Jump to content

- - - - -

รองโฆษกสำนักนายกแฉอภิสิทธิ์โดนนร.นายร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน

• Please log in to reply
175 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

อนุสรณ์ลั่นมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ

รองโฆษกสำนักนายกฯลั่นกลาโหมมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ ข้องใจไม่นำ สด.9ตัวจริงมาแสดง

นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า กรณีที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ถูกกล่าวหาหนีการเกณฑ์ทหารนั้น หลักฐานว่าด้วยการไม่เข้ารับการตรวจเลือกทหารที่ขัดแย้งกันเองและมีปมพิรุธ มากมาย โดยได้รับการยืนยันจากทางกองทัพว่ายังคงเก็บรักษาหลักฐานเหล่านั้นไว้อีก หลายรายการ ซึ่งตามหลักฐานที่มีอยู่ถือว่าชัดเจนมาก เรื่องนี้จึงไม่ใช่เรื่องเก่า เพราะครั้งนี้มีการเปิดหลักฐานออกมามากกว่าทุกครั้ง เช่น สด.9

"จนถึงขณะนี้ยังมีข้อสงสัยว่าทำไมนายอภิสิทธิ์จึงไม่นำเอกสารตัวจริงมา ยืนยัน หรือการที่นายอภิสิทธิ์ลาไปอยู่ประเทศอังกฤษ 221 วัน ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนายร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

นอกจากนี้ทางกระทรวงกลาโหมมั่นใจว่าสามารถดำเนินการกับนายอภิสิทธิ์ได้ จริง และขณะนี้เอกสารรายละเอียดและพยานบุคคลได้ถูกส่งถึงนายศรีราชา เจริญพานิช ผู้ตรวจการแผ่นดิน ตั้งแต่วันที่ 10 ก.ค.ที่ผ่านมา จากนี้จึงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของนายศรีราชาว่าจะพิจารณาออกมาเป็นอย่างไร

http://www.posttoday...มาร์คหนีทหารครบ
I've got the moves like Jagger~~~

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

ทหาร ตำรวจ ประชาชน ตายรายวันที่ภาคใต้
รัฐบาลกลับมาสนใจคดีที่หมดอายุความ
แถมทบ.ได้สรุปผลการสอบสวนไปแล้ว

ตกลงขีวิตของคนภาคใต้ ไม่ใด้มีความหมาย
ต่อรัฐบาลเลยใช่ไหม?

#3 boonterm999

boonterm999

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

*
POPULAR

น้าครับ อดีตนายกทักษิณหนีคุก

น้าและพวกพ้องช่วยกันตามแบบ คดีหมดอายุความแบบนี้ทีสิครับ

คนชั่วจะได้ลด ๆ ลง

#4 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ผมคิดว่าถ้าอภิสิทธิ์เป็นอาจารย์จริง ต้องมีลูกศิษย์ออกมาเป็นพยานช่วยอาจารย์อภิสิทธิ์บ้าง จริงไหมครับ? ทำไมไม่มีลูกศิษย์โรงเรียนนายร้อยคนไหนออกมายืนยันล่ะครับ?
I've got the moves like Jagger~~~

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

*
POPULAR

ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนาย ร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด
ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

ดูมันพูดยังขัดกันเอง ไม่ได้ทำการสอน แต่ถูกโห่ใล่
ใครเชื่อก็ไปแดรกหญ้าในบัดนาว

แล้วไอ้เบื้อกที่แถลงข่าวมันก็พวกเสื้อแดงจะให้มันยกตูดมาร์คได้ไง มันต้องยกตูดอีปูถึงจะเหมาะกับมัน

Edited by คนกรุงธน, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:43.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

7 ส.ค.30 - 2 เม.ย.32 มีแค่ 256 วันรึนี่ ไม่ใช่เสื้อแดงนับไม่ได้แบบนี้นะนั่น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนาย ร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด
ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

ดูมันพูดยังขัดกันเอง ไม่ได้ทำการสอน แต่ถูกโห่ใล่ ใครเชื่อก็ไปแดรกหญ้าในบัดนาว

นั่นซิ ผมก็กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมมันถึงได้ขัดกันเองอย่างนี้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#8 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

สมองมีแต่เรื่องจะทำยังไงก็ได้ให้มาร์คผิด เรื่องหยุมหยิมก็เอาวะ ขอให้มาร์คมันดูไม่ดีสักเรื่อง แค่ไอคนเอามาลงผมเห็นชื่อมันก็หน่ายแล้ว กระบือซิบ-หาย ตอนนี้บ้านเมืองประชาชนเดือดร้อนไม่สนใจ ดันไปกลัวฝ่ายค้านทั้งๆที่อำนาจอยู่ในมือตัวเอง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#9 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

ผมไม่เชื่อว่า นักเรียบ จปร จะ ไปโห่ไล่ใคร... พูดแค่นี้ดูคนพูด เครดิตไม่พอที่จะให้เชื่อ.. :D

แต่ผมก็เชื่อว่า คุณ ม้าก เป็น อาจารย์ จปร ... ด้วยเหตุผล เดียวกับ ที่ชายไทยส่วนใหญ่..เรียน รด...
ก็เท่านั้น... ไม่มีอย่างอื่น... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#10 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

รีบๆๆหน่อย ไกล้ 80 โพส์แล้ว

#11 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

คนหนีทหารในประเทศไทยมีแค่อภิสิทธิ์คนเดียวเหรอไงวะ

#12 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ผมคิดว่าถ้าอภิสิทธิ์เป็นอาจารย์จริง ต้องมีลูกศิษย์ออกมาเป็นพยานช่วยอาจารย์อภิสิทธิ์บ้าง จริงไหมครับ? ทำไมไม่มีลูกศิษย์โรงเรียนนายร้อยคนไหนออกมายืนยันล่ะครับ?

คุณป่วยแล้วครับ

คุณบอกไม่มีศิษย์ออกมายืนยัน

แล้วคุณบอกว่ามีศิษย์บอกว่าเคยโห่ไล่

ตกลงมาร์คเป็นอาจารย์มีพยานบุคคลหรือยังครับ

คุณคนป่วย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#13 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

*
POPULAR

ท่าทางเอ็งคงหนีทหารเหมือนกัน ไม่รู้จักทหารแล้วเสร่อ :lol:

เอ็งลืมเอาคอมเม้นท์มาข้าช่วย http://www.posttoday...มาร์คหนีทหารครบ

#14 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ประกาศชัยชนะปิดกระทู้ไปเลยเพราะแถไปต่อไม่ได้แล้ว -_-

#15 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

เพราะปี้มาร์คหนีทหาร ทำให้ทักกี้กลับประเทศไม่ได้ :angry:
เพราะปี้มาร์คหนีทหาร ทำให้น้ำท่วมประเทศ :angry:
เพราะปี้มาร์คหนีทหาร ทำให้เศรษฐกิจไม่ดี :angry:
เพราะปี้มาร์คหนีทหาร ทำให้ต้องจำนำข้าว :angry:
เพราะปี้มาร์คหนีทหาร ทำให้ยางพาราราคาตก :angry:
ฯลฯ

อยากได้อะไรเติมเองนะครับ -_-

#16 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

ผมไม่เชื่อว่า นักเรียบ จปร จะ ไปโห่ไล่ใคร... พูดแค่นี้ดูคนพูด เครดิตไม่พอที่จะให้เชื่อ.. :D

แต่ผมก็เชื่อว่า คุณ ม้าก เป็น อาจารย์ จปร ... ด้วยเหตุผล เดียวกับ ที่ชายไทยส่วนใหญ่..เรียน รด...
ก็เท่านั้น... ไม่มีอย่างอื่น... :D

ขอยืมตรรกะ ทีขี้ข้าปูคนนึงพูดเรื่องปูลงชื่อประชุมแล้วหนีประชุม

แล้วถ้ามาร์คใช้เหตุผลนั้นในการเป็นทหาร

มันผิดกฎหมายข้อไหน :D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#17 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

คนหนีทหารในประเทศไทยมีแค่อภิสิทธิ์คนเดียวเหรอไงวะ

ต้องถามท่านเป็ดเหลิมครับ ท่านนี้น่าเชี่ยวชาญเรื่องการหนีทหาร หนีไปอยู่ตั้งสวีเดน
  • Gop likes this

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#18 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

หลังแตรนอนตกดึก ชุดฝึกพร้อม เตรียมวิ่งวัวตึก ข้อหาโห่ อาจารย์

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#19 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

อนุสรณ์ลั่นมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ

รองโฆษกสำนักนายกฯลั่นกลาโหมมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ ข้องใจไม่นำ สด.9ตัวจริงมาแสดง

นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า กรณีที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ถูกกล่าวหาหนีการเกณฑ์ทหารนั้น หลักฐานว่าด้วยการไม่เข้ารับการตรวจเลือกทหารที่ขัดแย้งกันเองและมีปมพิรุธ มากมาย โดยได้รับการยืนยันจากทางกองทัพว่ายังคงเก็บรักษาหลักฐานเหล่านั้นไว้อีก หลายรายการ ซึ่งตามหลักฐานที่มีอยู่ถือว่าชัดเจนมาก เรื่องนี้จึงไม่ใช่เรื่องเก่า เพราะครั้งนี้มีการเปิดหลักฐานออกมามากกว่าทุกครั้ง เช่น สด.9

"จนถึงขณะนี้ยังมีข้อสงสัยว่าทำไมนายอภิสิทธิ์จึงไม่นำเอกสารตัวจริงมา ยืนยัน หรือการที่นายอภิสิทธิ์ลาไปอยู่ประเทศอังกฤษ 221 วัน ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนายร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

นอกจากนี้ทางกระทรวงกลาโหมมั่นใจว่าสามารถดำเนินการกับนายอภิสิทธิ์ได้ จริง และขณะนี้เอกสารรายละเอียดและพยานบุคคลได้ถูกส่งถึงนายศรีราชา เจริญพานิช ผู้ตรวจการแผ่นดิน ตั้งแต่วันที่ 10 ก.ค.ที่ผ่านมา จากนี้จึงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของนายศรีราชาว่าจะพิจารณาออกมาเป็นอย่างไร

http://www.posttoday...มาร์คหนีทหารครบ

บอกชื่อมา หลักฐานไม่มี กล่าวหาเลื่อนลอย
โกหกต่อสาธารณชนบาปหนามาก
จขกท.ต้องงดโกหกและถือศีลเข้าพรรษา

#20 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

อดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

บ้าไปแล้วกับคำพูดประโยคนี้
ถ้าเป็นจริง พวกเมิงโดนไล่ออกทั้งรุ่น

Edited by คนกรุงธน, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57.

#21 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

ผมกล้าพูดได้เลยว่า เวลาอ.สอนหนังสือไม่มีนักเรียนใครไหนที่จะมาโห่ไล่ครูหรอก
จะด้วยเหตุผลว่า เอ๊ะ อ.คนนี้มาไม่ค่อยมาสอนนักเรียน โห่ เลยดีกว่า
อย่าไปจินตนาการน้ำแตกว่าเอ๊ะ ครูอภิสิทธิ์ นี้ หลีกเลี่ยง การเกณฑ์ทหารแล้วมาเป็นครูสอนเรานี้หว่า
เราไม่พอใจโห่ ไล่เลยดีกว่า
หรือเอ๊ะ ครูมาร์คสอนไม่ดีเลย โห่เลยดีกว่า
เลยสงสัยถามว่า นักเรียนจะโห่ อ.เพราะอะไรหรือ
อย่าลืมสมัยนั้น นายอภิสิทธิ์ เป็นแค่ครูสอนนักเรียนนายร้อย ไม่ใช่ นายกรัฐมนตรีเค้าไม่ได้มาสนใจอะไรหรอก อย่าปัญญาอ่อน

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#22 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

ต้องถามท่านเป็ดเหลิมครับ ท่านนี้น่าเชี่ยวชาญเรื่องการหนีทหาร หนีไปอยู่ตั้งสวีเดน

ลูกเหลิมหนีทหาร เอกสารทางทหารปลอมจนถูกไล่ออกจากตำรวจสองคน

#23 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

#24 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

*
POPULAR

สมงสมองหัดจูนบ้างนะครับ

7 ส.ค.30 นายอภิสิทธิ์ฯ ได้รับการบรรจุเป็นข้าราชการกลาโหมพลเรือนชั้นสัญญาบัตร ตำแห่ง รรก.อจ.ส่วนการศึกษา รร.จปร. ( รักษาราชการ อาจารย์ส่วนการศึกษา ) ในอัตรา พ.ต.รับเงินเดินระดับ น.1 ชั้น 3 ( 2,760 บาท ) การเข้ารับราชการเดือน ส.ค.30 เป็นช่วงปลายเทอมต้น น่าจะมีอาจารย์ประจำวิชาสอนประจำอยู่แล้ว นายอภิสิทธิ์น่าจะยังไม่ได้สอนวิชาอะไรจริงจัง เทอมปลาย ปีการศึกษา 2530 นายอภิสิทธิ์ อาจจะได้รับการแต่งตั้งให้สอนเพียงบางหัวข้อ มิใช่ตลอดทั้งวิชา เพราะ เดือน ก.พ.-เม.ย.31 นายอภิสิทธิ์ต้องเข้ารับการฝึกหลักสูตรนายทหารสัญญาบัตร และการออกเดินทางไปต่างประเทศตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2531 นั้นนักเรียนนายร้อยยังเรียนเทอมแรกไม่จบเลย หากเป็นอาจารย์ประจำวิชาน่าจะก่อความเดือดร้อนต้องหาอาจารย์มาสอนให้ครบเทอม จึงน่าจะได้สอนเพียงบางหัวข้อเช่นที่ผ่านมา

ส่วนถ้าอยากให้ลูกศิษย์ อาจารย์มาร์คแสดงตัว ผมจะให้เบอร์ลูกศิษย์ไป จปร.38 กล้าไปคุยกะเขาไหมเล่า เพราะไม่ใช่หน้าที่ที่เขาจะต้องมาแสดงตัว ว่าใครเป็นลูกศิษย์ แต่คุณมันอยากรู้ ก็เลยจัดให้โอเคไหม ถ้าเอาก็บอกนะไอหนู อีกทั้งจำไว้นะครับ โรงเรียนร้อยพระจุลจอมเกล้า ฯ เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ นักเรียนที่เข้าไปเรียน ได้รับการอบรมบ่มเพาะเรื่องระเบียบวินัย มารยาท กริยาอาการโห่ฮา เขาไม่ทำหรอกครับ ถ้ามี กรุณานำหลักฐานมาแสดงด่วน
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#25 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ถามหา...สด.9 ตัวจริง....

เวลามีคดีกัน หลักฐานเด็ดๆไพ่ตาย ต้องเก็บไว้เปิดในศาลเท่านั้น

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ถามหา...สด.9 ตัวจริง....

เวลามีคดีกัน หลักฐานเด็ดๆไพ่ตาย ต้องเก็บไว้เปิดในศาลเท่านั้น

ผมก็ไม่มีตัวจริงนะ เพราะส่งให้ทางกลาโหมไปแล้ว :lol: :lol: :lol:
ขึ้นทะเบียนเป็นทหารกองประจำการแล้วปลดเป็นทหารกองหนุนจะใช้ใบสำคัญทหารกองเกินทำไม

#27 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

เคยตั้งไปแล้วไม่ได้เหรอ เรื่อง ไอ้โห่ไล่ เนี่ย
ใช่ป่ะ ถ้าจำไม่ผิด

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#28 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

เอาเข้าไป....นักเรียนนายร้อยโห่ไล่เนี้ยนะ
ขอย้ำนะครับ..ขอย้ำ "นักเรียนนายร้อย" โห่ไล่
แม่ม...หน้าส้นบาทาจริงๆ พูดมาได้ไง
พ่อผมอดีตอาจารย์โรงเรียนนายร้อย(แต่ตำรวจ) ตั้งแต่วรุ่นท่านอดุลย์ ว่าที่ ผบตร. ยังเรียนอยู่นะครับ(สอนมากว่า 20ปี)
เคยไปโรงเรียนที่สามพรานกับพ่อตอนเด็กๆนักเรียนนายร้อยย้ำครับว่าทุกคนที่เคยเห็นและสัมผัสนิสัยไม่มีแบบนี้แน่นอน
แล้วเดี๋ยวจะไปถามเพื่อนให้ที่เคยเรียนที่จปร.ครับ

