Jump to content

- - - - -

เราไม่มีมาตรการกำจัดสมาชิกอย่าง jaidee20 เลยหรือ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ได้ตรวจพบว่า ล๊อกอิน อาจารย์วุฒิพงษ์ เป็นล็อกอินซ้อนของ jaidee20 ครับ

เพื่อไม่ให้เกิดความสับสน
mod ทำการแบน ล็อกอิน ที่สมัครใหม่ คือ อาจารย์วุฒิพงษ์ แล้วครับ

ขุดมาประจาน ความชั่ว อย่างไม่มีที่สิ้นสุดของ คนเสื้อแดง

ผู้ใช้ชื่อในการเข้าสู่ระบบว่า ใจดี20...

นี่คือสาเหตุหนึ่งในการท้าพนันชื่อ log in กับ คุณ เด็กปากดี

คุณใจดี20 ครับ คุณมัน เลวชาติชั่ว จริงจริงครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๓๐ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๑.๓๑ นาฬิกา

ขออนุญาต คุณ amplepoor นำความเห็นที่ได้แสดงไว้

หลังจากได้ทราบว่า คุณใจดี20 ได้สร้าง log in ซ้ำซ้อน
ขึ้นมา มาลงไว้ที่กระทู้นี้อีกครั้งหนึ่ง

แน่นอนครับ ตะนิ่นตาญี ไม่พอใจ ผู้ที่ใช้ชื่อในการเข้าระบบว่า ใจดี20 เป็นอย่างมาก

เพราะเชื่อว่าการกระทำที่ คุณใจดี20 ได้กระทำนั้นเป็น การกระทำที่ หยาบคาย เป็นอย่างยิ่ง

และเห็นด้วย หากทาง เจ้าหน้าที่ผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง จะทำการลงโทษ คุณใจดี20 ด้วยการ

ห้ามเข้ามาแสดง ความคิด-ความเห็น เป็นเวลาไม่น้อยกว่า ๑๕ วัน หรือ ตลอดไป ครับ

ตะนิ่นตาญี

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#52 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ทำไมให้ราคามันจัง ฟังมันมากๆ เหมือนดูบอลดิวิชั่น 3

#53 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ยกมือให้ทั้งสองมือเลยครับ " แบน " เลย

#54 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ขอทักท้วงครับ "ผมสนับสนุนการแบน แต่ขอให้ชะลอไว้ก่อน"

อันนี้ผมต้องขอนับเป็น "ไม่แบน" ครับ อย่างน้อยในการโหวต 72 ชั่วโมงของผม
ท่านโจโฉคงจะเข้าใจ

#55 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ผมว่าการ "แบน" สำหรับ loginใจดี ไม่เกิดผลใดๆกับคนๆนี้หรอก
ป่านนี้ผมว่าเขากำลังนั่งขำ คนในเว็ปนี้อยู่ก็ได้ ที่มาเป็นเดือดเป็นแค้นกับเขา
ผมสังเกตุ มานานแล้ว เวลาที่เข้ามาป่วน แล้วก็มีคนไปตอบโต้ เขามีความสุขนะ
คนๆนี้ น่าจะเป็นคนที่มีปัญหาทางจิต

และอยากจะบอกว่าเขามี ผลกับบอร์ดนี้พอสมควรที่เดียว ถ้าไม่เชื่อผม ก็ดูกระทู้ของเขาดูซิ
และในช่วงเวลานั้น ที่เขาตั้งกระทู้ ทั้งข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์ จะตกหายลงเร็วมาก

วิธีที่ทำให้เขาเจ็บปวดมากที่สุดก็คือ "หยุด" ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเขา ไม่ดู ไม่สน ไม่ตอบ
ไม่นานเขาจะหายไปเอง แต่มันอาจจะยากในระยะแรกๆ ผมเข้าใจทุกท่านว่ามันน่าหมั่นไส้แค่ไหน

ผมไม่สนับสนุนให้แบนนะ ไม่ใช่ว่าสงสาร หรือเห็นใจ เพราะมันไร้ประโยชน์ ผมเสนอให้"หยุด"กับคนๆนี้แทน
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#56 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

เรียนท่าน amplepoor

ตามความจริงก็น่าที่จะแบนไปเลยนะครับ( ผมเคารพในความคิดท่านนะครับ )

แต่ถ้าหากว่า ใจดี20 เกิดกลับตัวกลับใจได้ เราจะให้โอกาสไหมครับ??

บางที ใจดี อาจจะเป็นแค่ "คนที่มีปมด้อย เรียกร้องความสนใจ"

ถ้าพวกเราสามารถทำให้ ใจดี กลับตัว ( กลับใจหรือเปล่าไม่ทราบ ) ได้นั้น

ผมว่า จะมีอีกหลายคนที่พร้อมจะ "กลับมาเดินในแนวทางของเหตุและผล"

เพื่อจะได้เป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับท่าน amplepoor

ด้วยความเคารพครับท่าน

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#57 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ในใจสมาชิกเกือบทุกคนก็อยากให้ใจดีสำนึกผิด และปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น (จริงๆนะ) การขอโทษถ้ามันยากนัก ใจดีก็อยู่ในสังคมนี้ลำบากแล้วน๊าาาา (ช่วยสุดๆแล้วครับ)

ผมไม่อยากให่ใจดีสำนึกผิดครับ อยากให้ใจดีทำตัวหน้าด้านหน้าทนต่อไป เพื่อเป็นมาตรฐานของ คนกลาง ครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#58 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ขอทักท้วงครับ "ผมสนับสนุนการแบน แต่ขอให้ชะลอไว้ก่อน"

อันนี้ผมต้องขอนับเป็น "ไม่แบน" ครับ อย่างน้อยในการโหวต 72 ชั่วโมงของผม

โอเคครับ ผมขอสนับสนุนการแบน เพราะผมหยดซอสเผ็ดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ไม่ติดค้างอะไร ส่วนตัวอยากได้ยิน "ความจริง" กับ "คำขอโทษ"

และเปิดตัวจริงของ jaidee20 ให้ได้ก็เท่านั้น ผมเชื่อว่าอีกไม่ช้าซอสเผ็ด

ก็คงกระจายไปที่เวปอื่นๆ เพราะ google มาบันทึกข้อมูลไปแล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#59 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ไม่ทันเห็นกระทู้นี้ จึงไปตั้งกระทู้ http://webboard.seri...้คางคูด20-แบบอ/

วานผู้ดูแลและเพื่อนสมาชิกพิจารณาด้วยครับ

#60 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ก่อนจะนับผมไปในนั้น .. ผมขอถามนิดหนึ่งครับ ถ้ามีรอบหน้าอีกผมยังจะต้องมานั้งโหวดชื่อใหม่อีกมั้ยครับ

สรท. ใจกว้างที่เพียงแค่สมัครมา ก็ได้เป็นสมาชิก ดังนั้น มอดจึงทำงานหนัก
และหมายความว่า ใครถูกแบนก็เวียนมาสมัครใหม่ได้เรื่อยๆ อย่างนายเวรร้อยชื่อเป็นตัวอย่าง

แต่นั่นก็หมายความว่า สรท. มีระบบแบน คือมีระเบียบที่ห้ามละเมิด
และเป็นการแบนที่ชื่อ ไม่ใช่แบนที่ตัว.(ยกเว้นคุณคนกวาดขยะที่ประกาศแบนนายเวรทันที ถ้าจับได้ว่าใช่)

ผมจึงตอบคุณ Pervious ได้เพียงว่า ผมขอให้แบนชื่อล๊อคอิน เพราะผมทำได้เพียงเท่านั้น
แต่ถ้าเขามาในชื่อใหม่ และไม่ได้สร้างความเสียหายให้ สรท. เราก็ต้องยอมให้เขาใช้เสรีภาพต่อไปครับ
จนกว่าเขาจะวนหลูบเดิม คือโกหกอย่างที่ทำมาซ้ำอีกครั้ง

ผมคิดว่า ที่เขาโกหกไว้นั้น มีผลเสียอย่างซึมลึก

1 โกหกว่าเป็นวิศวกร ทำให้วิชาชีพนี้เสียหาย

2 โกหกว่ามาจากสำนักสามย่าน ทำให้สำนักเรียนนี้เสียหาย

3 โกหกว่าเป็นอาจารย์...อันนี้ก็เหมือนดกหกว่าเป็นภิกษุแหละครับ สังคมไทยยังเคารพอาชีพนี้สูง

ลองคิดดูว่า นามสกุลเรา มีคนมาแอบอ้างเป็นสมาชิก เราควรแบนใหมครับ

#61 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

ช้าก่อนครับ!!!!!!!!!!!!!!!

คุณแอม มหากาพย์ยังไม่ถึงจุดไคลแม๊กซ์ จะรีบไล่ตัวละครสำคัญไปไหน

เดี๋ยวผมเติมซอสเผ็ดให้อีกหนึ่งหยด รับรองเผ็ดจนไม่อยากเข้าเสรีไทยอีกแน่ๆ

โหวตแบนครับ
แต่ถ้าคุณโจโฉ...จะหยดซอส..หรือแล่เนื้อไอ้จานใจดี..ออกมาเอาเกลือทา..ก็รอได้ครับ...

http://webboard.seri...ัดออกรอบเล่นกอ/

หยดซอสเผ็ดไปแล้วครับ รอการแล่เนื้อจากพ่อครัวฝีมือเยี่ยม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#62 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ก่อนจะนับผมไปในนั้น .. ผมขอถามนิดหนึ่งครับ ถ้ามีรอบหน้าอีกผมยังจะต้องมานั้งโหวดชื่อใหม่อีกมั้ยครับ

สรท. ใจกว้างที่เพียงแค่สมัครมา ก็ได้เป็นสมาชิก ดังนั้น มอดจึงทำงานหนัก
และหมายความว่า ใครถูกแบนก็เวียนมาสมัครใหม่ได้เรื่อยๆ อย่างนายเวรร้อยชื่อเป็นตัวอย่าง

แต่นั่นก็หมายความว่า สรท. มีระบบแบน คือมีระเบียบที่ห้ามละเมิด
และเป็นการแบนที่ชื่อ ไม่ใช่แบนที่ตัว.(ยกเว้นคุณคนกวาดขยะที่ประกาศแบนนายเวรทันที ถ้าจับได้ว่าใช่)

ผมจึงตอบคุณ Pervious ได้เพียงว่า ผมขอให้แบนชื่อล๊อคอิน เพราะผมทำได้เพียงเท่านั้น
แต่ถ้าเขามาในชื่อใหม่ และไม่ได้สร้างความเสียหายให้ สรท. เราก็ต้องยอมให้เขาใช้เสรีภาพต่อไปครับ
จนกว่าเขาจะวนหลูบเดิม คือโกหกอย่างที่ทำมาซ้ำอีกครั้ง

ผมคิดว่า ที่เขาโกหกไว้นั้น มีผลเสียอย่างซึมลึก

1 โกหกว่าเป็นวิศวกร ทำให้วิชาชีพนี้เสียหาย

2 โกหกว่ามาจากสำนักสามย่าน ทำให้สำนักเรียนนี้เสียหาย

3 โกหกว่าเป็นอาจารย์...อันนี้ก็เหมือนดกหกว่าเป็นภิกษุแหละครับ สังคมไทยยังเคารพอาชีพนี้สูง

ลองคิดดูว่า นามสกุลเรา มีคนมาแอบอ้างเป็นสมาชิก เราควรแบนใหมครับ

เห็นด้วยกับคุณแอมทุกประการ โดยเฉพาะข้อ 3

#63 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

โอเคครับ ผมขอสนับสนุนการแบน เพราะผมหยดซอสเผ็ดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ไม่ติดค้างอะไร ส่วนตัวอยากได้ยิน "ความจริง" กับ "คำขอโทษ"

และเปิดตัวจริงของ jaidee20 ให้ได้ก็เท่านั้น ผมเชื่อว่าอีกไม่ช้าซอสเผ็ด

ก็คงกระจายไปที่เวปอื่นๆ เพราะ google มาบันทึกข้อมูลไปแล้ว

ซ้อสเผ็ดจี๊ด จนลงกุญแจเลยค่ะ

ผมว่าการ "แบน" สำหรับ loginใจดี ไม่เกิดผลใดๆกับคนๆนี้หรอก
ป่านนี้ผมว่าเขากำลังนั่งขำ คนในเว็ปนี้อยู่ก็ได้ ที่มาเป็นเดือดเป็นแค้นกับเขา
ผมสังเกตุ มานานแล้ว เวลาที่เข้ามาป่วน แล้วก็มีคนไปตอบโต้ เขามีความสุขนะ
คนๆนี้ น่าจะเป็นคนที่มีปัญหาทางจิต

และอยากจะบอกว่าเขามี ผลกับบอร์ดนี้พอสมควรที่เดียว ถ้าไม่เชื่อผม ก็ดูกระทู้ของเขาดูซิ
และในช่วงเวลานั้น ที่เขาตั้งกระทู้ ทั้งข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์ จะตกหายลงเร็วมาก

วิธีที่ทำให้เขาเจ็บปวดมากที่สุดก็คือ "หยุด" ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเขา ไม่ดู ไม่สน ไม่ตอบ
ไม่นานเขาจะหายไปเอง แต่มันอาจจะยากในระยะแรกๆ ผมเข้าใจทุกท่านว่ามันน่าหมั่นไส้แค่ไหน

ผมไม่สนับสนุนให้แบนนะ ไม่ใช่ว่าสงสาร หรือเห็นใจ เพราะมันไร้ประโยชน์ ผมเสนอให้"หยุด"กับคนๆนี้แทน

ทำมานานแล้วค่ะ

คิดแบบนี้เหมือนกันค่ะ

เหมือนมาแย่งที่กระทู้ดีดี คนที่ไม่เคยสนใจเรื่องบ้านเมือง ไม่ใช่ไม่สนใจโดนธรรมชาติ

เพียงแต่ไม่มีที่ให้เค้าหาข้อมูลมาอ่่าน

การใส่ใจ ใจดี เหมือนเราโดนเวตาลหลอกล่อ

#64 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

แฟนใจดีมากแฮะ
ตอนนี้ คนที่โหวตให้เก็บใจดีไว้ มีมากถึง 8 ท่านแล้ว

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
เด็กเลี้ยงควาย
พันไมล์
Pervious

ถ้าผมนับผิด กรุณาทักท้วงนะครับ

ลบชื่อท่านโจโฉตามเม้นท์ล่าสุด....และขอเพิ่มชื่อสมาชิกที่ไม่ต้องการแบนใจดีเพิ่มอีกครับ
บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
เด็กเลี้ยงควาย
พันไมล์
Pervious
แมวกระป๋อง
Emolution
MIRO
voodoo
Yasuhiro
Lucas Leiva Benitez
Super@2

รวม 14 ท่าน ขอบคุณครับ

Edited by amplepoor, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49.

#65 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

แบนไปก็เท่านั้น เพราะมันก็มาแบบนายเวร ร้อยล็อกอิน เลี้ยงไว้ดูเล่นเพื่อให้รู้โดยทั่วกันว่าเป็นมัน และปล่อยให้โชว์โง่ต่อไป น่าจะดีกว่า

#66 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ผมขอแยกการโกหกเป็น 2 ระดับ

คือโกหกแบบใจดี กับโกหกแบบไม่ใจดี

แบบไม่ใจดีก็เหมือนที่ปลายอ้อ เอาแบนเนอร์โกหกเรื่องคำพูดของอภิสิทธิ์มาลง
ทั้งๆ ที่คามจริง เขาไม่ได้พูดอย่างนั้น...อันนี้เป็นการโกหกทางยุทธวิธี เพื่อชิงความได้เปรียบทางมติมหาชน ถือว่าเป็นอาวุธอย่างหนึ่ง

แต่โกหกแบบใจดีนี่ เป็นการโกหกทางยุทธศาสตร์ คือเจตนาสร้างเรื่องขึ้นมา เพื่อให้ตัวเองได้รับประโยชน์ เช่นอ้างตัวเป็นอาจารย์แล้วใส่ความเห็นผิดๆ เพื่อทำให้คนอ่านเขว ผมเห็นว่าการโกหกชนิดนี้ เลวกว่า และเลวมากที่มาใช้กระดานสนทนาสาธารณะเป็นที่กระทำการ

เรื่องที่แดงออกมาโกหกตามวิธีแรก เราก็สู้ไปด้วยข้อมูลสาธารณะ คนอ่านสามารถตัดสินใจได้ด้วยปัญญา
แต่โกหกแบบใจดีนี่ กว่าจะพิสูจน์ได้ อาจจะเกิดความเสียหายไปแล้ว อย่างน้อยก็เกิดกับพวกเราที่คิดว่าตัวตนของเขา เป็นของจริง

ผมถึงบอกว่า ใจดีโกหกเพื่อตัวเอง ถือว่าเลวมากครับ

#67 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

จะทำไงไม่ให้คนเข้าไปแสดงความคิดเห็นก็ยาก มาทีไรกระทู้กระฉูด
งั้นโหวตเสียงพวกมาก ดีกว่า ปล้ายอ้อก็แบนตัวเองแล้ว เนาะ
ถามว่า แก้ได้หรือ เด่วก็อวตารมาชื่อใหม่
จัดการแบบให้ทุกข์แบบให้ขายหน้าแบบนี้ก็ ok" นะสำหรับผม บางที่การเข้าไปอ่านคนบ้าก็ อมยิ้มทุ๊กที คือคนอะไร มันอึดจริงผับผ่า 555

#68 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ไม่มีใครเห็นคุณงามความดีของ Jaidee20 เลย ... ดักพวกเดียวกันอย่าง ปลายอ้อฯ จนไปไม่เป็นมาคนนึงแล้วแท้ๆ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#69 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ก่อนแบน ควรหาความจริงให้กระจ่าง จาก คนๆๆนี้ก่อนไหมครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#70 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

จาไปกำจัดอะไรแบบน้้นกลัวจะบอร์ดจะเสียหายเปล่าๆ ทำเป็นมองไม่เห็นไปน่าจะดีสุดนะ

#71 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ผู้ใช้ 12 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 8 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

พันไมล์, Robin, chaidan, karasu, Jaidee๊dee20+, NoOaK, syfy, ทองเปลว Posted Image

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#72 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

ไม่ต้องแบนหรอกครับปล่อยๆ ไว้ให้แสดงความโง่รายวัน สนุกดีออก
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#73 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

โอเค .. งั้นผมแบนไปเลย เด็กหญิงใจดีเข้ามาอ่านที่ผมขีดเส้นใต้ไว้ด้วยนะ

ทุกคนให้โอกาสคุณแล้ว

#74 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ไม่มีใครเห็นคุณงามความดีของ Jaidee20 เลย ... ดักพวกเดียวกันอย่าง ปลายอ้อฯ จนไปไม่เป็นมาคนนึงแล้วแท้ๆ :lol:

ขนาด hentai ยังไม่เหลียวแลเลย ... :D

#75 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ผมไม่อยากขัดจังหว่ะนะครับ

แต่การแบนยูซเซอร์เป็นดุลพินิจของ Mod ซึ่งเกิดได้จากหลายปัจจัย ทั้งพฤติกรรมของยูซเซอร์เอง และการร้องเรียนจากเพื่อนสมาชิก

ทั้งนี้ทั้งนั้นการที่สมาชิกรู้สึกไม่ดีกับยูซเซอร์ใดๆก็ตามแล้วมาตั้งกระทู้รวม คคห แบบนี้ผมคิดว่าไม่เหมาะสมนะครับ

วิถีทางของบอร์ดก็มีอยู่ ผมอยากให้ใจเย็นๆกันสักหน่อยนะครับ ดังนั้นผมขอล็อคกระทู้เอาไว้ก่อนก็แล้วกัน ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]