Jump to content

- - - - -

“แม้ว” โผล่นิวยอร์ก เจอ “มือตบ” ไล่-คนไทยใน “ดี.ซี.” นัดรวมตัวต้าน

• Please log in to reply
179 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

กลับมาไวๆ หมายจับรออยู่
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#52 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

มันเปลี่ยนแผนนัดพบแล้วค่ะ เป็นวันที่ 9 เวลาสี่ทุ่ม ที่อาคาร king chacha north beach เลขที่ 1268 grant ave sanfrancisco
เพื่อชาติ เพื่อพ่อหลวง

http://www.facebook....&type=1

อ้าว ซวยเลยตรู ทีแรกออกข่าวมาว่าจะมาวันศุกร์ที่ 10 อุตส่าห์นัดกับเพ่ือน ลางานกันเรียบร้อยแล้ว ดั๊นเสือกเปลี่ยนเวลา และสถานที่ ยังไงรบกวนคุณกบแดงช่วย confirm หน่อยนะครับ ตั้งใจไปจริง ๆ เลย แต่ถ้าไปคิงส์ชาช่า จริง ก็ตามไปได้ ไม่ไกลนัก แถว ๆ fisherman wharf แค่นี้เอง รบกวนหน่อยครับ หาโอกาสมานานแล้ว โอกาสเดียวในชีวิตที่จะได้ใกล้ชิดคนดัง พตท.ดร.นช.ทักษิณ

ฝากต้อนรับให้.."อบอุ่น"..ด้วยนะคับ..."เอาให้หนักๆ" ..

#53 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

พจมาน ซื้อเองไม่ได้เหรอ ต้องรอให้สามีอนุมัติด้วย

แล้วตามข่าวที่อเมริกา มีทั้งแดง ทั้งเหลือง ออกมา ถ้าอภิสิทธิ์ไป สงสัยมีแต่แดง ออกมาถล่ม อิอิ

ไม่ทราบค่ะ แต่ในฐานะข้าราชการ สิ่งที่ทำแล้วทำให้เพื่อนร่วมประเทศต้องเดือดร้อน

ไม่ว่าโดยทางตรงและทางอ้อม ก็ไม่ควรทำ มีที่ไหนวันหยุดที่ 31 ธค วันสิ้นปี เป็นวันทำงาน

คุณเป็นนายก แต่ใช้อำนาจที่มีอยู่เพื่อให้เป็นวันราชการสำหรับโอนที่ เพื่อจะได้เสียภาษีในอัตราต่ำกว่า ภาษีที่จะเรียกเก็บในปีถัดไป

คิดดูสิคะ ว่าถ้าไม่ด้านจริง ไม่มีความละอาย เอาแค่แต่ตัวเองก็็พอ ไม่ต้องเพือนร่วมชาติหลายสิบล้านคน จะทำได้เหรอคะ ขนาดตัวมันเอง ใจมันเอง มันยังไม่ละลายเลย

คนเราถ้ามันไม่คิดทุจริตเห็นแก่ได้ มันไม่คิดทำหรอกค่ะ คนร่วมบ้านเกิดสันกำแพงสันดาน here อย่างทักษิณนี้ เป็นคนไม่มีคุณธรรมใดๆ ทั้งสิ้น

เป็นแค่คนหนักแผ่นดินคนหนึ่งก็เท่านั้น

#54 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ผู้นำที่โกง มักไปตายอยู่ USA ที่สุดท้าย

#55 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

อย่าเขียนอธิบายให้เกิน3บรรทัดเต็มที่ต้องไม่เกิด4ครับ...งัั้นพวกนั้นไม่อ่านครับหรืออ่านก็ไม่เข้าใจ...ต้องเอาสั้นๆๆๆ............แค่นั้นจริงๆๆ

#56 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

พจมาน ซื้อเองไม่ได้เหรอ ต้องรอให้สามีอนุมัติด้วย

แล้วตามข่าวที่อเมริกา มีทั้งแดง ทั้งเหลือง ออกมา ถ้าอภิสิทธิ์ไป สงสัยมีแต่แดง ออกมาถล่ม อิอิ

ไม่ทราบค่ะ แต่ในฐานะข้าราชการ สิ่งที่ทำแล้วทำให้เพื่อนร่วมประเทศต้องเดือดร้อน

ไม่ว่าโดยทางตรงและทางอ้อม ก็ไม่ควรทำ มีที่ไหนวันหยุดที่ 31 ธค วันสิ้นปี เป็นวันทำงาน

คุณเป็นนายก แต่ใช้อำนาจที่มีอยู่เพื่อให้เป็นวันราชการสำหรับโอนที่ เพื่อจะได้เสียภาษีในอัตราต่ำกว่า ภาษีที่จะเรียกเก็บในปีถัดไป

คิดดูสิคะ ว่าถ้าไม่ด้านจริง ไม่มีความละอาย เอาแค่แต่ตัวเองก็็พอ ไม่ต้องเพือนร่วมชาติหลายสิบล้านคน จะทำได้เหรอคะ ขนาดตัวมันเอง ใจมันเอง มันยังไม่ละลายเลย

คนเราถ้ามันไม่คิดทุจริตเห็นแก่ได้ มันไม่คิดทำหรอกค่ะ คนร่วมบ้านเกิดสันกำแพงสันดาน here อย่างทักษิณนี้ เป็นคนไม่มีคุณธรรมใดๆ ทั้งสิ้น

เป็นแค่คนหนักแผ่นดินคนหนึ่งก็เท่านั้น

คุณเดือดร้อนตรงใหน กับคดี ที่ดินรัชดา ?

ถ้าที่ดิน สปก 4-01 ยังกระทบกว่า

#57 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ไม่มีใครสนใจที่จะไปขอให้ส่งนักโทษกลับไทยที่หน้า สถานทูตอเมริกา กันเลยหรือครับ. ผมไปคนเดียวก็ได้...แต่มันจะมีพลังอะไร...ผมไม่อยากคิดนะครับว่า...จะมีแค่คนส่งกำลังใจไปช่วยผม...

#58 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

สปก4-01...ยังเป็นอาวุธที่คมกริบอีกหรือไม่??

Posted Image.

ต้องเข้าใจก่อนว่า ที่ดินในเขตปฏิรูปนั้นไม่ใช่ที่ป่า เพราะที่ป่าคือเขตอุทยานแห่งชาติ เขตป่าอนุรักษ์ เขตรักษาพันธุ์สัตว์ เขตต้นน้ำลำธาร หรือวนอุทยานทั้งหลายทั้งปวง อยู่ในความรับผิดชอบดูแลของกรมป่าไม้และกรมอุทยาน ซึ่งพิทักษ์หวงแหนที่ดินนั้นสุดชีวิตจิตใจ ไม่มีทางที่จะยอมยกให้ใครโดยง่าย คงเหลือแต่การดูแลรักษา ไม่ให้ถูกบุกรุกแผ้วถางเท่านั้น

ส่วนที่ดินในเขตปฏิรูปที่ดิน ซึ่งเป็นคนละส่วนกับที่ป่านั้น มีอยู่สามลักษณะ คือ

หนึ่ง ที่ดินที่เป็นบ้านเป็นเมือง เป็นชุมชนเต็มรูปแบบมาแต่ก่อน แล้วถูกประกาศให้เป็นเขตปฏิรูปที่ดิน ทั้งตำบลหรือทั้งอำเภอ

สอง ที่ดินที่เป็นไร่สวนของราษฎรที่ครอบครองทำกิน กันมาแต่ครั้งบรรพบุรุษ แล้วถูกประกาศให้เป็นเขตปฏิรูปที่ดิน ครอบคลุมไปทั้งตำบลและอำเภอ แล

สาม ที่ดินป่าเสื่อมโทรมที่ราษฎรปกครองทำประโยชน์ หมดสภาพป่าและไม่สามารถฟื้นสภาพป่าได้อีก กรมป่าไม้ กรมอุทยาน กรมการปกครอง องค์การปกครองส่วนท้องถิ่นและชุมชนเห็นพ้องต้องกันแล้ว จึงเสนอเป็นลำดับชั้น ให้คณะรัฐมนตรีลงมติให้โอนที่ดินดังกล่าวไปให้สำนักงานปฏิรูปที่ดินนำไป ดำเนินการออก ส.ป.ก. 4-01

ที่ดินทั้งสามลักษณะนี้ จึงไม่ใช่ที่ป่าตามที่พูดกัน แต่เป็นที่ซึ่งพึงออกเอกสารสิทธิให้แก่ราษฎร

..........................................

หลังจากเกิดเรื่องสปก4-01สมัยรัฐบาลชวนหนึ่ง

โดยนายสุเทพ เทือกสุบรรณเป็นรมต.

.....เอาที่รัฐไปแจกคนรวย.............

กระแสร้อนแรงเพราะมีสส.พรรคประชาธิปัตย์เข้าไปเกี่ยวข้องในฐานะผู้รับเอกสารสิทธิ์

จนมีการตีความคำว่า ”เกษตรกรผู้ยากจน” ให้มีแต่เพียงจอบและเสียม

จนมีที่มาว่าผู้ที่ได้รับสิทธิ์ไปเกือบทั้งหมดนั้นขาดคุณสมบัติ

เนื่องจากไม่ใช่เกษตรกรผู้ยากจน

จึงได้มีการพยายามแก้ไขกฎหมายใหม่เพื่อให้เกิดความเป็นธรรม ( ซึ่งมีอยู่หลายเรื่องที่จะต้องแก้ไช )

แต่.....ไม่มีใครกล้า...ไม่มีใครกล้าเตะต้องเรื่องนี้

ทักษิณที่ว่าคิดเร็วทำเร็ว...กล้าแม้แต่กระทั่งเรื่องฆ่าตัดตอน

แต่เรื่องสปก4-01กลับไม่กล้าแตะต้อง

จนถึงปัจจุบันนี้ยังไม่มีกฎหมายเรื่องสปก4-01ได้รับการแก้ไขเลยแม้แต่ฉบับเดียว

กรรมจึงตกอยู่กับเกษตรกรที่อยู่ในพื้นที่ปฏิรูปที่ดิน

ประชาธิปัตย์เองก็ไม่กล้าที่จะแตะต้องเรื่องนี้

สปก4-01 จึงเป็นอาวุธร้ายที่คอยฟาดฟันเกษตรกรให้เป็นทาสติดดินต่อไป

...........................

Posted Image.

จะเห็นก็แต่นายชวน หลีกภัยที่ออกมายืนหยัดในเรื่องนี้

และยังพยายามเรียกร้องให้หลายฝ่ายโดยเฉพาะผู้มีส่วนเกี่ยวข้องให้ออกมาชี้แจง

...ว่า...

“ข้อบกพร่องที่เกิดขึ้นไม่เกี่ยวกับนักการเมืองหรือรัฐมนตรี เพราะการออก สปก.4-01 เป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่ นักการเมืองไม่ได้รับทราบว่าออกให้ใครบ้าง จึงขอยืนยันว่านโยบาย สปก.4-01 เป็นเรื่องที่เป็นประโยชน์ รัฐบาลต้องกล้าแก้ปัญหาให้ประชาชน แม้การแก้ปัญหาอาจมีอุปสรรคหรือปัญหาบ้าง ก็ต้องพร้อมเผชิญกับปัญหา เพื่อช่วยเหลือคนที่เดือดร้อน และเมื่อเรามีบทเรียนจากความไม่ชัดเจนของการวินิจฉัยกฎหมาย วันนี้ข้อบกพร่องนั้นผ่านไปแล้ว สามารถอธิบายให้ผู้ปฏิบัติเข้าใจได้ว่าจะต้องอยู่ในเงื่อนไขใดบ้าง ใครทำออกนอกเงื่อนไขจะต้องรับผิดชอบ” นายชวน กล่าว

นายชวน กล่าวอีกว่า การออก สปก.4-01 ควรออกให้กับเกษตรกรที่ถือครองที่ดินมานาน ไม่ใช่พวกที่รุกป่าสงวน ไม่เช่นนั้นจะไม่สามารถรักษาป่าสงวนไว้ได้ ส่วนประเด็นนี้จะกลายเป็นแผลให้รัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ถูกโจมตี หรือถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจอีกครั้งหรือไม่ นายชวน กล่าวว่า คนที่ออกมาโจมตีเพราะไม่เข้าใจข้อเท็จจริง คิดว่านักการเมืองมาหาผลประโยชน์ ดังนั้น ผู้ที่รับผิดชอบต้องออกมาชี้แจง โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่หรือคนที่ได้รับผลกระทบโดยตรง

“คนที่เคยถูกศาลพิพากษาให้คืนที่ดิน เและมาเป็นนักการเมืองอย่างนายทศพร เทพบุตร ส.ส.ภูเก็ต พรรคประชาธิปัตย์ เพราะเดิมบิดาเป็นเกษตรกร และถือครองที่ดินมานาน เจ้าหน้าที่บอกว่ามีสิทธิที่จะได้ จึงไปยื่นขอ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ประกอบอาชีพเกษตรกรแล้ว ต้องมาช่วยชี้แจง” นายชวน กล่าว
.................

นี้จึงแสดงให้เห็นว่า....สปก4-01เป็นอาวุธร้ายที่พร้อมทำร้ายทำลายผู้ที่เข้าไปแตะต้อง

จึงมีแต่คนอยากให้มันผ่านๆไป

หรือจะรอให้มีการตีความว่า “คนรวย “กับ “ผู้มีอันจะกิน” ว่าเป็นเช่นใด

เพราะไม่มีใครอยากเข้าไปแตะต้อง

ในเมื่อมันเกิดเพราะกระแส หลายคนจึงอยากให้มันหายไปกับกระแส

กรรมจึงตกอยู่กับเกษตรกร

ผู้ไม่รู้เรื่องรู้ราว ก็มาหยิบเอาอาวุธนี้ไปใช้ด้วยความสะใจในตนเอง

ธนธัช โกศิริสันต์

ที่มา...ไทยรัฐ วัน อังคาร ที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2552

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ผมโปรอเมริกา แต่ยอมรับว่าเห็นข่าวนี้ปุู๊บ ตัวเงินตัวทองวิ่งพล่านเต็มห้องผม พอๆกับที่อยู่ในสภา
ที่สำคัญ ผมเห็นว่าเป็นเรื่องเร่งด่วนที่ต้องตรวจสอบว่ารัฐบาลชุดนี้เอาผลประโยชน์ของชาติอะไรไปแลก เพื่อให้มันเข้าอเมริกาได้ (ถึงแม้อาจจะมีเงื่อนไขว่าห้ามปราศรัย หรือดำเนินกิจการทางการเมืองก็ตาม)

ผมห่วงเรื่องผลประโยชน์ทางพลังงานในอ่าวไทยมากที่สุด เรื่องอู่ตะเภา มันค่อนข้างยากในทางปฎิบัติเพราะมูลค่าการค้าของจีนกับไทยมันแซงมูลค่าการค้าของไทย-สหรัฐไปแล้ว จีนคำรามที เราก็วิ่งไปหาจีนเพื่ออธิบายแล้ว
แต่ผลประโยชน์ในอ่าวไทยที่มันพยายามให้ทับซ้อนกับเขมร และการให้หลานสาวมันเกี่ยวดองกับเขมร มันทำให้ผมอดคิดไม่ได้จริงๆ ว่ามันเอาผลประโยชน์ของไทยอะไรไปแลก

พฤษภกาสร อีกกุญชรอันปลดปลง
โททนต์เสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

(สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระปรมานุชิตชิโนรส : กฤษณาสอนน้องคำฉันท์)

บารัก ฮุสเซน โอบามา ที่ 2เป็นชาวแอฟริกันอเมริกัน
ระหว่างที่กำลังศึกษาอยู่ระดับไฮสคูลนั้น เขายอมรับว่าเคยเสพกัญชา, โคเคน และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ซึ่งเขาเปิดเผยที่เวทีประชุมพลเมืองสำหรับประธานาธิบดีปี 2008 ถือว่าเป็นความล้มเหลวเกี่ยวกับศีลธรรมความดีงาม[16][17].....http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81_%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B2

ต่อไป"โอบามา"จะต้องเปิดเผยว่ายุคสมัยที่เขาเป็นประธานาธิบดีนั้น...
เขาให้คนมีสัญชาติสับสน เป็นนักโทษหนีคุกไทยที่มีหมายจับของศาลยุติธรรมไทยได้"วีซ่า"เข้าสหรัฐฯ....
เขาทำให้สมญานาม"ตำรวจโลก"ของสหรัฐฯเป็นเรื่อง"เล่าชวนหัว" ตลกขบขัน สมเพชในปัจจุบันและอนาคต....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"โอบามา"อยากเตินตามรอยเท้าอดีตนายกฯญี่ปุ่นที่ลาออกหลังจากอนุญาตให้นักโทษฯเข้าประเทศเป็น"กรณีพิเศษ"......

Obama, Shame On You.....!

คนไทยชังคนหน้าไหว้หลังหลอก ไร้คุณธรรม และจริยธรรมของ"โอบามา" ต้องการให้เขาไม่ได้เป็นประธานาธิบดีสมัยที่สอง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:36.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#60 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

อเมริกาจะเจอกับหายนะก็คราวนี้แหละ

No!! it's my home :(

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

คุณเดือดร้อนตรงใหน กับคดี ที่ดินรัชดา ?

ถ้าที่ดิน สปก 4-01 ยังกระทบกว่า

ปัญญาอ่อน....
ทักษิณทำผิดกฏหมายเกี่ยวกับการปฏิบัติหน้าที่"นายกรัฐมนตรี".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

NASA ทักษิณขอให้เอาเข้ามาก่อนนี่เอง พอถึงมาร์ค เห็นเป็นนโยบายเก่า เลยทำต่อ แต่พอตอนหลังแน่ชัดแล้วว่ามาเพื่อการอื่นมากกว่าการทหาร เลยต้อง STOP ไม่ให้ NASA มา

สปก.4-10 ทุกวันนี้ก็ยังแจกอยู่ ถ้านโยบายมีปัญหาจริงก็แจกไม่ได้ ...หรือว่า ควายแดงแถวนี้จะไปขอไว้ฝังศพตัวเองบางก็ไม่เป็นไรนะ เค้าอาจจะยกให้

Edited by kuuga, 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:40.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#63 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ดิฉันไม่ได้สนใจเรื่องที่ดินอะไรหรอก

คนเรามันก็แค่เกิดมาตัวเปล่า ตายไปก็อยู่ในโลง สี่คนหาม สามคนแห่เท่านั้นแหละ จะอะไรมากมายกับชีวิต กินอิ่ม นอนหลับ ก็สุขสบายใจแล้ว

ไม่ทำให้เพื่อนร่วมชาติเดือดร้อน ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมด้วยการเผาบ้านเผาเมือง

แต่ที่ดิฉันไม่ชอบ ก็คือในเมื่อคุณคือนายก คือข้าราชการ แม้จะเป็นข้าราชการการเมืองก็ตามที

ในเมื่ออาสามารับใช้ประชาชน จะมาฉ้อฉลเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวทำไม ในเมื่อปากก็ทำเป็นพูดดีว่า ผมรวยแล้ว ผมพอแล้ว

แต่ไม่ทำตามที่ให้ไว้ คนแบบนี้ มือถือสาก ปากถือศิล

#64 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ปูไม่รู้ เอาอยู่อย่างเดียว
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#65 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ไอ้ตัวเสนียด
หมดวาสนาเมื่อไหร่ ดูไม่จืดแน่

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#66 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ร้านที่มันนัดพบเป็นของอ้าย here ต๋อย เจ้าของร้าน King of Thai Noodle มีหลายสาขา แต่ผมไม่เคยเข้าไปแดร๊กร้านมันเลย เพราะรู้ว่ามัน here จริง ๆ รังเกียจมาก เคยเจอใน bar ครั้งหนึ่ง เด็กนักเรียนไทยยกมือไหว้กันเป็นแถว เพราะว่าต้องทำงานกับมัน ส่วนผมไปกับน้อง ๆ เดินผ่านไปเฉย ๆ ไม่สนใจ ไม่เห็นหัวมัน มันทำเป็นมองหน้า แต่โทษทีครับผมจะทักทายเฉพาะคนเท่านั้น ส่วน here ผมไม่ทักทาย

#67 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

กระทบน้อย กระทบมาก มันก็คิดผิด ตัดสินไปตามคำสั่งศาล ครับ

แต่บางคนกลับไม่ยอมรับการลงโทษ อย่างนี้เรียกว่าอะไรหรือครับ

เชียร์ก็เชียร์แต่พอดีครับ อย่าเชียร์อย่างไม่ลืมหูลืมตา

ปล ผมก็เองไปทาง ปชป นะ แต่ถ้าผิดก็ตัดสินไปตามนั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#68 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

“คนที่เคยถูกศาลพิพากษาให้คืนที่ดิน เและมาเป็นนักการเมืองอย่างนายทศพร เทพบุตร ส.ส.ภูเก็ต พรรคประชาธิปัตย์ เพราะเดิมบิดาเป็นเกษตรกร และถือครองที่ดินมานาน เจ้าหน้าที่บอกว่ามีสิทธิที่จะได้ จึงไปยื่นขอ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ประกอบอาชีพเกษตรกรแล้ว ต้องมาช่วยชี้แจง” นายชวน กล่าว
เขาบุกเบิกทำกินอยู่จนรวยแล้ว เพียงแต่เป็นที่ไม่มีโฉนด เลยยื่นขอสิทธิ์
หรือว่ารวยแล้วต้องยกที่ทำกินให้คนอื่น
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#69 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

คิดสร้างความดีก่อนตาย มั่งเถอะแม้ว
ดูหน้าตาอย่างนี้ โทรมแบบนี้ มันจะอยู่ได้อีกกี่ปีหือ
ดูสิ จะไปใหนสบาย ๆ ก็ไม่ได้
ต้องเอามาเฟียมาคุ้มกันเชียว
รับประกันความโหดได้

ถึงขนาดต้องจ้างมาเฟียคุ้มกันนี่ สุดๆแล้ว แม้วเอ๋ย เข้าเมกาได้แบบไม่มีศักดิ์ศรีเรยยย...
เราเข้าใจว่านายอยากลง แต่......

ไม่นาน...ไม่นาน... แค่ทอดปลาทูสุก :)

#70 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

คนเสียภาษีโดยตรง เดือดร้อนครับ คนไม่ได้เสีย คงไม่ตระหนักหรอกมั้ง
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#71 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

มันเปลี่ยนแผนนัดพบแล้วค่ะ เป็นวันที่ 9 เวลาสี่ทุ่ม ที่อาคาร king chacha north beach เลขที่ 1268 grant ave sanfrancisco

http://www.facebook....&type=1

อ้าว ซวยเลยตรู ทีแรกออกข่าวมาว่าจะมาวันศุกร์ที่ 10 อุตส่าห์นัดกับเพ่ือน ลางานกันเรียบร้อยแล้ว ดั๊นเสือกเปลี่ยนเวลา และสถานที่ ยังไงรบกวนคุณกบแดงช่วย confirm หน่อยนะครับ ตั้งใจไปจริง ๆ เลย แต่ถ้าไปคิงส์ชาช่า จริง ก็ตามไปได้ ไม่ไกลนัก แถว ๆ fisherman wharf แค่นี้เอง รบกวนหน่อยครับ หาโอกาสมานานแล้ว โอกาสเดียวในชีวิตที่จะได้ใกล้ชิดคนดัง พตท.ดร.นช.ทักษิณ (ชอบบบบ คำๆนี้ Likeๆๆๆๆๆๆ)

มีเพื่อนที่นั้นป่าววครับ โทรคอนเฟิร์มที่ยั้นดีกว่าครับ มันระแวงไปหมด

กำลังเช็คข่าวอยู่ครับ เคยฝันไว้ตั้งแต่โดน black list จนตอนนี้ได้visa เข้ามาเยี่ยมผมถึงบ้านแล้วคงต้องต้อนรับให้เต็มที่หน่อย เดี๋ยวจะเสียชื่อเจ้าของบ้านหมดว่าต้อนรับไม่ดี แต่ถ้าหากเค้าเปลี่ยนวันคงต้องขออภัยพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเสรีไทด้วยนะครับ แต่ถ้าเปิดเผยสถานที่ วัน เวลา เตรียมตัวอ่านข่าวในเมืองไทยได้เลยครับ ต้องขอยืมคำพูดเป็ดใช้หน่อยครับว่า "เจอที่ San Fran สมาชิกเสรีไท ช่วยจัดให้หน่อย"

Edited by yaijung1, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:05.

#72 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:01

อ้าว ซวยเลยตรู ทีแรกออกข่าวมาว่าจะมาวันศุกร์ที่ 10 อุตส่าห์นัดกับเพ่ือน ลางานกันเรียบร้อยแล้ว ดั๊นเสือกเปลี่ยนเวลา และสถานที่ ยังไงรบกวนคุณกบแดงช่วย confirm หน่อยนะครับ ตั้งใจไปจริง ๆ เลย แต่ถ้าไปคิงส์ชาช่า จริง ก็ตามไปได้ ไม่ไกลนัก แถว ๆ fisherman wharf แค่นี้เอง รบกวนหน่อยครับ หาโอกาสมานานแล้ว โอกาสเดียวในชีวิตที่จะได้ใกล้ชิดคนดัง พตท.ดร.นช.ทักษิณ (ชอบบบบ คำๆนี้ Likeๆๆๆๆๆๆ)

มีเพื่อนที่นั้นป่าววครับ โทรคอนเฟิร์มที่ยั้นดีกว่าครับ มันระแวงไปหมด

กำลังเช็คข่าวอยู่ครับ เคยฝันไว้ตั้งแต่โดน black list จนตอนนี้ได้visa เข้ามาเยี่ยมผมถึงบ้านแล้วคงต้องต้อนรับให้เต็มที่หน่อย เดี๋ยวจะเสียชื่อเจ้าของบ้านหมดว่าต้อนรับไม่ดี แต่ถ้าหากเค้าเปลี่ยนวันคงต้องขออภัยพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเสรีไทด้วยนะครับ แต่ถ้าเปิดเผยสถานที่ วัน เวลา เตรียมตัวอ่านข่าวในเมืองไทยได้เลยครับ ต้องขอยืมคำพูดเป็ดใช้หน่อยครับว่า "เจอที่ San Fran สมาชิกเสรีไท ช่วยจัดให้หน่อย"

ฝากจัดหนักนะครับ จาก สรท. เมืองไทย ฮาาาาาาาาาา

#73 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

ไม่มีใครสนใจที่จะไปขอให้ส่งนักโทษกลับไทยที่หน้า สถานทูตอเมริกา กันเลยหรือครับ. ผมไปคนเดียวก็ได้...แต่มันจะมีพลังอะไร...ผมไม่อยากคิดนะครับว่า...จะมีแค่คนส่งกำลังใจไปช่วยผม...

ไปวันไหนคะ กี่โมง
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#74 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

วันนี้เลิกงานเลยแวะไปร้าน King Cha Cha 1268 Grant Ave. เลยเก็บรูปหน้าร้านมาฝากให้ดู พอดีอ้ายต๋อย เจ้าของร้านเดินออกมาช่วงที่ผมอยู่อีกฝั่งของถนน ถ่ายรูปมันไม่ทัน ลองดูสิว่าเลขที่ในรูปกับหน้าร้านตรงกันหรือเปล่า เดี๋ยวแดงจะหาว่าโม้ อย่างที่บอกถ้าไม่เปลี่ยนเวลาและสถานที่ หรือไม่ปกปิด รับรองได้อ่านข่าวในเมืองไทยแน่ แต่ถ้าเค้าปกปิดเวลา เลื่อนไป พวกผมคงไม่มีโอกาสได้ไปถามความทุกข์ของท่าน พตท.ดร.นช.ทักษิณ แน่เลย เพราะลางานไม่ได้แล้ว และที่สำคัญอีกวันถัดไปทราบว่า ท่านอดีตนายก (ปัจจุบัน นักโทษ) ต้องเดินทางไปแอลเอ ต่อ หวังว่าผมคงมีรูปงาม ๆ มาฝากพี่น้องชาวเสรีไท ถ้าไม่โชคร้ายเกินไป

Attached Images

• photo 3.JPG

#75 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

คดีเซ็นชื่อให้เมีย ศาลเพ่ง ตัดสินว่าไงนะ

ตัดสินว่า ศาลแพ่ง อ่านคำพิพากษา คดีอัยการฟ้องคุณหญิงพจมาน กรณีที่ดินรัชดาภิเษก มูลค่า 772 ล้านบาท ให้คืนที่ดินที่ได้มา เนื่องจากสัญญาเป็นโมฆะกรรม

ศาลแพ่งรัชดา นัดอ่านคำพิพากษา ในคดีที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีแพ่ง ที่รับมอบอำนาจจากกองทุน เพื่อการฟื้นฟูและพัฒนาระบบสถาบันการเงิน เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง คุณหญิงพจมาน ณ ป้อมเพชร อดีต ภริยา พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เป็นจำเลยเรื่องโมฆะกรรม ขอให้ศาลเพิกถอนรายการ จดทะเบียนขายโฉนดที่ดินรัชดาภิเษก 4 แปลง จำนวน 33 ไร่เศษ มูลค่า 772 ล้านบาท และให้ส่งมอบการครอบครองที่ดิน คืนให้กับกองทุน เพราะเห็นว่า การทำนิติกรรมซื้อขายที่ดินดังกล่าว มีวัตถุประสงค์ขัดกัน ระหว่างผลประโยชน์ส่วนรวม และส่วนตัวซึ่งต้องห้ามตามพระราชบัญญัติ ว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ มาตรา 100

โดยศาลพิเคราะห์ แล้วเห็นว่า โจทก์ซึ่งเป็นหน่วยงานของรัฐ มีอำนาจเรียกคืน ที่ดินรัชดาภิเษกได้ พิพากษาว่าให้จำเลยคืนที่ดินรัชดาภิเษกจำนวน 4 แปลง ให้กับกองทุน เนื่องจากเห็นว่า การทำนิติกรรมการซื้อขาย ระหว่างโจทก์กับจำเลยเป็นโมฆะ

นอกจากนี้ ศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง มีคำพิพากษา จำคุก พ.ต.ท.ทักษิณ ในเรื่องดังกล่าว เป็นเวลา 2 ปี พร้อมกันนี้ศาลแพ่ง ยังสั่งให้กองทุนคืนเงินจำนวน 772 ล้านบาท พร้อมดอกเบี้ยร้อยละ 7.5 ต่อปี นับตั้งแต่วันที่ 25 พฤศจิกายน 2552 ซึ่งเป็นวันที่มีการฟ้องแย้ง ส่วนคำขออื่นให้ยก

ส่วน ผัว ผิด เพราะ
ศาลอาญา ศาลฎีกามีมติ 5 ต่อ 4 เห็นว่าจำเลยที่ 1 คือ พ.ต.ท.ทักษิณดำรงตำแหน่งนายกฯ ซึ่งได้รับมอบหมายให้บริหารราชการแผ่นดินเป็นหัวหน้ารัฐบาล ซึ่งต้องกระทำตัวให้เป็นแบบอย่างแห่งความซื่อสัตย์ จึงถือได้ว่ามีความผิดตามพระราชบัญญัติ ปปช. ตามมาตรา 100 และมีโทษตามมาตรา 122 ให้จำคุก 2 ปี ส่วนข้อหาอื่นให้ยกฟ้องทั้งหมด และให้ออกหมายจับจำเลยที่ 1 พร้อมทั้งให้นำคำพิพากษานี้ประกาศในราชกิจจานุเบกษา และให้ถือว่าจำเลยแม้จะไม่มาร่วมรับฟังพึงถือว่ารับรู้คำตัดสินของศาลแล้ว
ส่วนใคร เชียรเลียคน ที่ศาลตัดสิน ก็บอกให้เขากลับมาสู้คดีนะ อย่าไปอยู่เลยเมืองนอก คนไทยรอรับเพียบ ส่วนรับตีนหรือดอกไม้อย่ากลัว ถ้าเราเป็นคนดีซะ

หมูกากมันคงคิดว่า คดีแพ่งไม่ผิดแสดงว่าอาญาก็ไม่ผิด อยากบอก ควายแดงอวกาก ว่า ระหว่างโจทก์กับจำเลยเป็นโมฆะ
คืนเงินคืนของ นะ ควายแดงอีกตัว ศาลแพ่งตัดสินเรื่องเงินอย่างเดียวนะควาย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#76 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

Tithchakornch Chotirapapornkul
ย้ำอีกทีนะคะ พรุ่งนี้ประชาชนที่จะไปที่สถานฑูตสหรัฐเราไปแบบไม่มีสี มีค่าย เราไปเพราะเราคือประชาชนที่ทนไม่ไหวแล้ว ที่ประเทศนี้ยังให้การต้อนรับนช.ระดับประเทศ ที่โกงประเทศไทยของเราไปเสวยสุขที่ต่างแดน ไม่มีพธม.ไม่หลากสี ไม่มีปชป. มีแต่ประชาชนคนไทยที่ทนไม่ไหวกับการทำเรื่องไม่ถูกให้ถูกได้ 10โมงคะ พรุ่งนี้ที่หน้าสถานฑูตสหรัฐถนนวิทยุ

#77 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

Tithchakornch Chotirapapornkul
ย้ำอีกทีนะคะ พรุ่งนี้ประชาชนที่จะไปที่สถานฑูตสหรัฐเราไปแบบไม่มีสี มีค่าย เราไปเพราะเราคือประชาชนที่ทนไม่ไหวแล้ว ที่ประเทศนี้ยังให้การต้อนรับนช.ระดับประเทศ ที่โกงประเทศไทยของเราไปเสวยสุขที่ต่างแดน ไม่มีพธม.ไม่หลากสี ไม่มีปชป. มีแต่ประชาชนคนไทยที่ทนไม่ไหวกับการทำเรื่องไม่ถูกให้ถูกได้ 10โมงคะ พรุ่งนี้ที่หน้าสถานฑูตสหรัฐถนนวิทยุ

พรุ่งนี้มีนัดขอวีซ่า(ประเทศอื่น)ตอน9โมงเช้า
ถ้าเสร็จทันจะรีบตามไปสมทบทันทีค่ะ
อยู่ไม่ไกลกันค่ะ แถวๆชิดลม

ขอบคุณคุณredfrog53สำหรับข้อมูลค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#78 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ดิฉันไม่ได้สนใจเรื่องที่ดินอะไรหรอก

คนเรามันก็แค่เกิดมาตัวเปล่า ตายไปก็อยู่ในโลง สี่คนหาม สามคนแห่เท่านั้นแหละ จะอะไรมากมายกับชีวิต กินอิ่ม นอนหลับ ก็สุขสบายใจแล้ว

ไม่ทำให้เพื่อนร่วมชาติเดือดร้อน ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมด้วยการเผาบ้านเผาเมือง

แต่ที่ดิฉันไม่ชอบ ก็คือในเมื่อคุณคือนายก คือข้าราชการ แม้จะเป็นข้าราชการการเมืองก็ตามที

ในเมื่ออาสามารับใช้ประชาชน จะมาฉ้อฉลเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวทำไม ในเมื่อปากก็ทำเป็นพูดดีว่า ผมรวยแล้ว ผมพอแล้ว

แต่ไม่ทำตามที่ให้ไว้ คนแบบนี้ มือถือสาก ปากถือศิล

คุณ pink ครับฺ...
คุณไม่ต้องเสียเวลาอธิบายอะไรให้ ไอ่หมูแดงมันฟังหรอก
พวกควายแดง จะฟังภาษามนุษย์รู้ไม่กี่คำหรอกครับ

#79 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ภาพจากแดนไกล เดินขบวนขับไล่ทักษิณที่ New York
สถานี RTV1 สำนักข่าวออนไลน์ 24 ชั่วโมง

Surong Katanyo มือตบออกโรง
Phailin Simma ที่บ้านเราก็วุ่นวายไม่พอ ไปวุ่นวายถึงเมืองนอกเอาส่วนไหนของร่างกายคิด
Jutarat Sertsri ดีแล้ ต่างชาติที่ไม่รู้เรื่องจะได้รู้เรื่องของมันมากขึ้น *** โกงชาติ ตายไปเอาอะไรไปก้ไม่ได้
เจ้าป้า ภานุพันธ์ ตบ ตบ ตบพี่น้องเอ๊ย
Pattarakorn Rungsipanodorn จัดเต็มไปเลยพี่
Jaipetch Woot-Imronn ไล่มันให้ได้ เอาใจช่วยครับ

#80 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

นช.แม้ว” เสียท่า! บุกลาสเวกัส ลิมูซีนเจอทางตัน-พันธมิตรฯ โห่ไล่
โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์

นักโทษหนีคดี “ทักษิณ ชินวัตร” บุกลาสเวกัส นัดพบปะจ้อกลุ่มคนเสื้อแดงไทย-ลาว เจอพันธมิตรฯ ทราบข่าวระดมประท้วง หลังเลิกงานลิมูซีนพยายามหนีม็อบเจอทางตัน ท้ายที่สุดย้อนกลับมาถูกโห่ไล่ คาดไปทานข้าวต่อที่บ้าน “รบชัย” อดีตนายกฯ ไทย-ลาสเวกัส

เมื่อเย็นวันที่ 8 ส.ค. ตามเวลาท้องถิ่น มีรายงานว่ากรณีที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และผู้ต้องหาหนีคดีอาญาแผ่นดิน เดินทางเข้าประเทศสหรัฐอเมริกานั้น ล่าสุดได้มาถึงเมืองลาสเวกัส มลรัฐเนวาดา โดยได้รับการต้อนรับจากกลุ่มคนเสื้อแดง ซึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณได้นัดกลุ่มคนเสื้อแดงพบปะสังสรรค์ที่ Somerest Acadamy ตั้งอยู่เลขที่ 2525 Emerson Av, Las Vegas, NV.89121

การเดินทางดังกล่าว ได้ปกปิดไม่ให้คนไทยอีกส่วนหนึ่งรู้ โดยเฉพาะมวลชนพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ซึ่งเมื่อทราบข่าวจึงได้เดินทางไปสังเกตการณ์และชุมนุมประท้วง ซึ่งพบว่าภายในสถานที่นัดพบของ พ.ต.ท.ทักษิณมีมวลชนกลุ่มคนเสื้อแดงประมาณ 50 คน และยังมีชาวลาวประมาณ 40 คนที่ถูกกลุ่มคนเสื้อแดงชักชวนมาร่วมฟังการปราศรัยด้วย

หลังการพบปะกลุ่มคนเสื้อแดงเสร็จสิ้น พ.ต.ท.ทักษิณได้ออกจากสถานที่มุ่งหน้ากลับโรงแรมเครือ MGM ซึ่งเป็นที่พัก ซึ่งพบว่ารถลีมูซีนของ พ.ต.ท.ทักษิณ พยายามหลีกเลี่ยงมวลชนพันธมิตรฯ โดยอ้อมไปอีกทาง แต่พบว่าทางตันจึงต้องกลับรถ กลุ่มผู้ชุมนุมพันธมิตรฯ ในลาสเวกัสจึงได้โห่ไล่รถของ พ.ต.ท.ทักษิณที่ขับผ่านหน้าผู้ชุมนุม มีรายงานว่าภารกิจต่อจากนี้คาดว่า พ.ต.ท.ทักษิณ จะไปรับประทานอาหารต่อที่บ้านของนายรบชัย เปรมศรีรัตน์ อดีตนายกสมาคมไทย ลาสเวกัส

Tom Pikultong ***ไปไหน ทะเลาะทุกที่
เด็กนอก เขตเทศบาล สมน้ำหน้ามัน เลวจนแทบไม่มีแผ่นดินอยู่
แดง *** คนดีก็แบบนี้แหละ ไปที่ไหนคนก็โฮ่ไล่ 5555
เพื่อชาติ เพื่อพ่อหลวง มีแต่คนรัก (ไม่ลง)
พันศักดิ์ แซ่ตั้น ไล่ไปต่างดาวน่าคงจะดี

#81 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

อยากรู้จริงๆ ว่ามันรู้สึกจริงๆอย่างไร หลอกตัวเองได้ไปอีกนานแค่ไหน เพราะเท่าที่อ่านๆดูแล้ว ผมรู้สึกว่ามันเองก็รับไม่ได้ที่มีคนอีกค่อนประเทศเกลียดขี้หน้ามันสุดๆ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#82 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ไม่แน่ใจผัวคิด ผัวทำ...
เมียคิด ผัวทำ
หรือผัวเมียคิด ผัวเมียทำ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#83 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

อยากรู้จริงๆ ว่ามันรู้สึกจริงๆอย่างไร หลอกตัวเองได้ไปอีกนานแค่ไหน เพราะเท่าที่อ่านๆดูแล้ว ผมรู้สึกว่ามันเองก็รับไม่ได้ที่มีคนอีกค่อนประเทศเกลียดขี้หน้ามันสุดๆ

มันไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ ต่อมคุณธรรมมันบกพร่อง

และมันยังนึกว่าคนไทย ติดค้างหนี้บุญคุณมันด้วยซ้ำ

#84 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

อยากรู้จริงๆ ว่ามันรู้สึกจริงๆอย่างไร หลอกตัวเองได้ไปอีกนานแค่ไหน เพราะเท่าที่อ่านๆดูแล้ว
ผมรู้สึกว่ามันเองก็รับไม่ได้ที่มีคนอีกค่อนประเทศเกลียดขี้หน้ามันสุดๆ

มันไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ ต่อมคุณธรรมมันบกพร่อง
และมันยังนึกว่าคนไทย ติดค้างหนี้บุญคุณมันด้วยซ้ำ

ตั้งแต่ผมตามการเมืองมาจนอายุปูนนี้
ไอ้หน้าเหลี่ยมตัวนี้ เลวสุด คอนเฟิร์ม+ฟันธง

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#85 MissAnn

MissAnn

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ด้วยความที่ไม่รู้ ตกลงนี้คือ นาซ่าแลกวีซ่าหรือเปล่าครับสงสัย

#86 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ด้วยความที่ไม่รู้ ตกลงนี้คือ นาซ่าแลกวีซ่าหรือเปล่าครับสงสัย

แยงกี้เคยประกาศชัดว่าไม่ให้เข้าประเทศของมัน
แต่พอได้ไฟเขียวเรื่องนี้ปุ๊ป กลายเป็น ยินดีต้อนรับเฉยเลย
บอกคำเดียวนะ ชัวรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร์ ครับ

#87 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

อิบอ๋าย... เดือดหมดละวะ ใครโกงก็เอาขึ้นศาล ฟัก.

ไม่ใช่เรื่อง. ขึ้นศาลแล้วแม่งก็ประท้วง. อิบอ๋าย.....เอ๊ย :D

#88 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:48

ขอขอบคุณ พธม Las Vegas ที่ร่วมมือร่วมใจกันขับใล่ ไอ้มหาโจรปล้นแผ่นดิน
ฝนดำ ปกป้องพระราชา

ฝนดำ ปกป้องพระราชา งานต่อไปคือ San Francisco เย็นนี้ 4 โมงเย็น ได้รับแจ้งจาก พธม กี้นี้เองว่าพร้อมต้อนรับแล้ว.
Paula Ounsiwilai เสียดายจังไม่ได้ไปด้วยทำงานนะ
Yadphirun Germann ขอขอบคุณคนไทยในลาสเวกัสที่ต่อต้านขับไล่ ไอ้คนขายชาติ ค่ะ..
กำจร มหาข้างวัด ถึงคราวชาวแคลิฟฟอร์เนียใต้ในไม่ช้า ไอ้สัมภเวสีคงได้รับการต้อนรับอบอุ่นแน่ละ อากาศร้อน..
Yadphirun Germann ขอเป็นกำลังใจให้ชาวไทยในซานฟานฯ และแคลิฟฟ่อร์เนียใต้ ประสบความสำเร็จดังใจหมาย สู้ สู้ ค่ะ...
ฝนดำ ปกป้องพระราชา วันที่ 12 นี้ที่ LA จังหวัดที่ 72 ของประเทศไทย มีคนไทยเป็นแสนคนที่นี่ มี พธม น่าจะมากกว่า 90% รับรองว่าจะต้อนรับอย่างอบอุ่นครับ.
นงลักษณ์ พุกกะมาน นี่แหละพันธมิครแท้ อยู่ที่ไหนก็ปกป้องแผ่นดินไม่ล้างผิดคนโกง
Kada G Nanwan ต้องเตรียมจัดชุดใหญ่บรรยายวีรเวรที่มันทำไปด้วย
Loy Kratong วีซ่าทักษิณ... แลกน้ำมันใต้ดิน สมประโยชน์กัน...
สหรัฐฯ เขมร พรรคพวกลูกน้องของทักษิณ...
ล้วนจ้องหากิน ไม่เคารพ คำตัดสิน... ศาลของเรา...
Phantida Mathuros ดีซิไปกันให้เยอะๆดี ไปไล่มันให้มันบินกลับไม่ทันอ่ะ

วันนี้ที่นักโทษชายทักษินจะถึงร้าน King of Thai noodle Chainatown Sanfancisco สองทุ่มครึ่ง ทางร้านบอกพวกควายแดงให้ไปถึงร้านสองทุ่ม
ขอเชิญพันธมิตรที่ Sf ไปช่วยกันต้อนรับนักโทษหนีคดีติดคุกเยอะๆนะคะ!!!!!
Pailin Kumsiri

#89 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:47

ข่าวใหญ่ระดับโลก บุรุษผู้ยิ่งใหญ่1ใน5ของโลก "ทักกี้" ย่างเหยียบแผ่นดินมหาอำนาจของโลก ให้สะเทือนโลกแล้ว ทำไมไม่เป็นข่าวในสื่อหลักของไทยเลย!!!!

#90 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

งั้นถามคุณกลับมั่งว่า คุณเดือดร้อนอะไรนักหนากับเรื่องทักษิณจะต้องติดคุก??

#91 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:42

รูปไอ้ทรราชที่ Las Vegas จัดปราศรัยใน โบสถ์ แห่งหนึ่ง มีผู้ไปฟังไม่เกิน 40 คน มากกว่าครึ่งหนึ่งเป็นคนลาว.

Nutebiz Mean ‎...ส่วนมากที่มาก้อเป็นพวก ลาวตกงาน รับจ้างมาฟ้งน่ะ....
Yada Kasiwat WAKEUP ได้แล้วเพื่อนๆ ถึงเวลาที่เรา จะต้อง ตักเตือนรัฐบาล สหรัฐที่ช่วยเหลือ "นักโทษชาย ทักษิณ" วันนี้ 10 สิงหาคม 2555 เวลา 10.00 น.เจอกัน ที่หน้า สถานฑูตอเมริกา ถ.วิทยุ
Tho Leang ขอแชร์นะคับพี่ ที่โน่นก็่มีคนลาวคลั่งไอ้บ้านี่เหมือนกัน
ฝนดำ ปกป้องพระราชา เชิญเลยครับ
Yada Kasiwat ศุภกร ศรีมูล ประเทศไทย เคยส่งผู้ร้ายข้ามแดนให้สหรัฐมาหลายคนแล้ว แต่เราขอคนนี้คนเดียว เพื่อสัมพันธภาพที่เรามีมาอันยาวนานที่เราเคยกล่าวร่วมกันไว้ สหรัฐจะให้เราได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ มันจะเป็นจุดดำบนหัวใจคนไทย อย่างไม่มีวันลบออกได้
เจี๊ยบเจมส์ รักในหลวง จ้างมานั่งฟังรึเปล่าคะ แต่เงินมีเยอะมัยจ้างมาได้แค่นี้หละ....ไอ้เหลี่ยม***
Yada Kasiwat หมดตูดแล้ววววว

โอ๋โอ้!! งานใหญ่มากมาย เก้าอี้เต็มเลย แบบนี้เรียกวางานเสวนาปร่ศัยเหรอ???

#92 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:13

ขอขอบคุณ พธม Las Vegas ที่ร่วมมือร่วมใจกันขับใล่ ไอ้มหาโจรปล้นแผ่นดิน

ฝนดำ ปกป้องพระราชา งานต่อไปคือ San Francisco เย็นนี้ 4 โมงเย็น ได้รับแจ้งจาก พธม กี้นี้เองว่าพร้อมต้อนรับแล้ว.
Paula Ounsiwilai เสียดายจังไม่ได้ไปด้วยทำงานนะ
Yadphirun Germann ขอขอบคุณคนไทยในลาสเวกัสที่ต่อต้านขับไล่ ไอ้คนขายชาติ ค่ะ..
กำจร มหาข้างวัด ถึงคราวชาวแคลิฟฟอร์เนียใต้ในไม่ช้า ไอ้สัมภเวสีคงได้รับการต้อนรับอบอุ่นแน่ละ อากาศร้อน..
Yadphirun Germann ขอเป็นกำลังใจให้ชาวไทยในซานฟานฯ และแคลิฟฟ่อร์เนียใต้ ประสบความสำเร็จดังใจหมาย สู้ สู้ ค่ะ...
ฝนดำ ปกป้องพระราชา วันที่ 12 นี้ที่ LA จังหวัดที่ 72 ของประเทศไทย มีคนไทยเป็นแสนคนที่นี่ มี พธม น่าจะมากกว่า 90% รับรองว่าจะต้อนรับอย่างอบอุ่นครับ.
นงลักษณ์ พุกกะมาน นี่แหละพันธมิครแท้ อยู่ที่ไหนก็ปกป้องแผ่นดินไม่ล้างผิดคนโกง
Kada G Nanwan ต้องเตรียมจัดชุดใหญ่บรรยายวีรเวรที่มันทำไปด้วย
Loy Kratong วีซ่าทักษิณ... แลกน้ำมันใต้ดิน สมประโยชน์กัน...
สหรัฐฯ เขมร พรรคพวกลูกน้องของทักษิณ...
ล้วนจ้องหากิน ไม่เคารพ คำตัดสิน... ศาลของเรา...
Phantida Mathuros ดีซิไปกันให้เยอะๆดี ไปไล่มันให้มันบินกลับไม่ทันอ่ะ

วันนี้ที่นักโทษชายทักษินจะถึงร้าน King of Thai noodle Chainatown Sanfancisco สองทุ่มครึ่ง ทางร้านบอกพวกควายแดงให้ไปถึงร้านสองทุ่ม
ขอเชิญพันธมิตรที่ Sf ไปช่วยกันต้อนรับนักโทษหนีคดีติดคุกเยอะๆนะคะ!!!!!

กำลังจะเดินทางไปที่ร้าน King ครับ บินเดี่ยว แบบไม่กลัวใคร คิดว่าเดี๋ยวก็คงจะเพื่อนร่วมอุดมการณ์ข้างหน้า ถ้าไม่มีก็ไปมันคนเดียวนี่แหละ ถ้าเห็นรูปคนถือ iPad เป็นรูปทักษิณ ข้อความเป็นภาษาอังกฤษ เป็นป้ายประกาศจับ คนถือหน้าตาหล่อ ๆ นั่นแหละผมเอง แต่ถ้าไม่หล่อก็แสดงว่าเป็นตัวปลอมครับ

Edited by yaijung1, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:14.

#93 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

มากกว่าครึ่งเป็นคนลาว .......

ลัทธินี้ไปถึง ลาว แล้วหรออ .......

O_O

#94 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

กำลังจะเดินทางไปที่ร้าน King ครับ บินเดี่ยว แบบไม่กลัวใคร คิดว่าเดี๋ยวก็คงจะเพื่อนร่วมอุดมการณ์ข้างหน้า ถ้าไม่มีก็ไปมันคนเดียวนี่แหละ ถ้าเห็นรูปคนถือ iPad เป็นรูปทักษิณ ข้อความเป็นภาษาอังกฤษ เป็นป้ายประกาศจับ คนถือหน้าตาหล่อ ๆ นั่นแหละผมเอง แต่ถ้าไม่หล่อก็แสดงว่าเป็นตัวปลอมครับ

เป็นแรงใจให้
จากก๊องส์

#95 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

แยงกี้เคยประกาศชัดว่าไม่ให้เข้าประเทศของมัน
แต่พอได้ไฟเขียวเรื่องนี้ปุ๊ป กลายเป็น ยินดีต้อนรับเฉยเลย
บอกคำเดียวนะ ชัวรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร์ ครับ

น่าจะเกี่ยวข้องกับแหล่งพลังงานธรรมชาติในอ่าวไทย เชฟรอน เขมร
ที่นางปู ตำแหน่งนายก ลดศักดิ์ศรีบินไปหาฮิลลารี่ ตำแหน่ง รมต ต่างประเทศ ในประเทศเขมรซึ่งเขาไม่ได้เชิญนางปู

#96 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

ไปแสดงตนได้นี้ หล่อสุดแล้ว ฮาาาาาาาา เอากำลังใจไปเต็มร้อยยเลย

#97 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

รูปไอ้ทรราชที่ Las Vegas จัดปราศรัยใน โบสถ์ แห่งหนึ่ง มีผู้ไปฟังไม่เกิน 40 คน มากกว่าครึ่งหนึ่งเป็นคนลาว.

โอ๋โอ้!! งานใหญ่มากมาย เก้าอี้เต็มเลย แบบนี้เรียกวางานเสวนาปร่ศัยเหรอ???

แมงสาปใส่ร้าย!!!
โฟโฟ่ช็อป เ็ห็นๆ :angry:

#98 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

มันโชคดีที่คนไทยเราไม่นิยมความรุนแรง....โล่งๆแบบนี้นี่เหมาะแก่การโดนกราดยิงทิ้งเป็นยิ่งนัก (ถ้าเป็นชาติอื่น โดยเฉพาะอิสราเอล มันไม่เก็บอดีตผู้นำที่เลวร้ายที่สุดในประวัตศาสตร์ชาติไทยไว้หรอกครับ โดนยิงทิ้งไปแล้ว)

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#99 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

สิ่งที่เสื้อแดงมักจะถามตลอดเวลา เพื่อแก้ต่างกรณี ทุจริต หรือ ผลประโยชน์ทับซ้อนคือ
มันไม่ทำให้พวกเราเดือดร้อน
2+2=5
ท่องกันได้แต่ไม่เคยเข้าใจอะไรเลย
ถามคำเดียว "รู้ได้ไงว่า ไม่มีใครเดือดร้อนหรือเสียประโยชน์เลย?!?!"
คำพูดหน้าด้านๆที่กล้าพูด เพื่อปัดสวะทิ้ง
เหมือนกัน
นายกปู ไป ว.5 ไม่ทำให้ประเทศชาติเสียหายตรงไหน
พอกันเลย
ใครบอกคุณมาว่า ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ไม่ทำให้ประเทศชาติเสียหาย
ใครบอก??แล้วคุณก็เชื่อ?? หรือคิดว่าเป็นอย่างนั้นโดยไม่ต้องมีใครบอก???
2+2=5 ใช่มะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#100 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

ทักษิณกำลังได้บทเรียน"คนชังเท่าผืนเสื่อ คนรักเท่าผืนหนัง"ในสหรัฐอเมริกา......!
ไม่สามารถเดินทางไปไหนสะดวกสบายหรือไร้กังวลอย่างคนทั่วไป.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน