Jump to content

- - - - -

ควายแดงตัวล้างสมองควายด้วยกัน ตายคาห้องลากดำนา เมื่อเจอความจริง

This topic is in the process of being archived.
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

เรื่องราคายาง
"เต้น" ปัดให้สัญญาราคายาง 120 บาทต่อ กก. เมิน ปชป.บี้ไขก๊อก

...แถไปแถมาจนถลอกปอกเปิกไปหมด ก็หายหัวไปเลย 555...
http://www.pantip.co.../P12493887.html

เรื่องข้าว
ขอนัดคุยประเด็นเรื่องข้าวกับคุณมีปัญญาคืออาวุธครับ
....จขกท บอกว่า "ผมเห็นข้อมูลคุณปัญญาที่เอามาโพสซ้ำๆมีการจูงใจให้เชื่อในด้านผิดๆอยู่ ผมขอโอกาสแลกเปลี่ยนคว่ามคิดครับ"

....ตอนหลังยอมรับดื้อๆ ไม่รู้อะำไรเลย 555...
http://www.pantip.co.../P12492384.html

Edited by คนกรุงธน, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:38.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#2 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

เหอๆๆ...หัวชอบอ่านโพย แล้วหางจะคิดเองเป็นหรือครับ
สุดท้ายความจริงก็เปิดเผยว่าเป็น...
"นักโพสต์ตามใบบอก+ นิยมตัดแป่ะ" นี่เอง ... :lol:

ความคิดเห็นที่ 9
ขอบคุณสำหรับการให้เกียรติ
แต่คงขอปฏิเสธ ไม่มีความสามารถอย่างนั้น
แค่เป็นคนอ่านข่าวสาร แล้วจดจำเอามาเผยแพร่ บอกต่อ
คงได้แค่นั้น....ขอบคุณครับ คงเจอกันตามกระทู้ทั่วไปดีกว่าครับ

จากคุณ : มีปัญญาคืออาวุธ

#3 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ตายห่าน!!!
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

เหอๆๆ...หัวชอบอ่านโพย แล้วหางจะคิดเองเป็นหรือครับ
สุดท้ายความจริงก็เปิดเผยว่าเป็น...
"นักโพสต์ตามใบบอก+ นิยมตัดแป่ะ" นี่เอง ... :lol:

แต่คงขอปฏิเสธ ไม่มีความสามารถอย่างนั้น
แค่เป็นคนอ่านข่าวสาร แล้วจดจำเอามาเผยแพร่ บอกต่อ
คงได้แค่นั้น....ขอบคุณครับ คงเจอกันตามกระทู้ทั่วไปดีกว่าครับ

แสดงว่าหมอนี่ไม่มีอาวุธ

#5 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

อย่าคิดมากกับเสื้อแดงบางกลุ่ม ที่มีความรู้น้อยนิด
แต่ชอบอวดอ้างสรรพคุณ
น่าสงสาร บรรพบุรุษของเค้าเหล่านั้นนะครับ
ถ้ารู้ว่าลูกหลานลืมตาดูโลกแล้ว ฉลาดน้อยแบบนี้
คงเสียใจน่าดู

#6 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

สงสัยจะกลัวโดน...เลียปากมั้งครับ ;)

#7 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ผมสงสัยว่าพวกสาวกปัญญาอ่อน ที่เสพติดข้อมูลจากไอ้ตัวนี้มันจะรู้สึกตัวกันบ้างมั๊ย ว่าโดนยัดเยียดข้อมูลผิดๆจนให้ตัวเองโง่ติดดินเข้าไปอีก

#8 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

สงสัยจะกลัวโดน...เลียปากมั้งครับ ;)

กลัวโดนเลีย ก็อย่าเอาแต่เห่า เอ๊ย ตัดแปะดิ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#9 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

ยางพาราปลูกแต่ภาคใต้หรือ ถึงประท้วงแต่คนภาคใต้ บ่อยเหลือเกิน

เหม็นกลิ่งแมงสาป

#10 notcomeng

notcomeng

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ยางพาราปลูกแต่ภาคใต้หรือ ถึงประท้วงแต่คนภาคใต้ บ่อยเหลือเกิน

ไปหาข้อมูลมา แล้วค่อยมาเกรียนนะน้อง :lol: :lol: :lol:

#11 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

มันเป็นราคาเดียวกันทั้งประเทศไทยว่ะ ส่วนทางอีสาน ควายแดงคงจุกอกอยู่ว่ะ เจือกเลือกมาแล้วก็ต้องกล้ำกลืนอยู่อย่างนี้

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

http://www.oknation....t.php?id=800161
..."
.... อำมาตย์เต้นแสดงเอง !!! บริหารแบบฉบับสภาโจ๊ก เอามัน เข้าว่า ทำได้.. ไม่ได้อีกเรื่อง ....

(ขอบคุณภาพจากอินเตอร์เนต)

.... อำมาตย์เต้นแสดงเอง !!! บริหารแบบฉบับสภาโจ๊ก "เอามัน" เข้าว่า ทำได้.. ไม่ได้อีกเรื่อง ....

วันนี้ ขอนำเสนอผลงานตระการตา ของไพร่แดงที่แปลงร่างมาเป็นอำมาตย์เรียบร้อยไปแล้ว
ความสามารถประการสำคัญของ อดีตไพร่แดงสภาโจ๊ก ผู้ไต่เต้าขึ้นจนเป็นแกนนำนปช. และ กระทั่งมานั่งเก้าอี้อำมาตย์ผู้นี้
ก็คือ การปลุกระดมสร้างความเกลียดชัง
วาทกรรมไพร่ กับอำมาตย์ ก็มาจากคนคนนี้
การกล่าวโจมตี สร้างความเกลียดชัง ต่ออำมาตย์ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ ก็คนนี้
แม้กระทั่ง การประกาศชัดถ้อยกระทงความให้ “เผาเลย ผมรับผิดชอบเอง” ก็อำมาตย์คนนี้

การบริหารงานนั้น มันไม่ง่ายเหมือนที่เล่นกันตามสภาโจ๊ก ยิ่งไม่ใช่การขึ้นเวทีด่าคนอื่น
สี่เดือนเศษ ที่ขึ้นมาดำรงตำแหน่งอำมาตย์ ไพร่แดงคนนี้ ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันไปแล้วบ้าง
เมื่อวานนี้ มีข่าวในข่าวสด ที่เป็นประกาศ “ความสำเร็จ” ของณัฐวุฒิคนนี้ เมื่อมีพาดหัวว่า

ฉะ'เต้น'ดันราคายางเหลว
โดยมีเนื้อข่าวตอนหนึ่งระบุว่า
“....นาย เพิก เลิศวังพง ประธานชุมนุมสหกรณ์ชาวสวนยางแห่งประเทศไทย (ชสยท.) เปิดเผยว่า นโยบายผลักดันราคายางในประเทศขึ้นไปที่กิโลกรัม (ก.ก.) ละ 120 บาท ตามที่นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.เกษตรและสหกรณ์ ประกาศไว้เมื่อครั้งมารับตำแหน่งในเดือนม.ค.ที่ผ่านมา จนถึงขณะนี้รวมเป็นเวลา 4 เดือนแล้ว ราคายางในประเทศยังไม่ถึงเป้าหมายที่ประกาศไว้ ทั้งที่ตั้งแต่ปลายเดือนม.ค.ของทุกปี เป็นช่วงปิดกรีดยาง ปริมาณยางในตลาดมีน้อย ราคาจะเพิ่มขึ้นสูงโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว...”

สำหรับราคายางพารานั้น “...เมื่อ วันที่ 30 เม.ย.ที่ผ่านมา ยางแผ่นดิบก.ก.ละ 108.79 บาท (เมื่อเทียบกับเดือนเดียวกันของปีก่อนหน้า) 149.39 บาท ยางแผ่นรมควันชั้น 3 ก.ก.ละ 113.59 บาท (เมื่อเทียบกับเดือนเดียวกันของปีก่อนหน้า) 156.87 บาท .."
สรุป ก็คือ ปู้ดได้ แต่ทำไม่เป็น

ยังครับ ผลงานเพียงแค่นี้ ยังเด็กๆ ระดับสภาโจ๊กอย่างอำมาตย์เต้นแล้ว ต้องมีทีเด็ดกว่านี้

ที่เห็นเป็นข่าวการบรรยายที่พิษณุโลก ซึ่งรมช.คนนี้ ก็พูดถึงเรื่อง ยางพาราอีกว่า

นาย ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ กล่าวว่า ด้วยภาพรวมของการปลูกยางพาราในประเทศไทยมีถึง 18 ล้านไร่ มากที่สุดอยู่ที่ภาคใต้ รองลงมาคือภาคเหนือและอีสาน ทุกปียางพาราทำเงินรายได้เข้าประเทศมากถึง 680,000 ล้านบาท ในฐานะที่กำกับดูแลหน่วยงานด้านยางพารา ตนได้นำเรื่องเสนอผ่านคณะรัฐมนตรีในการอนุมัติงบประมาณ จำนวน 16,000 ล้านบาท ให้เกษตรกรกู้เพื่อลงทุนขยายพื้นที่ แก้ไขปัญหาราคาตกต่ำ โดยจะเริ่มรับซื้อยางแผ่นดิบชั้น 3 จากเกษตรกรในราคากิโลกรัมละ 120 บาท สามารถรับซื้อได้ตั้งแต่วันที่ 2 พฤษภาคม 2555 ควบคู่กับการออกกฎหมาย พ.ร.บ.การยางแห่งประเทศไทย โดยจะผลักดันเป้าหมายการส่งออกยางพาราในปี 2556 ให้มีมูลค่าเพิ่มเป็น 1 ล้านล้านบาทให้ได้ และหากทำไม่ได้ตนจะแสดงความรับผิดชอบด้วยการทำหน้าที่ผลักดันจนกว่าจะสำเร็จ ตามเป้าหมายดังกล่าว

ประเด็นระดับสภาโจ๊กของอำมาตย์ดีแต่โม้คนนี้ มีอยู่สองจุด คือ
จุดแรก ที่บอกว่าจะเพิ่มยอดส่งออกของยางพาราจากที่เป็นอยู่ 680,000 ล้านบาท ให้เป็น 1,000,000 ล้านบาท ในปี 2556
เด็กมัธยม ที่พอคิดเลขเป็น เห็นตัวเลขนี้แล้วทุกคน ก็คงมองหน้าเจ้าเต้น แล้วบอกว่า “ไอ้ขี้โม้”
เทวดาที่ไหน ก็ไม่มีทางเพิ่มยอดส่งออกถึงเกือบร้อยละห้าสิบ ได้ในเวลาเพียงปีเศษ
ข้อนี้ แสดงว่า ณัฐวุฒิของเรา คิดเลขไม่เป็น ระดับอ่อนเลข หรือ ตกเลข .. ชัวร์

จุดที่สอง ที่เป็นแบบฉบับของสภาโจ๊กจริงๆ ก็ตรงที่ ไพร่แดงคนนี้ แสดงความรับผิดชอบ ในการที่จะผลักดันเป้าหมายส่งออกนี้ โดยบอกว่า
“...หากทำไม่ได้ตนจะแสดงความรับผิดชอบด้วยการทำหน้าที่ผลักดันจนกว่าจะสำเร็จตามเป้าหมายดังกล่าว..”
ข้อนี้ แสดงว่า หมอนี่ ไม่มียาง (อาย) เอาเสียเลย
ทำได้..ไม่ได้ ข้าก็จะขออยู่ทำมันไปเรื่อยๆ

ไ อ้ ขี้ โ ม้

โดย ประยูร

#13 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

ครับ
ผมก็เหม็นครับ
เหม็นขี้หน้าคุณ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#14 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

มันเป็นราคาเดียวกันทั้งประเทศไทยว่ะ ส่วนทางอีสาน ควายแดงคงจุกอกอยู่ว่ะ เจือกเลือกมาแล้วก็ต้องกล้ำกลืนอยู่อย่างนี้

ราคามันลงมาทำให้คนใต้ขาดทุนเชียวหรือ ถึงประท้วงกันแบบเอาเป็นเอาตายเหมือนคนทำนา มีข้อความแฝงการเมืองอีกด้วยซ้ำ ใครอยู่เบื้่องหลังก็ขอให้ชิบหายไปสิ

ทำแต่เ้กษตรเชิงเดี่ยว ทำไมไม่ทำเกษตรแบบผสมผสานเข้าไปละ

#15 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ถถ5555555555555555555555555555555555555555555

พ่อแม่ จังหวัดไหนวะ

ปลูกข้าว 3 เดือนข้าว เท่ากับ ปีหนึ่งทำนา 4 ครั้ง

*** แล้วไม่คิดตอนไถคลาคหรือวะ

ไถแป ทิ้งไว้อาทิตย์หนึ่งเสร็จจากนั้นถึงคลาด(ไถถม)

ไถถม ต้องทิ้งไว้ให้หน้าดินแห้ง จากนั้นถึงจะหว่านได้

สูงสุดทำได้แค่ 3 ครั้งแบบอึดขึ้นคอ

แต่*** ปัญญามีอาวุธเสือกทำนา 3 ครั้ง
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

พวกควายมันไร้ซึ่งปัญญา

#17 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ตายคาตีนไปอีก 1
15 ล้านเสียงเนี่ย มันหาคนมีปัญญามาตอบคำถามพวกนี้ไม่ได้หรือยังไง
หรือว่าคำว่า "ปริมาณ" มันไม่ได้มาพร้อมกับ "คุณภาพ"
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

คุณสิทธารู้หรือไม่อาการเลียปากเนี่ยมันหมายความว่าอย่างไรในภาษากายของน้องหมา?
การเลียปากของน้องหมาคือการแสดงการยอมรับในตัวจ่าฝูง มันนัยว่า
"เป็นลูกน้องนะขอกินแค่เศษอาหารที่ติดที่ปากหน่อย" ช่างเป็นพฤติกรรมที่คล้ายคลึงกับแดงจริงๆ
"โกงได้แต่ตยมีประโยชน์ด้วยไม่เป็นไร" :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

คุณสิทธารู้หรือไม่อาการเลียปากเนี่ยมันหมายความว่าอย่างไรในภาษากายของน้องหมา?
การเลียปากของน้องหมาคือการแสดงการยอมรับในตัวจ่าฝูง มันนัยว่า
"เป็นลูกน้องนะขอกินแค่เศษอาหารที่ติดที่ปากหน่อย" ช่างเป็นพฤติกรรมที่คล้ายคลึงกับแดงจริงๆ
"โกงได้แต่ตยมีประโยชน์ด้วยไม่เป็นไร" :lol:

ขอโทษทีนะครับ ผมไม่เคยเป็นน้องหมา แต่ผมว่าท่านพูดเห็นภาพชัดเลยนะครับ เอ๊ะ หรือว่า...ชักสงสัยแหะ อิอิ

Edited by สิทธา, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57.

#20 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ราคามันลงมาทำให้คนใต้ขาดทุนเชียวหรือ ถึงประท้วงกันแบบเอาเป็นเอาตายเหมือนคนทำนา มีข้อความแฝงการเมืองอีกด้วยซ้ำ ใครอยู่เบื้่องหลังก็ขอให้ชิบหายไปสิ

ทำแต่เ้กษตรเชิงเดี่ยว ทำไมไม่ทำเกษตรแบบผสมผสานเข้าไปละ

ถูกครับ ทำไม่ทำเกษตรผสมผสาน ผมก็แปลกใจ แต่ก็ต้องหันกลับไปมองพื้นที่ฐานเสียงพรรคเพื่อไทย
ก็เอาใจชาวนาด้วยข้าวตันละ 15000 บาท แล้วชาวสวนยางภาคใต้ล่ะ ไม่ใช่คนไทยหรือ????
คนอีสานก็ทำแต่นา พอถึงเวลาแล้งก็แล้งไปทั่ว เพราะต้องชิงน้ำทำนากัน ทำไมไม่ผสมผสานล่ะ

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

แก้ๆไขๆๆๆ

Edited by nunoi, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:21.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#22 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ที่ควายแดงบางกลุ่มทางอิสานแห่ปลูกตามคนใต้นั้นหน่ะ เหตผลเดียวเลยก็คือตอนนั้นประชาธิปัตย์ทำราคายางสูงขึ้นจนบางช่วงสูงขึ้นไปถึง 180 บาท จากเริ่มต้น 30 กว่าบาท พอควายมาเห็นควายก็เลยโลภอยากทำตาม แต่เสือกเลือกรัฐบาล here มาดูแล ทำให้ราคายางตกวูบเหลือไม่ถึงแปดสิบบาท ไอ้พวกควายโง่ก็ได้แต่อกตรมขมไหม้ ร้องไห้ไม่ออก บอกใครไม่ได้ ***เลือกมากับมือ

เหม็นสาปควายแดงว่ะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ขอโทษทีนะครับ ผมไม่เคยเป็นน้องหมา แต่ผมว่าท่านพูดเห็นภาพชัดเลยนะครับ เอ๊ะ หรือว่า...ชักสงสัยแหะ อิอิ

อ่อ ใครๆรู้ได้ครับ เพราะขยันหาความรู้มาใส่ตัว
เลี้ยงน้องหมาต้องฝึกครับอย่าให้มันออกนอกลู่นอกทาง
เพราะมันมีสมองมากกว่าควายฮะ รับได้หลายคำสั่ง -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

บ้านน้องที่รู้จัก ไม่ได้อยู่ใต้ มันก็บ่นนะครับ ว่ายางราคาตก มากๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

ควายมันก็เป็นควาย จะเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ เขาใช้ให้ไปไถนา มันก็ไถไปตามคำสั่ง บอกให้แถไปซ้าย แถไปขวาก็ไป แล้วเจ้าของก็เอาหญ้าแห้งๆให้กิน ก็กิน ถ้าเปรียบควายกัยคนนะมันเที่ยบกันไม่ได้ แต่คนที่เขาเรียกว่าควาย เขาเรียกตามนิสัยควายมันไม่ทางสำนึกได้หรอก คนที่เขาเรียกว่าควาย นะมันไม่รับรู้อะไรทั้งสิ้นไม่รับรู้ถึงความผิดชอบชั่วดี ไม่มีสมอง คนพวกนี้มีหัวไว้กั้นหูแค่นั้นนะ ไม่มีทางที่ มันจะมีความคิดดีๆกับเขาหรอก ยิ่งเขาเป่าหูทุกวันมันก็ยิ่งจำ คำที่เขาเป่าหูนั่นแระ พวกที่เป่าหูควายน่าจะละอายใจแก่ตนบ้างนะครับว่าหากินกับคนไม่ได้ ต้องไปหากินกับควาย ควายแดงไงครับที่โง่บรมโง่ โง่แล้วไม่พอยังตามไล่ขวิดเขาไปทั่ว

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#26 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

อ่อ ใครๆรู้ได้ครับ เพราะขยันหาความรู้มาใส่ตัว
เลี้ยงน้องหมาต้องฝึกครับอย่าให้มันออกนอกลู่นอกทาง
เพราะมันมีสมองมากกว่าควายฮะ รับได้หลายคำสั่ง -_-

ดีจังเลยครับที่ท่านไม่ออกนอกลู่นอกทาง แบบนี้คนเขาเรียกว่า "เชื่อง" และ "แสนรู้" ครับ :P

#27 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ดีจังเลยครับที่ท่านไม่ออกนอกลู่นอกทาง แบบนี้คนเขาเรียกว่า "เชื่อง" และ "แสนรู้" ครับ :P

คำว่า"เชื่อง"ไม่ได้ใช้กับน้องหมาครับ เพราะน้องหมาแสนรู้อยู่แล้ว
แถมเป็นสัตว์ที่ใช้ประโยชน์ได้หลากหลายครับตั้งเลี้ยงไว้เป็นเพื่อน จนถึงเลี้ยงไว้ลากเลื่อน
อาจจะคล้ายๆควายเทียมเกวียนอยู่บ้าง แต่ความน่ารักมันน่ารักควายอยู่ดี -_-

#28 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

คำว่า"เชื่อง"ไม่ได้ใช้กับน้องหมาครับ เพราะน้องหมาแสนรู้อยู่แล้ว
แถมเป็นสัตว์ที่ใช้ประโยชน์ได้หลากหลายครับตั้งเลี้ยงไว้เป็นเพื่อน จนถึงเลี้ยงไว้ลากเลื่อน
อาจจะคล้ายๆควายเทียมเกวียนอยู่บ้าง แต่ความน่ารักมันน่ารักควายอยู่ดี -_-

ตกลงครับ แสนรู้ น่ารักครับ :lol:

#29 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

ตกลงครับ แสนรู้ น่ารักครับ :lol:

เนอะ!!

#30 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

ที่แน่ๆ ไอ้พวกที่ชอบโม้ชอบคุยว่าตัวเองเป็นเสี่ยสวนยาง ยางราคาแพงโง้น ได้กำไรงี้ ที่ สนง. ผม เดี๋ยวนี้ เงียบปากกันหมดครับ ไม่อวดรวยเหมือนแ่ต่ก่อน :)

Edited by ดาร์ค สวอน, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:25.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

ราคายางตก จะว่าไปเจ้าของสวนไม่ค่อยเดือดร้อนเท่าไหร่นะ แต่ไอ้ที่เดือดร้อนกลับเป็นคนงานมากกว่า เพราะมันไม่ได้ใช้ระบบค่าจ้างรายวัน :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#32 tdangth077

tdangth077

น้องใหม่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

โอเคครับเดี๋ยวกลับไปโค่นยางทิ้งให้หมด แล้วจะไปปลูกหญ้าขาย รบ.นี้ หญ้าราคาแพง ตั้งแต่ นายกยันไพร่
ไม่ใช้ผักไม่ปลา คุณจะมาฆ่าความคิดผมได้ไง

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

นั่นสิ ถ้าข้าวราคาลงก็ทำเกษตรแบบผสมผสานก็ได้จริงไหม ไม่เห็นต้องรับจำนำเลย พอยางราคาลงก็รับจำนำแบบข้าวบ้างสิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

วิธีแก้ปัญหาสินค้าเกษตรราคาตกต่ำคือการทำ supply
บางส่วนหายไปจากตลาดเยอะๆ เดี๋ยวมันก็แพงเอง
เทพมากๆ วิธีนี้ ฮ่าๆๆ
We love fender.

#35 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

คุณ : มีปัญญาคืออาวุธ

นึกว่าใคร นักโพสประจำโต๊ะข่าว

#36 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ปัญญาฯ เนี่ยเป็นมหาเทพของเสื้อแดงในราชดำเนินเชียวนา
จนปัญญาซะขนาดนั้นเชียวหรือ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

อย่างนี้ก็รอ trubb แล้วก็ sta ลงไปที่ floor ก็ยังไม่สาย เพราะราคายางคงร่วงอีกรึเปล่า

ค่อยๆ ช้อนเข้าพอร์ต วันไหนวิ่ง ขายทิ้งฟันกำไรสักหมื่นสองหมืนเป็นค่าผ่อนรถได้งวดหนึ่ง ก็โอเคนะ

เพราะฝีมือ รมต สภาโจ๊กมันมีแค่นี้จริงๆ