#29 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

กระทู้ควายครับ ไม่มีความเห็น

#30 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

เคยตั้งไปแล้วไม่ได้เหรอ เรื่อง ไอ้โห่ไล่ เนี่ย
ใช่ป่ะ ถ้าจำไม่ผิด

ตั้งไปแล้ว ลูกศิษย์ก็มาบอกแล้วว่าไม่มีใครโห่ แต่ผู้ตั้งเป็นคนละคน เลยเบิกตังค์ไม่ได้ ต้องตั้งซ้ำ

#31 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ดูมันพูดยังขัดกันเอง ไม่ได้ทำการสอน แต่ถูกโห่ใล่
ใครเชื่อก็ไปแดรกหญ้าในบัดนาว

แล้วไอ้เบื้อกที่แถลงข่าวมันก็พวกเสื้อแดงจะให้มันยกตูดมาร์คได้ไง มันต้องยกตูดอีปูถึงจะเหมาะกับมัน

อย่างน้อยก็มี ไอ้ jagger คนนึงละ ที่กำลัง แครกหญ้า 555

#32 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ไอ้ที่ว่ามีข้อมูลว่าโดนโห่ไล่นี่ ไม่ใช่อ่านเจอในเสรีไทยเหรอ จำได้ว่ามีใครมาอ้างอยู่เมื่อไม่กี่วันก่อน
  • Gop likes this
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#33 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

เอาเข้าไป....นักเรียนนายร้อยโห่ไล่เนี้ยนะ
ขอย้ำนะครับ..ขอย้ำ "นักเรียนนายร้อย" โห่ไล่
แม่ม...หน้าส้นบาทาจริงๆ พูดมาได้ไง
พ่อผมอดีตอาจารย์โรงเรียนนายร้อย(แต่ตำรวจ) ตั้งแต่วรุ่นท่านอดุลย์ ว่าที่ ผบตร. ยังเรียนอยู่นะครับ(สอนมากว่า 20ปี)
เคยไปโรงเรียนที่สามพรานกับพ่อตอนเด็กๆนักเรียนนายร้อยย้ำครับว่าทุกคนที่เคยเห็นและสัมผัสนิสัยไม่มีแบบนี้แน่นอน
แล้วเดี๋ยวจะไปถามเพื่อนให้ที่เคยเรียนที่จปร.ครับ

ไม่ต้องนักเรียนนายร้อยหรอกครับ
นักเรียนอะไรก็แล้วแต่ ไม่มีใครกล้าโห่ไล่ครูหรอก
เพราะการเป็นนักเรียนจะรู้สึกเกรงใจครู เพราะกลัวครูหักคะแนน ครูให้ 0 ร มส มผ F I ก็แล้วแต่อยู่แล้ว
ยิ่งครูไม่ค่อยสอน นักเรียนยิ่งชอบ เพราะไม่ได้เรียน
ต้องเอาความเป็นจริง อย่าไปจินตนาการไปไกล

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#34 ryukendo

ryukendo

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เค้าดำรงชีวิตอยู่ได้ด้วยความฝันและการจินตนาการ :huh:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#35 bird

bird

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ทำไมท่านเหล่าถึงต้องออกมาแสดงตัว..กับเรื่องไร้สาระเช่นนี้

แล้วทำไม...อดีตนักเรียน จปร คนที่บอกเล่าว่า คุณอภิสิทธิ์ โดนนักเรียนโห่ไล่
ถึงไม่กล้าแสดงตัว...ก็แค่เค้าเล่าว่า...

นับวันจะยิ่งไร้ราคา...งานการไม่ทำ...ทำแต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง
งานนะมี..แต่ไม่ทำ..เพราะทำงานไม่เป็น..ยังมีแก่ใจกล้ารับเงินเดือน

ไม่รู้จะว่ากะไร...นี่หรือคนมีการศึกษา

#36 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

ชอบประโยคนี้อ่า...

"จนถึงขณะนี้ยังมีข้อสงสัยว่าทำไมนาย อภิสิทธิ์จึงไม่นำเอกสารตัวจริงมา ยืนยัน หรือการที่นายอภิสิทธิ์ลาไปอยู่ประเทศอังกฤษ 221 วัน ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนายร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

ไม่ได้ทำการสอน แต่ถูกโห่ในห้องเรียน
ควายอ่านแล้ว ควายไม่สงสัย เพราะควายไม่คิด แต่ต้องรีบตั้งกระทู้เพราะหน้าที่ ...เศร้า
:(

Edited by Kraken, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:25.

#37 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

เด็กนักเรียน จปร. จะไร้วินัยขนาดนั้นเชียวรึ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#38 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

กร๊ากๆๆ...หลักฐานก็แค่..."เค้าเล่าว่า"... :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

เด็กนักเรียน จปร. จะไร้วินัยขนาดนั้นเชียวรึ

:lol: :lol: :lol: ยังนึกสภาพหลังโห่แล้วโดนซ่อมยกชั้นไม่ออก

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

เอาจริงๆ นะแค่โรงเรียนทั่วไป เนี่ย มันจะมีบ้างเปล่าที่นักเรียนโห่ไล่อาจารย์ ตอนเด็ก แค่อาจารย์ไม่สอน ก็ดีใจ คงไม่มีใครไปโห่ไล่ขนาดนั้นหรอก เหอๆ ถ้าแค่นินทากันในชั้นก็ยังพอว่า

แ้ล้วนี้ยิ่ง นักเรียนนายร้อย มีมีระเบียบมากกว่านักเรียนทั่วไป

เหอๆๆๆ บ้าบอดีแหะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

นักเรียน นายร้อย โห่ อาจารย์ผู้สอน? มีสิทธิ์ไม่จบนะครับ ผมไม่เชื่อว่าจะมีเหตุการ์ณแบบนี้

แต่ถ้าเป้น โรงเรียนช่างกล หรือ ม.ชินวัตร คงไม่แน่
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#42 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

หลักฐานมัดแน่นหนาขนาดนี้ ถ้าผมไม่เชื่อคุณ ก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วล่ะ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#43 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

นักเรียนนายร้อย โห่ไล่อาจารย์
น่ารักดีครับ หมายถึงคนคิดนะ
สมองน้อยๆ มันก็คิดได้น้อยๆ เหตุผลน้อยๆ ไปตามสมอง
แต่คนเชื่อ เอามาเล่นต่อ มันยิ่งน้อยยยยยยย กว่าเข้าไปซะอีก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#44 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

นักเรียนนายร้อย โห่ไล่อาจารย์
น่ารักดีครับ หมายถึงคนคิดนะ
สมองน้อยๆ มันก็คิดได้น้อยๆ เหตุผลน้อยๆ ไปตามสมอง
แต่คนเชื่อ เอามาเล่นต่อ มันยิ่งน้อยยยยยยย กว่าเข้าไปซะอีก

บ้านพ้มเรียก"โง่ไม่ปรึกษาใคร "โง่เข้าเส้น" "โง่ไม่บันยะบันยัง""โง่ไม่ต้องออก สด.9""โง๊โง่" เคี๊ยก เคี๊ยก

Edited by ธนุส นิราลัย, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#45 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

หลังแตรนอนตกดึก ชุดฝึกพร้อม เตรียมวิ่งวัวตึก ข้อหาโห่ อาจารย์

แจ็กเกอร์กล้าเถียงคนรู้จริงอย่างคุณร็อดเจอร์16รึเปล่า B)
และถ้าจะให้สมจริงอนุสรณ์ รองโคฯต้องไปเอาอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนนั้นมาแสดงตัวด้วย
คืดคำนวณแล้วถ้ายังรับราชการอยู่น่าจะเป็นนายทหารที่มียศสักพันโทขึ้นไปไม่เกินพันเอก

Edited by juemmy, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:53.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#46 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ระดับรองโฆษก ใช้โพยเดียวกับไอ้หมูอวกาก เลยหรอ :lol: :lol: :lol:

http://webboard.seri...ยากเป็น-ครู-จร/

หมูอวกาศ

น้องเก่า
  • Posted ImagePosted Image

Posted 28 July 2012 - 19:46

มาร์คจำได้ไหมสมัยเป็นครู ลูกศิษย์ชมว่าสอนเรื่องเศรษฐศาสตร์ได้ดี แต่โดนนักเรียนโห่ ลั่นห้อง

ไม่รู้เพราะเขาไม่ให้ความนับถือ หรือเพราะดูแล้วไม่ได้อยากจะมาเป็นอาชีพครูสอนนักเรียนจริงๆ

อันที่จริงถ้ามีใจอยากเป็นครูจริง น่าจะสอนสัก2ปี ก่อนค่อยไปเรียนต่อก็ได้ แต่นี่ไปสอนนักเรียนกี่วันเอ่ย.ทำงาน1ปี ลางาน200วัน ช่างรักอาชีพการเป็นครู และรักอาชีพทหารจริงๆ ...แล้วเผ่นเหน็บไปเรียนต่อ

............

รองโฆษกโง่เชื่อหมูอวกาก หรือ หมูอวกากโง่เชื่อรองโฆษก อันไหนตลกกว่ากัน :lol: หรือว่า... มีโพยกลาง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#47 zeus

zeus

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ในล่ะหลักฐานการโห่อาจารย์ ต้องมีคลิปเสียง สิ พูดแบบนี้ หมิ่นประมาทน่ะน้อง

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ระดับรองโฆษก ใช้โพยเดียวกับไอ้หมูอวกาก เลยหรอ :lol: :lol: :lol:

http://webboard.seri...ยากเป็น-ครู-จร/

หมูอวกาศ

น้องเก่า

• Posted ImagePosted Image

Posted 28 July 2012 - 19:46
มาร์คจำได้ไหมสมัยเป็นครู ลูกศิษย์ชมว่าสอนเรื่องเศรษฐศาสตร์ได้ดี แต่โดนนักเรียนโห่ ลั่นห้อง

ไม่รู้เพราะเขาไม่ให้ความนับถือ หรือเพราะดูแล้วไม่ได้อยากจะมาเป็นอาชีพครูสอนนักเรียนจริงๆ

อันที่จริงถ้ามีใจอยากเป็นครูจริง น่าจะสอนสัก2ปี ก่อนค่อยไปเรียนต่อก็ได้ แต่นี่ไปสอนนักเรียนกี่วันเอ่ย.ทำงาน1ปี ลางาน200วัน ช่างรักอาชีพการเป็นครู และรักอาชีพทหารจริงๆ ...แล้วเผ่นเหน็บไปเรียนต่อ

............

รองโฆษกโง่เชื่อหมูอวกาก หรือ หมูอวกากโง่เชื่อรองโฆษก อันไหนตลกกว่ากัน :lol: หรือว่า... มีโพยกลาง

รองโฆษกคือหมูอวกาศ

#49 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เอ็งไปถามพ่อแม้วเอ็งดีกว่า ว่าตอนมันเป็นนักเรียนเตรียมฯ นักเรียนนายร้อยตำรวจ ถ้ามันมีพฤติกรรมที่โห่ไล่อาจารย์ในห้องเรียนเกิดขึ้น
พวกมันจะโดนอะไรบ้าง หรือไปถามไอ้โอ๋ก็ได้
ไอ้อนุสรณ์นี่พูดมาได้ไม่คิด ทำให้โรงเรียนเค้าเสียชื่อเสียงป่าวๆ ระวังจะโดนคอมแบ็ทตบปากเอานะ

#50 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ที่แน่ๆเมียอดีตนายกเลวๆไปเดินห้างแล้วถูกโห่ไล่ด้วยนะตัวเธอ
อ๊ะๆ อย่าถามหาหลักฐานนะเพราะ...ใครๆก็รู้ :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน