Jump to content

- - - - -

ทำไมคนทั่วโลกถึงไม่เชื่อกระดาษแผ่นนี้แล้วรีบจับทักษิณส่งกลับมายังประเทศไทย?

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

เพราะอะไรครับ? ผมต้องการคำตอบ
I've got the moves like Jagger~~~

#2 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

ต่างชาติไม่ได้เรียน ก.ไก่ ที่ประเทศไทย
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#3 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

โอย กำนันเป๊าะ และ นักโทษ หนีคดีมีอีกเยอะครับ

ก็ไม่มีใครจับมาซักทีช่วงนี้

น่าจะเพราะว่าไม่อยากสร้างปัญหาให้ตัวเอง และกลัวจับผิด เสียเวลา

พวกเชี่ยๆพวกนี้ใช้ พาสปอร์ต ตรงชื่อซะที่ไหน

#4 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

เหอ เหอ ต้องไปถามไอ้คนที่ทุบหม้อ สะกดวิญญาณ แตก
ทำให้สัมภเวสี เร่ร่อนได้อิสระ หลังจากถูกจับใส่หม้อฝังอยู่
ดูไบ สองปี 55555555555

#5 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

How did you know that other nations don't believe an official Thai document?
Who told you this? Your imaginary friend? :(
Come on, show that you have some balls.
Provide solid references to back up your claim before you make any attempts to discuss political issues.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

1.อ่านไม่ออก

2.เจ้าหน้าที่รัฐไม่รู้ที่อยู่ของนักโทษหลบหนีคดี เลยไม่รู้จะประสานไปไหน(แต่ประชาชนรู้)

Edited by plunk, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ลองถามตำรวจสากลสิครับว่าส่งไปหรืเปล่า

แล้วมาบอกกันด้วยล่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

เอาหมายจับตำรวจสากลมาโชว์ให้ดูหน่อยสิครับ :D
I've got the moves like Jagger~~~

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ลองไปถามพวกตำรวจไทยที่ไปอวยพรวันเกิดก่อนดีกว่าครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

เป็นเพราะต้องพยายามกระเสือกกระสนเข้าประเทศนั้น ออกประเทศนี้ หรือเปล่าครับ สาเหตุที่ต้องเป็นลูกหนี้รัสเซีย น่ะ ?? เข้าออกแต่ละประเทศมันก็ต้องใช้ทุนทรัพย์ไม่ใช่น้อยๆ นา ... ยิ่งมีคดีติดตัวและเป็นตัวอันตรายของประเทศไทยด้วยแล้ว ผมว่า ทักษิณต้องจ่ายหนักอ่ะ ....

#11 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

เพราะมันเป็นคดีการเมือง โอเค๊ ?

ขั้วอำนาจมันเปลี่ยนกันได้ ถ้าคุณเป็นผู้นำประเทศแล้วไปเลือกข้าง มันไม่ฉลาดเอาซะเลย

เกิดนักโทษวันนี้เป็นผู้นำในวันหน้า ก็ซวยดิ เข้าใจอ๊ะยัง

ทางเลือกที่ดีคือทำตัวกลางๆ พอเรื่องอ่ะไรๆลงตัวค่อยทำการค้ากันต่อดีกว่าเห็นๆ

ปล.ถ้าเอ็งเป็นควายเเดงก็จินตนาการว่าทักกี้ไม่ได้ผิดเขาเลยไม่จับแทนละกัน ถ้าไม่ใช่ก็เเล้วไป

Edited by เดอะอำมาตย์, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:57.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:55

กม.ส่งผู้ร้ายข้ามแดนไทยทำไว้กับกี่ปท.ครับ ................. :huh:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

แค่กระดาษใบเดียวที่ทำให้แม้วไม่กล้ากลับประเทศไงครับ :D

Edited by phoosana, 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:13.

We love fender.

#14 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

ผมนำหมายจับของศาลอาญาระหว่างประเทศ(ที่พวกเสื้อแดงหวังพึ่งพิง) มาลงให้ดูสองหมาย
http://www.icc-cpi.i...50112?lan=en-GB
และ
http://www.icc-cpi.i...ICC01040112.htm
จขกท.คิดว่าคนทั้งโลกต้องตามจับแล้วนำส่งให้ศาลอาญาระหว่างประเทศหรือเปล่า
จขกท.คงจะฉลาดพอที่จะหาคำตอบได้เองนะครับ จะได้ไม่ต้องมาตั้งคำถามที่ประจานถึงระดับสติปัญญาตัวเองอีก

#15 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:48

กระดาษแผ่นนี้มันไร้ความหมายจริงๆ

แต่ทำไมหนอไอ้ตัวเฮี่ยที่มีรูปแปะอยู่บนกระดาษถึงไม่กลับบ้านหว่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#16 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:52

ทำไมไม่ให้น้องสาวไปเชิญกลับมาล่ะครับ ง่ายนิดเดียว ปูไปรับที่สนามบินอย่างเท่ห์ๆ ;)

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

How did you know that other nations don't believe an official Thai document?
Who told you this? Your imaginary friend? :(
Come on, show that you have some balls.
Provide solid references to back up your claim before you make any attempts to discuss political issues.

ตายแล้ว แบบนี้ ตาย ตาย ตายกันพอดี!!!
ท่าน no more โพสต์แบบนี้ก็ตายกันพอดีสิครับ
เพราะนอกจากอ่านไม่ออกและไม่เข้าใจแล้ว ที่สำคัญมันเกินสามบรรทัดแล้วนะครับ
จขกท.ก็แย่สิครับ 5555++

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ที่ยังไม่มีใครจับทักษิณ เพราะตำรวจไทยแปลหมายจับและเอกสารยังไม่เสร็จ อัยการไทยที่ต้องตามตัวทักษิณกลับมาก็ไม่รู้ว่าทักษิณไปอยู่ประเทศไหนบ้าง กระทรวงต่างประเทศที่รู้ที่อยู่เพราะเป็นคนติดต่อขอวีซ่าให้ทักษิณก็ไม่มีหน้าที่จับกุม ส่วน ผบ ตร ที่ควรจะเร่งรัดการส่งหมายจับไปอินเตอร์โพล ก็ไม่ว่างต้องบินไปอวยพรวันเกิดนักโทษอยู่ สุดท้ายอีปูก็มัวแต่ร้องเพลงหนูไม่รู้ หนูเอาอยู่คร้า

#19 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

คดีมีอายุความยี่สิบปี รอได้
แต่ตัวเฮี่ยในรูปตายก่อนก็ดี ไม่ต้องรอ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#20 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

กระดาษแผ่นนี้เขียนว่า "รางวัลนำจับ 10,000 ล้านบาท" หรือป่าว ??
สู้ต่อไม่จับแล้วเจรจาเรื่องผลประโยชน์กับรัฐบาลไม่ดีกว่าเหรอ ;)

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

นี่แหละ 1 ในเรื่องน่าเศร้า..
ของระบบ ราชการไทย..!!!!

#22 Ballbk

Ballbk

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ทำไม ไม่ถาม รัฐบาล ล่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 notcomeng

notcomeng

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

เล่นก่ะล็อกอินนี้เบาๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวน้อยใจบอกลาไป(เปลี่ยนล็อกอิน)อีก ^_^ ^_^ ^_^

#24 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ตรงไหนที่คนทั่วโลกไม่เชื่อ ผมก็เห็นเค้าเชื่อกันทั้งโลกนะ.. :D :D :D

ผมเห็นมีแต่ควายแดงที่โดนจูงจมูกนั่นแหละที่ไม่เชื่อนะ

ส่วนเรื่องการจับกุมนี่คนละเรื่องนะ ขนาดคดีในไทยเองผมก็ไม่มีสิทธิ์ไปจับใครนะ คนทั้งโลกส่วนใหญ่เป็นประชาชนไม่ได้เป็นตำรวจนะ

เกลียดการเล่นคำแบบไอ้เต้นนะ

จบมะ จบนะ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#25 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ตอบแบบเย้ยๆให้ จขกท.เจ็บใจรับไม่ได้

รัฐบาลไทยทุกรัฐบาลรวมคนไทยด้วยไม่รับคืนไม่อยากให้กลับมา เหมือนสินค้าไม่รับคืน อิอิ
ลองถามรัฐบาลเพื่อไทยดูสิ มีใครใครอยากให้ทักษิณกลับมามั่ง
เป็นเสื้อแดงเสียเปล่า เสื้อแดงก็ต้องอ่านให้ออกสิ ไม่งั้นเอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่ามาเสียเวลาเชื่อไอ้แกนนำนปช.มันโกหก เอาทักษิณมาหลอกล่อควายกินหญ้าให้มันจูงไปได้

#26 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:25

อัยการมันโง่ ไม่รู้แม้วอยู่ไหน สงสัยมันซื้อ หนังสือพิมพ์ไว้แดรกแทนข้าววะ

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:45

จขกท. ถามผิดที่
สรท. ไม่ใช่ สตช.

#28 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:49

เพราะอะไรก็เพราะคนที่หน้าที่เกี่ยวข้องมันไม่ได้เรื่องนั่นสิ
เมื่ออำนาจยุติธรรมเฉยชาเฉื่อยมันถึงออกมาหน้านี้...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#29 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:05

ผมเชื่อ นะ ว่าทักษิณ เชื่อกระดาษแผ่นนี้ ไม่งั้น คงกลับไทยมานานแล้วล่ะ และผมก็เชื่ออีก ว่า พวกพรรค เพื่อไทย และ พลพรรคแดง ก็เชื่อ ถึงได้ ดิ้นรนทุรนทุรายแบบนี้

#30 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:36

ถ้าไม่มีกระดาษแผ่นนี้ เราก็คงไม่มีทางรู้หรอกว่า คนทั้งโลกอยู่ฝ่ายไหนครับ จริงไหม? :)

#31 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:43

ตราบาปแผ่นนี้ไม่ทำให้ทักษิณติดคุกได้ในเวลานี้ก็จริง
แต่เกียรติภูมิของมันถูกทำลายจนยับเยินหมดแล้ว
ใครๆก็รู้

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#32 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

หึหึหึ คนทั้งโลกเขาก็เลือกผลประโยชน์ ของแต่ละประเทศเขานั่นแหละ ว่าแต่ ให้แม้วเชื่อให้ พรรคเพื่อไทยเชื่อให้ เสื้อแดง เชื่อดีที่สุด

เพราะถ้าไม่เชื่อ อิอิ เดินทางกลับมาแล้ว กลัวอะไร คนไทยก็ไม่ใช่ มอนเตเนโกร ชัด ๆ

#33 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:05

อย่าคิดว่ามนุษย์โลกคนอื่นๆ จะมีความคิดความอ่านเหมือนเสื้อแดงสิครับ
โลกนี้เค้าอยู่กันด้วยกฏ บ้านไหมเมืองไหนก็มีขื่อมีแปทั้งนั้น

จะจับนักโทษหนีคดีมันก็มีกฏระเบียบอยู่ครับ
กว่าจะทำหนังสือประสานงาน บลาๆๆ ไม่ใช่เอะอะอยากทำอะไรก็ทำ
ซึ่งมันก็ขึ้นอยู่กับทางรบ.ไทยด้วย
อย่างตม.ฟลอเรนซ์กักตัวทักษิณ สุดท้ายก็ต้องปล่อยเพราะรมว.กต.

โลกนี้มีแต่เสื้อแดงเท่านั้นแหละครับที่อยากได้เงินก็ไปประท้วง ไม่พอใจก็ไปทุบรถนายก

#34 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

เพราะมันเป็นคดีการเมือง โอเค๊ ?

ขั้วอำนาจมันเปลี่ยนกันได้ ถ้าคุณเป็นผู้นำประเทศแล้วไปเลือกข้าง มันไม่ฉลาดเอาซะเลย

เกิดนักโทษวันนี้เป็นผู้นำในวันหน้า ก็ซวยดิ เข้าใจอ๊ะยัง

ทางเลือกที่ดีคือทำตัวกลางๆ พอเรื่องอ่ะไรๆลงตัวค่อยทำการค้ากันต่อดีกว่าเห็นๆ

ปล.ถ้าเอ็งเป็นควายเเดงก็จินตนาการว่าทักกี้ไม่ได้ผิดเขาเลยไม่จับแทนละกัน ถ้าไม่ใช่ก็เเล้วไป

คงไม่ใช่คดีการเมือง มีความผิดจริง ผิดกฏหมายจริง ยังมีคดีค้างคาในศาลมากมาย ถ้าเป็นคดีการเมืองเขาจับยัดคุกไปนานแล้ว ตั้งแต่กลับมานั่นแหละ แต่นี่ให้ สู้กันในศาล หย่อนถุงขนมไม่ได้ ก็ไปดู โอลิมปิค ยาว เลยล่ะ จากจีน ไปอังกฤษ สงสัย จะมีวาสนาได้ดู ที่ บราซิลหรือเปล่ายังไม่รู้ อิอิ

#35 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:13

กำลังจะบอกว่า เฉพาะคนไทยบางกลุ่มใช่ไหมที่เห็นว่าทักษิณเป็นดีที่ถูกกลั่นแกล้ง

#36 s_inter

s_inter

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:27

ก็เพราะเงินตัวเดียว ไง...................

#37 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

โห..ตรรกะจขกท. นี่สุดยอด
ทักษิณมีหมายจับแต่ด่างชาติไม่จับทักษิณส่งไทย = หมายจับเป็นของปลอม

แบบนี้พวกมาเฟีย พ่อค้ายา พ่อค้าอาวุธ ฆาตกร ฯลฯ ที่ยังลอยนวลโฉบไปที่นู่นที่นี่
หมายจับพวกนั้นมันก็ปลอมหมดน่ะสิเพราะมีตั้งหลายคนที่ยังจับส่งประเทศต้นทางไม่ได้

อยากอวยทักษิณก็ให้มันพอดีๆ หน่อยเหอะไม่ใช่ว่าขนาดขี้ก็บอกว่าหอม
อวยอย่างไร้สติปัญญาอย่างนี้มีแต่จะทำให้คนหมั่นไส้แถมทักษิณก็ยิ่งดูแย่ลงกว่าเดิมด้วย

#38 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ถามปลายอ้อก็ได้ รู้สึกวันก่อน มันก็มาถามเเบบไม่คิดเเบบนี้เเหละ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#39 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ทำไมคนทั่วโลกถึงไม่เชื่อกระดาษแผ่นนี้แล้วล่ะ??
FAP FAP FAP FAP FAP
อ่าร์ อู่ววร์....

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

หึหึ สลิ่มแมงสาป ดีแต่ตอบเลี่ยงไปเลี่ยงมา
ความจริงคนทั้งโลกเขาไม่สนใจ เพราะท่านทักษิณ ไม่ได้ทำผิดต่างหาก
หลักฐานชัดเจนที่สุดที่ยืนยันความบริสุทธิ์ของท่านทักษิณได้ คือ ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

การเหยียบย่ำกฎหมายไทย
เป็นความสุขขั้นพื้นฐานของเจ้าของกระทู้หรือครับ

#42 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

แล้วทำไม ไม่เข้าประเทศมาสักที

กลัวอะไร

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#43 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ถ้าไม่มีกระดาษแผ่นนี้ เราก็คงไม่มีทางรู้หรอกว่า คนทั้งโลกอยู่ฝ่ายไหนครับ จริงไหม? :)

กระดาษที่เป็นธนบัตร

มันทำให้กระดาษที่คุณ jagger อ้างถึงไม่มีความหมายไง

#44 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

เพราะว่าคนทั้งโลกเป็นเสื้อแดงไงล่ะ...เค้าถึงไม่จับไอ้เฮี่ยแม้ว
ยินดีด้วยนะแดงทั้งโลกแล้ว...เป้าหมายต่อไปแดงทั่วจักรวาล....สู้..สู้

ป.ล.ขอโทษคุณศรอรชุนด้วยครับ...ไอ้เฮี่ยแม้วที่ผมกล่าวถึง ผมหมายถึงไอ้มอนเตน่ะครับ ไม่ได้ว่าหมาของคุณศรนะ

#45 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ก็เพราะเงินตัวเดียว ไง...................

:o :o :o :o

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#46 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ไม่รู้ใครให้คนหัวเหม่งๆ ไปเคลียกับ ตม ประเทศอิตาลีเพราะโดนกักตัว โดนใช้พาสปอร์ตไทยจึงรู้ว่าเป็นนักโทษชาย แต่ดันเสือ-กเข้าไทยไม่ได้ทั้งๆที่ใช้พาสปอร์ตไทย แปลกดีนะ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#47 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ย้อนอดีตอันรุ่งโรจน์ดีกว่า..

อินเตอร์โพล:ตำรวจสากล กับความหวังลากคอ"ทักษิณ"กลับไทย

อธิบดีดีเอสไอระบุว่าดีเอสไอจะออกหนังสือเวียนหมายจับ พ.ต.ท.ทักษิณ ไปทั่วประเทศ เพื่อขอความร่วมมือในการจับกุมตัว สำหรับการดำเนินการในต่างประเทศ กรมสนธิสัญญาและกฎหมาย จะขอความร่วมมือไปยังประเทศต่างๆ เพื่อให้ทราบถิ่นที่อยู่ของผู้ต้องหา นอกจากนี้จะประสานไปยังสำนักงานตำรวจแห่งชาติ (สตช.) เพื่อขอความร่วมมือจากตำรวจสากล(อินเตอร์โพล) ในการจับกุมตัวด้วย

http://www.manager.c...D=9530000078255

แต่สุดท้ายก็โดน... หลอก...

อินเตอร์โพลไม่เคยขึ้นหมายแดง'ทักษิณ'

กระทั่ง

นายธาริต เพ็งดิษฐ์

อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ"ดีเอสไอ" พยายามที่จะติดตามพ.ต.ท.

ทักษิณ

มาดำเนินคดีในประเทศไทยให้ได้ หลังจากมีการแจ้งข้อหาก่อการร้าย มีประชุมร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจกองการต่างประเทศ และอัยการฝ่ายคดีต่างประเทศ เพื่อส่งหมายไปให้ทางตำรวจสากลขึ้นบัญชีให้

แต่การดำเนินการก็ไม่ได้ผล เพราะทาง อินเตอร์โพล ก็ยงมองว่าเป็นคดีที่สืบเนื่องจากการเมืองเหมือนเดิม

http://www.bangkokbi...ยแดงทักษิณ.html

ผมบอกแล้วว่า คุณ ธาริต แกเป็น ข้าราชการตัวอย่าง... :D

สรุปคือ ต่างชาติเค้ามองว่าเป็น การเมือง อะครับ จขกท...

Edited by hentai, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:06.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#48 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ทำไมคนทั่วโลกถึงไม่เชื่อกระดาษแผ่นนี้แล้วรีบจับทักษิณส่งกลับมายังประเทศไทย?

แล้วทำมั้ยไม่รีบกลับมาละ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#49 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

แน่จริงก็กลับมาสิครับ เสื้อแดงอย่าเก่งแต่เห่านะครับ

#50 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

สรุปคือ ต่างชาติเค้ามองว่าเป็น การเมือง อะครับ จขกท...

คดีการเมือง กับ คดีที่ส่งผลต่อการเมือง มันคนละเรื่องกันนะครับ

ต่างชาติเขาเห็นแก่ผลประโยชน์ของเค้าเหมือนกันนะครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน