Jump to content

- - - - -

ขออำลาเพื่อนๆ ทุกท่านไปติดคุกครับ

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

*
POPULAR

เสื้อแดงตั้ง ฉก.ตามล่า คนเล่นเน็ท
นายใช้ชื่อว่า red hart โพสหน้าเพจเค้าอย่างนี้ครับ
“ขณะนี้มีทีมงานไอที(IT) นักกฏหมาย และเจ้าหน้าที่ฯ มาสมทบกันหลายคน ขอบคุณสำหรับทีมงานฯ ที่ส่งข้อมูลมารวบรวมกัน ทำให้มีรายละเอียดได้มากขึ้น
ข้อมูลส่วนหนึ่งทีมงานได้รวบรวม​ข้อมูลทั้ง ข้อความ รูปภาพ IP พวกป่วนเว็ป ใช้วาจาไม่เหมาะสม รูปภาพตัดต่อสร้างความเกียจชัง เพื่อส่งให้เจ้าหน้าที่เพื่อดำเ​นินคดีฯ
ถ้าเพื่อนๆ ท่านใดมีข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเ​ติมของผู้ป่วนเว็ป ป่วนเพจ ก็ขอให้ส่งมาที่ "ข้อความส่วนตัว" เพื่อ
ติดตามคนที่ท่านกำลังรายงานนั้น ทีมงานและเจ้าหน้าที่ของเราอาจจ​ะมีข้อมูลผู้ป่วนเว็บเหล่านี้ เราจะได้นำข้อมูลมารวมกัน ให้ได้มากที่สุด
โดยขณะนี้ทีมงานพวกเราและเจ้าหน​าที่กำลังเฝ้าติดตามพวกมันอยู่​ ต่อไปเราจะรอดูเงียบๆ ว่าพวกมันหยุดพฤติกรรมป่วนไหม?

ใครมีคำแนะนำดีๆ คุยกันหลังไมค์ใน "ข้อความส่วนตัว" ได้ ก็จะรู้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน”

หลังจากนั้นนาย red hart ก็ไปโพสโชว์พาว ที่เพจนายนพพร นามเชียงไต้ว่า ที่พวกสลิ่มเงียบไปเป็นเพราะฝีมือเค้า ผมก็บอกว่ายังอยู่ครับ กูไม่กลัวมึงหรอก ต่อให้เอาโครตพ่องมึง รวมกับโครตแม่งมึง มาพร้อมๆกันทั้งสองโครตก็ไม่กลัว มันก็เลยมาโพสขู่ผมที่หน้าเพจผมว่าจะเอาผมติดคุก ถ้าแน่จริงก็ให้บอกชื่อจริง นามสกุลจริงมา

แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#2 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

*
POPULAR

เรื่องของเรื่องมันก็เกิดจาก ผมได้ไปเจอเพจเฟซบุ๊คของ นายนพพร นามเชียงไต้ ที่เรารู้ๆกันอยู่ว่า นายนี่คือ ดีเจที่จัดรายการช่องแดง และเป็นหัวแถวเรื่องล้มสถาบัน มีการโพสกระทู้ฉวัดเฉวียน ไปทางสวนจิตรและศิริราชบ่อยครั้ง ทั้งยังอวดมั่งอวดมี ร่ำรวยแต่ไม่มีหลักฐานอะไรว่าทำมาหากินสุจริต ผมก็อดหมั่นไส้ไม่ได้ก็เข้าไปกวนตีนบ้าง ถ้าโหว่โพสอะไรโง่ๆเซ่อๆมาผมก็ด่าเอาบ้าง แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นผมเองก็พอจะทราบดีว่า โพสได้แค่ไหน ควาย,***,ตะกวดและสัตว์ประเภทอื่นๆก็พอมีบ้าง เพื่ออุปมาอุปไมยให้คนอ่านได้เห็นภาพว่าพวกนี้มัน “แค่ไหน” ก็ด่ากันไปด่ากันมากับนายนพพร มาจะเป็นปีแล้วมั้งครับ จนกลายเป็นกิจวัตรประจำวันอยู่ในเช็คลิตส์ to do ประจำวัน ก่อนนอนวันนี้รายการสุดท้าย ต้องด่าไอ้เต้เสียก่อน

แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งก็มีเสื้อแดงรายหนึ่งใช้ชื่อใน เฟซบุ๊คว่า นาย red hart เข้ามาข่มขู่บอกว่า เค้าตั้งหน่วยเฉพาะกิจ ขึ้นมาดำเนินการทางกฎหมายกับผู้ที่ป่วนและดูถูกดูหมิ่นคนเสื้อแดงแล้ว ใครมีข้อมูลให้ส่งมาที่เขา เขาจะจัดการดำเนินการตามกฎหมายให้ นอกจากประกาศหน้าเพจของตัวเองอย่างเป็นทางการแล้วยัง มาโพสหน้าเพจของผมบอกว่า แน่จริงให้บอกชื่อนามสกุลจริงลงหน้าเพจผมด้วย จะเอาผมเข้าคุกให้ดู บังเอิญมันตรงกับความต้องการของผมพอดี ว่ายุคสมัยนี้คนที่ควรจะอยู่ในคุกมันออกมาอยู่ข้างนอกกันหมดแล้ว ยิงหัวคนก็มาเป็นนายตำรวจ ยุยงส่งเสริมให้คนเผาบ้านเผาเมืองก็มาเป็นรัฐมนตรี คนเสื้อแดงพกปืนเถื่อนก็ปรับแล้วปล่อย ไม่ต้องมีความรู้ ไม่ต้องมีประสบการณ์ ไม่ต้องมีประวัติคุณงามความดีสะสมบอกคุณภาพบอกความสามารถอะไร ก็เป็นนายกประเทศนี้ได้ แค่เท่าที่เป็นอยู่นี้ไปไหนมาไหนก็แสนจะอับอายเหลือเกินที่เกิดเป็นคนประเทศนี้ มันทุรยศ ทุรยุค ยิ่งกว่ายุคไหนๆนับตั้งแต่ได้เกิดกายขึ้นมาบนประเทศนี้แล้ว

เอาซิครับ ผมจะยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ ผมได้มีโอกาสติดคุกเพราะการบังอาจไป ดูถูกดูหมิ่นได้คนที่ดูถูกดูหมิ่นในหลวง ถ้าผมต้องติดคุกโดย นายนพพร นามเชียงไต้ ยังสุขสบายดีอยู่นอกคุก จะได้ให้มันรู้กันไปเสียทีว่าประเทศนี้
เงินชั่ว และ คนชั่ว ได้ทำลายความดีงาม ความยุติธรรม ความถูกต้อง และความจงรักภัคดีต่อสถาบันไปได้หมดอย่างสิ้นเชิงแล้ว ศาลสั่งมาแค่ไหนผมจะยอมติดคุกทุกวินาที สั่งปรับก็จะยอมให้กักขังแทนค่าปรับ จะไม่ยอมให้เอาเงินที่หามาด้วยความเหนื่อยยากและบริสุทธิ์ ไปให้รัฐบาลนี้ใช้แบบชั่วๆและโง่ๆแม้แต่สลึงเดียว ขู่ใครทีหลังให้มันดูตาม้าตาเรือหน่อย คุกมันเป็นสถานที่เดียวที่เหลือที่ผมอยากจะไปสักครั้งไปในฐานะ นักโทษชาย จะได้เอามาเล่าให้เค้าฟังกันได้ว่าชีวิตการเป็นนักโทษชาย ถ้าต้องแลกกับความฉิบหายของบ้านเมืองที่เข้าสู่ยุคมืดมนอนธกาลห้าหกปีนั้น ควรแลกหรือไม่แลก จริงๆแล้วกรณีผมนี่อย่างไรๆก็ไม่ถึงขั้นติดคุกหรอก แต่อย่างว่ายุคนี้ อะไรที่โง่งมอะไรที่ชั่วช้าแค่ไหน มันก็เกิดขึ้นได้ จึงขอมาบอกลาเพื่อนลาฝูงไว้เสียก่อน

ผมโพสชื่อจริงนามสกุลจริงให้เค้าไปเรียบร้อยแล้วครับ รักกันชอบกันก็ไปส่งข้าวผัด ส่งโอเลี้ยงกันบ้างนะครับ ฝากประเทศอันเป็นที่รักของผมไว้ด้วย
จนกว่าจะสิ้นยุคสมัยแห่งความชั่วช้าและโง่เขลา
พันธมิตร สถานานนท์
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#3 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

เข้าดูได้ที่ เฟซบุ็ค เสิร์ท "แมว มหาภัย" นะครับ

#4 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

คุณแมว...ใครค่ะ...
คุณแมวหรอ..

ถ้าเป็นคุณแมว..ยินดีช่วยด้วยความเต็มใจยิ่ง
แต่หวังว่า..คงไม่ใช่คุณแมวน่ะค่ะ...

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

นอกจาก"บัตรเติมเงิน"แล้ว.....
สมาชิก"เสรีไทยดอทเนท"คนไหนไม่สุ่มเสี่ยงบ้าง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

คุณแมว มหาภัย
ยังไงก็ต้องระวังเสียงมหาเห่าไว้บ้าง
ทางที่เหมาะสม ต้องการ์ดแน่นเวลาด่าพวกนี้ ;)

#7 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

แมว นั่นแหละ bird 5555 โดนเสื้อแดงจะเอาเข้าคุก ขำจนนอนไม่หลับ แต่คืบหน้าอย่างไรจะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆ

#8 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ส.น.ไหนครับ ถ้าในกรุงเทพฯ ผมจะส่งพิสซ่าให้เลย
นี่ผมก็นั่งรอ จดหมายจาก DSI เรื่องไปบริจากเงินช่วยน้ำท่วมที่ ปชป อยู่นะเนี่ย
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

เอาใจช่วยครับ ถ้าจะให้ช่วยบริจาคเงินในเรื่องทนาย ผมก็ยินดีนะครับ

#10 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

น้าแมวเอาพิมเสนไปแลกกะเสมหะทำไมฮะ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#11 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ได้รับหมายศาลแล้วหรืิอคะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#12 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

พี่แมว

บ้าไปแล้ว

#13 bird

bird

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

*
POPULAR

แมว นั่นแหละ bird 5555 โดนเสื้อแดงจะเอาเข้าคุก ขำจนนอนไม่หลับ แต่คืบหน้าอย่างไรจะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆ

ถ้าเป็นพี่แมว...ได้รับหมายจากตำรวจเมื่อไหร่...รีบแจ้งมาเลย
เดี๋ยวจัดทนายให้...ไม่ต้องไปกลัว..

ก็ให้รู้ไป...ว่าคนไทยจะถูกจับเพราะ..ขัดขวางคนที่กระทำชั่ว
ส่วนคนชั่ว..ได้รับการปกป้อง...

มี 2 มือ 2 เท้าเหมือนกัน...

#14 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

เอาจริงดิ แล้วคุณจะมีคดีความ ในข้อหาอะไร
"ด่าเสื้อแดงโดนจับ "
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#15 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ถ้าจะติดคุกจนตายซะละมั้ง น้ำท่วมผมก็บริจาค

#16 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ใจเย็นๆ คุณประเทศไทย มันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอก
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#17 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

แมวมี เก้าชีวิต...คุณแมวสู้ๆ ...เดี่ยวผมส่งข้าวเหนียว+แจ่วบองให้...
ว่าแต่จริงหรือล้อเล่นเนี่ย..คุณแมว <_< <_<

Edited by Gear2528, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:07.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#18 bird

bird

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ถ้าจะติดคุกจนตายซะละมั้ง น้ำท่วมผมก็บริจาค

ประเด็นนี้ไม่ต้องห่วง....เตรียมเอกสารพิสูจน์ที่มาที่ไปหน่อย

แก้ไข

ขออนุญาติลบตัวเลขออกน่ะค่ะ..มีคนสะกิดค่ะ.. :)

Edited by bird, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28.

#19 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ชื่นชม คนจริง ครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#20 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

เรื่องจริง ทุกประการครับ

#21 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

โชคดีนะครับ

#22 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

กำลังใจมีให้เสมอ

สู้ๆ ครับพี่

#23 tu249cm

tu249cm

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

คุณแมวสู้ๆค่ะ พวกเราจะคอยส่งข้าวน้ำให้เอง 5555 ว่าแต่จะได้ไปอยู่คุกไหน
ใช่คุกพิเศษที่สร้างใหม่ให้นักโทษการเมืองหรือเปล่าจะได้ไปส่งเสบียงกูก

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#24 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

เคสทะเลาะกันผ่านเฟส เท่าที่เคยเห็นมา อย่างดีก็โดนข้อหาหมิ่นประมาท ยกเว้น ไปขู่ฆ่าเขาหรือกระทำการอื่นใด ซึ่งอาจจะโดนข้อหาอื่นด้วย อย่าประมาท แต่ก็อย่าครียดมากเกินไป ทุกอย่างมีทางออก

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:23.

#25 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

ถ้าโดนเข้าจริง รวบรวมหลักฐานที่เขาเคยโพสหมิ่นปรินท์เตรียมไว้แจ้งความกลับ+แจกนักข่าวเลยครับ
จะโดนทั้งทีไม่ควรปล่อยให้เขาเล่นฝ่ายเดียวอย่างน้อยก็ลากมันออกมาจากหลืบของมันออกมาด้วย

แต่ส่วนตัวผมคิดว่ามันเห่าใบตองแห้งไป 90% แล้วล่ะ ถ้ามันจะทำจริงไม่น่ามาขู่ให้รู้ก่อน
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เกิดเรื่องอยู่แถวไหนถ้าอัพเดทข่าวได้ช่วยมาอัพเดทด้วย
จะได้เอาโอเลี้ยงข้าวผัดไปฝากถูก ขอชื่นชมคนจริงที่กล้าลุยดงหมาครับ :)

#26 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

คุณ แมว จบ มัธยมที่เดียวกับผมเลย
จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#27 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

ขอบคุณครับทุกท่านที่เป็นห่วง แค่หมาเยี่ยวรดภูเขาทอง เท่านั้นครับ ขำๆ

#28 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#29 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ไม่ค่อยห่วงเรื่องโดนจับ แต่กลัวมันจะมาดักตีหัวเอามากกว่า
เรื่องถูกกฎหมาย พวกนี้มันทำเป็นที่ไหน?

รักษาเนื้อรักษาตัวด้วยค่ะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#30 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ขอลบข้อความเพราะข้อมูลที่ได้รับมาอาจจะไม่ถูกต้อง

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:06.

#31 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

เที่ยวห้องกรงไม่น่าสนุกหรอกครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเที่ยวเล่นเลย

ที่เป็นห่วงคือพวกสันดานควายแดงมันจะล่อแบบลับๆ มากกว่า

เอาใจช่วยและขอให้บุญรักษาครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#32 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

เรื่องของเรื่องมันก็เกิดจาก ผมได้ไปเจอเพจเฟซบุ๊คของ นายนพพร นามเชียงไต้ ที่เรารู้ๆกันอยู่ว่า นายนี่คือ ดีเจที่จัดรายการช่องแดง และเป็นหัวแถวเรื่องล้มสถาบัน มีการโพสกระทู้ฉวัดเฉวียน ไปทางสวนจิตรและศิริราชบ่อยครั้ง ทั้งยังอวดมั่งอวดมี ร่ำรวยแต่ไม่มีหลักฐานอะไรว่าทำมาหากินสุจริต ผมก็อดหมั่นไส้ไม่ได้ก็เข้าไปกวนตีนบ้าง ถ้าโหว่โพสอะไรโง่ๆเซ่อๆมาผมก็ด่าเอาบ้าง แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นผมเองก็พอจะทราบดีว่า โพสได้แค่ไหน ควาย,***,ตะกวดและสัตว์ประเภทอื่นๆก็พอมีบ้าง เพื่ออุปมาอุปไมยให้คนอ่านได้เห็นภาพว่าพวกนี้มัน “แค่ไหน” ก็ด่ากันไปด่ากันมากับนายนพพร มาจะเป็นปีแล้วมั้งครับ จนกลายเป็นกิจวัตรประจำวันอยู่ในเช็คลิตส์ to do ประจำวัน ก่อนนอนวันนี้รายการสุดท้าย ต้องด่าไอ้เต้เสียก่อน

แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งก็มีเสื้อแดงรายหนึ่งใช้ชื่อใน เฟซบุ๊คว่า นาย red hart เข้ามาข่มขู่บอกว่า เค้าตั้งหน่วยเฉพาะกิจ ขึ้นมาดำเนินการทางกฎหมายกับผู้ที่ป่วนและดูถูกดูหมิ่นคนเสื้อแดงแล้ว ใครมีข้อมูลให้ส่งมาที่เขา เขาจะจัดการดำเนินการตามกฎหมายให้ นอกจากประกาศหน้าเพจของตัวเองอย่างเป็นทางการแล้วยัง มาโพสหน้าเพจของผมบอกว่า แน่จริงให้บอกชื่อนามสกุลจริงลงหน้าเพจผมด้วย จะเอาผมเข้าคุกให้ดู บังเอิญมันตรงกับความต้องการของผมพอดี ว่ายุคสมัยนี้คนที่ควรจะอยู่ในคุกมันออกมาอยู่ข้างนอกกันหมดแล้ว ยิงหัวคนก็มาเป็นนายตำรวจ ยุยงส่งเสริมให้คนเผาบ้านเผาเมืองก็มาเป็นรัฐมนตรี คนเสื้อแดงพกปืนเถื่อนก็ปรับแล้วปล่อย ไม่ต้องมีความรู้ ไม่ต้องมีประสบการณ์ ไม่ต้องมีประวัติคุณงามความดีสะสมบอกคุณภาพบอกความสามารถอะไร ก็เป็นนายกประเทศนี้ได้ แค่เท่าที่เป็นอยู่นี้ไปไหนมาไหนก็แสนจะอับอายเหลือเกินที่เกิดเป็นคนประเทศนี้ มันทุรยศ ทุรยุค ยิ่งกว่ายุคไหนๆนับตั้งแต่ได้เกิดกายขึ้นมาบนประเทศนี้แล้ว

เอาซิครับ ผมจะยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ ผมได้มีโอกาสติดคุกเพราะการบังอาจไป ดูถูกดูหมิ่นได้คนที่ดูถูกดูหมิ่นในหลวง ถ้าผมต้องติดคุกโดย นายนพพร นามเชียงไต้ ยังสุขสบายดีอยู่นอกคุก จะได้ให้มันรู้กันไปเสียทีว่าประเทศนี้
เงินชั่ว และ คนชั่ว ได้ทำลายความดีงาม ความยุติธรรม ความถูกต้อง และความจงรักภัคดีต่อสถาบันไปได้หมดอย่างสิ้นเชิงแล้ว ศาลสั่งมาแค่ไหนผมจะยอมติดคุกทุกวินาที สั่งปรับก็จะยอมให้กักขังแทนค่าปรับ จะไม่ยอมให้เอาเงินที่หามาด้วยความเหนื่อยยากและบริสุทธิ์ ไปให้รัฐบาลนี้ใช้แบบชั่วๆและโง่ๆแม้แต่สลึงเดียว ขู่ใครทีหลังให้มันดูตาม้าตาเรือหน่อย คุกมันเป็นสถานที่เดียวที่เหลือที่ผมอยากจะไปสักครั้งไปในฐานะ นักโทษชาย จะได้เอามาเล่าให้เค้าฟังกันได้ว่าชีวิตการเป็นนักโทษชาย ถ้าต้องแลกกับความฉิบหายของบ้านเมืองที่เข้าสู่ยุคมืดมนอนธกาลห้าหกปีนั้น ควรแลกหรือไม่แลก จริงๆแล้วกรณีผมนี่อย่างไรๆก็ไม่ถึงขั้นติดคุกหรอก แต่อย่างว่ายุคนี้ อะไรที่โง่งมอะไรที่ชั่วช้าแค่ไหน มันก็เกิดขึ้นได้ จึงขอมาบอกลาเพื่อนลาฝูงไว้เสียก่อน

ผมโพสชื่อจริงนามสกุลจริงให้เค้าไปเรียบร้อยแล้วครับ รักกันชอบกันก็ไปส่งข้าวผัด ส่งโอเลี้ยงกันบ้างนะครับ ฝากประเทศอันเป็นที่รักของผมไว้ด้วย
จนกว่าจะสิ้นยุคสมัยแห่งความชั่วช้าและโง่เขลา
พันธมิตร สถานานนท์

อยากกินอะไรที่มากกว่าข้าวผัอ โอเลี้ยง บอกมาเลยค่ะ จัดส่งให้
จะให้เบอร์มือถือ ผิดกฎเว็บนี้หรือเปล่าคะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#33 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

เป็นกำลังใจให้คุณแมวครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#34 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

แดงเสรีไทยจะรวบรวมชื่อ IP พวกเราไปแจ้งความข้อหาลบหลู่ศาสดาไหมน้า? ชักหวั่นๆฮ่าๆ
แต่เอาเถอะยังไงก็ร่วมด้วยช่วยกันเป็นกำลังและช่วยขำตรรกะพวกแดงด้วย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#35 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:26

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#36 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:32

เรื่องขึ้นโรงขึ้นศาลไม่น่าห่วงเท่ากับ.....หมาลอบกัด.... นะครับน้าแมว

ยังไงก็ขอนับถือน้ำใจอย่างสุดซึ้งครับ

เป็นกำลังใจให้ครับน้าแมว

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#37 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:56

น้าแมวเอาพิมเสนไปแลกกะเสมหะทำไมฮะ

เปรียบเทียบได้ชัดเจนดี
กลัวว่ามันจะแกล้งมาข่มขู่
หรือสร้างความรำคาญแถวๆบ้านคุณแมวน่ะซี
คุณแมวเตรียมลูกปืนไว้เยอะหรือยัง
ยังไงก็ประกาศรับบริจาค ลูกปืนได้นะครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#38 ryukendo

ryukendo

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:15

ทั้งเห่าทั้งหอนปกป้องนายเต็มที่เลยนะครับนั่น ^_^

ผลงานจะเข้าตานายบ้างไหมหนอ :P
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#39 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

ถึง DSI กรุณาดูหน่อยว่า เรื่องนี้เกิดขึ้นจากระบบคอมพิวเตอร์ไหม ถ้าเกี่ยวข้องดึงเรื่องไปทำเลยครับ (อาชญากรรม ทางระบบคอม.)
*ถ้าโดนหางแดงไล่ขนาดนี้ คงต้องมีเรื่องเกี่ยวกับ สมองแดง, หัวแดง, ตัวแดง และหางแดง อย่างไม่ต้องสงสัย และถ้ามีมูล ส่งเรื่องให้นกแสก ไปยื่นศาลอาญาโลกเลยครับ ...
ใหญ่กว่าที่คุณทำเรื่องบริจาคเงิน100บ. ให้ปชป. แล้วคุณเรียกไปสอบอีกนะครับ
ถ้าทำคดีนี้ อนาคตปลัดกระทรวงใสๆๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#40 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

:( ....กลัวจนตัวสั่น.....หุหุหุ

ผมด่ามันไปทุกเวบทุกเฟสของพวกกระบือแดงแหล่ะครับ

รอๆๆ...ด้วย อยากไปด้วย อิอิอิ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#41 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

คุณแมวสบายใจเถอะครับ

ถ้าเรื่องแบบนี้ติดคุก
ผมว่าเสื้อแดงล้นคุกชัวร์

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#42 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

ต้องร้องเรียนกระทรวงพาณิชย์แล้ว ยุคนี้ พิมเสนกลับถูก เกลือเสือกแพง

#43 bird

bird

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

พี่แมว...ก่อนออกจากบ้าน มองซ้าย มองขวา ดูนะค่ะ..
เผื่อมาพวกสุนัขบ้า มันเพ่นพ่านอยู่แถวนั้น...มันจะลอบกัดเอา
พวกสุนัขบ้าเนี้ย..ไม่ชอบมาตัวเดียว..ชอบใช้แบบสุนัขหมู่ :)

เตรียม 9112238 ไว้บ้างก็ดีน่ะค่ะ... :lol: :lol:

ว่าแต่..เมื่อคืนไปลุยกับเค้ามาอีกหรือป่าว...

#44 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

ไปดิ ถ้าหยุดเดี่ยวพวกมันก็หาว่ากลัวมัน

#45 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

ตอนนี้นั่งเล่นหุ้นอยู่แต่ในบ้าน แต่ถ้าพวกมันคิดว่า 1911A1 มันเก่าเกินไปก็เรียนเชิญ

#46 bird

bird

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ไปดิ ถ้าหยุดเดี่ยวพวกมันก็หาว่ากลัวมัน

ค่อยสมกับเป็นพี่แมวหน่อย...สู้ ๆ พี่แมว... :)

#47 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

ฝากอีกนิด ผมไม่เคยทำผิดกฏหมาย ไม่เคยมีศัตรูใดๆทั้งสิ้น ประกอบอาชีพสุจริตเป็นโปรแกรมเมอร์ ถ้าผมต้องเกิดอันตรายใดๆขึ้นกับตัวเองแล้ว สรุปให้ไว้ได้เลยว่า มีจากกรณีนี้กรณีเดียว ถ้าเบาๆก็หาทางเอาคืนเอง ถ้าหนักๆลุกไปเอาคืนไม่ไหว ก็ฝากเพื่อนๆด้วย โดยเฉพาะเพื่อนๆที่ราบสิบเอ็ด นะพี่แจ๋ม

#48 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ใช่ไอ้เด็กหัวเกรียน ขี้โอ่ชอบทำตัวเด่นๆนั่นหรือเปล่าหว่า...
ถ้าใช่ก็เข้าตำรา "หมาเห่า ไม่กัด" เป๊ะๆแหล่ะครับ...
เห็นเห่าจะเอาเรื่องกับใครต่อใคร แม้แต่ขี้ข้าทักษิณด้วยกันมาแล้ว
สุดท้ายก็เงียบจ๋อย...

ระวังอย่าไปติดกับ ช่วยกระพือข่าวความอยากดังของมัน
ให้พวกมันเอาไปโพสต์หัวเราะเยาะเข้าน่ะครับ... :P

Edited by Suraphan07, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:52.

#49 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

พวกแดงล้มเจ้านี่ก็แปลก
ปากจะให้เลิกกฎหมายหมิ่น(ของกษัตริย์) อ้างว่าทำให้เกิดการใส่ร้ายกันได้บ้าง ไม่เสรีบ้าง ฯลฯ
แต่ดันขู่จะใช้กฎหมายหมิ่น(ของบุคคลทั่วไป)เล่นงานคนอื่น ขัดเสรีของคนที่เห็นต่างซะเอง

ผมละสับสนหวกห่านนี่จริงๆ

จริงๆถ้าเป็นผมนะ ผมจะย้อนว่า "จะแก้หรือยกเลิกม.๑๑๒ทำพ่องเมิงหรอ"

Edited by คนผ่านมา, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:07.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#50 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ให้กำลังใจลูกพ่อขุนด้วยกันนะค่ะ :)
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน