Jump to content

- - - - -

...ขอรับผิดชอบ ด้วยการ “แบนตัวเอง”ครับ...

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

เสียหายสำหรับผม เอากระทู้ไปแปะเพื่อให้คนวิจารณ์ “คน”เขียน

แต่ปรากฏว่า “เวป”กลับต้องถูกวิจารณ์เสียเอง

ผมเป็นสมาชิกที่ใช้ไม่ได้ !

ฉะนั้น ผมขอรับผิดชอบ ด้วยการ “แบนตัวเอง” จากเสรีไทย

นับแต่วันนี้ เป็นต้นไป !!!

ปล. MOD กรุณาลบชื่อออกจากฐานสมาชิกด้วย

#2 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

*
POPULAR

ถือว่าเป็นคนที่มีสปิรต
ห่างชั้นกับใจดีแบบไม่เห็นฝุ่น
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#3 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

แล้วจะกลับมาในชื่อใหม่ไหมครับ ??? :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

โชคดีครับ

#5 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

เอาไปแปะเวปไหนล่ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#6 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

เอ่อ...เกิดอะไรขึ้นค่ะ :huh:

#7 saopao

saopao

Moderator

ขอหลักฐานด้วยฮะ

#8 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

.... ? เกิดไรขึ้น

#9 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ไปที่ชอบๆ นะ

#10 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

บอกให้ชัดเจนหน่อยดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

แล้วบอกชื่อล็อคอินใหม่ด้วยนะครับ

#12 hentai

hentai

เมพ

ไม่เห็นเข้าใจเลย... :(

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

ที่นี้ แหละอวยกันเอง สนุกกันละมั่ง

#14 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ดีแล้วครับ อยู่ไปก็มีแต่จะโดนจ้วงด้วยข้อมูลของสมาชิคในสรท.
เดี๋ยวพวกแดงจากลากดำนาที่ตามมาเชียร์จะตาสว่าง กลับไปที่ปลักอะดีแล้ว

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

*
POPULAR

ที่เว็บเราคุยกันด้วยเหตุผล และคุมประเด็นให้อยู่ในเรื่องให้รู้เท่าทันและได้ประโยชน์
ที่สำคัญท่านซิกรี้เป็นตัวหลักในเรื่องมุสลิมและเข้ามาแลกเปลี่ยนกับท่านมะแอศิษย์บังโมบ่อยๆ
ในแบบฉันท์มิตร
หากไปคุยที่อื่นที่ไม่รู้แบกกราวน์ก็จะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนและโดนถล่มเละได้
สมาชิกหลายท่านก็เตือนปลายอ้อแล้ว หวังว่าท่านจะสรุปบทเรียนในการมาที่นี่ ขอบคุณ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

เอาล็อกอินใหม่มาด้วย

#17 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

เสียหายสำหรับผม เอากระทู้ไปแปะเพื่อให้คนวิจารณ์ “คน”เขียน

แต่ปรากฏว่า “เวป”กลับต้องถูกวิจารณ์เสียเอง

ฉะนั้น ผมขอรับผิดชอบ ด้วยการแบนตัวเอง” จากเสรีไทย

ปล. MOD กรุณาลบชื่อออกจากฐานสมาชิกด้วย

คำว่าตัวเอง คือตัวคุณนะครับ

ไม่ใช่ล็อคอินปลายอ้อกอแขม

โปรดทบทวนคำพูด
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#18 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

.... ? เกิดไรขึ้น

ไม่เห็นเข้าใจเลย... :(

จากกระทู้ของคุณ sigree ซึ่งเกี่ยวกับศาสนาอิสลาม
http://webboard.seri...มันครับคุณยิ่ง/

ปลายอ้อ บอกว่า

ผมไม่เคยตำหนิเวปเสรีไทยในที่ไหน เนื่องจากผมก็เป็นสมาชิกอยู่ด้วย

เคยมีคนตั้งกระทู้ดูหมิ่นชาวนา
ซึ่งก็เห็นว่าสมาชิกในเวปก็พลอยเห็นดีเห็นงาม ด่าชาวนาไปด้วย
ซ้ำมีลูกชาวนามาเล่นเวป ก็ยอมทนให้เขาด่าบรรพบุรุษตนเอง
โดยเพราะเห็นว่าเป็นพวกเดียวกัน
ผมก็แปลกใจ...

วันนี้ผมอาจละเมิดกฎของตัวเองบ้าง

ขอเอากระทู้นี้ ไปแปะในเวปต่างๆเพื่อให้คนอื่นได้รับทราบเรื่องนี้
เพราะผมเห็นว่าเป็นเรื่องสำคัญ

เพื่อจะได้รู้กันว่า
เพื่อที่จะทำลายคนๆหนึ่งที่ตนเองเกลียดชังแล้่ว มันทำได้ทุกอย่าง !!

#19 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

เถียงกับใคร ตรรกะไม่ชนะ ข้อมูลก็ไม่มี
ความรู้รอบตัวเกือบศูนย์ ก็เลยหาเรื่องทำเป็นเท่
ไม่เล่นต่อ ก็เท่านั้น คนคุณภาพแต่ไร้คุณภาพเยี่ยงนี้
อยู่ไปก็โดนถลุงอย่างเดียว ยังดีที่ตอนนี้รู้สึกว่าหน้า
บางลงไปเยอะ เลยต้องถอยไป ไม่ก็โดนตัดเงิน
ฐานโง่เกินค่าจ้าง

ป่านนี้เขาจะรู้หรือเปล่าว่า อรชุนไม่ได้อยู่ในมหากาพย์รามายณะ
ทักษิณทำธุรกิจโปร่งใส ไม่มีอำนาจเบียดบัง สู้ชาวโลกเขาไม่ได้เลย
คนหมิ่น คิดล้มสถาบัน ทุกคนล้วนเป็นคนเสื้อแดง

#20 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เอาไปแปะที่ไหน แล้ว เวป โดนวิจารณ์ อย่างไร... ขอหลักฐาน..

ไม่ใช่อะไร อยากอ่าน... 5555 :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ท่านก็อปเคยซื้อล็อตเตอรี่ถูกมั้ยคะ ..

ผมไม่เคยตำหนิเวปเสรีไทยในที่ไหน เนื่องจากผมก็เป็นสมาชิกอยู่ด้วย

เคยมีคนตั้งกระทู้ดูหมิ่นชาวนา
ซึ่งก็เห็นว่าสมาชิกในเวปก็พลอยเห็นดีเห็นงาม ด่าชาวนาไปด้วย
ซ้ำมีลูกชาวนามาเล่นเวป ก็ยอมทนให้เขาด่าบรรพบุรุษตนเอง
โดยเพราะเห็นว่าเป็นพวกเดียวกัน
ผมก็แปลกใจ...

วันนี้ผมอาจละเมิดกฎของตัวเองบ้าง

ขอเอากระทู้นี้ ไปแปะในเวปต่างๆเพื่อให้คนอื่นได้รับทราบเรื่องนี้
เพราะผมเห็นว่าเป็นเรื่องสำคัญ

เพื่อจะได้รู้กันว่า
เพื่อที่จะทำลายคนๆหนึ่งที่ตนเองเกลียดชังแล้่ว มันทำได้ทุกอย่าง !!

ใจเย็นๆครับ ผมคิดว่าคุณ sigree เค้าต้องการท้วงติงเรื่องความไม่เหมาะสม

ผมคิดว่าความคิดเห็นคุณในประโยคสุดท้ายนั้นมันแรงไปหน่อยมั้ยครับ ผมเข้าใจว่าคุณไม่อยากให้เรื่องศาสนามาเป็นประเด็นทางการเมือง ดังนั้นก็ควรสนทนากันให้จบที่นี่ ใต่ถามเจตนาของเจ้าของกระทู้ให้ชัดเจนก่อน อย่าให้เป็นเรื่องเลยเถิดกว่านี้เลยครับ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#22 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

เท่ห์ว่ะ :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#23 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ว่าแต่เมื่อกี้ผมว่าผมตาไม่ฝาด ผมเห็นไอ้หลั่งเร็วมันล๊อคอินเข้ามาดู เทียบกับปลายอ้อแล้ว ผมยังให้เครดิตปลายอ้อมากกว่าไอ้หลั่งเร็วซะอีก

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#24 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

*
POPULAR

ดีนะครับ คนเราสมัยนี้ไม่ต้องมีความรับผิดชอบอะไรกันแล้ว

ทำระยำตำบอนอะไรเอาไว้เท่าไหร่ ถึงเวลาบอกผมผิดเอง ผมขอแบนตัวเอง

นึกว่าเท่เหรอครับ จริงๆผมว่า เห้ มากกว่า

มีอย่างที่ไหน ทำผิด ก็ต้องยอมรับผิด ต้องกล่าวคำขอโทษ และแสดงความรับผิดชอบ

ไม่ใช่อยากเยี่ยวอยากขี้ที่ไหนก็ถ่ายมันตรงนั้นแล้วบอกว่า โอ ไม่น่าขี้เรี่ยราดเลย งั้นผมขอแบนตัวเองออกไปก็แล้วกัน

ถามคำนึง แล้ว ขี้เยี่ยวเรี่ยราดที่มันกองอยู่ตรงนี้ ใครเก็บ!?!

...

ป.ล. ไม่ได้เฉพาะเจาะจงถึงใครนะครับ แค่อยากแชร์ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ไปสู่สุขตินะ ผมอโหสิกรรม -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เอาไปแปะแล้วต้องตัดต่อให้เหลือสามบันทัดด้วยนะ กลุ่มเป้าหมายถึงจะเชื่อ :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#27 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ตกลงมีหลักฐานมั๊ยฮะ หรือ แค่อยากจะไปเฉยๆ เลยหาข้ออ้างให้ดูเท่ห์

จะแบนตัวเองก็แค่ไม่ต้องเข้ามาก็แค่นั้น อย่างมากก็ตั้งกระทู้บ๊ายบาย เท่ากับแบนตัวเองแล้วครับ

#28 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

อ้าวเอ้ย...ไปกันหมดแล้วจะเหลือกี่คนวะเนี่ย ไอ้คนที่อยู่ก็เล่นไปวังเวงไป
หันมองรอบๆตัวก็มีจ้องแต่จะกัดทั้งนั้น เฮ้อ..เหนื่อย

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

อย่าพึ่งแบนครับ

ช่วยตอบเรื่องตั้วผีกับตั้วมือสองก่อนครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#30 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ตกลงมีหลักฐานมั๊ยฮะ หรือ แค่อยากจะไปเฉยๆ เลยหาข้ออ้างให้ดูเท่ห์

จะแบนตัวเองก็แค่ไม่ต้องเข้ามาก็แค่นั้น อย่างมากก็ตั้งกระทู้บ๊ายบาย เท่ากับแบนตัวเองแล้วครับ

น่านสิครับ ปลายอ้อฯเคลียร์ตัวเองหรือยังครับ ถ้ายังเนี่ยก็ไม่ต่างอะไรกับใจดี 20 หรอกนะครับ

Edited by Lucas Leiva Benitez, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#31 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ในเมื่อรับกับการโต้แย้งด้วยข้อมูลหลักฐานไม่ได้

ก็เชิญเถอะครับ และถ้าจะกลับมาในชื่ออื่นก็อย่าให้จับได้ละกัน

ไม่งั้นคงได้มีการตั้งกระทู้แบนตัวเองไปเรื่อยๆแบบนี้

หลายคนอาจจะมองว่าเท่นะ แต่สำหรับผมรู้สึกว่าสิ่งที่คุณทำมาทั้งก่อนหน้าจนถึงปัจจุบัน ไม่ได้มีตรงไหนส่อความเป็นลูกผู้ชายได้เลย

สาปส่งครับ ^^
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#32 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ไม่ต้องแบนตัวเองก็ได้ครับ แค่หายไปก็พอ อ้อ แล้วการจะตำหนินายก เรื่องเสื้อผ้าหน้าผม ผมว่าพอไหว แต่หนองโพ กับอีกอันหนึ่งคงไม่เอาด้วยหรอกครับคืนให้คุณ...
สุดท้ายขอแนะนำนิดนึงนะครับ ผมว่าหลังๆคุณธาตุไฟแตกค่อนข้างบ่อย...คุมหน่อยก็ดีนะครับ

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#33 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

สงสัยจะแถตกภูเขา :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#34 Gop

Gop

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ตกลงไปทำอะไรไว้ที่ไหน ก็น่าจะเอามาให้ดูหน่อย อย่างนี้มันลอยๆยังไงก็ไม่รู้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#35 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ใครเข้ามาเขียนแทนปลายอ้อวะ
ปกติไอฟายนี่มันเขียนยาวยืดยาดนี่หว่า
นี่เข้ามาใส่แค่ ไม่กี่บรรทัด

สงสัยหัวหน้ามัน ยึดล็อกอินมันแล้ว
เจือกทำหน้าที่ ดีเกินไป
จะเอาเจ้านายมันไปแปะประจานที่อื่นๆอีก
555555

สมน้ำหน้า!!!!!!

Edited by มังกือดำ, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#36 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

เห็นไหม พวกเราเหล่าเสื้อแดง มีคุณธรรมจริยธรรม ทำผิดอะไรก็ไม่ต้องให้คนบอกคนท้วง
ถึงกับยอมสละล็อกอิน serithai.net ที่มีค่าและแสนยากลำบากกว่าจะได้มา เพื่อทำโทษตัวเอง
ถ้าเป็นสลิ่มแมงสาปคงทำแบบนี้ไม่ได้หรอก ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#37 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

แบนที่ ip ดีกว่ามั้ง

#38 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

หือ...คุณปลายอ้อต้องดูใจดีเป็นตัวอย่างนะครับ -_-
เสรีไทยเป็นพื่้นที่ที่อนุญาตให้เห็นต่างได้ ขัดแย้งได้ในกฏของบอร์ด
แต่ถ้ามันฝืนต่อความรู้สึกตัวเองหรือกฏของตัวก็ไม่เป็นไร
เคารพในการตัดสินใจ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#39 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

หากะไดมาล่อ ได้แล้ว ก็รีบลง อิๆๆๆ

#40 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

....
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#41 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

*
POPULAR

คนที่จะพยายามหาเหตุผลมาอธิบายความเท็จ มันจะเครียดและปวดหัวมากกว่าปกติ

แล้วพอพูดมา อธิบายมา ตามความเชื่อของตัวเอง ก็โดนความจริงเข้าถล่มแหลก

ไหนจะปวดหัวที่ต้องหาเหตุมาอธิบายความเท็จ...

ไหนจะเจ็บใจที่โดนตอกหน้า ประจานด่า...

ไหนจะอับอายต่อแฟนคลัปที่ต้องมาเสียท่า อย่างไม่เหลือลาย...

มั่นใจว่ายังไงคุณปลายอ้อ กับผม คงได้เจอกันในราชดำเนินอีกแน่นอน...

หันมาพูดความจริงเถอะ หันมาใช้หลักฐานนอกจากความเชื่อเถอะ

แล้วอะไร อะไรมันจะดีเอง

ฝากทิ้งท้ายไว้ในฐานะคนคุ้นเคยกัน ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#42 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

login ใหม่ คือไรล่ะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#43 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ก็แค่คำพูดหรูๆของพวกไม่ยอมรับความจริง
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#44 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ฉะนั้น ผมขอรับผิดชอบ ด้วยการ “แบนตัวเอง” จากเสรีไทย

สมาชิกหลายท่านเรียกร้องอย่างมาก ถ้ายังไงก็ช่วยโพส link ที่ว่าไปแปะมาด้วยครับ -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#45 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

จริงๆผมชอบคุณปลายอ้ออยู่บ้างนะครับ ผมว่าเค้าเป็นคนมีความรู้เยอะพอสมควร แต่อยู่คนละฝั่งกันและความคิดต่างเท่านั้น

ส่วนเรื่องนิสัยส่วนตัว อาจมีความอยากเอาชนะมากไปหน่อย วิธีการที่ใช้อาจไม่ถูกต้อง แต่โดยรวมถ้าถกกันโดยไม่ตั้งเป้าว่าจะเอาชนะคะคานกันอย่างเดียว ผมว่าเค้าดีกว่าแดงในนี้หลายคนเลยนะ

#46 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ถามหน่อยค่ะ ตรงที่เขียนว่า

" เคยมีคนตั้งกระทู้ดูหมิ่นชาวนา
ผมก็แปลกใจ... "

มันอยู่กระทู้ไหนคะ ใช่อันที่ถามว่า "เรายังติดหนี้บุญคุณชาวนาอยู่รึเปล่า " มั้ย? หรือมีอันอื่นอีก

#47 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ไร้สาระครับ คุณ ปลายแคม ฯ...

การเขียนด้วยข้อมูลที่บิดเบือนจากความเป็นจริง มันยังน่ารับผิดชอบกว่านี้แยะ

คราวที่แล้ว ผมเห็น ปุ๊กลุ๊ก ก็ตีโพยตีพาย แล้วแสดงอาการเสียใจ ออกจากบอร์ดไป

แต่ผมเชื่อโดยสุจริตใจว่า ปุ๊กลุ๊ก ก็กลับมาแล้วด้วยล็อคอินใหม่...

ถ้าพูดตามตรง ถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ปลายแคม ฯ ใช้อยู่กี่ล็อคอิน

:lol:

#48 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

อืม...

#49 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ล็อกอินใหม่จะยากอะไร ชื่อเก่ามันโดนจับได้แล้วนี้ ตั้งกระทู้อวยไอแม้วแต่โดนตอกหน้ากลับไปด้วยหลักฐาน จนไม่เหลือซาก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#50 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ตั้งชื่อใหม่ให้..

ปลายติ่งหญิงอ้อ :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน