Jump to content

- - - - -

วงซีเปียเจ้าของผลงาน "เกลียดตุ๊ด" กับคอนเสิร์ต Sonic Attack2012 และ...เสื้อแดง

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

นั่งฟัง ป้าแต๋ว วาสนา วีระชาติพลี อยู่ฮะ :D :D
http://www.bandonradio.com/home.php

โห ดีเจยุคคุณแม่ยังสาว
เคยอ่านในหนังสือเก่าๆในลัง มีสัมพลาดป้าแก ปกกรอบหมดแระ :lol: :lol:

ผมทันฟังตอนที่แกเปิดเพลงอัลเทอร์เนทีฟ(ยี่สิบปีก่อน) แกชอบวง แมนิค สตรืท พริชเชอร์ แต่ผมหมั่นไส้แกนิดๆ
มีคนบอกสมัยแกสาวๆแกชอบ ร็อด สจวร์ด

ถ้าจำไม่ผิดแกโปรดปราน David Bowie มากกว่านะครับ

ผมยืนยันว่าแกชอบmanic street ครับ เพราะผมฟังรายการช่วงนึงตอนที่ริชชี่ (มือกีต้าร์ของเมนิค) หายตัวไป

แกบอกจะไปตามหาด้วยอ่ะ

สเวด นั้น ป้าแกไม่ค่อยพูดถึงเท่าไรนะ ส่วนเดวิดโบวี่ ผมไม่ทันอ่ะ

สำหรับผม ชอบสเวดมากครับ ไปดูคอร์นเสริตมาแล้ว 4 ครั้งตั้งแต่อยู่ ม.3 ครั้งนี้เสียดายมากไม่ได้ไปดู เพราะลูกผมเป็นมือเท้าปาก :(

#52 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

วงนี้ก็ร้องเพลงด่ามาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่แปลกๆ

ว่าแล้วก็ประเทศเทยยยย 555+

#53 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมมองเป็นศิลปะ ผมให้ผ่านครับ :lol:

สองผ่านครับ

ผมให้3 ผ่าน ฟังยังไงก็เป็นศิลปะ ;)
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#54 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

วงนี้ก็ร้องเพลงด่ามาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่แปลกๆ

ว่าแล้วก็ประเทศเทยยยย 555+

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#55 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ตั้งแต่เรีนย ปี 1 จำได้ ครับเกลียดตุ๊ด เห็นเธอแล้วอยากข่มขืน กูไปฆ่าบิดา คุณหรือ อีกหลายๆเพลง วงใต้ดินที่ดัง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#56 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

ตั้งแต่เรีนย ปี 1 จำได้ ครับเกลียดตุ๊ด เห็นเธอแล้วอยากข่มขืน กูไปฆ่าบิดา คุณหรือ อีกหลายๆเพลง วงใต้ดินที่ดัง

โลโก้วงซีเปีย มาจากสัญลักษณ์รังผึ้ง และชื่อวง มาจากสีของคณะวิศวะ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#57 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

สมัยยังเด็กๆ รักเเละคลั่งไคล้พี่ๆวงซีเปียมากเลยค่ะ เเต่หลังจากอายุเพิ่มขึ้นหกเจ็ดปี

นานๆฟังที :lol: :lol: คิดถึงพี่ๆเฮฟวี่มดด้วย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#58 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

สมัยยังเด็กๆ รักเเละคลั่งไคล้พี่ๆวงซีเปียมากเลยค่ะ เเต่หลังจากอายุเพิ่มขึ้นหกเจ็ดปี

นานๆฟังที :lol: :lol: คิดถึงพี่ๆเฮฟวี่มดด้วย

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#59 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

Dezember

#60 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ถ้าคุณ ter162525 ฟังตั้งแต่ปี 1 ทำเอาคนฟังแรกๆอย่างผมแก่ไปเลยนะครับ ผมยังเก็บเทปชุดเกลียดตุ๊ด กับทูเอ๊ก อยู่เลย แต่หาวิทยุเทปฟังไม่ได้ซะแล้ว :lol:
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#61 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

หน้าเหมือนคนใต้เลย ใครก็ไม่รู้ไม่รู้จัก

หน้าเหมือนคนภาคใหนก็ได้ครับ ผมไม่ซีเรียส
จะร้องเพลงเชียร์กราบกรานฮุนเซนอย่างอดิษร ไพจิตร แม้วไำอ้พวกหน้าไทยใจเขมร ก็ตามสะดวก
แต่อย่าเผาบ้านเผาเมืองแบบนิสัยพวกเลวๆระยัมเฮี่ยกลับชาติอย่างสวะอัณฑะ ไอ้แม้วคนจัน ไร
ไอ้ลูกห มากลับชาติมาแย่งไส้เดือนเกิด
คือ ผมด่าพวกเสื้อแดงเฮี่ยๆสวะบ้านเมือง น่ะครับ
นกออกรู้สึกอะไรไหม
คงไม่รู้สึกหรอกนะ นั่นดิ ผมก็ว่าไม่รู้สึกแน่ๆ

คนใต้หน้าตาเป็นแบบใหน มันไปหนักอวัยวะสืบพันธ์บุพการีใครไหมครับ
เก็บปากเอาไว้รับประทานขี้เถอะครับ
อย่าให้คนใต้เตะปากท่านเล่นแทนตะกร้อเลย

Edited by kaidum, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:40.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#62 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

http://www.youtube.com/watch?v=mqdVUDrQIDA :D

คนในงานเฮชอบใจเยอะขนาดนั้น พวกเสื้อแดงเลยกลายเป็นคนส่วนน้อย ย่อมไม่ชอบใจเป็นธรรมดา สะใจมากๆ 

ขอบคุณสำหรับคลิปครับ

#63 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

กลายเป็นกระทู้เช็คอายุเลย ผมฟังซีเปียตอน ม. 4 หุหุ
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#64 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ควายหายหมดเลยวุ้ย...อิอิ
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#65 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

กระเป๋าตังค์หายในคอนเสิร์ต :(

ยังดีที่ไม่มีบัตร ATM / เครดิต เลยแค่เซ็งๆ ไม่ถึงกับกระวนกระวาย <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน