Jump to content

รักแรกพบของในหลวงและพระราชินี

ในหลวง รักแรกพบ พระราชินี

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ขอฝาก จากใจ

ขอฝาก จากใจ

น้องใหม่

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

รักแรกพบของในหลวงและพระราช

ินี(ม.ร.ว.สิริกิติ์ กิติยากร ในขณะนั้น) เกิดขึ้นที่ฝรั่งเศส

ในปี พ.ศ.2521 สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระราชทานสัมภาษณ์ในภาพยนตร

์สารคดีเรื่อง “ขวัญของชาติ” ออกเผยแพร่ทางสถานีโทรทัศน์

บีบีซี กรุงลอนดอน ตอนหนึ่งว่า “สำหรับข้าพเจ้า เป็นการเกลียดแรกพบมากกว่าร

ักแรกพบ เนื่องเพราะพระบาทสมเด็จพระ

เจ้าอยู่หัวรับสั่งว่าจะถึง

เวลาบ่ายสี่โมง แต่จริงๆ แล้วเสด็จฯมาถึงหนึ่งทุ่ม ช้ากว่าเวลานัดหมายตั้งสามช

ั่วโมง

“ทรงทำให้ข้าพเจ้าต้องซ้อมถ

อนสายบัวอยู่จนแล้วจนเล่า จึงเป็นการเกลียดเมื่อแรกพบ

มากกว่า”

Attached Images

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:05

เรื่องของพระองค์ท่านกรุณาเรียบเรียงนำเสนอให้สมบูรณ์ด้วยครับ....เชิญตามไปอ่านดูครับ....

สกู๊ปพิเศษ : รักแรกพบ ในหลวง-ราชินี
http://www.khaosod.c...3hNVE0yTUE9PQ==

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#3 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ขอย้ายเข้าห้องเฉลิมพระเกียรติตามความเหมาะสมนะครับ

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#4 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

:D

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

:D

ถูกไล่ลบ เลยมาพึ่งพิ่งพระองค์ท่านหรือ ทั้งสองพระองค์มีเมตตาอยู่แล้ว สมกับที่บำเพ็ญพระองค์เป็นพระโพธิสัตว์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 porrovan

porrovan

น้องใหม่

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:43

นศท. ปี 3 หมวด 1 หมู่ 6

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

#7 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ

#8 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ

#9 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

#10 Yokk Myungsoo Zeref

Yokk Myungsoo Zeref

น้องใหม่

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

ความรู้สึกของข้าพเจ้าที่มีต่อในหลวง

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชหรือที่คนในรู้กันในนามว่าในหลวงหรือที่เราเรียกกันว่าพ่อหลวง
ในหลวงท่านนั้นมีกระราชกรณียกิจที่ทำให้คนไทยมากมายหลายอย่างที่ทำให้เราคนไทยมีกินและสามารถเลี้ยงดูตนเองได้

ในหลวงท่านนั้นถึงรู้ว่าจะต้องเหนื่อยมากสักแค่ไหนและเหนื่อยเท่าใดเพียงใดท่านทรงทำเพื่อหาสิ่งที่สามารถทำให้คนไทยนั้นเกิดความสบาย
ท่านเป็นกษัตริย์นักคิดนักทำท่านทำให้คนไทยไม่อดอยาก
ในหลวงท่านทำพระราชกรณียกิจแก่คนไทยมากมาย พื้นดินที่แห้งแล้งยังสามารถทำให้เป็นพื้นที่สีเขียวได้
แล้วยังรวมถึงสอนให้ประชาชนในบริเวณโดยรอบรู้จักวิธีการทำไร่ทำนาให้เหมาะสมแก่บริเวณพื้นที่ส่งเสริมรายได้ส่วนท้องถิ่นและภูมิภาคและสินค้า  OTOP
แล้วเคยมีกษัตริย์องค์ไหนบ้างที่จะมาช่วยลงมือปฏิบัติและสอนให้ความรู้แก่ประชาชน
และ มีกษัตริย์องค์ใดบ้างที่สามารถทำให้ฝนตกตามต้องการได้
ท่านนั้นได้ช่วยคนไทยมามากมายตั้งแต่ท่านยังละอ่อนจนตอนนี้ท่านนั้นชราภาพมากท่านก็ยังเป็นห่วงประชาชนคนไทยทุกคน
แล้วเหตุใด
ยังคอยมาดูหมิ่นสถาบันพระมหากษัตริย์บางคนอาจบอกว่าการมีสถาบันพระมหากษัตริย์นั้น
มีไปก็ไม่เห็นเกิดอะไรแก่ประเทศแล้วจะมาล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์ที่มีมาช้านาน
ตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษจนถึงปัจจุบัน
แล้วการที่มาพูดว่ามีสถาบันพระมหากษัติย์ก็ไม่เกิดอะไรแล้วสิ่งที่ในหลวงทำมาให้ประชาชนในประเทศที่ท่านทำมาช้านานนั่นล่ะเรียกว่าอะไร

ในหลวงท่านนั้นตอนนี้ท่านก็ชราภาพมากแล้วสิ่งที่ท่านอยากเห็นผมว่ามันไม่ใช่เห็นประเทศไทยยิ่งใหญ่แบบประเทศอื่น
แต่ผมมองว่าสิ่งที่ท่านต้องการเห็นคือการเห็นคนไทยรักกันและมีความสามัคคี

นศท. นวภูมิ    นฤนาทดำรงค์

สถานศึกษา โรงเรียนเซนต์คาสเบรียล

#11 R2B1-102

R2B1-102

น้องเก่า

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:57

ขอให้ในหลวงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน