Jump to content

- - - - -

นักยกน้ำหนักไทย โดนเล่นแล้วครับ !!!

• Please log in to reply
151 replies to this topic

#101 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 10:34

ฟ้องร้องให้เป็นเยี่ยงอย่างได้มั้ยครับ เคสนี้?!?

#102 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 2 August 2012 - 11:19

หึหึ ดูครับ

https://www.facebook...143402282465121

ผมไม่อยากด่าใคร ทั้งๆที่จริงๆ ไม่เคยด่าใครด้วย

ตอนนี้ไม่นึกถึงว่าจะด่าอย่างไรเลย

หมดคำบรรยาย

ดูพวกคุณเข้าทำกับคนไทย ดูละกัน แม้จะเป็นส่วนน้อย

แต่ดูที่ทำ ที่คอมเม้น ผมว่าผมรับได้กับคนไม่รักนะ แต่พวกนี้มันไม่ใช่มันเป็นอีกเหล่า

เพิ่มเติม

ผมว่าอย่าไปต้อล้อต่อเถียงกับคนพวกนี้ในเพจที่ผมเอามานะครับ

เด๋วเข้าทาง แค่เอามาให้ดูความ ........... ของคนบางกลุ่ม

เผลอตัวไปเกลือกกลั้วแล้ว .. ทำไงดี ...

#103 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 2 August 2012 - 11:39

เผลอตัวไปเกลือกกลั้วแล้ว .. ทำไงดี ...

ช่วยกันรีพอร์ดีกว่าครับ เพราะในเพจมันเป็นเพจโอลิมปิค
ถ้าไปกันเยอะมันเหมือนไปกวน
แต่สำหรับผมรีพอร์ดไปแล้ว

แล้วก็รีพอร์ดพวกนั้นไปบางคน (ผมรีพอร์ดแต่พวกฮาร์ดคอร์ด ปกติก็จะไม่ถ้าแค่ไม่ชอบสถาบัน แต่บางคนไม่ไหว อดใจให้ไม่รีพอร์ดไม่ได้ ทำเยอะๆ เด๋วมันก็หมดเองครับ)

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#104 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 12:13

เคทว่าพวกนี้มันเข้าขั้นโรคจิตนะ

ปากเรียกร้องปชต. สิทธิเสรีภาพ

แต่พอคนเค้าแสดงออกว่าเค้ารักเชิดชูใคร

ดันทนไม่ได้ถึงกับต้องแจ้นไปฟ้องโอลิมปิค

มันเสรีภาพในการแสดงออกอย่างหนึ่งของบุคคล

เค้าไม่ได้ไปปิดถนน เผาเมือง ทำให้ใครเดือดร้อนซะหน่อย <_<
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#105 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 12:17

*
POPULAR

ใน FB พวกต่อต้าน 112 โดนคนไทยในอังกฤษตบเกรียนกบาลแยกไปแล้ว.. :D :D :D

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#106 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 2 August 2012 - 13:52

เท่าที่อ่านดู คนที่เอาเรื่องนี้ไปร้องเรียนคือเสื้อแดงที่ชื่อ Gloria Jaydang Lovedemocracy นะคะ

ไม่ได้เป็นการร้องเรียนมาจากคณะผู้จัดงานแต่อย่างใด

ยื่นเป็นบัตรสนเท่ห์ ไม่มีชื่อนามสกุล ยังกะว่าเขาจะสนใจพวกมัน :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#107 David_GinoLa

Posted 2 August 2012 - 13:56

งง ครับ เราไม่ได้โฆษณาชวนเชื่อ แต่เป็นการชูรูปบุคคลอันเป็นที่เคารพ ... มันมีกฏนี้บัญญัติขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ??

แสดงว่า น้องแต้ว ทำผิดกฏ หรือครับ ?? แล้วโอลิมปิกที่ผ่านๆมา ทำไมไม่มีการโต้แย้งเรื่องนี้ หากการทำแบบนี้เป็นเรื่องผิดกฏ ทางสมาคมกีฬาไทยที่ส่งนักกีฬาลงแข่งทำไมปล่อยให้นักกีฬาชูรูปประมุขของแผ่นดินที่เขาภูมิใจ ได้อย่างไร เพราะถ้าเรื่องกฏ เราทำผิด ก็ต้องเสียหายอยู่แล้ว ?? หรือมันเพิ่งมี ครับ

อธิบาย ที ...

นัดUAEเจอกับ อุรุกวัย

นักบอลทีมชาติ UAE ฉลองการยิงประตูด้วยการแสดงความเคารพต่อพระอัลเลาะห์ครับ

ซึ่ง IOC และ FIFA ก็ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด

Edited by David_GinoLa, 2 August 2012 - 16:25.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#108 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 2 August 2012 - 15:04

อยากจะบอกขอบคุณมากนะครับ ที่เข้าไปช่วยรุมด่าพวกมันน่ะครับ :D

#109 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 2 August 2012 - 15:45

เลว ไม่มีสิ้นสุดจริงๆ ควายแดง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#110 สยาม

สยาม

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 17:05

ช่วยกันเซฟหลักฐานไว้นะครับ จะได้ดิ้นไม่หลุด

#111 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 17:08

เท่าที่อ่านดู คนที่เอาเรื่องนี้ไปร้องเรียนคือเสื้อแดงที่ชื่อ Gloria Jaydang Lovedemocracy นะคะ

ไม่ได้เป็นการร้องเรียนมาจากคณะผู้จัดงานแต่อย่างใด

ยื่นเป็นบัตรสนเท่ห์ ไม่มีชื่อนามสกุล ยังกะว่าเขาจะสนใจพวกมัน :lol:

รูปขวามือตัดต่อหรือเปล่าคะ มือที่จับกรอบรูปแสงแปลกๆเหมือน di-cut มาแปะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#112 David_GinoLa

Posted 2 August 2012 - 17:14

รูปขวามือตัดต่อหรือเปล่าคะ มือที่จับกรอบรูปแสงแปลกๆเหมือน di-cut มาแปะ

ตัดต่อครับ รูปจริงคือ

#113 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 2 August 2012 - 17:16

ครับ .. ภาพตัดต่อครับ

#114 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 17:19

ขอบคุณคุณDavid_GinoLaมากค่ะ

โอ้โห...ไอ้คนทำมันเลวจริง บิดเบือนหน้าด้านๆ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#115 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 17:29

ไม่มีคำอธิบาย ...

https://www.facebook...&type=1

fb ข้างบนเข้าไม่ได้แล้วค่ะ เจอแต่อันนี้

http://www.facebook.com/SayNo2009

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#116 David_GinoLa

Posted 2 August 2012 - 17:33

ขอบคุณคุณDavid_GinoLaมากค่ะ

โอ้โห...ไอ้คนทำมันเลวจริง บิดเบือนหน้าด้านๆ

เลวไม่เลวไม่รู้ครับ แต่คนที่กล้าเรียกตัวเองว่า"ลูกไม่มีพ่อ"นี่ ความคิดและสมองมันไม่ปกติแล้วครับ

#117 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 2 August 2012 - 18:32

คิมจองอิลตายไปตั้งแต่ปีที่แล้ว

ไปอยู่ไหนมา ตอนนี้มีผู้นำใหม่ที่มาแทนเขาแล้ว

^ รูปที่มีใครไปตัดต่อ

ตัดต่อก็ว่าเลวแล้ว แถมยังโง่ด้วย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 2 August 2012 - 18:34.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#118 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

Posted 2 August 2012 - 22:29

อยากให้มีคนไปตั้งในห้องศุภจริงๆ
“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#119 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 08:14

คิมจองอิลตายไปตั้งแต่ปีที่แล้ว

ไปอยู่ไหนมา ตอนนี้มีผู้นำใหม่ที่มาแทนเขาแล้ว

^ รูปที่มีใครไปตัดต่อ

ตัดต่อก็ว่าเลวแล้ว แถมยังโง่ด้วย

ความสามารถในการทำชั่วนั้นมี
แต่สติปัญญาต่ำเตี้ยติดดิน
ชั่วไม่ลืมหูลืมตา

#120 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 08:54

คนเสื้อแดงที่ชอบโชว์รูปทักษิณ ห้อยรูปทักษิณ
ทำไมไม่ชูรูปพ่อ รูปแม่ หรือเอารูปพ่อรูปแม่มาคล้องคอบ้างละครับ
ในเมื่อพวกคุณมีทักษิณ เป็นแรงบันดาลใจ
นักกีฬาเหล่านี้ เขายึดถือในหลวงเป็นแรงบันดาล
แล้วมันไปหนักอวัยวะส่วนใดไม่ทราบ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#121 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 3 August 2012 - 08:58

โถ่ ๆๆๆๆ ไอ้พวกมีปมด้อย ไม่มีปัญญาแข่งไปยุ่งอะไรกับเค้าล่ะเนี่ย

---------------------------------------

#122 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 10:50

มาอีกแล้ว ไอ้นรกพวกนี้

https://www.facebook...5&type=1&ref=nf

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#123 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 3 August 2012 - 11:13

https://www.facebook...5&type=1&ref=nf

เอาจริงๆๆ นะ ผมว่าพวกนี้จิตไม่ปกตินะ

ถ้าแค่ไม่ได้ชอบสถาบันก็ยังพอรับได้นะ

แต่พวกนี้ ผลงานตัวเองหรือเปล่าก็ไม่ใช่

คิดกันได้แค่นี้ ผมล่ะคิดไม่ออกจริงๆ อนาคตประเทศจะเป็นอย่างไร เหอๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#124 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 3 August 2012 - 11:20

แปลกวุ้ย ไอ่พวกล้มเจ้าขี้อิจฉา โทดเถอะ นักกีฬา เค้าจะถือรูปในหลวง หรือเชิดชูใคร หนักหัวกบาลมันมากเลยรึ? อิจฉากระทั่งรูปถ่าย เออ เว้ย เป็นไปมากทีเดียว
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#125 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 11:21

พ่อแม่นะสร้างมึง แต่พ่อหลวงนี้แหละที่สร้างชาติ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#126 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 11:26

พ่อแม่นะสร้างมึง แต่พ่อหลวงนี้แหละที่สร้างชาติ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#127 David_GinoLa

Posted 3 August 2012 - 13:45

เอาจริงๆๆ นะ ผมว่าพวกนี้จิตไม่ปกตินะ

ถ้าแค่ไม่ได้ชอบสถาบันก็ยังพอรับได้นะ

แต่พวกนี้ ผลงานตัวเองหรือเปล่าก็ไม่ใช่

คิดกันได้แค่นี้ ผมล่ะคิดไม่ออกจริงๆ อนาคตประเทศจะเป็นอย่างไร เหอๆๆ

บ้านมันดูโอลิมปิกได้ด้วยหรอ นึกว่าดูได้แต่ว้ายทีวี กับช่องเสื้อแดง :lol:

#128 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 14:25

น่าเอาส้นตีน ยัดรูดากอีเวรตะไลนี่จริงๆ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#129 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 August 2012 - 14:55

ไว้รอให้โอลิมปิคมีแข่ง"เลวระดับโลก"เมื่อไหร่ ค่อยส่งไอ้แม้วไปแข่งรับรองมันได้ที่๑แน่ๆ แล้วมันจะชูรูปอะไรก็ตามใจมัน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#130 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 3 August 2012 - 18:22

เสื้อแดงอยากโชว์รูปแบบนี้หรือเปล่า ?

Attached Images

#131 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 3 August 2012 - 19:41

อ่านแล้วของขึ้นจริงๆ

ไม่*** ทำไม่ได้นะเนี่ย!!!!

แล้วขบวนการพวกนี้ ได้น้ำเลี้ยงมาจากใคร????

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#132 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

Posted 3 August 2012 - 22:51

ต้องรอให้โอลิมปิกบรรจุกีฬาวิ่งควายก่อน ไอ่พวกนี้ถึงจะไปร่วมแข่งกะเค้าได้ :unsure:

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#133 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 7 August 2012 - 10:26

ขอดันเพิ่มรายละเอียดนะครับ

ดูคนพวกนี้นะครับ

http://www.facebook....&type=1

ผ่านทาง

http://www.facebook....hirt?ref=stream

ตอนนี้ผมรู้สึกแบบบอกไม่ถูกจริงๆ

จริงๆ ที่เห็นมันก็ไม่มีอะไรยืนยันว่าทางกลุ่มนี้ทำสำเร็จ

แค่รู้ว่ากลุ่มนี้มันกัดไม่ปล่อยจริงๆๆ

#134 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

Posted 7 August 2012 - 10:37

พี่คนดีโคตรเฉ๋งเลยพี่ !!!

สัมผัสคำไม่ค่อยคล้องจองเท่าไหร่นะครับ
แต่สัมผัสได้ถึงอารมณ์

Edited by ZipPa, 7 August 2012 - 10:38.

#135 gass

gass

ขาประจำ

Posted 7 August 2012 - 11:05

https://www.facebook...&type=1

เอ่อ ทำไปเพื่ออะไรครับ พวกคุณฟายแดง

#136 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

Posted 7 August 2012 - 11:24

พวกนี้มันบ้า อย่าไปให้ราคาอะไรมันมาก เจอก็กดรีพอร์ท ไปเรื่อยๆ
พวกนี้มันหลงผิดจนหน้ามืดตามัว คนดีๆ เขาดูก็รู้ว่ามันไม่ได้มีอะไรเลย มีแต่คนตามืดบอดอย่างพวกนี้ที่หาเรื่อง

ขอให้นักกีฬาไทยได้เหรียญ ชูรูปกันเยอะๆ เอาให้มันโกรธจนความดันขึ้นตายไปเองเลย
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#137 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 7 August 2012 - 13:13

ชักจะมากไปละไอ้พวกแก๊งค์ล้มสถาบัน ถึงขนาดตัดต่อรูปภาพ เพื่อให้ผู้พบเห็นเกิดความเข้าใจผิดและอาจเป็นเหตุให้เกิดอคติต่อสถาบันได้ :angry:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#138 gass

gass

ขาประจำ

Posted 7 August 2012 - 13:22

พวกนี้มันบ้า อย่าไปให้ราคาอะไรมันมาก เจอก็กดรีพอร์ท ไปเรื่อยๆ
พวกนี้มันหลงผิดจนหน้ามืดตามัว คนดีๆ เขาดูก็รู้ว่ามันไม่ได้มีอะไรเลย มีแต่คนตามืดบอดอย่างพวกนี้ที่หาเรื่อง

ขอให้นักกีฬาไทยได้เหรียญ ชูรูปกันเยอะๆ เอาให้มันโกรธจนความดันขึ้นตายไปเองเลย

เป็นเพราะ คนไทยส่วนใหญ่คิดแบบนี้ จึงไม่ปกป้องคนดี คนดีถึงได้ท้อไงครับ

ผมเจอสมสรัด เพจไหนผมเข้าไป + ตลอดนะครับจนมันไปไม่ก็ทิ้งสาวกโชว์ฟรายอยู่

ผมว่าน้องเค้าเจอแบบนี้แล้วไม่มีคนคอยมห้กำลังใจ ปกป้อง น้องเค้าจะแย่ครับ

#139 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

Posted 7 August 2012 - 22:33

เป็นเพราะ คนไทยส่วนใหญ่คิดแบบนี้ จึงไม่ปกป้องคนดี คนดีถึงได้ท้อไงครับ

ผมเจอสมสรัด เพจไหนผมเข้าไป + ตลอดนะครับจนมันไปไม่ก็ทิ้งสาวกโชว์ฟรายอยู่

ผมว่าน้องเค้าเจอแบบนี้แล้วไม่มีคนคอยมห้กำลังใจ ปกป้อง น้องเค้าจะแย่ครับ

เอิ่ม รู้สึกว่าจะคนละเรื่องเดียวกันนิดหน่อย
คือถ้าเจออย่างสมสาก เราเองบอกตรงๆ ว่าไม่มีความรู้และเถียงกับพวกตรรกะผิดพลาดแบบนี้ไม่เป็น ทำได้แค่ไปคอยกด ไลค์ ให้คนที่เข้าไปเถียงค่ะ
ส่วนที่ว่าอย่าไปให้ราคา ก็ไม่ได้หมายความว่าจะให้อยู่่เฉยๆ นะจ้ะ เพียงแต่เราไม่นิยมเข้าไปด่าพวกนี้ แต่เลือกจะไปให้กำลังใจคนที่ถูกโจมตีมากกว่า ส่วนพวกนั้น เรามองว่าการรีพอร์ท เป็นการตอบโต้ที่เหมาะสำหรับเรา คือ ใครถนัดอะไรก็ทำไปเถอะค่ะ คนเรามันทำเหมือนๆ กันไม่ได้

แต่ก็ขอบคุณนะคะที่เข้าไปช่วยจัดการสมสากให้ จะคอยเป็นกำลังใจให้ค่ะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#140 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 7 August 2012 - 23:01

ควายแดงดิ้นกันใหญ่เลยวุ้ย :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#141 Frankie26

Frankie26

ขาประจำ

Posted 8 August 2012 - 03:38

อีเกย์นี่ เหมือนผมเคยเจอมันในแคมฟอคห้องFreedomtalk พิมไปหัวเราะไปสงสัยเมากะปู
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร rabbit_690@hotmail.comคนสองแคว...

#142 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 8 August 2012 - 14:15

ผมไม่ทราบว่าคนที่่คนที่ไม่รักพ่อหลวง.นั้น..คิดอะไรกันอยู่..อายุเค้าเท่าไหร่...แต่ผมนะครึ่งร้อยพอดีครับ..ตั้งแต่เกิดมาพอจำความได้ก็เห็นรูปพ่อหลวงของเราอยู่ทุกมุมในบ้านแล้วครับ..ผมอยากรู้จริงๆๆพวกที่ไม่เอาเจ้านะเค้าต้องการอะไรกัน...รองคิดเล่นๆๆนะครับ........................................ท่า้เมื่อ24 มิถุนายนพ.ศ.ปี2475นั้น...ทำให้เราไม่มีเจ้าอีกเลย(คิดเล่นๆๆนะครับ) ณ.วันนี้เราจะเป็นยังงัยกัน..จะถูกใจอย่างที่พวกไม่เอาเจ้าต้องการหรือเปล่า...อย่าลืมนะครับคนไทยเรายังไม่เข้าใจ...การที่มีผู้นำประเทศที่ไม่ใช่เจ้า..ยังไม่เคยมี..จะมีความยอมรับได้สนิทใจ..เหมือนเคยมีพระเจ้าแผ่นดินปกครองหรือเปล่า...หรืออาจจะมีบางกลุ่มบางพวกที่คิดว่า" *คุณ*มีดีอะรัยถึงคิดจะมาปกครองกู..กูคิดว่าก็ทำได้ดีกว่ามึงซะด้วยซำ้" แล้วประเทศชาติเราจะเป็นแบบไหนครับ.แค่อยากได้คำตอบจากพวกไม่เอาเจ้านะครับ..เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้มีเยอะมาก...จนทำให้ผมรู้สึกว่าเรากำลังจะเสียความเป็นไทยไป...

ไม่ต้องคิดอะไรมากหรอครับ ดูไอ้พวก คณะราษ แต่ละตัวดูสิครับว่าจุดจบแบบไหน นั้นก็เป็นอนาคตที่ไม่มีสถาบันที่ค่อยรั้งไว้และครับ ดูพฤษภาทมิฬ ดูนะครับ ถ้าไม่มีสถาบัน คอยรั้งกระตุก ผมว่าคงตายกันอีกเยอะ หรือตุลา 16 ก็ ได้ ถ้าพระองค์ไม่เปิดให้เข้าวัง จะตายกันเท่าไหร่ เรื่องแบบนี้มันจะเกิดวนเวียนโดยทีวความรุนแรงขึ้นลองคิดเอาแล้วกัน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#143 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 8 August 2012 - 14:35

ควายแดงเป็นแบบนี้หมดเลยหรือ? เพราะเจอแต่พวกเ หี้ ยๆแบบนี้ เก่งจริงๆ ตัดต่อหลอกควายพวกด้วยกันเอง
ควายแดงก็สมควรโดนดูถูกแบบนี้แล เพราะ ยังปล่อยให้พวกนี้ ตัดต่อแต่งเรื่องหลอกอยู่ล่ำไป

Edited by ter162525, 8 August 2012 - 14:36.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#144 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 8 August 2012 - 20:06

เข้าตามลิงค์ไปเจอ facebook ชื่อนี้ครับ Marty Freedom LoveDemocracy ผิดกฎหมายหมิ่นแน่ๆครับแจ้ง ict ไม่เป็นครับ

Edited by royallist, 8 August 2012 - 20:08.

Royal Thai Army

#145 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 08:18

ไหนเสื้อแดงบอกทางโอลิมปิคห้ามชูรูป?

ธงไตรรงค์ประกอบด้วย สี 3 สี แต่ละสีใช้แทน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ สีน้ำเงินจึงแทนพระมหากษัตริย์ ดังนั้นพระมหากษัตริย์จึงเป็นส่วนหนึ่งของธงไตรรงค์ ถ้าห้ามแสดงรูปของพระมหากษัตริย์ ก็เหมือนห้ามชูธงไตรรงค์เช่นกัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#146 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 7 September 2012 - 08:57

ผมไม่ทราบว่าคนที่่คนที่ไม่รักพ่อหลวง.นั้น..คิดอะไรกันอยู่..อายุเค้าเท่าไหร่...แต่ผมนะครึ่งร้อยพอดีครับ..ตั้งแต่เกิดมาพอจำความได้ก็เห็นรูปพ่อหลวงของเราอยู่ทุกมุมในบ้านแล้วครับ..ผมอยากรู้จริงๆๆพวกที่ไม่เอาเจ้านะเค้าต้องการอะไรกัน...รองคิดเล่นๆๆนะครับ........................................ท่า้เมื่อ24 มิถุนายนพ.ศ.ปี2475นั้น...ทำให้เราไม่มีเจ้าอีกเลย(คิดเล่นๆๆนะครับ) ณ.วันนี้เราจะเป็นยังงัยกัน..จะถูกใจอย่างที่พวกไม่เอาเจ้าต้องการหรือเปล่า...อย่าลืมนะครับคนไทยเรายังไม่เข้าใจ...การที่มีผู้นำประเทศที่ไม่ใช่เจ้า..ยังไม่เคยมี..จะมีความยอมรับได้สนิทใจ..เหมือนเคยมีพระเจ้าแผ่นดินปกครองหรือเปล่า...หรืออาจจะมีบางกลุ่มบางพวกที่คิดว่า" *คุณ*มีดีอะรัยถึงคิดจะมาปกครองกู..กูคิดว่าก็ทำได้ดีกว่ามึงซะด้วยซำ้" แล้วประเทศชาติเราจะเป็นแบบไหนครับ.แค่อยากได้คำตอบจากพวกไม่เอาเจ้านะครับ..เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้มีเยอะมาก...จนทำให้ผมรู้สึกว่าเรากำลังจะเสียความเป็นไทยไป...

ไม่ต้องคิดอะไรมากหรอครับ ดูไอ้พวก คณะราษ แต่ละตัวดูสิครับว่าจุดจบแบบไหน นั้นก็เป็นอนาคตที่ไม่มีสถาบันที่ค่อยรั้งไว้และครับ ดูพฤษภาทมิฬ ดูนะครับ ถ้าไม่มีสถาบัน คอยรั้งกระตุก ผมว่าคงตายกันอีกเยอะ หรือตุลา 16 ก็ ได้ ถ้าพระองค์ไม่เปิดให้เข้าวัง จะตายกันเท่าไหร่ เรื่องแบบนี้มันจะเกิดวนเวียนโดยทีวความรุนแรงขึ้นลองคิดเอาแล้วกัน

ถ้าไม่มีสถาบัน รับประกันได้ว่า เราจะเป็นประชาธิปไตยแน่นอนครับ
แต่เป็นแบบ "สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชน" นะ

ทุกวันนี้เราไม่มีภัยคุกคามแบบนั้นแล้ว บางคนจึงเห็นสถาบันเป็นแค่ของเกะกะ
บวกกับมีคนบางพวกที่แค้นฝังหุ่นมาตั้งแต่ 30 กว่าปีก่อน มาช่วยปลุกปั่นยุยง
จึงเกิดปรากฎการณ์แบบที่เห็นในปัจจุบันขึ้น
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#147 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 8 September 2012 - 19:05

ช่วยไปกด Like ลงเม้นกันครับ มีพวกฝรั่งดูถูกคนไทยอยู่มากในนั้น

http://asiapacific.a...comment-1224362

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#148 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 8 September 2012 - 19:08

ช่วยไปกด Like ลงเม้นกันครับ มีพวกฝรั่งดูถูกคนไทยอยู่มากในนั้น

http://asiapacific.a...comment-1224362

บทความ(โกหก) โดย หมา ตัวเดิม

Thailand’s silver snatched?

BY PAVIN CHACHAVALPONGPUN, GUEST CONTRIBUTOR – 10 AUGUST 2012

Edited by HiddenMan, 8 September 2012 - 19:11.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#149 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 9 September 2012 - 07:06

BY PAVIN CHACHAVALPONGPUN, GUEST CONTRIBUTOR – 10 AUGUST 2012

ไม่รู้เขาเรียนชั้นอนุบาลที่ไหน แต่ที่กรุงเทพคริสเตียนคงสอนให้เขารู้ว่าธงชาติไทยมี 3 สี แต่ละสีหมายถึงอะไร หรือเขาเห็นว่าธงชาติมีแค่สีเดียว

Edited by Stargate-1, 9 September 2012 - 07:34.

#150 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 9 September 2012 - 07:30

ไม่รู้เขาเรียนชั้นอนุบาลที่ไหน แต่ที่กรุงเทพคริศเตียนคงสอนให้เขารู้ว่าธงชาติไทยมี 3 สี แต่ละสีหมายถึงอะไร หรือเขาเห็นว่าธงชาติมีแค่สีเดียว

สถาบันการศึกษาส่วนใหญ่สอนคนให้เป็นคน
กรุงเทพคริสเตียนก็สอนคนให้เป็นคนมาเยอะมาก
แต่หากจะมีเชรี้ยปลอมเป็นคนมาแอบเรียนที่บีซีซี
มาเรียนวิชาของคน มันคงซึมเข้าสมองยากนัก
แล้วสุดท้ายกลายร่างคืนเป็นเชรี้ยอีกครั้ง
ก็คงไม่น่าแปลกใจอะไรในพฤติกรรม

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users