย.

#79 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ถึงจะรับเงินเค้ามา ก็ควรมีศักดิ์ศรีบ้าง

แต่ถ้าไม่ใช่พวกรับจ้าง ก็ขอให้หายโง่เร็วๆนะ

ชีวิตมันจะได้ดีขึ้น ไม่ใช่วันๆก็กินแต่อาจมชินวัตร

อ้อ... ฝากไปถึงพวก "คนกลาง" วิตถารด้วยนะ
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#80 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

คลุกคลีในด้านการใช้โปรแกรม Photoshop มาพอสมควร ยังไม่เคยเห็น font ตัวนี้เลยครับ
แต่ถ้าเจ้าของกระทู้มี font ดังกล่าว หลังไมค์ส่งให้ผมหน่อย อยากได้มาก :lol: :lol: :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#81 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

อยากได้หลักฐานผมจัดให้ครับ

อ้างอิง http://www.bangkokbi...ทูน-ทักษิณ.html

ที่มาก็คงเห็นแล้วนะครับว่าสำนักข่าวไหนไปถ่ายมา

ทีนี้ช่วยมางัดหลักฐานที่กล่าวหาว่าภาพนี้ตัดต่อหน่อยครับ

คุณ
ชายในวรรณคดี มีคนตอบคำถามคุณเรียบร้อยละนะครับ ทีนี้ก็ถึงทีคุณที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อจากสิ่งที่เค้ายกกะบิมาทั้งโยงให้คุณดู ขอร้องละกันว่าอย่าหนีหายไปไหนนะครับ ถ้าจะเล่นก็ต้องเล่นให้ถึงที่สุดฮะ

***แดง คือ *** ของจริงๆ :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#82 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เห็นควายเหลืองชอบนำภาพนี้มาเล่นบ่อยๆ

เชื่อหรือไม่เป็นภาพจริง ไม่ได้ตัดต่อ ต้นตอที่แรกโพสต์จากที่ไหน

ใครรู้บ้าง

ผมว่าคุณถามตัวเองก่อนดีไหม :lol:

คุณมองไม่เห็นลายน้ำที่เป็นลายเส้นอยู่ในรูปหรอ เขียนว่าเนชั่น อยู่เห็นๆ -_-

#83 wewe

wewe

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

กร๊ากกกกจ๊าดดดดดด...เอ๋ย...จ๊าดดดดด

ไม่สงสัยไม่มีความจำเป็นต้องค้นหา

ใครส่งสัยก็ไปหาเองซิ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#84 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

http://silance-mobiu...og-post_06.html

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#85 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ชายกระโปรง..รูปนี้ไม่รู้..ตัด..ต่อป่ะ...อู้ฮู้.. :o :o

เครดิตภาพจาก facebook : Dislike Yingluck For Concentration Citizen

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#86 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

http://silance-mobiu...og-post_06.html

วันที่ 18 ธันวาคม 2536 วันที่ดาวเทียมไทยคมยิงขึ้นฟ้า "ทักษิณ" เชิญสื่อมวลชนและบุคคลสำคัญไปเป็นสักขีพยาน หนึ่งในนั้นคือ พล.อ.สุนทร คงสมพงษ์ อดีตประธาน รสช. ณ เวลานั้น รสช. หมดอำนาจโดยสิ้นเชิงเพราะ เกิดเหตุการณ์พฤษภาทมิฬ 2535 ภาพลักษณ์ของ "บิ๊กจ๊อด" และผู้นำ รสช. ค่อนข้างติดลบ แต่ "ทักษิณ" ก็เชิญ "บิ๊กจ๊อด" ไปร่วมงานและบอกกับคนที่ไปร่วมงานด้วยว่าถ้าไม่มี พล.อ.สุนทรก็ไม่มีวันนี้ นี่คือการให้เกียรติ และแสดงความเป็นคนรู้คุณคนของ "ทักษิณ ชินวัตร" บุญคุณที่เกิดขึ้นเพียงแค่ช่วงเปลี่ยนผ่านอำนาจแค่ไม่ถึง 20 วันหลังการรัฐประหาร

#87 โคนัน

โคนัน

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

เอาภาพที่่ถ่ายๆกันทั่วไป ผ่านมือถือ ผ่านกล้อง ของคนทั่วๆไป เวลาส่งให้ใครดู ต้องมายืนยันและแสดงหลักฐานด้วยหรือ ว่าไม่ได้ตัดต่อ

มีแต่ภาพไหนที่คิดว่าตัดต่อ ก็ต้องหาหลักฐานมาแย้งทางวิชาการ

งง กับตรรกะของเอ็งจริงๆ สมแล้ว ลิ่วล้อแม้ว โง่ๆ แบบนี้ ถึงโดนมันหลอกต่อไป

#88 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

รูปนี้ความจริงมีอีกรูปหนึ่งที่ออกมาคู่กัน ผมเสียดายที่ไม่ได้เชฟเอาไว้
เป็นรูปในการชุมนุมเดียวกันกับรูปนี้ พ่นกำแพงเหมือนกัน แต่ข้อความ
เป็นการดูหมิ่นหยาบคายต่อแม่ของแผ่นดิน ในการไปงานศพน้องโบว์
พันธมิตร ผมเชื่อว่าพวกเราในนี้น่าจะมีคนเชฟเอาไว้

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เบลอแล้วโพสต์ให้ดูนะครับ เป็นการยืนยันว่า

http://www.oknation....t.php?id=418827 แถวนี้มั้ง

สื่อคุณตะพาบอย่างมติชินหรือข่าวเสื้อแดงคงไม่เอามาลงหรอก ท่านนายเวรเลยไม่เคยเห็น

แต่ภาพหนูหริ่งยืนแจกกล้วย ดันขึ้นหน้าปก -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#89 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

หางแดงชอบตัดต่อรูป คลิปวิดิโอ คลิปเสียง จนเป็นสันดาน แล้วคิดว่าคนอื่นสันดานเหมือนตัวเอง
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#90 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

พวกเสื้อแดงนี่นอกจากจะพยายามผูกขาด "สีแดง" แล้ว ยังผูกขาดความเป็น "ควาย" จริงๆ
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#91 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

http://www.oknation....t.php?id=418827 แถวนี้มั้ง

สื่อคุณตะพาบอย่างมติชินหรือข่าวเสื้อแดงคงไม่เอามาลงหรอก ท่านนายเวรเลยไม่เคยเห็น

แต่ภาพหนูหริ่งยืนแจกกล้วย ดันขึ้นหน้าปก -_-

Yes ใช่แล้ว ตอนที่เจอใหม่ๆ มีกระจายกันไปหลายเว็บ
สัก 2-3 วันหายไปหมด เอามาปะในนี้ได้หรือเปล่า?

#92 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

เอามาปะในนี้ได้หรือเปล่า?

ระวังรูปที่เข้าข่ายหมิ่นฯ ก็แล้วกันครับ จะกลายเป็นเผยแพร่ซะเอง -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#93 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

รอคุณชายมาตอบกระทู้อยู่นะ เอาใจช่วย ให้รอดดงตีน (เอ หรือมันจะทำมึนหายหัวไปอีก ตามนิสัยเดิมๆ ของพวกควายแดง)

#94 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ควายในวรรณคดี ชื่อนี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยนะ :lol:

#95 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ควายในวรรณคดี ชื่อนี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยนะ :lol:

#96 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ตั้งกระทู้ได้ กาก แท้ๆ
ชงให้เขาตบเกรียนตลอด -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#97 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

รูปตัดตัดต่อแน่เลย สลิ่มแมงสาบแกล้ง เพื่อทำให้คนเสื้อแดง(บางคน) ดูโง่ โง่มาก จนถึงโง่บัดซบ
ขนาดไม่รู้ว่านามสกุลของมหาเทพแม้วสะกดยังไง กร๊าก
We love fender.

#98 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

รูปตัดตัดต่อแน่เลย สลิ่มแมงสาบแกล้ง เพื่อทำให้คนเสื้อแดง(บางคน) ดูโง่ โง่มาก จนถึงโง่บัดซบ
ขนาดไม่รู้ว่านามสกุลของมหาเทพแม้วสะกดยังไง กร๊าก

จัดกงเต๊กวัดไหนเนี่ย ช่างอนาถาเหลือเกินนนน :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#99 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ผมเห็นตั้งนานแระ ภาพนี้ แล้วทำไมเพิ่งสงสัยครับ

#100 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ถ้าจะเกลียด ก็เกลียดไอ้เลวนี่นะ อย่าไปเกลียดสาวกตัวอื่น มันเลวโดยตัวมันเอง แต่เวลามีปัญหามันก็จะไปหลอกสาวกมาตายแทนพวกมัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน