Jump to content

- - - - -

...โลกมันเบี้ยว คนไทยบางกลุ่ม บอกว่าทักษิณ เลว โกง หนีคุก แต่ทั้งโลกไม่มีใครเชื่อถือ ทำไม ?...

• Please log in to reply
244 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ตอนที่ไอ้แม้วมันได้วีซาที่มอนเตรเนโกร แล้วออกข่าวด้วยนั้น
ทำไม มีประชาชนที่ประเทศเขาไล่ด้วยละว่ะ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#152 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

Crook
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#153 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

เพื่อนทักษิณมีทั่วโลก

ทำไมถึงไม่ยอมรับความจริงกัน

ผมไม่อยากไปเปรียบกับใครบางคนที่เป็นนักเรียนนอก แต่ไม่มีใครคบ !

เพื่อนแบบทนายดูไบ ที่เพิ่งติดคุกไปนะเหรอ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#154 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ควายเห็นแต่สีแดง เท่านั้น

ข้อมูลต่างประเทศมากมาย อ่านไม่ออก แต่ดันมาบอกต่างประเทศไม่เชื่อถือว่าแม้วเลว ขายชาติ

กระทู้เฮงซวย แบบนี้ขยันโพสกันจังเนอะ

ที่ไอ้แม้วมันบินไปบินมาได้ทุกวันนี้เพราะมันแต่งตั้ง ไอ้แร้งหัวล้าน ทำหน้าที่รมต ต่างประเทศ ประจำตัวมัน ให้อำนวยความสะดวก

ถ้าไม่รู้ก็ไปถามป้าถูพื้น ที่กระทรวงการต่างประเทศก็ได้ ที่นั่นใครๆก็รู้วะ

โถอินังน้องสาว เป็นถึงนายก แต่ฮิลลารี เรียกไปเคลียร์เรื่องอู่ตะเภา ที่เอาไปถวายแลกวีซ่า ที่เขมร ยังต้องรีบเปิดตูดไปทั้งที่ไม่มีกำหนดการ และผิดธรรมเนียม

#155 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ควายแดงเขาก้าวข้ามศพทักษิณไปแล้วไม่ใช่เรอะ
ทำไมไอ้ควายแดงตัวนี้ยังงมโข่งอยู่กับทักษิณอีกล่ะ

บ้าเป่า

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#156 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ผมไม่อยากไปเปรียบกับใครบางคนที่เป็นนักเรียนนอก แต่ไม่มีใครคบ !

นี่คือความคิดของคนที่บอกว่า ไม่ได้ดูข่าวทุกช่องหรือ :lol:

#157 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

บอกทักกี้ ลองไปโกง ไอ้กันดิไม่ต้องเยอะหรอก จะได้รู้ว่า ฝรั่งถ้าเป็นเรื่องของมัน มันเอาตาย

#158 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

มีเพื่อนทั่วโลก แต่เสือกซื้อตั้วผี เข้าดูทีมตัวเอง

อย่างฮาวะไอ้ปลายดอ

ช่วยตอบให้ชื่นใจหน่อยซิวะ

ทำไมไอ้แม้วมันซื้อตั้วผี เข้าดู แมนตี้
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#159 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

สรุปง่ายๆอย่างนี้สิ้นคิดครับ ถ้าเป็นเสือ ก็เป็นเสือปลา
หัวกระทู้ที่องอาจ ผยองปานราชสีห์ แต่มาสรุปด้วยโวหารของแมวป่ากินปลาน้ำแห้ง
น่าอับอายครับ
  • LOP likes this
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#160 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

สรุปง่ายๆอย่างนี้สิ้นคิดครับ ถ้าเป็นเสือ ก็เป็นเสือปลา
หัวกระทู้ที่องอาจ ผยองปานราชสีห์ แต่มาสรุปด้วยโวหารของแมวป่ากินปลาน้ำแห้ง

รู้ครับ ว่าเจ็บ
ที่เปรียบเทียบให้เห็น

แต่มันเป็นความจริงที่ปฏิเสธไม่ได้

ตลอดหลายปีที่ผ่านมา ทำอะไรเขาได้ครับ

ขนาดเป็นรัฐบาลเอง ประกาศปาวๆจะไปจับเขา
จนออกมาเป็นฝ่ายค้านตอนนี้

ทำอะไรเขาได้บ้างหรือเปล่า

รู้สึกสำนึกตัวบ้างซีครับ
ว่าตนเองแย่ ล้มเหลว ด้อยศักยภาพ

เอาไปปรับตัวเองบ้าง เผื่อจะดีขึ้นมาได้สักเล็กน้อย..

#161 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

จขกท.คงจะไม่รู้สินะว่า ไอ้แม้ว เป็นอดีตประธานสโมสรแมนซิตี้
ที่ทางสโมสรลบชื่อทิ้ง จากการทำจ ั ง ไ ร ไว้ :)

ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ แมนซิ ตัวจริง

ทำไมผมจะไม่รู้ว่า คนไทยบางกลุ่ม หลอกคนไทยกันเอง เพื่อจะดิสเครดิตคนไทยบางคนเท่านั้น

เป็นแฟนตัวจริงเรือใบ แต่ไม่รู้ว่าสาลิกาอยู่ในพรีเมียร์

เอาฮาไปไหนครับ

#162 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ชาติไหนพูดว่าไม่เชื่อที่ทักกี้โกงมั่งฟะ นอกจากไอ้พวกมีผลประโยชน์น่ะ เขมรเรอะ ? หรือจะเป็น มอนเตรเนโก ? หรือเอ็งจะมั่วนิ่มว่า ชาติไหนไม่พูดอ่ะไรก็เท่ากับไม่เชื่อว่าทักกี้โกง ?

ถ้า มีสื่อนอกพากหัวข่าวตัวบักควายอย่าง "TAKSIN IS INNOCENT" ก็ว่าไปอย่าง แต่นี่อ่ะไรเจอเเต่บอกว่าโดนไล่หนีออกประเทศเพราะไปโกงมา ที่โดนถีบจากรายชื่อผู้บริหารเเมนซิตี้ที่เมิงเพ้อเจ้อไปในกระทู้อื่นก็ เพราะเหตูนี้ส่วนนึงไม่ใช่เหรอ แถมยังติด 1 ใน 5 โคตรโกงอีก

จะเพ้อเจ้อก็ให้บันยะบันหยังมั่งเซ่ เสื้อเเดงนี่โง่เเล้วไม่ยอมรับว่าโง่
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#163 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

มีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วโลก จนอังกฤษอายัติเงิน

ดังจริงๆ :lol: :lol: :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#164 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ขอข้อมูลจากปลายอ้อด้วยค่ะว่าที่ทักษิณได้รับเชิญให้ไปพูดที่นู่นที่นี่ มีอันไหนที่เป็นการประชุมที่จัดโดยหน่วยงานของรัฐบาลกลางในประเทศนั้นๆ หรือองค์กรภาคีที่มีสมาชิกเป็นรัฐบาลประเทศต่างๆ และทักษิณได้รับเชิญในฐานะแขกของประเทศบ้างคะ ... ขอคำตอบอื่นนอกเหนือจากกัมพูชา มอนเตเนโกร และนิคารากัวด้วยนะคะ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#165 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

คนทั่วโลกเขาคิดยังไง หรอ...

http://webboard.seri...-นโยบายรับจำนำ/

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#166 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

แต่มันเป็นความจริงที่ปฏิเสธไม่ได้

ตลอดหลายปีที่ผ่านมา ทำอะไรเขาได้ครับ

ขนาดเป็นรัฐบาลเอง ประกาศปาวๆจะไปจับเขา

ว่าตนเองแย่ ล้มเหลว ด้อยศักยภาพ

เอาไปปรับตัวเองบ้าง เผื่อจะดีขึ้นมาได้สักเล็กน้อย..

อา ภูมิใจในความชั่วของพวกตัวเองอีกคนแล้ว
พวก "กลางๆ" นี่เป็นแบบนี้ทั้งนั้นรึเปล่า -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#167 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

โลกมันเบี้ยว คนไทยบางกลุ่ม บอกว่าทักษิณ เลว โกง หนีคุก แต่ทั้งโลกไม่มีใครเชื่อถือ ทำไม ?...

น่าสมเพชจริงๆ นะ "ปลายเน่า" เอาความจริงมาพิมพ์ดีกว่ามั้ยครับ

คนทั้งโลกเค้ารู้ว่า ไอ้เหลี่ยม ติด 1 ใน 5 ผู้นำเลว แต่ "ปลายเน่า" นั่นแหล่ะที่ สมองเบี้ยว เอ๊ะ ไม่ใช่สิ สมองฝ่อ มากกว่าล่ะมั้งครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#168 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:54

เราว่าคำถามนี้น่าจะได้บัตรเติมเงินจำนวนสูง
แต่ก็ขอออกความเห็นนะ คนทั้งโลกมันคงไม่แคร์กับคนเxี้ยคนนี้หรอก คนไทย 15 ล้านคนยังรับได้ แม้แต่ส่งน้องสาวที่ไม่เคยทำงานการเมืองมาให้เป็นนายกฯ คนไทย 15 ล้านคนยอมรับ แล้วต่างประเทศทำไมต้องไม่รับด้วยละ เพราะถ้าเขารับเขาก็มีแต่ได้กับได้ เพราะเห็น ๆ อยู่ว่านายกเราดีแต่สวยไม่มีสมอง เพียงให้พี่ชายเข้าประเทศ เมื่อเวลาที่เขาอยากได้บ้างก็ต้องให้ เxี้ยเก่งจะตายเรื่องผลประโยชน์ต่างตอบแทน เxี้ยเราต้องการอะไรเขาก็สั่งได้ สั่งรัฐมนตรี ผบ.ตร. ยังวิ่งไปหาเลย ถ้าปลายอ้อยอมรับการโกง การซุกหุ้น ศาลสั่งจำคุกหนีคุกได้ เราก็คงต้องยอมรับ พูดไปปลายอ้อก็คงไม่มีสมองจะเข้าใจ ในเรื่องความถูกต้อง สิ่งที่เป็นบวกให้ เxี้ยอีดเรื่องก็มีการทำรัฐประหาร เพราะประเทศที่เจริญแล้วไม่ชอบ แต่หัวหน้ารัฐประหารก็ยังยอมไปสยบให้ยอมเป็นขีข้ารับใช้ไปหมด แล้วต่างชาติจะไปว่าอะไร แต่รอเวลาเท่านั้นว่าประเทศไทยจะต้องเสียอะไรไปบ้าง
โลกมันเบี้ยวจริงแหละ เพราะคนไทย 15 ล้านคนยอมรับคนโกงบ้านโกงเมือง ซุกหุ้นที่ทำซ้ำ 2 เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง หนีความผิด ไม่คิดบ้างเลยหรือคนไม่ผิดนะควรกลับบ้านได้แล้ว เพราะรัฐบาลก็ของเขา ผบ.ตร.ก็ของเขา แต่ทำไมไม่กลับ เพราะตอนนี้ยังปลุกปั่นให้ศาลเป็นพวกไม่ได้หมด ทั้ง ๆ ที่พยายามให้ถุงขนมก็แล้ว ศาลยังมองอยู่ได้ว่าผิด ผิด ผิด เลยต้องรอให้พวกขี้ช้าทำกฎหมายปรองดอง แก้รัฐธรรมนูญ หรือออกกฎหมายนิรโทษกรรมให้ก่อน จะได้อยู่เหนือกฎหมาย แล้วปลายอ้อกับคน 15 ล้านคนทำผิดจะอยู่เหนือกฎหมายด้วยไหมหนอ ถ้าไม่แล้วจะออกมาเรียกร้องอีกหรือเปล่าเพราะมันเป็น 2 มาตรฐานไปแล้ว อยากรู้ครับผม
ปลายอ้อ ตามข่าวหรือเปล่าละ ทำไมถึงต้องพยายามให้น้องสาวอยู่นาน ๆ นะ เพราะจะได้ให้ทั้งโลกยอมรับอย่างไร ก่อนหน้านี้ อังกฤษก็เข้าไม่ได้ ทั้ง ๆ มีเงินมีบ้านอยู่ที่นั้น อเมริกาก็เข้าไม่ได้ ญี่ปุ่นก็ไม่ให้เข้า แล้วตอนนี้ปลายอ้อเข้าใจหรือยังว่า ทำไม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#169 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:59

แสดงว่า ทักกี้ ไม่ผิด ไม่โกง ไม่คอรัปชั่น
งั้น ก็กลับบ้านได้ล่ะสิ
ดีใจด้วยน่ะ

#170 ฝนทั่ง

ฝนทั่ง

น้องใหม่

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:15

ปลายอ้อฯ นายต้องการให้เค้าตอบคำถาม กระทู้นาย คนเค้าก็ตอบกันแล้ว

แต่ดูเหมือน คำตอบต่างๆ ปลายอ้อฯก็ยังแย้ง และแถแถก ต่อไปอีก จึงมีคำถามอยากถาม ปลายอ้อว่า

- ทักษิณ เป็นคนดีใช่ไหม?
- ทักษิณ ถูกใส่ร้าย จากคนกลุ่มหนึ่ง จากประเทศบ้านเกิดตัวเองใช่ไหม?
- ทักษิณ เดินทางได้ ทั่วโลก อย่างปลายอ้ออ้าง แล้วปลายอ้อรู้ไหม เมื่อไหร่ ทักษิณ จะเดินทางมาเมืองไทย?

ส่วนตัว...
เห็นกระทู้ ปลายอ้อมาหลายกระทู้ อ่านข้อความที่ posted แล้ว ปลายอ้อฯ เป็นคนที่มีความเชื่อมั่น ในสิ่งที่ตัวเองเชื่อมาก คนอื่นจะว่าอย่างไร ก็ไม่สน แม้จะหาหลักฐาน ข้อเท็จจริง มาให้อย่างไร ก็ยังจะแถเถียงได้อีก เห็นชัดสุดก็คงเป็นกระทู้นี้ ที่แสดงสติปัญญาของปลายอ้อฯ อย่างชัดเจน
ไม่อยากจะเข้ามาตอบกระทู้ ของปลายอ้อ เลย และคิดว่า ทำไม เพื่อนๆ ในบอร์ด ต้องเหนื่อยกับการ ตอบคนที่ปิดประตูรับความคิดเห็นของคนอื่นด้วย ยายเราเคยบอก 'เหนื่อยเปล่า เปลืองน้ำลาย เมื่อบอกแล้วมันไม่ฟัง ก็จงปล่อยให้มันโง่ต่อไป อย่าไปสอนให้มันฉลาดเลย'

Edited by ฝนทั่ง, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:36.

#171 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

จขกท.คงจะไม่รู้สินะว่า ไอ้แม้ว เป็นอดีตประธานสโมสรแมนซิตี้
ที่ทางสโมสรลบชื่อทิ้ง จากการทำจ ั ง ไ ร ไว้ :)

ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ แมนซิ ตัวจริง

ทำไมผมจะไม่รู้ว่า คนไทยบางกลุ่ม หลอกคนไทยกันเอง เพื่อจะดิสเครดิตคนไทยบางคนเท่านั้น

เป็นแฟนตัวจริงเรือใบ แต่ไม่รู้ว่าสาลิกาอยู่ในพรีเมียร์

เอาฮาไปไหนครับ

"สาลิกา"อยู่ใน"พรีเมียร์ฯ".....!

จริงเหรอ....!
อย่าหลอกคนอยู่จังหวัดชายแดนประเทศไทยอย่างสระบุรีนะ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#172 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

เท่าที่อ่านๆมา ปล่อยปลายอ้อไปเถอะครับ ใจปิดแบบนี้ เสียเวลาอธิบาย

#173 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

สื่อต่างปท. ที่ติดตามการเมืองในไทยรู้ทันทักษิณทั้งนั้นแหละค่ะ ไม่ใช่ไม่รู้ ลองดูตัวอย่างข้างล่าง แต่ในระดับ รบ. ต่อ รบ. ปท.ต่างๆก็รู้ดีเช่นกันว่าใครคือคนที่ชักใยอยู่เบื้องหลังนายกฯไทยคน ปจบ. ต่างชาติรู้ว่าถ้าจะเข้ามาแสวงหาประโยชน์ในไทยต้องติดต่อใคร ผ่านช่องทางไหน อย่าลืมนะคะอเมริกาเคยโกหกคนทั้งโลกมาแล้วเรื่อง WMD ในอีรัก เพื่อเข้าไปหาผลประโยชน์ในประเทศเขา ดังนั้นแค่ทำเป็นลืมเรื่องความเลวทักษิณไปชั่วคราว เพื่อผลประโยชน์ของชาติเค้า เป็นเรื่องไม่ยากเกินไปหรอกค่ะ

BBC

CNN

Edited by marrykate, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:23.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#174 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

เอาเสียง soundtrack ให้ปลายอ้อฟัง
แล้วมันจะฟังรู้เรื่องหรือ?

#175 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

Crook

มันแปลว่าอะไรอ่ะ ไม่เข้าใจ
และ เรื่องแมนซิตี้ ทักษิณเข้าไปทำมาหากินจนเหลือแต่ซากยังไงอ่ะ
ไหนไหนก้ไหนไหนแล้ว
เราก็มาลากไส้กันให้หมดเลย ไม่ต้องกั๊กแล้ว

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#176 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เพื่อนสมาชิกก็ทำเป็นยอมๆไปเถอะครับ...ให้ปลายข้าวเขามีความสุขมั่ง
เดี๋ยวแม่ง จะจุกอกตายเอา :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#177 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ใช่แล้วครับ ทักษิณมันเป็นคนดีของโลก ตามจินตนาการของปลายอ้อฯ

#178 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ทำไมจขกทไม่เปิดเลยว่า ทำไมสหรัฐไม่เชื่อว่าทักษิณมันเลวยังไง

เชย ทำไมจขกทไม่สนใจว่า ถ้าสหรัฐรู้ว่าทักษิณเลวยังไง ทำไมถึงให้มันเข้าประเทศ

ขอย้ำสมาชิกคนอื่นก็เเล้วกัน

อย่างไอ้กันนะ มันรู้หมดว่าใครมีนิวเครียร์กี่ลูก ซ่อนอยู่ตรงไหนบ้าง ทำไมมันจะไม่รู้เเค่ทักษิณ เรื่องเสื้อเเดงกำลังทำลายประเทศไทย

ที่มันทำไปทั้งหมด ก็เพื่อผลประโยชน์ของคนบ้านมัน

ตอนที่มันบุกอิรัก ทำไมมันจะไม่รู้ว่าในอีรักไม่ม่อะไร ไม่มีอาวุธบ้าๆบออะไรทั้งนั้น เเล้วมันหยุดไหมนะ เปิดประเด็นไหม่เรื่องสงครามก่อการร้ายไปโน้น

ถ้าบ่อน้ำมันในอีรักเป็นดวงจันทร์ ไอ้เรื่องทุจริตของนายกประเทศเล็กๆประเทศนึง ก็เป็นหิ่งหอยละวะ :lol: :lol: :lol:

ฝึกใช้โวหาร อยากชนะในโวหารบ้าง ปล บ้านอยู่เเถวๆสามย่าน :lol: :lol: กำลังเทรน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#179 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ใช้คำว่า "ทั้ง" โลก ... ไม่กล้ามาก ก็ด้านมาก
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#180 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

กระทู้นี้สำหรับปลายอ้อนั้น แค่เด็กๆครับ ต้องนี่เลย ปลายอ้อเค้าคิดว่าเค้าเป็นผู้ปกครองของเราด้วยล่ะ

เอาง่าย ไม่ต้องซ้บซ้อน เดี๋ยวจะคิดไม่ทัน

ในเมื่อพวกคุณเป็นคนฉลาดในจักรวาแล้ว

แต่เหตุไฉน คุณถึงไม่สามารถปกครองคนโง่ๆอย่างผมได้
ทำไม ให้คนโง่อย่างผม ต้องมาเป็นผู้ปกครองพวกคุณอยู่ละ

ทำไม ? พวกคุณไม่ใช้ความฉลาดอันยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวนี้
กล่อมพวกผมให้อยู่ภายใต้อำนาจความฉลาดของคุณ ?

พวกคุณฉลาดนักมิใช่หรือ ?

ปล.ผมไม่อยากถามกำพืดคุณนะ !

#181 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ผมเห็นทักษิณ ชินวัตร

เข้าได้ทุกประเทศ ไม่เห็นมีใครห้าม..
เรื่องนี้ มีมาตั้งแต่รัฐบาลอภิสิทธิ์แล้ว

ทั้งที่อภิสิทธิ์เป็นฝ่ายตรงข้ามกับทักษิณแท้ๆ
แล้วทำไม ตอนนั้น ถึงไม่จับทักษิณมาลงโทษให้ได้..

เพราะอะไร ถึงจับทักษิณไม่ได้ ..
ชาวโลกเขาไม่ร่วมมือด้วยหรือเปล่า ?

แม้วมันถือพาสฯ อะไร ประเทศไหนตอนนั้น
รู้ทั้งรู้ แต่แกล้งด้วยต้องการโกหก

#182 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

แล้วทำไม่ เค้าไม่กลับประเทศไทย ละครับ

เห็นพวกท่าน ส่งเสียงเชียร์ให้กลับๆๆๆๆ

ก็ไม่เห็นกลับ พวกท่านคิดว่า ทักษิณ ไม่ผิด แต่ไม่กลับ ...... งงๆๆๆๆๆๆ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#183 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

มันมาปกครองกูตั้งแต่เมื่อไหรวะเนี่ย :D
We love fender.

#184 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

อย่าหลงประเด็นครับ

ผมถามแค่ว่า ทำไม คนทั้งโลก ไม่เห็นเหมือนที่พวกเราเห็นกัน ทักษิณโกง เลว ชั่ว บัดซบ

พวกเขาโง่หรือเปล่า หรือพวกเรา(คนไทยบางกลุ่ม) ฉลาดกว่าเขา

ทำไมเขาถึงไม่จับตัวทักษิณส่งกลับประเทศไทย เพื่อมารับโทษล่ะ

เราเป็นชาติมหาอำนาจมิใช่หรือ !
ทุกประเทศต้องทำตาม

ไอดอลผมคือ กษิต ภิรมย์

อันนี้ตอบไม่ยาก เพราะเขาไม่เดือดร้อนอะไร ทำไมต้องช่วยตามจับด้วย
คดีของทักษิณ เป็นเรื่องในประเทศไทย และตอนนี้ไทยคงยังไม่ได้เป็นมหาอำนาจ
เพราะ "ประชาธิปไตย" และ "ความยุติธรรม" ยังพัฒนาไม่เทียบเท่า "นานาอารยประเทศ" -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#185 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

แล้วทำไม่ เค้าไม่กลับประเทศไทย ละครับ

เห็นพวกท่าน ส่งเสียงเชียร์ให้กลับๆๆๆๆ

ก็ไม่เห็นกลับ พวกท่านคิดว่า ทักษิณ ไม่ผิด แต่ไม่กลับ ...... งงๆๆๆๆๆๆ

แวะมาหน่อย ก่อนไปทำงาน...

เมื่อคืนเห็นแวบๆก็ทู้แนวนี้ ว่า เมื่อไม่ผิด ทำไมทักษิณไม่กลับมาล่ะ..ก็จริงนะ

เรื่องนี้ มันมี 2 แนวคิด 1.กลุ่มอยากให้กลับ 2. กลุ่มที่ยังไม่อยากให้กลับ (เฉพาะคนที่เป็นฝ่ายทักษิณ)

กลุ่มที่หนึ่ง..ฮาร์ดคอร์ ต้องการปะทะ แตกหัก จะได้จบๆ ให้รู้เรื่องรู้ราวไปเลย..
ไม่อยากค้างคาใจ เพราะอย่างไรเสีย ก็ได้เปรียบทุกอย่าง

กลุ่มที่สอง.. ไม่ต้องการความรุนแรง เพราะรู้ว่าอะไรรออยู่ข้างหน้า
ไม่อยากเห็นทางตัน ความรุนแรง การแตกแยกครั้งใหญ่ที่จะตามมาอีกระลอก
แม้จะได้เปรียบทางการเมือง ก็ไม่ได้ประโยชน์ที่จะทำแบบนี้

นี่เป็นแนวคิดของ 2 กลุ่ม

แล้วไม่ต้องมาถามผมนะ ว่าผมอยู่กลุ่มไหน ?

#186 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

มันเป็นมูสังครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#187 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

มันเป็นมูสังครับ

มูสังนี่ หมายถึงพญานกอินทรีย์ใช่มั๊ย

#188 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ขนาดคนกลางอย่าง Hentai

ยังไม่กล้ามากระทู้นี้เลย

-_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#189 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

แวะมาหน่อย ก่อนไปทำงาน...

เมื่อคืนเห็นแวบๆก็ทู้แนวนี้ ว่า เมื่อไม่ผิด ทำไมทักษิณไม่กลับมาล่ะ..ก็จริงนะ

เรื่องนี้ มันมี 2 แนวคิด 1.กลุ่มอยากให้กลับ 2. กลุ่มที่ยังไม่อยากให้กลับ (เฉพาะคนที่เป็นฝ่ายทักษิณ)

กลุ่มที่หนึ่ง..ฮาร์ดคอร์ ต้องการปะทะ แตกหัก จะได้จบๆ ให้รู้เรื่องรู้ราวไปเลย..
ไม่อยากค้างคาใจ เพราะอย่างไรเสีย ก็ได้เปรียบทุกอย่าง

กลุ่มที่สอง.. ไม่ต้องการความรุนแรง เพราะรู้ว่าอะไรรออยู่ข้างหน้า
ไม่อยากเห็นทางตัน ความรุนแรง การแตกแยกครั้งใหญ่ที่จะตามมาอีกระลอก
แม้จะได้เปรียบทางการเมือง ก็ไม่ได้ประโยชน์ที่จะทำแบบนี้

นี่เป็นแนวคิดของ 2 กลุ่ม

แล้วไม่ต้องมาถามผมนะ ว่าผมอยู่กลุ่มไหน ?

ผมไม่ได้ถามถึงความคิดของ "กลุ่ม" ก้อนของพวกท่าน

ผมถามว่า ทำไม "ทักษิณ" ถึงไม่กลับเข้าประเทศ?

ในเมื่อตัวเอง หรือ พวกท่าน คิดว่า ทักษิณ "ไม่ผิด" และไม่ได้ "หนีคุก" ครับ.....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#190 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

หรือว่าอดีตนายกฯทักษิณ ซื้อโลกทั้งโลกไว้หมดแล้ว จะบังคับบัญชาอย่างไรก็ได้ ?

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ทำไม ?

คนทั่วโลกจึงไม่เห็นด้วยกับคนส่วนน้อยในประเทศไทย ที่ว่าทักษิณ เลว โกง หนีคุก ฯลฯ

เพราะผมเห็นทักษิณบินลอยนวล ไปประเทศนั้นประเทศนี้อยู่ไม่ขาด

แถมมีการต้อนรับกันอย่างยิ่งใหญ่..มโหฬาร

ทำไม คนทั้งโลก มันถึงได้ “โง่” ไม่เห็นเหมือนพวกคุณล่ะ ?

ผมคิดผิดหรือเปล่า ช่วยตอบผม แทนอ้ายชาวโลกหน้าโง่เหล่านั้น ..ได้มั๊ย !!!

เรื่องของผมนะ
ผมได้ยินเสียงหมาร้อง เห่าโหยหวน หน้าบ้านตั้งแต่ตอนดึก ยิ่งฟังเสียงมันเหมือนเปรต ต้องลุกขึ้นมาดู เห็นหมาโกโรโส ผ่ายผอมตัวหนึ่ง ยืนอยู่หน้าประตู ก็คิดว่าเจ้าของเดิมคงขับไล่ออกมา รอจนเช้า(เล่นตัวหน่อย ...มึงมาพึ่งกู ต้องรอได้ซิวะ) เปิดประตูให้มันเข้าบ้าน แล้วเอาข้าว เอาน้ำ ไปให้มัน คงหิวจัดมันกินจนผมเห็นภาพของคำโบราณ ที่ว่า “หมาขย้ำขี้" ช่วงบ่ายผมให้อาหารอีกชุด แล้วไล่มันไป ไม่ยอมให้มันโอนสัญชาติมาเป็นหมาในบ้านผม
1.ผมรู้สึกดี ที่เป็นคนมี วัฒนธรรม, ศีลธรรม, คุณธรรม, เห็นแก่สัตว์ที่อับจนหนทาง
2.เวลาผมไปเจอมัน ที่อื่น มันจะมาเคล้าคลอ วิ่งตาม DOG DOG เสริมบารมีกับผม
3.ลงทุนแค่เศษข้าว 2มื้อ
ผมโง่ไหมนี่ ที่เวทนา หมาจรจัด

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#191 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

-_-

มาครับ ท่าน แต่ ไม่กล้าออกความเห็น...
รัก ชอบ เชื่อ เกลียด อคติ เนี่ย... ใช้เหตุผลไม่ได้ครับ.. :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#192 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

อีกอย่างไม่ยากคิดง่าย โกงประเทศไทยไปซื้อดาวเทียม ประเทศอื่น ใครจะจับว่ะ เพราะมันซื้อดาวเทียมที่ประเทศอื่น ประเทศอื่นได้เงิน ส่วนไทยโดนโกง มีแต่ควายแดงแดรกหญ้าเท่านั้นและที่ว่า
ตระกูล ชินวัตร ดีที่สุดแล้ว ไชโย คนต่างประเทศหัวเราะ ว่าโง่ อิปฮาย

น้องครับ

คำว่า "อาชญากร" คือทักษิณ ที่เราได้ส่งไปให้เขารับรู้ทั้งโลก

แต่ทั่วโลก กลับถ่มน้ำลายรดหน้ากษิต ภิรมย์
ซึ่งกลายเป็น ขี้ทูตต่างประเทศที่ตลกสิ้นดี

มีใครให้ความร่วมมือบ้าง
คนต่างชาติเขาโง่เง่าเต่าตุ่นกว่าคนอย่างคุณหรือ ?

พี่ครับ
*พี่ คงอยู่ในตำแหน่งที่คุณกษิต ห้อยไปด้วย มีประเทศไหนถ่มบ้างครับ?? แล้วน้ำลายโดนพี่บ้างไหม
*คุณกษิต เป็นขี้ฑูต แล้วเหม่งล่ะ เป็นอะไร เอาทาสไปเป็นฑูต =ทาสฑูต หรือฑูตทาสครับ

*สมัยคุณกษิต เป็นฑูต คงมีแต่กำพูชา ที่มีปัญหา เป็นเพราะ เราไม่ยอมเรื่องเขาพระวิหาร, ขนาดปูยอมทุกอย่าง ยังมีเรื่องทหารเขมร ยิงทหารไทย ปูยังยอม แบบนี้ไม่เงียบได้ไง ....ยอมเพราะอะไรครับ

*งั้นทักษิณ เป็นนายกไทย ก็เห็นประเทศไทย เป็ทรัพย์สินด้วย จึงบริหารประเทศแบบเอาประเทศไทยเป็นทุนธุรกิจ ใช่ไหมครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#193 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ฑูตทาส

#194 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

หลักฐานครับ ...ที่มาในเนตเยอะครับ

Attached Images

#195 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ไม่ได้เจ็บอะไรครับ สงสารมากกว่า

ขนาดทำอะไรไม่ได้ (=ไม่ทำอะไร ??) ยังเข้าประเทศไม่ได้ (คุยว่าจะเข้าอย่างเท่ วันโน้นวันนี้ กลายเป็นเด็กเลี้ยงควายแล้ว), กฏหมายที่จะเอาเงินคืน จะแปลงร่างเป็นคนเท่ๆๆๆๆ สำเร็จสักฉบับไหม, ถ้าทำแบบแดง ประเทศก็ป่น เขาจึงไม่ทำไงครับ

เวลาทำอะไร เขาใช้สมองคิดครับ ไม่ได้ใช้เขา

#196 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ฮุนเซ็นมันจะเลวอย่างไรชาวโลกเขาก็ไม่สนหรอก แต่ไม่ใช่ว่าเขาเชื่่ือว่ามันดี เพราะเขาไม่เดือดร้อนต่างหาก ไอ้เหลี่ยมก็เหมือนกันเลวกว่านี้ชาวโลกก็เฉยๆ เพราะมันไม่มีผลโดยตรงกับเขา แต่ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นคนดี

#197 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

มาร์กอสก็ไม่เห็นมีใครส่งตัวกลับประเทศฟิลิปปินส์
แถมลี้ภัยอยู่ในโฮโนลูลู ฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา จนตัวตาย
(ไม่รู้ว่าเพราะมีฐานทัพสหรัฐในฟิลิปปินส์หรือไม่ถึงได้อุ้มชูกัน)

ฮ่าๆๆ
We love fender.

#198 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

-_-

มาครับ ท่าน แต่ ไม่กล้าออกความเห็น...
รัก ชอบ เชื่อ เกลียด อคติ เนี่ย... ใช้เหตุผลไม่ได้ครับ.. :D

ผมก็ไม่กล้าออกความเห็นเหมือนกันครับ

จขกท. ไปไกลเกินไป :D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#199 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ทักษิณ ..โลกไม่ลืม จริงๆนะ

http://www.youtube.com/watch?v=rSxJp8DuM2E

อาศัย ยูทูป ครับท่าน

อ้่าว...ไอ้ทักกี้ตายละรึ ไม่ได้ดูวีดิโอนะ ดูจากที่ปลายอ้อโพส กับเสื้อทำที่เมียและลูกมันใส่ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#200 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

หรือว่าอดีตนายกฯทักษิณ ซื้อโลกทั้งโลกไว้หมดแล้ว จะบังคับบัญชาอย่างไรก็ได้ ?

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ทำไม ?

คนทั่วโลกจึงไม่เห็นด้วยกับคนส่วนน้อยในประเทศไทย ที่ว่าทักษิณ เลว โกง หนีคุก ฯลฯ

เพราะผมเห็นทักษิณบินลอยนวล ไปประเทศนั้นประเทศนี้อยู่ไม่ขาด

แถมมีการต้อนรับกันอย่างยิ่งใหญ่..มโหฬาร

ทำไม คนทั้งโลก มันถึงได้ “โง่” ไม่เห็นเหมือนพวกคุณล่ะ ?

ผมคิดผิดหรือเปล่า ช่วยตอบผม แทนอ้ายชาวโลกหน้าโง่เหล่านั้น ..ได้มั๊ย !!!

ถึงขนาดอ้างคนทั้งโลกเลยรึ คนทั้งโลกมีกี่คนและที่รู้จักไอ้แม้วจะมีสักกี่คน
ไม่มีใครเขามาให้ความสนใจหรอกครับ เพราะแม้วมันไม่ได้ทำเรื่องเลวๆไว้กับพวกเขา
"อย่าจินตนาการเกินจริงครับ"
และนอกจากเขมรฮุนเซ็นแล้วมีประเทศไหนที่ต้อนรับมันอย่างใหญ่โตบ้าง
ต่างชาติเขาให้การต้อนรับมันแค่นักธุรกิจคนนึงไม่ใช่นักประชาธิปไตยหรือนักการเมืองที่ดีนิครับ
ถ้าตอนนี้ไม่ใช่รัฐบาลของมัน สหรัฐเมกา อังกฤษ ญี่ปุ่น จะให้มันเข้าประเทศไหม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน