Jump to content

- - - - -

รองโฆษกสำนักนายกแฉอภิสิทธิ์โดนนร.นายร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน

• Please log in to reply
175 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

ม้ากหนีทหารไปชั่งไข่ เลยโดนโห่

เพราะฉะนั้น

สุขกันเถอะเรา เลท อิท บี แม่มัน :)

It's us against the world

#102 Messenger

Messenger

น้องใหม่

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ขอทำความเข้าใจกับเพื่อนสมาชิก เรื่องสิทธิของ ผู้ที่เรียน ร.ด. ที่สำคัญมีดังนี้ครับ

สิทธิที่นักศึกษาวิชาทหารจะได้รับ
- การยกเว้นตรวจเลือกเข้ารับราชการทหารกองประจำการ

นักศึกษาวิชาทหารที่อยู่ระหว่างการเข้ารับการฝึกวิชาทหารตามหลักสูตรของกระทรวงกลาโหม ในพระราชบัญญัติส่งเสริมการฝึกวิชาทหาร พ.ศ. 2503 มีสิทธิได้รับการยกเว้นการเรียกมาตรวจเลือกเข้ารับราชการทหารกองประจำการในยามปกติ ตามพระราชบัญญัติรับราชการทหาร พ.ศ. 2497
- การเข้ารับราชการทหารกองประจำการ

บุคคลชายผู้มีสัญชาติไทยโดยกำเนิด มีหน้าที่รับราชการทหารด้วยตนเองทุกคน
  • นักศึกษาวิชาทหารที่สำเร็จชั้นปีที่ 1 มีสิทธิเข้ารับราชการทหารกองประจำการ 1 ปี 6 เดือน หรือร้องขอสมัครใจเป็น 1 ปี
  • นักศึกษาวิชาทหารที่สำเร็จชั้นปีที่ 2 มีสิทธิเข้ารับราชการทหารกองประจำการ 1 ปี หรือร้องขอสมัครใจเป็น 6 เดือน
  • นักศึกษาวิชาทหารที่สำเร็จชั้นปีที่ 3 มีสิทธิได้รับการขึ้นทะเบียนกองประจำการและปลดเป็นทหารกองหนุนประเภทที่ 1 (ได้รับยกเว้นการเข้ารับราชการทหารกองประจำการ )
- การเพิ่มคะแนนพิเศษ

นักศึกษาวิชาทหารมีสิทธิได้รับการเพิ่มคะแนนพิเศษ เมื่อสอบเข้าโรงเรียนทหาร ตามข้อบังคับ กห.ว่าด้วยโรงเรียนทหาร พ.ศ. 2492 คือ
  • สำเร็จการฝึกวิชาทหารชั้นปีที่ 1 เพิ่มให้ร้อยละ 3
  • สำเร็จการฝึกวิชาทหารชั้นปีที่ 2 เพิ่มให้ร้อยละ 4
  • สำเร็จการฝึกวิชาทหารชั้นปีที่ 3 เพิ่มให้ร้อยละ 5
  • สำเร็จการฝึกวิชาทหารชั้นปีที่ 4 เพิ่มให้ร้อยละ 6
  • สำเร็จการฝึกวิชาทหารชั้นปีที่ 5 เพิ่มให้ร้อยละ 7
---ที่มา วิกิพีเดีย
-----------------------------------------------------------------
จะเห็นได้ว่า ความเชื่อที่ว่า เรียน ร.ด. เพราะจะได้ไม่ต้องไปเกรณฑ์ทหาร หรือเพื่อหลีกเลี่ยงการเกรณฑ์ทหารนั้น เป็นความเชื่อที่ผิด เพราะมันมีสิทธิ์อยู่หลายอย่าง ส่วนใหญ่ที่เรียน ร.ด.กันก็เพื่อจะสามารถวางแผนการใช้ชีวิตในอนาคตหลังจากจบมหาลัย ไม่ต้องมาวิตกกังวลเรื่องการเกรณฑ์ทหาร เรียนจบแล้วทำงานได้ทันที หลายที่้ระบุให้มีใบผ่านการเกรณฑ์ทหาร หรือต้องเรียน ร.ด. มาก่อน บางคนเรียนเพื่อต้องการเอาคะแนนไปสอบ ร.ร. ทหาร ก็มีครับ
ขอแชร์ข้อมูลเท่านี้ละครับ ท่านใดมีความเห็นแย้งก็เชิญแสดงความคิดเห็นได้

#103 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ผมไม่ได้เรียน รด. แต่ตามที่คุย เรียนไปเพื่อไม่ไปเป็นทหารเกณฑ์
ซึ่งจะเป็น พลทหาร ขณะที่ถ้าเรียน รด. จะได้ยศ ถ้าเกิดสงคราม
ต่างกับโดนเกณฑ์ ก็ไปเป็นพลทหาร พอปลด ถ้าโดนเรียกก็เป็นพลหทารตามเดิม
ถ้าเรียน รด.5 ปี ได้เป็นถึงว่าที่นายร้อยด้วย อันนี้ฟังๆ เขามานะ

ถ้าไม่อยากเป็นทหาร ก็ยัดเงินครับ ไม่ต้องเป็นทหาร ถึงเกิดสงคราม
ก็ไม่โดนเกณฑ์ เห็นว่า โอ๊กอ๊ากก็ใช้วิธีนี้

ส่วนที่อีเห็นว่ามา ผมว่าโกหก เพราะเรียน รด. ก็เป็นทหารอยู่แล้ว
บางคนทำงานก็โดนเรียกมาฝึก 7 วัน 9 วัน มันหนีทหารตรงไหน?

#104 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

*
POPULAR

1ความเห็นจากเพื่อนผม

Attached Images

เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#105 wewe

wewe

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ผมคิดว่าถ้าอภิสิทธิ์เป็นอาจารย์จริง ต้องมีลูกศิษย์ออกมาเป็นพยานช่วยอาจารย์อภิสิทธิ์บ้าง จริงไหมครับ? ทำไมไม่มีลูกศิษย์โรงเรียนนายร้อยคนไหนออกมายืนยันล่ะครับ?

แล้วไง..

ของจะถูกลงมั๊ย

คุณภาพชีวิตปชช.จะดีขึ้นมั๊ย

คนตกงานจะลดลงมั๊ย

ทักษิณจะกลับมาติดคุกมั๊ย

โจรใต้จะหยุดยิงมั๊ย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#106 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ผมเรียน ร.ด. 3 ปี ตอนนั้น จบ ร.ด. ปี 3 แล้วไม่ต้องไปเกณฑ์ทหาร เพียงแต่เวลาที่มีหมายเรียกเข้ารับการฝึก ต้องไปรายงานตัวและเข้าฝึกอบรม เมื่อผมอายุได้ 23 ปี ทำงานอยู่ในกรุงเทพ ได้รับหมายเรียกเป็นกึ่งแบบสอบถามว่าผมจะสมารถกลับจังหวัดบ้านเกิดเพื่อไปทำการฝึกตามหมายเรียกได้หรือไม่ เนื่องจากพึ่งเข้าทำงานใหม่ๆและไม่อยากลาจึงตอบแบบสอบถามกลับไปว่า ไม่สามารถกลับไปทำการฝึกตามหมายเรีกได้เนื่องจากติดงาน แต่สุดท้ายทางหน่วยงานได้ส่งเอกสารสำคัญมาให้ผมเพื่อให้นำไปยื่นแก่บริษัทที่ผมทำงานว่าผมได้รับเรียกให้กลับไปรายงานตัวและฝึกอบรม ทางบริษัทจะต้องอนุญาตให้ผมหยุดงานในช่วงวันเวลาดังกล่าวโดยไม่นับเป็นการหยุดงาน ลางาน และไม่มีการหักเงินเดือนแต่อย่างใด ดังนั้นผมจึงได้เดินทางไปรายงานตัวและเข้ารับการฝึกภาคสนามเป็นเวลา 1 วัน เมื่อฝึกเสร็จครูฝึกได้บอกไว้ว่า หากมีหมายเรียกให้มารายงานตัวอีกก็ต้องมา ถ้าไม่มารายงานตัวถือว่ามีความผิด

ปล. บอกเล่าประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับการเรียน ร.ด. ครับ อาจไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่อง คุณ อภิสิทธิ์ ถูกกล่าวหาว่าหนีทหาร

Edited by Manop, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:03.

#107 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

วาสนา นาน่วม เคยพูดออกรายการ ลับลวงพราง ทุกวันเสา่ร์ ในวิทยุ

เคยคุย กับลูกศิษย์ นายอภิสิทธิ์ แล้วบอกว่าประมาณ นายอภิสิทธิ์ ยังเป็นวัยรุ่น ระดับอาวุโส ไม่ได้มีเท่าไหร่เลย

เวลานายอภิสิทธิ์ ดุ นักเรียนนายร้อย จึงถูกโห่ไส่ แล้วเขาก็รู้ว่า นายอภิสิทธิ์ ไม่ได้ตั้งใจมาเป็นอาจารย์สอนจริงๆ ก็แน่ละ มาเพื่ออิงแอบอาชีพครู เพื่อหลีักการเกณฑ์ทหาร

ใครว่าผมมั่ว สงบปากเสียบ้าง หลอกล่อให้ด่าก่อน ค่อยเสียบทีหลัง มันจริงๆ กระทู้นี้ ไม่เชื่อไปถาม วาสนา นาน่วมได้

#108 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

วาสนา นาน่วม เคยพูดออกรายการ ลับลวงพราง ทุกวันเสา่ร์ ในวิทยุ

เคยคุย กับลูกศิษย์ นายอภิสิทธิ์ แล้วบอกว่าประมาณ นายอภิสิทธิ์ ยังเป็นวัยรุ่น ระดับอาวุโส ไม่ได้มีเท่าไหร่เลย

เวลานายอภิสิทธิ์ ดุ นักเรียนนายร้อย จึงถูกโห่ไส่ แล้วเขาก็รู้ว่า นายอภิสิทธิ์ ไม่ได้ตั้งใจมาเป็นอาจารย์สอนจริงๆ ก็แน่ละ มาเพื่ออิงแอบอาชีพครู เพื่อหลีักการเกณฑ์ทหาร

ใครว่าผมมั่ว สงบปากเสียบ้าง หลอกล่อให้ด่าก่อน ค่อยเสียบทีหลัง มันจริงๆ กระทู้นี้ ไม่เชื่อไปถาม วาสนา นาน่วมได้

คุณวาสนาพูด ว่าถามจาก ลูกศิษย์

ลูกศิษย์คนไหน บอกตรงๆ

ที่นี้บอกไม่เชื่อยึดตามกฏระเบียบ

หรือ นนร ทำผิดกฏได้งั้นหรือ? นักศึกษาวิชาทหารไม่พอใจผู้ฝึกหรือรุ่นพี่เลยโห่ได้ ไล่ได้งั้นหรือ

ตรรกะผิดชัดๆ

ที่นี้ทหารที่ผ่าน รร เตรียมมาหลายท่านเท่าที่อ่านยืนยันได้ ที่วาสนาเล่าจริงหรือไม่อย่างไร

Edited by sigree, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:24.

#109 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

เอาหลักฐานที่ชัดเจนกว่านี้สิครับ มีก็โชว์มา ไม่มีก็บอกไม่มี

#110 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

ก็ใครฟังวันนั้น ก็ได้ยินกันไปหมด facebook ไปถามเจ้าตัวเลย ว่าอภิสิทธิ์ เวลาสอนในห้อง เคยถูก นร นายร้อย โห่ ไหม

#111 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

นักเรียนนายร้อยไร้ระเบียบขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แล้ว วาสนา นาน่วม นี้เป็นนักเรียนนายร้อยของมากเหรอครับถึงรู้ขนาดนั้น

ผมเห็นเคยมีนักเรียนจริงๆ ก็บอกแล้วว่าไม่มีการโห่ไล่

ระหว่างนายร้อยจริง กับตา วาสนา นาน่วม ที่เป็นใครไม่รู้ ผมว่าผมเชื่อ นักเรียนมากกว่านะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#112 Ixora

Ixora

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ก็ใครฟังวันนั้น ก็ได้ยินกันไปหมด facebook ไปถามเจ้าตัวเลย ว่าอภิสิทธิ์ เวลาสอนในห้อง เคยถูก นร นายร้อย โห่ ไหม

อ้าว ไหนว่าหนีทหารไง หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#113 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ฟ้องศาลโลกเลยสิครับสอนยังไงให้นายร้อยโห่
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#114 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

โห่แบบไหนครับ

โห่อี้โห่ หรือ โห่โห่โห

พี่เคยเป็นนักเรียนนายร้อยหรือครับ ถึงรู้ดีขนาดนั้น

สรุป คือ อยากกรู้ว่าโห่อย่างไร เพราะขนาดผมเป็นนักเรียนธรรมดา การโห่อาจารย์นี้ไม่เคย มีแต่ โห่ อาจาย์ให้การบ้านเยอะจัง อะไรทำนองนี้มากกว่านะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#115 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

หลักฐานเด็ดเลยนะเนี้ยครับ :o :o :o

#116 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

อนุสรณ์คือตัวอย่างของสัตว์เลี้ยงที่เชื่องแล้ว
ผ่านการฝึกฝนให้จงรักภักดี
โดยไม่ต้องคำนึงถึงอะไรทั้งสิ้น
เพียงแค่ดูว่านายเล่นเรื่องอะไร เท่านั้นแหละสามารถเห่าหอนได้ต่อ
และที่ออกมาแถลงนี้ ถ้าในนามของรองโฆษกรัฐบาล
ผมบอกได้เลยว่า
รัฐบาลไปตายเสียเถอะถ้ามีทีมงานแบบนี้
แถลงคำก็กลาโหม สองคำก็กลาโหม
เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องของโฆษกกระทรวงกห.เท่านั้น ไม่ใช่รองโฆษกรบ.

เรื่องโห่ไล่ ไม่ว่าแหล่งข่าวไหน
จบเลย เป็นไปไม่ได้ ไล่ออกสถานเดียว

ต้องชมเชยทีมงานเขานะครับ
รองโฆษกแถลง มีขี้ข้ามาขยายต่อ
พวกหน้าโง่ที่กินหญ้าอยู่บ้านนอก เชื่อสนิท
เวรกรรมๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#117 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

นั่นสิ ไหนว่า นายอภิสิทธิ์ หนีทหารแล้วทำไมปล่อยไปสอนนักเรียนนายร้อยได้
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#118 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

หร๋อออออออออออออออออ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#119 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

หลักฐานเด็ดเลยนะเนี้ยครับ :o :o :o

หลักฐานเด็ด
ใครๆ ก็รู้ :lol:

#120 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ผมไปฟังย้อนหลังมาแล้วครับ คุณคงไม่ได้ฟังไม่จบหรือไม่ได้ฟัง จึงสรุปเอาแบบมั่วๆ http://www2.mcot.net...chive&id=394408

นาทีที่ 21.30 - 38.37 อภิสิทธิ์ พักฟังข่าว

ต่อ นาที่ที่ 52.50 - 59.06 ดวงย้ายมาทหาร

ชั่วโมงที่ 2 ต่อ นาที่ 01.12.40 - 01.24.16 เรื่องปัญหาภาคใต้

ต่อ นาทีที่ 01.24.18 - 01.31.17 เรื่องโผโยกย้ายทหาร พักฟังข่าว

ช่วงสุดท้าย นาทีที่ 01.39.16 เรื่องเก็บตก

สำคัญ ในนาที่ ที่ 01.40.54 คุณวาสนาให้สัมภาษณ์ว่า " ได้เคยไปสัมภาษณ์ ลูกศิษย์ คุณอภิสิทธิ์ ฯลฯ ซึ่งเป็นรุ่น 20 กว่าๆ เอ่อ อย่าไปบอกรุ่นเลย บอกว่า อาจารย์อภิสิทธิ์สอนดีมาก สอนเศรษฐศาสตร์ ความเข้าใจดีมา เนื้อหาปึ๊ก แต่ไม่อาจจะด้วยวัยที่ใกล้เคียงกับนักเรียนนายร้อยจึงอาจจะมีการลองของ พอคุณอภิสิทธิ์ดุ จึงโห่ แต่โดยรวมมีความเสียดายในการสอนของคุณอภิสิทธิ์ ฯลฯ "

ความเห็นส่วนตัว

- จากปี พ.ศ.2530 ที่คุณอภิสิทธิ์เข้าสอน รร.จปร. ตรงกับ นนร.จปร.รุ่น 37-38-39-40 ดังนั้น ข้อมูลที่บอกว่าเป็นรุ่น 20 กว่านั้น จึงเป็นเรื่องที่คลาดเคลื่อน
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#121 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ผมไปฟังย้อนหลังมาแล้วครับ คุณคงไม่ได้ฟังไม่จบหรือไม่ได้ฟัง จึงสรุปเอาแบบมั่วๆ http://www2.mcot.net...chive&id=394408

นาทีที่ 21.30 - 38.37 อภิสิทธิ์ พักฟังข่าว

ต่อ นาที่ที่ 52.50 - 59.06 ดวงย้ายมาทหาร

ชั่วโมงที่ 2 ต่อ นาที่ 01.12.40 - 01.24.16 เรื่องปัญหาภาคใต้

ต่อ นาทีที่ 01.24.18 - 01.31.17 เรื่องโผโยกย้ายทหาร พักฟังข่าว

ช่วงสุดท้าย นาทีที่ 01.39.16 เรื่องเก็บตก

สำคัญ ในนาที่ ที่ 01.40.54 คุณวาสนาให้สัมภาษณ์ว่า " ได้เคยไปสัมภาษณ์ ลูกศิษย์ คุณอภิสิทธิ์ ฯลฯ ซึ่งเป็นรุ่น 20 กว่าๆ เอ่อ อย่าไปบอกรุ่นเลย บอกว่า อาจารย์อภิสิทธิ์สอนดีมาก สอนเศรษฐศาสตร์ ความเข้าใจดีมา เนื้อหาปึ๊ก แต่ไม่อาจจะด้วยวัยที่ใกล้เคียงกับนักเรียนนายร้อยจึงอาจจะมีการลองของ พอคุณอภิสิทธิ์ดุ จึงโห่ แต่โดยรวมมีความเสียดายในการสอนของคุณอภิสิทธิ์ ฯลฯ "

- จากปี พ.ศ.2530 ที่คุณอภิสิทธิ์เข้าสอน รร.จปร. ตรงกับ นนร.จปร.รุ่น 37-38-39-40 ดังนั้น ข้อมูลที่บอกว่าเป็นรุ่น 20 กว่านั้น จึงเป็นเรื่องที่คลาดเคลื่อน

สงสัยหมูอวกาศ ผู้ที่ login มาได้ 2 เดือนกว่า ได้ อวตารใหม่
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#122 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

สงสัยหมูอวกาศ ผู้ที่ login มาได้ 2 เดือนกว่า ได้ อวตารใหม่

แม่งจับทำเบคอนดีมั๊ย.....

#123 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ง่าย สุด พ.ศ. อภิสิทธิ์ สอนบวก 9 นนร รุ่นนั้น เป็น นักเรียนใหม่แบบใหม่
เช่น ปี พ.ศ. 2530 นนร รุ่น 39 (ตท 28) เป็นนักเรียนใหม่แบบใหม่ ครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#124 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

อ้าว แล้วเกี่ยวอะไรกับผม คุณก็เอา่ความเห็นส่วนตัวของคุณ ไปสอบถามกับคุณวาสนาเอาเองสิ

ว่าคุณแย้งอย่างนี้ คุณวาสนา ว่ายังไง เพราะคุณวาสนา เขาก็มีเครดิตอยู่มาก ในความน่าเชื่อถือ ในสายข่าวทหาร

#125 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ยินดีด้วยครับ จขกท ได้ทำการ น็อคบอส เรียบร้อยแล้ว :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#126 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

อ้าว แล้วเกี่ยวอะไรกับผม คุณก็เอา่ความเห็นส่วนตัวของคุณ ไปสอบถามกับคุณวาสนาเอาเองสิ

ว่าคุณแย้งอย่างนี้ คุณวาสนา ว่ายังไง เพราะคุณวาสนา เขาก็มีเครดิตอยู่มาก ในความน่าเชื่อถือ ในสายข่าวทหาร

แล้วใครไปว่าอะไรคุณ ผมบอกว่าคุณฟังไม่จบหรือไม่เคยฟังเท่านั้น เพราะถ้าคุณเคยฟัง และมีสมองตรองดู ประมวลผลในหัว ว่าอภิสิทธิ์สอนปีไหน นนร.จปร.รุ่นไหน อยู่ในช่วงนั้น ก็คงไม่ ไม่ยากที่จะเข้าใจว่า ทำไมผมจึงมีความเห็นส่วนตัว เป็นอะไรมากหรือป่าว และจำไว้ว่า คนมีเครดิตมาก มีความน่าเชื่อถือ ไม่ในได้หมายความจะไม่เคยผิดพลาด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#127 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

แสดงว่า วาสนา โกหก หรือ คนที่วาสนา สอบถาม โกหก ?

แล้วจะตอบได้อย่างไรว่า จำรุ่นผิด แต่ที่โดนโห่ มีจริง ?

คุณเด็กปากดี มีเบอร์คุณวาสนา ก็โทรไปถามสิ

#128 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ตกลงกระทู้นี้ หมูน้อยจะได้เสียบมั้ยเนี้ย :(

#129 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

สรุปว่ามาร์คเป็นอาจารย์สอน จริง

ดังนั้น ถ้าจะบอกว่าการผ่อนผันการเกณฑ์ทหารด้วยการเป็นอาจารย์สอนหนังสือถือเป็นการหนีทหาร

งั้นก็ต้องถามต่อไปว่า คนที่เรียน รด. ทั้งหมด ถือว่าหนีทหารด้วยหรือเปล่า

และถามต่อไปอีกว่า สส เพื่อไทยคนไหน เรียน รด. บ้าง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#130 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

แสดงว่า วาสนา โกหก หรือ คนที่วาสนา สอบถาม โกหก ?

แล้วจะตอบได้อย่างไรว่า จำรุ่นผิด แต่ที่โดนโห่ มีจริง

คุณเด็กปากดี มีเบอร์คุณวาสนา ก็โทรไปถามสิ

บอกว่ารุ่น 20 กว่าก็มั่วแล้ว

ผมอ่ะ

เรื่องโห่อ่ะมี โห่ไล่*คุณ* ไง ไอ้โ ง่

Edited by Rodgers16, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#131 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ข้อมูลมาจาก คุณวาสนา
คุณจะโห่ ก็ไปโห่เขาสิ ผมเอามาจากนักข่าว สายทหาร

#132 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

จากข้อมูลทั้งหมด ในการเข้ารับราชการของคุณอภิสิทธิ์ก็บ่งชัดเรื่องนักเรียนนายร้อย ในรุ่นปี พ.ศ.2530 - 2531 ว่าอยู่ในรุ่นอะไร ยังไม่ชัดพอหรือครับ

แล้วจะตอบได้อย่างไรว่า จำรุ่นผิด แต่ที่โดนโห่ มีจริง ?

นั่นเป็นเรื่องที่คุณอ้างว่าคุณวาสนาพูดในรายการ ผมจึงไปฟังในรายการย้อนหลังมา เรื่องที่คุณมาบอกว่า คุณวาสนาจะตอบ หรือ คนที่คุณวาสนาจะตอบอย่างไรนั้น เป็นเรื่องที่คุณ ต้องไปถามเอง ส่วนที่คุณบอกว่า จำรุ่นผิดนั้น ก็ไหนคุณว่าคุณวาสนา เธอ....

เพราะคุณวาสนา เขาก็มีเครดิตอยู่มาก ในความน่าเชื่อถือ ในสายข่าวทหาร

มีความน่าเชื่อถือ มีเครดิต ไม่ใช่หรือ ของพันนี้มีผิดพลาดเยอะไปไอหนู

ขอหลักฐานที่ผมบอกเช่นนั้นครับ

#133 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

คุณจะโห่ ก็ไปโห่เขาสิ ผมเอามาจากนักข่าว สายทหาร

นักข่าวสายทหารที่คุณอ้างถึง ใครครับ คุณวาสนา นาน่วม นี่หรือ ที่คุณอ้างถึง ขอชัดๆครับว่าคุณไปเอามาจากนักข่าวสายทหารท่านไหน

#134 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

สรุปว่ามาร์คเป็นอาจารย์สอน จริง

ดังนั้น ถ้าจะบอกว่าการผ่อนผันการเกณฑ์ทหารด้วยการเป็นอาจารย์สอนหนังสือถือเป็นการหนีทหาร

งั้นก็ต้องถามต่อไปว่า คนที่เรียน รด. ทั้งหมด ถือว่าหนีทหารด้วยหรือเปล่า

และถามต่อไปอีกว่า สส เพื่อไทยคนไหน เรียน รด. บ้าง :lol:

เคยเห็นคนสอบเข้านายสิบตำรวจไหม บางคนสอบได้นะ เป็นนายสิบ แต่มารู้ทีหลังว่า เข้าไปแบบไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง

แบบนี้เรียกว่า ตำแหน่งนั้นเป็นโฆฆะ ไหม

#135 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

นักข่าวสายทหารที่คุณอ้างถึง ใครครับ คุณวาสนา นาน่วม นี่หรือ ที่คุณอ้างถึง ขอชัดๆครับว่าคุณไปเอามาจากนักข่าวสายทหารท่านไหน

วาสนา นาน่วม ไม่ใ่ชนักข่าวสายทหารหรือ

#136 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

กระทู้มันเริ่มออกทะเลแล้วครับ

ว่าแต่ว่า......จขกท. อยู่ไส

#137 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

วาสนา นาน่วม ไม่ใ่ชนักข่าวสายทหารหรือ

1. ผมถามว่าคุณเอามาจาก นักข่าวท่านใด เพราะในชั้นแรก คุณบอกว่า ได้ข้อมูลมาจากคุณวาสนา และมาต่อด้วยนักข่าวสายทหาร อีกบรรทัด ผมก็เข้าใจเอาว่า คุณกว้างขวางมีคนให้ข้อมูลสายทหารกับคุณอีก

2.ส่วนเรื่องข้อมูลที่คุณบอกว่าคุณได้มาจากคุณวาสนานั้น ผมก็แจ้งไปในชั้นต้น ถึงความเห็นส่วนตัวนั่นแล้ว คุณลองใช้สมองที่มีอยู่ประมวล ดูว่าที่คุณวาสนา บอกเรื่องรุ่นนายทหารผู้ให้ข้อมูล กับ รุ่นนายร้อยนักเรียน ที่เรียนในช่วงเวลาคุณอภิสิทธิ์สอน อยู่นั้นตรงกับ " ความเป็นจริง " หรือไม่ ก็คงจะไม่ยากนะครับ หัดใช้สมองบ้าง อย่าทำตัวเป็นคนไร้ซึ่งสมรรถภาพ ต้องให้คนอื่นมาป้อนให้เสมอๆ

#138 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เหอ เหอ ถ้าดูจากคำพูดของวาสนา นาน่วม ที่อ้างว่าถามมาแล้ว
ก็อาจเป็นไปได้ แต่มันไม่ใช่ลักษณะ โห่ไล่ เหมือนที่พวกไอ้****
ทั้งหลายอยากจะให้เป็น แต่มันเป็นลักษณะความคุ้นเคยระหว่าง
อาจารย์ผู้สอนกับลูกศิษย์มากกว่า

การโห่ลักษณะนี้ คนที่เคยเรียนหนังสือก็เคยทำทั้งนั้นตั้งแต่เรียน
มัธยม เช่น "ถ้าวันนี้ทำรายงานไม่เสร็จ ก็อยู่ถึงสองทุ่มไปเลย" "โห่ววววว"
"ใครตอบไม่ได้จะลงโทษให้เอาหัวเดินแทนเท้า" "โห่ววววว"

โห่ แบบนี้ พวกไม่ได้เรียนหนังสือ ไม่รู้เรื่องหรอก 555555555555555

#139 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เคยเห็นคนสอบเข้านายสิบตำรวจไหม บางคนสอบได้นะ เป็นนายสิบ แต่มารู้ทีหลังว่า เข้าไปแบบไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง

แบบนี้เรียกว่า ตำแหน่งนั้นเป็นโฆฆะ ไหม

แบบไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง ยังไงเหรอครับ?

ท่านยกตัวอย่างการสอบเข้านายสิบมา งั้นก็ช่วยอธิบายวิธีการสอบเข้านายสิบแบบถูกต้องด้วยครับ B)

/人 ‿‿ ◕人\

#140 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนาย ร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด
ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

ดูมันพูดยังขัดกันเอง ไม่ได้ทำการสอน แต่ถูกโห่ใล่ ใครเชื่อก็ไปแดรกหญ้าในบัดนาว

นั่นซิ ผมก็กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมมันถึงได้ขัดกันเองอย่างนี้

เขียนเกินสามบรรทัดหน่อย
ก็สับสนแล้ว........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#141 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

อนุสรณ์ลั่นมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ

รองโฆษกสำนักนายกฯลั่นกลาโหมมีหลักฐานมาร์คหนีทหารครบ ข้องใจไม่นำ สด.9ตัวจริงมาแสดง

นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า กรณีที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ถูกกล่าวหาหนีการเกณฑ์ทหารนั้น หลักฐานว่าด้วยการไม่เข้ารับการตรวจเลือกทหารที่ขัดแย้งกันเองและมีปมพิรุธ มากมาย โดยได้รับการยืนยันจากทางกองทัพว่ายังคงเก็บรักษาหลักฐานเหล่านั้นไว้อีก หลายรายการ ซึ่งตามหลักฐานที่มีอยู่ถือว่าชัดเจนมาก เรื่องนี้จึงไม่ใช่เรื่องเก่า เพราะครั้งนี้มีการเปิดหลักฐานออกมามากกว่าทุกครั้ง เช่น สด.9

"จนถึงขณะนี้ยังมีข้อสงสัยว่าทำไมนายอภิสิทธิ์จึงไม่นำเอกสารตัวจริงมา ยืนยัน หรือการที่นายอภิสิทธิ์ลาไปอยู่ประเทศอังกฤษ 221 วัน ในขณะที่มีชื่อเป็นอาจารย์ในโรงเรียนนายร้อยจปร.ซึ่งมีเวลาทำงานเพียง 35 วัน ก็ไม่ได้ทำการสอนใด ซึ่งอดีตนักเรียนนายร้อยจปร.คนหนึ่งได้บอกว่านายอภิสิทธิ์เคยถูกนักเรียนนาย ร้อยจปร.โห่ไล่หลายครั้งในห้องเรียน"นายอนุสรณ์กล่าว

นอกจากนี้ทางกระทรวงกลาโหมมั่นใจว่าสามารถดำเนินการกับนายอภิสิทธิ์ได้ จริง และขณะนี้เอกสารรายละเอียดและพยานบุคคลได้ถูกส่งถึงนายศรีราชา เจริญพานิช ผู้ตรวจการแผ่นดิน ตั้งแต่วันที่ 10 ก.ค.ที่ผ่านมา จากนี้จึงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของนายศรีราชาว่าจะพิจารณาออกมาเป็นอย่างไร

http://www.posttoday...มาร์คหนีทหารครบ

ศาลอาญาตัดสิน จตุพร หมิ่น อภิสิทธิ์ หนีทหาร27ก.ย. (ไอเอ็นเอ็น)

ศาลอาญารัชดา นัดฟังคำพิพากษา คดีที่ "อภิสิทธิ์" ฟ้อง "จตุพร" กล่าวหาหนีทหาร และสั่งฆ่าประชาชน แถลงปิดคดีภายใน 30 วัน และนัดฟังคำพิพากษา ในวันที่ 27 ก.ย.นี้

ศาลอาญารัชดา นัดสืบพยานจำเลย ในคดีที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรีและหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำ นปช. เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา จากกรณี เมื่อวันที่ 29 ม.ค. - 15 ก.พ. ปี 2553 จำเลยได้กล่าวหาโจทก์ว่า หนีทหาร และสั่งฆ่าประชาชน โดยวันนี้ ทนายจำเลย ได้เบิกพยาน คือ รศ.วรพล พรหมิกบุตร อาจารย์ประจำคณะสังคมวิทยาและมนุษยวิทยา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ มาเบิกความในฐานะนักวิชาการที่เข้าไปสังเกตการณ์การชุมนุมของคนเสื้อแดง ตั้งแต่ ปี 2552 - 2553 ซึ่งภายหลังสืบพยานเสร็จสิ้น ศาลได้มีคำสั่งให้คู่ความยื่นคำแถลงปิดคดีภายใน 30 วัน และนัดฟังคำพิพากษา ในวันที่ 27 ก.ย.นี้

http://hilight.kapook.com/view/74298

ในขณะนี้ทนายความจำเลยได้เบิกพยาน
หลักฐานทางราชการเพื่อยืนยันว่าอภิสิทธิ์"หนีทหาร"
ทนายจำเลยอาจจะเบิกพยาน รมว.กลาโหม สุกำพล
มาเบิกความเป็นพยานจำเลยในฐานะ รมว.กลาโหมฯ
มีหลักฐานเป็นทางการ(ของแท้)....ฮา

ถ้าศาลเชื่อว่าอภิสิทธิ์"หนีทหาร" จตุพรก็รอดตัวไม่ติดคุก.......ฮา
วิญญูชนต้องรอฟังศาลพิพากษาในวันที่ 27 กันยายนนี้อย่างไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#142 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

แบบไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง ยังไงเหรอครับ?

ท่านยกตัวอย่างการสอบเข้านายสิบมา งั้นก็ช่วยอธิบายวิธีการสอบเข้านายสิบแบบถูกต้องด้วยครับ B)

หลักฐานอ้างอิงนักศึกษาทุจริตในการเรียน
การสอบในมหาวิทยาลัยมีมากกว่า ง่ายกว่าอีก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49.

#143 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ไปแหกตาดูตามมหาวิทยาลัยต่างๆได้นะ บางคนเรียนจบปุ๊บมาเป็นอาจารย์เลยก็มี
ซึ่งอายุใกล้เคียงกับนักศึกษา อยากรู้เหมือนกัน มีนักศึกษาคนไหนกล้าโห่ อาจารย์ที่จบใหม่มีไหม

หรือแม้แต่เอาแบบช่วงวัยคะนอง นักศึกษาฝึกสอน มาสอนเด็กมัธยม มีเด็กคนไหนกล้าโห่ไหม
ถ้าจะมีก็เป็นเพียงการเย้าหยอกกันระหว่างครูกับศิษย์มากกว่า
ยิ่งเป็นระดับนักเรียนนายร้อยผมว่าเค้าต้องมีระเบียบวินัยมากกว่า ที่กล่าวอ้างมาแน่นอน
ฉะนั้น อย่าเลอะเทอะ.........ปัญญาอ่อน

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#144 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

พรรคเพื่อไทย >>> พรรคเพื่อค-วาย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#145 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

อนาถใจจริงๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#146 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ว่านายอภิสิทธิ์ หนีทหาร แต่จะปลดยศเอาเงินคืน และในเมื่อมีการแต่งตั้งยศทหารแล้วนั้น จะต้องมีการประกาศในราชกิจจานุเบกษา ด้วยซึ่งผู้รับสนองราชองค์การคือนายกรัฐมนตรีในสมัยนั้น และถ้าจะเอาผิดเรื่องนายอภิสิทธิ์ หนีทหารก็ต้องลากตั้งแต่ต้นยันติดยศ ไม่ใช่หางแดงวนเวียน ๆอยู่แค่ ไปเกณฑ์ไหม ผ่อนผันยังงัย ..... งง กันไหม หนีทหาร แต่ติดยศทหาร แล้วจะโดนปลดยศทหาร .....

#147 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

XXXX....

หมดราคาครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#148 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

อ่ะ ..... เพื่อความยุติธรรม
มาดูคุณวาสนาตอบเองเลยดีกว่าว่าแกพูดว่าอะไร

แกตอบ คุณหมูอวกาศ. โดยตรงเลยนะฮะ เพราะผู้กองปูเ็ค็มแกอ้างถึงกระทู้นี้เลย

Edited by saopao, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:34.

#149 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

มาดูคุณวาสนาตอบเองเลยดีกว่าว่าแกพูดว่าอะไร

พวกที่ง่วงหลับนี่เมื่อคืนไปทำไรมานั่น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#150 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

นนร. เค้าโห่มรึงหละ แหกตาอ่านข้างล่างซะ ไอ้หมูแฮม ฟังแต่เค้าว่า เค้าลือ เค้าเล่า แล้วก็แถ....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน